Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] THẮC MẮC - GÓP Ý

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 21-8-2013 21:10:53 | Xem tất
Từ ngày 22/8/2013 bổ xung hướng dẫn cụ thể hơn các quy định trước đó mà thôi chứ không phải gì mới. Mong mọi người lưu ý hơn. Mod đã để trên tường nhà nhưng sau này tường nhà sẽ có sự thay đổi nên Yool post thành bài trong phòng thông báo luôn.

* Đối với thể loại truyện ngắn, seri truyện chỉ cần ghi là truyện trên nhãn và trong đăng ký nhưng riêng truyện dài tập ( Từ chap thứ 12 - 14 trở lên) thì ghi rõ truyện dài để phân biệt.

* Nhắc nhở về mẫu đăng ký trong phòng đăng ký Fic mớitiêu đề Fic/truyện khi lập topic. Yêu cầu đăng ký đúng mẫu

- Tên Fic:

+ Không được viết hoa cả cụm, có thể viết ví dụ : Bạn Gái Tôi Là Người Đa Nhân Cách or Bạn gái tôi là người đa nhân cách.

+Tên Fic phần các nhân vật trong Fic dấu ngăn cách là dấu - chứ không phải dấu phẩy

- Thể loại: Oneshot Hay LongFic chứ ko phải là thể loại lãng mạn hay HE

- Tình trạng: Completed hay đang tiến hành

- Đường link dẫn tới fic:  Dùng [lấy địa chỉ] để ra được link.
VD:
  [OneShot | K ] Tuyết Lạnh | emluon_nho_anh | Jung Il Woo - Sae | Completed |
http://kites.vn/thread/-oneshot- ... ed--405476-1-1.html

- Các desg chú ý, trả hàng và post ảnh cho vào [spoiler][/spoiler]. Ngoài ra khi đăng lên photobuk thì nên để link cụ thể ( tức mã URL chứ đừng dẫn link khác tới trang đăng ảnh vì load rất chậm.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 6-1-2014 10:25:18 | Xem tất
FROM MOD:

Hiện tại mình có một số việc cần nhắc nhở lại mọi người như sau cụ thể là phòng Des và các Desiger:

1. Các bài đăng trả hàng phải bình luận hoặc Comt báo cho khách hàng. Khi trả hàng bắt buộc phải để trong mã ẩn/hiện. Nếu phát hiện không thực hiện sẽ rết trừ.

2. Các trường hợp muốn đăng ký ứng cử des, đề nghị liện hệ trực tiếp với Mod. Trước khi được Mod check và duyệt, tuyệt đối không nhận đơn đặt hàng, nếu bị phát hiện sẽ bị xử lý. Nặng hơn sẽ bị ban nick nếu cố tình vi phạm.

3. MOD đã quy định rõ là:

Đơn giá cho mỗi lần đặt hàng tối thiểu 30$ còn lại thì tùy theo độ phức tạp của banner ! Mod tôn trọng sự " tự thỏa thuận"  xèng giữa 2 bên.

Như vậy có nghĩa các desgier phải chủ động trong vấn đề tiền bạc, nếu ko ra giá trước thì hai bên phải thỏa thuận tiền hợp lý. Nếu không đưa ra được giá cụ thể bạn khách hàng có thể chỉ trả 30$ theo giá tối thiếu.

Ngoài ra,các des không nên đưa ra giá quá cao đối với các bạn cấp thấp. Còn các bạn cấp thấp đề nghị kiểm tra xèng của nick để có thể trả đủ cho desgier theo yêu cầu. Nếu không đủ xèng trả theo đơn giá tối thiếu, các desgier sẽ không nhận đơn hàng.

4. Đề nghị các Desiger đọc kỹ nội dung # 1 của phòng Des. Bắt buộc phải thực hiện theo các tiêu chí. Nhiều banner Mod phát hiện không có tên tác giả trên baner cũng như 1 số tiêu chí khác.

Các desiger nên des hình ảnh rõ ràng, tránh để lờ mờ nhìn rất đau mắt và nhạt nhòa. Các tiêu chí phải để rõ, nét, không cần to, đậm nhưng yêu cầu bắt buộc phải có.

Các desiger nên chinh kích cỡ banner trước khi trả hàng.

5. Đề nghị các bạn author nên cân nhắc việc sử dụng và hoàn thành fic của mình trước khi yêu cầu design poster. Hiện nay, tình trạng nhiều au sau khi đăng ký và lấy poster xong thì del fic như chơi. Điều đó đã gây tổn thương cho những người designer rất nhiều và buồn phiền. Vì thế mình mong các bạn phải chắc chắn tôn trọng những gì mình nhận được khi đã yêu cầu ai đó bỏ công sức và thời gian để miệt mài làm cho các bạn.

Thân!

Bình luận

- Vâng cám ơn ạ  Đăng lúc 7-1-2014 04:21 PM
Tức là bạn là 1 desgier mới tinh bạn muốn nhận hàng trong phòng des thì phải báo Mod và sau khi check duyệt thì có thể nhận đơn hàng  Đăng lúc 7-1-2014 07:33 AM
- đăng kí ứng cử des là sao ạ  Đăng lúc 6-1-2014 08:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 28-4-2014 09:07:52 | Xem tất
bigbangpro gửi lúc 26-4-2014 05:17 PM
chào các mod ạ!^^
sau khi hoạt động một thời gian trên box nhà,e có 1 đề xuất nho nhỏ ...

Đầu tiên thay mặt cho box, ss cảm ơn ý kiến của em.
Thứ 1:  Hiện nay thành phần transFic của box còn khá ít, ngoài ra các bạn trans chủ yếu vì 2 lý do:
- Fic hay, có couple mình thích. Đây là lý do chủ yếu.
- Được bạn bè nhờ
Vì trans ngoài khả năng ngoại ngữ ra còn phải có cách diễn đạt khá tốt mà theo bên văn học hay gọi là edit và beta đó.
Thứ 2: Người giới thiệu trans phải biết sơ qua về nội dung thì mới nhờ người trans được.
Theo ss nghĩ rằng, đây cũng là 1 ý kiến hay nhưng sẽ gặp khó khăn về mặt kinh phí, tức là không biết trả phí thế nào. Ss cho rằng không nên chuyển thành lĩnh vực thương mại và nếu có thì em hãy chuyển cho ss 1 bản nháp dự trù của em được không?

~ Mod: Yool_bluespill.

Bình luận

Không có j mà, riêng ss thì thấy đây là 1 ý kiến hay, nếu ss biết trans fic ss sẽ ủng hộ em, mỗi tội ss dốt tiếng anh lắm  Đăng lúc 28-4-2014 01:36 PM
hì hì!^^ nói thật thì e cũm chưa cóa nghĩ đến 2 vấn đề ss đề cập đến!^^ss cho e xin lỗi vì đã làm phiền mọi người ạ~*cắn móng tay*  Đăng lúc 28-4-2014 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 27-10-2014 16:04:07 | Xem tất
From Mod:

Xin thông báo với các Au và các bạn đọc như sau về 1 trường hợp trong box Fan Fic đối với nick: beauty.s2_beast. Lý do có thông báo này là vì beauty.s2_beast là một trong những " cây bút cứng" và có nhiều đóng góp trong box Fan Fic, có nhiều Fic ở cả hai phương diện: hoàn thành và chưa hoàn thành.

Ngày 25/10/2014, nick beauty.s2_beast bị cấm truy cập vĩnh viễn do một vài lý do.

Đối với các Fic của beauty.s2_beast trong box, tạm thời mình sẽ vẫn để nguyên, không tính thời hạn để đăng chap mới đối với các Fic này cho đến khi liên lạc được với em beauty.s2_beast để có sự thoả thuận và trao đổi về vẫn đề quản lý topic và đăng các chap mới do nick đã bị khoá, vấn đề ngừng hay tiếp tục đăng Fic. Yêu cầu các bạn đọc không giục chap mới đối với các fic chưa hoàn thành của beauty.s2_beast.

Thân!

Bình luận

em ấy có lên face đó mây  Đăng lúc 27-10-2014 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách