Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Mối Tình Đầu / A Little Thing Called Love - Mario Maurer, Pimchanok Lerwisetpibol ~ Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 11-2-2014 13:57:20 | Chỉ xem của tác giả
xem phim rồi thấy hay cực kì luôn.thích Mario nữa nên càng thấy hay ^^
tks sub team nhìu ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 12-2-2014 10:46:57 | Chỉ xem của tác giả
Thế thì mấy bác lần đầu xem phim Thái có MM đóng thì hãy xem The Love of Siam, xem xong cẩn thận bị hội chứng ám ảnh mấy tháng nhá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 21-2-2014 13:12:52 | Chỉ xem của tác giả
phim này siêu dễ thương, tình cảm học trò rồi tình bạn khiến người xem cảm động vì sự nhẹ nhàng trong snags đi vào lòng người
diễn viên thì long lanh thôi rồi, MM đẹp trai dễ sợ luôn, từ hồi coi phim này mình kiếm hết phim của hắn để coi luôn ấy
nói chung là phim này hay, đáng xem lắm nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 28-2-2014 12:34:16 | Chỉ xem của tác giả
biết đến phim này từ thời cấp 3, cô giảng hết bài rồi mở cho cả lớp xem. giờ xem lại mà vẫn thấy thích ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 1-3-2014 14:30:22 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim Thái đầu tiên mà mình cuồng là đây, đến giờ vẫn nghe OST của phim
Thích nhất là nữ chính, dễ thương mà diễn hay nữa
Cô giáo dạy Anh văn hình như là một diễn viên nôi tiếng của Thái phải không mọi người!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 14-3-2014 20:42:26 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay thật đó, diễn viên cũng đẹp, thế mà bây giờ mình mới biết để xem.
Nói chung thì bộ phim này tái hiện khá tốt tình bạn, tình yêu học trò trong sáng. Thích nhất đoạn cuối lúc Shone mở album ảnh ra xong nhớ về mấy kỉ niệm trong đấy ý, chẳng hiểu sao cứ thấy cảm động.
Nhưng mình thấy đoạn cuối kết thúc hơi nhanh, dù rất thích HE nhưng nếu phim để kết thúc mở có lẽ hay hơn, kiểu 7 năm sau 2 người cô tình gặp lại rồi cười với nhau ý, để trí tưởng tượng của khán giả bay xa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 21-3-2014 22:59:01 | Chỉ xem của tác giả
Huhuhu, chết mê chết mệt với phim mất rồi ạ, phim nổi tiếng mà mãi mới down về, chỉ vì dị ứng với giọng Thái quá *đáng tội* == Thật sự rất ngưỡng mộ tình yêu của 2 bạn quá đi, hiu hiu, nhẹ nhàng trong sáng thuần khiết, có ngại ngùng của tuổi học trò, không hề bồng bột hay có cảnh gì luôn. Bấn cái lúc Mario tỏ tình qua quả táo quá đi, sao mà cute kinh dị <3 Trai xinh gái đẹp, xem là sướng mắt, xem mà thèm sao cái thời mình đi học chả được như thế =) Đặc biệt là anh Mario,muahahaha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 22-3-2014 00:04:55 | Chỉ xem của tác giả
phim hay thế này mà bây giờ mới biết để xem
trước giờ chưa coi movie nào của Thái, hôm nọ đứa em rủ rê xem cùng, k có gì làm nên cũng ngồi coi ké. ai ngờ thích luôn. và cũng chẳng khó chịu với cái giọng Thái của mấy bạn trẻ tí nào hết
nhẹ nhàng, trong sáng, vui vẻ. có nét tương đồng với mấy phim Nhật về đề tài học đường m vẫn thường xem.
nói chung là rất thích thể loại này
p/s: có T-movie nào nhẹ nhàng dễ thương như thế này nữa k? mn chỉ t với

Bình luận

Hello stranger, Suck seed, Yes or no, The love of Siam, Pee Mak 2013  Đăng lúc 1-4-2014 09:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 27-3-2014 09:49:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim này siêu dễ thương, đúng kiểu thần tiên học trò luôn á
Cô giáo trong phim này hài vãi đạn luôn..Sau 3 năm chị ấy đóng chính luôn phim điện ảnh chiếu rạp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 29-3-2014 20:33:01 | Chỉ xem của tác giả
À phim này đã xem lâu lắm rồi, có thể nói là một trong những bộ phim dẫn dắt mình đến phim Thái, rất thích kịch bản của phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách