Kites

Tiêu đề: Tác giả tiểu thuyết “Moonlight Drawn By Clouds” khen ngợi dàn diễn viên chính của phim [In trang]

Tác giả: AkaSeuk    Thời gian: 23-9-2016 01:44 PM
Tiêu đề: Tác giả tiểu thuyết “Moonlight Drawn By Clouds” khen ngợi dàn diễn viên chính của phim
Tác giả tiểu thuyết “Moonlight Drawn By Clouds” khen ngợi dàn diễn viên chính của phim

Tác giả tiểu thuyết “Moonlight Drawn By Clouds” Yoon Yi Soo vừa có cuộc phỏng vấn với Joynews 24, qua đó cô đã chia sẻ cảm giác đẹp lòng của mình với bộ phim, đặc biệt là với 3 diễn viên chính: Park Bo Gum, Kim Yoo Jung, Jung Jin Young, những người đang nhận được rất nhiều sự yêu mến từ khán giả.

Khi được hỏi nhân vật làm trong phim làm cô ray rứt nhất, cô nói: “Nhân vật Kim Yoon Sung (vai diễn của Jung Jin Young) là ngón tay đau nhất của tôi trong bộ tiểu thuyết (ý nói là nhân vật làm cô thấy khổ tâm nhất). Trong truyện, Yoon Sung được ông mình dạy thành người đối địch với Lee Yeong. Anh ta phải học cách mỉm cười và việc thể hiện cảm xúc thật của mình là điều xa lạ với cậu ấy. Cậu ấy rất yêu một người, nhưng vì hoàn cảnh bất khả kháng mà cậu ấy không thể có được cô ấy nên cậu ấy rất đau khổ. Tôi ngạc nhiên vì Jin Young nhìn rất giống với hình vẽ minh họa của nhân vật này. Thật ngạc nhiên là trong đời thực, cũng có một người mang nét đẹp trai như cậu ấy”.

Nói về Park Bo Gum, cô chia sẻ: “Thực ra tôi là fan của Park Bo Gum. Thật sự đấy. Tôi đã thích cậu ấy từ khi xem Reply 88, tôi vẫn nhớ khi Choi Taek được hỏi: “Cậu nhớ mẹ nhất khi nào?” và câu trả lời của cậu là “Mỗi ngày”. Cảnh đó đã thực sự chạm đến tâm hồn tôi. Tôi nghĩ cậu ấy là một diễn viên đẹp toàn diện. Sau đó tôi nghe nói cậu ấy nhận vai diễn này, và khi nhìn thấy poster nhân vật của Thế tử Hyo Myeong, tôi đã nghĩ “Đây chính là Thế tử”. Cậu ấy chính là sự lựa chọn tốt nhất cho vai diễn này".  

Và cô nói về Kim Yoo Jung với những lời khen ngợi: “Cô bé giống như một diễn viên được gửi đến từ bầu trời ấy. Tôi tự hỏi làm thế nào một diễn viên tuổi còn quá trẻ như vậy có thể diễn xuất hay và chiếm được trái tim khán giả một cách hoàn hảo như thế. Trong tập 10 của phim, khi Raonie khóc, tôi thấy buồn đến khóc theo cô ấy. Chính vì vậy mà tôi nghĩ cô bé là nữ diễn viên được gửi đến từ bầu trời”.  

Tác giả Yoon Yi Soo đã gửi lời nhắn tình cảm đến các diễn viên và đoàn phim: “Cảm ơn vì đã cùng nhau mang đến thành công cho bộ phim. Quá trình đóng phim trong thời tiết như thế này quá vất vả cho mọi người rồi, vậy nên xin hãy đóng phim thật tốt, thật an toàn và đừng ai bị thương nhé”.

Nguồn: http://m.entertain.naver.com/ran ... lt&rankingDate=
Dịch: [email protected]

Tác giả: winnie56    Thời gian: 23-9-2016 01:55 PM
Cô tác giả đây sao?
Nhìn mặt cô cũng phúc hậu quá!
Cảm ơn vì đã viết ra một câu chuyện đẹp cô nhé!

Thanks bạn trans news!
Tác giả: uyentr    Thời gian: 23-9-2016 01:59 PM
Hẳn rồi!
Điểm được nhất và hơn người của phim Moonlight theo mình chính là dàn cast chuẩn đến từng mm này đấy!
Cả về ngoại hình hay diễn xuất, cả đều phối hợp xuất sắc cho nên chemistry giữa họ rất sống động và rất thực, làm cho phim có cảm giác rất đẹp, về cảm xúc!

Tác giả: dlinh0218    Thời gian: 23-9-2016 02:04 PM
Thật sự là mình đã có những tràng cười sảng khoái với diễn xuất cực kỳ tự nhiên và hài hước của Park Bo Gum và Kim Yoo Jung.
Bo Gum ơi, Yoo Jung ơi, Jin Young ơi, cùng cố gắng lên nhé
Tác giả: cuavang    Thời gian: 23-9-2016 02:13 PM
Đó cũng là cảnh mình thích nhất của Gum trong Reply, lời nói như phát ra từ đáy lòng vậy

Chưa từng tưởng tưởng ra một ai khác sẽ diễn Taek

Trong Moonlight cũng vậy, cai diễn như đang được đo ni dóng giầy cho các diễn viên hiện nay

Tác giả: MarineKid    Thời gian: 23-9-2016 02:23 PM
JinYoung ơiiii
YoonSung ơii
Boi ơi Súng ơi Nari ơiiii
Trời ơi sao cuộc đời anh càng ngày lại càng có vẻ đi theo chiều hướng đau khổ như thế hả anh Hãy đến với bạn Phi đi mà hãy HE đi không thì trái tim này sẽ tan nát mất
Cảm ơn bạn dịch bài nhé~
Tác giả: chustimira    Thời gian: 23-9-2016 02:35 PM
Dàn cast quá chuẩn chính là một nguyên nhân khiến bộ phim này hấp dẫn với mình, trước khi xem phim mình thực sự chỉ hóng vì có Yoo Jung, nhưng sau khi xem phim thì không chỉ cô bé tỏa sáng mà Park Bo Gum, Jin Young hay thậm chí từng diễn viên phụ cũng tỏa sáng, họ đều diễn xuất đều chạm đến trái tim mình, đây là một điểm vô cùng thành công của MDBC.

Tác giả cũng nói rồi phim đang đi khá xa những tình tiết trong tiểu thuyết nên mình cũng mong Yoon Sung sẽ có một kết thúc đẹp, đừng bi thương như tiểu thuyết, và tất nhiên cặp chính đừng để Young giống lịch sử, hãy cho họ 1 HE, cả Ha Yeon nữa, cô ấy không có lỗi gì ngoài yêu nhầm người không yêu mình thôi.
Tác giả: haichaupy    Thời gian: 23-9-2016 02:51 PM
Dàn cast quá xinh đẹp về ngoại hình, diễn xuất hóa thân vào nhân vất quá xuất thần không chê vào đâu được
Thanks bạn trán news
Tác giả: bakhia    Thời gian: 23-9-2016 02:58 PM
Mình cũng thấy nhân vật đáng thương nhất không phải Thế Tử, không phải Hong thái giám mà là anh Kim đại nhân hoa cỏ, tuy được cha và ông nội đào luyện thành kẻ gian trá chỉ phải lo cho thế lực gia đình, nhưng anh luôn thể hiện sự chính trực của mình đối với người bạn thân từ nhỏ.
Trong tình càm anh vẫn luôn nhường người bạn Thế Tử một bước để người yêu mình hạnh phúc.
Bất cứ có sự xung đột tranh chấp nào giữa gia tộc và Thế Tử thì anh luôn nghiêng về Thế Tử.
Mà bạn vào vai Kim đại nhân cũng đẹp trai ngời ngời, sáng rực đâu thua gì bạn vào vai thế tử, nhưng vì là nam thứ nên những khen ngợi nếu có thì mọi người thường dồn vào nam chính mà thôi.
Tác giả: _Jay4angel_    Thời gian: 23-9-2016 03:30 PM
Dàn cast lần này của phim là dàn cast mình thích nhất từ trước tới giờ, vừa xuất sắc từ ngoại hình cho tới thực lực!
Bác đạo diễn đã vất vả rồi! Mong đoàn làm phim và các diễn viên có thể hoàn thành bộ phim một cách hoàn hảo nhất! Các bạn trẻ đừng để bị bệnh hay bị thương nha!!!!
Tác giả: jjongah    Thời gian: 23-9-2016 03:32 PM
Dàn diễn viên chuẩn không cần chỉnh luôn
thanks bạn tran
Tác giả: pinwoo    Thời gian: 23-9-2016 03:37 PM
biên kịch mát tay nên chuyển thể thành phim thành công, dàn cast cũng rất quan trọng
Tác giả: song_ji_na    Thời gian: 23-9-2016 03:46 PM
dàn cast quá đỉnh, siêu đỉnh đến tác giả cũng k ngờ cast lại như từ truyện bước ra thế
Ngàn tim gửi đến vị đã casting các bạn ý
Cảm ơn chị tác giả, dàn cast và đoàn phim đã mang 1 bộ phim tuyệt vời đến cho  khán giả
tks thớt!!
Tác giả: R.U.M    Thời gian: 23-9-2016 03:47 PM
Xem phim mới đầu chỉ để ủng hộ bạn trẻ Yoo Jung nhưng thực sự sau này đã bị cả dàn cast chinh phục. Không chỉ có mấy diễn viên chính mà ngay cả những diễn viên nhí trong phim diễn cũng rất xuất sắc, nhất là cô bé công chúa nhỏ. Phim quay vào mùa hè nên chắc dàn cast vất vả lắm, hy vọng phim sẽ đạt được rating cao hơn nữa công sức họ bỏ ra được đền đáp xứng đáng.
Tác giả: tieumaii    Thời gian: 23-9-2016 03:58 PM
Mấy tập này Thế tử với Raon đang hường phấn, bác đạo diễn giấu biến Yoon Sung đại nhân của cháu đi rồi cô ơi :'( Một tập dài cả tiếng mà anh cháu xuất hiện được vài giây - 1 phút, làm cháu buồn thối hết cả ruột huhu :'( Tại sao trên đời lại có người vừa tốt, vừa đẹp như Yoon Sung đại nhân ạ. Chúng cháu, những người yêu cái đẹp, thương anh vô cùng ạ. Cháu chưa được đọc truyện nhưng thấy giang hồ đồn đại rằng anh cháu sẽ khổ, nên chỉ mong lên truyền hình, bác đạo diễn, biên kịch hãy cho anh cháu được hạnh phúc, anh ấy xứng đáng được yêu thương ạ :'(
Tác giả: nguyenhoai9x    Thời gian: 23-9-2016 04:07 PM
Dàn cast Moonlight không chê vào đâu được, dường như những nhân vật Lee Yeong, Raon, Yoon Sung được tác giả viết ra chỉ để dành cho Bo Gum, Yoo Jung, Jin Young vậy
Tác giả: ShimLeechin    Thời gian: 23-9-2016 04:27 PM
“Cô bé giống như một diễn viên được gửi đến từ bầu trời ấy. Tôi tự hỏi làm thế nào một diễn viên tuổi còn quá trẻ như vậy có thể diễn xuất hay và chiếm được trái tim khán giả một cách hoàn hảo như thế. Trong tập 10 của phim, khi Raonie khóc, tôi thấy buồn đến khóc theo cô ấy. Chính vì vậy mà tôi nghĩ cô bé là nữ diễn viên được gửi đến từ bầu trời”.  
Ôi YJ của mị, em đã truyền yêu thương đến cho cả thế giới rồi đấy <3
Tác giả: Chojhyokyung    Thời gian: 23-9-2016 04:50 PM
“Moonlight Drawn By Clouds” is perfect
Tác giả: lovecrystal149    Thời gian: 23-9-2016 04:53 PM
dàn cast k chỉ toàn đẹp trai xinh gái mà còn diễn tốt lun!!! mà phim tình tay ba thì kẻ thứ 3luoon là ng đau khổ^^
Tác giả: the.me.bf    Thời gian: 23-9-2016 05:11 PM
Cảm ơn tác giả đã viết lên bộ truyện này để Yoo Jung có cơ hội được tỏa sáng
Tác giả: tangngocdung83    Thời gian: 23-9-2016 05:14 PM
Đâu có mình chị tác giả khóc đâu
Mình xem cũng khóc theo nhân vật luôn
Đúng là không biết dùng từ nào để nói về diễn xuất của bogum nữa
Quá nhiều trang đã nói rồi chỉ biết nói tuyệt vời
Cám ơn bạn dịch tin
Tác giả: nguyenmaitram    Thời gian: 23-9-2016 05:18 PM
Chị biên kịch trẻ quá hèn chi phim mặc dù là thể loại cổ trang nhưng vẫn thấy có một màu sắc rất trẻ trung luôn
Còn dàn cast thì phải nói là tuyệt vời
Tuy mỗi người ko phải là hoàn hảo nhưng tổng thể lại rất tốt
Lần đầu tiên coi phim mà dàn cast 5 người toàn 9x
Còn phía sau lại là các tiền bối đầy kinh nghiệm
Còn bạn Gum thì thôi luôn, sinh ra để đóng Thế tử rồi, hoàn toàn hợp luôn
Nói j thì cũng túm lại cuồng moonlight lắm rồi
Thank thớt dịch news nhé
Tác giả: thaoxinh    Thời gian: 23-9-2016 05:22 PM
Dàn diễn viên wá chuẩn, dù xem film rất nhiều nhưng có lẽ đây là bộ film đầu tiên mình bị hớp hồn ngay từ giai đoạn tiền kì của 1bộ phim, ngóng chờ chỉ vì 1tấm ảnh. Và cũng ko thể tìm ra khuyết điểm về diễn xuất nào của dàn dviên MLight, từ chính đến fụ, quá đồng đều, cảm giác ko thể thiếu 1người nào, mỗi nhân vật đều khiến bộ film tỏa sáng hơn.
Mình tiếc cho MLover, kịch bản remake khá tốt mà dàn dviên thì chênh vênh đến tội, uổng phí.
Sau film này chị già chính thức thành fan Gum & Yong
Ko biết xem lại đến mấy lần các tập đã chiếu rồi ý
Tác giả: daudo1409    Thời gian: 23-9-2016 06:29 PM
Lúc Taek nói "Mỗi ngày" thật sự rất cảm động. Mình đã khóc khi xem đoạn ấy. Lúc ấy không còn là Taek mà hẳn là nỗi lòng của BoGum nữa.
Mong là Moonlight sẽ tiếp tục thành công.
Tác giả: siumeo    Thời gian: 23-9-2016 06:38 PM
Mình cũng nghĩ dàn cast cho Moonlight thật sự quá tuyệt vời, ngoài Bo Gummy thì Yoo Jung chính là nửa còn lại hoàn hảo cho phim. Cô bé cân bằng tất cả và mang lại không khí và cảm xúc đích thực cho câu chuyện. Bên cạnh đó, vai của Jin Young thật sự rất cảm động và đầy tiếc nuối. Sau khi xem anh diễn trong Warm and Cozy thì mình thực sự mừng vì anh có một vai nhiều đất diễn như này.
Moonlight thật sự đang làm rất tốt, và hi vọng sẽ kết thúc viên mãn :3
Tác giả: kohanechan    Thời gian: 23-9-2016 08:46 PM
Không được đọc nguyên tác, chỉ biết là tất cả diễn viên, đặc biệt là 3 bạn trẻ nêu trong bài quả thực đã hóa thân hoàn hảo vào vai diễn của mình.
Không tưởng tượng được, nếu Lee Young không phải Park Bo Gum thủ vai, nếu Ra On không phải Yoo Jung đóng và Yoon Sung không do Jin Young đảm nhiệm thì các nhân vật này sẽ biến thành thế nào.
Thật sự cảm ơn người đã chọn 3 đứa vào vai.
Cũng rất cảm ơn 3 đứa đã chọn kịch bản này.
Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 23-9-2016 09:08 PM
Đúng là tác gia, cô ấy trả lời hay quá Chỉ mong sao Jin Young có được kết thúc tốt đẹp T_T chứ đừng ngược nữa đau lòng lắm, cô ấy nói đúng, dàn cast này là sự lựa chọn hoàn hảo của phim, mỗi tội không ưa vai Trung điện cảm giác không tròn vai và hơi gằn cảm ơn bạn dịch nha
Tác giả: honghanhu    Thời gian: 23-9-2016 09:22 PM
Phim thành công do dàn cast quá chuẩn.
Từ nhân vật chính đến nhân vật phụ.
Tuyến nam thứ, hai bạn đó diễn cũng hay.
Còn 8 tập nữa là hết phim, mong phim sẽ nhận được sự ủng hộ của mọi người như các tập trước.
Tác giả: alonika    Thời gian: 23-9-2016 10:00 PM
mình biết bạn Park Bo Gum ở R88 nhưng mà m lại theo team anh mặt cún. hihi.
hồi casting bạn Bo gum nhận vai trước, khi đó còn chưa có nữ chính, và có rumor là bạn gì đó ở nhóm AOA được mời. quả thật nếu như mà bạn đó nhận vai chưa chắc m đã xem phim. nhưng mà may mắn cuối cùng nữ chính  là Yoo Jung. kể từ lúc đó là m quyết tâm phải theo phim bằng được.
hóng hớt qua ngày, đến ngày tung teaser đầu tiên của bạn Gum thì chính thức đổ bạn í luôn, trời ời cái điệu đá lông nheo, nhảy nhót bung lụa sao mà đáng iu thế.
đôi khi diễn viên giỏi nhưng quan trọng hơn phải hợp vai. cảm ơn bác PD nìm đã chọn dàn cast cực kì chuẩn từ chính đến phụ, đặc biệt các em nhỏ diễn đáng yêu và truyền cảm rất tốt.
phim đã qua một nửa rồi, cũng đã đến lúc chuẩn bị cho kết thúc, mong rằng kết thúc sẽ ko làm người xem thất vọng.
cảm ơn bạn trans tin.
Tác giả: AT_PSYCHO-J    Thời gian: 23-9-2016 10:31 PM
Làm rất tốt Bo Gum - Yoo Jung!
Đây là một bộ phim dễ thương, thích hợp xem để giải sầu.
Đối với mình bộ phim chưa có chiều sâu và dễ quên, khi xem thì thích lắm đó, nhưng không xem rồi cũng chẳng nhớ nhung gì.
Thật khó để tìm được một bộ phim mà mình mê mệt
Tác giả: Phongmeo_N    Thời gian: 23-9-2016 10:39 PM
Đồng ý 2 tay 2 chân với tác giả luôn, phải công nhận là dàn cast phim MDBL đẹp dã man luôn
đẹp đồng đều, đẹp lung linh
lúc có thông tin xác nhận bé Jung tham gia phim là đã hóng hớt lắm rồi
lúc xem phim thì ôi thôi sao bé ấy càng lớn càng xinh thế k biết, đáng iu lắm luôn
thanks bạn dịch tin

Tác giả: Yosi    Thời gian: 23-9-2016 11:07 PM
Không biết truyện nó sẽ như thế nào ?
Tác giả: saritarus0112    Thời gian: 23-9-2016 11:07 PM
phải công nhận dàn cast lần này vừa có nhan sắc lại có thực lực
mong đoàn làm phim tiến hành quay phim thuận lợi và hãy mang đến 1 bộ phim đáng nhớ cho mng ^^
tks bạn trans tin
Tác giả: ivy_418    Thời gian: 23-9-2016 11:51 PM
Xem phim từ bấy lâu mà bây giờ mới biết Moonlight Drawn By Clouds chuyển thể từ tiểu thuyết
Dàn cast quá tuyệt với - trẻ, đẹp, diễn xuất tốt - vậy thì bảo sao phim không thu hút khán giả cho được
Hy vọng rating sẽ tăng cao hơn ở những tập sắp tới

P/S: Tò mò muốn đọc tiểu thuyết quá nhưng lại không biết tiếng Hàn hự hự

Tác giả: emlafanjm    Thời gian: 24-9-2016 10:08 AM
Dàn cast chuẩn quá, diễn xuất đều, không chênh.

Diễn bằng ánh mắt tốt đến vô cùng.

Ghiền, mà phải ngồi thiền chờ đợi.
Tác giả: Fretanio    Thời gian: 24-9-2016 10:38 AM
Thanks bạn trans nhé ^^ Công nhận dàn diễn viên đáng êu và thực lực

Cô Soo ray rứt quá thì nhớ cho Yoon Sung cái kết đẹp một tí Cũng ai ép cô đâu mà cô ngược Sung trăm bề vậy rồi ngồi ray rứt?
Choi Taek được hỏi: “Cậu nhớ mẹ nhất khi nào?” và câu trả lời của cậu là “Mỗi ngày”

Phân cảnh đốn tim hức hức

Tác giả: Goose9395    Thời gian: 25-9-2016 06:36 PM
người hãnh diện và tự hào hơn ai hết bây giờ hẳn là cô rồi, nhìn đứa con tinh thần của mình được chuyển thể, được đến gần với người xem hơn, được đón nhận nồng nhiệt Thật sự thì đạo diễn casting đã hoàn thành công việc một cách quá xuất sắc, mình ko thể tưởng tượng được bất cứ ai khác vào vai Young, On hay Yoon Sung... chọn được dàn cast này là bộ phim đã thành công được một nửa rồi
Cảm ơn chủ thớt đã dịch tin nhiều!
Tác giả: nhduc1317    Thời gian: 26-9-2016 12:33 AM
Dàn diễn viên đỉnh vậy thì chê kiểu nào cho được chứ...^^

phim quá tuyệt, các diễn viên cũng quá tuyệt...

tks bạn trans
Tác giả: lovemylife    Thời gian: 26-9-2016 10:59 AM
Tác giả hài lòng khôn tả mà!
Đứa con tinh thần của mình được thể hiện quá xuất săc và thành công, từ ngoại hình đến nội tâm!

Hi vọng mạch phim về sau nhiều bất ngờ hơn!
CẢm ơn bạn đã dịch tin!

Tác giả: ptranhoang    Thời gian: 27-9-2016 08:26 PM
        Chưa có phim nào mà mình thấy dàn cast chính toàn là 9x . Nhưng mặc dù là như vậy, họ đều không hề làm mọi người thất vọng. Từ Bo Gum, Yoo Jung đến Jin Young, Soo Bin và Dong Yeon, ai cũng làm tốt vai diễn của mình cả, tất cả họ đều đã làm nên thành công của Moonlight Drawn by Clouds .

Đặc biệt khi xem phim, bé Yoo Jung đã làm mình đổ. Lần đầu tiên xem một bộ phim mà yêu nữ chính còn hơn cả nam chính. Mình thấy em diễn rất hay, rất cảm động nhưng không hề làm lu mờ người khác mà là giúp cho mọi người càng thêm tỏa sáng hơn, quả thật em đúng là có tài năng.
        Chính thức trở thành fan của Jung từ đây

Mong bộ phim sẽ nhận thêm sự yêu quý hơn nữa và các diễn viên của chúng ta sẽ đạt được thật nhiều giải thưởng công nhận thực lực diễn xuất của họ, nhất là Bo Gum và Yoo Jung   
Tác giả: bzchan712    Thời gian: 30-9-2016 09:37 AM
Đọc bài này mà bỗng thấy vui vui, vì tác giả cảm thấy hài lòng với diễn viên là coi như một phần thành công của film rồiii.
Quả thực mình cũng rất thích Bo Gum trong reply 1988, tuy lúc đầu không phải nv chính nhưng sau đó nhiều cảnh xuất hiện hơn thì thực sự diễn xuất quá đạt. Và đến film này thì cảm giác không nhận ra nữa, kiểu như 1 người hoàn toàn khác, không bị sống trong bóng của vai cũ và tính cách như vai cũ, điều mà nhiều diễn viên bị. Và Yoo Jung thì mình không có điều nào chê bai hết vì đối với mình từ trước đến nay em là cô gái quá hợp để đóng film cổ trang >""<
Cám ơn ST đã sub bộ film này và luôn update thông tin về film
Tác giả: karossvan2408    Thời gian: 30-9-2016 01:43 PM
Đúng là tác giả truyện có khác , tất cả các nhận xét của Chị dường như đã chạm thẳng vào trái tim người đọc như mình.
Cám ơn tác giả đã cho ra đợi 1 Bộ truyện hay như vậy
Cám Ơn ĐD vả Bk đã mang đến 1 Bộ phim tuyệt vời như vậy.
Chân thành cám ơn dàn cast nhìu nhất.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3