Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử phim điện ảnh Nhật Bản + Hỏi đáp

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 13-4-2013 11:13:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử subteam làm phiên bản movie của Shiritsu Bakareya Koukou

RAW: https://docs.google.com/file/d/0Bxkqtu4oXSgDN2FFT0c5Y2tOdmM/edit

Giờ hình như chưa có softsub eng nhưng mà Trung với sub Nhật chắc có rồi ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 1 cảm ơn đã đề cử

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 30-4-2013 16:29:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim Oto-na-ri (Người hàng xóm), phim có Junichi Okada, Kumiko Aso
Đây là trailer của phim :
http://www.youtube.com/watch?v=NIdijhr4vSo
Rất mong kites.vn sẽ làm phim này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 1 Cảm ơn đề cử từ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 17-5-2013 20:29:19 | Chỉ xem của tác giả
Xin đc đề cử phim này:

Tên: Fly with the Gold 黄金を抱いて翔べ
Đạo diễn: Izutsu Kazuyuki
Biên kịch: Takamura Kaoru (tác giả tiểu thuyết), Yoshida Yasuhiro, Izutsu Kazuyuki
Nhà sản xuất: Chiba Ryuhei, Karube Shinichi, Fujioka Osamu, Aburatani Noboru, Kanno Wakana, Minatoya Yasushi
Nội dung: Kota nghe đc từ Kitagawa - 1 ng` bạn cũ ở đại học, rằng sắp có 1 vụ cướp vàng trị giá 1.5 tỉ yên, & quyết định tham gia. Số vàng này nằm ở tầng hầm Ngân hàng Sumita. Giúp Kota và Kitagawa có Noda - nhân viên an ninh của ngân hàng, 1 điệp viên Bắc Triều Tiên giả vờ là sinh viên đại học, Haruki - em trai của Kitagawa và 1 cựu kĩ sư thang máy. 6 người đàn ông này sẽ thực hiện những kế hoạch táo bạo nhất để qua mắt hệ thống phòng thủ công nghệ cao của ngân hàng.
Diễn viên: Tsumabuki Satoshi, Asano Tadanobu, Kiritani Kenta, Shim Changmin, Nishida Toshiyuki, Mizobata Junpei, Aoki Munetaka, Nakamura Yuri, Taguchi Tomorowo, Tsurumi Shingo,...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Jet + 2 Cảm ơn bạn đã đề cứ, bọn mình .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 19-5-2013 13:06:31 | Chỉ xem của tác giả
Jet ơi. Cho mình đề cử phim HARU NO YUKI (Spring Snow) 2005. bên kst cũng làm rồi nhưng link die hết. Hic. thanks Jet
http://youtu.be/QWP2VC-kVok
Phim được chuyển thể từ bộ tiểu thuyết của tác giả Yukio Mishima.

Tóm tắt:
Bộ phim xảy ra vào đầu thế kỷ 20, kể về một tình yêu bị ngăn cấm.Ayakura Satoko(Yuko Takeuchi) - cô con gái cưng của dòng họ danh giá bậc nhất trong giới thượng lưu đầu thế kỉ 20, tuy gia đình đã sa sút so với quá khứ huy hoàng trước kia, nhưng vẫn đủ để bao người phải kính phục. Còn cậu bạn Matsugae Kiyoaki(Satoshi Tsumabuki), là người thừa kế của gia đình Matsugae - đại diện cho lớp nhà giàu mới nổi ở Nhật.Họ lớn lên khi làn sóng Âu hóa ồ ạt tràn vào Nhật Bản, khiến cho xứ sở hoa anh đào thay da đổi thịt nhanh chóng. Mọi giá trị truyền thống đều bị đảo lộn.
Tuy được sống trong nhung lụa, nhưng Kiyoaki vẫn không cảm thấy thỏa mãn với những gì mình đang có. Anh cảm thấy ngột ngạt khi bị vây kín bởi nền văn hóa phương Tây, bởi những dao, niễng, muỗng, thìa, bởi những buổi chiếu phim xa xỉ… Anh không hề muốn dính líu đến những toan tính, những mưu đồ củng cố quyền lực của bố mình, nhưng vẫn bị kéo vào cuộc…Trong khi đó, cô bạn thanh mai trúc mã ngày nào của anh – Ayakura Satoko đã trở thành một người con gái vô cùng xinh đẹp. Satoko toát lên vẻ đẹp hoàn mỹ, đoan trang, thánh thiện của người phụ nữ truyền thống Nhật Bản, nhưng điểm khác biệt của cô chính là sự tự tin, niềm kiêu hãnh và lối suy nghĩ hiện đại do bị ảnh hưởng bởi lối sống phương Tây. Satoko đã từ chối tất cả những người đến hỏi cưới mình, chỉ vì cô muốn chờ đợi người con trai mà mình đã đem lòng yêu mến ngay từ những ngày thơ bé.

Satoko dồn tất cả tình thương yêu trìu mến, tất cả những hi vọng tốt đẹp cho anh. Nhưng cô không phục tùng anh một cách mù quáng. Cô là người duy nhất dám lên tiếng chỉ trích anh “Ngài quá trẻ con, quá ích kỉ, không hiểu sự đời, chỉ muốn làm những gì mình thích, không cần biết đến người khác cảm thấy thế nào”.Nhưng Kiyoaki - với bản tính vô cùng kiêu ngạo lại nổi giận, anh hoàn toàn phớt lờ tình cảm đáng trân trọng mà Satoko đã dành cho mình.Thẳm sâu trong trái tim Kiyoaki yêu Satoko mãnh liệt, nhưng bản thân anh lại không hề nhận ra điều đó, thậm chí cũng có lẽ là anh không muốn thừa nhận. Anh thấy khó chịu mỗi khi nói chuyện với Satoko, anh hay nổi giận với cô bởi vì anh quá ích kỉ, quá kiêu ngạo.

Chỉ đến khi cha của Kiyoaki - bố của anh - ông Matsugae là người đã giới thiệu Điện hạ Honoro cho Satoko, và sau đó Nhật hoàng đã ra chiếu chỉ đính hôn cho họ. Chỉ đến khi hạnh phúc đã tuột khỏi tay, Kiyoaki mới chợt bừng tỉnh

Rate

Jet + 2 Cảm ơn bạn đã đề cứ, bọn mình .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 21-5-2013 10:04:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử movie Antoki no inochi (Life back then), do Okada Masaki và Nana Eikura đóng vai chính. Phim từng đoạt giải trong LHP quốc tế Montreal vào năm 2011

Trailer: http://www.youtube.com/watch?v=SGNJZtEtiNw
Còn đây hình như là raw, mình ko chắc lắm: http://ganool.com/life-back-then-2011-dvdrip-500mb-ganool

Nội dung:

http://asianwiki.com/Life_Back_Then
http://en.wikipedia.org/wiki/Antoki_no_Inochi

Kyohei Nagashma (Okada Masaki), từng là đối tượng bị bắt nạt và trải qua những chuyện khủng khiếp ở trường trung học, đã trở nên khép kín với thế giới bên ngoài. Giờ  đây, anh nhận công việc ở một công ty chuyên dọn dẹp nhà của người đã khuất.
Đồng nghiệp của Kyohei là Yuki (Nana Eikura), cũng có một quá khứ đau buồn thời niên thiếu, cũng khép mình lánh xa thế giới. Hai con người cô đơn đồng cảm với nhau qua những ngày làm việc cùng nhau. Họ từng bước mở lòng mình với nhau để tìm đến với thế giới mà họ đã chối bỏ trước đây. Thế nhưng, trái tim yếu đuối của họ có lẽ vẫn chưa sẵn sàng với những thay đổi đó.
(theo Asianwiki)

Đạo diễn: Takahisa Zeze
Dựa trên tiểu thuyết cùng tên của Masashi Sada
Diễn viên:
Masaki Okada vai Kyohei Nagashima
Nana Eikura _  Yuki Kubota
Taizo Harada _ coworker Saso
Tori Matsuzaka _  Shintaro Matsui

Thông tin thêm
Phim khởi quay vào tháng 3/2011 ở các quận Yamaguchi, quận Shizuoka và thành phố Tokyo. Phim đóng máy và đưa vào giai đoạn hậu kỳ vào cuối tháng 4/2011.
* Đoạt giải Phim Triển Vọng tại LHP Quốc tế Montreal lần thứ 35 (28/8/2011)
* Mang đi tranh giải tại LHP Quốc tế Busan lần thứ 16 (6-14/10/2011)
* Công chiếu mở màn cho LHP Quốc tế Tokyo (22-30/10/2011)

Rate

hopeful_colour + 2 cảm ơn bạn đã đề cử phim, bọn m.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 21-5-2013 19:18:13 | Chỉ xem của tác giả
mình đề cử Josee, the Tiger and the Fish (2003)
http://www.imdb.com/title/tt0416881/?ref_=fn_al_tt_1

Nội dung:
Một sinh viên trẻ tuổi, điển trai Tsuneo nghe được một câu chuyện về người đàn bà già thường đẩy xe đẩy vào buổi đêm, người ta nói rằng bà lão kì bí vận chuyển hàng cấm và thông tin cho bọn tội phạm thế nhưng một lần tình cờ Tsuneo phát hiện thật ra bà đang đưa đứa cháu gái tật nguyền Josee đi dạo hàng ngày. Dần dần, Tsuneo khám phá ra rằng thế giới của Josee có rất nhiều điểm thú vị, cho dù người bà không muốn ai biết đến sự tồn tại của Josee, cô vẫn sống và khát vọng được học tập, được hòa mình vào thế giới hiện tại. Tsuneo cũng không biết tự lúc nào anh yêu Josee, thế nhưng, giữa họ có quá nhiều rào cản.

Rate

hopeful_colour + 2 Cảm ơn bạn đã đề cử, bọn mình .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 25-5-2013 20:46:25 | Chỉ xem của tác giả
Đây là lần đâu tiên mình đề cử phim nên mình chưa rõ nội quy thế nào, nếu có chỗ nào chưa đúng mong ST bỏ qua nha!hihi
Hôm nay, mình có đọc báo thấy có bộ phim "Like Father, Like Son" được đề cử giải Cành Cọ Vàng tại Cannes. Phim kể về " Ryota, một kiến trúc sư giàu có và tài giỏi. Điều khiến anh thất vọng nhất chính là cậu con trai 6 tuổi Keita. Cậu bé không có một tư chất nào đáng để anh mong đợi, kỳ vọng. Anh luôn tự hỏi tại sao con mình lại kém vậy. Cho tới một ngày, bệnh viện gọi đến báo cho anh biết con đẻ của Ryota đã bị trao nhầm cho một gia đình lao động bình dân và đứa bé anh đang nuôi là con của họ. Lúc này, Ryota phải lựa chọn giữa việc nhận lại cậu con trai ruột hay tiếp tục nuôi đứa trẻ mà mình đã gắn bó 6 năm nay. Sự lựa chọn nào cũng bộc lộ những điều không hoàn hảo khiến Ryota day dứt. Một câu hỏi khó có lời đáp thỏa đáng được đặt ra: Tình mẫu tử, phụ tử được định nghĩa bằng dòng máu hay bằng khoảng thời gian mà cha mẹ ở bên con cái?"Mình đọc thấy nội dung rất hay và  cảm động. Mình hy vọng ST sẽ làm sub bộ phim này.
Thank ST nhìu nha!

Bình luận

Jet
Phim này 5/10 mới công chiếu bên Nhật cơ ^^  Đăng lúc 25-5-2013 09:08 PM

Rate

hopeful_colour + 2 Cảm ơn bạn đã đề cử :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 13-6-2013 20:54:40 | Chỉ xem của tác giả
có 1 pic mình thấy được lúc lượn page trên facebook

thích quá, mà nhìn thì thấy ss diễn viên nhật

không biết đây có phải là phim không và nếu là phim thì tên là gì

ai biết giúp mình với ^^

Bình luận

chắc thế rồi, thank bạn ^^  Đăng lúc 14-6-2013 04:04 PM
nhìn anh nam có vẻ giống Yuki Furukawa, cơ mà Yuki rẽ mái bên phải, còn anh trong ảnh là bên trái. mình nghĩ là ảnh chụp của tạp chí nào đó ý bạn.^^  Đăng lúc 14-6-2013 03:45 PM
nhìn anh nam giống furukawa yuki quá, mình đi tìm rồi và cũng ko thấy phim nà cả :(( chắc ko phải phim, nếu có phim này mình sẽ tìm xem ngay và luôn ^^  Đăng lúc 13-6-2013 11:19 PM
tớ không chắc lắm nhưng tớ nghĩ đây không phải là phim, là ảnh chụp theo sê-ri thì đúng hơn ^ ^  Đăng lúc 13-6-2013 11:11 PM
nữ là tabe mikako, còn nam thì tớ không dám chắc lắm dù nhìn có vẻ quen. Tớ nghĩ ảnh này vào khoảng giai đoạn 2009 đến 2011 khi mikako còn để kiểu tóc dài ép thẳng   Đăng lúc 13-6-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 16-6-2013 23:46:01 | Chỉ xem của tác giả

Cac ban ơi mình và chắc các bạn fan của anh Takeru Satoh rat muon coi ROmeo va Juliet ấy..Không biết đội sub có tìm được Vở kịch đó để dịch không? cảm ơn các bạn nhé !
link xem thử nè
http://www.youtube.com/watch?v=kHo4QaYdfVw

Bình luận

tình hình là đến giờ mình vẫn chưa tìm ra, đành cáo lỗi với bạn :<  Đăng lúc 16-8-2013 08:54 AM
đây là kịch hả b  Đăng lúc 29-6-2013 04:54 PM
ừ cảm ơn đội sub..nếu có thi vui sướng tột độ T T..cai này tìm link để coi ko sub cung thấy toàn mấy đoạn cut va trailer thôi..khổ ơi là khổ ^^  Đăng lúc 17-6-2013 05:45 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
fengnguyen + 5 Cảm ơn bạn đã đề cử
hopeful_colour + 2 cảm ơn bạn đã đề cử .............

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 16-8-2013 00:54:25 | Chỉ xem của tác giả
không biết Kites mình, các bạn có làm phim tài liệu không?

Nếu có mình xin đề cử phim Jiro Dreams Of Sushi, IMDb 7.8

Một bộ phim rất hay không chỉ về sushi, về nghệ nhân Jiro mà chính thông điệp đầy ý nghĩa qua những tâm sự, những câu chuyện kể của ông, về ông.

Đối với mình, nó đã làm mình vỡ lẽ với nhiều điều cho vốn sống ít ỏi của mình, để sống tốt hơn so với chính mình ngày hôm qua.
Văn phong mình không thể truyền tải hết suy nghĩ sau khi xem xong phim, chỉ là mong nhiều người biết đến bộ phim và nghiền ngẫm được điều gì đó, nên cũng hy vọng các bạn sẽ làm sub ^^

trailer

Rate

hopeful_colour + 2 Cảm ơn bạn đã đề cử..............

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách