Kites

Tiêu đề: Rating thứ 5 ngày 14/7: "Lucky Romance" kết thúc lặng lẽ, "Uncontrollably Fond" giảm mạnh [In trang]

Tác giả: nguyendo97_ftu    Thời gian: 15-7-2016 05:26 AM
Tiêu đề: Rating thứ 5 ngày 14/7: "Lucky Romance" kết thúc lặng lẽ, "Uncontrollably Fond" giảm mạnh

Khởi đầu với rating đầy hứa hẹn 2 chữ số với 10.3% và cũng là con số cao nhất, Lucky Romance đã kết thúc 16 tập của mình với rating thấp nhất chỉ đạt 6.4%. Trong suốt hành trình của mình rating bộ phim liên tục sụt giảm đánh mất người xem. Hi vọng trong thời gian tới đây các diễn viên của bộ phim sẽ có những dự án thành công hơn.

Tập 4 Uncontrollably Fond ghi nhận 11.0% tỉ suất người xem, giảm 0.9% so với tập trước. Từ 12.5% ở tập đầu tiên, đến nay bộ phim đã giảm 1.5% khán giả của mình.

Wanted ổn định mới mức người xem 7.7%
Tuần sau, W với sự tham gia của Lee Jong Suk, Han Hyo Joo sẽ lên sóng, cục diện mới sẽ thay đổi như nào? Chúng ta hãy cùng chờ xem!

Nielsen Rating

1. [KBS2] Uncontrollably Fond 11.9→11.0
2. [SBS] Wanted 7.7→7.7
3. [MBC] Lucky Romance 6.8→6.4

Source: AGB
V-trans: [email protected]
Tác giả: nasha    Thời gian: 15-7-2016 05:55 AM
UF càng ngày càng hay các mẹ ạ . Tuần sau UF mạnh mẽ hơn nhé 5ting !
Tác giả: hoaxinh97    Thời gian: 15-7-2016 05:58 AM
UF Tập 4 cũng hay vch ra . UF mạnh mẽ lên
Tác giả: roseskissdarl    Thời gian: 15-7-2016 06:33 AM
Tuần sau W lên sóng rồi, thật sự khó đoán cục diện rating sẽ thay đổi ra sao. W được chấp bút bởi biên kịch Song Jae-Jung, người đã làm nên 2 tác phẩm xuyên ko đình đám là 9 lần vượt thời gian và Queen In-Hyun's Man, lần này W cũng là xuyên không gian và thời gian giữa 2 thế giới, biên kịch liệu có tạo nên kỳ tích lần thứ 3? Đạo diễn bởi Jung Dae-Yoon, người từng làm nên 2 bộ phim ăn khách là She was pretty và Arang sử đạo truyện. Lee Jong Suk đóng vai nhà siêu tài phiệt, từng hóa thân vào Pinocchio kết thúc rating 13,3% và Doctor stranger kết thúc 12,7%. Nữ chính là bác sĩ đóng bởi Han Hyo-Joo, người từng được yêu mến rộng rãi nhờ Người thừa kế sáng giá sánh vai cùng Lee Seung Gi, và là nàng thơ một thời của Lee Jun Ki trong Iljimae. Liệu các tuyến nhân vật phụ trong 2 thế giới có đa dạng, và liệu nó có hỗn loạn khó theo dõi khi chuyển cảnh qua lại giữa 2 thế giới ko, chính là điều mình quan tâm. Tiến trình rating đẹp theo mình là tập 1 chỉ 1 chữ số thôi rồi tăng dần đều lên 2 chữ số, còn hơn là 2 chữ số ngay từ đầu rồi giảm xuống 1 chữ số về sau để mang tiếng là bom xịt. Bạn có đón xem W hấp dẫn ra sao vào tuần tới? Liệu nó có thổi luồng gió mới để xoay chuyển cục diện đáng buồn của phim giữa tuần hay ko đây. Mình dự đoán W sẽ mở màng với rating trong 8,5-9,9, về nhì, còn có vượt lên dẫn đầu hay ko thì phải xem nội dung thì mới biết được, đẹp nhất là trên 9,0 và dưới 10.
Tác giả: cuboy    Thời gian: 15-7-2016 06:43 AM
UF hay dần đều theo số tập . W sẽ ra vào tuần sau ?? 11% vẫn ổn . Cố lẻn UF
Tác giả: anhhong1997    Thời gian: 15-7-2016 06:46 AM
Quan trọng là UF nội dung càng ngày càng hay . 5ting
Tác giả: hoanghonbuon    Thời gian: 15-7-2016 06:54 AM
Trước h xem phim ko để ý đến rate . Nội dung càng thú vị ở tập 4 . UF 5ting! .
Tác giả: suznguyen1509    Thời gian: 15-7-2016 06:56 AM
Ủng hộ UF dù có thế nào đi nữa. Phim melo ngược tâm day dứt duy nhất mình xem trong time gần đây. Phim ngày càng hay về nội dung lẫn dx. Phản hồi của ng xem ở Hàn và nc mình cũng khá tốt
Tác giả: lalakha    Thời gian: 15-7-2016 06:58 AM
Ối giơi ơi . UF càng ngày càng khién tui bất ngờ đó nha. Cười hả hê có khi là khóc ngon lành . riêng tập 4 rất thú vị .
Tác giả: snowflowers    Thời gian: 15-7-2016 07:02 AM
UF nội dung melo, tập 1 diễn biến chưa tốt nhưng những tập sau khá hay, thật đáng buồn vì rating lại giảm nữa.
Các bộ phim còn lại trong khung giờ cũng không mấy khả quan, khung giờ phim giữa tuần vẫn chìm trong khủng hoảng
Hi vọng W sắp tới sẽ thành công và cạnh tranh ngang bằng.
Tác giả: roseskissdarl    Thời gian: 15-7-2016 07:28 AM
Vấn đề của UF theo mình nằm ở đạo diễn. Ông này trước đây chỉ làm đồng đạo diễn (giống phó đạo diễn) mà thôi, nên ko có nhiều kinh nghiệm, mặt khác các tác phẩm trước đây của ông hầu hết cũng ko thành công lắm. Hậu quả của việc thiếu kinh nghiệm có thể dẫn đến là mạch phim bị dàn trải làm nhịp phim chậm và ko đủ thu hút đối với những khán giả khó tính thích sự súc tích mạch lạc. Thứ 2 chính là đề tài của phim, bệnh tật là một kiểu ko còn ăn khách gần đây, như tvn lúc trước có phim Memory về chứng mất trí nhớ của người già ko được chào đón mấy, và phim melo thuần cũng rất nặng nề, trong khi Wanted cũng đã căng thẳng lắm rồi thì thêm UF sẽ làm người xem mệt mỏi. Thứ 3, diễn xuất của diễn viên, nhất là khán giả đang có chiều hướng khen Suzy đẹp hơn là đóng hay.  
Tác giả: chompoohinh    Thời gian: 15-7-2016 08:09 AM
Wanted sao cứ mãi hk lên đc 8% zậy chời....phim thật sự rát hay mà sao cứ phải chịu cảnh này.....bây h chỉ hi vọng tuần sau W lên sóng nhưng sẽ hk ảnh hưởng nhìu đến Wanted thui....hi vọng
Tác giả: chocopie09    Thời gian: 15-7-2016 08:41 AM
Không nằm ngoài dự đoán
Nhưng mà muốn xem cứ xem thôi, ko quan tâm đến rate đâu
Tác giả: lytrachanh    Thời gian: 15-7-2016 09:27 AM
Sao UF lại giảm nhỉ, phim ngày càng hay mà. Mong rằng rating sẽ tăng lên !!!!!

Tác giả: Arsene    Thời gian: 15-7-2016 09:30 AM
Mình vẫn không tin là chỉ bởi có KWB và Suzy đóng chính mà hơn 10 nước chịu mua bản quyền giá cao như vậy, chắc chắn nội dung phim phải tốt mới được thế.
Thực ra vấn đề theo mình nghĩ là melo không nên chiếu mùa hè. Hè chắc người ta thích phim dễ xem, tiết tấu nhanh và thoải mái một chút, melo nặng nề quá không hợp, để mùa đông chiếu chắc kết quả tốt hơn nhiều.
Tác giả: ngthao003    Thời gian: 15-7-2016 09:32 AM
hóng W từ đầu tháng rồi ko biết rate sẽ như nào
Tác giả: khanhkhungvui    Thời gian: 15-7-2016 09:38 AM
chompoohinh gửi lúc 15-7-2016 08:09 AM
Wanted sao cứ mãi hk lên đc 8% zậy chờiphim thật sự rát hay mà sao cứ phải chịu cả ...

Thôi fan Wanted phải chuẩn bị tinh thần tuần sau chót bảng rồi.
Rate cứ vậy không tăng nổi, tập 2 được 7.8% mà giờ cứ dừng ở 7.7%, thôi không hi vọng hão huyền nữa. Tuần sau W lên sóng chi ít cũng đạt 8-10%, PR rầm rộ thế kia mà.
Mà Wanted cũng bị hắt hủi giờ chưa có sub
UF đầu tư dữ vậy là đủ gọi flop rồi. Sau này đụng W chắc còn tụt nữa.
Cái phim cổ trang của Jun Ki và IU đáng lo chưa, cast nữ chính idol là vậy đó, còn Hwarang của Go Ara nữa.
Nguyên dàn phim của MBC năm nay sau W toàn mấy phim gì đâu. MBC bỏ cuộc trong cuộc đua rating rồi thì phải. Mình không hiểu nổi cách MBC chọn kịch bản nữa, makjang cuối tuần là thế mạnh duy nhất của MBC. Trong khi đó kịch bản của phim MBC nhàm, cũ rích. Còn cái phim duy nhất có tí xíu hi vọng là remake 1% of Anything lại không chịu chiếu khung giờ T4-T5 mà đi chiếu khung giờ khác, ngược đời.
Nếu W mà thất bại là MBC đại bại luôn, mà gặp MBC thì không chịu chơi như KBS đầu tư vài dự án lớn đâu.
Tác giả: chompoohinh    Thời gian: 15-7-2016 09:56 AM
khanhkhungvui gửi lúc 15-7-2016 09:38 AM
Thôi fan Wanted phải chuẩn bị tinh thần tuần sau chót bảng rồi.
Rate cứ vậy không tăn ...

Đau lòng thiệt lun á bạn....Wanted bị hắt hủi nặng nề...MBC năm nay flop nặng lun....may là mình thik SBS....mà phim của LJK vs IU đáng lo thiệt đó....mình còn hk dám hi vọng phim đc 15% nữa mà.....h chỉ hi vọng vào phim của GHJ vs JJH thui....
Tác giả: xacura    Thời gian: 15-7-2016 10:13 AM
UF hay dần đều éo hiểu sao e rate nó thế . Tuần sau W lên nữa. thôi thì Uf mạnh mẽ lên .
Tác giả: hts    Thời gian: 15-7-2016 10:32 AM
UF hay thế cơ mà nhỉ mong rating sẽ tăng vào tuần sau. Càng xem càng hay
Tác giả: Hanah    Thời gian: 15-7-2016 11:46 AM
Trùng hợp ghê, đều là 2 phim mình đang xem và cực kì thích, nếu như Lucky Romance coi thấy dễ thương thì UF lai là môt bài tình ca buồn.

Lâu rồi mới được xem một bộ phim lấy nước mắt như UF, lúc đầu khi chưa coi, đọc bình luận trên netizen có nhiều ý kiến trái chiều, nhưng sau khi coi xong tập 1 thì mình hoàn toàn đổ luôn, môt tuần trôi qua chỉ chờ mau nhanh đến thứ năm để có phim coi.
Mình thấy diễn biến của phim ngày càng hấp dẫn, mong là những tập sau rating sẽ tăng

Tác giả: thunuce    Thời gian: 15-7-2016 12:39 PM
Arsene gửi lúc 15-7-2016 09:30 AM
Mình vẫn không tin là chỉ bởi có KWB và Suzy đóng chính mà hơn 10 nước chịu mua bản ...

nhiều khi người ta mua bản quyền phim vì danh tiếng diễn viên và biên kịch, chứ không hẳn vì nội dung hay bạn ạ!

Xin lỗi vì rep comt mà lại thành ra post comt mới!
Bản thân mình nhận thấy UF giảm rating là do nhiều yếu tố cộng hưởng: nội dung, diễn xuất, chứ không hẳn chỉ do 1 nguyên nhân mang lại. Nhưng với 1 đứa như mình thì đánh giá UF thực sự là bom xịt của năm nay. KBS tính từ đầu năm đến giờ chỉ có DOTS là hoành tráng, cộng thêm Luật sư... là tạo rating tốt.
Riêng với W, hi vọng sẽ làm tốt. Vì 2 dv chính diễn xuất rất ổn và chemistry cũng tốt.

Tác giả: jjongah    Thời gian: 15-7-2016 01:15 PM
Uncontrollably Fond cứ giảm liên tục nhỉ
W tuần sau lên sóng rồi
Thanks bạn tran
Tác giả: trangvicky    Thời gian: 15-7-2016 01:33 PM
2 tâp đầu thì UF công nhận là hơi chán, nhưng vì diễn viên đẹp quá nên vẫn đu theo, nhưng phim càng ngày càng thú vị nên mình không nghĩ là rat lại giảm.Tuần sau mà có W nữa thì nguy cơ là giảm còn sâu hơn đấy.
Cũng chưa bao giờ thấy gần như ngày nào trong tuần cũng có phim hay thế này, t23 thì Doctors, t45 có UF sắp thêm W, t67 có F38, CN có Running mam *cảm thấy như đang ở thiên đường vậy*
Tác giả: lovecrystal149    Thời gian: 15-7-2016 01:50 PM
cứ nghĩ nó sẽ tăng chứ sao lại giảmmmmm!!!
Tác giả: ngthao003    Thời gian: 15-7-2016 01:52 PM
mình cứ thấy có cảm giác UF sẽ là bom xịt vì... Suzy @@
Tác giả: iloveyou_baby    Thời gian: 15-7-2016 01:53 PM
Tập 4 hay vậy mà lại giảm thôi cứ đu đi dù sao nd phim cũng hay
Tác giả: Quynhtho200    Thời gian: 15-7-2016 01:59 PM
Buồng, đáng lẽ phải tăng đàn chứ sao giảm nhỉ. Rất muôn UF tăng nữa cơ mà tuần sau W lên sóng ùi, thật muốn cả 2 em đều cao cơ
Tác giả: pinwoo    Thời gian: 15-7-2016 03:19 PM
Tuần sau có W lại có cuộc cạnh tranh rating rồi
Tác giả: yoshy    Thời gian: 15-7-2016 04:31 PM
Rất chờ đón W của Lee Jong Suk v Han Hyo Joo, đã lâu rồi không thấy háo hức vì bộ phim nào như vậy, hy vọng phim khởi đầu với thành tích tốt.
Tác giả: kikui    Thời gian: 15-7-2016 04:47 PM
roseskissdarl gửi lúc 15-7-2016 06:33 AM
Tuần sau W lên sóng rồi, thật sự khó đoán cục diện rating sẽ thay đổi ra sao. W đượ ...

W chắc chắn sẽ vượt qua UF đó bạn ah. Cái gì mà đẹp nhất là trên 9,0 và dưới 10??? 20 mới là đẹp.

Tác giả: nsaseer    Thời gian: 15-7-2016 04:49 PM
kikui gửi lúc 15-7-2016 04:47 PM
W chắc chắn sẽ vượt qua UF đó bạn ah. Cái gì mà đẹp nhất là trên 9,0 và dưới 10 ...

Lấy gì ra mà chắc chắn vậy bạn?
Tác giả: pg1314    Thời gian: 15-7-2016 04:54 PM
UF càng ngày càng hay  tuần sau hóng cả W nữa  Hy vọng rating tuaafnts của UF được cải thiện
Tác giả: ngthao003    Thời gian: 15-7-2016 06:02 PM
kikui gửi lúc 15-7-2016 04:47 PM
W chắc chắn sẽ vượt qua UF đó bạn ah. Cái gì mà đẹp nhất là trên 9,0 và dưới 10 ...

đã có gì chắc chắn vậy bạn???
Tác giả: tttrang990802    Thời gian: 15-7-2016 06:43 PM
UF tình tiết hay mà mỗi tội hơi chậm với k gây bất ngờ lắm. mong mấy tập về sau có chuyển biến nhiều hơn

Tác giả: abcrum    Thời gian: 15-7-2016 08:19 PM
Trên FB cùng ầm âm so sánh UF với W
Thôi thì ráng đới tuần sau rồi hãy nói " chắc chắn " cũng không muộn đâu
Lucky Romance tập cuối mà rating giảm  luôn à
Romcom hay chịu số phận này vì  khán giả không xem phim  cũng biết kết thúc đó mà
Tác giả: ngthao003    Thời gian: 15-7-2016 08:32 PM
Mình đã xem 1 đoạn của UF, mạch phim chậm quá. Xem phim chậm kiểu này vào mùa hè có vẻ ko hợp lắm. Ko biết về sau phim có diễn tiến nhanh lên đc ko? Và... Vs mình, kịch bản phim ko đc hấp dẫn lắm thì phải
Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 16-7-2016 12:04 PM
LR mình chỉ xem được mấy tập đầu, diễn xuất của chị ấy vẫn như vậy, mình đã lo từ đầu, và nó đã xảy ra quan trọng là độ hút càng giảm nữa mong là dự án sau của hai người có thể ổn hơn. Hầu như ai trở lại quá nhanh sau một bộ phim nổi trước đó đều k tạo được sức hút mấy thì phải, phim này có cả đôi
Cảm ơn bạn dịch nhé UF càng ngày càng hay mà
Tác giả: boxuongdidong    Thời gian: 16-7-2016 01:05 PM
Mới xem có hai tập Uncontrollably  Fond, phim rõ hay mà sao rate lại bị giảm vậy???
Mặc dù phim thỉnh thoảng có vài phân đoạn hơi thừa thãi, cơ mà có thể đang cười phớ lớ rồi khóc ngon lành ngay được
Tóm lại là vẫn ủng hộ phim <3
Tác giả: yeydramahan    Thời gian: 16-7-2016 02:59 PM
Uncontrollably Fond sao lại giảm nhỉ tình tiết quá khứ hiện tại, vui buồn xen lẫn nhau hay vậy mà. coi phim này không biết sao lại nhớ tới gió đông của song hye kyo quá nhỉ, dù buồn nhưng vẫn rất hay.
Tác giả: henvayta    Thời gian: 16-7-2016 03:09 PM
UF phải là người thích melo xem mới thấy phim hay dc chứ dạo này m thấy hàn chuộng kiểu phim triển khai nhanh gọn nên kiểu UF tính ra lại ko hợp, nhất là mùa hè nữa, nhưng bên hàn thế thôi chứ ở quốc tế UF lại khá đc lòng vì kiểu nhẹ nhàng đang cười có thế khóc. M cũng nghĩ W sẽ đạt rating lí tưởng hơn nhưng ss làm gì cho mệt, mỗi phim 1 đối tượng khán giả, cứ hay thì coi thôi
Tác giả: roseskissdarl    Thời gian: 16-7-2016 10:12 PM
Arsene gửi lúc 15-7-2016 09:30 AM
Mình vẫn không tin là chỉ bởi có KWB và Suzy đóng chính mà hơn 10 nước chịu mua bản ...

Mùa và thời tiết theo mình cũng có ảnh hưởng đến việc xem phim bi. Mình thấy khi trời lạnh lạnh như mùa xuân mình cũng muốn trùm mền xem phim buồn lãng mạn, mùa hè quá nóng ko đủ kiên nhẫn để xem phim chậm và phim bi. Mình cũng thấy mùa xuân là mùa dễ có rating cao, chắc là nghỉ tết rồi đầu năm nên người ta ko bận rộn và áp lực nhiều. Mùa hè là mùa thường có rating thấp trong năm, thích hợp cho các phim hài hơn bi.

Nhưng phải nói là nó vẫn còn vấn đề về PD và diễn xuất. Theo mình ko phải phim bi là phải chậm phải rườm rà. Có nhiều phim bi rất súc tích gay cấn. Việc khống chế nhịp điệu phim là ở PD, PD của UF làm chưa tốt nên phim ko liền mạch và gây bực mình khó hiểu với nhiều khán giả.

@khanhkhungvui Người ta thường nói dân Hàn thích xem phim buồn, nhưng mình thì thấy họ thích xem sự lãng mạn nhất, bi hay hài mà lãng mạn là họ thích hà. Vd như Moon embraces Sun, Star man, DOTS đều ko phải phim bi nhưng đều rating cao ngất, trong khi gần đây nhiều phim bi ko có rating cao vì đều đi vào lối mòn, và cái thời mà phim bi lãng mạn tung hoành như Trái tim mùa thu hay Tình ca mùa đông chắc ko còn trở lại mạnh mẽ được vì chúng gây mệt mỏi ở đời sống hiện đại nhiều áp lực hơn ngày xưa. Tất nhiên là kịch bản phải hay và thú vị là quan trọng nhất, diễn xuất rung động và dàn diễn viên đều tay, mọi nhân vật đều tỏa sáng là quan trọng thứ 2. Vd kinh điển là DOTS, lãng mạn, hồi hộp, kịch bản và dàn diễn viên chính phụ đều làm tốt, cảnh quay đẹp, trang phục nhìn duyên dáng - tổng thể tốt nên rating đỉnh. Vd khác, Remember của Yoo Seung Ho mọi nhân vật chính phụ đều tỏa sáng nên rating lên 20%, còn Kill me heal me chỉ có một mình Jisung tỏa sáng nên rating lên voi xuống chó có khi hơn 10 nhưng nhìn tổng thể thì nhiều khi chỉ có một chữ số mà thôi. Lối mòn và cảm giác lạnh lẽo là điều đáng sợ nhất đối với phim buồn lãng mạn, vd phim 2 nhân cách Hyde &Jekyll của Hyun Bin thất bại thảm về mặt rating, sở hữu nam nữ chính là sao khủng vẫn ko cứu vớt nổi kịch bản nhàm và dàn diễn phụ ko sáng giá. Vai trò của đạo diễn, đạo diễn giỏi có thể biến kịch bản tầm thường thành một phim thành công, nhưng kịch bản tệ thì đạo diễn giỏi cũng ko cứu nổi; ngược lại, kịch bản ko tệ mà rơi vào tay đạo diễn non tay thiếu kinh nghiệm cũng sẽ biến nó thành sự dài dòng nhàm chán, có thể ko quá thảm rating nhưng sẽ ko thành công như kỳ vọng ban đầu. Dù sao thì vai trò của kịch bản hay vẫn lớn nhất. Phim ko lãng mạn mà buồn và gay cấn như Wanted thì dù được đánh giá cao nhưng người ta vẫn ít xem hơn nên rating mới dưới 10.

Tác giả: tom0808    Thời gian: 17-7-2016 11:24 AM
Lucky romance thì chịu kết thúc buồn vì kịch bản trung bình . UF nếu kịch bản kg tốt thì xịt cũng phải chịu thôi.
Tác giả: trangvicky    Thời gian: 18-7-2016 09:10 AM
trangvicky gửi lúc 15-7-2016 01:33 PM
2 tâp đầu thì UF công nhận là hơi chán, nhưng vì diễn viên đẹp quá nên vẫn đu the ...

Mình xem thử rồi nhưng không phải gout của mình thì phải. Kể cả Beautiful Gongsim cũng thế, rat cao thế nhưng cứ thấy không hợp kiểu gì
Tác giả: BleuCiel    Thời gian: 18-7-2016 05:33 PM
Tự dưng dạo này quan tâm vụ rating này, thây rating của UF giảm mà buồn quá trời. Mình thấy 2 bạn diễn chính đóng dễ thương vậy mà nhỉ. Phim nhịp hơi chậm, cũng dễ theo dõi, diễn biến từ từ, ít nhất không có nhịp nhanh thật là nhanh mấy tập đầu rồi xong cứ vòng vòng. Cũng có cái để mình muốn theo tiếp mà sao rating lại thấp vậy. huhu.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3