Kites

Tiêu đề: [2014] Stand By Me Doraemon - Doraemon Mãi Bên Mình/ スタンド バイ ミー ドラえもん (Vietsub FHD completed) - Gửi cho tuổi thơ của tất cả chúng ta :) [In trang]

Tác giả: mint.doli    Thời gian: 2-3-2015 08:59 PM
Tiêu đề: [2014] Stand By Me Doraemon - Doraemon Mãi Bên Mình/ スタンド バイ ミー ドラえもん (Vietsub FHD completed) - Gửi cho tuổi thơ của tất cả chúng ta :)
DORAEMON
MÃI BÊN MÌNH (STAND BY ME)

1. Đạo diễn: Yamazaki Takashi, Yagi Ryūichi
2. Tác giả: Yamazaki Takashi
3. Nguyên tác: Doraemon by Fujiko F. Fujio
4. Độ dài: 95 phút
5. Quốc gia: Nhật
6. Ngôn ngữ: Nhật
7. Kinh phí: $35 triệu
8. Doanh thu: ¥ 8.38 tỉ Yên
9. Lồng tiếng:
Doraemon: Mizuta Wasabi
Nobita: Ohara Megumi, Tsumabuki Satoshi (khi trưởng thành)
Shizuka: Kakazu Yumi
Jaian: Kimura Subaru
Suneo: Seki Tomokazu
Dekisugi: Kamei Yoshiko

10. Âm nhạc: Naoki Sato
11. Hãng sản xuất: Shirogumi, Robot Communications, Shin-Ei Animation, Bang Zoom! Entertainment (Hoa Kì)
12. Phát hành: Toho (Nhật), Lucky Red (Ý), Alfa Pictures (Tây Ban Nha/ chiếu rạp), Luk Internacional (Tây Ban Nha), Viz Media (Mỹ), M Pictures (Thái Lan), TVM Corp. (Việt Nam)
13. Công chiếu: 8/8/2014 (Nhật); 6/11/2014 (Ý); 10/12/2014 (Indonesia); 12/12/2014 (Việt Nam); 19/12/2014 (Tây Ban Nha); 19/12/2014 (Đài Loan); 25/12/2014 (Campuchia); 22/1/2015 (Brunei); 29/1/2015 (Malaysia); 19/2/2015 (Hồng Kông)

Giới thiệu

Stand by Me Doraemon (STAND BY ME ドラえもん,STAND BY ME Doraemon), tạm dịch: "Doraemon mãi bên mình", là một bộ phim hoạt hình máy tính 3D Nhật Bản dựa trên manga Doraemon của Fujiko F. Fujio, phim của đạo diễn Yamazaki Takashi và Ryūichi Yagi. Nội dung phim là tổ hợp các tập phim Doraemon bao gồm: Người bạn đến từ tương lai, Chuyện tình trên núi tuyết (sự lãng mạn trên đỉnh núi tuyết), Đêm trước đám cưới Nobita và Tạm biệt Doraemon dưới dạng một tập phim dài hoàn chỉnh. Câu chuyện xoay quanh việc Doraemon, một chú mèo máy không tai đến từ tương lai trở về những năm 70 để giúp một cậu bé "vô tích sự" tên là Nobita có một cuộc sống tươi đẹp hơn. Chủ của chú mèo máy này là Sewashi, một trong những cháu chắt của Nobita, gọi Nobita là ông cố. Doraemon cũng đồng thời giúp tương lai đen tối của Nobita trở nên tươi sáng, và điều này sẽ thay đổi số phận của con cháu Nobita sau này. Phim kể lại câu chuyện từ lần đầu gặp gỡ đến lúc Doraemon hoàn tất nhiệm vụ, phải chia tay Nobita để trở về tương lai mãi mãi và cuộc hội ngộ bất ngờ của họ do chính Nobita tạo ra. Đây là bộ phim 3D đầu tiên về nhân vật Doraemon cũng như là phim đầu tiên trong loạt phim có nội dung dựa theo những tập truyện ngắn thay vì các tập truyện dài Doraemon hoặc những kịch bản mới.

Bộ phim là một thành công thương mại khi nằm trong top 5 phim Nhật Bản năm 2014 trên bảng xếp hạng tại Nhật Bản, là một trong số phim có doanh thu cao nhất Nhật Bản năm 2014 với 79 triệu đô la Mỹ cũng như đoạt doanh thu tổng cộng 86.1 triệu đô la Mỹ trên toàn thế giới. Bộ phim đoạt Giải Viện Hàn lâm Nhật Bản lần thứ 38 cho Phim Hoạt hình xuất sắc và giải thưởng của ban giám khảo Liên hoan nghệ thuật truyền thông Hoạt hình Nhật Bản lần thứ 18.

Nhân vật

Tác giả: mint.doli    Thời gian: 2-3-2015 09:02 PM

J-Zone Subbing Team

Translator: mint.doli
OST Translator: sweetflora
Timer: Kamigami&MGRT
Kara Timer: sweetflora
Editor: mint.doli
Typesetter: sweetflora
Encoder: TrongDuc2903
Designer: loaneca

[attach]106053[/attach]

Tác giả: mint.doli    Thời gian: 2-3-2015 09:11 PM

https://www.fshare.vn/file/V886XXJL6R1K

Tác giả: vough_1412    Thời gian: 2-3-2015 09:45 PM
Thằng cháu mình 5tuoi , chiều đi học về là lúc nào cũng đợi chiếu Doraemon dài tập để xem, thỉnh thoảng ngồi xem cùng mà 2di cháu cười nắc nẻ, nhớ 1 thời kỉ niệm hồi bé đã từng nghiện đọc truyện, mang truyện đến lớp đọc dưới gầm bàn khi cô đang giảng bài.. nhớ bao kí ức gắn liền với bộ truyện tranh này... hi vọng bộ phim khong chỉ mang lại tiếng cười mà còn gợi lại những năm tháng trẻ con đã qua trong mỗi con người... tung hoa.. tung hoa !!!1
Đợi link có là sẽ dow luôn...
Tác giả: ka0k0n    Thời gian: 2-3-2015 10:43 PM
Doraemon là thơ ấu, là một phần kỷ niệm của một đứa nhóc như mình. Hồi nhỏ kiếm được một quyển truyện là vui lắm có khi cũng chả theo dõi đủ tập bao giờ. Lớn lên chút thì lại tìm đọc lại từ đầu, sau đó còn có truyện dài, Dooraemon bóng chày, . hứk thời gian trôi quá nhanh quá nhanh quá . Cảm ơn subteam nhé, ngồi chờ link down Stand by Me Doraemon thôi <3
Tác giả: mylittle2601    Thời gian: 2-3-2015 10:43 PM
^^ ~~~
chờ mãi mới thấy có project. chờ từ hè đến giờ rồi. không thích đi xem rạp vì rạp lồng tiếng... nghe nói phim hay lắm hay lắm mà...
cảm ơn subteam nhiều nhiều. subteam hãy cố lên!
Tác giả: mailien239    Thời gian: 3-3-2015 11:06 AM
Cảm ơn subteam nhiều lắm ạ. Từ hôm qua đọc thấy tin này trên kitesvn.com cái là em hóng suốt đến sáng luôn ạ. Mong rằng subteam sẽ ra lò trong hôm nay cho nóng hổi như kites đã hẹn ạ. Quả thật là bộ Stand by me này em đã nghe nhiều lắm lắm cơ mà vẫn đợi sub của kites để cày đấy ạ. Tin tưởng lắm lắm í. Thanks subteam nhiều nhiều ạ hiihi
Tác giả: meo_tahami    Thời gian: 3-3-2015 11:37 AM
Nghe mọi người kêu phim xúc động lắm mà không đi xem được :3 cứ tiếc mãi, lên mạng tìm mấy chỗ mà không ưng hehe
Đặt gạch hóng... Thks subteam quá nhiều luôn
Mọi người cố gắng lên nha ^^~
Tác giả: pebon1989    Thời gian: 3-3-2015 01:39 PM
ui hóng quá đi... mình thích bạn mèo máy này từ hồi còn bé xíu. Giờ sắp được gặp lại phiên bản 3D. Lúc phim được chiếu rạp không có time để đi xem, bạn bè nói hay cứ ngồi tiếc mãi... chờ mãi mới đến ngày này.

Yêu các bạn sub team quá đi!
Tác giả: gemutit    Thời gian: 3-3-2015 08:11 PM
mình sinh năm 91, năm 1997  truyện bán 5k/quyển, cứ đợi đến thứ 6 là ù ra hiệu sách mua truyện, đọc ngấu nghiến từng trang, đọc đi đọc lại rất nhiều lần, mấy thùng cartoon nhà mình toàn được trưng dụng để cất truyện. Sau này vì mẹ tiếc tiền nên thay vì bỏ ra 5k mua truyện, mình chỉ mất 500 đồng thuê. Ngày Doraemon ngừng xuất bản mà buồn muốn chảy nước mắt
Giờ mình mới biết do bác tác giả đang sáng tác truyện nửa chừng thì qua đời, nên Doraemon không có 1 cái kết chính thức, có rất nhiều cái kết do các bạn độc giả tư sáng tác ra. Hi vọng phim này sẽ mang đến cho mình một kết thúc hài lòng
Tác giả: phuongha109    Thời gian: 3-3-2015 08:34 PM
Đã coi rồi, cũng khóc theo rồi, mất bao nhiêu nước mắt vì bộ phim
biết thế nào kites cũng sẽ sub mà, hóng bản sub của kites để lưu lại
và có thời gian sẽ lấy ra coi, 1 bộ phim hết sức ý nghĩa, Doremon Nobita gắn liền vs tuổi thơ của mình
Tác giả: tunhiuchuyen    Thời gian: 3-3-2015 08:51 PM
cuối cùng nhóm cũng làm vietsub cho phim này cảm ơn nhóm trước nhiều nha... doraemon đã đi cùng mình từ thời niên thiếu cho đến bây giờ giờ xem lại vẫn thấy truyện nó hay
Tác giả: Ashaismm    Thời gian: 3-3-2015 10:28 PM
Doreamon là một phần của tuổi thơ, chú mèo máy thông minh đáng yêu, nội dung câu chuyện hài hước, dễ thương, dí dỏm trong từng tập phim chinh phục mọi lứa tuổi, từ truyện tranh rồi anime và giờ với tạo hình 3D thật ấn tượng. Rất mong được xem phim này a. Chân thành cảm ơn các bạn subteam.
Tác giả: nynkninh    Thời gian: 4-3-2015 03:31 AM
lúc trước bảo ra rạp để coi xong  bận quá đến lúc đi ra thì mới biết phim dừng chiếu lúc nào rồi
thế là về đợi kites đợi hoài cũng sắp có sub rồi huhu mừng quá
cảm ơn subteam nhiều nhiều
Tác giả: rubyfrank    Thời gian: 4-3-2015 07:21 AM
Tuổi thơ của mình...
Nhớ ngày xưa để dành vài ngàn mua quyển Doremon, câu chuyện và các nhân vật đã đồng hành qua bao năm tháng.
Thời gian trôi qua nhanh thật đó.
Tác giả: Junvo    Thời gian: 4-3-2015 09:20 AM
Mình đã xem và nước mắt cứ thế rơi...
Tuổi thơ của mình...
Ngày nhỏ luôn ước có một người bạn như Doremon, luôn thấy Nobita thật ngốc nghếch, lúc nào cũng gây rắc rối cho Doremon...
Mình sẽ không bao giờ có 1 chú mèo máy như thế bên cạnh... nhưng bài học về tình bạn thì mãi mãi còn.

Tác giả: holytinh55    Thời gian: 4-3-2015 09:50 AM
dù rằng đã đọc đô rê mon từ bé nhưng mình vẫn chưa đọc được tập cuối, vẫn chua đọc được đoạn chia tay giữa no bi ta và đô rê mon, mình cũng sợ nhất cảnh đó vì lúc đó sẽ ko còn gì để mà hóng nữa
Ko biết khi nào subteam up đây, cũng hóng lắm
P/S: cho mình hỏi subteam sẽ up bản 2D hay 3D vậy, hy vọng ST sẽ up cả 2 vì mình cũng muốn xem 3D tại nhà
Tác giả: Cobebaby    Thời gian: 4-3-2015 10:10 AM
Hóng sub hóng sub
Đợt trước có lịch chiếu nhưng mình bận nên không đi xem được, lúc rảnh thì đã không chiếu nưqx rồi tiếc đứt ruột
May quá giờ subteam làm sub rồi, thấy bạn mình đi xem về bảo phim cảm động lắm
Tác giả: samlalu    Thời gian: 4-3-2015 10:16 AM
oaa, chờ mãi trên kite cuối cùng đã có sub rồi Doremon là một trong những bộ truyện mà mình rất thích hồi bé, hồi xưa thích đọc những truyện dài của Doremon lắm luôn,còn thích hơn cả truyện ngắn,cảm giác được phiêu lưu đến những vùng đất mới và những bài học ý nghĩa về tình bạn,tình người không bao giờ chấm dứt
mong được sớm down phim này
Tác giả: Luvyou    Thời gian: 4-3-2015 10:57 AM
trời ơi, đề bặc quá mèn ôi
2 siêu phẩm hàng đầu về manga của Nhật đã đc kites nhà mềnh làm, sung sướng quá đy
mới xem xong kenshin giờ lại đến stand by me
cảm ơn subteam nhiều lắm lắm
chúc subteam luôn mạnh khỏe! kamsa ^^!
Tác giả: tichanh004    Thời gian: 4-3-2015 11:00 AM
đặt gạch hóng thui. Nghe bạn mình đi coi phim zìa la làng quá trời. Phim cho con nít gì mà thấy ghét, làm người lớn cũng phải khóc lun, cảm động mà còn gợi lại biết bao nhiu kỉ niệm nữa.
Subteam cố lên nhé!!
Tác giả: Giuyn    Thời gian: 4-3-2015 11:01 AM
Mình đã chờ phim này mãi rồi, thật cảm ơn ST nhiều quá.
Mình đã xem thông tin về phim khắp mọi nơi rồi nhưng kiềm chế lắm cố đợi phim từ ST vì phim từ ST dịch sẽ hay hơn mà chất lượng hình ảnh cũng tốt hơn nhiều những nơi khác.
Cùng ngồi hóng với mọi người nào.
Tác giả: bachpham333    Thời gian: 4-3-2015 11:29 AM
gemutit gửi lúc 3-3-2015 08:11 PM
mình sinh năm 91, năm 1997  truyện bán 5k/quyển, cứ đợi đến thứ 6 là ù ra hiệu sách  ...

Hài lòng luôn rồi bạn ei
Kết thúc quá có hậu luôn
Kết quả Doraemon bị hỏng, thánh Nô sửa xong nên mới đoàn tụ lại đó
Tác giả: bachpham333    Thời gian: 4-3-2015 11:31 AM
holytinh55 gửi lúc 4-3-2015 09:50 AM
dù rằng đã đọc đô rê mon từ bé nhưng mình vẫn chưa đọc được tập cuối, vẫn chu ...

Chia tay xong thánh Doraemon vừa về là bị hết pin
Thánh Nô biết thế cố gắng học giỏi thành tiến sĩ sửa được Doraemon đó
Tác giả: Giuyn    Thời gian: 4-3-2015 12:31 PM
Mình đọc qua mấy cái comt thấy bạn Mèo Ú quả là nổi tiếng mà. Hồi nhỏ hình như không ai là không đọc qua truyện Doraemon. Một bộ truyện mà mọi lứa tuổi đều có thể đọc được.
Mình thích Stand by me hơn các phim về Doraemon khác vì phim dựng trên những mẩu truyện ngắn về cuộc sống của Nobita dù sự sắp xếp đã khác đi. Trong bộ truyện ngắn thì không có kết thúc nhưng hìn như trong phim đã được tạo cho một HE.
Thật mong chờ  dòng chữ Vietsub HD complete hiện lên mà
Tác giả: windking4892    Thời gian: 4-3-2015 01:15 PM
Ôi cái này hay nha, thích rồi đấy, vào comment ủng hộ
đợt ra rạp không có thời gian để đi xem hơi bị tiếc. Đợi sub mãi
Cho cảm ơn subteam trước ^^
Tác giả: Ja.ne    Thời gian: 4-3-2015 01:39 PM
Woah~ đã có vietsub rồi yayy~
Cảm ơn subteam nhiều nhé
Mình chưa coi Doraemon vì cái tính đã ra rạp thì coi hành động cho đã mắt, tính chờ chiếu xong rồi lên mạng down về máy để coi. Thật sự vì chưa coi nên chưa thể nói gì về nội dung cả, chỉ biết rằng movie lần này rất cảm động và đáng yêu. Từ thuở bé đã đọc Doraemon rồi, cũng mong ước có một người bạn mèo máy giống thế này. Vậy mới nói, tình bạn quan trọng lắm. Nó có thể dạy cho ta được rất nhiều bài học, nhưng để có được một tình bạn đẹp như Doraemon và Nobita chắc cũng khó nhỉ

Tác giả: g7coffee    Thời gian: 4-3-2015 01:54 PM
Chú mèo máy Doremon chính là tuổi thơ của nhiều thế hệ, là bạn của biết bao lứa trẻ thơ. Một bộ phim cảm động về tình bạn, tình yêu...
Mấy đứa cháu nhà mình được xem giới thiệu film thế là cứ giục mình down phim về cho chúng nó nhưng mà mình cũng nhất định phải đợi kites ra sub rồi mới kéo
Ủng hộ film hết mình luôn đó.
Thanks subteam nhiều nhé

Tác giả: vuhuynh92    Thời gian: 4-3-2015 02:23 PM
mailien239 gửi lúc 3-3-2015 11:06 AM
Cảm ơn subteam nhiều lắm ạ. Từ hôm qua đọc thấy tin này trên kitesvn.com cái là em hó ...

Nghe mọi người kêu phim xúc động lắm mà không đi xem được :3 cứ tiếc mãi, lên mạng tìm mấy chỗ mà không ưng hehe
Đặt gạch hóng... Thks subteam quá nhiều luôn
Mọi người cố gắng lên nha ^^~
Tác giả: annieanhnguyen    Thời gian: 4-3-2015 04:32 PM
khi xưa ta bé ta gắn bó với truyện này nè
ôi ký ức ấu thơ của những ngày tháng cơ cực, dành từng đồng để đến ngày được mua truyện doreamon
thanks subteam nhé, thế nào tớ cũng ghé để hóng, lớn rồi nhưng vẫn thích doreamon, hehe
Tác giả: thaohoang_1503    Thời gian: 4-3-2015 04:49 PM
doraemon - thưở thơ ấu của biết bao đứa trẻ, trong đó có cả mình, thử hỏi 1 người qua đường xem liệu họ có biết hay ko doraemon vs chiêc túi bảo bối thần kì, nobita vụng về nhưng tốt bụng, xuka dễ thương quan tâm, chai en hay bắt nạt nhưng luôn là một người bạn tốt, rồi xeko nữa, mỗi người 1 vẻ, cùng nhau họ tạo nên một bộ truyện tuyệt vời, 1 kí ức đáng nhớ cho tuổi thơ của mỗi người..
rất tiếc vì đã không có có hội được xem doraemon ở rạp, giờ kites làm sub rồi ^^ thanks subteam vì đem đến 1 bộ phim tuyệt vời cho mọi người <3
Tác giả: HảiNhi    Thời gian: 4-3-2015 05:07 PM
ôi, bộ truyện đi liền với tuổi thơ của mình... Lúc ra rạp ko có dịp đi xem..
cảm ơn subteam nhiều...
hóng quá ạ.
Tuy là nét vẽ 3D nhìn ko đẹp lắm, nhưng nhạc film thì hay miễn bàn luôn
Tác giả: tichanh004    Thời gian: 4-3-2015 06:11 PM
Hị hị, ngày nào cũng phải vào đây coi có chưa để mà còn down cho kịp. ôi, em hóng Stand by me quá đi mất, nghe nói trong phim cũng có nhiều chi tết giải thích mà trong truyện không có.
Cám ơn subteam nhiều ơi là nhiều nhé
Tác giả: do_cong_phuoc    Thời gian: 4-3-2015 06:15 PM
Đặt dép hóng sub thôi. Nhớ ngày xưa qua. Tuần nào cũng lên nhà sách mua truyện Doremon về đọc. Còn ngay ngô ước gì mình có được cái túi thần kì nữa cái sơ cua cũng được :v :v...Thanks subteam nhiều.
Tác giả: dongbienam    Thời gian: 4-3-2015 06:16 PM
Hôm nay tự nhiên vô kites thấy tin phim có vietsub làm hết cả hồn. Nhớ là có tin phim tràn trên mạng cũng lâu rồi nhưng mà bữa nay thấy vietsub coming soon trong lòng thật là vui quá. Tuổi thơ của cả một thế hệ. Nhớ ngày xưa không có tiền mua trọn bộ nên quyết tâm sưu tập bộ Doraemon Plus, còn lại thì cứ rảnh phát là ra nhà sách ngồi đọc.
Cảm ơn subteam nhiều lắm vì đã mang bộ phim đến với mọi người.
Tác giả: yen.nhien    Thời gian: 4-3-2015 06:40 PM
a hóa ra đây là phim Doraemon ở rạp mà chị mình nhắc đến

lần đấy chị định đi xem mà cuối cùng không đi được, kites làm sub thì mình sẽ đưa để chị xem chung

haiya nhắc đến Doraemon là bao nhiêu ký ức tuổi thơ tràn về...

cảm ơn kites đã làm dự án này nha!
Tác giả: ggm_cg    Thời gian: 4-3-2015 06:42 PM
hóng phim này
nghe nói khúc cuối cảm động lắm
dạo này tâm trạng ko ổn mà cứ thích coi phim buồn, khổ ghê
Tác giả: tnbkk_vd    Thời gian: 4-3-2015 07:12 PM
Phim hay quá chừng, hồi bữa ra rạp coi lồng tiếng
Giờ Kiets chuẩn bị làm sub rồi, hóng thôi
Thích coi bản vietsub của Kites, hóng phim
Tác giả: linh0306    Thời gian: 4-3-2015 07:36 PM
Mình xem Engsub thì thấy Movie này chủ yếu là tổng hợp từ các câu chuyện ngắn và thêm thắt 1 vài chi tiết để có sự liên kết lại với nhau.
Các chi tiết, câu chuyện kiểu đã thuộc lòng từ ngày nhỏ khi đọc cuốn truyện Đôrêmon còn 5k/cuốn thì phải...vậy mà sao vẫn cảm thấy cảm động quá thể. Ngồi xem mà sụt sùi, khóc quá trời khóc như con dở hơi luôn.
Cứ như cái kết nhưng không phải là sự kết thúc dành cho Đôrêmon vậy (vì mình nghe nhiều fan của truyện thắc mắc, cái kết của Đôrêmon là ntn nhỉ? Và cũng đọc được khá nhiều cái kết trên mạng do fan viết).
Nhưng mình thích cái kết của Stand by me. Cái kết không có nghĩa là kết thúc, mà là bắt đầu một câu chuyện khác.
Cảm ơn subteam đã thực hiện DORAEMON: STAND BY ME.
Tác giả: lamtamnhu953    Thời gian: 4-3-2015 07:59 PM
Bữa mình ra rạp xem rồi, nhưng thấy subteam là vẫn hóng để down zìa xem lại!
Thật sự là phần này là phần movie xúc động nhất từ trước đến giờ trong các movie của Doraemon,nhìn cái cảnh Nobita liều mạng chống trả Chaien để Doraemon yên tâm về mình mà nhẹ lòng ra đi thiệt ngồi rớt nước mắt luôn vậy, vs phần 2 cha con Shizuka nói chuyện với nhau cũng cảm động nữa!
Đặt gạch hóng!
Tác giả: babykitty76767    Thời gian: 4-3-2015 08:00 PM
Mặc dù chưa xem phim này nhưng chắc chắc không thể nào mà không hay.
Doremon đã gắn liền với tuổi thơ của bao nhiêu là người mặc dù giờ đã gần 30 tuổi nhưng thấy cuốn truyện hay thấy tivi có phim là không thể nào mà không xem.
Bộ truyện bộ phim mang đầy yếu tố từ tình thân đến tình bạn, mặc dù truyện không có hồi kết nhưng tất cả độc giả đều nghĩ rằng Doremon sẽ luôn ở cạnh Nobita, dù là hiện thực hay tồn tại trong lòng.
Không có thời gian ra rạp xem, cám ơn subteam đã mang lại bộ phim này.
Tác giả: jukisiyo12345    Thời gian: 4-3-2015 08:31 PM
Lượn lờ qua thớt thấy mấy chữ doraemon là phải bay vào ngay Cả tuổi thơ gắn với manga doraemon, đọc đủ bộ truyện ngắn, dài, doraemon thêm... nữa. Hôm nay tình cờ thấy thớt mới nhớ đã lâu lắm rồi chưa đọc, chưa xem lại manga với anime, thấy cái poter Mèo ú rưng rưng mà cũng xúc động nữa. Cảm ơn subteam đã vietsub phim này, giúp những người "cao tuổi" như mình có dịp nhớ lại tuổi thơ
Xem doanh thu của phim mới thấy doraemon vẫn còn sức ảnh hưởng lớn lắm, từ trẻ con tới người lớn. Thật tự hào về Mèo ú
Tác giả: designer_minh    Thời gian: 4-3-2015 08:34 PM
ôi ĐOREMON !!! lớn rồi nhưng thấy vẫn bị kích thick trầm trọng. đi làm tối mịt ko ra rạp xem được tiệc hùi hụi, giờ thấy kites sub mà mừng quá luôn. cảm ơn các bạn sub nhé. tải về rồi xem rồi bao nhiêu tuôn thơ lại tràn về ôi ôi cái thần kinh của t sắp nổ tung rồi. mình xin đặt tảng đá to nhất để đẽo ghế ngồi hóng )
Tác giả: Portgas_rouge    Thời gian: 4-3-2015 08:51 PM
Hú hú, lâu lâu bên ST nhà mềnh mới làm bộ mới, mà lần này còn là movie của Đô nha
Ta nghe nói là phim hay lắm, kịch bản tuyệt vời luôn
Ngóng quá ngóng quá! Lót dép, đặt gạch hóng hớt

Thanks ST nhiều nhiều!!
Tác giả: ngoc2259    Thời gian: 4-3-2015 09:02 PM
Doremon, chú mèo máy gắn liền với tuổi thơ của mình
Hồi bữa phim chiếu ở rạp thì không có thời gian đi coi, nhưng giờ có sub nhà mình rồi, cám ơn ST nhiều lắm.
Giờ đặt gạch ngồi hóng thôi
Tác giả: Thư-chan    Thời gian: 4-3-2015 09:26 PM
Ôi tuổi thơ :'(

Dù trải qua bao năm tháng thì Doremon mãi để lại cảm xúc nhất cho mền~ đọc truyện từ khi còn bé xíu và dù bác họa sĩ cũng đã qua đời nhưng bộ truyện vẫn mãi trường tồn với thời gian~

Làm mình nhớ bữa ra nhà sách cũng có tạp chí comic việt trong đó câu chuyện đạt giải cũng là phần sau của Doremon do 1 bạn trẻ VN vẽ ^^ đúng là gợi nhiều cảm hứng mà :]]

Hóng bộ phim này gê :]]
Tác giả: LEENIM    Thời gian: 4-3-2015 09:27 PM
aa.. thích quá yeah yeah / hôm ngoài rạp chiếu mà không biết gì hết, đến lúc biết thì phim hết chiếu từ 8 đời
Đặt gạch hóng phim ~~~
Tác giả: thocontaidai    Thời gian: 4-3-2015 10:07 PM
Đợi mãi cuối cùng cũng sắp được xem vietsub.
Không còn gì vui bằng
Cám ơn subteam vô cùng ^^
Tác giả: vuminhhienvu    Thời gian: 4-3-2015 10:42 PM
Từ hồi ở rạp đã thấy phim này hot lắm nè
Toàn fan cuồng Doraemon hẹn nhau đi xem, xong về đứa nào cũng khen hay với cảm động
Mỗi tội ngoài rạp lồng tiếng nên k thích lắm, chỉ chờ có link của Kites thôi ý
Tác giả: tommie07    Thời gian: 4-3-2015 10:47 PM
Năm nào cũng chờ đợi phim Mon Ú Phim hoạt hình dành cho trẻ con nhưng lúc nào cũng có bài học nhân văn
Phim làm theo kiểu 3D này cũng hay, cơ mà mình lại thích như cũ hơn
Rình mãi ra ngoaif rạp xem mà không được vì đúng dịp thi giờ Kites làm sub rồi
Cảm ơn subteam nhiều nha
Hóng ghê ta ơii
Tác giả: bingare2109    Thời gian: 4-3-2015 11:01 PM
đọc truyện đọc đi đọc lại rồi nhưng mà phải công nhận là phim cảm động lắm luôn
doraemon đáng yêu chết đi đc :X
nghe cái giọng đã thấy thích r ý. ở rạp chỉ có bản lồng tiếng ko đc nghe giọng của Doraemon

Tóm lại là cảm ơn subteam rất rất nhiều ạ. hihihi
Tác giả: lamphong231    Thời gian: 4-3-2015 11:13 PM
Kí ức tuổi thơ của mình, đọc truyện không bao giờ là chán cả.
Nghe nói phim cảm động lắm, hóng vietsub
Thanks subteam nhiều lắm ạ.
Tác giả: pling8x    Thời gian: 4-3-2015 11:56 PM
Ấu thơ trong tui .
Hóng Sub ... chờ mãi r ! 2 thằng em hok có dịp đi coi chắc biết dow đc về nó vui lắm
TKS sub team <3<3<3
Tác giả: hope4ever14    Thời gian: 5-3-2015 01:39 AM
oa. bộ truyện tuổi thơ của mình. Già từng tuổi này vẫn còn khoái. Lên đại học lại gặp ngay con bạn cũng mê Doraemon. Thế là hễ có phim hoạt hình Doraemon là 2 đứa lại rủ nhau ra rạp coi. Cơ mà chưa có phim nào làm theo nội dung các tập truyện nngắn thế này. Hóng quá đi. Iu subteam lắm
Tác giả: gautruc_kaola31    Thời gian: 5-3-2015 02:32 AM
trùi ui, 1 thời tuổi thơ bão tố
quá ư là iu subteam lun, hồi bé đọc DRM, cực thik tình bạn của chú mèo máy thông minh với Nôbita
đặt gạch hóng 1 suất down vietsub của subteam thui
phim 3D về mèo máy Doremon và Nobita, nhớ quá một thời mê mẩn với DRM, h thỉnh thoảng vẫn đọc lại (đọc ké của E gái há há )
nhất định phải down về xem mới đc, có vẻ nổi tiếng lém nè, chak sẽ có nhìu tình tiết trong truyện ngắn, hóng thui
cảm ơn subteam nhìu lắm , của Nhật thì hay thik hoạt hình chứ ít thik film
Tác giả: violet8283    Thời gian: 5-3-2015 07:53 AM
Hóng phim thôi, thời thơ ấu của mình mà
Dạo này nhà mình toàn phim hoạt hình thích quá, xem hay mà cảm động
Thanks subteam nhiều!
Tác giả: moonlight13    Thời gian: 5-3-2015 07:53 AM
Thích DRM Stand By Me lắm lắm, không ngờ nhà mình làm sub. Đợi rồi tải về làm của thôi!
Năm tháng tuổi thơ gắn liền với Mèo Ú. Nô Ngố và lũ bạn.
Túi thần kì ~~~
Cảm ơn subteam nhiều lắm!

Tác giả: linhbii    Thời gian: 5-3-2015 09:26 AM
Hồi xưa mê mẩn Doraemon, xong lúc phim ra rạp lại không đi xem được
Thấy mọi người bảo phim cảm động phát khóc luôn
Thanks subteam nhiều lắm
Tác giả: Ju_Rjuny    Thời gian: 5-3-2015 10:05 AM
Phải xem thôii
Doremon mình ghiền lắm!! ngày xưa 5 ngàn 1 quyển đọc nát từ trong ra ngoài
Nhưng hoạt hình 3D có vẻ nhìn ko quen so với bản thường y!
Tác giả: nOlOvE_nOmOrE    Thời gian: 5-3-2015 10:11 AM
Lót dép hóng phim
Đợt nó ra rạp không có cơ hội đi xem con ú với thằng Nô cận
Nghe dân tình khen quá trời luôn
Tác giả: wizard258    Thời gian: 5-3-2015 10:23 AM
Đợt phim chiếu ở rạp, hứa dẫn nhóc em trai đi xem mà bận quá không đi được, nhìn mặt thằng nhỏ tội thấy thương
Giờ đợi có là lụm về cho thằng nhỏ coi liền.
Cám ơn Sub Team nhiều lắm luôn  
Tác giả: Cuxi_Lily    Thời gian: 5-3-2015 11:20 AM
Hóng a!!!
hầu như đứa nào cũng bắt đầu đọc truyện tranh từ Doremon
Nghe dân tình đồn thổi bộ phim rất cảm động, mong sớm được trải nghiệm cảm xúc rưng rưng nước mắt đó

Tác giả: thuyle1703    Thời gian: 5-3-2015 11:23 AM
Mình cũng hóng sub phim này
Hôm bữa ko đi coi được nên tiếc hùi hụi, thanks subteam nhiều
Nghe mấy đứa bạn đi xem về bảo phim hay & xúc động, với lại cũng muốn xem tạo hình 3D của nhân vật trong phim
Tác giả: chuotlang94    Thời gian: 5-3-2015 11:29 AM
Hóng 3 hôm rồi subteam ạ.
Từ hôm lập thread tới giờ hôm nào cũng vào hóng mà chưa thấy link

Tác giả: leejoon2301    Thời gian: 5-3-2015 01:56 PM
ôi chờ đợi phim này mãi cuối cùng cũng có trên kites r
đợt trc phim chiếu rạp mà chưa đi xem đc
túng tiền quá
nghe bảo cảm động lắm

Tác giả: jaejunhan    Thời gian: 5-3-2015 03:46 PM
Doremon là bộ truyện gắn liền với tuổi thơ mình, mà ngje mọi người nói stand by me rất cảm động . thật ra tập doremon nào với mình cũng rất cảm động. Hi vọng subteam sớm hoàn thành cho mọi người cùng xem
Hồi nhỏ xin với mẹ chừng nào được điểm cao được mua một quyển truyện doremon . đến bây giờ vẫn còn giữ nguyên bộ ấy. Xem hết truyện lại xoay sang xem phim. Mình rất muốn xem Stand by me, bạn bè mình cũng cho link xem ở chỗ khác nhưng mình nhất quyết xem ở kites. Sub của kites bao giờ cũng chất lượng và từ ngữ hay hơn. Thanks subteam nhiều lắm
Tác giả: ms_djo    Thời gian: 5-3-2015 04:39 PM
Woa! Quá đã team sub ơi. Nghe đồn phim này lấy nhiều nước mắt của khán giả lắm nè. Bạn mình đứa nào đi coi về cũng kêu khóc ướt rạp. Mình vốn dĩ không thix thể loại hoạt hình lắm nhưng thấy kites làm sub thì sắp gạch ngồi chờ vậy. Thanks all!!!

Tác giả: wind21    Thời gian: 5-3-2015 04:43 PM
Doremon vẫn luôn là một phần không thể thiếu trong tuổi thơ của mình. Đến bây giờ lớn rồi vẫn thích đọc Doremon dù thấy mình hâm kinh khủng
Đã xem rạp rồi và suýt rơi nước mắt. Một bộ phim không thể bỏ qua đâu. Nhân vật nào cũng rất dễ thương và ngộ nghĩnh.
Đặt gạch chờ ngày có sub :">
Tác giả: hyunran611    Thời gian: 5-3-2015 04:53 PM
Hóng phim này quá ! Cảm ơn subteam vì đã làm sub phim hay và ý nghĩa như thế này. Nhất định phải down về xem ngay khi sub hoàn chỉnh
Tác giả: pu.mieo    Thời gian: 5-3-2015 06:15 PM
Đợt phim chiếu ngoài rạp vì quá bận nên mình không đi xem được, giờ có subteam làm sub thì quá tuyệt rồi.

Doraemon thì quá quen thuộc, Kim Đồng cũng đã phát hành sách ảnh của bộ phim này, mình cũng đã mua về đọc. Nội dung trong đó chắc là câu chuyện được kể vắn tắt, nhưng rất sâu sắc.

Chờ đợi bản vsub từ subteam. Chắc khi coi xong sẽ có cảm xúc để viết nhiều hơn
Tác giả: thuyduong2125    Thời gian: 5-3-2015 06:49 PM
MÌnh thích Doraemon lắm hồi nhỏ đọc truyện lớn chút xem phim bạn mình xem phim này nghe nó bảo xem đi cảm động nhiều lắm nó rơi nước mắt khi xem phim.Cảm ơn ST đã dịch
Tác giả: hippolly    Thời gian: 5-3-2015 07:11 PM
Chưa coi vì đợi sub của Kites
Có lẽ vì mình rất mong đợi bộ phim này nên tự mình tìm cho được một nguồn sub hay
Doraemon là cả tuổi thơ những đứa 9x như mình
Mong subteam sớm hoàn thành và cảm ơn subteam nhiều lắm lắm <3
Tác giả: happybear1989    Thời gian: 5-3-2015 07:30 PM
hiz hiz ...sau bao tháng ngày ngóng trông chờ đợi..
cuối cùng thì cũng đã có vietsub trên kites rùi...
thực ra mình cũng đã từng xem qua bản online trên các trang khác, nhưng vẫn thik sub của các bạn bên kites làm hơn...
cám ơn các bạn trong subteam nhìu lắm ~~~~
Tác giả: tommie07    Thời gian: 5-3-2015 10:12 PM
Trước khi chờ bản sub thì có lôi engsub ra coi trước ^^
Tuy vẫn nhớ tạo hình 2D màu sắc tươi tắn kia hơn, nhưng về nội dung thì vẫn hay và cảm động quá ^^
Nội dung của Doraemon lúc nào cũng đầy tính nhân văn
Giờ chờ bản sub đẹp của subteam rồi down về máy xem rồi lưu lại luôn ^^
Tác giả: ilovekimyoojung    Thời gian: 5-3-2015 10:13 PM
Nghe nói phim hay và cảm động lắm!
Mấy đứa bạn nói trên mạng có rồi, hối xem mà vẫn đợi sub của Kites để xem (Bị bôn bạn kêu lúa, coi ở đâu chả được)
Cố lên nha subteam, hóng sub của subteam nhiều lắm!

Tác giả: phamtrang024    Thời gian: 5-3-2015 10:58 PM
Hu..hu..Biết ngay là kiểu gì kites cũng làm sub phim này mà
Vì không thích xem lồng tiếng nên vẫn cố đợi của kites
Tks subteam nhiều nhiều!!
Tác giả: Namily    Thời gian: 5-3-2015 11:11 PM
Subteam ơi tớ mừng quá, tớ yêu subteam quá. Phải cám ơn subteam thế nào cho hết đây. Tuy nhân lực của J-Zone ít nhưng các bạn vẫn cố gắng sub các phim mới cho mọi người xem, nhất là Doraemon nữa. Phim này tớ đã xem rạp 2 lần rồi, lần nào cũng khóc. Ko màu mè, ko kịch tính, chỉ đơn giản là tình bạn của những đứa trẻ, mà tình bạn đó, lại kéo dài đến suốt cả cuộc đời.

Cảnh phim của Stand By Me quá chân thực. Nước Nhật như hiện ra rõ ràng trước mắt. Những con ngõ nhỏ, những ngôi nhà tối màu, những dòng sông trong vắt, và cả hàng ginko vàng rực, tất cả đều thật đến khó tin. Ginko ginko, tại sao trong anime mà em cũng phải đẹp đến thế?

Chân thực nhất phải kể đến tiếng quạ kêu trong mấy tình huống éo le ngang trái. Nhớ lại mấy hồi mình thê thảm ở Nhật, các bạn quạ cũng tích cực bay qua bay lại và kêu khí thế để phụ họa. Mới đầu nghe não lòng, nghe một hồi đâm ra muốn quạu +__+
Tác giả: maxminun    Thời gian: 5-3-2015 11:32 PM
Cảm ơn subteam nhiều lắm!

Mình xem Doraemon từ hồi bé xíu. Hồi mà quyển Doraemon còn có cỡ của quyển vở ô li 4 dòng kẻ ngày xưa.
Hồi ấy đọc thấy sao mà hay, mà nhiều thứ phát minh tuyệt vời đến vậy!
Rồi thì rất thích phòng của Nobita, rất gọn gàng, ngăn nắp và nhiều ánh sáng!Cả tủ sách của Nobita, chỗ ngủ của Doraemon!
Thời gian trôi nhanh quá rồi! Không muốn Doraemon rời xa Nobita đâu!

Nhưng mà film nó vậy thì vẫn cứ xem. Vì yêu Doraemon lắm!
Mình chưa có điều kiện xem ở rạp nên chờ subteam tung film rồi xem!

Cảm ơn subteam!
Tác giả: LegendHero    Thời gian: 5-3-2015 11:43 PM
Thấy cái title là nhảy vô liền à
Một trong những dự án được mong chờ nhất của nhà J
Xem cái hỉnh ảnh thôi mà bao nhiêu kí ức ùa về
Nhớ hồi cấp 1 cấp 2 hôm nào cũng sáng sớm chạy ù ra hiệu sách để thuê rồi mang lên lớp đọc hết truyện dài tập lại đến truyện phiêu lưu đọc không xuể cơ mà chưa biết kết thúc của tình bạn giữa Nobita và Doreamon sẽ ntn
Mong bộ phim sẽ có một kết thúc đẹp cho cả 2
Đặt gạch hóng chờ từng ngày hiện chữ Vietsub HD complete
ZzNôBiRôzZ
Tác giả: kut3_ch4n    Thời gian: 6-3-2015 12:38 AM
Hầy, mình biết mà, mình biết là thể nào nhà Diều cũng làm sub phim mà, đợi chờ mãi thôi, vì không muốn xem phim lồng tiếng nên mình phải đợi có sub để còn xem đó.
Một thời tuổi thơ với những cuốn truyện 5k.
Cám ơn các bạn làm sub nhé, mình đang mòn mỏi đây
Tác giả: dangdumy    Thời gian: 6-3-2015 01:22 AM
nhớ tuổi thơ quá, hồi đó tuần nào cũng mong đến thứ 5 để được xem Doremon.
Tập nào cũng đọc đi đọc lại đến thuộc lòng.
Cám ơn chủ thớt nhiều nhé.
Tác giả: corsair1804    Thời gian: 6-3-2015 01:40 AM
cám ơn chủ thớt nhiều nhiều nha. <3
Hồi nhỏ mình mê Doremon lắm luôn. Mà không biết sao mình lại thích Chaien mới ghê chứ
Tác giả: linhdane    Thời gian: 6-3-2015 07:59 AM
Tuổi thơ bạn dữ dội thế nào cũng được đánh giá một phần xem bạn có biết đến Conan hay Doremon hay không Phải nói 2 nhân vật này để lại dấu ấn quá lớn với thế hệ 8x, 9x, tuy họ chỉ là nhân vật không có thật nhưng lúc nào họ cũng nhận được nhiều tình cảm yêu quý. Tình bạn của Doremon và Nobita rất tuyệt, họ dạy cho chúng ta cách đối xử với bạn bè, cho chúng ta niềm tin về một tình bạn đẹp. Cùng chờ đợi bộ phim này, đây có thể coi là một " tấm vé quay về tuổi thơ"...
Tác giả: quangk137a    Thời gian: 6-3-2015 08:28 AM
Mong sub của phim này quá. Doraemon là cả tuổi thơ của mình. Ngày xưa cứ cuối tuần lại hóng chờ từng tập mới ra để mua về hoặc thuê, mượn đọc cho nòng. Biết bao câu chuyện là thỏa mãn trí tưởng tượng của mình: Tượng thần bí ẩn, cuộc phiêu lưu dưới lòng đất, cuộc phiêu lưu dưới đáy biển... đặc biệt là tập 3 chàng hiệp sĩ mộng mơ. Cuối cùng chàng Nobita cũng lấy được em Xuka xinh đẹp.
Tác giả: quangk137a    Thời gian: 6-3-2015 08:31 AM
gemutit gửi lúc 3-3-2015 08:11 PM
mình sinh năm 91, năm 1997  truyện bán 5k/quyển, cứ đợi đến thứ 6 là ù ra hiệu sách  ...

Tình cảnh giống mình thế . Cứ mong đến ngày cuối tuần để chạy ra mua hoặc thuê đọc luôn cho nóng. Bây giờ trong máy có đủ bộ luôn để lúc nào nhớ thì mở ra xem lại nhớ về tuổi thơ. Tập phim này hay lắm và cảm động. Nói chung truyện Doraemon chưa kết thúc nhưng tập này coi như là kết thúc tốt đẹp của truyện rôi. Mọi người đều lớn lên khỏe mạnh, thành công và hạnh phúc.
Tác giả: thuylinh96    Thời gian: 6-3-2015 11:12 AM
bây giờ mới nhìn thấy project mà e phải nhảy vào luôn ạ
e nhớ ngày xưa thích đọc truyện lắm mà mẹ cấm, toàn phải sang nhà bà hàng xóm mượn truyện của chú đọc trộm mẹ hồi đấy có tập mà tưởng Doraemon phải về tương lai mà tưởng đi luôn ý (e ko nhớ rõ tập bao nhiêu) khóc dã man ạ
hồi có film này thì ko muốn ra rạp vì sợ lồng tiếng, tìm mãi cũng ko biết xem ở đâu :<
cuối cùng subteam nhà mình cũng làm ạ xúc động phát khóc
yêu subteam nhiều nhiều nhiều e đặt gạch hóng từng ngày
Tác giả: QuỳnhAplus    Thời gian: 6-3-2015 11:48 AM
yeahhhhh
Phim ra rạp mà hông kịp sắp xếp thời gian đi coi. Thấy Kites chuẩn bị ra sub mà mừng rớt nước mắt
Hồi bé đến tận bh sắp già r vẫn cứ đọc Doraemon, đọc đi đọc lại k có chán. Lót dép chờ subteam, ST 5ting
Tác giả: souris368    Thời gian: 6-3-2015 01:36 PM
Đứa chau mình 3 tuổi suốt ngày đòi coi Doraemon. Cứ ngỡ là mình quên gần hết hóa ra khi xem lại phim nào mình cg nhớ hết he he. Mong chờ phim này quá *ôm gối*

Tác giả: minhminh    Thời gian: 6-3-2015 04:23 PM
Câu truyện gắn với tuổi thơ của mình, mặc dù đã đọc không biết bao nhiêu lần truyện, xem bao nhiêu lần rồi mà vẫn nghiền. Mình sẽ cho con mình xem phim, đọc truyện để tăng tính nhân văn, và cách nhìn cuộc đời theo con mắt của con trẻ. Thanks subteam đã mang đến cho mình bộ phim này. Đóng gạch chờ phim
Tác giả: Huong_DAVN    Thời gian: 6-3-2015 05:35 PM
Ngày xưa, 2 chị em mình tuần nào cũng xin mẹ tiền để đi mua Doreamon (tập đặc biệt 1-2 tập có màu thì giá cao hơn, mặc dù ngần ngại lắm nhưng vẫn "nhỏ nhẹ" xin mẹ tiền đi mua cho đủ bộ). Bọn mình dùng băng dính dán cẩn thận từng quyển một, và giữ mãi cho đến tận năm nay mới quyết định tặng cho mấy đứa cháu họ để đọc. Vài năm nữa, các cháu mình biết đọc, nhất định mình sẽ mua đủ bộ này cho chúng nó đọc. Truyện tranh màu, giấy đẹp thì càng tốt.
Tác giả: nhopro_9x    Thời gian: 6-3-2015 07:41 PM
gì thì gì, đầu tiên, mình chân thành cả subteam đã bỏ công sức ra để dịch bộ này, cảm ơn các bạn rất nhiều
Doraemon thì chả ai xa lạ gì nữa, mình biết tới cu cậu màu xanh mập mập này từ hồi bắt đầu biết chữ cơ, chính ông anh hai của mình đã "cù rủ" mình đọc bằng cách đưa tập 6 (mình vẫn nhớ cái bìa đợt đấy, là Doraemon, Nobia với cái hình hoa lãng quên của NXB Kim Đồng) ra và bắt mình... đánh vần truyện :v và niềm đam mê manga của mình cũng bắt đầu từ đấy luôn ))) sau này thì mình biết tới mấy tập phim ngắn phim dài, rồi doraemon thêm, doraemon đặc biệt, doraemon bóng chày,... tất cả đều đánh dấu một mốc trong cái "tuổi thơ dữ dội" của mình như vậy.
Lúc biết đến phim này sẽ chiếu rạp ở Việt Nam, mình rất rất muốn coi, cơ mà khoảng thời gian khởi chiếu lại trúng với lịch thi bù đầu, và thế là lỡ hẹn và từ đó đến giờ mình luôn trông chờ vietsub, và mình mừng phát điên khi thấy cái thread này xuất hiện, thật đấy :3
Không biết các bạn có đọc những dòng comment này hay không, nhưng một lần nữa, cảm ơn các bạn subteam rất nhiều, các bạn vất vả rồi ^^
Tác giả: trambauyeueunji    Thời gian: 6-3-2015 07:42 PM
lót dép hóng ) Conan và Doraemon là cả tuổi thơ của mình. Đọc Doraemon từ năm mới học lớp 1, bây giờ là 21 tuổi, mà vẫn còn 1 thùng truyện ở nhà, và nguyên bộ trong máy tính, cả 45 truyện ngắn, 24 truyện dài, 5 tập kỉ niệm và ti tỉ những thứ linh tinh khác, cả 1 quyển nói về bác Fujio nữa. Đọc giới thiệu toàn phần hay nên đang mong đợi. Với mình thì không bao giờ cần cái kết cho bộ truyện này cả )
Tác giả: jing_7love    Thời gian: 6-3-2015 08:19 PM
Những cuốn truyện tranh đến rồi đi trong tủ sách của mình nhưng riêng Mon thì không , có cuốn nào là đóng gáy bằng băng dinh cẩn thận , bao bì trong vào , chỉ cho đọc ở nhà , cấm mang ra khỏi nhà , bây giờ Mon được tái bản nhiều , sách mới đẹp nhưng mình vẫn thích đọc lại cuốn cũ mình có , để nhớ về tuổi thơ còn cho dù ở bộ phim nào có kết thúc thì với mình chỉ là một trang mới cho tình bạn Mon với Nô
Tác giả: soneforever    Thời gian: 6-3-2015 08:37 PM
khi biết tin tác giả mất mình rất buồn vì truyện chưa có kết thúc mình mong rằng đây sẽ là kết thúc hoàn hảo nhất
Tác giả: tanpopoame    Thời gian: 6-3-2015 08:50 PM
Hóng phim này của ST
Bản thân mình là một người đọc Doraemon và iu bạn Mèo Ú từ nhỏ nên thực sự đối với mình bộ phim này mang đầy ý nghĩa
Truyện chưa có 1 kết thúc do sự ra đi của Bác Fujio - Fujiko ,thế nhưng hẳn là ai đã từng đọc qua thì mọi người cũng sẽ tự có 1 kết thúc thật đẹp cho riêng mình
Bộ phim với kết thúc của một tình bạn đẹp ,bền vững và cảm động đã làm thay đổi suy nghĩ của mình về tình bạn rất nhiều
Cảm ơn ST cho dự án này
Tác giả: ursus_arctos    Thời gian: 6-3-2015 09:58 PM
Cuối cùng cũng sắp có sub chất lượng để coi. Cứ bức rức mãi vì lúc chiếu rạp không đi coi được.
Hóng chờ tuổi thơ quay lại. Subteam cứ bình tĩnh từ từ mà dịch. Đừng nóng, đừng vội, mình sẽ chờ tới bến.
Tác giả: haluhalulu    Thời gian: 6-3-2015 10:33 PM
Mèo ú Doraemon có lẽ là nhân vật gắn bó với mình nhiều nhất từ bé đến lớn
Từ xưa đã quá thích đọc truyện Doraemon rồi
Lớn lên thì truyện bh remake tùm lum cả nên thích xem phim
Năm nào phần nào cũng xem ^^
Thanks subteam sub phim này nhé
Tác giả: trucly2710    Thời gian: 6-3-2015 10:42 PM
Ôi đã lỡ mất không kịp đưa cô cháu đi xem Stand By Me ở rạp
Giờ biết subteam làm sub mà mừng quá
Movie Doraemon tuy là hoạt hình như cốt truyện nội dung và ý nghĩa thì không thua phim nào nhá ^^
Cảm ơn subteam đã làm phim này nhé
Có khi down hết các movie Doraemon về máy lưu lại bao giờ lôi ra xem trong lúc chờ đợi ^^
Tác giả: zendajung    Thời gian: 6-3-2015 10:44 PM
Hóng hóng subteam nhà mình
Nghe nói từ năm trước là đạt kỉ lục phòng vé và cứ 10 người Nhật đi xem Stand by me thì đến 8 người phải rơi nước mắt
Những câu chuyện về chú mèo máy đáng yêu cùng những người bạn trái đất này gần như đã gắn liền với tuổi thơ của không ít bạn trẻ như mình, đến tận giờ phút này Doraemon và Conan vẫn luôn là 2 bộ mà mìh mãi mãi không bao giờ quên, dù đọc đi đcoj lại ,xem phim hàng trăm lần cũng không biết chán
Tác giả: clover_1501    Thời gian: 6-3-2015 10:50 PM
Đã hóng rất lâu, cuối cùng thì cũng có ngày thớt này ra lò.
Có lẽ tuổi thơ của 8x đời cuối và 9x đời đầu như mình đều gắn liền với Conan  và Đô rê mon. Mình thích viết cái tên Đô rê mon như ngày xưa chứ ko như Doraemon như bây giờ. Ngày xưa truyện giấy xấu chất lượng cũng kém hơn nhưng vẫn nhiều kỉ niệm. Ngày ấy nhà nghèo làm gì có tiền mua sách mua truyện. Mình chỉ có thể chờ đến nghỉ hè được ra nhà bác chơi, rồi các chị dẫn ra thư viện gần nhà để đọc. Đọc từ sáng đến trưa, về ăn cơm ngủ 1 giấc rồi chiều lại ra đọc tiếp. cứ thế hết 1 mùa hè.
Bây giờ đã lớn thì thư viện ngày xưa cũng chẳng còn, tên gọi Doraemon xa lạ cũng làm mình bỡ ngỡ. Ký ức đã qua nhưng vẫn mãi trong tâm hồn. Những câu chuyện được giới thiệu trong phim mình chưa được đọc, sẽ thêm 1 phần về câu chuyện chú mèo máy thông minh.
Cám ơn các bạn rất nhiều, nhờ có các bạn mà những người như mình có được bản hay để xem ^^

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3