Kites

Tiêu đề: [Vietsub + Kara] Bài ca tình yêu - Hồ Ngạn Bân (OST Cổ Kiếm Kỳ Đàm) - kết thúc sinh ly tử biệt giữa Dương Mịch và Lý Dịch Phong [In trang]

Tác giả: .Me.    Thời gian: 24-9-2014 06:37 PM
Tiêu đề: [Vietsub + Kara] Bài ca tình yêu - Hồ Ngạn Bân (OST Cổ Kiếm Kỳ Đàm) - kết thúc sinh ly tử biệt giữa Dương Mịch và Lý Dịch Phong

Bài ca tình yêu - Hồ Ngạn Bân

C-zone Subteam
Translator: tramvip.pro, jejejung
Timer: casanovar
Typesetter & Encoder: .Me.
Designer: .Me.

[utube]MgmFbL5syPY[/utube]

https://www.youtube.com/watch?v=MgmFbL5syPY

Download
https://mega.co.nz/#!RowUGYAL!dK ... DkVlvRrv6DP_RjhY-nM
http://www.firedrive.com/file/37FEF7F46FEC3492

Tác giả: Tdpl97    Thời gian: 24-9-2014 07:29 PM
Tối nay bên Trung có tập cuối rồi, xem xong vid lại càng kích động mong tới ngày mai để xem sub 2 tập cuối Chưa bao giờ hận trường mình như lúc này, đáng lẽ mai dc nghỉ lại bắt đi học, cứ trên lớp tơ tưởng về phim thì biết học sao đây
Dù sao cx mừng vì phim kết thúc HE
Tác giả: _Mason_    Thời gian: 24-9-2014 07:32 PM
cái kết thật là đáng hận, ko ai vào với ai dù chỉ là 1 đôi >_<

nhưng âu lại là cái kết hợp lý nhất. Film cũng từ đời người mà ra, đời người mấy ai đc như ý, có mấy tình yêu trên cõi đời này lại đc như mong muốn thuở ban đầu.

Dù đã từng cố gắng theo đuổi, đổi lại kết cục là cái gì cơ chứ? Chỉ là nổi day dứt, niềm đau của ng` ở lại. Nhưng dù sao đã từng thử, sẽ ko phải hối hận vì chưa từng dốc sức. Thuở ban đầu vội vã buông tay, liệu có xứng đáng ko?

Hơn chục năm rồi mới coi lại film tiên hiệp như này, tuy là ko đành lòng, ko cam tâm vs cái kết như vậy. Nhưng vẫn phải chấp nhận >_<

Tác giả: Tdpl97    Thời gian: 24-9-2014 07:43 PM
_Mason_ gửi lúc 24-9-2014 07:32 PM
cái kết thật là đáng hận, ko ai vào với ai dù chỉ là 1 đôi >_<

nhưng âu lại là c ...

Mình nhớ là lúc mình đọc giới thiệu nhân vật của phim thì là Tô Tô thành oan hồn k luân hồi được, còn Tình Tuyết thì đánh đổi luân hồi của mình để được gặp Tô Tô và đã kiên trì tìm suốt 900 năm. Chẳng lẽ sự kiên trì đó lại kết thúc bằng một kết thúc buồn sao
Tác giả: leehaejun    Thời gian: 24-9-2014 07:46 PM
Lúc chiều thấy có page có đăng bài Luyến nhân ca ca này đã thích rồi, không ngờ subteam đã làm. Giọng Hồ Ngạn Bân luôn có cảm giác liêu trai, nghe là không dứt ra được. Kết thúc như thế này cũng không bất ngờ lắm, có lẽ tiếc nhất cho tình cảm của Hồng Ngọc.
Tác giả: MinieKoalakid    Thời gian: 24-9-2014 08:52 PM
Bài hát tâm trạng quá đi. Cộng thêm giọng hát truyền cảm, đầm ấm nữa, nghe mà muốn khóc.
Lý Dịch Phong càng nhìn càng thấy đẹp trai. Trịnh Sảng trong phim này đáng yêu quá.
Đến mãi đoạn cuối mới thấy được Dương Mịch tỉ tỉ xinh đẹp.

Tác giả: trangsjk    Thời gian: 24-9-2014 10:05 PM
Lâu lắm rồi mới comment
Mà cũng lâu lắm rồi mới được nghe một bài hát đầy cảm xúc như thế này
Giọng hát lạ, giai điệu lạ, rất hay rất đặc biệt
Da diết, cồn cào như muốn xé nát trái tim người nghe vậy
Càng nghe càng thấm
Replay cả buổi tối rồi
Cám ơn subteam đã vietsub
Chưa xem phim này nhưng chắc sẽ xem thôi
Mình thích những chuyện tình yêu dang dở
P/s : Lời bài hát hơi lủng củng cũng ko sáng nghĩa lắm
Bạn nào có vid Hồ Ngạn Bân live bài này thì send link cho mình với
Mình cám ơn nhiều

Tác giả: sami_tn    Thời gian: 25-9-2014 09:13 AM
Phim này đã đi đến cuối cùng rồi, nhưng cảm xúc dành cho phim vẫn chưa phai được, tập cuối chưa biết thế nào, nếu là một SE thì sẽ rất buồn nhưng đúng là nó nên như vậy, giống như "bữa tiệc nào rồi cũng sẽ tàn", đời người phải trải qua "sinh, lão, bệnh, tử" vậy.
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 25-9-2014 09:56 AM
Lời và nhạc bài hát da diết quá
hợp với cái kết sinh ly tử biệt của film a
chưa xem film này nhưng thấy bạn mình khen hay
có khi hôm nào phải xem mới đc
Thanks bạn đã là vietsub
Tác giả: SteelRose    Thời gian: 25-9-2014 10:03 AM
Mấy hôm nay ngứa ngáy tay chân lắm rồi mà chưa có sub full nên không dám bay vào xem T.T

Thấy fans bên Trung vẽ ảnh chibi nhân vật mà bấn loạn cả lên

Mà nghe bài này buồn thế nhỉ T.T, mong là HE đi để còn nhảy, SE chắc bạn âm thầm rút lui luôn huhu
Tác giả: PanDoRa    Thời gian: 25-9-2014 11:28 AM
Phim thì ko có hứng coi nhưng bài nhạc phim này thì nghe muốn nát rồi, ko hổ danh là Bân ca cụa lòng êm, anh mà hát Trung Quốc Phong thì chỉ có tê tái con nhái thôi!
Bài này hay từ giai điệu đến ca từ, thêm cái cách Bân ca nhấn nhá, luyến láy nữa thì chỉ có chết thôi!!!
Thanks ST nhiều nhé!^^
Tác giả: braking_heart95    Thời gian: 25-9-2014 12:26 PM
phim này hay không thế c Me, lâu rồi em chả xem phim TQ gì cả nên chả biết gì luôn :-O

tạo hình DM trong đây đẹp quá :X

nhạc phim giống mấy bài trong phim cổ trang trước, nghe hay :X

cảm ơn subteam ^^
Tác giả: vivubunbo    Thời gian: 25-9-2014 12:29 PM
Ôi cái bài hát hay vô cùng ^^, phải nói phiim này nhạc phim hay không chê vào đâu được. Nhạc lại còn rất phù hợp với từng bối cảnh nữa chứ.
Giọng ca của anh Hồ Ngạn Bân thì rất dạt dào cảm xúc, thế nên anh ấy trình bày nhạc phim thì khỏi chê, cái cách anh luyến cũng làm người nghe tê tái với từng ca từ.
Thanks Subteam rất nhiều lắm !
Tác giả: yotomo    Thời gian: 25-9-2014 06:07 PM
Giai điệu da diết, sầu bi khắc họa một chuyện tình dang dở, thê lương

Đã từng yêu nhau nhiều như thế, đã từng đầy ắp những kỷ niệm vui, nhưng cuối cùng cũng không cải được mệnh trời, duyên phận chia lìa, lòng người ở lại chất chứa những ưu tư

Không thể bên nhau, thôi đành buông bỏ, dằn lòng không đặng, đành học cách quên đi có quên được chăng, hay chỉ toàn day dứt

Ôi tình yêu muôn hình vạn trạng, cũng có đó một tình yêu mãnh liệt mà tê tái cõi lòng...

Phim hay, nhạc hay, hình ảnh đẹp..MV là một dấu ấn khó quên trong lòng khán giả...cám ơn ST thật nhiều

Tác giả: 123smile    Thời gian: 25-9-2014 06:39 PM
Cái bài Luyến Nhân Ca này cảu Hồ Ngạn Bân mình vô cùng thích
Anh Bân hát nhạc phim rất hay, lời bài hát thì lại càng ý nghĩa, một câu chuyện tình yêu vô cùng bi thương, để lại nỗi xót xa vô bờ cho người cảm nhận
Phim rất hay và thật mong chờ từng ngày để được xem cái kết ^^
Cám ơn ST nhiều !
Tác giả: Hagiel    Thời gian: 26-9-2014 09:53 AM
nhạc sao buồn với bạn ới???
nhưng vid đẹp nhắm (y)
ko xem phim nài vì ko thích phim Tung Của, cơ rưng mà thích vẻ đẹp của nữ chính đẹp! đẹp! đẹp! (y)
Tác giả: thienthanngoc    Thời gian: 26-9-2014 11:14 AM
Bài hát này buồn thiệt đó quá hợp với kết cục luôn. Tối nay sẽ về nhà xem tập cuối, Phim ám ảnh quá rồi. Nhất là Âu Dương Thiếu Cung, từ đầu đến cuối càng coi càng nghiện Thiếu Cung. Coi hai tập cuối xong không biết sẽ ám ảnh trong bao lâu đâu? Nhưng mà nhất định phải coi thôi.
Tác giả: ☼Madeline☼    Thời gian: 29-9-2014 11:08 PM
OST phim Cổ kiếm kì đàm hay tuyệt; từ sau Hiên viên kiếm, giờ mình mới coi đc 1 bộ phim kiếm hiệp hay như thế này, mặc dù kết thúc buồn, vì phim có anh Kiều Chấn Vũ đóng nên mình mới mò đi coi, trc giờ toàn coi phim HQ, Vũ ca đóng vai này chất ghê. Nói chung mê nhất OST phim này nên vào đây down về nghe, cảm ơn subteam nhé
Tác giả: pinkstar0509    Thời gian: 30-9-2014 11:43 AM
Cảm ơn ss đã share bài này nhé
thích nhất là mấy bài hát của Hồ Ngạn Bân á
phim thì chưa xem nhưng nghe nói nhiều rồi
mà toàn là mấy clip mấy anh với nhau
giờ mới thấy rõ ràng các cặp, mấy anh với mấy chị
cảm giác hơi là lạ, hihih

dù sao cũng cảm ơn ss vì bài hát hay này nhé
Tác giả: meohoang29    Thời gian: 30-9-2014 08:56 PM
Sao bài này nó lại hợp với cái kết buồn của bộ phim thế nhỉ
Xem cả năm chục tập phim
Cứ mong Tô Tô không chết. Để đôi trẻ hạnh phúc bên nhau
Nhưng đến cuối cùng vẫn là Phong Tình Tuyết cô đơn đi tìm Bách Lý Đồ Tô. Haizz
Cảm ơn subteam nhiều nhiều vì đã sub bài này
Tác giả: mickychunsa    Thời gian: 30-9-2014 10:08 PM
Nhạc hay mà buồn da diết

Xem lại mv nhạc lại nhớ đến phim, nhớ đến cái kết. Nước mắt lại rưng rưng. Dù lúc đầu đã biết trước cái kết là bi nhưng vẫn đu theo, vì lời nói của ĐỒ TÔ dầu có hối tiếc nhưng không hối hận.
Thanks bạn chủ thớt đã shared. Cảm ơn subteam đã làm sub.
Tác giả: thuongbeo1    Thời gian: 30-9-2014 11:40 PM
Một cái kết không viên mãn đối với Tương Linh, Lăng Việt, Phù Cừ
Nhưng mình nghĩ nó cũng là 1 cách viên mãn đối với tình yêu của Tình Tuyết và Đồ Tô. Cuộc đời này họ đã nhận ra nhau, hẹn ước, yêu hết lòng hết dạ, ở bên nhau tới phút giây cuối cùng. Tình yêu của họ viên mãn 1 cách đau lòng. Cứ nghĩ tới cảnh bàn tay Đồ Tô chưa chạm được vào Tình Tuyết mà rớt nước mắt. Một ngày nào đó, trên hành trình tìm kiếm, họ sẽ lại nhận ra nhau, sống 1 cuộc đời thật khác, không có tranh đấu, ko hi sinh vì lợi ích người khác, chỉ nghĩ cho mình.
Tác giả: alex_lucky_1789    Thời gian: 1-10-2014 11:17 AM
Bài hát buồn quá, hic hic. Cảm giác tiếc nuối giống như cái kết của bộ phim ấy. Đúng là không đành lòng mà Tình yêu sao mà buồn thế này, nhưng dù sao thì "hối tiếc nhưng không hối hận" !!
Clip làm đẹp quá, hình ảnh chuẩn luôn. Thanks.
Tác giả: rsp671985    Thời gian: 1-10-2014 11:34 AM
bài hát buồn quá, câu chuyện tình yêu trong phim cũng thật buồn.
Đi kèm với tình yêu luôn là hoặc vô cùng hạnh phúc hoặc vô cùng đau khổ, nhưng con người ta lại không thể không yêu , haizzzzzzzzz.
cảm ơn subteam nhiều nha
Tác giả: pipinpin    Thời gian: 2-10-2014 11:30 AM
buồn thê thảm

giọng Hồ Ngạn Bân cực hợp với những bài hát như thế này

SE, lại là SE

muốn tự kỉ theo luôn *đập đầu*

Tác giả: leonadovinse    Thời gian: 2-10-2014 01:09 PM
Thích bài này nhất phim. Nhạc rất hay, thêm phần lời ý nghĩa nữa.

Phim hết mà bao cảm xúc chết lặng. Âu cũng là lẽ thường. Mình không cầu một kết thúc trọn vẹn, nhưng dẫu sao vẫn thấy đây có lẽ là cái kết đương nhiên nhất!! Bởi lẽ "thành đôi chỉ là trùng hợp". Không thành đôi cũng không phải là tận cùng.
Không hoàn nổi hãy chịu đựng,
Không chịu nổi hãy từ bỏ,
Không yêu được hãy vứt bỏ,
Không vứt bỏ được thì phải học!

Cảm ơn Subteam, phần sub rất hay!
Tác giả: wooyoung_baby    Thời gian: 2-10-2014 09:26 PM
Hôm bữa bạn nó quảng cáo cho mình phim này

Nghe nó bảo hay lắm, mà mình không có thời gian coi

Bài này giai điệu buồn ghê nhỉ? Gặp phim kết thúc nữa chứ

Chắc là nhiều bạn ko dứt nổi bộ phim quá

Cảm ơn ST nhé, bài hát rất hay!
Tác giả: nessie    Thời gian: 4-10-2014 01:34 PM
Thật ra ngay từ đầu xem đã đoán trước được kết quả , có điều vẫn buồn như thường
Đôi khi quá tôn trọng nguyên tác mà phim đã làm bao nhiều fan ám ảnh , trong đó có mình
Bài này Hồ Ngạn Bân hát nghe da diết quá , 3 tháng theo phim , một kết thúc quá buồn
Tác giả: furin03    Thời gian: 4-10-2014 07:19 PM
Xem video bài này mà muốn xem phim quá ,cảnh đẹp long lanh,dàn diễn viên thì toàn mỹ nam mỹ nữ cả.
Thích câu này nhất:"Yêu một lần giống như giải cơn khát.Sưởi ấm rồi người tiếp theo sẽ tới."Yêu một lần nhưng 1 lần đó là tình cảm chân thành,khắc cốt ghi tâm thì tình yêu đó sẽ tồn tại mãi cùng thời gian.
Cảm ơn subteam đã Vietsub .
Tác giả: songngoc62    Thời gian: 6-10-2014 11:23 PM
Xem MV này xong có khi không nên xem phim nếu không thể kìm chế cảm xúc khi xem phim.
Buồn quá, da diết , cồn cào và đau xót xiết bao bởi những ngang trái của tình yêu...
Giai điệu , hình ảnh tuyệt đẹp nhưng buồn não nề là cảm xúc khi "nghe và nhìn" MV này.

Cám ơn ST đã làm vietsub bài hát này , MV đẹp lắm
Tác giả: Pearllight2007    Thời gian: 7-10-2014 05:11 PM
Chưa xem phim mà chỉ xem những MV này thôi cũng đoán được phần nào diễn biến của phim. Kiều này mà xem phim thì chắc tâm trạng sẽ buồn lắm.
Nhạc phim hay quá và cũng buồn quá nhưng nghe mà không dứt ra được.

Cám ơn ST vì MV này , hình ảnh đẹp và bài hát hay .

Tác giả: hanayumi7    Thời gian: 8-10-2014 05:55 AM
xem cái kêt mà ức một cục T_T
Tìm mãi mới gặp lai nhau, mãi mới bồi đắp được tình cảm, cuối cùng lại chia ly để Tình Tuyết tiếp tục đi tìm Tô Tô >"<
Ta hận
p/s: cảm ơn bạn đã sub
Tác giả: huongttn12    Thời gian: 8-10-2014 09:34 AM
Nghe bai hat ma cu tam trang buon sao i
Xem ket phim ma sau, cu tuong it nhat phai co mot cap thanh doi cho, te ra nguoi chet, ke ly biet, hoac buong tay
Nhung ma khong phai  cai ket nao cung hanh phuc tron ven, neu ai cung thanh doi va chung song hanh phuc toi gia thi phim nao cung nhu phim nao rui... Ket phim tuy buon nhung cung theo mach phim cua no.
Thanks subteam da dich sub
Tác giả: huongntd    Thời gian: 8-10-2014 01:53 PM
không chịu nổi hayz từ bỏ đây là suy nghĩ cho TT đang đi tìm DT hay là cho TL
dù là mối tình nào cũng k kết thúc đẹp như mơ được hiện thực nghiệp ngã nên pải chấp nhận số phận
tks ST nhiều cái cảnh tung cánh bướm hay thế chứ
Tác giả: berry_123    Thời gian: 12-10-2014 10:24 AM
kết thúc phim xong thấy buồn thiu
đang ngồi mò mẫm thì thấy cái này nhưng xem xong thấy còn bi đát hơn
kết có hậu tí không được à ??? kết như thế này khán giả xem thấy ức chế không chịu được
Tác giả: thuyhong150594    Thời gian: 12-10-2014 06:33 PM
Nghe bài này cảm giác nỏ thật là ảo diệu. Giọng Hồ Ngạn Bân quá đỉnh. Nhớ lúc trước coi Thiếu niên Dương gia Tướng cũng vậy chỉ nghe bài quyết biệt thi mà bắt lên là mê mẩn. Haizz gặp phim CKKĐ lại kết thúc SE mà quất bài này zô nghe cộng thêm giọng ảnh là thôi rồi đảm bảo mắt sưng ))
Tác giả: thienthanngoc    Thời gian: 15-10-2014 04:58 PM
Bài này quá buồn luôn. Tớ chỉ dám xem bài này có sub một lần thôi.
Tớ cũng ít nghe bài này nhất trong list ost của phim vì nó quá buồn.
Giọng anh ca sĩ cũng siêu bi thương luôn, rất hay nhưng không dám nghe nhiều.. Muốn chảy nước mắt mỗi lần nghe.
Tác giả: FallGrass    Thời gian: 17-10-2014 09:25 PM
H mới xem Cổ Kiếm Kỳ Đàn nè...phải kiếm ngay mí bài nhạc film...
Film kết buồn quá...nhưng mà hợp lí...
Thk subteam đã làm sub bài này ~~
Tác giả: AutumnHerb    Thời gian: 17-10-2014 09:36 PM
Xem film này thích nhạc phim lắm luôn...hợp với tâm trạng buồn và nhịp phim nữa
Sinh ly tử biệt luôn là bất biến mà...nhưng mà tình yêu thì còn mà
Cảm ơn subteam đã sub bài nì
Tác giả: CassiopeialuvDB    Thời gian: 25-10-2014 09:57 PM
TT__TT Nghe buồn quá, xem thêm cái lời dịch thấy não nề hơn
Thiệt tình là chưa có xem phim này, bị mê ost phim Cổ trang Trung Quốc nên cứ mò vào nghe, giờ lại muốn xem phim
Cảm ơn subteam nhiều, 1 tác phẩm hay!
p/s: Không liên quan nhưng Dịch Phong gege đẹp zai quạ
Tác giả: DaoChiYeu    Thời gian: 25-10-2014 10:29 PM
Sao mình thích giọng hát của Hồ Ngạn Bân thế chứ!
Đặc biệt là mấy khúc luyến láy, đúng là não ruột, nhưng hay!
Không xem sub đã thấy hay, xem xong còn bị lẫn vào tâm trạng của ca từ, hay lại càng hay.
Cảm ơn subteam nhiều nhiều!!!!
Tác giả: hajina    Thời gian: 21-2-2015 11:37 PM
Mình không có xem Cổ Kiếm Kỳ Đàm nhưng tình cờ nghe được bài này . Phải nói là nghe lần đầu là yêu luôn . Và ost của phim này mình cũng chỉ ưng bài này thôi . Bài hát thực sự quá hay . Mình đặc biệt thích mấy bài hát buồn buồn da diết như này . Hồ Ngạn Bân thật tuyệt vời .
Thanks subteam nhiều ạ

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3