Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng 888] ღ*♥*ღNơi yêu thương không thể nói bằng lời ღ*♥*ღ

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 1-9-2014 16:11:46 | Chỉ xem của tác giả
Giả Thanh gia nhập "Cổ kiếm kỳ đàm" cùng Lý Dịch Phong đi tìm tình yêu

Phim truyền hình ma huyễn thần tượng "Cổ kiếm kỳ đàm" do Dương Mịch, Lý Dịch Phong, Mã Thiên Vũ, Kiều Chấn Vũ đóng vai chính đang phát sóng trên đài TH Hồ Nam. Nữ diễn viên Giả Thanh tham diễn khách mời vào vai cô gái si tình, dám yêu dám hận, cùng Lý Dịch Phong vai Bách Lý Đồ Tô đi tìm "tâm ái chi nhân". Nhân vật của Giả Thanh trong "Cổ kiếm" xuất hiện khá nhanh, thân mặc bộ áo trắng, mười phần tiên khí. Thậm chí bạn bè còn bảo rằng, Giả Thanh có phần giống với nhân vật kinh điển dưới ngòi bút của Kim Dung - Tiểu Long Nữ không màng thế sự.

Được biết, trong "Cổ kiếm kỳ đàm", Giả Thanh vào vai nữ tử si tình Cừu Tâm Nhị, cùng Lý Dịch Phong vai Bách Lý Đồ Tô làm bạn đồng hành, một lòng đi tìm lang quân như ý Trác Vân Phi gặp gỡ 3 năm trước, về sau biết được mối tình sâu nặng chính là hung thủ sát hại phụ mẫu của mình, không còn cách nào khác, cuối cùng Cừu Tâm Nhị đành tự tay hạ độc sát hại Trác Vân Phi, sau đó tự vẫn. Giả Thanh cho biết, "Tuy "Cổ kiếm kỳ đàm" là lần đầu hợp tác cùng Lý Dịch Phong, nhưng quá trình hợp tác vô cùng vui vẻ, cậu ấy không phải người mặt gỗ, mà tính cách rất hoạt bát thoải mái, dễ hòa đồng, trong phim thì luôn trêu chọc cậu ấy, còn ngoài đời thì cả hai đều ngấm ngầm chọc ghẹo lẫn nhau"

cre: sina
[email protected]

Bình luận

lót lá ngồi hóng tập ngày mai dài cổ luôn rùi n ạ  Đăng lúc 2-9-2014 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 1-9-2014 17:56:10 | Chỉ xem của tác giả
Té Té up weibo đại khái nói là nghe nói đóng vai Ngô Tà thì sẽ được đi du lịch khắp cả nước, bảo mn đừng có gạt ảnh nha đã vậy còn để cái ion ủy khuất )

cre: weibo Té Té

Bình luận

Đẹp trai lai láng:)))  Đăng lúc 2-9-2014 10:37 PM
đẹp trai lai láng  Đăng lúc 2-9-2014 06:44 PM
đẹp trai lai láng  Đăng lúc 2-9-2014 06:44 PM
Đẹp zai lai láng :x:x:x  Đăng lúc 1-9-2014 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 1-9-2014 22:51:33 | Chỉ xem của tác giả
Hôm rồi nghe dân tình đồn thổi dữ quá nên đi xem " Cổ kiếm kì đàm "
Ôi trời, phát hiện soái ca cùng dàn vợ bé trong phim mà thích tơi bời, mò mẫm đi xem mấy chương trình có anh thì say như điếu đổ luôn.
Tự tin rồi lảm nhảm cứ gọi là siêu đẳng.Dự là page nhà sẽ tăng nhanh trong nay mai @@
người đâu mà góc nào cũng đẹp thế ><

Bình luận

mình đi chơi có 2 ngày mà về nhà thấy nhìu bạn mới vui ghê luôn, welcome bạn đến với nhà bạn Té Té  Đăng lúc 2-9-2014 11:12 PM
Đó đó, người đẹp mà tính tình cứ gọi là toe toe. đổ ko đỡ được luôn :))))  Đăng lúc 2-9-2014 10:16 AM
FF được mấy bác thợ chụp hình bảo là có vẻ đẹp 360 độ ko có góc chết mà bạn, tới giờ mình vẫn chưa tìm đc tấm hình nào của FF để có thể chê xấu đc   Đăng lúc 2-9-2014 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2014 22:35:48 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Té Té của ngày hôm nay, dành cho shipper của couple Phong Đường ợ

Bình luận

mình cũng thế, mà mình chỉ mắc cười khi PP nói tên Té Té chứ mấy anh chị khác nói mình thấy cũng bt à  Đăng lúc 2-9-2014 11:41 PM
xem xong happy camp đoạn trò chơi , đến chết cười với tên ban TÉ TÉ hay là níe níe :v  Đăng lúc 2-9-2014 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 3-9-2014 10:17:45 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 2-9-2014 10:35 PM
Bạn Té Té của ngày hôm nay, dành cho shipper của couple Phong Đường ợ

@qiuxuan có vở bài tập của FF thì up lên luôn share cho mọi người hôm trước mới xem vở Toán thôi à. Hơi lạ xíu là vở bạn ấy viết 1 bài xong lại cách 1 đoạn, hay học sinh bên đó có kiểu format dàn trang như vậy?
Công nhận FF có đặc điểm kiểu như là bệnh sạch sẽ/tỉ mẩn/rõ ràng
Show HC đó, bạn ấy viết chữ xong còn chú thích phiên âm nữa, bó tay

Bình luận

PP tự nhận mình là người ưa sạch sẽ luôn rùi bạn ạ, ngay đến người yêu bạn ấy cũng hy vọng là ng ưa sạch sẽ nữa ấy  Đăng lúc 3-9-2014 03:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 3-9-2014 11:47:20 | Chỉ xem của tác giả
Còn bạn Dương Dương thì lần đầu tiên biết mặt nhưng cũng rất ưng tấm poster của bạn lắm, có khi phim chiếu lại thêm CP Phong Dương cạnh tranh với Đình Phong, Phong Vũ nữa thì chết hủ nữ mất thôi

Dương Dương nổi tiếng từ vai Giả Bảo Ngọc trong Tân hồng lâu mộng. Bởi vậy nên với tư cách hủ nữ mà nói thì nghe Dương Dương là đã thấy thất vọng tràn trề Trẻ tuổi nè (sinh năm 91), mặt non choẹt, Lấy đâu ra một Tiểu Ca đầy chất nam thần/khí chất áp đảo người theo style như mô tả trong truyện được. Nhìn hình chụp có vẻ cool nhưng khi vào diễn lên hình trực diện e là lực sát thương sẽ bị suy giảm
Cá nhân mình thì không thích Dương Dương lắm bởi có nghe một vài lùm xùm quanh đời tư của bạn ấy. Tuy nhiên thấy nhiều người bảo bạn ấy ngoài đời cũng cute, chẳng qua do tuổi còn nhỏ nên đôi lúc xử sự chưa được khôn khéo.
Anyway, có một điểm làm mình đỡ lo hẳn, ấy là ekip đạo diễn hình ảnh ... đều tới từ Hong Kong. Với thể loại phim này thì đây là sự lựa chọn hợp lý nhất rồi

Bình luận

uh, hồi đấy mình cũng thấy nó xanh đỏ tím hồng là đã vãi linh hồn rùi ý:))))))))  Đăng lúc 3-9-2014 08:36 PM
:P Tạo hình ban đầu của bạn ấy nhìn xấu thật mà :P  Đăng lúc 3-9-2014 06:36 PM
chê cho tơi tả, còn bảo bạn ấy xấu làm bạn ấy sốc luôn vì từ xưa đến giờ anh chàng luôn tự hào vì "đẹp trai" rùi mà :)))))))))))  Đăng lúc 3-9-2014 03:53 PM
mình ít xem phim nên cũng ko biết bạn Dương Dương bạn ạ, dù sao phim chưa chiếu cũng chưa biết đc thế nào hồi PP đóng Tô Tô cũng bị fans game Cổ kiếm  Đăng lúc 3-9-2014 03:52 PM
dự là film này chủ yếu ngắm Ngô Tà  Đăng lúc 3-9-2014 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2014 15:38:45 | Chỉ xem của tác giả
Lộng_Nguyệt gửi lúc 3-9-2014 10:17 AM
@qiuxuan có vở bài tập của FF thì up lên luôn share cho mọi người  hôm trước mới  ...

Có ngay đây bạn ơi, đây là vở bài tập Anh văn và bài tập ngữ văn của PP, mình nhớ hình như bảo là bài tập cũng kiểu nghe đọc giống bữa trước ở HC đấy, coi vở có vẻ PP sai khá nhiều nhưng điều này cũng bình thường thôi vì thầy cô TQ mình nhìu lúc chữ đơn giản cũng chẳng biết viết, toàn quay xuống hỏi sv viết thế nào? (mấy đoạn viết chữ đỏ nhìu nhìu hình như ko phải viết sai mà là PP viết lại hay sao ấy, mình đoán thế chứ cũng ko rõ lắm)

Bá đạo nhất là dòng chữ: Cho thuê chỗ ngồi, 10 tệ 1 tiết, bằng hữu thì 5 tệ 1 tiết
(theo mình đi hóng hớt đc biết thì ngày xưa mấy bạn nam ngồi cạnh PP còn có dịch vụ cho các bạn nữ sinh có nhu cầu thuê chỗ ngồi của mình để mấy bạn nữ sinh ấy đc ngồi cạnh PP, có lẽ dòng chữ trên từ sự tích đó mà ra...ô mô, đọc xong mình cười xém ngất luôn)

Bonus thêm 1 minh chứng cho sự tỉ mỉ, cẩn thận của PP. Ngoài việc bạn là người duy nhất viết phiên âm chú thích sau khi viết xong chữ Hoa thì có 1 từ trong HC, PP ko biết viết chữ Hoa, bạn ấy viết phiên âm, sau đó khi coi xong đáp án, PP còn viết lại từ tiếng Hoa ấy để ghi nhớ cho lần sau. Ngoài ra, ko biết mọi ng có để ý khi xem HC ko nhưng mình thấy có 1 lần (cũng có thể mình coi trong Fancam) PP ko chắc lắm chữ tiếng Hoa ấy nên đã lật tờ giấy viết trước đó lên viết nháp rồi mới viết chính thức vào tờ giấy thi, chứ ko như 1 số bạn khác cứ viết thẳng vào tờ giấy thi rồi gạch xóa. Mình thực sự bái phục cái tính tỉ mỉ, cẩn thận, sạch sẽ ấy của PP luôn ý

cre: weibo

Bình luận

có clip bạn học PP bảo hồi đó hay lấy trộm tập vở của PP để đem bán cho mấy nữ sinh hâm mộ PP, lúc nào rảnh mình trans nhé  Đăng lúc 3-9-2014 08:54 PM
sạch hơn cả mình nữa nè, mình bị cái tội viết lệch dòng á, cũng có gấp giống PP hoặc kẻ dòng nhưng sao thấy nó cứ méo mó đi chứ ko đc thẳng hàng như PP  Đăng lúc 3-9-2014 08:38 PM
Bó tay với dịch vụ cho thuê chỗ ngồi =)) ấn tượng với quyển tập AV, cũng khá sạch đẹp so với con trai đấy chứ :))  Đăng lúc 3-9-2014 06:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2014 15:45:51 | Chỉ xem của tác giả
Tô Tô update weibo 3/9/2014:

#Tô Tô không thay lòng#Cổ kiếm kỳ đàm# tấm lòng của Tô Tô, mọi người điều biết, không cần thiết phải giải thích

cre: Lý Dịch Phong weibo

Ngóng ep hôm nay cực kỳ luôn

Bình luận

trong lòng mình là Đại sư huynh:)  Đăng lúc 3-9-2014 08:50 PM
"mọi người điều biết" là ý gì đây, mọi người đều hiểu người trong lòng anh là ĐSH or Tình Tuyết? =))  Đăng lúc 3-9-2014 06:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 3-9-2014 18:44:41 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 3-9-2014 03:38 PM
Có ngay đây bạn ơi, đây là vở bài tập Anh văn và bài tập ngữ văn của PP, mình n ...

Không chỉ cẩn thận mà xem chừng còn rất cầu tiến, truy cầu sự hoàn hảo
FF đúng ra nên sinh vào cung Xử nữ
Môn ngữ văn của TQ có phải phần nhiều là đi học những thành ngữ tục ngữ hay sao ấy nhỉ?
Nhiều game show cũng đưa những từ thành ngữ này vào, và thực tế là các bạn diễn viên nhiều bạn chả biết những câu đấy

Bình luận

2 chữ "sui sui" cho đúng với câu thành ngữ nữa, còn cái lúc tập nhảy aaaa, Mã Thiên Vũ nhảy sai có tý thôi mà PP gắt lên như mắm ấy, hjhj:)))  Đăng lúc 3-9-2014 08:49 PM
bạn nói câu đầu giống ý mình ghê, mình cũng cảm thấy PP truy cầu sự hoản hảo thật, vì PP có thể chỉ cần viết 1 chữ "sui" cũng đc rồi, đây còn viết cả   Đăng lúc 3-9-2014 08:45 PM
dân TQ thích dùng thành ngữ trong văn lắm bạn ạ nên chắc hồi đó học sinh cũng phải học nhìu  Đăng lúc 3-9-2014 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 3-9-2014 19:03:12 | Chỉ xem của tác giả
Tối nay thật ko biết Cừu Tâm Nhị này có tình ý gì với Tô Tô nhà ta ko? Mà sao báo nào cũng đăng là "cùng Lý Dịch Phong hợp thành 'tình lữ' >.<

Hy vọng như lời PP nói, Tô Tô hok có thay lòng

Bình luận

nhìn cái couple này mình cũng ưng là sao nhỉ?:))))))))  Đăng lúc 3-9-2014 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách