Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 9-5-2013 15:53:23 | Xem tất
Bin05 gửi lúc 9-5-2013 14:13
@dao chi Mình thì vẫn muốn làm sub cho KVNT từ lâu rồi nhưng chưa biết cách làm sub nê ...

C cài chương trình TeamViewer và aegisub phiên bản 2.1.9 rồi e sẽ chỉ cho c phần time.
TeamViewer là chương trình mà e sẽ vào trực tiếp máy tính của ss để hướng dẫn.
Còn aegisub 2.1.9 là chương trình làm sub đó c.
Ai muốn học thêm phần làm sub thì cũng cài 2 chương trình này nhé. À, còn cài thêm bộ font chữ nữa. Cái này để e kiếm thêm.
còn phần trans thì chắc phải nhờ thêm mọi người giúp sức, bé Xì nè, c daochi nè, vì bộ đĩa có sub tiếng Anh thì c daochi đang giữ nên c ấy nhận trans hoặc cắt ra up lên từng tập rồi gởi cho bạn nào nhận trans tải về.

Hiện e đã tải xong tập 1 Khát vọng nghệ thuật. Chị daochi có trans được thì gởi cho e để e time thử nhé!

@c daochi: c pm bản trans cho e đi ạ, dc nhiu e time trước. c gởi cả bản engsub lẫn vietsub cho e luôn nhé,

Bình luận

c pm bản trans cho e đi ạ, dc nhiu e time trước. c gởi cả bản engsub lẫn vietsub cho e luôn nhé,  Đăng lúc 9-5-2013 04:50 PM
Eng sub như chị Bin05 nói nó không chuẩn nên chi cũng sẽ tranh thủ và cố gắng hết sức nha . hy vọng kh đến nỗi nào  Đăng lúc 9-5-2013 04:47 PM
chị cố gắng, đã ghi lại Engsub về duoc 15 phút đầu của EP1, sẽ tran thử gửi em xem sao nha, chỉ ngại là không mượt mà lắm Kieunt a  Đăng lúc 9-5-2013 04:17 PM
chi dang tải, tập 4 xong rồi, vẫn đang giữ seed nhưng hôm nay nó không nhúc nhích thêm chút nào hết, mặc dù có nhiều người đang download?  Đăng lúc 9-5-2013 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-5-2013 21:09:52 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 9-5-2013 20:41
Cô làm giề mà nói Bin ngắm ngắm vuốt vuốt, xẹt qua xẹt lại cái gương mấy chục lầ ...

Thông báo tuyển Subteam cho nhà Won Bin

Vị trí: Timer và Translator( tiếng Anh)

Về dự án phim "Khát vọng nghệ thuật" - Kwangki ta có đôi lời thế này.

Vì phim quá lâu rồi nên ko có softsub( tức là có sẵn filesub ko cần time từng câu sub). Vì vậy chúng ta làm hardsub( phải chép sub rồi time từng câu sub). Nói như thế thì mọi người biết khó khăn mà chúng ta phải lường trước nếu muốn thực hiện dự án này. Việc time từng câu sub rất cực, tốn thời gian và cần sự kiên nhẫn, vì 1 tập phim tùy độ dài ngắn có thể dao động từ 500-800 câu.

Ta đang lo cho khâu time này, cũng có quen biết vài bạn là timer, nhưng chưa biết có nhờ được không, và ko biết là nhờ được mấy tập. Dự án này có tới 36 tập, vì vậy mọi người phải có quyết tâm cao độ mới thực hiện trọn vẹn được.

Vì những lí do trên, mình huy động nhân lực toàn nhà Won Bin, ai có thời gian và tâm huyết cùng sự kiên trì thì hãy add nick YH của mình để mình hướng dẫn. Hiện giờ mình cần 2 khâu Timer và Trans
Đây là YH của mình ngayaycobienvatrang
mail [email protected]
Bạn nào muốn tham gia dự án lần này hãy add nick và mail của mình vào nhé!

p/s: Mình mới pm hỏi ý kiến Mod khu K-drama xin hỗ trợ khâu Encode. Nếu bên đó hỗ trợ thì mình mới triển khai dự án này được. Còn không thì đành khép lại dự án này. Vì nhà ta chỉ có bé Ne encode clip thôi. Mà nếu nhờ người quen thì cũng chỉ được vài tập chứ ko thể theo 1 dự án dài hơi 36 tập được. Vì vậy, trước mắt hãy chờ câu trả lời từ Mod nhé!

Bình luận

em chưa đủ trình trans phim ss ạ :(  Đăng lúc 10-5-2013 01:00 PM
mình chưa trans bao giờ nhưng đăng kí 1 chân ;))  Đăng lúc 10-5-2013 12:32 PM
trans c thấy kg lâu lắm đôi khi phải suy diễn cho hợp lý nhưng vẫn sát ý, chỉ có phần chép lại subE ấy, hic nó lâu vì phảỉ chép lai  Đăng lúc 10-5-2013 08:40 AM
ờ, t nói thế thôi chớ đã trans tý nào đâu, khi nào cần thì n cứ ới t nha  Đăng lúc 9-5-2013 09:44 PM
n có cần t phụ chị Daochi trans trước 1 ít cho n coi hok?  Đăng lúc 9-5-2013 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 10-5-2013 15:55:28 | Xem tất
kiwi219 gửi lúc 10-5-2013 12:42
mới không vào mà thấy nhà rôm rả quá
Không biết tình hình chọn quà cho Bin đ ...

Ấy ơi, nếu bạn ko trans được thì có thể chép sub cho tụi mình trans dc ko?
chép sub tức là mình sẽ gởi cho bạn mấy clip có sub tiếng Anh, bạn chép lại sub vào file word rồi gởi lại cho mình,mình sẽ giao cho các bạn khác trans. Còn nếu bạn muốn thử sức trans thì bạn cứ xem qua file bạn mới chép được. Coi có trans dc ko?
Trans phim nó cũng giống như những đoạn nói chuyện bình thường hàng ngày thôi, từ từ rồi sẽ quen à.

@All: hiện giờ Subteam cần thêm lực lượng chép sub, công việc khá là đơn giản. Chỉ cần mở clip trên utube coi rồi chép sub tiếng Anh lại trên file word. Vậy có ai giúp sức cho Subteam thì add nick YH của mình nhé! ngayaycobienvatrang
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 10-5-2013 16:14:15 | Xem tất
hanami1306 gửi lúc 10-5-2013 16:06
Ehem...thông báo ...báo cáo tập hợp =)))                     
Em mần cái này dc nè sis.  ...

EM vào link chị đưa rồi chép sub nhé.
Đây là link nguyên bộ "Khát vọng nghệ thuật" gồm 36 tập. Nhà mình làm trước 1 tập để gởi cho Mod bên khu K-drama duyệt qua thế nào rồi nhà mình mới tiếp tục.
Phần của em là Part3/4Part4/4 của tập 1 nhé
http://bin05.wordpress.com/2011/ ... h-l%E1%BA%ADp-nhom/
À mà em thi cử xong hết chưa đó, rãnh mới tham gia cùng tụi chi nghe chưa?
Xong rồi gởi mail cho c
[email protected]

Bình luận

mừng quá, có mấy bé hỗ trợ phần chép subEng thì nhà mình sẽ hoan thành phim này sớm thôi, tung hoa và cám ơn các bé tham gia nhé, Tks Kieunt de thuong  Đăng lúc 10-5-2013 07:58 PM
để e xem rồi báo lại c nhé :D  Đăng lúc 10-5-2013 04:37 PM
Chép part 3 nhá. Dealine khi nào??? Tối nay em đu lun nhé...nếu hok có ai ý ơi đi bụi thì mai em gủi mail cho sis nhá. Cuối tuần roài sis ..vui vẻ nhá :x  Đăng lúc 10-5-2013 04:28 PM
^^, vưng ạ, chưa xong sis ớ.:( Em sẽ cố gắng sắp xếp time mừ. *ngoắt tay nhé*  Đăng lúc 10-5-2013 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 10-5-2013 22:26:55 | Xem tất
xì.pung gửi lúc 10-5-2013 19:32
[HOT NEW] CON TRAI CỦA WON BIN LỘ DIỆN?

Bộ Tự Sướng vừa cho đang tải một hình ảnh  ...

Đọc cái tiêu đề là biết tin tự sướng của em Xì rồi
Mà chị cũng đang nghĩ trong đầu thế này nè
Có khi nào anh Bin mình im im làm 1 cục như anh Trần Khôn đẹp trai bên Trung Quốc ko nhỉ?
À n Pa đâu ta? Diễn viên TQ ta kết nhất là anh này đó n? Vì sao n biết ko, vì đôi mắt hút hồn như a Bin nhà mình, và vì anh cũng đóng toàn những phim hay với những vai diễn ấn tượng

Bình luận

Ủa nhưng mà từ trước đến giờ e vẫn thấy link và down đều đều mà !  Đăng lúc 12-5-2013 11:22 AM
Cứ như kiểu mới đc chị khai sáng =]]  Đăng lúc 12-5-2013 11:19 AM
Giờ mới biết a này tên Trần Khôn :)) Bữa có cái hình Bin đen bóng bẩy mặc sơ mi trắng ih chang anh này mà ko biết tên nên cũng im luôn.  Đăng lúc 12-5-2013 11:19 AM
t hok thích TRần KHôn n ah, nói chung dv nam TQ t cũng chẳng thích ai, thích mỗi Bằng ca của ta từ hồi bé  Đăng lúc 10-5-2013 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 10-5-2013 22:28:23 | Xem tất
광끼/ Kwangki / Khát Vọng Nghệ Thuật

* Tên tiếng Hàn: 광끼 (Kwangki)
* Tên khác: Ad Maniac/ Ad Madness/ Want you
* Số tập: 36
* Sản xuất: KBS2
* Phát sóng: May 4, 1999 – January 13, 2000
* Lịch phát sóng: Thứ 5, 19h05 – 20h00
* Đạo diễn: Mun Bo-hyeon, Yun Seok-ho
* Biên kịch: Ku Seon-kyeong, Oh Su-yeon, Kim Min-ju, Park Kyeong, Lee Kyeong-mi
* Diễn viên: Won Bin, Lee Dong Gun, Choi Kang Hee, Kim Hyun Jung, Kim So Yeon, Yang Dong Geun, Bae Doo Na, Kang Sung Min, Jang Su Won, Do Ji Won, Jo Min Ki

p/s1: Nhà mình thấy cái poster cho phim thế này được ko nhỉ? Phim cũ khó tìm hình quá đi. Chị Bin05 tìm giúp e rồi post luôn trong nhà Bin và cho luôn code ảnh nha chị, để e nhờ Designer của nhà mình làm.

p/s2: Đôi điều gởi đến mọi người trong nhà. Tình hình là việc làm sub cho dự án này rất khó triển khai vì những khó khăn mà mình đã post ở bài trước. Thiếu nhân lực, nguồn engsub ko chuẩn...Vì vậy nên mình quyết định sẽ lập thớt giới thiệu phim ở khu này:
http://kites.vn/82-1/gioi-thieu-phim-truyen-hinh-han-quoc.html
Mọi người yêu thích anh Bin cũng như phim "Khát vọng nghệt thuật" thì có thể vào thread mình lập để bình luận. Qua đây cũng có thể giới thiệu với bạn bè yêu phim về bộ phim rất lâu của anh Bin.
Khi nào Subteam vừa có số lượng vừa có chất lượng thì mình sẽ làm sub cho dự án này. Khi đó Mod sẽ move thớt này ra khu lớn.
Mọi người thấy thế nào?
Sau khi bé chizse design poster phim cũng như hình giới thiệu các nhân vật, mình sẽ báo trước nhà mình 1 tiếng để chuẩn bị giành đất page 1. Sau khi thông báo xong, mình sẽ lập thread. Lúc đó mọi người tha hồ vào đó bình luận về phim  nhé!

Bình luận

@wonne: cái này ss để tạm thôi đó e,chứ cái này mới có 2 nv, ss tính nhờ designer nếu dc thì chèn đủ nv vào hình này.  Đăng lúc 13-5-2013 09:05 PM
s oi tìm cái ảnh nào đủ các nhân vật trong phim chút đc k ạ? thế này thấy nó cứ thiên vị sao ấy :(  Đăng lúc 13-5-2013 06:18 PM
Kieunt đã phản hồi về sub Eng rồi Pa ah, chắc 100 sự là nhờ em trans tiếng hoa chứ nội dung theo sub Eng thì kh thể làm vietsub duoc, hic hic  Đăng lúc 11-5-2013 11:16 AM
nhìn Kang Min là t lại muốn sub quá n ơi.......5ting lên n........  Đăng lúc 11-5-2013 12:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 12-5-2013 11:25:30 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 12-5-2013 00:44
ôi trời ơi, bắt được vàng nè, có thêm 1 bé có tình yêu với Myung Tae giống ss. Em ...

Vụ sub thì chắc hết tuần sau ta mới rãnh để tiếp tục làm ep1 "Khát vọng nghệ thuật" được.
Nàng cài chương trình aegisub thì mới edit trực tiếp trên file c daochi gởi. Còn ko thì phải làm như n nói tức là copy qua word rồi mới edit thì tốn thời gian lắm.
Để qua tuần sau ra YH ta chỉ cho n cách cài đặt và sử dụng.
Còn "Tình yêu của những chàng trai" ngay từ đầu ta đã kết tình yêu lệch tuổi của hai người rồi. Phải nói là tình yêu của  Myung Tae đã làm lay động tình cảm của nhiều người.
Để khi nào xong ep1 Khát vọng nghệ thuật thì làm tiếp 1 đoạn cắt từ "Tình yêu của những chàng trai" nhé n!
Nguyên tuần sau ta phải tập trung cho xong "Súng và đối thoại" rồi sau đó mới bắt tay làm 2 cái kia. Ta trans sắp xong rồi, h edit lại rồi làm mấy khâu cuối nữa là xong gởi đi encode.

@ chizse: thế là e thi xong rồi đúng ko? Ôi vui quá! Chị sẽ gởi em hình nhờ em design poster và banner cho phim "Guns and Talks"( Súng và đối thoại) để chuẩn bị chị lập thớt.
Với hình các nhân vật của "Khát vọng nghệ thuật", chị lên thớt luôn.
Em mới comeback mà đơn đặt hàng chất như núi rồi đó nha.
À em, cái hình ở bài trên cùng của chị đó, mình thêm vào hình 2 nhân vật nữa dc ko? Vì chị tìm mãi mà ko ra poster có nguyên dàn diễn viên mà đẹp cả. Chỉ có tấm đó, mà cái trên thì chỉ có anh Bin và Lee Dong Gun à.

Bình luận

n ơi, check mail nhé, t trans xong Guns and Talks rùi nha  Đăng lúc 13-5-2013 08:04 PM
thế là nhà mình vẫn làm sub KVNT ạ. E tưởng hoãn :D  Đăng lúc 13-5-2013 05:28 PM
để t tìm poster của phim này xem sao chứ phim này nhìu nhân vật chính lắm,nếu n thêm 2 ng nữa thì vẫn chưa đủ đâu.  Đăng lúc 12-5-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 13-5-2013 21:09:32 | Xem tất
Bin05 gửi lúc 13-5-2013 14:09
Về phim KVNT thì chị từng viết bài giới thiệu về phim bên DAN. Phần giới thiệu đó có ...

Hi chị!
Em đã đọc bài này trên blog của chị rồi, em có lấy lại đoạn giới thiệu phim mà quên chưa nói chị.
Còn hình thì cái này chắc ko được rồi chị ơi, nó nhỏ và ko rõ mặt nhân vật lắm. Em đang nhờ bé chizse chèn thêm nv vào hình lớn e kiếm được.
Phần giới thiệu nhân vật khi nào chị rãnh rãnh viết thêm vài dòng giúp em với ạ. Để em chèn vào hình của từng nv làm poster.
Em cảm ơn chị.

Em dìm anh Bin tí ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 14-5-2013 10:54:44 | Xem tất
Nhà mình ơi, bạn bên U-zone đã reup phim The Man From Nowhere lên mega rồi nè
Ai muốn tải về mà hôm trước kéo link Fshare ko được thì h tải link này thử thế nào nhé
Mọi người vào đây lấy link nhé:
http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 022&pid=6168166

Bình luận

uh, để t tìm hình thử coi nhé  Đăng lúc 14-5-2013 01:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 14-5-2013 15:58:54 | Xem tất
daochi gửi lúc 14-5-2013 15:52
hihi, Kieu,Pa va Bin05 oi
Tình hình là mày mò cả buổi chiều về chỉnh time . Cụ thể là ...

dạ em cũng thế đó chị, e muốn tự làm sub cho idol của mình mà xách lap đi học hỏi, h thì e còn thiếu khâu enc nữa,mà cái này thì e có lòng cũng chịu. Vì lap em mua hồi sinh viên, h nó cùi rồi, ko encode được. Máy cấu hình mạnh mới chơi được với khâu này chị à.
Ít bữa thư thả em sẽ theo bé chizse học design để làm mấy cái hình chế, hê hê, em khoái khoản này lắm ạ. Em sẽ lấy hình anh Bin ra rồi chèn thêm chữ vào chọc chơi. {:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách