Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] We Were There: Part 1 - Toma Ikuta, Yuriko Yoshitaka (Vietsub HD complete

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 25-9-2012 17:09:06 | Xem tất
camngoc gửi lúc 25-9-2012 15:03
Poster phim này nhà J làm đẹp kinh khủng T_______T

Chà, bạn kiếm được nhiều ảnh đẹp quá. Phim này chẳng có mấy ảnh to, ảnh nét gì cả

Poster màu xanh thật nổi. Tớ cũng ưng lắm đấy Bao giờ đem ra treo ngoài kia, tha hồ bắt mắt

Bình luận

xong hết rồi, lần sau rút kinh nghiệm vại :))  Đăng lúc 25-9-2012 09:46 PM
Đang F5 liên tục đợi sub, trên tumblr còn nhiều gif đẹp lắm mà hiện tại mạng nhà mình ko load được để post =))))))))))))))  Đăng lúc 25-9-2012 09:28 PM
em kiếm lâu r ss, giờ up lại thôi =))  Đăng lúc 25-9-2012 08:12 PM
nhìn lại cái ost tự dưng thấy muốn trans lại :))  Đăng lúc 25-9-2012 06:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-9-2012 20:29:20 | Xem tất
Sunflowers gửi lúc 26-9-2012 15:35
Tks subteam nhé, phim nhật luôn nhẹ nhàng, đầy ý nghĩa
mình thích học tiếng Nhật, như ...

nếu cậu thích học thì, đầu tiên làm quen với nghe nói nhật bằng những hội thoại đơn giản, nghe phim, nhạc, tốc độ chậm.

Sau đó, đương nhiên là học bảng chữ cái. Nhưng ko nên dành nhiều thời gian học quá mà vào luôn học ngữ pháp và nghe nói, vì trong khoảng thời gian học từ và câu, chữ nghĩa sẽ tự động nạp vào đầu, học chay bảng chữ cái quên rất nhanh. Hiện bộ minna no nihongo đang thịnh hành, bộ này thiên về giao tiếp, giúp bạn học nghe nói nhanh nhưng ko chút tâm viết nên viết rất kém.

Nói chung, cứ học như học tiếng anh ấy, chỉ cần đừng quá chú tâm vào làm bài tập, mà chú tâm nghe nói hội thoại ấy. Kiếm đc ng nhật để làm quen càng tốt.

Bạn có thể tìm đến các tt tiếng nhật. Rồi học với thầy cô, thì tốt hơn là ở nhà tự học đấy. Ngoại ngữ là vấn đề của việc làm quen với nó mà.

Bình luận

Tks bạn nhé, mình vừa học bảng chữ, vừa kết hợp, trong 4 bảng, bảng nào cơ bản và được sử dụng nhiều nhất, bạn hướng dẫn thêm giúp mình đc k? :X.  Đăng lúc 27-9-2012 09:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-9-2012 22:23:47 | Xem tất
wakaluhic gửi lúc 26-9-2012 22:11
Xe bus sắp tới rồi!
Tớ sẽ lên chuyến sau vậy.
Cậu đã nói thế từ một tiếng trước r ...

Mình thì ưng đoạn

- Đồ ngu, đồ ngốc, đồ dở hơi! Mẹ cậu chắc béo như heo! (gái ngoan khả năng chửi có hạn {:264:} )

Anh ku bật cười {:302:}

- Chửi 'thô tục' quá nhỉ?

Vừa trans vừa lăn ra cười ))))))))))))))))))))))

Nhưng cái đoạn sau đó thì, ko biết mình tương 2 từ 'con điếm' với 'lẳng lơ' vào có ổn hem. Hai câu nói như dội nước vào tâm hồn cả 2 ấy {:430:}

Bình luận

nghe có vẻ thuận tai hơn :D  Đăng lúc 27-9-2012 12:07 PM
từ con điếm thì mình thấy hợp rồi nhưng cái từ bạn gái mình là đồ lẳng lơ ấy thành bạn gái mình là đứa lẳng lơ thì hợp hơn ^^  Đăng lúc 27-9-2012 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-9-2012 23:40:31 | Xem tất
Một số điểm nho nhỏ thú vị:

- Quê hương của Ikuta Toma là ở Hokkaidou

- Và hai bộ phim tình cảm do Toma đóng 'vai chính' trong trái tim nữ chính là 'hanamizuki' và 'bokura ga ita' đều có bối cảnh bắt đầu từ Hokkaidou. Cả hai bộ phim đều nói về tình cảm từ thưở học sinh, qua những chia cắt, nữ chính đã tìm cho mình một người con trai khác nhưng rồi số phận đã cho họ gặp lại nhau và...

Liệu đây có phải sự tình cờ hay là vì đạo diễn thấy anh là 'dân địa phương' nên chọn anh đóng cho thực tế {:297:}

Bình luận

ko đâu =)), có điều cái bài Tình bạn Tomapi gì đó làm ngứa ngáy =)  Đăng lúc 1-10-2012 11:11 PM
cô này fangirl cặp ToPi sao ;)  Đăng lúc 1-10-2012 09:10 PM
nghe đồn bạn Pi có sáng tác một bài hát Love liểng gì đó có liên quan đến Hokkaidou, chả biết có xớ rớ gì ko =)))))  Đăng lúc 1-10-2012 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách