Kites

Tiêu đề: [Discuss] Mẩu người yêu lý tưởng của bạn là gì? [In trang]

Tác giả: thinhtran    Thời gian: 12-9-2011 09:14 AM
Tiêu đề: [Discuss] Mẩu người yêu lý tưởng của bạn là gì?
Không nhất thiết phải đẹp, chỉ cần dễ nhìn, không quá ăn diện vì sẽ rất tốn thời gian mỗi khi tới nhà rủ đi chơi.
Có thể giàu, hoặc nghèo, không quan trọng, yêu người yêu chứ không phải yêu tiền của người yêu.
Có thể khiến mình đợi cả tiếng, không sao, nhưng khi đợi mình thì không tức tối hay khó chịu.
Hiểu được rằng con trai cũng là người, cũng có thể phạm lỗi, cũng có thể yếu đuối, cũng có thể đôi lúc không giống người mình đang yêu, nên cứ tha thứ nếu có thể tha thứ, đừng giận dỗi nếu không cần thiết.

Còn bạn? Mẫu người yêu lý tưởng của bạn là gì?
Tác giả: mypain    Thời gian: 12-9-2011 09:18 AM
đối với mình đàn ông chân thành, độc lập, có chí tiến thủ là được;P
ngoại hình bình thường, gia cảnh bình thường đều ok hết:lol
đặc biệt hơn nữa nếu nấu ăn ngon càng tuyệt, không phải là để nội trợ mà thỉnh thoảng được ăn những món ăn ngon do người yêu mình nấu thì quá happy:loveliness:
Tác giả: MoMo    Thời gian: 13-9-2011 09:13 PM
Mô lá mô la hô hô hi hi bla blô,tính xờ pam nhưng thấy tội lỗi =))
MNLT:cười như Ki Bum =))
Vui tính,hòa đồng,ghét mấy thằng tâng tẩng =))
Bị hâm,thỉnh thoảng múa hát cùng mình,DA PHẢI BỊ DỊ ỨNG MẨN ĐỎ ĐỂ MÌNH THỈNH THOẢNG CÒN KHẮC CHỮ XA DANG HÊ,hí hi,quan trọng là có thể che chở cho mọi người,hiểu khi nào m bị đau khổ mà m k cần nói ra,là ng mạnh mẽ,hiểu biết,chín chắn nhưng k đc GIA TRƯỞNG!!!
Em xin hết,tiếc thật,ng đó đã từng là bạn iem,h đi rồi T.T I LOVE HER XÔ MÚC t.t   
Tác giả: xulong    Thời gian: 17-9-2011 12:49 AM
Làm mình muốn khám phá, muốn đối xử tốt với họ.
Là người độc lập, biết bản thân mình muốn cái j, dứt khoát, chung thủy.:loveliness:
Tác giả: zinniareigia    Thời gian: 18-9-2011 01:08 AM
Thứ nhất: chung thủy tuyệt đối (cơ mà k có gì tuyệt đối nên có thể chá nhận nếu hắn thích nagwms hoa hậu)

Thứ 2: không được đào hoa, khổ ta thôi.

Thứ 3: dứt khoát phải hiểu thế nào là yêu.

Thứ 4: dám làm dám chịu.

Thứ 5: gia cảnh bình thường.

Thứ 6: cao hơn mình.

Thứ 7: cùng sở thích nghe nhạc :x
Đó, thế thôi, đơn giản lắm
Tác giả: Sho    Thời gian: 18-9-2011 08:50 AM
mẫu ng` lýc tưởng của tớ á
hờ......
k cần đẹp trai, chỉ cần có duyên, nam tính 1 chút
nói chuyện vừa hay vừa hài
k hiền quá mà cũng k dữ tợn quá [zỵ là đá tung đít]
k quá độc tài, k ý kiến nhiều qá về chuyện của ng` khác
k ăn mặc quê mùa mà cũng k ăn mặc sang hòe lòe loẹt
k hút thuốc, uống rượu cờ bạc
k mê gái quá thể {:3_54:}
k cao quá 1m80
k gầy nhô xương
k kén ăn
k sạch sẽ quá
k giang hồ quá, hoặc zây zưa vs giang hồ, nên có 1 tí võ nghệ phòng thân
k quá điêu toe bốc phét
k nghe lời ng` khác quá, phải biết có ý kiến riêng của mình
và phải biết nấu ăn 1 tí :loveliness:
Tác giả: linhlanlila    Thời gian: 19-9-2011 10:26 AM
Sho gửi lúc 18-9-2011 08:50
mẫu ng` lýc tưởng của tớ á
hờ......
k cần đẹp trai, chỉ cần có duyên, nam tính 1 ch ...

Bạn dễ sợ thật
------------------------------------
Mẫu của mình

2 tiêu chí quan trọng nhất
1. Hơn mình một cái đầu
2. Mạnh mẽ, đàn ông

Tiếp theo
3. Không xấu quá, hoặc đẹp quá - mình bình thường, chạy theo giữ chân nó mệt lắm
4. Chín chắn, nhưng lãng mạn 1 tẹo sẽ thú vị hơn
5. Lịch sự
....
Tính hợp vs mình, và vì mình là 1 con người đầy mâu thuẫn, nên k tìm đc từ để nói
Tốt nhất nên hơn mình từ 3-5 tuổi
Tác giả: quynhanh_92    Thời gian: 19-9-2011 11:14 AM
với mình điều quan trọng nhất là người yêu phải:
CHUNG THỦY!(mà thời này cũng khó kiếm anh nào thế này đây;P)
tiếp theo là ngoại hình ưa nhìn 1 tí(không cần đẹp trai quá,như thế khó giữ lắm,nhưng cũng đừng có xấu quá)
tiếp nữa là có học thức(lấy phải cái thằng chồng ít học thì khổ lắm,chắc suốt ngày nó nói cùn rồi đánh cho ko biết chừng:lol)
cao hơn mình khoảng 20 phân vì lỡ mình có đi giày cao 10 phân thì anh ấy vẫn cao hơn;P
nói chung là cũng có nhiều tiêu chuẩn liên quan nữa nhưng trên hết là mình cần mấy cái trên nhất:loveliness:
Tác giả: grace_Mk    Thời gian: 19-9-2011 12:07 PM
Điều đầu tiên là CHUNG THUỶ, TRUNG THƯC (chuẩn là g khó mà tìm đc ng nthe, kể cả nam hay nữ, tình yêu luôn luôn là 1 ẩn số mà bản thân chính mình cũng k biêt đc)
Phải học cao hơn hoặc ít nhất bằng mình (vợ chồng mà cách biệt quá, sau này rất khó sống) có chí tiến thủ, độc lập trong suy nghĩ, bao dung với mình
Ngoại hình, bình thường là được rồi, cao khoảng 1m70 - 75 là quá tuyệt
K cần pải khéo miệng dẻo mồm (chỉ tổn khổ mình khổ ng), nhưng pải biết hoà đồng với mọi ng
có thể là chỗ dựa và cho mình cảm giác an toàn, lãng mạn một chút thì càng tốt

Tất nhiên mọi thứ, nhất là tình cảm, luôn luôn là từ 2 phía, mình k thể chỉ biết đòi hỏi ở ng đó, mình và  ng đó luôn quan tâm chân thành với nhau, với con tim biết lắng nghe và thấu hiểu

Tác giả: chObi    Thời gian: 8-10-2011 06:47 PM
Thứ nhất: Ta nói khá nhiều=> Ta muốn người yêu ta cũng phải nói nhiều giống ta, nói nhiều hơn ta càng tốt, chứ nếu không không thể chịu nổi ta đâu (Ta không nói đến mấy người hay ăn nói linh tinh, vô duyên thừa hơi rỗi việc nên đi nói tào lao đâu nha)
Thứ hai: Tính ta vui vẻ, thích náo nhiệt => Ta muốn người yêu ta phải là người vui tính nếu không thì ta đến chán vì hắn mất
Thứ ba: Ta (cũng) ăn khá nhiều=> Ta muốn người yêu ta túi rủng rỉnh một chút (k cần đầy, chỉ cần đủ) để lỡ ta muốn ăn cái gì đó có thể mua được liền.^^

Tác giả: iuWonBin    Thời gian: 23-12-2011 07:34 AM
Nói mẫu lý tưởng vậy thôi chứ sự thật k như là mơ. Mình liệt kê ra một đống yêu cầu về người ấy nhưng sau này kết bồ rồi thì lại thấy k như zậy.Buồn lém he~_~.Nên thôi chỉ mong người chung thuỷ, yêu mình thiệt lòng và có lòng tốt là được rùi. Mong vậy chứ thấy hơi khó à nhất là cái khoản chung thủy í k tin được các nam nhân à.Thui single zậy >_<.
Tác giả: banh_u    Thời gian: 23-12-2011 09:15 AM
Mình thì thích hơi nhắng nhít một chút, hay làm trò rẻ cũng được {:288:}

Biết quan tâm đến người khác, không ngại tiếp xúc với gia đính mình {:291:}

Nói chuyện vừa hay vừa hài.

Không hút thuốc, uống rượu {:311:}
Tác giả: kanx    Thời gian: 23-12-2011 12:04 PM
đầu tiên là phải nói nhìu vui tính, iu nhau mà con gián chạy wa mình chỉ hắn mà hắn chỉ bảo là Ừ thì ko dc, antuee{:268:}
có trách nhiệm với những việc hắn làm.
vậy đủ rùi
Tác giả: heechul1711    Thời gian: 23-12-2011 02:18 PM
nói đơn giản là cuốn hút như Chul, thánh thiện như Hyuk, rồ man tic như Hae, thỉnh thoảng cũng 'rồ' như Sói í. kekek. ta iu siêu nhí
hic. có người đó hem ta

Tác giả: bori    Thời gian: 11-1-2012 02:51 PM
chỉ cần người đó khiến mình thấy yêu, luôn muốn bên cạnh là được. không có hình mẫu lí tưởng:D
Tác giả: chauthao    Thời gian: 27-11-2012 09:42 PM
minh chưa có hình mẫu lý tưởng j hết
chỉ cần nói chiện hợp là ok thuj
gia đình hay xấu đẹp thì cũng kệ (nói chứ phải cute tí chứ xấu quá thì....)
Tác giả: KyuNew    Thời gian: 27-11-2012 10:14 PM
Liệt kê ra chắc nghĩ đến Tết cũng không xong á :))

Vì cái gì cũng muốn nói :)))

1. Yêu thương mình thật lòng, chung thuỷ, không dối gian, không bội bạc,..

2. Có thể khiến mình hạnh phúc cả về tinh thần và vật chất..

3. Tôn trọng bản thân, vợ/con/bmẹ/gđ/mn xung quanh/..

4. Không dính vào các tệ nạn xã hội.

5. Là người có học thức, giỏi hơn mình thì càng tốt, có thể nuôi được gđ 1 cách tốt nhất có thể.

6. Luôn khiến vợ cảm thấy mình là số 1, ai cũng nể sợ và tôn trọng

..............

Người này chắc trong mơ mới có =))
Tác giả: monsterlmd    Thời gian: 12-4-2013 12:11 AM
mẫu người yêu thực tế ra cũng không quan trọng lắm, vì khi yêu nhau rồi sẽ bỏ qua khuyết điểm của nhau
còn để lấy làm vợ thì cần 1 số chuẩn mực nhất định để gia đình và mọi người chấp nhận, thế thôi
Tác giả: maiquyenvuthanh    Thời gian: 12-4-2013 07:32 PM
Thứ nhất: chung thủy
Thứ 2: không được đào hoa

Thứ 3: dứt khoát phải hiểu thế nào là yêu.

Thứ 4: dám làm dám chịu.

Thứ 5: gia cảnh bình thường.

Thứ 6: cao hơn mình.

Thứ 7: cùng sở thích ăn uống :x
Tác giả: loveyoona7    Thời gian: 12-4-2013 07:39 PM
Đối với mẫu ng` lý tưởng của mình thỳ kocần đẹp đâu chỉ cần tính nết giống con nít với dễ thương là đc
Với lại trong sáng hồn nhiên nữa bởi v. mình mới thích YoonA
Nhưng mai mốt mình tìm đc ng` mẫu lý tưởng nỳ thỳ mình sẽ iu ng` đó trọn đời
Tác giả: rynS2shinhye    Thời gian: 12-4-2013 08:22 PM
con gái tóc dài hoặc ít nhất là tóc ngang vai :)) da trắng 1 tí, không make up son phấn nhiều hoặc để mặt mộc càng tốt chỉ make up khi đi tiệc or bla bla... Tính nết thì hơi nghiêng về dịu dàng, hiền lành 1 tí ^^
Tác giả: chuluoisua    Thời gian: 24-4-2013 03:17 PM
Hôm trước cũng có người hỏi mình câu này nè
Nhưng cũng chưa nghĩ đến nữa
Chắc đầu tiền là phải yêu mình và mình cũng yêu người đó đã nhỉ
Ùi có chí tiến thủ và thoáng 1 tí:))
Tác giả: nancyt    Thời gian: 24-4-2013 03:39 PM
Giống như Lee Seung Gi là được^^
Đối xử tốt với tất cả mọi người
Ham học hỏi, luôn luôn cầu tiến
Luôn sống chân thành
Và học hành đàng hoàng như cụ, hihi^^
Tác giả: nhokkute    Thời gian: 24-4-2013 04:13 PM
theo mình một người bạn trai lý tưởng trước tiên phải chu đáo và hiểu chuyện. khi yêu ai cũng trở nên ích kỉ không muốn người yêu mình đi chơi vs người bạn khác giới khác. mình cũng thế nên cũng thông cảm cho bạn trai nhưng người bạn trai cũng nên hiểu cho bạn gái và không nên bắt bạn gái thế này thế khác, đừng quá ích kỉ khắt khe đến mức bạn gái đi chơi vs lớp vs nhóm bạn thân cũng không cho. bạn trai nên ủng hộ bạn gái, quan tâm khi bạn gái buồn hay ốm đau.
sau đó là phải chung thủy. thực ra mình không cần bạn trai quá đẹp trai hay đa tình vì khó giữ. nếu mà yêu mà ngày nào cũng phải lo lắng hay giận hờn thì rất mệt mỏi
thứ ba là phải có chí tiến thủ, luôn ham học hỏi và cố gắng như vậy thì tương lai mới có thể thành công

Tác giả: Paracetamol    Thời gian: 24-4-2013 09:34 PM
Tiêu chuẩn người yêu lý tưởng của mình trước tiên phải hiếu thảo với ba mẹ, mình là người bận rộn và yêu lần đầu khá trễ nên mình luôn hiểu và thông cảm nếu người yêu quá bận hay ko thể dành cho mình nhiều thời gian, thay vào đó lại giành nhiều thời gian cho gia đình, giúp đỡ người thân... Đó mới là mẫu đàn ông của gia đình và cũng là mẫu người chồng lý tưởng.
Và mình đã may mắn gặp và kết hôn với người ấy.

Cảm ơn tình yêu
Tác giả: Fanta    Thời gian: 29-4-2013 05:12 PM
khi đã yêu ròi thì sẽ ko còn cái gọi là mẫu người lí tưởng nữa, vì khi yêu thì sẽ thấy người iu mình là hoàn hảo nhất trong mắt mình :P
nhưng mẫu người lí tưởng thì ai cũng có heheh
mình thích bạn nam chơi thể thao giỏi, ít nói tí vì mình nói rất nhìu, nghe mình nói đc ròi :)))
Tác giả: buibinhb2    Thời gian: 11-5-2013 09:27 AM
Không nhất thiết phải đẹp, chỉ cần dễ nhìn, không quá ăn diện vì sẽ rất tốn thời gian mỗi khi tới nhà rủ đi chơi.
Có thể giàu, hoặc nghèo, không quan trọng, yêu người yêu chứ không phải yêu tiền của người yêu.
Không bắt mình suốt ngày phải chờ đợi. Biết tha thứ lỗi lầm......
Tác giả: helenynababy    Thời gian: 11-5-2013 09:36 AM
mẫu người của mình là
thứ nhất : là không cần đẹp trai nhưng dễ nhìn
thứ hai : ít nói vì mình nói rất nhiều nhưng không hiểu sao thích người nghe mình nói hơn là người nói mình nghe
thứ ba : thật thà, chung thủy, chính chắn, biết lo xa nhưng phải ga lăng một chút

Tác giả: nhockun319    Thời gian: 11-5-2013 10:13 AM
Mẫu người yêu lý tưởng của mình hả...không nhất thiết phải đẹp trai nhưng cũng không quá xấu,cao hơn mình một tí,hiểu mình,nghề nghiệp ổn định...gì nữa ta..Nói chung là nói zị thui nhưng khi yêu rùi thì ai mà biết được{:180:}{:180:}!!!{:180:}
Tác giả: hanachan    Thời gian: 13-5-2013 12:37 AM
uhm, yêu cầu của mình không cao lắm :))
đầu tiên, người đó phải là người hòa hợp với mình (cả về bề ngoài lẫn nội tâm). Người đó có thể không giàu có nhưng phải có năng lực để nuôi sống gia đình. Người đó sẽ là người đi cùng mình mãi mãi, dù là khó khăn hay hạnh phúc. Tiếp nữa, người đó phải là người chung thủy - với mình chung thủy chỉ đơn giản là yêu mình và không làm gì có lỗi với mình và gia đình, còn thì ngắm girl xinh hay khen người khác đẹp, dễ thương cũng ko sao (vì mình cũng sẽ ko kiềm chế đc mà liếc zai đẹp, ngắm zai xinh ^^). Người đó có thể không quá mạnh mẽ nhưng phải đủ sức bảo vệ mình. Và quan trọng là đó phải là người không có thói vũ phu, gia trưởng và ham mê tệ nạn.
Đấy, yêu cầu của mình có cao đâu :D , Cơ mà sao mãi chẳng thấy ai phù hợp vậy???? =))
Tác giả: cloudydays    Thời gian: 13-5-2013 01:03 AM
Hi hi, mẫu người yêu lý tưởng thì dễ rồi, mẫu người chồng lý tưởng mới khó ý :">
Người yêu chỉ cần vui vẻ cạnh nhau là được rồi, phải không {:160:}
Còn khi mà thấy hợp nhau, tiến tới hôn nhân thì đó là chuyện khác nữa
Một người yêu hoàn hảo (con trai) thì mình thích người ấy phải biết chiều chuộng, galant với bạn gái là được, vui tính nữa thì càng tốt ^^
Tác giả: trancute_12    Thời gian: 23-5-2013 10:43 AM
Mẫu người iu lý tưởng của mình hả ?
mình thích người có khuôn mặt bình thường ( không đẹp , không xấu ) , đừng có lùn hơn mình. chung thủy với gia đình , không rượu bia thuốc lá , không gái gú , không điện tử . biết làm ăn và kiếm tiền . zậy thôi !!!
Tác giả: lynga304    Thời gian: 23-5-2013 12:53 PM
trước tiên, trọng thị cha mẹ, gia đình người yêu như cha mẹ, gia đình mình.
thứ hai, tôn trọng người yêu nhưng phải có chủ kiến.
thứ ba, xem trọng hạnh phúc gia đình của mình và người khác.
thứ tư, cầm lên được phải bỏ xuống được.
thứ năm, yêu có lý trí, chứ cuồng yêu là chít mình à.
thứ sáu, lãng mạn như thực tế, không ở trên mây.
.............
thứ n, ........
Tác giả: aimthemoon    Thời gian: 24-5-2013 11:12 PM
1. Thông minh
2. Có khiếu hài hước
3. Là con một hoặc con út (con trưởng thì mình sẽ là dâu trưởng, khổ lắm mỗi lần tụ họp gia đình, mệt muốn chết)
4. . (Chưa nghĩ ra :P)
Tác giả: lehuong023    Thời gian: 4-6-2013 02:37 PM
Hồi đó,mình hay đặt ra tiêu chuẩn này nọ,nhưng lớn hơn thì nghĩ lại,có ai lại hoàn hảo như hình mẫu đặt ra bao giờ.Cho nên,theo mình mẫu người yêu lý tưởng rất đơn giản chì cần có 3 thứ : trách nhiệm - tin tưởng - phù hợp với mình.
Còn mấy cái khác như ga lăng,lãng mạn hay yêu thương mình thì có thể từ từ bù đắp.
Tác giả: heokon1802    Thời gian: 9-6-2013 08:01 AM
Hình mẫu lý tưởng hả?
ừm.. Không cần đẹp dễ nhìn là được, chung thủy, không hút thuốc, uống rượu, bia cũng đc (điều này khó tránh) nhưng mà về nhà không đc quậy phá, tiền đủ dùng là đc, biết nấu ăn, không đc có tư tưởng cổ hủ. ^^

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3