Kites

Tiêu đề: [2005] Just like heaven [Vietsub HD completed] - Link MF, MU, MSV, Multiupload [In trang]

Tác giả: katty_cat    Thời gian: 2-9-2011 01:47 PM
Tiêu đề: [2005] Just like heaven [Vietsub HD completed] - Link MF, MU, MSV, Multiupload
Just Like Heaven

Đạo diễn: Mark Waters
Kịch bản: Peter Tolan, Leslie Dixon
Diễn viên: Reese Witherspoon, Mark Ruffalo
Năm sản xuất: 2005
Thời lượng: 95 phút

Giới thiệu

Elizabeth Masterson là một bác sĩ tận tuỵ, làm việc tại San Francisco và hầu như không có thời gian cho việc khác. Khi người chị của cô dàn xếp một buổi xem mắt cho cô, Elizabeth gặp tai nạn xe hơi và rơi vào trạng thái hôn mê. Trong lúc đó, một nghệ sĩ tên David Abbott chuyển đến sống tại San Francisco và tình cờ thay, vào đúng căn hộ của Elizabeth. Tại căn hộ đó, linh hồn của Elizabeth ám anh ta. Cô không nhớ cô là ai, gia đình như thế nào, và cô đã từng làm gì. Tất cả những gì cô nhớ là căn hộ của cô và vị trí của mọi đồ đạc. Để dàn xếp cuộc tranh cãi, David đồng ý tìm hiểu xem Elizabeth thật sự là ai và họ dần yêu nhau khi sắp khám phá ra sự thật. Khi sự thật đã được tiết lộ, họ khám phá được rằng chính định mệnh đã đem họ đến với nhau.

Trailer

[utube]gAljpQSxgJs[/utube]

Vietsub by E-Zone Subteam

Translator: funny142
Editor: oopssy
Retime: ngoctuyenjp2
TS: oopssy (SD), ngoctuyenjp2 (HD)
Encoder: lonelysad (SD), ngoctuyenjp2 (HD)
Uploader: ngoctuyenjp2 (U-Zone)
khoathanh11 (Multiupload)
Download free at http://kst.net.vn

Tác giả: katty_cat    Thời gian: 2-9-2011 01:48 PM

SD

[attach]249[/attach]

HD

[attach]78437[/attach]

Pass join HD: kst.net.vn

SD
https://tenlua.vn/download/0d37e ... st-like-heaven-kste
HD
https://tenlua.vn/download/0d37e ... -2005-hd-kst-net-vn

http://tny.cz/f575c24b

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://tny.cz/a4a7fe3b

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://www.fshare.vn/file/TFZRG0N7FT/

http://share.megaplus.vn/dl.php/2557957

Tác giả: Ber    Thời gian: 30-10-2011 03:49 PM
phim này mình xem SD rồi
được làm theo tiểu thuyết 'Nếu em không phải một giấc mơ' của Marc Levy
phải nói phim không hay được như truyện vì đã bỏ qua mất tình mẫu tử giữa Arthur và người mẹ của mình - một yếu tố không kém phần quan trọng làm nên thành công của tác phẩm
và tình bạn giữa Arthur với Paul nữa!
có lẽ vì thời lượng phim khá ngắn
dù sao đây vẫn là một bộ phim rất đáng để xem {:305:}
nam chính tuy không cao lắm nhưng đc cái có khuôn mặt ấm áp và hiền lành
Tác giả: trihai3012    Thời gian: 30-10-2011 05:23 PM
phim này nội dung wen wen, hình như chuyển thể từ chuyện ngắn Nếu em không phải một giấc mơ của maclevi thì fai. đọc truyện đã thích  rùi, coi phim chắc thích hơn.{:301:}
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 30-10-2011 05:49 PM
[E-Zone].Just.Like.Heaven.[2005].HD.KST.NET.VN.mkv

Link torrent trang 1!!!

Tác giả: chip_and_me    Thời gian: 30-10-2011 06:05 PM
hớ hớ hay quá, vừa mới thấy coming giờ đã completed rồi
lâu lâu mới thấy đó, phải tải về xem nào, biết đâu là người đầu tiên
Tác giả: ychahe    Thời gian: 30-10-2011 07:04 PM
Nếu đây không phải một giấc mơ ^^
HD  thật sao {:290:}{:290:}{:290:}
Cảm Ơn Subteam rất nhiều !!!
Tác giả: foodaholic2410    Thời gian: 31-10-2011 08:26 AM
hôm này halloween mà em vô đây ngồi ngóng down phim tình cảm
thôy để hết cái mùa ma qoái này xem phim tình cảm sau =]]]
xem phim ma cho nó đúng chất
Tác giả: goldentiny    Thời gian: 31-10-2011 10:26 PM
Mình xem rồi, phim này không hay bằng truyện vì nó lược đi rất nhiều, kết thúc cũng bình thường nhưng xem cũng được vì vẫn khá cảm động :D
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 1-11-2011 10:06 PM
Đa phần mình thấy tác phẩm chuyễn thể từ truyện thì không bao giờ hay hơn được. Đọc bộ đôi tác phẩm "Nếu em không là giấc mơ" vs "Gặp lại" hay kinh dị :x rất thích cách viết truyện của Marc Levy
Tuy nhiên vẫn dow về hóng xem nó như thế nào :))
Tác giả: Lexterie    Thời gian: 3-11-2011 02:38 PM
Film này nếu ai đọc truyện rồi thì sẽ hụt hẫng, thứ nhất là anh chàng đóng vai David trong này ko hề có tí bóng dáng nào của Arthur cả, nhìn cứ ngơ ngơ như bò đội nón, không có vẻ chín chắn của Arthur. Hơn nữa, như một bạn đã nói, trong film bỏ qua mất nv anh bạn Paul và những kí ức của Arthur về mẹ của mình, lại càng làm cho fan của Marc Levy thất vọng hơn. Chỉ ưng mỗi nv nữ bác sĩ thôi, Reese đóng rất tròn vai này, làm nổi bật lên dc vẻ hóm hỉnh và thông minh của bs Lauren.
Tác giả: teppi_kid    Thời gian: 3-11-2011 06:36 PM
AAAAAAAAAAAAAAA ss cat ơi , film này em kiếm lâu rồi , 2 cuôn gặp lại và Nếu em ko phải giấc mơ ở nhà em đã nhàu nát nhưng film thì em chỉ coi dc đúng 1/3 film. Một phần là bản em ko đẹp. Thêm nữa là hổng có sub chất lượng kekekek.
Đa tạ nhiều lắm. Trời đang mưa tầm tã, ngồi buồn gặp chiếu manh  mà kekekeke.

@ Ber : Thật ra film Holywood mà đã làm ra film thì họ đánh mạnh vào tình yêu trai gái, còn tình mẫu tử, mình thấy đến Phần 2 tức là bản gặp lại thì mới nhiều. Chứ phần Nếu em ko phải... thì ko nhiều. Mà lúc làm film này ngay cả chú Marc còn chưa biết là có phần 2 ko nữa. Nên cái ending film cứ gọi là happy ending theo motip Hollywood í.
P.S: 2 anh chị dv này lúc em coi poster cách đây 4 năm thì cứ phải gọi là thật vọng. Hix hic. Vì ko như mình tưởng tượng hahahah. Anyway, diễn xuất tuyệt là good rồi. Mà film này ra bị fans Marc chê thậm tệ. Nhưng mà mình nghĩ đi phải nghĩ lại. Thà có film coi còn hơn ko đúng ko???

Tác giả: papparoti    Thời gian: 3-11-2011 08:38 PM
đọc cái nội dung sao mà thấy giống "Nếu em không là giấc mơ" của Mac Levy thế nhi
nhưng sao lại đổi lại tên diễn viên
tên trong truyện cũng đc mà
cứ để tên cũ có phải hay hơn ko?
Tác giả: dangdat    Thời gian: 3-11-2011 08:59 PM
Tìm lâu rồi mới được bản HD, vui quá
Tuy không lột tả được hết tình tiết của truyện, nhưng vẫn rất thích...
Tác giả: muoibeo    Thời gian: 3-11-2011 09:22 PM
Hồi xem phim này mình chưa có đọc truyện, vì thích nữ chính nên xem
Xem xong mê tít thò lò phải đi lùng mua truyện.
Có lẽ vì xem phim trước nên mình thấy phim hay hơn :D
Một bộ phim rất đáng xem, đặc biệt là vào dịp Va Lung Tung :P
Tác giả: suna.xyk    Thời gian: 6-11-2011 12:52 PM
Phim này như dựa trên nguyên tác truyện của Mars Levy ý nhỉ, đọc truyện n` tình tiết hay hơn, k být có làm P2 k nhỉ
Tác giả: Rosje    Thời gian: 7-11-2011 06:35 PM
Ôi tình yêu của cuộc đời mình. ĐỌc truyện hay xem phim đều tuyệt.
Trong phim kết nhất quả cuối phim. Khu vườn trên nóc nhà quá đẹp. K còn gì để nói. Lãng mạn kinh khủng :D
Tác giả: Zoe    Thời gian: 8-11-2011 12:05 AM
phim này  xem rùi..........
hay và có ý nghĩa, 1tình yêu đẹp
down về xem lại vậy ...............:)
Tác giả: dangdat    Thời gian: 6-12-2011 08:14 PM
Ngoài tác phẩm "Nếu em ko phải một giấc mơ" thì bác Marc Levy còn có 1 tác phẩm nữa được chuyển thể thành phim là "Em ở đâu"... Nhưng tìm mấy năm nay ko thấy chỗ nào có phim đó...
"Em ở đâu" là tác phẩm mà mình thích nhất của bác ML, rất hay và ý nghĩa... phải chi KST cũng làm phim này luôn thì hay quá... hihi
Tác giả: milk    Thời gian: 8-12-2011 10:11 PM
ko biết mọi người thấy sao chứ cấ nhân mình đây là bộ phim chuyển thể hiếm hoi mà mình thấy hay hơn truyện.
bộ phim thêm vào nhiều yếu tố hài hước,diễn viên lại diễn xuất xuất sắc
phim này mình đã coi cả chục lần rồi mà vẫn muốn xem lại
Tác giả: dmt1005    Thời gian: 16-12-2011 07:18 PM
Cốt truyện giống như trong Truyện "Marc Levy - Nếu em không phải một giấc mơ" quá ^^ chắc là chuyển thể từ truyện đó mà ra

Tác giả: smiley0101    Thời gian: 22-5-2012 10:18 AM
Hồi đó có xem truyện. Bi h thấy có fim down zìa quất lun.
Xem thử coi fim có lãng mạn như truyện hơm ;))
Thanks ST nhìu lắm :x
Tác giả: alicia123    Thời gian: 10-3-2013 04:09 AM
Hồi mình mua đĩa phim này coi đi coi lại hoài mà ko thấy chán. Lúc đĩa hư, kiếm mua lại mà hok được làm mình bùn quá trời. Lúc thấy kites làm sub phim này, mình mừng quá chừng. :)

THANK SUBTEAM NHÌU NHÌU. :))
Tác giả: linhnguyen12193    Thời gian: 10-3-2013 05:28 PM
Tìm lâu rồi mới được bản HD, vui quá. Thanks subteam nhìu.
Tuy không lột tả được hết tình tiết của truyện, nhưng vẫn rất thích...

Trong phim kết nhất quả cuối phim. Khu vườn trên nóc nhà quá đẹp. K còn gì để nói. Lãng mạn kinh khủng
Tác giả: julyrain    Thời gian: 28-3-2013 04:01 PM
katty_cat gửi lúc 2-9-2011 13:48
SD

HD

Đọc truyện cách đây mấy năm, giờ mới quyết định xem phim vì vẫn có ác cảm về những bộ phim chuyển thể từ truyện không còn hay như những gì mình được đọc, nhưng cũng thông cảm vì phim thì phải có thời lượng mà. cảm ơn subteam nhiều vì đã làm sub phim này!
Tác giả: thuthuyhaiduong    Thời gian: 28-3-2013 10:33 PM
Mình đã đọc tiểu thuyết này của mac levy. Rất hay. Mình cũng chưa xe phim. Không biêt phim có hay không? Vì theo mình thấy những người đã đọc truyện và nghiền ngẫm nó khi xem phim có thể có một chút thất vọng do diễn viên không thể lột tả hết những mô tả trong truyện, và đôi khi cả người xem cũng không thể thấy hết được biểu cảm của diễn viên. Chứ không như trong truyện, tác giả lột tả rất chi tiêt khuôn mặt, biểu hiện, cũng như tính nết
Tác giả: ngoc.archimonde    Thời gian: 26-4-2013 02:31 PM
xem bộ phimmình có cảm giác rất quen thuộc, lục lọi trí nhớ một lúc lâu mới nhớ ra tình tiết của phi dựa theo tác phẩm Et si c'était vrai..của nhà văn Pháp Marc Levy.mình thích nội dung truyện hơn nhưng cái kết của phim lại happy ending hơn tiểu thuyết. một bộ phim đáng công chờ đợi để download về
Cám ơn E zone subteam nhiều :)
Tác giả: minguloh    Thời gian: 27-4-2013 08:17 PM
Mình đọc truyện trước, bị lôi cuốn và cố gắng tìm phim để xem có giống như những gì đã tưởng tượng khi đọc không. Có lẽ bởi vì mình đã quá ấn tượng với những gì Marc Levy viết ra nên đã thực sự thất vọng vì nó dường như khác với nguyên tác, cảm giác rất hụt hẫng.
Tác giả: camille    Thời gian: 28-4-2013 05:00 AM
Mình thích tất cả sách của Marc Levy nên cũng không thể bỏ qua truyện này. Đến khi nghe thấy có phim là phải tìm xem luôn. Phim rất lãng mạn, hình ảnh tuyệt vời, từ cảnh hoàng hôn đến cảnh khu vườn...
Mình thích Reese Witherspoon. Anh nam chính thì hơi khác với tưởng tượng của mình nhưng nói chung cũng không phản cảm.
Tác giả: saukem    Thời gian: 28-5-2013 08:55 PM
Mấy bạn ơi làm ơn kéo giùm mình torrent film này với đc ko?
Mình đang cần down film này về để mấy hôm nữa xem cùng gấu nhân ngày kỉ niệm quá!
Mong mọi người giúp mình với, thanks nhiều :).
Tác giả: lien_0203    Thời gian: 8-1-2014 09:49 AM
lúc đầu chưa coi phim, mình đã tính nói hình như đây là phim chuyển thể từ tiểu thuyết "Nếu em không phải một giấc mơ" của Mac-Levy, chỉ là sợ không phải nên không nói, hehehe không ngờ coi xong thì biết là chính xác, đọc tiểu thuyết thì hay hơn rất nhiều, nhưng coi phim thì mãn nguyện hơn vì cuối cùng nhân vật nữ cũng nhớ ra nhân vật nam, tình cảm của họ nhẹ nhàng mà lãng mạn quá, ước gì ...
Tác giả: Dai_Ngoc    Thời gian: 10-1-2014 08:31 PM
Mình thích nhất truyện "Nếu em không phải là giấc mơ" (nếu mình nhớ không nhầm thì nó còn có tựa khác là "Và nếu như điều này là có thật") của Marc Levy. Vì yêu truyện nên tìm đến phim này và mình chưa thấy thỏa mãn lắm với phim, đặc biệt là với nam chính. Nhìn anh có vẻ "đù đù" sao ấy, thấy không hợp lắm
Tác giả: Fretanio    Thời gian: 9-6-2014 02:13 PM
Xem phim này thấy hơi thất vọng vì bỏ qua và thay đổi rất nhiều tình tiết hay trong truyện. Quá khứ của nam chính khi sống cùng mẹ rất cảm động. Cả tình cảm của hai nhân vật chính trong truyện cũng dễ thương hơn rất nhiều.
Nhưng đã là chuyển thể thì ít có phim nào còn giữ được nguyên bản truyện.
Quá thích truyện "Nếu em không phải một giấc mơ" nên mặc dù có nghe nói phim không hay như truyện vẫn tò mò xem cho bằng được hihi
Tác giả: JuriSame    Thời gian: 9-6-2014 06:49 PM
phim này mình đc xem lần đầu tiên là trong tiết học Writing năm nhất Đại học
hôm đó tự dưng thầy bảo thầy cho cả lớp xem phim r về nhà viết cho thầy đoạn kết :3
mới đầu thầy bảo phim ma, mình đã sợ trối chết, mình ko hảo thể loại kinh dị, bất cứ fim Mỹ nào mà cứ nói đến ma là mình chào thua luôn, vậy nên mình đã xem Just like heaven trong trạng thái 2 tay che mắt, chỉ chừa khe nhỏ

thời gian ko đủ nên mình đành về nhà cày tiếp (để còn làm BT), xem đến gần 1/2 thì mình mới biết fim này thuộc thể loại lãng mạn. Diễn viên tuy ko lung linh như 1 số phim khác nhưng diễn xuất rất có duyên, mình thích cái cách 2 anh chị cãi nhau mỗi lần cãi nhau nhìn hài quá... Phim này kết thúc có hậu nên mặc dù xem hơi đau lòng cái lúc chị hôn mê, nhưng về sau lại vui vẻ Có lẽ vụ tai nạn của chị này cũng là do định mệnh Nhờ thế mà chị mới gặp đc true love

Phim này thích hợp xem ngày lễ Tình nhân này, ko thì tự down về xem 1 mình cũng thú vị

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3