Kites

Tiêu đề: [OneHD 2015] Nơi Ta Gặp Nhau / Jud Rak Viva Luang | Bie Sukrit Wisedkaew & Noona Neungthida Sopon (Vietsub ep 15 End) [In trang]

Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 2-7-2015 11:03 PM
Tiêu đề: [OneHD 2015] Nơi Ta Gặp Nhau / Jud Rak Viva Luang | Bie Sukrit Wisedkaew & Noona Neungthida Sopon (Vietsub ep 15 End)

Tên: Jud Rak Viva Luang
Nhà sản xuất: Jieb Sopitnapa Chumpanee
Đạo diễn: Boy Takonkiet Viravan
Kênh công chiếu: One HD

Diễn viên :
Bie Sukrit Wisedkaew trong vai Note
Noona Neungthida Sopon trong vai June
Nat Thephussadin Na Ayutthaya trong vai Mek
Utt Uttsada Panichkul trong vai Kim
Ornjira Larmwilai (Pang) trong vai Pat
CD Guntee trong vai Jazz
Arada Arayawut trong vai Mabel

Nội dung phim:

Nghệ sĩ, sau ánh sáng hào quang là những câu chuyện chưa kể?
Hào quang đủ để che lấp cảm xúc thật của con người?
Hào quang đủ lớn để duy trì một mối quan hệ đã tan vỡ?
Trong tình yêu, người thứ ba có chăng là người gây nên lỗi lầm?
Trong tình yêu, người thứ ba có đủ vượt qua những chê trách của người đời để đến với tình yêu sự thật?
Vấn đề vốn chẳng phải là đến trước hay đến sau mà là vị trí trong tim của một ai đó.
Mối tình ngang trái này sẽ đi về đâu?

Mời các bạn cùng theo dõi bộ phim "Nơi ta gặp nhau" được vietsub bởi kites.vn

Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 2-7-2015 11:10 PM
T-Zone Subbing Team

Leader Project: nga_nguyen
Translator: moonwoarila, nxuyen91
Timers: tamdk19589, minhthai201, .Mít.
Editors: nga_nguyen
Typesetter: Yuki
Kara timer: ngoisaogiaybn
Kara fx:  Yuki
OST translator: moonwoarila
OST editor: nga_nguyen
OST timer: tamdk19589
Encoder: ngoctuyenjp2
Poster&character: elisapham
Uploader: U-Zone
T-Zone Subbing Team - http://kitesvn.com

SD

Ep 1A: [attach]110401[/attach]
Ep 1B: [attach]110433[/attach]
Ep 2A: [attach]110671[/attach]
Ep 2B: [attach]110763[/attach]
Ep 3A: [attach]110843[/attach]
Ep 3B: [attach]110933[/attach]
Ep 4A: [attach]111273[/attach]
Ep 4B: [attach]111275[/attach]
Ep 5A: [attach]111663[/attach]
Ep 5B: [attach]111665[/attach]
Ep 6A: [attach]111917[/attach]
Ep 6B: [attach]112121[/attach]
Ep 7A: [attach]112147[/attach]
Ep 7B: [attach]112149[/attach]
Ep 8A: [attach]112299[/attach]
Ep 8B: [attach]112301[/attach]
Ep 9A: [attach]113085[/attach]
Ep 9B: [attach]114555[/attach]

HD

Ep 01: [attach]110543[/attach]
Ep 02: [attach]110847[/attach]
Ep 03: [attach]111285[/attach]
Ep 04: [attach]111455[/attach]
Ep 05: [attach]111915[/attach]
Ep 06:
Ep 07:
Ep 08:
Ep 09:
Ep 10: [attach]115227[/attach]
Ep 11: [attach]115397[/attach]
Ep 12: [attach]115781[/attach]
Ep 13: [attach]116061[/attach]
Ep 14: [attach]116221[/attach]
Ep 15 End: [attach]116715[/attach]

Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 2-7-2015 11:11 PM

Folder: https://www.fshare.vn/folder/J2EI6Y39SWUA

SD: https://mega.nz/#F!noZhlITb!H1SS3VRi1e38FM5svsk_Yg

[img][/img]
Link Folder
SD
http://filefactory.com/folder/71a44064a284b647

Tác giả: tsubame1508    Thời gian: 4-7-2015 08:06 PM
Trời ơi, thật hay mơ đây.
Mình yêu cặp Bie-Noona từ hồi KooKum,đẹp đôi, ăn ý dã man
Rồi còn xem cả nhạc kịch của 2 bạn ý nữa, hay dã man.
Và cuối cùng cũng chờ đc drama mới của đôi trẻ,
Phim này không biết bao giờ mới chiếu nhỉ.
Hóng quá đi! Cảm ơn vì subteam quyết định làm dự án của đôi trẻ.
Tác giả: baobinh_tht    Thời gian: 6-7-2015 08:57 AM
Trong tình yêu, người thứ ba có chăng là người gây nên lỗi lầm?
Vấn đề vốn chẳng phải là đến trước hay đến sau mà là vị trí trong tim của một ai đó.

Bạn chủ đặt nội dung hay quá. Dưới con mắt của người khác kẻ thứ 3 là kẻ luôn phá hoại hạnh phúc của người khác. Có kẻ thứ 3 nhưng tình yêu bền vững thì có dùng búa dùng chày cũng vậy thôi.
Kẻ thứ 3 một là vị ngọt cho tình yêu của hai người kia hay vị đắng cho tình cảm kia. Không ai biết được
Đọc nội dung chắc Noona vào vai người thứ 3 rồi. Poster nhìn Noona đẹp quá. Nét đẹp buồn đôi mắt xa xăm
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 11-7-2015 05:10 PM
Thực ra mình muốn comt mà k comt, chần chừ mãi k kiềm giữ được cuối cùng vẫn phải vào đây lảm nhảm tý. Tất cả vì tình yêu của mình dành cho Biena thôi.
Sau Khu Kam thì ai cũng biết rồi, ở Việt nam Biena ít ra cũng có được lượng fan nhất định trong cộng đồng coi phim Thái. Fan quốc tế cũng thế. Phải nói hồi đó thread phim nhộn nhịp, 2 người đi với nhau suốt ở đủ mọi hoạt động, fan được dịp đắm chìm trong ảo mộng. Rồi lâu lâu sau mọi chuyện cũng lắng dần xuống. Lúc Noona đến chúc movie đầu tay của Bie, rồi có tin dự án mới của 2 người, không khí mới có tý nóng trở lại.
Chỉ tiếc là k như quảng cáo ban đầu. Jeab làm sản xuất đã biến phim thành melo drama, và rõ ràng là kịch bản và cả ánh sáng đều chiếu đến nv do Pang diễn. Ảnh bts phần nhiều của Bie-Pang. Rồi tin đồn Bie-Mo  tất cả đã làm cạn kiệt tinh thần shipper duy nhất từ trước nay của mình. Mình lờ mờ cảm nhận được, tuy k ai ghét ai, nhưng Bie có vẻ đã chán việc phải làm fan service, Noona thì bình thường, đối phương k thích thì thôi. Cảm thấy quan hệ của 2 người từ chỗ rất tốt, quý mến nhau mà thành cái gì đó gượng gạo.
Có lẽ vì thế mà Khun Boy phải ra tay can thiệp, trực tiếp làm đạo diễn Jat Ruk luôn. Chuyện có vẻ ổn lại, rồi Bie đi NY lo nhạc kịch, Noona có dự án khác. Thế mà có ai để ý k, phim sắp chiếu, Bie đăng được đúng 1 cái IG nói bài hát ost các bạn ủng hộ, Noona đăng poster phim. Hết. Hết. K ai thèm để ý gì nữa. Báo chí có lẽ cũng biết nên k thấy bài pv, vid bts, ...như hồi đầu.
Công bằng làm người qua đường thì trailer hơi trầm, có gì buồn, cơ mà hình ảnh đẹp, nội dung rõ ràng, có tính kích thích tò mò khán giả. Mình vẫn yêu Biena, vẫn sẽ hóng những đoạn tình cảm của 2 người, dù thực ra nghĩ là ngoài mấy cái đã nhá hàng thì chả còn gì nữa đâu.
Mình chỉ k thích từ "người thứ 3". Xét nội dung trailer Bie và Pang đã k còn yêu nhau nữa, nên k thể gọi Noona là người thứ 3. Chỉ là Noona đến trong tình huống khá éo le, người ngoài k biết nội tình sẽ nghĩ k hay. Trước nay người thứ 3 luôn có nghĩa tiêu cực. Nếu muốn diễn đạt theo cách hiểu của chủ thớt thì nên để "người đến sau", nghe nhẹ nhàng hơn.
Buồn nhất là page Noona k thèm cập nhập tin từ phim, page Biena thì nhất nhất k được nói gì ngoài ý ad, page Bie thì biết rõ bản chất ông anh nên từ lâu đã k còn Biena gì hết. Buồn cho phận shipper như mình, thà cứ mù quáng mà đâm đầu ship tiếp đi, đằng này đủ tỉnh táo để biết đã đến lúc game over. Thôi thì sẽ hóng, sẽ ra vào đây nhiều nhiều để gắng gượng nốt chút tinh thần mộng mơ còn lại.
Hình như 14/7 có hoạt động tuyên truyền phim ở tttm Siam Paragon thì phải. Sẽ cập nhập nếu có vid. Kêu gọi ai fan Biena vào tám với mình cho vui nhá.
Tác giả: -Takeshi-    Thời gian: 24-7-2015 02:26 PM
sau khi coi trailer phim và mình đã biết rằng đây là 1 phim đáng xem, đáng hóng, đáng bỏ t/g ra để xem ^^, hôm qua coi raw tưởng sẽ có cảnh 18+ ai ngờ bà chị trong phim làm cụt cả hứng :3, anyway ost hay, nữ chính tập 1 mình thấy ko có gì đặc biệt
Tác giả: Icy009    Thời gian: 24-7-2015 10:30 PM
Minh coi phim Koo Kum đó thích lắm 2 anh chị này nhất là P'Noona đó. P'Bie có cái nụ cười đẹp nhưng nhiều khi hơi quá tí. Nói khác quan thôi nhưng mà mình vẫn thích hai người nhưng mà sao cái dạo Koo kum rồi rak jap jai thì có vẻ không như ban đầu nữa, Mỗi người một nơi một dự án một kế hoạch. Rồi ít thân thiết với nhau. Dù phim này có nói 2 anh chị là vai chính nhưng P'Pang có vẻ là chính hơn . Đài này không giớng như CH3 dù BieNa nổi cũng ko thua gì nhiều so với NaYa, MK, ... mà. Đôi khi nghĩ hơi buồn nhưng mà vẫn thích. Cảm ơn ST nhiều lắm ạ
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 25-7-2015 09:05 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep1A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 26-7-2015 05:30 PM
Trước hết, xin chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ subteam trong dự án mới lần này.
Một số những thắc mắc trong tựa đề phim, mình cũng xin giải thích với các bạn như sau:
- Nội dung tiêu đề gốc của phim như các bạn có thể tham khảo ở một số nguồn khác: tình duyên sắp đặt, hôn nhân dối lừa, vở kịch hôn nhân...
Subteam đã không đặt theo tiêu đề gốc như các web khác một trong các lý do sau:
+ Nhân vật chính của phim là Noona và Bie, nhưng tựa phim khi đọc vào lại để cho người xem cảm giác câu chuyện xoay quanh nữ thứ và nam chính nhiều hơn.
+ Đây là một bộ phim lãng mạn tình cảm, nơi những cái ánh mắt giao nhau cũng tạo nên khó nói nên lời. Những xúc cảm đặc biệt đó nhẹ nhàng đi vào lòng người. Nên Subteam muốn một tựa phim cũng nhẹ nhàng như thế, cũng dễ nhớ cho mọi người có thể tìm kiếm phim xem.

Chốt lại, tựa phim này, subteam đã đặt theo nội dung của bộ phim chứ không đặt theo nội dung tựa gốc, mình muốn giải thích rõ để các bạn không tranh cãi tựa phim này là đúng hay sai.
Ngoài ra, subteam cũng đã thiết kế poster để truyền tải nội dung chính của tựa đề gốc bằng hai câu quote: "Một tình yêu đầy toan tính-Một vở kịch hôn nhân".

- Về nội dung của phim, một số bạn cũng thắc mắc lý do tại sao lại nói nữ chính là người thứ ba trong mối tình này.
Mình cũng xin giải thích như sau: Trong phim, nữ thứ và nam chính là một cặp đôi vàng của giới showbiz Thái Lan. Dù rằng đó chỉ là diễn kịch trên danh nghĩa, thế nhưng, đứng ở góc độ công chúng, người dân cả nước nhìn vào một cặp đôi chỉ với 3 tháng nữa sẽ làm đám cưới. Thì ai chen vào giữa họ cũng chính là "Người thứ ba" trong cuộc tình này.

- Về việc chia cắt các tập A, B
+ Hiện tại subteam rất mong muốn sẽ mang sub đến cho các bạn trong thời gian nhanh nhất, và vẫn đảm bảo chất lượng sub. Chính vì thế, việc chia cắt làm 2 ep phim sẽ phần nào giúp các bạn thỏa mãn cơn "ghiền" phim.
+ Để nhanh nên subteam sẽ không làm kara, OST và dùng chất lượng SD cho các part nhỏ A-B.
+ Nhưng bù lại sẽ tung ra 1 bản với chất lượng HD, đầy đủ kara, OST sau để các bạn nào có nhu cầu lưu trữ xem lại.

Một lần nữa cảm ơn các bạn đã luôn ủng hộ và đồng hành cùng dự án này.

Download OST:

https://www.fshare.vn/file/CRJ3MJM6OMTX

Download trailer:

https://www.fshare.vn/file/SMJLZXHCXG4Z

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 26-7-2015 08:54 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep1B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: molinmatxanh    Thời gian: 27-7-2015 01:25 AM
Coi xong ep 1 nhào vô cmt ủng hộ tinh thần st liền
Cặp đôi yêu thích hồi KooKum đây mà, đẹp đồi thế cơ đấy
Nhìn cái poster là nhào vô down liền ep 1
Bây giờ chỉ đành ngóng ep 2 thôi. Nhìn đôi trẻ thiệt là thích quá đi
Cám ơn ST lắm lắm luôn
Tác giả: keoduahau    Thời gian: 27-7-2015 10:03 AM
Ad ơi, mình có link online ko ạ? Em kéo ko nổi torrent mà muốn coi quá, ko có link online thì ko biết phải làm sao (
Tác giả: keoduahau    Thời gian: 27-7-2015 10:08 AM
lethithuyhoa gửi lúc 11-7-2015 05:10 PM
Thực ra mình muốn comt mà k comt, chần chừ mãi k kiềm giữ được cuối cùng vẫn phải v ...

Fan BieNa đây, hồi đầu lúc like mấy page kia thì ad cũng xôm tụ, nhất là khi chiếu Khu Kam ở VN, về sau thì ai về nhà nấy hết, ad page BieNa thì đúng kiểu độc tài luôn nên em cũng chả thích nổi, thôi cứ thầm lặng mà thích BieNa cho xong. Được cái 2 anh em nhà này dù có tình cảm yêu đương thật hay ko thì vẫn luôn có quan hệ đồng nghiệp cực nhắng nhít. Với em vậy là quá đủ.
Tác giả: kate2904    Thời gian: 27-7-2015 11:36 AM
Thực ra mình muốn comt mà k comt, chần chừ mãi k kiềm giữ được cuối cùng vẫn phải v ...

Mình cũng đã từng rất thất vọng khi page Noona ở VN có một bài đăng nói là không muốn cập nhật tin tức gì liên quan đến Bie cả,cho nên hình hai người lúc quay phim cũng chả thèm update..
Tác giả: kate2904    Thời gian: 27-7-2015 11:46 AM
Cám ơn subteam rất nhiều ^^!..Hóng phim này từ hồi biết nó khởi quay tới bây giờ luôn ^^
Tác giả: moonwoarila    Thời gian: 27-7-2015 12:02 PM
Đầu tiên xin cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ dự án này của tụi mình.
Cảm ơn các Fan của Bie và Noona.
Đây là một bộ phim mới mà lần đầu tiên nhà T chạy Hot, hạn chế lớn nhất lúc này là vẫn chưa có link online cho các bạn. Có rất nhiều trang sub phim này nhưng tụi mình vẫn quyết định làm phim này vì tính yêu với lakorn Thái và  Bie - Noona.  Chắc chắn sẽ có sự so sánh, nhưng hãy tin rằng việc bạn chọn down sub của T-Zone là sự lựa chọn đúng đắn. Đúng đắn như tình yêu mà các bạn dành cho Bie và Noona.
Có thể nói rằng mọi người đều hi vọng Bie và Noona nên đôi, nhưng các bạn hãy nhớ rằng không ai có thể yêu thay người khác, các bạn là các bạn và Bie là Bie, Noona là Noona. Họ có có thể chỉ mãi là  nhân tình trên màn ảnh, còn ngoài đợi thật thì không.  Hãy nhìn nhận rằng. Bie là Bie chứ không phải là Kobori... Bie không hoàn hảo như thế.. và Noona mãi là Noona chứ không bao giờ là Angsumalin.  Đừng yêu thay người khác, như thế các bạn sẽ thấy thoải mái. Nếu Bie hay Noona yêu một ai đó, đó là chuyện bình thường, hãy vui vì họ có đôi, hãy vui vì họ có người chia sẽ những mệt mõi trong cuộc sống, đúng không nào?
Riêng  với phim, mong các bạn ủng hộ và mãi ủng hộ tụi mình cho đến hết dự án này. Trong khi chờ đợi các tập mới phim các bạn có thể xem các phim khác của nhà Thai đang Vietsub. Chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ.

Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 27-7-2015 03:13 PM
Trước hết xin gửi vài lời đến bạn nga-nguyen: khi làm lead tất nhiên sẽ nhạy cảm trước những lời khen chê. Không biết có sự xuất hiện của mình ở đây nên mọi người kém thoải mái đi, vì hình như đây là lần đầu tiên lead và trans 1 dự án của khu T vào thớt giãi bày tâm sự hay không? Về những lý giải của bạn, mình xin kể 1 chuyện thế này. Liên quan đến 2 tác phẩm ngôn tình rất nổi tiếng của Cố Mạn là "bên nhau trọn đời" và "yêu em từ cái nhìn đầu tiên". Chắc giờ ai cũng biết tên thật tiếng Trung của 2 tác phẩm này là "Hà Dĩ Sênh tiêu mặc" và "nụ cười khuynh thành của Vi Vi". Thế nhưng mình dù đọc ở nhiều diễn đàn fan ngôn tình, chưa thấy ai tỏ ra khó chịu với 2 tiêu đề khác hoàn toàn bản gốc đó cả. Lựa chọn là của người dịch. Đánh giá là của khán giả. Các bạn đã chọn thì cứ yên tâm đi theo con đường mình đã chọn. Ít ra ở đây, chưa có ai có ý kiến gì về cái tựa phim cả.
Thứ 2 xin gửi lời đến cả nga-nguyen và ss Moon, Xuyên. Lời chân thành của người đã từng làm sub, biết được cái vất vả của sub team, dù có ngừng làm thì tình yêu với lakorn đến giờ này vẫn chưa hề giảm nhiệt. Xin cảm ơn mọi người. Vì đã lâu lắm rồi khu T chìm trong im lặng, không có tác phẩm nào, phim cũ cũng ra chưa hết. Gần đây nhiều phim mới, lạ, hay đều do ekip mọi người làm cả. Và tất nhiên, trans Thai được trong tình hình các subteam làm phim Thái hiện nay vẫn luôn là 1 điều đáng quý. Người bỏ đi là 1 sự dũng cảm, ở lại lại là sự dũng cảm khác. Nếu có bất cứ 1 góp ý nào thì hoàn toàn là vô tư, k hiềm khích. Dù rằng k hẳn lúc nào mình cũng được hiểu đúng. Nhưng ít ra thấy được thành quả mọi người là niềm vui chung cho fan phim rồi.
Cuối cùng là lời nhắn gửi cho những ai fan Biena. Mình hoàn toàn comt với thái độ của người xem, 1 shipper Biena. Trong các koojin của Thái, mình thấy Biena có những sự đặc biệt riêng. Có lẽ k ở đâu có sự phân hóa trong hàng ngũ fan, và cả những khó chịu, kì thị như Biena hết. Cụ thể thế nào comt trước mình có nói rồi. Mình đã từng rất cuồng. Dẫn chứng đơn giản nhất là ad page Biena đã mắng mình là "điên điên, trơ trẽn". Vì sao ư? Vì những dòng tâm sự buồn khi nhận ra sự thật Bie và 1 ai đó. Cơn cuồng mê nào cũng sẽ qua. Nhưng thật buồn là với Biena không thể thốt lên "ôi, kỷ niệm đẹp". "ôi hồi đó mê họ lắm". Fan Biena đi đâu cũng bị kì thị, đuổi như ruồi muỗi cắn người. Đâu phải vì những câu chửi tục, nói bậy, khen Biena đẹp đôi cũng bị mắng.
Mình chưa từng nói "Biena phải là 1 đôi", chỉ là những mơ mộng rằng Bie sẽ lấy Noona như lời ước hẹn 5 năm mà shipper ai cũng hiểu. Có thể là buồn cười. ss Moon nói đúng thôi. Bie là Bie, k phải Kobori. Noona là Noona. k phải Angsungmalin. mình vẫn dõi theo hoạt động riêng của 2 người, chúc mừng họ đạt được thành công. Còn những buồn vui, thất vọng, nó cũng sẽ như tâm trạng cuồng mê, rồi cũng qua hết mà thôi.
Đó là những lời nói thật lòng, dành cho những ai thực sự yêu mến Noona, trong lòng sáng trong như ngọc, k kì thị, hờn ghét ai hết.Ngôn ngữ khó biếu đạt hết tấm lòng. Dùng chân tình để cảm nhận. Chúng mình cùng nhau xem phim, cùng nhau say mê. Ít ra hạnh phúc là trong phút giây này.
Tác giả: moonwoarila    Thời gian: 27-7-2015 03:51 PM
lethithuyhoa gửi lúc 27-7-2015 03:13 PM
Trước hết xin gửi vài lời đến bạn nga-nguyen: khi làm lead tất nhiên sẽ nhạy cảm trư ...

Trời ơi. Hoa em nhạy cảm quá, ss koh có nói gì em hết, nhưng phần lớn Fan của Bie đều như vậy mong hai người nên đôi, em à.
Còn chuyện Nga post bài giải thích về tựa phim là quyết định của cả nhóm làm sub, bởi vì sợ các bạn Fan sẽ thắc mắc. Chứ không hề có ý là nói gì em cả.
Với lại... ss tin vào khả năng chuyển ngữ của mình lắm em. Cái này là ss nói thật. Việc em giận ss hay nghĩ rằng ss giận em gì gì đó thì em sai rồi. Vì thật lòng ss koh hề có những suy nghĩ đó. Ss cực kỳ thoải mái, và thẳng thẳn, luôn chân thành, và biết lắng nghe. Cái gì góp ý ss góp ý ngay, cái gì cần lắng nghe chia sẽ ss làm ngay à, trước giờ chưa có quan niệm bảo thủ hay nói này nói nó sau lưng người, Kể cả ở 4room hay truong cuộc sống thật.
Ss biết có lúc em buồn, nhưng chỉ vì em nghĩ nhiều quá. Vui lên em, thoải mái đi cuộc đời có bao lâu mà cứ quanh quẩn với nhưng suy nghĩ nặng nề làm mình nhọc lòng. Hiểu không?
Buồn thì qua xem ATM 2 đi em...
Em hãy tin rằng Trans mà em nghĩ rằng là bà cô già khó tính ấy.. thật ra không phải đâu.. cô ấy  không già, không đẹp nhưng xinh, hơi dữ dằn nhưng cũng rất dịu dàng..thi thoảng hơi thô bỉ tí... Và cô ấy rất chăm chỉ làm sub.. thế nhé..  Câu cuối này là lời nhắn nhủ với tất cả các mem đang theo dõi phim nhé.

Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 27-7-2015 06:22 PM
Thôi, nói chuyện cảm xúc của mình sau khi xem xong ep 1 cho nó tươi vui cuộc đời.
Thực ra khi lúc trước khi phim chiếu, xem trailer mình có hơi lo phim sẽ quay quanh mấy cảnh được nói đến trong trailer mà thôi. Nhưng xem xong t1 thì có yên tâm hơn. screen chia đều, nội dung phim có nhiều đoạn tình tiết mới hoàn toàn, xem rất vui.
Pang có chồng rồi, những vai trước và cả ngoại hình của Pang làm mình nghĩ đến 1 nang'ek hiền lành, nhẫn nhục cơ. Thế quái nào mà trong phim này lại hóa ra 1 siêu sao điêu ngoa, giả dối. Mấy màn hôn hít làm mình phát tởm và thấy ói. Dù là phim những nước mang tiếng thoáng cũng chả mấy phim có đoạn quần môi nhau kinh khủng như thế. Lúc Pang với Bie ở đầu phim,  ôi mẹ ơi, hôn là được rồi, xem đã muốn nghẹt thở, lại còn màn cởi cúc áo, mình chịu k nổi. Phim Thái trước nay, nói đúng hơn là lakorn trong mắt mình k có như thế. Kể cả cái phim "hở bạo" như Hormone, cũng chỉ là quay hình tượng cho người xem hiểu, kiểu anh ôm em ngã xuống giường là xong. Đằng nào, dễ kéo dài đến cả phút 1 đoạn hôn hít, sờ soạng. Gần cuối phim còn thêm đoạn bạn Pang với Nat. Hôn 1 choạt trên môi, đã ghé vào cổ đúng kiểu phim Thái, lại tiếp tục quần môi. Ặc ặc, muốn chết đi cho xong. Preview tập sau còn 1 đoạn nóng hơn, tởm hơn. Cái đoạn Pat sờ đùi Bie. *gõ đến đây cũng rùng mình*
Chú thích: mình dùng chữ tởm với ý nghĩa 1 cô bé chưa đủ tuổi lần đầu thấy cảnh hôn hít nha. Dù mình 26 rồi, cảnh hot phim Mỹ cũng đã xem qua mà vẫn phải toát mồ hôi với cái phim này.
Bie diễn 1 anh chàng hiền lành, chân tình, vui tính. Mấy màn đùa kiểu "cô ấy có bầu thì tôi mới là người mệt", "mời khách đến sân vận động ăn cưới" khổ nỗi gặp 1 đống người ưa nhăn nhó. Poor anh. Đoạn anh ngồi nghĩ lại kỷ niệm của 2 người, đoạn anh giở từng trang phác thảo, cảnh cô gái trong tranh giật đứt con tim chàng trai, kéo nó lê đi, để lại chàng trai trong nước mắt xem mà muốn đau hết cả ruột. Cả lúc anh gượng cười, gượng pha trò theo đám anh em ở nhà, não hết cả mề. Lúc anh bị Pat trêu đùa, giả tán tỉnh gợi nhắc những phút giây nồng nhiệt yêu đương say đắm trước kia của cả hai, nhìn anh tội như cún bị bỏ đói.
Không sao, đời anh đã hết buồn rồi anh. Phim đã chiếu được 1/2, ngôi sao vui tính đến và kéo anh ra khỏi hố đen u sầu June đã xuất hiện. Cô nàng nói xấu anh. Chê ỏng eo các kiểu. Lại còn nói xéo anh trong cuộc họp. À há (mượn lời 1 người- haha) anh ra ngoài theo nàng, "bích đông" dọa nạt nàng. Thế quái nào lại thành màn kéo nàng tựa vào người mình y kiểu Cao Ly.
Nàng June ghê gớm bỏ xừ. Em đánh bạn rõ dữ mà k la gì, lúc sau còn đi chơi lại gã bồ cũ. Mình thích con gái mạnh mẽ như thế. K yêu nữa thì bà bỏ. Bà còn quay lại ném cho cả đống đồ ăn chân tình bà mua khi con yêu nhau nhá. Bà thấy mày có người yêu mới thì bà điên lên, thích thì đánh nhau luôn nhá. Mà bà đang bực, thằng nào dám vỗ mông ( hôm nay xem phim mới biết vòng 3 của Noona rất đẹp) bà quay sang đấm cho vỡ mặt. Phải thế chứ.Chỉ xui là người ăn đấm là bạn Node- Bie ạ.
Comt trước mình đã nói về việc phim có vẻ melo drama, nhân vật được tập trung là Pang. Thực ra giờ mình lại nghĩ thế này. Ai đọc "bí mật bị thời gian vùi lấp" đều biết Lục Lệ Thành, gọi là nam thứ. Với mình LLT là nam chính, chỉ khác là truyện k kể về mối tình song phương và kết thúc viên mãn cho nam chính, mà là mối tình đơn phương và kết thúc đau khổ khi nữ chính chọn người khác. Ừ thì cứ cho là Pang là chính cũng được, Noona là người thứ 3 cũng được. Jonny Deep cũng nói, lỡ như yêu 2 người, hãy chọn người đến sau, vì nếu bạn yêu người trước thì đã chẳng yêu thêm người sau. Dù Note-June là thế nào, quan trọng là phút cuối là " anh hôn em" .Há há há há
Noona trước nay mình thấy khi nói hay bị nhăn mày, trong phim này cảm giác em đã thay đổi được thói quen đó. Em rất đẹp, k cần mặc chân váy để che đi chiều cao nữa. Phải nói trang điểm và trang phục mình đều ưng. Noona trở về đúng tuổi, có chút cá tính. K hề thấy 1 lớp phấn dày, mày kẻ quá đậm,  cười nhiều làm nhăn khóe miệng nữa. Em đẹp tự nhiên, tươi tắn, có phần phong độ kiêu kỳ. Nhìn em lúc chê Bie, em diễn bằng khuôn miệng và ánh mắt, mình ưng lắm. Biến hóa lắm. Mình duyệt. (tự cho mình cái quyền hơi to tý).
Mình có nói là xem xong t1 cảm xúc hơi bị tràn trề, mình hóng t2 ạ. Há há.

Tác giả: hoanghong_v    Thời gian: 27-7-2015 07:07 PM
cảm ơn subteam đã làm phim này, thích 2 bạn này lắm, đặc biệt là ss noona, thích từ hồi xem mv đóng với mark cơ, mặt dễ thương lắm. phim cũng thú vị nữa, sẽ hóng xem .
tuy nhiên, đọc qua thì là motip người thứ 3 à, ss noona đóng người thứ 3 ư
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 27-7-2015 07:26 PM
Cho mình lải nhải thêm tý về cái tựa. Vốn mình theo chủ nghĩa "dịch thoại k dịch tựa" nên để ý lắm chuyện đặt tựa Việt cho phim Thái. Với mình tên phim là Jatt Ruk Viva Luang thôi. Thế nhưng nhân chuyện nga-nguyen giải thích vì sao subteam đặt tựa thế mình xin nêu vài cảm nhận về tên phim.
Tên tiếng Anh của phim là "arranged love, faked marriage". Do mình k biết tiếng Thái nên trình bày theo ý hiểu qua tiếng Anh vậy, vì mình thấy tên phim tiếng Anh thường được dịch sát nghĩa với tiếng Thái.
Arranged nêu trong ngữ cảnh độc lập mình cho là nó có nghĩa "dàn xếp", dịch "sắp đặt" cũng ok. Nghĩa có hơi tiêu cực 1 chút. Lúc mới đọc tên mình nghĩ ý nói đến Pat-Note. Đám cưới của họ là xương sống của toàn bộ phim, là lý do xảy ra các diễn biến sau này. Tên phim ý nói đến đám cưới này chỉ là "dàn xếp", "sắp đặt" tạo nên 1 cuộc hôn nhân giả dối.
Thế rồi xem xong t1 mình nhận ra là k phải. Lúc đọc bài của nga-nguyen về chuyện nv June là người thứ 3. Rồi biết comt cảm nhận sau khi xem phim. Mình chợt nghĩ đến cái ý nghĩa của từ "sắp đặt". Hóa ra nó k hề tiêu cực chút nào.
Có 1 câu nói mà mình thấy rất hay mà mất khá lâu mới hiểu ý nghĩa của nó. "Yêu k phải là nhìn về phía nhau mà là cùng nhìn về một hướng". Trải qua nhiều chuyện mình nhận ra, cuộc sống thì luôn biến động, con người như đi trên 1 con đường, dù đứng yên thì con đường ấy vẫn chuyển động như 1 chiếc thang cuốn. Dù có yêu nhau tha thiết, nhưng khi cuộc đời mỗi người rẽ đi những hướng khác nhau, nếu k còn giữ được chung suy nghĩ sẽ ở bên nhau trong tương lai, thì tình yêu sẽ sớm nhạt nhòa và tan vỡ. Đích đến giống nhau thì mới ở bên nhau được.
Note yêu Pat, Pat từ 1 cô dv vô danh trở thành siêu sao. Pat k còn yêu Note nữa. Pat đã thay đổi. còn Note thì vẫn ôm mộng về cuộc tình đã hết ấy. Con đường 2 người đi dù vân cùng nhau, mà hóa ra đã k còn nhìn nhau nữa, đã sớm quay đi nơi khác rồi.
Và rồi trên con đường ấy Note gặp June, ông trời sẽ cho họ cùng nhìn về 1 hướng theo cách nào đó (cách nào thì phải xem những tập sau ạ). Cảm giác như June sẽ làm tươi vui cuộc đời ảm đạm của Note, sẽ làm Note lấy lại được tự tin, sự vui vẻ vốn có trong tính cách, sẽ xoa dịu vết thương lòng vì mối tình tan vỡ kia.
Đó có lẽ là món quà mà ông trời sắp đặt cho 2 người lương thiện, chân tình. Chân tình sẽ gặp được chân tình đúng không?
Thế nên sắp đặt ở đây là sắp đặt của ông trời. Ông trời đã nhanh tay hơn, sắp đặt họ gặp nhau trước khi đám cưới giả dối kia diễn ra. (Jatt Ruk là tên trước của phim, sau đó đổi thành Jatt Ruk Viva Luang, ý "hôn nhân giả dối" được đặt sau "tình duyên sắp đặt". Cuộc chơi đã dừng ở phút cuối, vừa kịp lúc. Như khi anh Quyền Linh bấm giờ cho những hộ dân chơi "vượt qua thử thách" vậy. Vừa đúng lúc cần thiết.
Có lẽ mình hơi ngớ ngẩn và nghĩ linh tinh lan man đi đâu rất xa thì phải. Haha.
Tác giả: kate2904    Thời gian: 27-7-2015 11:37 PM
kate2904 gửi lúc 27-7-2015 11:36 AM
Mình cũng đã từng rất thất vọng khi page Noona ở VN có một bài đăng nói là không  ...

Thôi cứ tự mình yêu mến vậy ^^,biết còn có người yêu mến BieNa như mình là vui rồi..^^
Tác giả: keoduahau    Thời gian: 27-7-2015 11:50 PM
Cầu link online (( Xem trailer mấy lần vẫn ghiền, nhạc phim cũng hay nữa, ko biết nhà sản xuất có ý đồ gì ko mà từ Khu Kam qua tời phim này, lyrics nhạc phim rất là hợp với nội dung phim và tâm lí nhân vật trong phim luôn nha.
Tác giả: annatr    Thời gian: 28-7-2015 09:25 AM
Chưa bao giờ coi phim truyền hình Thái Lan ngoại trừ một bộ phim của Anh Mario nhưng mà cũng ko thất vọng phim hay lắm cả nhà ơi...trai dẹp gái xinh quá nội dung Thái Lan nhiều cái mới mẻ.
Thanks subteam
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 28-7-2015 07:22 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep01.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: hotblood1987    Thời gian: 29-7-2015 03:12 PM
pat không hổ danh là siêu sao hạng A, không chỉ diễn giỏi trên màn ảnh mà ngay trong cuộc sống hàng ngày diễn cũng quá siêu luôn. sống với Pat lâu ngày mà Note không ức chế mới lạ. thật giả lẫn lộn, như thế này thì thật là mệt mỏi.
Người iu của June đúng là trơ trẽn, sự việc lồ lộ vậy mà còn giảo ngôn. Cô nàng June đáng thương. Cách cô nàng trả thù thì khỏi phải nói, nhưng như vậy chỉ thêm đau khổ.
June với Note trông đẹp đôi chỉ sợ cô Pat kia khó mà buông tha cho Note thôi.
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 31-7-2015 07:31 AM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep2A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 2-8-2015 05:50 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep2B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: annatr    Thời gian: 3-8-2015 05:12 AM
thix cặp bạn này rồi nha...
cươi đau cả bụng, rồi cái mặt ổng lúc mà nhớ về em June thật nhảm nhở hahhaha
thanks subteam <3
Tác giả: nhungnt54    Thời gian: 3-8-2015 10:24 AM
Dạo này thấy hứng thú chuyển sang hóng Lakorn. Sắp biến thành huơu cao cổ đến nơi rồi. Cố lên subteam. ủng hộ các bạn hết mình!!!!!!!!!^^
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 5-8-2015 06:35 AM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep02.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep3A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: annatr    Thời gian: 5-8-2015 06:53 AM
Tuần nào cũng ngóng đến mòn mỏi luôn rôi <3 yêu team nhiều lắm luôn mang đến những cặp đôi đáng yêu cho tụi mình hihihi thix ban June lắm cứ mạnh mieng mà chém đẹp mr Note hihi
Thanks subteam
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 6-8-2015 10:06 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep3B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: adriana    Thời gian: 7-8-2015 10:14 PM
Hóng quá.cảm ơn subteam. Mong chờ bấy lâu nay luôn ah. yêu Bie va Noona nhiều.
Subteam ráng ra full bộ đừng bỏ ngang như Khu Kam nha. Cảm ơn các bạn nhiều
Tác giả: boch3t    Thời gian: 11-8-2015 12:33 PM
Ôi, hóng tập 3HD quá. Thấy có SD từ 5-6 hôm trước mà đến hôm nay vẫn chưa có HD. Teamsub up nhanh 1 tí nhé. Thanks nhiều!
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 13-8-2015 05:45 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep03.HD.KITESVN.COM.mkv

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep4A.SD.KITESVN.COM.mkv

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep4B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: viola    Thời gian: 15-8-2015 04:29 PM

Đọc bình luận của bạn làm mình nghĩ hóa ra ko phải mình là người duy nhất có suy nghĩ như thế về tình trạng Bie-Na hiện giờ. Trước mình ko quan tâm gì về Thái showbiz đâu nhưng lại rất thích phim điện ảnh Thái. Ngoài mấy bộ cực hot của Thái ra thì Hello stranger là bộ đầu tiên mình tự tìm đến để xem, kết quả là thành fan ruột em Noona luôn, sau đó mới xem đến Koo Kam, phim rất hay đối với mình, lúc xem cũng thấy thích cp Biena, nhưng cảm giác do mình ko biết Noona qua Biena như nhiều fan Noona khác  nên ko bị chi phối gì cả. Thời điểm chiếu KK thì mình ko rõ mọi thứ về Biena, ship Biena diễn ra như thế nào nhưng sau khi xem hết KK vẫn còn cuồng nên có tìm hiểu thì thấy ôi thôi, tần suất xuất hiện cùng nhau với cả PR phim, PR cp cũng mạnh mẽ quá trời, nhiều đến nỗi mình còn nghĩ “uầy cp này cũng hot dữ, chắc hot giống giống kiểu YaDech luôn ấy nhỉ” *hồi đó ko biết gì về Thái showbiz nên ngây thơ nghĩ thế chứ giờ thì biết rồi, so với cp nào chứ so vs NaDech thì có hơi khập khiễng :”> *

Bản thân mình cũng cảm thấy Biena có gì đó ko giống thời KK nữa, đúng như bạn nói, họ ko ghét nhau, vẫn coi nhau là anh em, đồng nghiệp tốt đó nhưng thật là khó nói, thấy cứ hờ hững thế nào ấy, ý mình là trong công việc  thôi, hợp tác với nhau mà thấy ko còn nhiệt huyết như xưa nữa?! Chuyện ru mờ ru tỏ của Bie, mình ko buồn vì ngay từ đầu mình ko ship Biena theo kiểu người yêu nhưng nếu có yêu nhau thật thì mình cũng ủng hộ thôi. Nhiều ship Biena ko thích cái tin đồn đó, ko thích luôn Mo, nhiều khi đọc comments thấy mấy bạn ship cuồng Biena nói này nói nọ về Mo mình thậm chí còn thấy buồn cho Mo, vì mình cũng thích ẻm, thấy ẻm có làm gì đâu, đáng yệu mà, Noona với Mo có vẻ như cũng bạn bè, chị em tốt nữa. Fanpage Noona trên FB thì thể hiện quá rõ là ko thích Biena luôn rồi, nhưng cách thể hiện hơi cứng rắn, dứt khoát chứ thật ra cũng ko có gì là quá đáng hay kênh kiệu. Là fan Noona, mình thấy em ấy chủ yếu vẫn là làm những công việc của ca sĩ hơn, ca hát với nhạc kịch nhiều hơn đóng phim, thấy ẻm tuy ko nổi thật nhiều nhưng cũng có chỗ đứng, có hay ko cái việc ghép koo jin theo style Thái thì ẻm vẫn làm tốt việc của ẻm và được yêu mến và ko phải quá phụ thuộc vào 1 cái tên dv nam cụ thể nào. Có 1 chuyện mình cũng hơi thắc mắc là đợt phim mới của Biena thì lúc đầu page Noona có update nhưng kể từ ngày phim phát sóng thì mọi thứ gần như im bặt, ko thấy ai đả động gì đến nữa…có tí lạ lùng và đáng sợ.

Nói về phim mới, ngay từ đầu mình rất rất hóng, chờ đợi từ ngày phim còn quay, đến lúc có lịch chiếu, chờ đợi mòn mỏi nhưng háo hức lắm nhưng nói thật giờ phim cũng chiếu được 6 7 tập rồi thì phải, mình vẫn chưa xem trọn vẹn tập nào cả, ko phải vì mình ko thích nhưng có nhiều lí do chi phối, lướt qua  1 2 ep đầu, dù đã nghe phong phanh từ trước là phim có phần tập trung nv nữ của Pang hơn nhưng lúc xem mình vẫn bị bất ngờ và hụt hẫng *phần vì mình cũng ko thích Pang chút nào*, có chút gì đó ko thỏa mãn… lúc đầu mình hóng vì sự tái hợp của Biena chứ nội dung thì ko hấp dẫn mình lắm *KK nội dung với mình ấn tượng và sâu sắc hơn nhiều nên để lại ấn tượng mạnh còn phim này mình có cảm giác sao sao á*… nhưng về sau lại thấy mọi thứ ko còn hứng thú nữa, cảm giác báo chí ko quan tâm lắm, nhà đài hình như cũng ko thèm PR gì nhiều, nam nữ chính cũng tương tự…Mình ko xem phim ngay nhưng sau mỗi tập đều lượn nơi này nơi nọ để update xem diễn biến thế nào rồi nhưng mà bất ngờ là ko ai update, đoái hoài gì tới cả. Lakorn tái hợp của koo jin cũng hơi hot 1 thời mà sao có vẻ ảm đạm quá… Nhớ thời KK mỗi việc OST cũng thích nữa, anh bài, em bài, anh em chung 1 bài, bài nào cũng hay, bài song ca còn được bê đi diễn nhiều nơi…Có cảm giác rằng sau phim này, hiệu ứng ko tốt mấy như này chắc Biena cũng chìm xuồng luôn quá, ko biết còn có đóng chung nữa ko?!

Được biết đây là lần đầu tiên các bạn subteam T-zone chạy hot 1 bộ lakorn, nhưng thấy lắm lúc có mỗi các bạn up phim xong lại đi ra, lại đi vào up phim, không khí cũng buồn nhỉ, có thể thấy các bạn rất cố gắng, phim ra nhanh và đều nhưng sự chú ý có lẽ ko được như kì vọng, nếu mình là 1 trong những làm sub phim này, ắt hẳn mình sẽ buồn lắm. Trên đây chỉ là do mình muốn chia sẻ  chút suy nghĩ của mình về Biena, về bộ phim này chứ hoàn toàn ko có ý làm subteam nản chí hay làm các bạn khác mất hứng, mong mọi người đừng hiểu lầm ý mình. Mình vẫn thích cp Biena, riêng Noona thì lúc nào cũng yêu mến rất rất rất nhiều nên mình vẫn sẽ xem phim này nhưng ko phải bây giờ, mà là khi mình có thời gian và cảm hứng hơn. Chúc subteam có sức khỏe và tinh thần tốt để lần đầu chạy hot thành công tốt đẹp nha, và chúc mấy bạn xem phim vui vẻ.

Tác giả: moonwoarila    Thời gian: 16-8-2015 12:19 PM
viola gửi lúc 15-8-2015 04:29 PM
Đọc bình luận của bạn làm mình nghĩ hóa ra ko phải mình là người duy nhất có suy  ...

Cảm ơn bạn đã động viên Subteam. Có điều những thành viên của Subteam làm bộ này phần lớn đều đã lớn tuổi và đi làm, công việc ổn định ngày 8h sau khi về nha thì con cái, rồi đêm đến lại làm Sub nên cũng ít khi vào diễn đàn. Thật ra nếu  có thời gian update thêm thông tin về phim cho các bạn thì có lẽ  xôm tụ hơn, nhưng hiện giờ  làm được sub để up lên đối với các thành viên Subteam là cả một sự cố gắng rồi.
Nên hi vọng các bạn down phim, xem vui vẻ, và thông cảm cho sự thiếu sót của Subteam khi không thể update được các tình hình của khác xung quanh bộ phim.
Cũng rất mong nhận được những lời nhận xét của các bạn, để tụi mình có thể sắp xếp làm việc tốt hơn trong thời gian tới, trong các dự án khác.
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 17-8-2015 04:18 PM
Đầu tiên phải cảm ơn bạn viola. So thread này với hồi sau KK thì đúng là 1 trời 1 vực thật. Xem qua thì có vẻ bạn là fan Kpop, nhưng chắc cũng đã xem và tìm hiểu ít nhiều về Thái showbiz nên nói câu nào đúng câu đó. Chuyện buồn không nói nhiều nữa. Thực ra hôm trước mình đã vào comt dài lắm. Nhưng kiểu bấm nhanh, bấm lộn và bị quay lại page trước nên mất hết những gì đã type, chế độ lưu k có nên nản, k muốn type lại.
Nói thật là sau khi xem 7 tập đã chiếu bên Thái, mình không dám chắc là nếu cặp chính k phải Biena mình có xem không nữa. Chắc là không. Nhưng thực sự là mình đã xem rồi. Mà xem rồi thì thấy kịch bản rất hay, phim quay đẹp(như nhiều phim One HD khác), nhạc vô cùng hay nữa.
Kịch bản hay ở chỗ nào thì ai xem 4 tập vietsub chắc cũng cảm nhận được. Ví dụ như ở t2, đoạn "yum kai meng da" món trứng sam biển đấy. Hấp cả con sam, trứng thì đem ra cuốn với rau rồi 1 số thứ như món cuốn ở mình. Mình nói thế này cho bạn nào muốn hiểu thêm 1 chút. Người Việt có câu "thân như đôi sam". Sam là loài luôn đi thành đôi, bắt được 1 con mà ăn là sẽ bị tiêu chảy.(thực ra sau này được chứng minh là đi 1 mình là con so rất giống con sam, ăn vào bị tiêu chảy vì ngộ độc con so). Anit vô tình đọc tên món ăn mà lại thành chế giễu Note, vì Note luôn bị gắn với Pat, cặp đôi của năm = đôi sam. Chính vì luôn gắn với nhau, từ mengda= sam biển, còn mang nghĩa bóng là "gánh nặng". 1 chi tiết đơn giản mà nhiều hàm nghĩa.
Node còn yêu Pat không? Chắc là có, xem đoạn t1 Pat quyến rũ Note, Note đã "bùng cháy", 1 chi tiết quá dữ dội, làm mình hoảng, vì mình chưa xem, và thấy fan lakorn khắp các diễn đàn đều kêu "hoảng" như mình. Lúc Note xem lại những bức tranh mình vẽ, cô gái lôi tim chàng trai đi, bỏ lại cơ thể đầm đìa nước mắt và đau khổ. Thế nhưng Note k có cái dũng cảm như June. June khi phát hiện bị phản bội, dám làm loạn ở bar, đổ rượu lên người bồ cũ. Sau đó June còn châm chọc Note "ăn bám như anh tôi cũng không bỏ được" ở tập 3. Chính điều đó đã gây đả kích cho Note. Note hỏi Pat "đời em có gì là thật không". Note quên rằng Note cũng đang diễn mà thôi.
Phim còn xây dựng 1 cặp con nít rất dễ thương là Jack-Mabel. Dù nói ra thì mình k thể ưa 1 cậu bé ngỗ ngược, thích đánh nhau, lười học, sĩ gái như thế. Nhưng nói đi nói lại, Jack thiếu bố mẹ, lại có người chị như June k bỏ đi bụi là may. Mabel thì "hoàn hảo quá". Nhà giàu, xinh gái, dễ thương, ngoan. Lakorn kênh 3 thì hầu như k có hình dáng học sinh bao giờ. Nói chung là món ăn lạ, và ngon miệng.
1 cặp nữa đang manh nha là Nok-Niti. Anh chàng người mẫu, bố đi viện thiếu tiền, cặp bồ với bà biên tập già tạp chí nổi tiếng. Nitee ngoan ngoãn, nghe lời 1 dạ hai vâng. Có thể nói là Note thứ 2( mình k muốn spoil nhưng xem t6 có chi tiết Note-Nitee đụng mặt mà chết cười). Nok thì xốc nổi, chả kém June là mấy. Nhưng Note "máu" hơn, thích là tới. (ai xem preview t8 thì biết)
Ở t7 khi người lớn tập trung hết ở resort, mặt đối mặt, nhiều chuyện "trong tối" xảy ra. Mình sẽ đợi có vietsub rồi bình luận sau. Nhưng diễn biến tâm lý kịch bản viết cực tốt. Nhất là Noona, phải khen em ấy diễn quá đáng yêu, nhõng nhẽo dễ thương k chịu nổi.
À tý quên, cha Note cũng tán gái giỏi lắm, t2 biết đánh tay "cái tay hư này", ở t4 còn biết giả vờ dính bánh ở mép, nhìn gái đắm đuối thỏ thẻ ngọt ngào. Mình thấy hơi lo nếu mình cũng được tán kiểu đó (dù đời thực thì k có). Anh Kim k biết có vợ như chi tiết ở t1 không, cơ mà xem t7 (lại spoil) anh biết June từ học đh, yêu thâm June 7 năm. "7 năm anh cũng đợi được rồi". Mình đã từng mơ mộng về 7 năm, con số thần thánh, trong Bên nhau trọn đời ấy. Cơ mà phim và truyện là phim với truyện, lòng người k đơn giản như thế.

Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 17-8-2015 04:44 PM
Nói chút về nhạc phim cho bạn nào muốn biết. Ngoài ost Bie chiếu lúc đầu và phát nhiều trong lúc phim chiếu thì còn 1 số bài rất hay nữa.
Trong t1 có bài của getsunova คำถามซึ่งไร้คนตอบ Kham tham seung mai kham tob Câu hỏi k có người trả lời, 87 triệu view.
Đoạn Yo-Anit hát ở t2
-bài của Bodyslam เรือเล็ก ควร ออกจาก ฝั่ง  Reua lek kuan ok jakk fang Thuyền nhỏ sang bờ bên kia, 90 triệu view.
-bài của Cooktail ( pr tý, Cooktail còn có bài Ter quay mv ở Hội An, Ananda đóng chính, hay cực, hơn 100triệu view đó) คุกเข่า Kuk Kao- quỳ gối dưới chân em 60 triệu view.
Tập 3 đoạn Mabel nhảy nhạc nền là bài บอกตรงๆ รักจังเลย Bok dtrong dtrong rak jang loei Nói tiếng lòng em đã yêu rồi (ai xem Madam Dun Mario-Ploy thì có đoạn Esther đi thi hát có hát bài này, hồi đó mình tìm mãi mà k ra)
Tập 4 đoạn jack ngồi cầu thang gào là bài สองรัก Suang Ruk Bắt cá hai tay
Cuối tập 4 là bài của Noona, thang thang thi kuan ham jai - đôi lúc em nên kiềm lòng, lồng vô cảnh trời đêm Bangkok đẹp bà cháy
Nhạc Thái phải nói mình mê vì cái nhạc nền rất hay. Mình chả có tý hiểu biết gì về âm nhạc. Nhưng nghe nhạc nhiều nước thường thấy nhạc toàn tiếng trống, ghi ta điện tử ùng xoèng, ca sỹ hát bé tý, rất đinh tai nhức óc. Nhạc Thái cảm giác nhạc cụ tiếng vang khớp nhau, réo rắt vui tai như tiếng suối chảy. Giọng ca k bị sến, kêu gào hoặc ỉ ôi. Gắn với mv thì quá hợp về nội dung. Gắn với phim thì như kể lại phim, nghe mủi hết cả lòng.
p/s: dành cho bạn nào muốn tìm hiểu thôi nhé, k lại nói mình đi spoil
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 19-8-2015 07:43 AM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep04.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: hangochoa    Thời gian: 19-8-2015 05:30 PM
Thanks Thuý Hoa về nhạc phim nhé. Đúng cái mình tìm. Hihi
Phim này thấy mấy cảnh bạo quá nên cũng hoảng và không biết sao giảm cảm hứng xem mất rồi, chỉ quan tâm nhạc phim thôi. :d
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 25-8-2015 07:00 AM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep5A.SD.KITESVN.COM.mkv

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep5B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: boch3t    Thời gian: 26-8-2015 10:37 AM
Có tập 5 rồi, hay quá. Hóng hàng HD xem cho sướng
Thanks team sub nhiều nhé.
Tác giả: xiao.apple    Thời gian: 28-8-2015 10:09 PM
Tội nghiệp a vai chánh T.T cứ phải gọi là bị ép buộc quá sức k thể chịu đựng được

Cơ mà anh này body đẹp dã man ))).
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 2-9-2015 08:27 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep05.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep6A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 8-9-2015 07:52 AM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep6B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 8-9-2015 10:43 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep7A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep7B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: giolangthang26    Thời gian: 11-9-2015 11:06 AM
Phim hay quá, đang đến hồi gay cấn rùi.
2 bợn trẻ cứ đuổi bắt nhau, mãi ko chịu thừa nhận tình cảm dành cho đối phương.
Em là em chờ tập 8 có cảnh kiss quá chừng

Subteam cố lên, tung bông, tung bông
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 12-9-2015 07:58 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep8A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep8B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: boch3t    Thời gian: 23-9-2015 07:18 PM
Bản SD ra đến tập 8 rồi mà ngóng mãi chưa thấy tập 6 HD đâu. Nôn quá đi . Ngóng các bạn teamsub sớm cập nhật
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 2-10-2015 06:57 AM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep9A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: hceiling098    Thời gian: 4-10-2015 01:34 PM
hóng quá! Tập 9b đâu!!!!!!!!!!!
Tác giả: annatr    Thời gian: 6-10-2015 06:22 AM
mới coi xong tâp 9A hay quá hóng 9B lám...phim hay nên chờ mấy cũng đáng thank sub team ))
Tác giả: annatr    Thời gian: 24-10-2015 06:40 AM
Hóng 9B quá sub team ơi cố gắng lên nhé :
Thank nhiều nhiều :X :X
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 7-11-2015 11:08 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep9B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: hathuoctay    Thời gian: 23-11-2015 10:41 PM
ủng hộ 1 cái ạ
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 25-11-2015 10:38 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep10.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 30-11-2015 08:23 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep11.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 9-12-2015 06:36 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep12.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 15-12-2015 09:16 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep13.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 19-12-2015 07:16 AM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep14.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: annatr    Thời gian: 25-12-2015 08:35 AM
Phim Săp đến hồi kết rồi ! hồi hộp quá ! hy vong a chi se duoc happy ung ho team nha mình ! Giang Sinh vui vẻ
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 31-12-2015 07:31 PM
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep15.End.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Tác giả: annatr    Thời gian: 1-1-2016 12:47 PM
được chào đón năm mới bằng tập cuối vui quá luôn ung hộ team ngóng mãi
Tác giả: lovedrama4ever    Thời gian: 15-3-2016 03:52 PM
Ủng hộ cp BieNa muôn năm. Phim này cũng hay. Nhờ bấn hai anh chị từ Hoàng hôn trên sông Chaopraya nên mò phim của hai người coi. Mừng là phim này hai người có thể hạnh phúc bên nhau rồi

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3