Kites

Tiêu đề: [07.11] 5 lý do chúng ta yêu How To Train Your Dragon [In trang]

Tác giả: Fretanio    Thời gian: 8-11-2014 11:18 AM
Tiêu đề: [07.11] 5 lý do chúng ta yêu How To Train Your Dragon
Digital Spy đã cộng tác với Sky Store để làm sống lại những khoảnh khắc tuyệt vời nhất trong tuyệt tác của DreamWorks. Hãy (một lần nữa) đắm chìm -trong thế giới của Toothless, Hiccup và Berk - xứ sở Viking hùng dũng với 5 lý do làm cho loạt phim hoạt hình này là không-thể-bỏ-qua.

1. Toothless và Hiccup cực kỳ đáng yêu

Cr. DreamWorks

Cốt lõi loạt phim "How To Train Your Dragon" chính là tình bạn giữa Hiccup và Toothless. Ban đầu họ đều là những kẻ lạc lõng và khác biệt nhưng giờ đây bộ đôi đã hoàn toàn hòa nhập vào cộng đồng. Những cảnh phim của Hiccup và Toothless hài hước, ấm áp và là một phần lớn trong những lý do làm chúng ta yêu bộ phim này.

2. Dàn nhân vật phụ sáng chói

Cr. DreamWorks

Tất cả những nhân vật trong phần 1 mà chúng ta biết và yêu quý đều trở lại trong phần sau. Đó là bạn gái Hiccup - Astrid (America Ferrera), Snotlout Jorgenson (Jonah Hill) lém lỉnh và Fishlegs Ingerman (Christopher Mintz-Plasse), lại thêm Gerard Butler mang giọng nói hùng dũng đến với cha của Hiccup - Stoick the Vast.

Chúng ta cũng gặp được nhân vật mới: Valka (Cate Blanchett), một chiến binh ở phương Bắc cùng con rồng Stormcutter và sợi dây kết nối với quá khứ của Hiccup. Ngoài ra, fan của "Game of Thrones" cũng sẽ được thấy Kit Harington của mình lồng tiếng cho kẻ bẫy rồng Eret.

3. Cảnh phim cực kỳ đẹp mắt

[utube]bqk6rbhuKd0[/utube]

Berk - ngôi làng Viking là nơi tập trung mọi diễn tiến, và đó là thế giới tuyệt diệu đến từ những thiên tài hoạt hình của DreamWorks. Tuy nhiên, bộ phim đạt đỉnh cao nghệ thuật chính là khi Toothless cất cánh cho những pha hành động nhào lộn trên không trung. "How To Train Your Dragon" có lẽ là bom tấn ngoạn mục nhất kể từ "Avatar".

4. Không ngại thể hiện một chút yếu tố đáng sợ

Cr. DreamWorks

Mặc dù phim hoạt hình thường nhắm đến khán giả trẻ tuổi, những bộ xuất sắc nhất vẫn không ngại những điều tăm tối. Còn nhớ nỗi đau về mẹ của Bambi chứ?

"How To Train Your Dragon 2" chứa đầy kẻ xấu và những con quái vật khổng lồ có thể làm bạn chấn động. Drago Bludvist (Djimon Hounson) - kẻ săn rồng xấu xa là một đối thủ đáng sợ nhưng vẫn chẳng là gì so với con Bewilderbeast trong việc khiến bạn rúc vào sau sofa.

5. Bộ phim làm bạn khóc và cười

Cr. DreamWorks

"How To Train Your Dragon 2" theo truyền thống của những hoạt hình cổ điển vừa chọc cho bạn cười vừa chạm đến những xúc động sâu sắc nhất trong trái tim. Một minh chứng cho sự hài hước chính là thứ vũ khí cừu bay kỳ lạ. Chúng tôi không muốn nói quá nhiều về tình tiết cảm động, nhưng có một khoảnh khắc vô cùng đau lòng sẽ làm bạn nhớ đến suốt một thời gian dài.

Đạo diễn Dean DeBlois đã trích dẫn "The Empire Strikes Back" là nguồn cảm hứng và không quá khó để hiểu điều này. Những sự kiện mở ra tại phần mới đây gây ra những thay đổi lớn trong cuộc đời Hiccup mà chắc chắn "How To Train Your Dragon 3" sẽ cho chúng ta cơ hội khám phá.

Credit: Digital Spy.
Vtrans: [email protected]
[Kitesvn.com] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Tác giả: moon1105    Thời gian: 8-11-2014 11:40 AM
phim hoạt hình yêu thích của mình <3 toothless cực kỳ dễ thương luôn, hơi nghịch 1 tẹo nhưng cực kỳ thương hiccup, mấy đoạn nó ăn cá mà nhả ra lại chia cho hiccup thật là buồn cười , tình cảm của 2 đứa đúng thật là rất ấm áp, mà ko biết mấy phần sau có cho xuất hiện đối tượng của toothless ko chứ hiccup cũng có astrid rồi
cảm ơn bạn đã dịch tin nha
Tác giả: caothunhulam    Thời gian: 8-11-2014 11:50 AM
chẳng hiểu sao phần 1 tớ thấy hay hơn mọi thứ
nhưng mỗi cái là các bạn trong tập 2 xinh đẹp hơn ^6
Tác giả: ngo_kt    Thời gian: 8-11-2014 01:58 PM
Phát cuồng vì Toothless ý chứ lại Rồng đâu đẹp trai, tài năng và tán gái giỏi thế không biết

Xem phim vì mê mẩn em ý, dễ thương không để đâu cho hết :">

Công nhận phim bối cảnh đẹp, kịch bản đủ thú vị để xem xong muốn xem lại.

Tác giả: crazy_kid    Thời gian: 8-11-2014 06:27 PM
quá tuổi xem phim hoạt hình cơ mà vẫn phải xem đi xem lại mấy lần.phim hay thật.từ chất lượng âm thanh, hình ảnh, hiệu ứng đến nội dung phim.mấy con rồng còn đáng êu dã man chứ.thích cả 2 phần của phim...:3
Tác giả: kakakeke91    Thời gian: 8-11-2014 08:16 PM
mình kung rất thik xem phim hoạt hình này
và là fan cứng cựa của cặp bạn thân giữa người và chú rồng bóng đêm
một bộ phim thật sự ý nghĩa và đáng xem

Tác giả: tadpole    Thời gian: 8-11-2014 10:10 PM
Đây là bộ phim mà mình yêu thích nhất, tình bạn giữa Toothless và Hiccup là thứ quý giá nhất, cả 2 đều có thể vì bạn mình mà làm tất cả, đó không phải là tình cảm giữa chủ nhân và thú cưng mà đó là "tình bạn" một "tình bạn" đích thực, đó chính là tình cảm quý giá và đáng trân trọng, mình đã rơi nước mắt khi xem phim này...
How to train your dragon là phim hoạt hình nhưng nó không chỉ dành cho trẻ em, đó là một bộ phim mà bạn cứ muốn xem đi xem lại mãi

Tác giả: nothingmore    Thời gian: 10-11-2014 09:36 AM
Phim rất hay, mình thích nhất là mấy em rồng dễ thương.
Buồn nhất là bố mẹ Hiccup mới đoàn tụ lại phải tử biệt.
Tác giả: hangnadal    Thời gian: 10-11-2014 09:34 PM
Mình thích em sún răng không chịu được, phần 2 này còn yêu hơn ý )
Tác giả: lia    Thời gian: 10-11-2014 10:55 PM
Đó là điều tuyệt vời của những bộ phim hoạt hình. Nó chứng minh được trí tưởng tượng tuyệt vời, những khung hình vừa ảo diệu vừa thú vị, không có giới hạn cho sự thể hiện từ nhân vật cho đến cảnh quan hay cả cuộc sống...
Âm nhạc cũng là một điểm thu hút của bộ phim này nữa...một sự tái hiện tuyệt vời cho bối cảnh Bắc Âu và hình tượng con người Bắc Âu.
Nói tóm lại với mình bộ phim không phải chỉ 5 mà còn nhiều nhiều những lý do khiến nó trở nên thật thu hút!
Tác giả: chi-b4by-kut3    Thời gian: 14-11-2014 12:53 AM
Mình là fan cứng của phim hoạt hình luôn đó nên rất kết tình bạn giữa Hiccup và Toothless
Nó thực sự chạm tới trái tim của người xem
và tất nhiên không thể quên những nhân vật phụ hài hước
Tác giả: shirayuki    Thời gian: 14-11-2014 11:45 AM
Toothless phần này quá đỉnh dễ thương gấp bội phần :3
Hiccup thì tự nhiên đẹp trai thấy sợ, phần 1 trông như thằng ăn mày, phần này nhìn đúng anh hùng luôn :3
dàn nhân vật phụ hài thiệt khoái nhất bạn trẻ gái trong cặp song sinh, mê trai thấy ớn
Tác giả: thethinh123    Thời gian: 14-11-2014 05:43 PM
phần 1 hay,phần 2 thì quá hay
dù phần 2 này có hơi buồn 1 chút
hy vọng sẽ có phần 3 để xem nữa
Tác giả: reach80    Thời gian: 15-11-2014 12:30 AM
Lý do hình như hơi thiếu còn yếu tố khoa học kết hợp với thần thoại tài tình nữa chứ nhỉ.
Mình rất là cực kỳ mong chờ đối tượng của Toothless xuất hiện. Hai đứa nó mà phối hợp chiến đấu thì thôi rồi không có đối thủ. Hy vọng bạn gái Toothless không bị tật như nó.
Tác giả: quyphatkhai    Thời gian: 19-11-2014 10:53 PM
không thích phim hoạt hình lắm nhưng coi phim này chung với gấu rồi thì thích con Toothless nhìn như con cún
Tác giả: hohokunroi    Thời gian: 24-11-2014 11:03 PM
Theo đánh giá của tớ phần 2 ko hay bằng phần 1, nhưng vẫn rất đáng xem, nhân vật cute quá mức, thích nhất hiccup kute
Tác giả: makiemsaophoi    Thời gian: 11-1-2015 12:56 AM
Công nhận phim rất hay, tình bạn giữa Hiccup và Toothless khiến mình ko thể ko cảm động
Nhân vật phụ thì làm mình cười chảy cả nước mắt.
Hy vọng sẽ ra thêm phần 3
Tác giả: quangk137a    Thời gian: 22-1-2015 07:13 PM
Phần 2 mình thấy không hay như phần một mặc dù cũng hoành tráng. Thích nhất cảnh lần đầu theo mẹ  và thế giới rồng của chú rồng trắng khổng lồ. Giá mà ngoài đời có được như vậy thì tuyệt. Phải công nhận sức tưởng tượng của những nhà làm phim là không có giới hạn.
Tác giả: mycomputertoday    Thời gian: 10-2-2015 01:06 PM
Dạo khu News thì thấy bộ phim này. Phải xem mới được. Xem lại cả phần 1 luôn
Tác giả: Emerald    Thời gian: 26-2-2015 01:51 PM
Mình thì chỉ cần 1 lý do là em nhìn em Toothless cute là mình nhớ đến em Kookie lém lỉnh nhà mình
Thế là iu ngay
Tác giả: chloe94    Thời gian: 11-4-2015 10:34 AM
Răng sún yêu ko chịu đc í chứ
Phải chi có thú nuôi như toothless thì hạnh phúc phải bik
Nhưng mà thích nhất là dàn nv phụ bao "lanh lợi" kia
Vừa vui vừa đáng iu
Tác giả: light231294    Thời gian: 4-10-2015 04:00 AM
Nội dung phim ổn, nhưng cũng k đặc sắc lắm.
Được mấy em rồng dễ thương quá trời đất

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3