Kites

Tiêu đề: [2015]Hiroin Shikkaku/ Không Còn Là Nữ Chính: Mirei Kiritani, Kento Yamazaki | Vietsub HD Completed [In trang]

Tác giả: AvriL    Thời gian: 27-4-2016 08:29 AM
Tiêu đề: [2015]Hiroin Shikkaku/ Không Còn Là Nữ Chính: Mirei Kiritani, Kento Yamazaki | Vietsub HD Completed
KHÔNG CÒN LÀ NỮ CHÍNH

Tên phim: ヒロイン失格/ Hiroin Shikkaku
Tên TA: No Longer Heroine / Heroine Disqualified
Đạo diễnr: Tsutomu Hanabusa
Kịch bản: Momoko Koda (manga), Erika Yoshida
Ngày phát hành: 19/12/2015
Thời lượng: 112 min.
Thể loại: tình cảm, học đường
Quốc gia: Nhật Bản

Nội dung:

Hatori Matsuzaki một nữ sinh trung học, cô thích thầm anh bạn học thời thơ ấu là Rita Terasaka. Và cô tin rằng, đến cuồi cùng cậu bạn sẽ chọn cô làm nữ chính sánh vai cùng, nhưng Rita lại bắt đầu cặp kè với Miho Adachi. Trong khi đó, một trong những nam sinh nổi tiếng nhất trường là Kosuke Hiromitsu có sự quan tâm đặc biệt đến Hatori.

Diễn viên
Mirei Kiritani vai Hatori Matsuzaki                               
Kento Yamazaki vai Rita Terasaka
Kentaro Sakaguchi vai Kosuke Hiromitsu
Ayano Fukuda vai Kyoko Nakajima
Miwako Wagatsuma vai Miho Adachi

Tác giả: AvriL    Thời gian: 27-4-2016 08:32 AM
J-zone Subbing Team

Project leader: AvriL
Translator: TrâmCollen
Editor: AvriL
Timer: petitecyndi
TS-er: angelmoon
Encoder: [Y]ang
Poster: Ji_Ji
Uploader:
Download free at:
  http://kites.vn

Bất kỳ comment nào hối sub hoặc đòi hỏi link down, phim sẽ bị hoãn lại vô thời hạn
mà không cần phải báo

[attach]120133[/attach]

Tác giả: AvriL    Thời gian: 27-4-2016 08:36 AM

http://www.fshare.vn/file/T7ALT1DI8BKN

https://mega.nz/#!3INDXLzI!EI5dE ... 1Pg3XWulRkdz4uBrTjE

Tác giả: wildchild45    Thời gian: 29-4-2016 11:34 AM
Tks subteam nhiều ạ ...Bạn nữ chính rất chi tăng động, phim dễ thương, cơ mà sao em vẫn thinh thích bạn nam phụ vậy ta :3
Tác giả: jangkanguk    Thời gian: 30-4-2016 03:09 PM
Thank subteam, cũng khá lâu rồi tụi mình mới có phim mới để xem. Hóng. Vừa coi phim vừa có thể luyện tiếng Nhật.
Tác giả: bluechoco    Thời gian: 1-5-2016 01:00 AM
Trời ơi anh nam phụ huhu cười lên cứ phải gọi là đứ đừ, nam chính dẹp hết huhu
Xem phim lại thấy ức chế anh nam chính làm thế mà vẫn còn yêu sao ????? Về với team nam phụ
Tác giả: Haven    Thời gian: 1-5-2016 02:18 PM
2 bạn đóng chính lại chuẩn bị có một bộ drama khác của Fuji TV hay sao ấy, nghe đâu hôm nay họp báo này, được PR rầm rộ luôn, live trên youtube nữa
Nói thật cái anh Kento này thấy mặt suốt thôi, phim nào cũng thấy, từ đầu năm đến cuối năm toàn Kento
Mìn mong Jzone tích cực làm nhiều bộ movie, drama lẫn anime Nhật hơn. Mình sẽ luôn ủng hộ các staff ^^
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 2-5-2016 07:04 PM
ôi, hóng phim này lâu rồi. thật may là team có sub. yêu Yamzaki kento, đặt gạch hóng thôi.
Tác giả: seohyun.95    Thời gian: 19-5-2016 05:56 PM
Tìm được phim về thanh xuân vườn trường, đúng thể loại mình thích
tks subteam!
Tác giả: trangluong87    Thời gian: 22-5-2016 11:30 PM
Hóng phim này từ lâu rồi, thích nhất là nam phụ, diễn viên nữ chính rất đáng yêu
Tác giả: storm_earth552    Thời gian: 23-5-2016 04:48 AM
lâu lâu lại làm một cú kick thế này bảo sao sau bao nhiêu lâu mình vưỡn cứ hóng phim )
Tác giả: storm_earth552    Thời gian: 23-5-2016 05:18 AM
lâu lâu lại làm một cú kick thế này bảo sao sau bao nhiêu lâu mình vưỡn cứ hóng )
Tác giả: Hoangyuen    Thời gian: 23-5-2016 08:07 AM
Diến viên phim này đẹp ghê
Nhưng bạn nam chính đẹp thiên về gái tính quá
Nhưng thôi, xem phim Nhật mà diễn viên đẹp như vầy là thấy sướng 2 con mắt rồi
Cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: bobbypana    Thời gian: 24-5-2016 08:31 PM
phim bao hài luôn, xem mây lần ko chán, nữ chính dễ thương, nam chính đẹp trai, nam phụ lại càng đẹp (như lời chị main là đẹp một cách quá mức cần thiết), lâu rồi mới xem một phim học đường vui nhộn, đáng yêu như này,
xem xong chỉ càng thấy Kentaro Sakaguchi đẹp một cách thần thánh, sao trên đời lại có người đẹp đến mức này, đẹp đến từng cái lỗ chân lông
#team-nam-thứ
Tác giả: zyzomys    Thời gian: 25-5-2016 01:45 AM
Phim siêu hay siêu siêu siêu hay
Đã định k xem rồi mà xong ma xui quỷ khiên thế nào đi xem trời ơi sao mà giống cuộc đời của mình quá giá mà cũng HE như bạn nữ chính
Phim toàn trai xinh gái đẹp nhất là nữ 9 xem nhẹ nhàng cực ưng
Tác giả: jangkanguk    Thời gian: 25-5-2016 10:35 AM
Bản thân mình không thích cái kết cho lắm. Mặc dù nữ chính và nam chính luôn hướng về nhau, nam phụ và nữ phụ chỉ là phép thử để họ khẳng định tình yêu của họ. Nhưng thấy khá tội cho nam phụ, từ lúc xuất hiện cho đến phút cuối cùng vẫn chấp nhận là người đến sau, chưa từng một lần đứng dậy để tranh giành nó chỉ để người mình yêu hạnh phúc. Mình thích nữ chính và nam phụ hơn
Tác giả: AvriL    Thời gian: 26-5-2016 10:45 AM
jangkanguk gửi lúc 25-5-2016 10:35 AM
Bản thân mình không thích cái kết cho lắm. Mặc dù nữ chính và nam chính luôn hướng  ...

Đúng!

Thực ra phim này mình thấy đa số mọi người thích nữ chính vs nam phụ hơn đó, ai cũng thấy bất bình cho anh nam phụ. Nhưng cũng vì nam phụ quá cool nên mới để nữ chính đến với nam chính, vì vốn dĩ biết trong lòng ban ý người ta không hề mờ nhạt đi chút nào, nên mới buông để bạn ấy đến với ngta.
Còn bạn nam chính, đến cuối cùng cũng không [hải là 1 người đan ông nữa , cứ thụt thò chẳng có tí kiên định nào hết.

Tác giả: hahoangtn    Thời gian: 28-5-2016 07:03 PM
ơ bạn nữ chính, trước toàn đóng vai phụ ở mấy phim thanh xuân vườn trường, bây giờ được lên làm nữ chính rồi
nói thật là chưa có thời gian để xem, mà xem mấy tầng trên bình luận nam phụ đẹp trai làm mình xoắn xít quá
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 28-5-2016 09:04 PM
Lâu lắm rồi trong J-box mới có một phim mới một bộ phim về quá trình cô bé Hatori phấn đấu để có thể trở thành nữ chính trong câu chuyện tình yêu với cậu bạn thanh mai trúc mã Rita.
Nhưng giữa hai người bọn họ luôn có những người thứ ba chen vào gây khó khăn đó là cô bạn gái hiện tại Adachi của Rita và cậu bạn Hiromitsu. Làm nữ chính đúng thật là khó khăn mà nhưng trong phim này những kẻ thứ ba như Adachi hay Hiromitsu cũng rất đáng thương.

Tác giả: SchuylerVanAlen    Thời gian: 5-6-2016 10:12 AM
Câu chuyện rất dung dị, gần gũi với đời thực   mình thấy chúng ta có thể rút ra bài học cho bản thân, đó là nếu bạn thích ai thì nên bày tỏ với người đó bởi vì rất có thể bạn sẽ mất cơ hội đó mãi mãi. mình thấy thích nhân vật Kosuke hơn Rita
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 18-6-2016 09:30 AM
coi phim này nhìn Hatori mà cười phớ lớ, tăng động điên người cực kỳ.cơ mà bạn ẩy cũng dược đấy chứ. Mình thấy sau này hẹn hò với Hiromitsu cũng rất nghiêm túc, không như nhiều phim nhật khác toàn đá nam phụ cute tốt bụng đập zoai đáng thương, hẹn hò mà lúc nào cũng tương tư bạn cũ. hứ.
nói chung là không thích Rita lắm (kento dóng đẹp trai oài), hơi yếu tí, thích Hiromitsu hơn
phim hay lắm, mọi người cùng xem đeiiiiiiiii
Tác giả: SpringBunny    Thời gian: 23-6-2016 01:17 AM
Lâu rồi không xem phim nào mà thấy bấn loạn phải vào đây trút bầu "tâm sự" vậy cả.
Phải nói là nữ chính diễn "điên" quá mức vậy mà mình thấy chị ấy vẫn rất dễ thương và xinh đẹp. Òa không phải diễn viên nào cũng có khuôn mặt nhiều biểu cảm vậy đâu, chị thật may mắn đó. Rất hi vọng vào phim tới của chị.
Điều mình bấn thứ 2 là nam phụ quá đẹp trai đi, át hết cả quá khứ đen tối của ảnh. Thật mong là một ngày gần nhất bà chị điên sẽ diễn cùng với anh nam phụ đẹp trai này để thỏa lòng mong ước của con dân.
Tác giả: minminchan    Thời gian: 7-7-2016 12:07 AM
bị cuồng bạn nam thứ roiiii, người gì mà đáng eo kinh khủng, lần đầu bạn ý xuất hiện mình k ấn tượng lắm vì nam chính đẹp zai ngời ngời nên chiếm hết sự chú ý rồi, ai ngờ càng nhìn càng thấy duyên, mặc dù biết là phim nào thì nam chính cũng về với nữ chính nhưng mà phim này thì thấy rất không cam tâm, cơ bản nam chính hơi đa sầu đa cảm và ko dứt khoát, chỉ dc cái mã, còn nam thứ thì cái j cũng có, nếu nói về khuyết điểm thì chắc chỉ có 1 điều là suy nghĩ cho nữ chính quá nên mới dễ dàng buông tay T.T
Hy vọng bạn ý sớm đc đóng vai nam chính để fan gơ còn hóng.
Tác giả: Amschel    Thời gian: 11-7-2016 06:23 PM
Cái poster bên trên (Anh chàng áo đỏ cầm cây kiếm) là phim gì vậy mấy anh/chị/em? Thấy phong cách anh này hơi bị thích rồi à! Thanks in advanced!
Tác giả: hakhoai1209    Thời gian: 16-7-2016 12:45 AM
Phim này nữ chính max lầy, xinh, đáng yêu kinh khủng. Có cả quả kỷ niệm ngày nói dối nữa chứ
Nhưng mà thích nam phụ hơn, nam chính dùng dằng mãi, chẳng quyết đoán gì. Quá buồn cho nam phụ.

Tác giả: ALPhaHoai    Thời gian: 18-7-2016 10:45 PM
Mình vừa sưu tầm được video này, rất hay, đây là những bộ phim truyền hình Nhật Bản kinh điển nhất mà mình từng xem , trước năm 2000 nhá Best of Japanese Drama before 2000's : https://www.youtube.com/watch?v=jNyts7diQ8E
Tác giả: simplysimple    Thời gian: 25-7-2016 09:06 PM
Xem xong phim tất cả đồng bào nhất nhất gọi tên anh nam phụ )
Kento vẫn đẹp trai phong độ nhưng chắc do gặp hoài nên... xin lỗi Kento

Định luật: Trai đẹp + cười toả nắng > Trai đẹp

Tác giả: mrkjchun    Thời gian: 7-8-2016 12:58 PM
Phim hay hài tks subteam lâu rùi mới đc cười
Tác giả: thuytrang504    Thời gian: 11-8-2016 12:34 PM
phim chỉ thích nam phụ thôi. Nam phụ tốt thế sao chọn nam chính...huhu...
Tác giả: nick2412    Thời gian: 13-8-2016 03:53 PM
Thank subteam, lâu lâu coi lại film Nhật rèn tiếng luôn.
Nữ chính xinh và dễ thương quá ^_^
Không hiếu sao mình thích nữ chính với nam phụ hơn nhỉ
Tác giả: sa_puppy    Thời gian: 14-8-2016 01:21 AM
Phim này công nhận là hay lắm luôn í, mình rất hiếm khi xem phim Nhật mà bảo nó hay thì mn cũng hiểu là nó hay như nào rồi. Nhưng mà nam chính, xét về ngoại hình trông hơi kém so với nam phụ í. Mà nam phụ đáng yêu, chu choe, cười duyên nữa, ban đầu trông giông giống Kim Bum, còn cứ tưởng con lai cơ hóa ra Nhật 100%, nhưng tiếc quá anh chỉ là nam phụ, luôn hi sinh vì nữ chính, luôn nghĩ cho nữ chính thế mà uhuhu số nhọ quá anh ơi, mà nam nữ chính hợp tác với nhau mấy phim liền nên anh không có cửa là phải ) Cám ơn subteam <3.
Tác giả: HảiNhi    Thời gian: 15-8-2016 11:05 PM
ba cái film Thanh Mai Trúc Mã này thì hiển nhiên nam nữ chính sẽ về bên nhau.. Cơ mà mình #teamnamphụ TTATT
Ban đầu thấy ảnh hơi gay gay chút, nhìn ko ưng mắt lắm, vẫn thấy anh nam chính đẹp hơn. Co8 mà sau đó ảnh cứ nhây nhây xong thấy ảnh đáng yêu vcc í. Trời ơi max cuteo TTATT. tội anh, thương anh, anh ơi qua đây với em TTATT
Tác giả: lokyhehe    Thời gian: 18-8-2016 08:06 PM
Hài dã man. Nhiều lúc đang cảm động sắp khóc mà lại có mấy cái hiệu ứng vào làm tui cười sặc sụa, tụt cả cảm xúc. Về nội dung thì tui không chấp nhận cái kết TvT Sống thực tế quen rồi nên không chịu được.
Tác giả: CereniKris    Thời gian: 3-9-2016 03:52 PM
Nam phụ cute lạc lối )
Kết phim hơi ảo tưởng, mà ít có phim Nhật nào làm kết vui như này, coi như cũng hiếm
Coi giải trí rất ổn.
Cảm ơn ST
Tác giả: buibaytronggio    Thời gian: 5-9-2016 11:30 PM
Phim hay cực ý, mình chưa đọc truyện, nhưng xem phim xong thì phải đi tìm truyện đọc mới được
Biết nữ chính từ phim Kimi ni Todoke, đọc cmt bảo thấy bạn ý có đóng phim này nên mình mới đi tìm xem, quả thật ko thất vọng mà
Vì mình vốn thích kiểu thanh mai trúc mã nên đoạn đầu thích Rita lắm, cứ nghĩ là kiểu soái ca lạnh lùng ý, ngoài lạnh trong nóng, chỉ đối xử đặc biệt với mỗi Hatori thôi. Khi mà Rita quen với Adachi, mình chỉ nghĩ là chơi bời thôi, ai ngờ quen biết với nhau lâu ơi là lâu, đến mức chả ưa Rita, thương Hatori ghê. Cơ mà khúc đi chơi bowling thì Rita dễ đoán dễ thương ghê, đến cuối phim, lại thích Rita trở lại hihi.
Ban đầu ko thích Kosuke đâu, tại lúc cười mặt cứ nhăn hết lại nhưng càng về sau càng thấy đẹp trai, nhất là đoạn khóc trên trò đu quay ý.
Trong đây, mình thích cả Nakajima nữa, thật may mắn khi Hatori có 1 người bạn thân như vậy, Hatori chỉ làm mặt xấu rồi than thở đủ chuyện với Nakajima thui ý

Tác giả: Kan1304    Thời gian: 19-9-2016 04:56 PM
Phim dễ thương cực kì, nhiều đoạn buồn cười không chịu nổi Phim này đúng chuẩn cho 1 một ngày cuối tuần giải trí vui vẻ.
Nhưng mà khúc cuối thấy tiếc cho bạn nam phụ quá Dễ thương chung thủy thế kia. Nhưng rốt cục nam chính vẫn phải về với nữ chính.
Cám ơn subteam rất nhiều.

Tác giả: violet12_8    Thời gian: 19-9-2016 07:25 PM
Trong phim này không thấy thích nam chính lắm thấy thích nam phụ hơn. Cười dễ thương quá đi. Cơ mà qua phim có Ai đó dể yêu thương thấy thích nhân vật Kanata của em thích em luôn mới chết chứ
Nữ chính thì phim nào cũng dễ thương quá đi
Thanks subteam nha
Tác giả: Uyen-min    Thời gian: 21-9-2016 04:12 PM
Chắc chưa có duyên hay sao mà hết lần này đến lần khác cứ bấm vào xem là lại có chuyện gì đó và phải trì hoãn, riết rồi lười Xem nhạc phim thấy anh nam phụ dễ thương, mọi người xem xong cũng thích ảnh nhiều quá. Tồ thì đóng quá nhèo phim rồi nhỉ haha không biết phim này như thế nào. Để xem coi em sẽ về đội anh nào, cảm ơn subteam ạ
Tác giả: huongduongggg    Thời gian: 22-9-2016 11:15 PM
cứ tưởng triệu chứng nam thứ đã hết nhưng ai ngờ tái phát vì Hiromitsu huhuhu
ban đầu ảnh hơi playboy nhưng cảnh chia tay vô cùng chân thành luôn ấyy có ai ngờ lại trao trọn tình yêu cho người không yêu mình huhu
Cảm ơn ST <3
Tác giả: nayala    Thời gian: 11-10-2016 08:07 PM
công nhận con gái nhật xinh thật nhưng con zai nhật thì xấu kinh
Tác giả: maimaiiuanh2457    Thời gian: 12-10-2016 09:01 AM
Tên phim nghe có vẻ thú vị nhỉ, hihi. Không còn là nữ chính
Hatori Matsuzaki xinh quá là xinh, không biết gái Nhật Bản có pttm không hen. Nhìn đáng yêu quá chừng.
Yêu subteam <3
Tác giả: hangxoxo    Thời gian: 19-11-2016 11:03 PM
Huhu phim này hay dã mannn ấy nam chính nam phụ đều dễ thương gớm luôn
Thanks subteam lắm ạ dịch hay ghê cơ

Mà có bạn nào biết bài hát đoạn Rita chụp Hatori ở thang máy không kịp rồi xem lại ảnh xưa không ạ huhu em lội google mấy tuần rồi không có tìm nổi. Shazam nhạc không lời thì khó mãi không ra huhu
Tác giả: hanhyang    Thời gian: 3-1-2017 01:29 AM
AvriL gửi lúc 27-4-2016 08:36 AM
http://www.fshare.vn/file/T7ALT1DI8BKN

Thank team nhiều,chờ phim này lâu lắm rồi ấy ^ ^
Tác giả: invidreamer    Thời gian: 4-1-2017 01:15 PM
phim hay, cơ mà mình cũng về phe nam thứ =]]
Tác giả: soiku    Thời gian: 3-5-2017 08:55 AM
con nữ chính nó điên dễ sợ...phim dùng kĩ xảo mấy đoạn ta muốn cười bò..nữ chính xinh dễ sơ..nam chính cũng đẹp trai..
Tác giả: dolamzz    Thời gian: 9-2-2018 11:49 PM
Cảm ơn team nhiều ạ
Cặp đôi chính của phim thì quá là nổi tiếng rồi, đóng cũng vui hay nữa...

Tác giả: trangferbb    Thời gian: 4-5-2018 03:50 PM
Kentaro đóng vai này quá hợp Ngọt từ trong ra ngoài luôn
Không còn là nữ chính thì phải đi yêu nam phụ đi chứ yêu nam chính làm gì (
Tác giả: maruk0    Thời gian: 19-7-2018 10:12 PM
ahii vì mình thích kento
nên thấy nam chính yêu hơn chăng
haha

Tác giả: luyenrom1023    Thời gian: 29-9-2018 03:40 PM
Lại là một bộ phim của Kento Yamazaki, có xem qua mấy bộ phim của Kento mình rất thích nên thấy phim này mình tải về coi tiếp.
Cảm ơn subteam rất nhiều! Chúc J-zone nói riêng và Kites nói chung càng ngày càng phát triển!!!
Tác giả: zero4803    Thời gian: 24-10-2018 08:12 AM
Tìm được phim về thanh xuân vườn trường, đúng thể loại mình thích,hay quá

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3