Kites

Tiêu đề: Rating thứ năm ngày 7/9: "Uncontrollably Fond" kết thúc tăng nhẹ [In trang]

Tác giả: khanhkhungvui    Thời gian: 9-9-2016 11:50 AM
Tiêu đề: Rating thứ năm ngày 7/9: "Uncontrollably Fond" kết thúc tăng nhẹ

Kì tích mà người xem hi vọng vẫn không thể đến với rating và cả kết thúc của phim.

Theo thống kê của Nielsen, tỉ suất người xem tập cuối cùng của "Uncontrollably Fond" tăng nhẹ 0.4% lên mức 8.4%. Rating trung bình qua 20 tập đạt 9.4%.

Việc rating thấp của "Uncontrollably Fond" là đòn cảnh tỉnh với các nhà đài, không phải dự án tiền sản xuất nào cũng có thể lôi kéo lượng khán giả tốt, vì vậy nhà đài phải chú trọng đầu tư nhiều mặt của bộ phim để đáp ứng nhu cầu của khán giả.

Giữ vị trí đầu bảng, "W" tăng 0.5% lên mức 11.4%.

"Jealousy Incarnate" bất ngờ giảm mạnh 0.7% xuống còn 9.2%.

Tuần sau, "W" sẽ phát sóng tập cuối và "On The Way To The Airport" sẽ kế nhiệm "Uncontrollably Fond". Hãy chờ xem rating sẽ tiếp tục chuyển biến như thế nào.

Nielsen Rating:

1. [MBC] W 10.9→11.4
2. [SBS] Jealousy Incarnate 9.9→9.2
3. [KBS2] Uncontrollably Fond 8→8.4 *END*
Cre: tổng hợp
[email protected]

Tác giả: roseskissdarl    Thời gian: 9-9-2016 11:55 AM
Có một chút nhẹ nhõm lẫn tiếc nuối khi mà chỉ còn 1 tập vào tuần sau là  W kết thúc rồi. Một dự án tuyệt vời, tưởng chỉ có thể xem ở đài cáp mới có. Sự phối hợp ăn ý giữa PD, BK và dàn diễn viên đã đem lại một bộ phim như mơ cho những khán giả trung thành của thể loại phim hành động giả tưởng cân não.

Phim này có nhiều triết lý rất hay, như về tình cha thương con, tính nhân quả tuần hoàn, nghị lực phi thường, người truyền cảm hứng, tính 2 mặt của vấn đề (ông tác giả đáng giận mà cũng đáng thương), sự tồn tại của lòng tin tưởng tuyệt đối và sự chân thành trong khi mọi thứ đang tan vỡ, tinh thần trách nhiệm làm hết vai trò của mình (dù là hung thủ hay tác giả), tính khó lường của cuộc sống, tính tự làm chủ cuộc sống của mình...

Nhưng cái mình thích nhiều nhất là việc nhân cách hóa thực thể hóa nhân vật truyện, cho nó cũng có ý thức, để ta phải liên tưởng đến những thứ sâu xa hơn là chỉ về tính hoàn chỉnh một bộ truyện. Con chó, cái cây, hạt cát cũng có linh hồn, có giá trị sống của nó và cũng có thể bị sự hờ hững/vô trách nhiệm vô tình của chúng ta tổn thương, và chúng ta cũng có thể bị tổn thương ngược lại, ví như chúng ta chẳng phải đang chịu tác động bởi chính môi trường bị loài người hủy hoại đó sao.

Dùng Color of the wind (Pocahontas ost) để thay lời kết vậy.

[utube]j-UXzjNA70w[/utube]

Cre ytb
Tác giả: Haven    Thời gian: 9-9-2016 11:58 AM
Tối qua khi biết cái kết của phim, cảm xúc thật hỗn độn
Không phải là cái kết mình mong đợi, cuối phim tất cả đều hạnh phúc, Eul cũng cười, nhưng người xem thì vẫn xót xa. Hạnh phúc luôn đi kèm đau thương, dù sao nam chính sẽ vẫn luôn ở trong tim mọi người, bình thản như sự ra đi của cậu ấy vậy.
Chúc mừng UF hoàn thành cuộc đua. Cảm ơn 8% khán giả đã theo phim tới cùng, giữ mức rating ổn định đến hết tập cuối. Cho dù rating không được như mong đợi, nhưng những người thực sự thích UF thì sẽ luôn trung thành.
Chia tay một bộ phim mình đã dành tất cả tâm trí vào đó, thực sự chưa bao giờ là việc dễ dàng cả

Tác giả: latdatcon    Thời gian: 9-9-2016 11:59 AM
Một kết thúc buồn của Uf, mà phim của chế Gong bị giảm hả, đang hay mà. W mà cũng kết buồn như uf thì đúng là chán toàn tập. Thanks bạn đã trans nhé
Tác giả: alwayswaitforu    Thời gian: 9-9-2016 12:01 PM
vầng, cuối cùng W đã tăng trở lại. Cái này có thể đoán được vì thường trong một tuần tập sau sẽ có rating cao hơn tập trước. Cái preview dở hơi của tập cuối làm mình vừa không biết nên nói gì, vừa thấy đau lòng và rất mong chờ. Chúc mừng UF đã có rating kết thúc khá tốt. JI chưa xem nên không hiểu sao lại giảm, nhưng giảm thì giảm thế chưa tuần sau lại tăng trở lại thôi. Không sao.
Tác giả: lovecrystal149    Thời gian: 9-9-2016 12:09 PM
tập cuối mà k bứt phá lên qua 10 nữa w hôm qua cũng tăng^^
Tác giả: suznguyen1509    Thời gian: 9-9-2016 12:11 PM
Chia tay UF, dư âm của nỗi buồn và tiếc nuối sẽ còn đọng mãi. Một cái kết hợp lý và đầy cảm động. Có lẽ phải một thời gian dài nữa mới thoát khỏi sự ám ảnh này. Cảm ơn bk, đd, đoàn làm phim và đặc biệt hơn cả là Woo Bin và Suzy đã đem đến cho mình nhiều cảm xúc như thế. Hi vọng rằng mọi người hãy gặp lại nhau trong một dự án tươi sáng hơn nhé.
Tác giả: jjongah    Thời gian: 9-9-2016 12:22 PM
Tuần sau là phim mới của chị bột viên lên sóng rồi
Thanks bạn tran
Tác giả: maybe1795    Thời gian: 9-9-2016 12:28 PM
Cảm ơn 8% khán giả trung thành của uf, cuối cùng uf cũng đi hết chặng đường rồi. Tuần sau, w cũng kết thúc mong là 1 cái HE. À sao mình lên coi rate thì thấy w 11.4% tăng 0.5% mà ta.
Tác giả: maihanh1999    Thời gian: 9-9-2016 12:36 PM
Không hiểu sao hnay có 2 nguồn rate của W, một nguồn là 11.4 và một nguồn khác giống chủ thớt là 11.3%. Nhưng dù sao có tăng là em nó vui rồi. Sáng dậy từ sớm coi rating mà thấy vui kinh khủng, hôm qua ráng thức đến tận 2h để đu cả tập phim. Thực sự không hề thất vọng với tập hôm qua chút nào đâu. Còn một tập cuối nhưng lại đúng lễ trung thu, chỉ sợ dân Hàn bỏ đi chơi hết thì tội lắm...
Tác giả: nhduc1317    Thời gian: 9-9-2016 12:43 PM
JI giảm rồi, hờn cả thế giới... Chúc mừng UF kết thúc tốt đẹp nhé, mà S.E chắc ko xem... Chúc mừng W tăng trở lại... Mà dù gì thì gì, Khi W kết thúc thì thời của JI tới rồi, vui quá...
Tác giả: thuytrang811    Thời gian: 9-9-2016 12:57 PM
UF biết trước là kết thúc buồn nên ko nhiều người muốn xem. Nhưng tăng nhẹ là vui rồi
Tác giả: dramafan    Thời gian: 9-9-2016 01:20 PM
Chờ đời On The Way To The Airport,
Thankss ban trans tin!!!
Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 9-9-2016 01:20 PM
UF đã có một kết thúc buồn, mặc dù vậy nhưng không quá bi lụy nên cũng cảm thấy hợp lý và nhẹ nhàng. UF không phải là không hay, mà là càng xem càng hay, nhưng gặp W có kịch bản mới lạ nên không đấu được. Chứ W xem rất mệt mỏi, còn UF dù cho tập nào cũng phải buồn tí nhưng vẫn muốn xem. Anw, cảm ơn bạn dịch nha
Tác giả: SiuXu    Thời gian: 9-9-2016 01:27 PM
Đúg là rate của W thật hách não mà, hờn hờn, biên kịch nim quá đáng, tập nào cũng chỉ cho Joo của em hạnh phúc được chừng vài phút xog lại ngược lên ngược xuống. Tập hôm qua thì hạnh phúc chỉ đk vài phút trong xe xong lại lo lắng nghĩ cách thoát khỏi truyện, rồi còn đau khổ vì bố mình bây giờ nửa dở nửa điên, đến đoạn cuối còn bắt Joo phải lựa chọn 1 trong 2 người, sao bất công với Joo vậy trời. Biên kịch mà ko cho HE thì đốt nhà biên kịch đi
Tác giả: CereniKris    Thời gian: 9-9-2016 01:40 PM
Mong rằng tuần sau nữa phim của Vịt sẽ kết thúc thật hoành tráng
*tung bông*

Chúc mừng UF đã cán đích.
Phim của Gong ss tuần sau lại lên thôi ý mà.
Tác giả: violet12_8    Thời gian: 9-9-2016 01:45 PM
Chúc mừng W đã tăng trở lại. Lại tập 14 hấp dẫn quá mà. Còn 1 tập nữa là hết phim rồi, hy vọng con rết tập cuối sẽ cao ^^. Thanks bạn dịch news
Tác giả: mobi0933929564    Thời gian: 9-9-2016 01:52 PM
chia tay UF, buồn vì đôi trẻ ko thể có HE, nhưng cái kết này là hợp lý, tuy YS ra đi nhưng ko còn gì phải hối hận nữa, Eul vẫn sống tốt

W tuần sau hết rồi, rating chắc chắn ko thể hơn 20% dc, ko biết có tăng hơn 15% ko nữa

tuần sau fim của ss Kim Ha Neul lên sóng, hứa hẹn nhiều hấp dẫn hơn nữa
Tác giả: mimol    Thời gian: 9-9-2016 02:17 PM
Đây cũng là lời cảnh tỉnh cho bản thân mình đừng có nhìn thấy poster hường phấn, chemistry tung tóe mà nghĩ rằng sẽ có điều kỳ diệu Thực sự khâm phục 8% khán giả luôn kiên định theo dõi phim đến phút cuối cùng
Tác giả: tuongan29.4    Thời gian: 9-9-2016 06:37 PM
1. [MBC] W 10.9→11.4
hi vọng tuần sau sẽ tăng tiếp
Tác giả: darkbluemoon    Thời gian: 9-9-2016 07:33 PM
Mình đoán là UF sẽ tăng mà . Không ngờ nhất là phim của chị Gong, sao giảm nhiều dữ dậy,chắc mọi người xem nốt tập cuối UF.
Không sao, tuần sau chắc chắn tăng.
Cảm ơn bạn đã dịch tin
Tác giả: ThuuHienn    Thời gian: 9-9-2016 07:36 PM
W kết thúc là kết thúc tháng này đằng đẵng mỏi mòn chở phim của mình, đu từ nhà này sang nhà khác, lập luôm cái account tạo gió, không ngừng cmt bình luận vì sợ một ngày H2 mua bản quyền thì mình còn down về mà xem được :v mình tin rằng biên kịch sẽ cho W một cái kết thật logic, thật đúng chất W.
Tác giả: btphuong1210    Thời gian: 9-9-2016 08:45 PM
Cái kết của UF hôm qua làm t mất niềm tin vào cuộc sống quá
Cầu W tuần sau là HE, nếu ko chắc tui chớt
Thanks bạn đã trans
Tác giả: hoapham2702    Thời gian: 10-9-2016 05:18 AM
Cuối cùng vì gái nhà em cũng theo được đến hết phim, chỉ là muốn chửi rủa biên kịch thôi, tuy tui đã đoán trước cái kết sẽ như vậy nhưng có cần dùng 20 tập phim để làm khổ hai đứa như vậy không, lê thê, máu chó bực cả mình.
Xin lỗi nếu không có Suzy và Woobin thì phim còn chả có được con rat 8%, thiệt sự chemistry của hai bạn quá tuyệt chỉ mong có biên kịch nào hảo tâm, xây dựng một cốt truyện hay, một mối tình vui và đẹp rồi mời hai bạn đóng đi, đẹp đôi quá trời mà bị ngược thiệt khổ quá mà :'(

Tác giả: happylove    Thời gian: 10-9-2016 10:05 AM
Đang chờ "On The Way To The Airport" nhưng mà phải đợi W kết thúc cái đã.
Cũng mừng vì W tập 15 ratings đã lên chút, chỉ mong đoàn phim khôg bị ảnh hưởng vì độ ratings thất thường này.
Chỉ còn 1 tập cuối cùng, chỉ cần fans vẫn iu mến W là được. Fighting, happy ending ơi!
Tác giả: minhon91    Thời gian: 10-9-2016 01:35 PM
W tăng lại rồi. Khá là bất ngờ khi JI của ss Gong lại giảm. Cuộc đua rating giữa 2 phim ngày càng gay cấn
Vậy là UF đã kết thúc đường đua của mình. Tuy rating ko cao như mong đợi nhưng mốc 8% chắc chắn đã làm hài lòng những người luôn theo dõi và đồng hành cùng bộ phim
Tuần sau có phim mới. Ko biết rating sẽ thế nào đây. Hồi hộp thay cho ss Kim Ha Neul

Tác giả: Yuncreepers    Thời gian: 11-9-2016 02:39 AM
Kết buồn nhưng mình thấy như vậy mới hợp lí, xem như đó là những khoảnh khắc tuyệt đẹp trong cuộc đời của cả 2
Tác giả: nguyenanh.07019    Thời gian: 13-9-2016 10:24 PM
hóng mòn mỏi cả tuần chỉ vì 1 tập
hy vọng sẽ là HE
tks thớt trans ạ
Tác giả: suju_kibum244    Thời gian: 18-9-2016 10:21 AM
Tập nào coi cũng khóc lên khóc xuống mệt tim quá đi ((
Mặc dù buồn nhưng mà cái kết này mới là hợp lý nhất

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3