Kites

Tiêu đề: [2017] Quán ăn đêm/深夜食堂/ Vietsub Ep 12 HD Completed [In trang]

Tác giả: Vẹo    Thời gian: 12-6-2017 11:13 AM
Tiêu đề: [2017] Quán ăn đêm/深夜食堂/ Vietsub Ep 12 HD Completed
QUÁN ĂN ĐÊM

Tên tiếng Trung: 深夜食堂
Tên tiếng Việt: Quán ăn đêm
Đạo diễn: Thái Nhạc Huân
Biên kịch:
Thể loại: Tình cảm, gia đình
Nguyên tác:
Sản xuất: Công ty Hoa Lục Bạch Nạp và Phong Hỏa Thạch phối hợp sản xuất, phát sóng trên truyền hình vệ tinh Bắc Kinh và Chiết Giang
Số tập:
Thời gian quay phim: 2016
Địa điểm quay phim: Đại Liên, Đài Loan, Đại Lục
Phát sóng online:

[utube]hr_EIv5B_H8[/utube]

Diễn viên

Huỳnh Lỗi
Triệu Hựu Đình
Lưu Hạo Nhiên
Thích Vy
Trương Quân Ninh
Tiêu Kính Đằng
Hồ Băng Khanh
Hà Cảnh
Ngô Hân
Mã Tô
Trần Ý Hàm
Hải Thanh

Nội dung

"Phim xoay quanh một quán ăn đặc biệt được mở từ 12 giờ đêm đến 7 giờ sáng hôm sau. Ông chủ của quán ăn này tuy không nhiều lời nhưng lại được nhiều thực khách quý mến vì cách sống tình cảm, chân thật. Mỗi thực khách đến ăn tại quán ăn của ông lại mang những tâm sự riêng. Qua đó, từng câu chuyện về mỗi mảnh đời trong xã hội ngày nay được kể khi họ ngồi lại tâm tình cùng ông chủ."

Nguồn:

Trans by watashibee94

Tác giả: Vẹo    Thời gian: 12-6-2017 02:06 PM

C-zone Subbing Team
Project Leader: Vẹo
Translators: Maiquynh030, Gx219, haianh_85
OST trans: Gx219
Timer: Tra_b92, yong-in, Shaphiraable
Kara -Timer: Tra_b92
Editor: Gx219
TS: sis_wanabe
TS-kara: sis_wanabe
Encoder: sis_wanabe
Designer: KeoBong0508
Uploader: HinaNg

Free download: http://kites.vn

Tập 01: [attach]125261[/attach]
Tập 02: [attach]125267[/attach]
Tập 03: [attach]125269[/attach]
Tập 04: [attach]125272[/attach]
Tập 05: [attach]125276[/attach]
Tập 06: [attach]125293[/attach]
Tập 07: [attach]125294[/attach]
Tập 08: [attach]125295[/attach]
Tập 09: [attach]125313[/attach]
Tập 10: [attach]125319[/attach]
Tập 11: [attach]125335[/attach]
Tập 12: [attach]125346[/attach]

[Vietsub] Can Đảm《放胆》- MV OST Quán Ăn Đêm 深夜食堂  

[utube]EhIQ68ehFwk[/utube]

Online: https://drive.google.com/drive/f ... Q1NsTDQ?usp=sharing

Tác giả: Vẹo    Thời gian: 12-6-2017 02:07 PM

Folder: https://www.fshare.vn/folder/9IIRYCG2NUXY

E01: https://www.fshare.vn/file/OB7VGEB4D8QT
E02: https://www.fshare.vn/file/85PXACKLYSUJ
E03: https://www.fshare.vn/file/JNEP6D59N7QV
E04: https://www.fshare.vn/file/7UD2TR1KIM97
E05: https://www.fshare.vn/file/9VDXBFZDNW99
E06: https://www.fshare.vn/file/XJNCGX5J4LEW
E07: https://www.fshare.vn/file/EEI3MLU6Z8WJ
E08: https://www.fshare.vn/file/8M7S4X29T3P2
E09: https://www.fshare.vn/file/MT1EOXBICXG3
E10:

Tác giả: fangxian1604    Thời gian: 12-6-2017 10:41 PM
Phim toàn diễn viên diễn xuất tốt đóng! Xem các trailer thấy góc máy và màu phim đẹp như movie nên rất hóng phim này! Cảm ơn SubTeam!
Tác giả: tiffanie710    Thời gian: 13-6-2017 02:36 AM
Mới hóng trailer thôi mà đã khóc rồi. Mong chờ từng giờ sub team ơi (
Tác giả: muavanroi    Thời gian: 13-6-2017 11:55 AM
Hóng phim từ lâu lắm rồi
Mỗi tập là 1 câu chuyện giàu ý nghĩa
Mình rất thích dòng phim gia đình như thế này
Cảm ơn subteam nhé
Tác giả: AnTinh    Thời gian: 13-6-2017 03:13 PM
Chỉ mới xem trailer nhưng đã rất háo hức hóng phim vì trailer tuy ngắn ngủi nhưng mình cảm tưởng như vừa xem 1 bộ phim ngắn vậy. Giàu cảm xúc và đặc biệt là diễn viên không trẻ trung, xinh lung linh nhưng có sức hút lạ kì. Có lẽ là do diễn xuất quá nhập thần
Tác giả: snow_drop157    Thời gian: 14-6-2017 08:23 AM
Cả nhà ơi cho mình hỏi điểm trên douban thang điểm là bao nhiêu thế? Hôm qua lướt tin thấy điểm của phim trên douban chỉ có 2.4. Mình xem trailer thấy rất là thích, không lẽ bây giờ giới trẻ chỉ thích mấy phim nhảm chả có tí logic gì, chỉ cần trai xinh gái đẹp?
Tác giả: hana_kimi_91    Thời gian: 14-6-2017 01:34 PM
Đầu tiên là phải cảm ơn subteam vì đã đem đến một bộ phim ý nghĩa như thế này
Xem trailer mà đã mê mẩn cả rồi
Toàn là dàn diễn viên thực lực nên cũng rất kỳ vọng
Đặt gạch hóng tiếp
P/s: Cho mình hỏi lịch phát sóng như thế nào vậy ah?
Tác giả: fangxian1604    Thời gian: 14-6-2017 09:11 PM
Oa oa! Mình vừa mới xem tập 5 và 6 xong (chủ yếu xem tập 6 có Triệu Hựu Đình), xem mà khóc đươc luôn! 2 cha con Mã Khắc diễn tốt quá trời luôn!
Tác giả: Purpleline    Thời gian: 14-6-2017 10:19 PM
Mình cũng vừa mới xem online kênh Chiết Giang tập hai bố con nhà Mã Khắc (vai của Triệu Hựu Đình),

Anh Đình đóng vai người bố câm điếc quá tốt luôn, xem mà cứ thấy phim ngắn quá đi

Dù tạo hình Đình ca đen đúa bụi trần xấu xí, nhưng sao lúc xem phim lại thấy đẹp mới ác

Hóng phim, Thanks đội Subteam nhà Kites đã Vietsub bộ phim này
Tác giả: sis_wanabe    Thời gian: 15-6-2017 06:55 AM
[Vietsub] Can Đảm《放胆》- MV OST Quán Ăn Đêm 深夜食堂

[utube]EhIQ68ehFwk[/utube]

Tác giả: clover_only13    Thời gian: 15-6-2017 01:26 PM
Từng coi phiên bản gốc Quán ăn đêm của Nhật
Rất hay và có ý nghĩa, nhưng tại chắc hay coi phim TQ hơn nên vẫn chưa thấm lắm bản gốc của Nhật
Thanks subteam nhiều nhiều
Tác giả: hoangyen_1612    Thời gian: 15-6-2017 06:21 PM
Mới nghe chị bạn giới thiệu về phim này, hình như là chuyển thể từ phim Nhật. Để mình down thử về coi thế nào, xem trailer cũng rất ấn tượng. Cám ơn subteam đã làm dự án này nhé
Tác giả: AnTinh    Thời gian: 15-6-2017 10:22 PM
Thấy rất hay mà có vẻ bên Trung không chuộng lắm rating cứ lè tè Triệu Hựu Đình không có gì để bàn cãi nữa rồi đóng quá đạt luôn
Thấy phim được chuyển thể của Nhật nên muốn tìm bản gốc coi quá
Tks subteam

Tác giả: chimai1986    Thời gian: 16-6-2017 11:43 AM
Xem trailer thấy hấp dẫn ,nhất là phim về đề tài ẩm thực với con người ...
Tác giả: tmtfate    Thời gian: 16-6-2017 01:49 PM
Mình biết truyện Quán ăn đêm qua một người bạn, nhưng khi đó một phần vì nét vẽ của truyện, mình đã drop sau vài chap. Gần đây, biết đến phim Quán ăn đêm, có thầy Hà, thầy Huỳnh, Ngô Hân,... tham gia, à, còn vì người bạn đã lâu không liên lạc kia nữa, thế là xem. Lúc đầu xem, tập 1, tập 2, chỉ như một màn dạo đầu, có vui tươi, hài hước, cũng có chút chạnh lòng, phim nhịp điệu nhè nhẹ, khiến mình cảm giác khá bình thản. Nhưng đến tập 3, nhịp điệu thì vẫn thế thôi, nhưng cảm xúc của mình có chút thay đổi, mình dường như bị lạc vào trong phim, thế là ngồi tìm link raw các tập tiếp theo mà xem. Nhiều khi không hiểu họ nói gì, nhưng nhìn vào mắt, nhìn vào hành động, cộng thêm một chút tâm trạng đang có trong người, làm cho mình cảm giác hiểu một phần nào đó câu chuyện trong phim, và thấy bóng dáng mình đang ở trong đó, thế là khóc. Khóc vì tuổi thanh xuân, vì tình bạn, vì gia đình,... làm đến giờ mắt còn sưng húp. Hình như mình đã lan man khá nhiều. Nói chung là cảm ơn subteam nhiều, nhiều, nhiều,...
p/s: Bài hát trong tập 3 mà có câu "Em ăn cơm rồi du lịch một mình", bạn nào có link hay biết tên bài hát không, cho xin với, ^^!
Tác giả: moi.caycay    Thời gian: 16-6-2017 05:37 PM
Chủ thớt ơi. link tập 4 bị lối rồi (
Tác giả: vive_she    Thời gian: 16-6-2017 06:12 PM
tmtfate gửi lúc 16-6-2017 01:49 PM
Mình biết truyện Quán ăn đêm qua một người bạn, nhưng khi đó một phần vì nét vẽ c ...

Bài "Chiếc lá" - "Ye zi" của Ah Sang, nhạc phim Đài Loan "Hoa hồng tình yêu" từ 2003 bạn ạ.
Tác giả: namlun_dethuong    Thời gian: 16-6-2017 09:17 PM
link tập 4 lỗi rồi, down về không xem được mấy chế ơi.
Tác giả: thainhung    Thời gian: 17-6-2017 10:40 AM
phim hay quá, có đoạn thì buồn cười ko chịu được, đoạn thì xúc động lắm, diễn viên đóng đạt, nội dung hay, quá tuyệt với, cảm ơn subteam nhiều nhé
Tác giả: totoro2001    Thời gian: 17-6-2017 06:15 PM
Bơi vào đây chỉ vì đọc nội dung phim. Thật sự bị cảm động vì bộ phim này. Subteam fighting

Tác giả: phantuanminh    Thời gian: 17-6-2017 07:43 PM
Mọi người cho mình xin link và tên bài hát  Elben hát trong tập 4 với
Thanks xxx
Tác giả: noone_ciao    Thời gian: 18-6-2017 01:07 AM
mừng rớt nc mắt luôn. cứ ngóng dài cổ chờ phim may quá có subteam sub phim.
cảm ơn subteam nhiều nhiều.
fighting !!!
Tác giả: lycomuoi    Thời gian: 19-6-2017 05:06 PM
Dear Ad,

Minh dang try to download link torrent tap 3,4 & 5 nhung hinh nhu  bi loi hay sao a, no noi la xin loi, dinh kem khong ton tai!! Ban lam on xem lai dum minh duoc hong? Thanks Ad nhieu!
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 19-6-2017 09:06 PM
Mới nhảy được tập 1 thôi nhưng phải vào đây tám cho bằng bạn băngf bè. Chả là đoạn đầu A Long cực ngầu vào bảo ăn xúc xích bạch tuộc với bia ai cũng mắt chữ o mồm chữ a. Rồi đến đoạn ông chú quán bar nhảy ra nói chuyện nữa chứ không nhặt được răng. Ảo cái đoạn hai bà chị cãi nhau với ông kiến trúc vs làm bảo hiểm đúng là hai người này nên yêu nhau đi cho lành. Lúc cô em Elizabett đến xong tâm sự về Trương hiên mới sến chứ. Suất a vs suất b. Thật là ảo lòi ba chị đến ăn khiến mấy anh kia sợ không dám bật lại luôn. Sơn móng tay hỏi anh có dám có ý kiến không nữa chứ? Ba chị đi hotel ai cũng nghĩ là tình tay ba. Rồi tình bạn của con gái cũng kết thúc bơir đàn ông và quay lại bởi tất cả cùng căm ghét anh ta nữa. Dặn lòng mỗi ngày 1 tập thui nhưng xem xong lại hóng tiếp cho bằng được. Đúng là chỉ xem mới hiểu được trái tim FA của tập này nó mong manh tới cỡ nào. Chị em mình có tiền mà. Kiếm được tiền tiêu được tiền không sợ ế. Chỉ sợ ế đến già. ....
Tác giả: thainhung    Thời gian: 20-6-2017 01:20 PM
2 hôm không vào tự dưng có luôn 3 tập, sướng quá
Cảm ơn các bạn sub nhiều nhé
Tác giả: black_cat_90    Thời gian: 21-6-2017 06:02 PM
Film hay thật. Xem trailer đã thấy hay rồi. Mới nửa tập 1 thôi mà cảm tưởng film cực kỳ hay ấy. Thank subteam đã cho ra 1 bộ film chất lượng như thế
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 21-6-2017 08:33 PM
Chàng Trương Hiên của Elizabeth kể ra cũng nho nhã lịch sử nhưng đúng là sở khanh. Đi vs bạn gái mà liếc mắt bên phải chị này, nháy măt bên trái chị kia. Cả bà chị Miss Vân lẫn Hermers đều là nạn nhân của cái thằng cha mày râu nhẵn nhụi áo quần bảnh bao này. Nhưng mà thấy Elizabeth này mới có bạn trai mà đã dubgx cảm đưa ra mắt bạn bè công nhận rất can đảm. Đặt ở địa vị bản thân thì sẽ cũng không dam. Cũng có thể là chị Miss Vân lẫn Hermers đã lâu rồi không yêu, không có cảm giác được quan tâm nên mới để xảy ra tình trạng bị thằng tra nam kia lừa. Đang xem tập 2 nhưng phải nhảy vào cmt cho thoả lòng ấy. Đùa nhất là các chị lên trang tâm sự Eva chứ. Tình bạn bắt đầu sứt mẻ chỉ vì 1 gã đàn ông. Nhưng ai có thể ngờ chị em thân thiết của mình lại yêu người mà mình yêu. Đâu phải chỉ 1 chỉ có Elizabeth là đáng thương nhất. Ba nàng cũng sau những cãi vã cũng nên hiểu được tình bạn cũn thiêng liêng đi nhá
Tác giả: sunoni    Thời gian: 21-6-2017 11:32 PM
Woa chỉ mới xem trailer thôi đã thấy ấm áp rồi, hóng sub của Kites quá ạ, cảm ơn subteam nhiều nhé
Tác giả: black_cat_90    Thời gian: 22-6-2017 05:15 AM
Bé Lạc Lạc đóng hay quá. Triệu Hựu Đình cũng vậy. Tình cha con thực sự cảm động :'(
P/S: Bác nào cho e thông tin diễn viên nhí đóng Lạc Lạc được ko
Tác giả: giomuonsao1992    Thời gian: 22-6-2017 10:57 AM
phim hay quá, cảm ơn subteam, thật sự rất thích những món ăn trong phim rất đơn giản lẫn thực phẩm lẫn cách chế biến, quan trọng hơn nữa là trong đấy chan chưa tình cảm
p/s: tập 4 ko có sub món cơm ruốc cá tiếc quá
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 22-6-2017 09:04 PM
Check in xem tập 3 Cơm ruốc cá điều đầu tiên thấy tình cảm giữa con người với con người rất ấm áp. Nếu chú chủ quán ăn đêm không nhìn thấy được Kì Kì và cô bé không có ăn món Cơm Ruốc Cá đó thì sẽ không có cơ hội được thực hiện ước mơ của mình. Lúc đầu Tiểu Dương có vẻ khó tính nhưng vạn sự khởi đầu nan. Phải chịu khó thì mới có được thành công. Cảnh lúc quay MV đoạn đang hát xong có quả bóng rơi vào trương quay rồi kì kì cũng có được thước phim ý cũng rất rất hay nữa. Lúc chú chủ quan gọi điện cho quản lí của Kì Kì nhắc cô bé về ăn cơm lúc đó chính là cảm xúc của gia đình ấm áp. Như người cha nhắc nhở cô con gái của mình về ăn cơm. Cô bé đi về như vậy đúng giống như con đi học đi làm về rồi. Rồi hỏi thăm hôm nay như nào, có mệt không và rồi khi cố nước ấm được rót ra và cũng là lúc sức khoẻ lên tiến ấy. Kì Kì nói muốn được hoàn thành ước mơ thì như là cha luôn ủng hộ con. Đang đến đoạn trailer mấy ông F4 phiên bản thời thanh xuân của ai cũng có mà mấy bà chị ế Elizabeth, Miss Vân với Hermers chắc là buồn cười lắm kiểu thật á cô không đùa đấy chứ. Cá nhân thấy tập này mang đến hương vị gia đình không giống như tập 1,2 là nói lên tình bạn sự tin tưởng sự vị tha sẽ chiến thắng tất cả.
Tác giả: GentlemanLego    Thời gian: 23-6-2017 02:39 PM
Bài hát trong tập 4 mà có câu "Chúng ta sinh ra như hoa thơm mùa hạ nở bừng rực rỡ", bạn nào có link hay biết tên bài hát không, cho mình xin với
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 23-6-2017 09:22 PM
Xem tập 4 thấy Kì Kì rất đáng yêu khi chơi vs những đứa bé. Cuộc sống hối hả tấp nập đôi lúc cần những giây phút thư giãn như thế. À mà cái bài lúc hát ở trong phòng thu Kì Kì hát sau đó Tiểu Dương đi vào nghe hay hay lắm ý. Người cha nào đó luôn lo lắng cho con mình ở trong phòng thu hát thu âm nhiều quá mà kiệt sức. Khi cô bé về nhà gương mặt xanh xao nhợt nhạt. Và rồi Kì Kì nói hát là ước mơ của mình ước mơ mình khát khao bao lâu nay. kì Kì à cuối cùng ước mơ cũng thành hiện thực rồi. Khi người Kì Kì gặp lần cuối, ôm lần cuối chính là người đem lại bình an cho Kì Kì. Đã khóc khi xem đoạn này. Đây là bài hát đầu tiên của chúng cháu cũng là bài hát cuối cùng cô ấy thu. Huhu. Cô bé đáng yêu. Cuộc đời gặp quá nhiều đoạn éo le. Mấy bài của Kì Kì hát cũng rất rất hay hay. Mỗi giọt lệ óng ánh sẽ dẫn đường chỉ lối cho chúng ta. Bàn tay từng tuyệt vọnglaf đôi cánh bay lượn diệu kì.  Những đứa trẻ ngày đó đã có được đôi giày mag chúng ao ước và ao ước đó đã thực hiện. Tập phim Cơm Ruốc Cá hay hay lắm luôn. Xin tặng cho cô bé đáng yêu đó.
Xong rồi đến ngay được tập Thời thanh xuân nào đó ai cũng có của chúng ta. Tình yêu thuở ô mai. Mãi nhue vị ngọt ngọt chua chua của ô mai. Làm chúng ta mãi không dứt ra được ý. Cô gái mà năm đó chúng ta từng theo đuổi sắp kết hôn. Khi nhận được tin đó ai cũng giật mình mà. Tự hỏi có chế nào xem phim tầm muộn muộn như mình thấy đồ ăn xong thòm thèm thế là phải chạy ra lấy ngay gói bánh để ăn không? Cái anh béo mặc áo hồng đáng yêu lắm nhé tự mình là Hoa Trạch Loại đó. Ai cũng có thời ngông cuồng mà. Nghe thấy F4 mà ba chị gái kia cũng giật mình cười dữ dội. Ai cũng không tin ông anh là Hoa Trạch Loại đâu. Và đúng lúc đó khi đang thảo luận về mục tìm người cứu tinh đã đến. Anh cảnh sát Lí. Mà phải nói Hoa Trạch Loại bản Quán ăn đêm mặc sơ mi  màu sắc rất sặc sỡ. Và rồi hai anh bắt đầu chuyên mục tìm đồng đội thất lạc nhiều năm...các anh gặp nhau như thể được mùa ấy. Mặc dù có gia đình rồi nhưng mỗi lần nhắc đến tình đầu- người con gái đó ai mà không rung động chứ. Tình cảm trong sáng và thuần khiết mà. Giai Giai là cô gái đầu tiên tôi thích trong đời sao lại không có thể để cô ấy mãi mãi ở nơi nào đó chứ. Nếu 15 năm sau gặp lại có thể mãi mãi như này không? Chúng ta vẫn mãi là bạn của nhau. Vẫn có thể chia sẻ bao ưu tư của mình. Phải nói là hiệu trưởng Trần Đình đẹp zai lắm nhé. Hẹn ngày tái xuất giang hồ.
Tác giả: skysandy    Thời gian: 25-6-2017 09:22 AM
Mình rất thích bài hát cuối của Kì Kì trong tập 4. Sau 1 hồi tìm hiểu thì đó là bài "Life like summer flowers - Erika". Nhưng không thể tìm được trên các trang nghe nhạc và youtube. Hiện chỉ có ở trang Melon của Hàn thui nhưng ko tài nào nghe hay down về đc ((. Rất mong subteam dành chút thời gian sub riêng ca khúc rất hay này. Cám ơn các bạn rất nhiều!
Tác giả: moctinh14    Thời gian: 25-6-2017 10:31 AM
Phim lạ thiệt á, lần đầu tiên có cái cảm giác xem phim mà cứ ngơ ngơ chi lạ, ảo ảo, thật thật, tập phim cứ như nhiều mảnh nhỏ nhặt ghép lại, cứ như thật mà cứ như mơ, mỗi câu chuyện nho nhỏ trong cuộc sống, cứ như vậy tập phim thật quá cơ.
Tóm lại một chút mơ hồ khi xem phim.
Tác giả: skysandy    Thời gian: 25-6-2017 12:26 PM
GentlemanLego gửi lúc 23-6-2017 02:39 PM
Bài hát trong tập 4 mà có câu "Chúng ta sinh ra như hoa thơm mùa hạ nở bừng rực rỡ",  ...

Đó là bài "Life like summer flowers - Erika" nha bạn. Mình cũng thích mà không tài nào tìm đc link mp3 hoặc video, youtube cũng chưa có luôn
Tác giả: thanhchuc1106    Thời gian: 25-6-2017 05:43 PM
skysandy gửi lúc 25-6-2017 09:22 AM
Mình rất thích bài hát cuối của Kì Kì trong tập 4. Sau 1 hồi tìm hiểu thì đó là bà ...

Bài bạn cần tìm đây!
https://www.youtube.com/watch?v=gLnL18Z-cFY
Bonus bài Small World.
https://www.youtube.com/watch?v=aqWNiYWmKoQ
Tác giả: thanhchuc1106    Thời gian: 25-6-2017 06:02 PM
GentlemanLego gửi lúc 23-6-2017 02:39 PM
Bài hát trong tập 4 mà có câu "Chúng ta sinh ra như hoa thơm mùa hạ nở bừng rực rỡ",  ...

Bài hát bạn cần tìm đây!
https://www.youtube.com/watch?v=gLnL18Z-cFY
Bonus bài Small World nữa.
Tác giả: thanhchuc1106    Thời gian: 25-6-2017 06:14 PM
phantuanminh gửi lúc 17-6-2017 07:43 PM
Mọi người cho mình xin link và tên bài hát  Elben hát trong tập 4 với
Thanks xxx

Của bạn đây!
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 26-6-2017 09:56 PM
Đang xem tập của bố con Mã Khắc - Lạc Lạc. Bé Lạc Lạc đáng yêu lắm. Trong khí bố Mã Khắc luôn thu hút của chị em phụ nữ còn bé Lạc Lạc thì là rất nhiều người yêu quý. Cuộc sống đôi lúc khó khăn nhưng hai cha con rất hiểu nhau. Đoạn dọn dẹp nhà cửa ấy. Lạc Lạc bị thương. Gọi bố Mã Khắc mãi cũng không được. Cái cảnh đó rất buồn. Dù có gọi bố Mã Khắc rất rất nhiều lần nhưng bố vẫn không thể nghe thấy. Sự bất lực khi không thể làm vì khi bé con. Cái bà cô gì mà không tìm hiểu cuộc sống chứ. Khoảnh khắc khi thấy đưas bé, chăm nó từng chút một. Từng miếng cơm manh áo nhỏ
Tác giả: sophilita    Thời gian: 27-6-2017 09:56 AM
Phim này toàn là dv diễn hay, tính nhân văn cao, thanks subteam nhìu lắm
lịch chiếu phim này là thứ mấy vậy ST, phim có bao nhiu tập vậy mọi người
Tác giả: jyran_taiwan    Thời gian: 29-6-2017 12:02 PM
Em mới xem tới tập 8, phần Con yêu của bố của Triệu Hựu Đình với bé đóng vai Lạc Lạc diễn hay quá.
Bé còn nhỏ tuổi mà diễn tốt ghê, xem phần đó nước mắt cứ chảy ròng ròng
Cám ơn subteam nhiều lắm.
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 2-7-2017 10:09 AM
Em đang xem tập Lý Ngang với Tây Tây mà buồn quá. Thương cho cái đôi này yêu nhau rất nhiều nhiều nhưng số phận không thể để họ ở bên nhau được lâu hơn. Thấy cuối tập 10 còn phân cảnh nữa nhưng lại thấy Trương Quân Ninh là sang tập mới rồi. Thế các chị em cho em hỏi mọi sẽ xem được đoạn kết chưa ạ. Về tập của Lý Ngang vs Tây Tây ý và tập về Anh Long nữa. Tập anh Long cũng là trailer ngắn sau tập F4. Nhưng tập sau lại là về bố con Mã Khả với Lạc Lạc.
Tác giả: tmtfate    Thời gian: 3-7-2017 08:20 AM
YoungBB gửi lúc 2-7-2017 10:09 AM
Em đang xem tập Lý Ngang với Tây Tây mà buồn quá. Thương cho cái đôi này yêu nhau r ...

Mình không biết trên truyền hình như thế nào, nhưng tập của Long ca thì vốn là tập 6, nhưng trên link raw trên youtube, đến tập mười mấy, nó mới đăng lại tập 6. Và cứ cảm giác đôi lúc phim bị cắt bớt hay thay đổi vị trí các tập, ^^!
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 3-7-2017 07:48 PM
tmtfate gửi lúc 3-7-2017 08:20 AM
Mình không biết trên truyền hình như thế nào, nhưng tập của Long ca thì vốn là tập ...

đúng vậy bị cắt bớt. xem tập Anh long hay lắm, giang hồ đồn thế chứ tớ thấy Anh Long tính cách như vậy phim về anh ý cũng rất hay.
Tác giả: mth.mth.mth    Thời gian: 3-7-2017 10:38 PM
Phim này hình như là phiên bản làm lại phiên bản phim 2009 của Nhật thì phải, chưa coi bản của Nhật thấy kêu bảo bản của Nhật có tới tận 4 phần liền cơ mà tính ra thì cũng chỉ có tầm trên dưới 40 tập thôi cũng ngang cơ với độ dài của phim này
Mới hôm qua xem được 1 tập đầu cảm giác ở tập một vẫn chưa có gì hấp dẫn lắm, không gian xuyên suốt của cả tập chủ yếu là tập trung ở quán ăn của ông chủ quán và điểm xuyến một vài nhân vật chính trong đó là nổi cộm lên bộ ba ế.gái già :v.
Hy vọng những tập sau phim sẽ ngày càng hấp dẫn hơn :v đã có được 34 tập ở máy mà hơi lười xem
Tác giả: tmtfate    Thời gian: 4-7-2017 06:07 PM
YoungBB gửi lúc 3-7-2017 07:48 PM
đúng vậy bị cắt bớt. xem tập Anh long hay lắm, giang hồ đồn thế chứ tớ thấy Anh Lon ...

Uh, mới đầu, lúc xem Long ca xuất hiện , mình chỉ thấy muốn cười, tại chẳng cảm giác lạnh lùng gì, chỉ cảm thấy đây là một ông chú đang muốn thể hiện mình thiệt là cool. Cơ mà qua các tập, thì mình dần dần bị thu hút bởi sự ấm áp của con người này. Trong cuối tập về Lạc Lạc, món quà con gấu mang cái kính đen làm mình thấy Long ca cực kì cute. Rồi tập về món ăn xúc xích đỏ, thấy hình tượng tuổi trẻ của Long ca thiệt là soái, !
Tác giả: matran241091    Thời gian: 14-7-2017 09:49 AM
ad ơi không ai làm nữa à
lâu quá rồi
Tác giả: ngocxum    Thời gian: 14-7-2017 12:39 PM
Thật sự là một bộ phim đáng xem, phù hợp để có thể xem đi xem lại mà không thấy chán <3
Nội dung đánh vào thực tế

Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 14-7-2017 07:58 PM
Xem trialer của phim thật là hấp dẫn với các món ăn thật là ngon mắt, lại đan xen vào đó là các câu chuyện của những vị khách ghé đến quán này. Ông chủ của quán cũng là mô nhân vật bí ẩn, không biết câu chuyện của ông là gì. Phim có vẻ sẽ rất xúc động lắm đây vì có nhiều nước mắt, phải down về xem mới được.
Tác giả: Miro    Thời gian: 23-7-2017 08:54 PM
Mình mới xem hai tập nhưng đã thấy rất hay rồi, phải nhảy vào đây ngay để comment.
Bối cảnh phim xoay quanh một quán ăn, nhưng không phải là một quán ăn bình thường mà là một quán ăn đêm, lại còn phục vụ số lượng món có hạn...
Nếu bạn nào từng làm việc xuyên đêm thì sẽ hiểu, ban đêm im ắng, khi chỉ còn có một mình cảm thấy khá đơn độc. Thế nhưng quán ăn này lại khác. Quán chỉ mở từ 12h đêm, cái giờ mà con người bận rộn nhất cũng đã trở về nhà, và ngay khi một ngày làm việc mới bắt đầu, quán sẽ đóng cửa. Quán ăn đêm giống như một nơi "trốn" cho những con người đơn độc. Lần đầu bước chân vào quán, tất cả mọi người chỉ là người xa lạ. Nhưng tại nơi đó họ tìm thấy cho mình những người bạn mới, tìm thấy sự ấm áp mà cuộc sống xô bồ ban ngày đã vô tình tước mất khỏi họ. Cảm giác như chỉ khi đêm xuống, khi tất cả mọi vật và mọi người xung quanh đã ngủ, khi đó ngọn nến tâm hồn họ mới được thắp sáng, đem lại cho họ bình yên và ý nghĩa cuộc sống.
Mình chưa đọc câu chuyện gốc của Nhật, nhưng có lẽ cũng không cần thiết, vì Quán ăn đêm thật không chê vào đâu được. Từng hình ảnh, âm nhạc, biểu cảm, câu thoại, diễn biến,... đều rất "chuẩn" và cô đọng.
Lâu rồi chưa có bộ phim nào mình lưu để xem lại, thường thì xem xong sẽ xóa luôn, nhưng bộ phim này sẽ tạo một ngoại lệ nữa. Thấy may mắn vì tìm được bộ phim hay như thế này Cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: yousaid_ilove    Thời gian: 27-7-2017 03:58 AM
Mỗi nhân vật đều có một câu chuyện, thích cái cách khai thác này
Có những tình tiết đơn giản nhưng cũng đủ làm tò mò người xem
Mong là sẽ nhanh có sub
Tác giả: black_cat_90    Thời gian: 29-7-2017 11:02 PM
Hix. Dự án vietsub của film này bị gián đoạn rồi hả ad
Tác giả: lollol    Thời gian: 19-8-2017 07:50 PM
phim này hay nhưng lâu rồi không thấy kites làm sub, mình không có ý hối sub hay gì khác chỉ cần có ai biết thì báo cho mình lịch có phim với. Thanks!
Tác giả: keosua1208    Thời gian: 21-8-2017 10:35 AM
Phim này đang hay quá trời mà sao lại drop rồi vậy mấy bạn ơi
Tác giả: hoang.liu    Thời gian: 21-8-2017 09:48 PM
Huhu film đã bị drop rồi đúng không m.người  Thực sự rất muốn subteam tiếp tục mà chắc không được nữa Mình đang cố gắng xem raw mà trình độ không đủ
Tác giả: hoang.liu    Thời gian: 23-8-2017 12:46 PM
hoang.liu gửi lúc 21-8-2017 09:48 PM
Huhu film đã bị drop rồi đúng không m.người  Thực sự rất muốn subteam tiếp tục mà ch ...

bạn cũng xem raw ak? mình mới học nên biết mấy từ thôi thật sự là ko đủ để hiểu hết ((
Tác giả: mth.mth.mth    Thời gian: 23-8-2017 07:45 PM
hoang.liu gửi lúc 23-8-2017 12:46 PM
bạn cũng xem raw ak? mình mới học nên biết mấy từ thôi thật sự là ko đủ để hiểu  ...

mình mới xem tập 1 thôi à, còn 35 tập còn lại đang bỏ dở chưa xem, đợi khi nào rảnh thì xem vậy, mấy hôm nay còn cày bộ trạch thiên ký cái đã, phim ra đã lâu, tải về máy cũng đã lâu mà bây giờ mới xem được
Tác giả: vit_tiny    Thời gian: 23-8-2017 10:27 PM
sao lâu rồi ko ra ep mới vậy ad, có khi nào phim bị dừng sub rồi ko?
Tác giả: matran241091    Thời gian: 29-8-2017 07:54 AM
huhu. Khong ai lam nua a...
phim dangg hay ma. Ai lam tiep di
Tác giả: hongngoc1027    Thời gian: 9-9-2017 11:43 PM
sao ko sub nữa vậy ạ ((
phim đang hay mà ạ
Tác giả: tsubasa_of_wish    Thời gian: 15-9-2017 07:18 AM
Mình đã xem phim bản live action của Nhật, cũng đọc cả manga nữa, cơ mà tới lúc xem bản Trung cảm thấy lạ quá
Cảm ơn subteam nhiều ạ
Tác giả: HoaThienNhi    Thời gian: 8-10-2017 12:49 AM
Ủa, lạ thật đó! Bữa mình có post 1 đoạn ở trong này vì xem đến tập 12 mà dừng hông thấy ra sub tiếp. Nay vào lại chẳng thấy post của mình đâu nữa, hu hu... Chả lẽ admind xóa post của mình rồi sao?
Có bạn nào có lin raw cho mình coi với, chờ lâu nóng ruột quá a! Mình hi vọng sub team sẽ tiếp tục bộ phim này, vì đây là một bộ phim cực hay và nhân văn. Mình thích nhất phần nói về Lạc Lạc và Mã hắc (sorry, chữ "ca" của mình bị hư rồi, đánh hông đc, nên là nãy giờ toàn phải dùng từ né chữ "Ca".
Coi phim này quá hay, quá cảm động, nhiều đoạn làm mình nghẹn ngào luôn á, nước mắt chảy ào ào luôn.
Tác giả: incon.flyin    Thời gian: 7-1-2018 05:14 AM
Lúc mọi người bảo phim là "bom xịt" thì cảm thấy rất ngỡ ngàng. Thích Huỳnh lão sư từ rất lâu rồi, xem Bố ơi mình đi đâu thế càng thích hơn. Tuy mình chưa xem bản Nhật, nhưng cảm thấy phim rất hay, cảm động và hợp lí, gần gũi. Cảm giác như nhân vật chủ quán chính là đo ni đóng giầy cho Huỳnh Lỗi vậy. Không hiểu vì sao phim bị ngừng sub, nhưng thật sự rất hi vọng sub team tiếp tục để cho mọi người có một bộ phim hay và ý nghĩa để xem.
Tác giả: shinranichi    Thời gian: 10-1-2018 09:56 AM
Phim này có nội dung như bộ phim cùng tên của Nhật bản phải không mọi người? Đang giưa mùa đông đang tính sẽ xem phim của Nhật Bản mà vào đây lại thấy phim này. Có cả Trương Quân Ninh thì sẽ xem!
Tác giả: trungluom    Thời gian: 10-7-2018 02:13 PM
Chời ơi rốt cuộc cũng tìm được địa chỉ coi phim gòyyyy
Có ai có vers Nhật ko?
Tác giả: Zodiark    Thời gian: 13-1-2019 12:51 PM
Giờ ai muốn xem tiếp thì vtv 1 đang chiếu đó trưa hôm nay bắt đầu tập 1 nè.Phim chiếu lúc 13h hằng ngày nhé !
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 16-1-2019 01:24 PM
Phim đnag được chiếu trên kênh vtv 1 lúc 1h15 trưa ấy, mà khổ nỗi không xem được lúc ý mới buồn, thật là hóng muốn xem nhưng tập tiếp theo nó như thế nào luôn và hình như phim bị tráo đổi tập hay sao ấy, thấy ngay tập đầu tiên đã là tập Triệu Đình Hựu đóng ý.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3