Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11494|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-8-2013 10:29:09 | Xem tất
khoailang2611 gửi lúc 24-8-2013 10:15
Thế nhật ký của fan trước ngày nhập ngũ có được tính không hả nhà?
Cho em mở đầu ...

Được chứ bạn

Sẽ có nhật ký đầu tiên trước ngày anh nhập ngũ. Tối mai sẽ có bài đầu tiên nhé.

Các bạn có thể viết các dòng nhật ký cho bài đầu tiên ở topic này.

Cảm ơn các bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-8-2013 10:44:35 | Xem tất
FuuNguyen1986 gửi lúc 24-8-2013 10:35
Đà Nẵng, 24/8/2013

Dear anh..

Tina xin phép copy cả đoạn viết đầy cảm xúc này của bạn vào topic này nhé. Không quan trọng là viết ở topic nào, Tina sẽ cố gắng để gom góp được hết những cảm xúc của tất cả các Kisser dành cho Song Joong Ki. Hi vọng tiếp tục nhận được những dòng nhật ký của bạn trong các tuần tiếp theo {:161:}

Những ngày này, cảm xúc của mình cứ lẫn lộn hoàn toàn...

Tự nhủ lòng đừng có buồn, anh đi rồi anh sẽ về...Nhưng lại chợt nhận ra tình yêu mình dành cho anh không còn là tình yêu của một fan girl dành cho một idol, cũng không phải là tình yêu của một cô gái dành cho một chàng trai..đó là một tình yêu không thể định nghĩa..Chỉ biết rằng mình muốn được gặp anh, nge anh nói một lần...và lại ước mơ..giữa bao nhiêu người mình là người mà anh quen biết ( dạo này mơ nhiều quá ..) biết đâu nó là sự thật ...

" Anh biết không anh là người quan trọng nhất, em dường như là vô nghĩa khi không có anh ở bên .." lời bài hát hay, chân thật đến mức mình cứ nghĩ đó là những điều mình muốn nói... nước mắt lại cứ chậc trào lên..

Ngày nào cũng xem các MV về anh, lại ngắm những bức hình của anh, thấy tình yêu dành cho anh cứ một dày thêm...Hai năm nữa, liệu còn bao nhiêu fan girl mong ngóng và chờ đợi anh trở về...bao nhiêu người sẽ nở nụ cười chúc mừng anh hoàn thành nghĩa vụ... điều đó không quan trọng nữa, vì mình tin rằng, mình và các mem nhà Ki'ss sẽ luôn ở đây, vững tâm chờ đợi anh...

Anh đã có mục tiêu phấn đấu của mình, ngẫm nghĩ lại mình cũng nên cố gắng, cố gắng hết sức có thể, để một ngày không xa, nếu anh không thể đến VN, mình sẽ đến gần bên anh ^^

Bình luận

cám ơn bạn :)  Đăng lúc 24-8-2013 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-8-2013 20:39:09 | Xem tất
joongkim gửi lúc 24-8-2013 14:11
Song Joong Ki Oppa. You said in your movie Kajima, I will say to you Kidarilke(I'll wait). I'm your  ...

welcome you to the conner of fangirl's diary. I'm looking forward to read your note every week. Once again, warm welcome Filipino :)

I did translate your note into Vietnamese so Vietnamese girls can understand it easily :)

Song Joong Ki Oppa. You said in your movie Kajima, I will say to you Kidarilke(I'll wait). I'm your fan from Philippines. I really really like you Song Joong Ki because you are smart, pretty boy, and kind. You are my ideal man. Saranghae♥! It will be good if you and KwangSoo oppa will enlist in the same time.hehe. 너무, 너무 사랑해 오빠. 기다릴게♥!

Song Joong Ki oppa, anh đã từng nói trong phim của mình là "Kajima" (Đừng đi) ( lời thoại trong Nice Guy) thì em sẽ nói với anh rằng "Kidarilke" (Em sẽ chờ) (lời thoại trong a werewolf boy). Em là fans đến từ Philipine. Em thực sự rất mến mộ anh bởi anh là một chàng trai thông minh, bảnh trai và vô cùng tốt bụng. Anh thực sự là hình mẫu lý tưởng của em. Saranghae ♥ ! Thật tốt nếu anh và KwangSoo có thể cùng nhập ngũ với nhau. Một lần nữa để nhắc lại nhưng em sẽ luôn yêu mến anh, em sẽ chờ đợi anh ♥

Bình luận

mình nghĩ phải là "Anh đã nói trong movie(Sói) là Kajima (Đừng đi), thì em sẽ nói với anh là Kidarilke (Em sẽ chờ)".  Đăng lúc 17-9-2013 08:38 AM
Tina ơi, hình như có 1 chút nhầm lẫn trong phần trans message của bạn joongkim rồi. "You said in your movie Kajima, I will say to you Kidarilke(I'll wait)"  Đăng lúc 17-9-2013 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-8-2013 21:17:44 | Xem tất
Bài viết của một Kisser dấu tên

Ngoài trời đang mưa,tôi yêu mưa mà,thường thì tôi sẽ mỉm cười và cảm thấy như cái đầu mình nhẹ bớt nhưng chẳng hiểu nữa...
Tôi luôn chôn chặt trong lòng nhiều ước mơ, tuy chưa đến mức gọi là điên rồ nhưng lại xa vời quá, giống như việc được một lần đi trên cùng một con đường với anh dưới mưa,dù là ngược lối hay đứng lặng lẽ nhìn anh dạo bước với bất kì ai khác, phải, tôi là người hay mơ mộng, còn anh, như những gì anh đã nói và thể hiên, rất thực tế! Nhưng đó đâu phải là vấn đề, tôi và anh vốn là hai con người đối lập nhau, một hoàn thiện, một thiếu sót, một thành công, một thất bại, dường như đã thuộc về 2 thế giới tách biệt song song tồn tại...

Anh đi nhập ngũ,thế giới kia bị chấn động như một trận động đất bất ngờ ập tới, còn thế giới của tôi, đó đơn giản là những cơn mưa mùa thu Nhưng bên tai tôi, nó không tí tách reo vui nữa, mà chỉ rơi buồn bã và đơn độc...
Vẫn là mưa,rơi mãi

P/s : mình chẳng biết phải diễn tả thế nào,vì đây là nhật kí,nếu đúng như tính chất của nó,mình sẽ viết những câu mà khi người khác đọc hoặc là không thể hiểu nổi hoặc là k thể nhịn cười,nhưng tất nhiên mình hiểu được tính chất của event này nên đã viết như trên,theo một cách diễn đạt khác nhưng đều cùng điểm xuất phát đó là trái tim. Rất hi vọng mình có thể chung tay tạo nên màu sắc tình cảm ấm áp cho cuốn nhật kí này. Nó hơi dài một chút nhưng vì k gjớj hạn nên mình đã viết ra hết cảm xúc của bthân.

Gửi tới bạn: Bạn cứ yên tâm nhé, nhật ký là nơi bạn có thể sống thật nhất với chính mình nên dù bạn viết như thế nào cũng đừng ngần ngại chia sẻ với KissHouse. Cảm xúc là không giới hạn, vì thế bạn có thể viết ngắn dài tùy thích. Không có bất cứ giới hạn nào hết, cho tất cả những điều các bạn muốn chia sẻ cùng "Nhật ký 100 tuần của fangirl"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-8-2013 22:36:00 | Xem tất
Nhật ký tuần thứ nhất "Chỉ cần anh ở đây"

Bình luận

@JoongKim: please wait until up coming Kiss House Magazine. Next time I will write in both language :)  Đăng lúc 26-8-2013 09:55 PM
đọc nhật kí, mới bit fn girl nhà mình tình cảm thế nào..  Đăng lúc 26-8-2013 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-8-2013 09:51:54 | Xem tất
Nhật ký của một fangirl dấu tên. cảm ơn bạn đã chia sẻ những cảm xúc của mình cho KissHouse. Mong sẽ tiếp tục nhận được những chia sẻ của bạn trong 99 tuần còn lại. Chúng ta cùng đếm ngược nhé :)

Oppa ah!

Running man là showgame thực tế đầu tiên em xem..và em được biết đến tất cả mọi người chú Suk Jin mũi to , chú Châu Chấu Yoo Hyuk, haha oppa, monday couple gary oppa và ji hyo unnie(mong ji^^) ,hươu cao cổ kwang soo oppa và Anh "thanh niên nhiệt tình" Joong ki oppa..

Em biết đến anh vô tình như vậy, ấn tượng của em chắc cũng giống như bao người yêu mến anh,nụ cười của Anh đó <3 hihi

Không biết em bắt đầu để ý đến Anh lúc nào nữa..chỉ biết máy tính hay điện thoại của em,tràn ngập ảnh của anh..em thích anh mất rồi..em ko nghĩ đó là tình cảm nam nữ..em ngưỡng mộ anh nhiều hơn là chỉ thích theo kiểu người ta cuồng kpop.Em ko biết nhiều về kpop,e thích nhạc phim Hàn hơn ạ !

Anh trong show thực tế gần gũi,hiền lành,dễ mến..và rất dễ thương với couple song song..anh lúc nào cũng bị out top đầu trong Rm ấy,nhìn cái mặt a lúc đó ngố ngố và cũng siêu cute..e chỉ muốn lăng nhăng như Haroro oppa," hãy là tình yêu cuối của e nhá" hii

Ngoại hình a ,ko cần nói cũng ko cần bàn nữa a nhỉ..Tính cách của a theo như e nhìn nhận gian tiếp thì dễ mến dễ gần,quan tâm tới mọi người,giản dị ko cầu kì,ko sợ mất hính tượng của mình..anh chắc là người ấm áp nhỉ..E rất ngưỡng mộ sự thông minh của anh..một thần tượng học thức a nhỉ..điều e thích nhất của a là giọng nói trầm trầm ạ,khi a gọi tên ai đó,e cảm động thật sự í :))

Suy nghĩ hay tâm sự của e về anh còn nhiều lắm ạ,nhưng e muốn để dành một chút cho riêng em..Còn 3 ngày nữa a đi rồi..giữ gìn sức khỏe và thực hiện nghĩa vụ tốt...E ko buồn khi a đi nghĩa vụ..đó là trách nhiệm công dân của đất nước anh..A sẽ học được nhiều thứ từ môi trường kỉ luật đó..tính cách của anh sẽ hoàn thiện hơn,e nghĩ khi a quay lại sẽ có nhiều hơn yêu mến anh hơn vì tính cách của Anh ..hii

E mong Anh luôn khỏe,sẽ sớm quay lại Running man..và hai năm sau a có thế biết đến Việt Nam chúng em..Kisshouse nữa a ạ..Lúc đó nếu a có fanmeeting ở Hà Nội e cũng có thể đi được rồi hii..Yêu mến a nhiều!

최 은 우

Bình luận

đọc bài viết là ss bit của ai rồi đây ^^  Đăng lúc 26-8-2013 10:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-8-2013 22:02:32 | Xem tất
Ngày đầu tiên sau khi anh nhập ngũ, dư âm của sự luyến tiếc, buồn và nhớ nhung vẫn còn nhiều lắm.

Em có chút băn khoăn và lo lắng, liệu anh sẽ hòa nhập với chế độ kỷ luật nghiêm khắc của quân ngũ như thế nào?

Nhưng điều khiến em lo hơn là liệu 1 tuần sau, 1 tháng sau, nửa năm sausẽ còn bao nhiêu người nhớ đến anh như hôm nay?

Một câu hỏi thực sự không dễ có lời giải đáp.

Nhưng dù chỉ còn một số người ít ỏi, sau 2 năm nữa vẫn giữ nguyên một nỗi niềm mong chờ anh trở về và tiếp tục có thêm nhiều tác phẩm thành công hơn nữa...chắc chắn trong đó vẫn có em.

Giữ gìn sức khỏe và rèn luyện thật tốt anh nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 28-8-2013 22:07:37 | Xem tất
Tâm sự của linh_hyun ở topic KissRadio nhưng vẫn phù hợp để mang vào đây :), chắc bạn sẽ không phản đối.

A à. A vẫn khỏe chứ?ngày đầu tiên với cuộc sống quân đội tốt đẹp cả chứ ạ?
E lo cho a, e nhớ a, e thương a quá..
Những ngày gần đây e thấy lòng buồn - một nỗi buồn sâu thẳm
Với e ngày nào cũng lên nhà Ki theo dõi theo từng hoạt động của a - nó đã là 1 thói quen không thể bỏ mỗi tối của e vậy mà giờ đây phải thay đổi nó trong 1 thời gian dài. e thật sự không muốn chút nào.
Ngày a đi - nắng rất đẹp và gió rất hiền nhưng trong lòng mỗi người thì giống như mưa ngập lụt
Với e a không chỉ là thần tượng mà còn là người e yêu nữa.e mang theo tâm trạng của 1 người con gái tiễn ng yêu của mình lên đường nhập ngũ.A đi rồi E biết tựa vào vai ai mỗi khi e thấy mệt mỏi, sao e có thể nhìn thấy nụ cười của a mỗi khi e cần a động viên,  cần a ôm vào lòng mỗi khi e yếu mềm??????
Nước mắt e cứ chảy hoài theo mỗi bước chân a đi..
Nhưng e biết đây chính là bước ngoặt trong cuộc đời mỗi người đàn ông, 2 năm nữa khi gặp lại a - khi đó a đã là người đàn ông chín chắn và e cũng là 1 cô gái trưởng thành hơn. khi đó "chúng mình" lại tiếp tục cuộc tình dở dang này nha a
Hãy hoàn thành tốt nhiệm vụ và sớm về với e!!!!!!
I MISS U!!!!!!!!!!I LOVE U soomuch!!!!!!!!!!
!

Bình luận

chủ nhân xin ủng hộ cả hai tay hai chân...........:)  Đăng lúc 6-9-2013 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-9-2013 07:23:11 | Xem tất
So miracle, I dreamt about you last night.

I can't remember when and how but I met you so accidently. We have talked and I even tried to capture many photos of you. The way you smiled, the way you laughed, the way you tried to hide public recognization... Everything of you is wonderful. The last time I want to have a photo with you and have your signature, I suddently woke up. Then, I have tried many times to sleep again, to meet you but I can't. what a pity I am.

Having such a sweet dream in the very first days of September, so lovely it is. This is your month. Anh this dream told me that I have thought about you too much. Frankly, I don't know how to escape from you because you're everywhere I go, in everything I see. I'm getting mad because of you, my dear.

Miss you so much. I miss you like crazy babe.

Thật diệu kỳ, em đã mơ  về anh đêm qua.

Em không thể nhớ được vì sao và bằng cách nào mà em có thể gặp anh thật tình cờ. Chúng ta đã nói chuyện rất nhiều và em thậm chí đã cố gắng để chụp thật nhiều ảnh của anh. Cái cách anh mỉm cười, cái cách anh hạnh phúc, cái cách anh trốn tránh những ánh nhìn của mọi ngường xung quanh...Mọi thứ thuộc về anh thật tuyệt vời. Em còn nhớ, lúc cuối khi em đang cố gắng có một bức ảnh chung với anh và được anh ký tặng...em đã đột nhiên thức giấc. Mặc dù sau đó em đã rất cố gắng để có thể chìm lại vào giấc ngủ một lần nữa, để được gặp anh, nhưng em không thể. Thật đáng tiếc.

Trải qua một giấc mơ ngọt ngào như vậy trong những ngày đầu tiên của tháng 9 thật đáng yêu phải không anh? Tháng 9 là tháng của anh và giấc mơ ngọt ngào này càng khiến em nhận ra em nghĩ về anh nhiều như thế nào. Em không biết làm thế nào có thể trốn tránh được khi kình bóng anh hiện ra ở mọi nơi em qua, ở mọi việc em làm. Em sắp điên lên vì anh mất rồi, Joong Ki ah.

Em nhớ anh rất nhiều, nhớ anh đến phát điên lên được, anh à
.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-9-2013 00:23:07 | Xem tất
Nhật ký tuần thứ 2 "Anh đi thật rồi"

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời