Kites

Tiêu đề: [07.10]Yamashita Tomohisa và Nishikido Ryo rời NEWS! [In trang]

Tác giả: minh-minh    Thời gian: 7-10-2011 10:12 PM
Tiêu đề: [07.10]Yamashita Tomohisa và Nishikido Ryo rời NEWS!

Ngày 07.10, Johnny thông báo rằng hai thành viên của NEWS, Yamashita Tomohisa và Nishikido Ryo, đã rút khỏi nhóm trong hôm nay. Yamashita sẽ theo đuổi sự nghiệp solo (tiếp bước bạn Jin đây mà T^T), còn Nishikido sẽ tập trung sự nghiệp của mình với Kanjani∞. Vậy là NEWS sẽ tiếp tục hoạt động với 4 thành viên: Koyama Keiichiro, Kato Shigeaki, Masuda Takahisa và Tegoshi Yuya.

Yamashita phát biểu:" Từ bây giờ tôi sẽ phải nỗ lực hết mình để vượt qua bản thân. Sẽ có nhiều khó khăn mà chưa bao giờ tôi phải trải qua trước đây, tuy nhiên tôi muốn phấn đấu trong từng dự án bằng những kinh nghiệm quý giá tôi đã trải qua cùng NEWS".

Koyama, người vẫn ở lại, nói rằng:" Dù chúng tôi sẽ đi trên con đường của riêng mình, 4 thành viên của NEWS sẽ tiếp nối 8 năm đáng nhớ mà chúng tôi đã cùng nhau gây dựng".

Nishikido, người thuộc cả Kanjai∞ và NEWS, phải rời bỏ nhóm vì thời gian biểu quá dày đặc và không thể trùng khớp của hai nhóm. Anh nói:" Hãy tiếp tục ủng hộ NEWS với Koyama, Kato, Masuda và Tegoshi"

Nguồn: Tokyo Hive
Vtrans: [email protected]

Không có gì để nói hết, dù sao thì cũng biết ngày này sớm muộn cx tới nhưng mà vẫn hơi hẫng...
Lần đầu trans tin nên có chỗ không hay xin mọi người lượng thứ {:266:}
Tác giả: Harunari    Thời gian: 7-10-2011 10:19 PM
Trời ơi, cuối cùng ngày này cũng đến. {:399:}
Thôi vẫn an ủi vì Ryo vẫn hoạt động trong Kanjani8
Còn P thì hoạt động solo.
P ơi, mau đóng phim mới cho chị em ngắm chớ

Hức, vẫn buồn vì thích mấy ổng đứng cùng nhau trên sân khấu cơ! T^T
Tác giả: okajima_93    Thời gian: 7-10-2011 10:34 PM
bùnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
pi vs ryo rời nhóm thì NEWS còn j nữa, đã thế tegomass lại ra single liên tục còn news thì chẳng có hoạt động j
{:261:}
Tác giả: iuyu    Thời gian: 7-10-2011 10:38 PM
Tin này thật sự bùn nè. Hùi Jin solo, mình đã bùn rùi, vì chữ KAT-TUN đã không còn nguyên vẹn như ý nghĩa ban đầu. Giờ lại đến tin NewS... Hic hic

Anw, vẫn chúc các anh, cả YamaP, Ryo, lần 4anh còn lại của News sẽ thành công hơn nữa, và mãi là những người anh em thân thiết trong đại gia đình JE. ^^
Tác giả: minhha_lg91    Thời gian: 7-10-2011 11:20 PM
Buổi tối ngày hôm nay, mình thật sự shock khi đọc tin. Mấy tháng trước khi có tin Pi bỏ NEWS để đi solo, mình lo nhưng vẫn không tin, vì mình tin NEWS, mình tin 8 năm ở bên nhau ko phải là ko có chút tình cảm nào. Nhưng đến lúc đọc tin mình ko nói nổi lời nào nữa. Cả tối này mình đã khóc, nín rồi lại khóc, cứ xem lại những ảnh, những bài hát ngày xưa của NEWS do fan post và nghĩ đến việc nhưng cảnh đó sẽ ko bao h còn xảy ra nữa mình lại khóc, đây là lần đầu tiên mình khóc vì zai nhưng thật sự mình ko kiềm chế nổi. NEWS là tình yêu lớn nhất của mình, mình yêu 6 con người ngốc nghếch đó, mình yêu họ dù NEWS ko có nhiều member ai như các nhóm khác trong JE, mình yêu NEWS 6 người yêu những khoảng khắc họ hát họ trêu đùa bên nhau hay đơn giản chỉ là đứng cạnh nhau thôi. Vậy mà h đây sau gần 1 năm chờ đợi, sau biết bao nhiêu project fan nghĩ ra với mong ước NEWS  sẽ quay lại, những ji bọn mình nhận được chỉ là cái tin sét đánh đó, nó quá sức chịu đựng với mình. Mình ko biêt rồi sau này mình có thể tiếp tục ủng hộ NEWS 4 người hay Pi và Ryo được ko nữa, vào lúc này mình ko thể suy nghĩ được ji nữa cả. Pi là ichiban của mình, là người đưa mình đến với NEWS, mình yêu Pi nhưng mình yêu Pi khi Pi ở trong NEWS, h anh rời NEWS, mình ko dám chắc sẽ tiếp tục nhận làm fan a nữa hay ko.
Tác giả: asami    Thời gian: 7-10-2011 11:34 PM
NEWS Member's Comment

Yamashita Tomohisha
Tôi đã kết thúc những hoạt động với NEWS rồi. Và tất cả các fan hâm mộ, cho tới bây giờ vẫn luôn ủng hộ chúng tôi, tất cả các bạn đều là những tài sản quý giá đối với tôi. Từ bây giờ tôi sẽ chiến đấu 1 mình! Cho đến bây giờ, tuy đã có nhiều khó khăn nhưng tôi thật sự đã có được nhiều kinh nghiệm vô cùng quý giá mà chỉ có thể có được cùng với NEWS. Cùng với các king nghiệm đó tôi sẽ cố gắng nỗ lực hết sức mình trong các hoạt động sau này!
Từ giờ trở đi, tôi và 5 người họ cũng sẽ không buông tay ra, chúng tôi sẽ cùng nhau trở thành những đối thủ cạnh tranh tốt nhất! Tôi sẽ cố gắng hết sức đấy!

Ryo Nishikido
Tôi đã có được nhiều kinh nghiệm quý giá khi hoạt động trong 2 nhóm NEWS và Kanjai∞. Các fan hâm mộ vẫn luôn ủng hộ 1 Ryo Nishikido của NEWS, xin cám ơn tất cả các bạn rất nhiều!
Nhưng vấn đề là dù tôi có cố gắng đến thế nào thì việc đảm nhận vai trò trong cả 2 nhóm cùng lúc vẫn là không thể! Lịch trình quá dày đặc và các dự án đi tour hay phát hành CD của cả 2 nhóm không thể trùng khớp với nhau được. Vì thế rất xin lỗi các bạn vì quyết định lần này nhưng mọi thứ đã không thể khác được. Koyama, Kato, Masuda, Tegoshi, 1 NEWS mới xin nhờ mọi người nhé! Hãy giữ cho nó là mãi mãi nhé!

Koyama Keiichiro
Chúng tôi đã bàn bạc với nhau rất nhiều trước khi đi đến quyết định này. Mặc dù từ bây giờ chúng tôi sẽ hoạt động riêng biệt nhưng 4 người còn lại của NEWS sẽ tiếp nối những ngày tháng của hơn 8 năm cùng nhau chung bước đó. Cho đến bây giờ chúng tôi vẫn luôn cùng nhau nỗ lực, cùng sát cánh bên nhau tiến về phía trước! Mọi người hãy cỗ vũ cho chúng tôi nhé!

Kato Shigeaki
Tôi nghĩ rằng mình nên nghiêm túc chấp nhận quyết định lần này và sẽ cố gắng tạo nên 1 NEWS mới từ bây giờ. Các bạn, xin đừng thay đổi, hãy ủng hộ cho cả 2 người và 4 người chúng tôi nữa nhé!

Masuda Takahisa
Tất cả thành viên cùng làm nên NEWS mà tôi yêu quý là những người bạn quan trọng nhất của tôi! Và tất cả các fan hâm mộ đã luôn ủng hộ NEWS từ trước tới nay cũng là những người bạn vô cùng quan trọng của tôi. Từ bây giờ, 2 người sẽ có những hoạt động riêng nhưng xin các bạn đừng thay đổi nhé, chúng tôi sẽ cố gắng hết sức mình để có thể tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các bạn đấy!

Tegoshi Yuya
Tất cả các fan hâm hộ đang mong đợi các hoạt động của NEWS trong thời gian gần đây, tôi muốn gửi đến mọi người 1 câu :"Xin lỗi!". Tất cả các bạn, những người luôn ủng hộ chúng tôi, những người mà tôi yêu quý, vì các bạn chúng tôi sẽ vượt qua khó khăn lần này và từ bây giờ chúng tôi cũng sẽ cố gắng hết sức để gửi đến cho các bạn những tác phẩm tuyệt vời!
Dù hình thức có thay đổi nhưng vẫn sẽ luôn có sự gắn bó tình cảm giữa chúng tôi đấy!
Từ bây giờ cũng mong được mọi người giúp đỡ nhé!

Cre: i.starblog.jp
Vtrans: [email protected]

Chẳng biết nói gì hơn là chúc các anh luôn thành công và hạnh phúc dù các anh có ở đâu đi nữa! Mong các anh sẽ luôn nhớ về nhau và những kỉ niệm đã có trong suốt 8 năm qua! :X

Tác giả: reaven_691    Thời gian: 7-10-2011 11:43 PM
{:417:} Tuy ko phải fan của NEWS nhưng nghe tin này vẫn thấy hụt hẫng quá
Không biết nói gì hơn, hy vọng các anh thành công trên con đường đã chọn

Tác giả: Lawliet07    Thời gian: 7-10-2011 11:46 PM
Tin đã về KST rồi à.
Lên núi 3 ngày,xuống núi đạp ngay vào mắt tin này...
Buồn,lủi thủi
Tối giờ chỉ xem MV eternal của JIN
Chắc ngày mai đi tự kỷ quá
Bắt đầu trạng thái tâm trạng không đầu không đuôi vớ vẩn lẩn thẩn chẳng biết làm gì và phải làm cái gì...
Chỉ ngồi xem MV,chống mắt vào màn hình 2 tiếng một cái MV rồi...chẳng hiểu đang làm gì,nghĩ gì nữa...
Tác giả: Joly    Thời gian: 7-10-2011 11:47 PM
Đọc tin này shock quá, dù biết trước chuyện có thể xảy ra :((
Chẳng biết nói gì hơn là chúc Pi vs Ryo có sự nghiệp solo thành công hơn, và NEWS đừng mất thêm 1 ai nữa>"<
Tác giả: bone.er    Thời gian: 8-10-2011 12:30 AM
Sao dạo này papa toàn tung tin .......................... kíck thích fan gờ ko vậy :((
Lúc đầu xuống 6 ông là đã mún nản rùi, nhưng vẫn cố gắng theo sát đến cùng, để bây giờ mỗi ng` 1 nơi nữa :((
Nhưng dù sao cũng như Koyama đã nói, tuy bước trên con đường riêng nhưng trong lòng họ vẫn hòa chung 1 con đường (dù sao cũng dưới trướng papa =))) Dù sao fan gò thì cũng nên ủng hộ Pi và Ryo trên con đường tương lai của họ. Ko ngò là 2 ông đc focus nhìu nhất thì lại rời NEWS. ông Ryo còn hoạt động đc trong 8 thế mà lại rời NEWS :(( *ko có ý trù Ryo rời K8 nhưng vẫn thấy quá khập khiểng*
NEWS dạo này vốn dĩ tự nhiên im hơi lăng tiếng, thấy mấy ổng toàn lo solo hoặc hoạt động theo couple thoy. Là fan gờ mà cũng thấy dạo này NEWS xuống dốc quá chừng, 8 năm rùi mà tính ra số năm mấy ổng "xả hơi" ko phải là ko đáng kể :-s Số phận lâm li bi đát của KoyaShige sẽ trôi về đâu :(( TEGOMAS thì khỏi lo rùi (mong rằng sẽ ko típ bước Pi và Ryo), Shige thì đóng phim, chả lẽ còn Koyama ăn ở ko àk :((

Dạo này papa "mù quáng" qá nha :((
Tác giả: bone.er    Thời gian: 8-10-2011 12:41 AM
minhha_lg91 gửi lúc 7-10-2011 23:20
Buổi tối ngày hôm nay, mình thật sự shock khi đọc tin. Mấy tháng trước khi có tin Pi b ...

Có thể nhìu fan gờ nghĩ giống như ss thật, nhưng thử nghĩ lại xem, nếu cả 6 anh đã chẳng thể bước chung 1 con đường, thế mà fan lại rời NEWS trong lúc này, thì có đáng k? Em ko nghỉ fan típ tục ủng hộ NEWS chỉ vì ........ thương tiếc (thương hại). Họ típ tục ủng hộ dù bik đời là thế, họ khóc bao nhiu thì NEWS vẫn như vậy. Cuộc đời mà huống chi trong ngành giải trí khắc nghiệt, con đường riêng lun là điều mà mỗi ng` lun muốn vươn tới. Chỉ mong ss hãy nghĩ đây cũng như là việc tách nhóm thôi, rồi hoa sẽ lại nờ, nắng sẽ lại chan hòa. Giờ đây chính là lúc NEWS cần có mọi ng` nhất. Dù bây giờ fan chọn lựa ủng hộ ai thì họ cũng là 1 phần của NEWS, NEWS bây giờ và mãi mãi. Có thể NEWS ko còn như trước đây nhưng NEWS vẫn chính là NEWS đó thôi.

KAT-TUN có thể nói là vụ đau lòng thứ nhất. Nhưng ss đã có thể chấp nhận KAT-TUN của ngày xưa - bây giờ, thì tại sao lại ko thể chứa đc NEWS của ngày xưa - thực tại. Bik rằng tình cảm ko thể miễn cưởng huống chi tình cảm giữa idol-fan đôi khi hơi trừu tượng nhưng đó vẫn là thứ tình cảm cần đc trân trọng và bão vệ mà ss. Ss đã từng iu Pi khi Pi trong NEWS, cũng xem như ss đã yêu NEWS, hay ss yêu 1 phần nào đó của Pi. Idol thì lun lun có thể thay đỗi về nhìu mặt, fan có thể lựa chọn idol của mình xem có còn thích hay k, nhưng em chỉ nghĩ nếu là fan THỰC-SỰ-RẤT-YÊU-IDOL-ĐẾN-MỨC-TỘT-ĐỈNH thì sẽ ko chĩ yêu 1 khía cạnh nào đó mà là yêu toàn bộ con ng` họ, sự nghiệp họ.

Lại đang lang thang đêm khuya ko bik làm j nên chém gió vài câu, em ko có ý bon chen "dạy đời" đâu, mong ss đừng hỉu lầm. Chỉ mong trái tim ss vẫn mãi mang theo hình ảnh của NEWS ngày nào :x
Tác giả: nanakim    Thời gian: 8-10-2011 01:03 AM
Shock thiệt... Dù mình không phải fan của NEWS nhưng mà vẫn shock quá.
Từ bao giờ lại trở nên cực kì nhạy cảm với chuyện các thành viên trong cùng nhóm tách riêng ra thế này.
Đã gắn bó với nhau lâu như thế, tình cảm và kỉ niệm cũng không phải ít, khi tách ra thế này bỗng dưng cảm thấy hụt hẫng quá. Giống như cái gì đó bị mất đi vậy.
Giờ khi mọi chuyện đã được quyết định rồi, chỉ có thể chúc cho các anh sẽ thành công trên con đường sắp tới của mình, và luôn trân trọng tình cảm đã có với nhau.
Tác giả: Lawliet07    Thời gian: 8-10-2011 01:09 AM
bone.er gửi lúc 8-10-2011 00:41
Có thể nhìu fan gờ nghĩ giống như ss thật, nhưng thử nghĩ lại xem, nếu cả 6 anh đã ...

Những gì không thể quên...buộc phải nhớ,con đường không thể đi...đành dừng lại.
Thời gian...vốn dĩ chỉ là con đường một chiều không có lối về,buộc phải học cách chấp nhận hoặc buông tay.
Ngày mai...có gió...ngày mai thổi...
♥Lawgaya♥

Nói thì nói...con đường đang đi,những con người gắn bó...kỷ niệm,ký ức.Dù NewS cũng chỉ biết Pi cùng Ryo là nhiều...rồi cũng cuốn gói ra đi theo Pi thôi nhưng 8 năm dài đằng đẳng...nếu không có gì tiếc nuối,không có gì chạnh lòng...thì vốn đâu phải con người với những cung bậc khác nhau.
Quay đầu...để lại ký ức sau lưng và tiếp tục bước đi
Tác giả: super_tun0707    Thời gian: 8-10-2011 01:12 AM
Khi Pi đi solo, ko hiểu sao, trong lòng đã nghĩ rồi sẽ có cái ngày như thế này đến, nhưng thức sự là ko muốn nó đến, nó đến quá đột ngột. Mà 1 lúc lại cả 2 người chứ ko phải 1. News bây giờ chỉ con 1 nửa lúc debut.
Nhưng Pi & Ryo đi rồi chúng ta sẽ có 1 new News và new P. Nhưng vẫn là những con người đó trên sân khấu mà chúng ta luôn dõi theo
1 lần là fan gơ thì cả đời vẫn là fan gơ

Ganbatte guys ! I will always support you.

Tác giả: Miaochan    Thời gian: 8-10-2011 08:42 AM
Không muốn tin dù đó là sự thật
* Lôi papa ra đập*
Kaoru của con, Shin của con, Yú mà của con, chưa kể còn một đống Senpai con yêu quý papa bỏ lọ chờ ngày " lên men" trong khi đó papa làm gì
papa khất con Single của NEWS năm nay để rồi giờ đây ném vô mặt con cái tin sét đánh này hả
Tách Pi ra solo papa có nghĩ tới cảm giác của bao nhiêu fan gờ đã hết lòng yêu thương Pi của NEWS không.... mà thôi, nói làm gì, papa mà nghĩ tới chuyện đó thì papa đâu có làm thế
Dù sao thì chuyện này papa cũng trù tính lâu rồi, phận fan gờ lẽ ra phải biết hay đoán được rồi nhưng con cố tình giả ngu không biết sao giờ đây papa lỡ
Pi thì papa tính cho Mỹ tiến theo " gương" Jin, Pi đi rồi giả sử Ryo ở lại dễ bị lãnh vị trí center trong khi anh còn vai trò ở K8 nữa ( quá áp lực với anh)
Con trả biết nói gì cả, bình thường có gì lôi papa ra trù là hết bực nhưng giờ thấy khó quá
TVXQ của con, NEWS của con,
*Chui vô góc tường tự kỉ*
Tác giả: blacksea    Thời gian: 8-10-2011 08:44 AM
Dù không phải fan của NEWS vẫn thấy buồn khi nghe tin.
Dù mình thích anh Ryo những lúc anh với Kanjani8 hơn nhưng lúc nghe tin vẫn thấy hụt hẫng.
Chúc các anh, cả P, Ryo và 4 người còn lại thành công trên con đường phía trước. An ủi là vẫn chung một mái nhà to đùng cơ mà.

Còn có 4 người, mong papa đừng để Tegomass hoạt động riêng nhiều quá. Hix
Tác giả: NieChii    Thời gian: 8-10-2011 11:53 AM
Đã đọc tin trên FB nhưng vào đây cũng thấy đau. Từ đợt DBSK đến SJ rồi sang Jump, KAT-TUN và bây giờ là NEWS, hi vọng cuối cùng mong papa thương xót cho tấm lòng fan gơ ngày đêm thấp thỏm luyện tim mà đừng cho tin sock thế này nữa. Đau lắm papa ah, đêm qa đến h` con vẫn k chợp mắt đc. Cứ nhắm mắt lại thương cho Keii kun, bi h` k bik a đang làm gì. Tegomass thì ok rồi, Shige cũng thế, nhưng còn anh?? Sao bây h`???
Tác giả: rurika    Thời gian: 8-10-2011 01:33 PM
Haizz, mấy hôm bận túi bụi, đc ngày rảnh rang chui vào đây, cái tin ko muốn nhìn thấy nhất thì lại nhìn thấy ngay đầu tiên...
Cũng đã biết trước rồi, và chuyện này thì cũng đã đc dự báo trước từ rất lâu rồi, nhưng, quả thật là vẫn không thể kìm được cảm giác hụt hẫng và buồn.
Pi là người đưa mình đến với Jbiz, cũng là người đưa mình đến với NewS. Từ trước đến nay, mình vẫn luôn thừa nhận mình là fan Pi chứ chưa dám nhận là 1 fan của NewS.
Nhưng, mình cũng không hiểu sao, nhưng mình thích hình ảnh Pi khi là leader của NewS hơn là 1 Pi với sự nghiệp solo.
Mình có cảm giác khi solo, trông Pi thật cô đơn.
Dù sao, mọi chuyện cũng đã an bài, chúng ta có làm gì thì cũng không thể thay đổi đc.
Chỉ còn biết chấp nhận nó.
Mình vẫn yêu Pi, bây giờ hay là bao nhiêu lâu nữa. Nhưng mình nghĩ, từ bây giờ, mình sẽ ủng hộ NewS nhiều hơn thế nữa.
Có lẽ, người trong cuộc luôn là người đau lòng nhất.
Tác giả: Custard_Apple    Thời gian: 8-10-2011 02:03 PM
Nghe thấy tin này bị buồn buồn buồn lắm lắm lắm ý :((
Sao lại thế chứ, rất muốn tôn trọng quyết định của các anh nhưng mà...
Biết NEWS cách đây 5 năm rồi, lúc đó chỉ còn 6 người thôi... nhưng mà giờ đây...
Hết KATTUN rồi NEWS , bận trước vụ HSJ đã làm mình đau tim nghẹn thở lắm rồi mà giờ...
Biết làm sao đây :((
Tác giả: Snow_happy    Thời gian: 8-10-2011 02:30 PM
Tuy không phải fan NEWS nhưng thấy tin này nhảy vào ngay!
Mình còn thấy hụt hẫng thì sao fan của NEWS bình thường được, mặc dù chắc ai cũng biết cái ngày đó rồi cũng đến. Bây giờ mình cũng chưa có can đảm để để hình Jin kế bên hình KATTUN bây giờ.
Chia sẽ cùng các fan của NEWS, cố gắng!
Tác giả: sleepingchild    Thời gian: 8-10-2011 11:02 PM
Rất muốn đáp bom vào nhà papa nhưng có lý do để kìm nén.
Cảm ơn papa.
Vì đã để cho một ban nhạc tên NEWS tiếp tục được tồn tại.
Tác giả: minhha_lg91    Thời gian: 9-10-2011 01:36 AM
bone.er gửi lúc 8-10-2011 00:41
Có thể nhìu fan gờ nghĩ giống như ss thật, nhưng thử nghĩ lại xem, nếu cả 6 anh đã ...

Ss hiểu ý e, sau 1 ngày điên rồ thì h ss cũng đã bình tĩnh lại 1 chút để mà suy nghĩ, ss yêu Tegomass yêu Koyashige (dù trong NEWS thì sau Ryopi) nên ss vẫn sẽ ủng hộ 4 người, còn Pi thì ss chưa biết đc, a đã làm ss có cảm giác như mình bị phản bội vậy, dù ss biết đi solo a cũng sẽ gặp rất nhiều khó khăn nhưng ss ko có lòng dạ nào mà ủng hộ a đc, chỉ mong a sẽ ko hối hận về lựa chọn của mình thôi (câu nói này hồi đầu năm cũng đã nói 1 lần, ngày Torres rời Liv). Về fần Ryo, ss chỉ luôn biết đến Ryo của NEWS và chả bao h theo dõi K8 cả, nên chắc từ h sẽ mù thông tin về a luôn =.=
Tác giả: tegomass    Thời gian: 9-10-2011 09:18 AM
Mình ghét Pi! Anh ta rời nhóm chỉ vì muốn mình nổi tiếng hơn thôi! Anh ta không nghĩ gì tới cảm nhận của fan NEWS. NEWS chỉ thực sự tồn tại khi có mặt cả 6 thành viên, giờ chỉ còn 4 liệu đây còn có là NEWS vui vẻ, khùng khùng như ngày xưa không? Pi đã hứa là sẽ mãi bên NEWS thế mà giờ anh lại là người đầu tiên rời nhóm. Anh đã tự phá bỏ vị trí mình trong lòng Fan NEWS( như mình nè). Mình tự hỏi liệu mình có còn theo sự nghiệp fan của anh hay không! Vì giờ đây đối với mình anh là kẻ nói dối....
Tác giả: Kuroi_ouji    Thời gian: 9-10-2011 04:47 PM
tegomass gửi lúc 9-10-2011 09:18
Mình ghét Pi! Anh ta rời nhóm chỉ vì muốn mình nổi tiếng hơn thôi! Anh ta không nghĩ g ...

Có thể cái comt của mình sẽ làm bạn bực mình

Là nghệ sĩ ai cũng muốn được nổi tiếng, nổi tiếng không đơn thuần chỉ để thoả mãn cảm giác đứng trên người khác ( những nghệ sĩ chưa nổi khác) mà còn vì khi bạn nổi tiếng bạn sẽ có nhiều cơ hội phục vụ khán thính giả hơn
Pi là 1 nghệ sĩ, anh ấy muốn được nổi tiếng có gì sai???

Mình yêu quý NEWS, Yêu Tegomass yêu Koyashige yêu Ryopi yêu tất cả những thứ thuộc về NEWS
Mình ghét papa già :( papa đã tạo ra NEWS để mình yêu thế nhưng lại không giúp những mảnh trái tim mình được mãi mãi ở cạnh nhau
Đầu tiên là 8 rồi 6 rồi 4, nói gở rồi sau đó liệu nó có còn bị xé ra nữa không khi sự nghiệp solo của Tegomass đang khởi sắc
Trong năm nay NEWS không có 1 hoạt động gì khiến mình rất đau lòng, đôi lúc mình muốn gào lên với ngài Johnny san đáng kính là : "Papa ơi, papa à, papa còn nhớ là mình có cho ra đời 1 đứa con là NEWS không đấy"- nhưng có người khác đã gào hộ mình rồi- Và papa trả lời mình là papa nhớ chứ, nhớ = cách cho cái tên NEWS lên báo với việc còn 4 thành viên
Đau lắm, không hiểu sao đọc cái tin đó mà nước mắt ở đâu cứ thế chảy không sao nén lại được

Tuy không thích NEWS bị như ngày hôm nay nhưng mình cũng không đổ hết trách nhiệm lên Pi và ghét anh được
Mình chỉ tiếc nuối bởi mình đã từng hi vọng Pi cứ solo thoải mái, bay lượn khắp nơi nhưng vẫn là 1 thành viên của NEWS, vậy thôi

P/S: đây là nick clone của em Mèo, giờ em ấy mới phát hiện ra KST cho reg nick clone =)) hồi đầu em ý tưởng mỗi IP chỉ được reg 1 nick =))
Tác giả: tegomass    Thời gian: 9-10-2011 10:43 PM
Đầu tiên mình xin lỗi vì mình đã suy nghĩ về anh Pi một cách chủ quan! Vì mình quá yêu NEWS, mình xem mọi thành viên như là một nhân tố cấu thành nên NEWS mà mình yêu mến! Sự ra đi của 2 thành viên khiến mình quá mệt mỏi! Nếu anh Pi hay Ryo muốn solo thì anh cứ thoải mái chỉ cần anh đừng tuyên bố rời nhóm! Mình cũng đã dõi theo NEWS 8 năm chứng kiến sự ra đi lần lượt của từng thành viên nhưng chưa lần nào mang đến cú shock lớn thế này! Vì anh Pi ra đi nên mình khẳng định với bạn rằng trong làng giải trí JE không còn tồn tại ca sĩ nào là YAMAPI cả. Giờ chỉ còn lại ca sĩ YAMASHITA TOMOHISA thôi. Kể từ thời khắc anh quyết định ra đi cái tên YAMAPI trìu mến trong NEWS đã vĩnh viễn mất đi! Cuối cùng cho dù mình không muốn nhưng đành chấp nhận. Mình cũng xin chúc ca sĩ solo Yamashita Tomohisa thành công vậy!(đau lòng quá! Nói thật mình là Fan cuồng của NEWS nên hơi bị quá khích với tin này)
Tác giả: tegomass    Thời gian: 9-10-2011 10:51 PM
Mình cũng có tâm trạng giống như bạn vậy! mình không biết liệu mình có thể trụ nổi fan NEWS khi nhìn thấy NEWS dần "tan rã"? Có lẽ mình bỏ làm fan girl mất? Tình yêu đầu tiên của mình là NEWS, giờ chứng kiến viễn cảnh thế này mình rất đau. Tim vỡ mất rồi nên không biết có còn đủ can đảm đeo đuổi một nhóm trong JE nào ngoài NEWS không nữa? Ôi! NEWS! JE! JAPAN! TÌNH YÊU VĨ ĐẠI CỦA TUI!
Tác giả: iuchangmin    Thời gian: 10-10-2011 03:19 AM
Dù rất đau đớn và hụt hẫng nhưng lý do rời NEWS của Ryo thì mình có thể chấp nhận được vì dạo gần đây nhìn thấy anh gầy quá thấy thương gì đâu, còn Pi thì mình ko có ý kiến vì còn tùy quan điểm và cảm nhận của mỗi người, nhưng việc 1 leader mà rời nhóm thì thật khó chấp nhận được.
Chúc cho NEWS4 mới sẽ thành công hơn nữa trong sự nghiệp. Good luck.
Tác giả: Loan_P    Thời gian: 10-10-2011 09:25 AM
tegomass gửi lúc 9-10-2011 22:43
Đầu tiên mình xin lỗi vì mình đã suy nghĩ về anh Pi một cách chủ quan! Vì mình quá  ...

"Kể từ thời khắc anh quyết định ra đi cái tên YAMAPI trìu mến trong NEWS đã vĩnh viễn mất đi"

cái tên YamaPi trìu mến ko phải chỉ dùng trong NEWS, ko chỉ các thành viên trong NEWS và fans NEWS mới gọi anh là YamaPi. papa Takky, bạn bè của anh, các fan của anh, những người biết đến anh,... rất nhiều người đều gọi anh như vậy. Dù anh đi đâu, anh ở cùng ai,... anh vẫn mãi là YamaPi......
Tác giả: sleepingchild    Thời gian: 10-10-2011 05:03 PM
Mong mọi người dù có buồn thế nào đi chăng nữa.
Thì sau này...
Hãy tôn trọng và ủng hộ Pi.
Nếu không thể thì xin hãy im lặng.
Như fan gờ KAT-TUN bọn mình tôn trọng quyết định của Jin và ủng hộ Jin sau khi anh rời nhóm.
Các anh bước ra solo khó khăn hơn rất nhiều so với thời ở trong nhóm.
Chỉ có mình các anh đối mặt với khó khăn mà thôi.
Xin hết.
Tác giả: Lawliet07    Thời gian: 10-10-2011 06:04 PM
tegomass gửi lúc 9-10-2011 22:51
Mình cũng có tâm trạng giống như bạn vậy! mình không biết liệu mình có thể trụ nổi ...

Vẫn là nhắc lại một lần nữa...

"Những gì không thể quên...thì buộc phải nhớ
Con đường không thể đi...thì đành dừng lại.
Ngày mai...có gió ngày mai thổi"

Con đường tiếp theo của Pi,những ai không thể bước tiếp thì xin hãy dừng lại ở lại,để những người còn đủ niềm tin tiếp tục bước lên.
Thời gian...chỉ là một con đường không có lối về,thế nhên những gì cần gìn giữ thì hãy gìn giữ trong tim.
Ngày mai...sẽ lại có gió của ngày mai thổi.
Sao cứ phải oán trách,than van...con người ai cũng có những điều có thể và không thể của riêng mình.
Chỉ bước đi bên cạnh một con người...nếu còn không thể làm được thì hãy dừng lại đi,đừng bước tiếp thêm nữa làm gì,cũng đừng khiến người đang đi mỏi mệt,thất vọng và chán nản.
Tác giả: okajima_93    Thời gian: 11-10-2011 02:13 PM
tuy mình là fan JUMP nhưng NEWS mới là nhóm đưa mình đến với J-biz. ngày đầu tiên đến với Jbiz mình đã nhầm 1 bài hát của NEWS là của JUMP, chính bài hát đó đã khiến mình thích JUMP. nhưng sau này tìm hiểu ra mới bít bài hát đó là của NEWS. vì đã yêu JUMP quá rồi nên kô thể thay đổi. nhưng NEWS vẫn mãi là tình yêu thứ 2 của mình. dù pi và ryo rời NEWS thì vẫn mãi yêu NEWS, yêu pi và ryo. mong NEWS sớm có hoạt động mới
Tác giả: ngondoi    Thời gian: 11-10-2011 11:17 PM
ko thể chấp nhận nổi! Từ lúc đọc được tin này trên Japan yahoo đã không chịu nổi! Mấy ngày liên tục tớ ko dám nghe, dám nhìn đến NewS, sợ nhìn lại thì sẽ khóc! Mãi đến giờ cứ mong cho điều này không thật! Mới nghe tin này, thực ra mà nói hận YAMAPI và RYO-chan kinh khủng! Nhưng hận nhất vẫn là PI. Cảm giác tồi tệ khi nghĩ đến việc NewS chỉ có 4 người! Thiếu thốn và đau bùn!
Tớ đã mắng chửi, trù rủa PI suốt mấy ngày liên tục.  Thật sự, lần đầu tiên tớ mới quan tâm và yêu thích một nhóm nhạc đến vậy. Tớ luôn tin tưởng PI là một leader tốt và PI sẽ giữ cho niềm hạnh phúc của NewS tồn tại mãi. Tớ thích NewS vì NewS là một tập thể, thích mọi người trong NewS. Đó là lí do tớ hận PI vô cùng.

Quá đau buồn, tớ nghĩ ko thể tiếp tục ủng hộ NewS nữa. Tớ lo cho K-chan và Shige hơn Tegomass. Tegomass có sự nghiệp riêng còn K-chan và Shige thì chưa đạt được nhìu. Định bỏ NewS nhưng rồi không an tâm cho bọn nhỏ. Vì vậy tớ muốn được tiếp tục dõi theo sự cố gắng mà NewS mới đã hứa. Muốn được ủng hộ bọn nhỏ vượt qua thời kì khó khăn nhất trong 8 năm qua này!
Giờ thì chuyện ghét PI và RYO mặc dù vẫn còn nhưng đã nghĩ thoáng hơn. PI có con đường của mình, hãy để anh ấy tự đi trên còn đường đó. RYO thì thông cảm được.
NewS mới của ta! Hãy đứng lên và chứng tỏ thực lực đi nào!
Mọi người, những người đã từng ủng hộ NewS trong nhìu năm qua! Xin hãy ở bên cạnh NewS mới của chúng ta để vượt qua thời kì khó khăn nhất này! Không có mọi người bên cạnh, bọn nhóc sẽ không thể vượt qua nổi! XIn mọi người, hãy tiếp tục ủng hộ cho NewS! Có lẽ sẽ đau buồn lắm khi chứng kiến NewS chỉ có 4 người. Nhưng vì nghị lực của NewS, xin hãy bên cạnh họ!
Tác giả: Nikola3m    Thời gian: 15-10-2011 02:19 AM
tôn trọng quyết định của các anh,ai cũng có quyền làm những điều mình muốn. Có thể NEWS có khởi đầu không như các nhóm nhạc khác nên thành viên cứ ít dần đi. Mong những thành viên còn lại sẽ mạnh mẽ để NEWS tiếp tục đi trên con đường âm nhạc này

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3