Kites

Tiêu đề: [11.08] Ikuta Toma & Oguri Shun sẽ hợp tác trong phim truyền hình chuyển thể từ manga "Ouroboros" [In trang]

Tác giả: nhimxu8409    Thời gian: 11-8-2014 12:12 AM
Tiêu đề: [11.08] Ikuta Toma & Oguri Shun sẽ hợp tác trong phim truyền hình chuyển thể từ manga "Ouroboros"

Hai nam diễn viên Ikuta Toma và Oguri Shun sẽ được làm việc chung trong bộ phim truyền hình sắp tới của đài TBS "Ouroboros". Sự kiện này đánh dấu lần hợp tác đầu tiên của họ sau 8 năm kể từ khi đóng chung trong bộ phim truyền hình "Hanazakari no Kimitachi e ~ ~ Ikemen♂Paradise" năm 2007 của đài Fuji TV .

"Ouroboros" là một bộ phim chuyển thể từ tác phẩm manga rất nổi tiếng "Ouroboros: Keisatsu wo Sabaku wa Ware ni Ari" của tác giả Kanzaki Yuya, hiện đang được đăng trên Monthly Comic @BUNCH.

Ikuta đóng vai Ryuzaki Ikuo, một cảnh sát hình sự luôn biểu lộ sự kém cỏi và ngu dốt, nhưng một khi sự "chuyển đổi" của mình được bật lên, anh lại thể hiện khả năng chiến đấu tuyệt vời của mình. Trong khi đó, Oguri vào vai Danno Tatsuya, một thành viên của băng đảng xã hội đen Yakuza, người có sự thông minh, tài trí cực kỳ tuyệt vời.

Ikuo và Tatsuya từng chứng kiến cái chết của người họ yêu quí là Yuiko-Sensei - người đã chăm sóc họ tại một trại trẻ mồ côi như một người chị cả. Mặc dù họ cố thuyết phục cảnh sát họ chính là nhân chứng nhưng kết quả vụ án lại bị bưng bít bởi một cảnh sát không rõ danh tính và hai người quyết định sẽ trả thù cho cô.

Mười lăm năm sau, một người trở thành cảnh sát và một người trở thành thành viên của Yakuza. "Ánh sáng" và "Bóng tối" bí mật hợp tác cùng nhau để lên kế hoạch vạch trần bộ mặt thật của những kẻ đứng đằng sau tội ác của cảnh sát.

Ikuta, vốn là một fan trung thành của bộ manga đã nhận xét: "Tôi luôn nghĩ nếu có cơ hội được đóng Ikuo, Tatsuya phải là Oguri Shun-san. Và điều đó đã thành sự thật, tôi không thể kìm nén được cái sự sung sướng đó lại được. Tôi thực sự hạnh phúc khi chúng tôi có thể hợp tác thêm lần nữa sau những trải nghiệm đã qua khi cùng nhau ở "Ike-pra"*.

Bộ phim sẽ bắt đầu phát sóng vào tháng 1 năm 2015 trên kênh TBS, nhưng ngày chính xác vẫn chưa được quyết định.

Source & Image: eiga.com
Cre: http://www.tokyohive.com/article ... on-drama-adaptation
Vtrans: [email protected]

Tác giả: ppbb    Thời gian: 11-8-2014 06:36 AM
Hóng phim Shun.
Lâu quá rồi mình ko coi bộ drama nào của Nhật đang hoàng. Hi vọng phim mới của Shun lêu khêu sẽ trị được bịnh lười coi phim của mình.
Tác giả: bichvan.jj    Thời gian: 11-8-2014 07:35 AM
ế, người đẹp của lòng mề chị Nhím đóng phim ợ ^^

em ít coi phim dài tập của nhật lắm, hôm bữa chỉ ngồi cày phim lẻ thôi à, coi hay hết xẩy luôn

nhưng nghe nội dung phim hấp dẫn quá đi, hóng thiệt ^^

Mười lăm năm sau, một người trở thành cảnh sát và một người trở thành thành viên của Yakuza. "Ánh sáng" và "Bóng tối" bí mật hợp tác cùng nhau để lên kế hoạch vạch trần bộ mặt thật của những kẻ đứng đằng sau tội ác của cảnh sát.

Tác giả: thaole0506    Thời gian: 11-8-2014 08:23 AM
Đã hóng trên face và thấy tin này từ mấy hôm trước

Phải nói là nhảy cẩng lên vì vui
Tự hỏi k biết có cảnh hôn nào trong phim này k :v

Tác giả: binkyo_forever    Thời gian: 11-8-2014 09:19 AM
Khiếp, bà chị làm em giật cả mình
Em giờ đang bị bấn Sam sam và boss nhé
Cơ mà vẫn vào còm góp vui với bà chị cái

Phim Nhật thì em hầu như chả xem ( cũng giống như phim Tung thôi).
Hai anh Ikuta Toma và Oguri Shun sẽ được làm việc chung trong bộ phim truyền hình sắp tới .
Hi vọng bộ phim sẽ thành công

Tks bạn dịchtin
Tác giả: C.O.I    Thời gian: 11-8-2014 12:58 PM
Yay, hai anh lại có cơ hội hợp tác với nhau rồi.
Hy vọng đây tiếp tục là một hít lớn ở Nhật.
Hồi xem xong Hana Kimi mình điên loạn đi tìm thông tin về Toma và biết được ngoài đời hai anh này thật sự thân thiết. Vui không thể tả
Tác giả: nguyetnd89    Thời gian: 11-8-2014 05:19 PM
em ít khi coi phim Nhật đa số chỉ coi hoạt hình thôi
nhưng đã coi rồi thì mê tít lò xo luôn hihi
tên Ikuta Toma nghe quen lắm đã nhìn thấy ở phim nào rồi ý thế đây là tình yêu của ss Nhím ư ^_^
mà đọc nội dung coi bộ hấp dẫn quá ss ạ ,chúc phim 2 anh thành công ^_^
cám ơn ss đăng tin nhiều nhiều
Tác giả: kuku    Thời gian: 12-8-2014 10:57 AM
chệ già cũng đi dịch tin hử
hóa ra chuyển sang mê zai Nhật là thật đấy hử
em cũng muốn hóng bộ này
anh Shun đóng vai xã hội đen cơ mà
bao giờ chiếu chệ già ơi
Tác giả: KhiVang-885    Thời gian: 12-8-2014 06:23 PM
trông chờ vào phim này của hai người này lắm
vùa đọc trên báo tin này giờ đọc tin của ss nữa
mừng quá đi
thank ss đã mời em^^^^^
Tác giả: Yuriss89    Thời gian: 14-8-2014 09:30 AM
kuku gửi lúc 12-8-2014 10:57 AM
chệ già cũng đi dịch tin hử
hóa ra chuyển sang mê zai Nhật là thật đấy hử
em cũng mu ...

Lão Shun đóng vai đầu gấu Bá vương học đường rùi
Nên an tâm dạng vai Yakuza nè chỉ là muỗi thui em ah
đến vai đánh nhau bụi bặm suốt ngày còn cày đc nói gì đến vai như thế kia
Đại ca giang hồ mưu lươc trí tuệ
Tác giả: marigold    Thời gian: 14-8-2014 04:25 PM
Đọc nội dung hấp dẫn quá đi.
Gì chứ cứ xã hội đen, thông minh, tài trí là mình thích hà.
Tuy với phim Nhật mình như tờ giấy trắng
nhưng tốc độ bôi đen của mình cũng không tồi.
Mong chủ thớt giúp đỡ cho sự không tồi đó trở thành quá tốt.

Cảm ơn chủ thớt đã dịch tin.
Tác giả: vyvy245    Thời gian: 15-8-2014 05:54 PM
Nói chung là cũng thích phim Nhật nhưng mà khu phim Nhật luôn ra phim chậm quá, nhiều lúc nản lắm ấy, mà những trang khác nếu có phim thì nếu chất lượng không tốt thì phim mình không tải về được, chỉ được vài phim quá nổi tiếng thì còn tạm được và mình đã xem rồi, nhất là hana kimi, xem lại mấy lần, hồi đó bấn ss maki với anh toma kinh khủng
Bây giờ vẫn còn ngóng Gou, rich man poor woman mà không biết ngày nào nó mới xong để mình xem nốt
Nghe thấy tin này thì hóng đấy nhưng mà biết đến năm tháng nào mới đc xem đây
Tác giả: Trọc    Thời gian: 17-8-2014 09:41 AM
công nhận là cưa bh xem drama nhật

đa số toàn xem phim ma nhiều

kekekekek thấy cũng hóng thử xem xem thế nào kekekekek
Tác giả: bella208    Thời gian: 26-8-2014 11:09 AM
Chài ơi, đều là 2 diễn viên mình thích
Nghe nhân vật của anh Toma mà thấy quá hợp ảnh luôn, thích anh đóng mấy vai tưng tửng ý
Sau mấy năm 2 bạn trẻ này lại được đóng chung 1 phim, hóng quá đi thôi
Thanks chủ thớt nhé
Tác giả: hoaithu38aof    Thời gian: 2-9-2014 02:07 PM
Từ khi xem phim cô giáo yamkumi , là e đã nghiện phim nhật oy
Tác giả: hoaithu38aof    Thời gian: 2-9-2014 02:10 PM
mà trong phim 2 anh này đẹp trai quá mong ad up nhiều nhiều phim nhật nựa nha  thank ad
Tác giả: leonadovinse    Thời gian: 22-9-2014 04:37 PM
Uầy uầy, đi lang thang thì đọc được cái tin này. Yes, hết sảy luôn! Ya ya... quá đã... gào thét, gào thét.

Chưa đọc manga này cơ mà thấy nội dung ngon đó! Phim Nhật thích nhất cái vụ này! Trả thù luôn luôn hoành tráng, làm cho người xem thấy sướng hết cả người...

Cái đoạn trả lời phỏng vấn của Ikuta giống tâm trạng của mình lúc này quá... hê hê. Không thể kìm nén cái sự sung sướng này lại được. Ôi hóng đến ngày phim chiếu quá. Không biết nhà mình có dự định làm sub không nữa... hjx. (Trình TN của mình không giúp gì được cho subteam nên không dám đú đởn gì cả... òa òa)
Tác giả: rsp671985    Thời gian: 1-10-2014 01:21 PM
thật là mong quá.
Mình rất thích xem phim của Shun vì anh ý là diễn viên có thực lực, mê từ hồi xem con nhà giàu.
Hi vọng subteam sẽ làm sub cho bộ này.
cảm ơn bạn đã dịch tin nha
Tác giả: My_KYU    Thời gian: 3-10-2014 11:29 PM
sắp tới lại được gặp anh nữa rồi, mừng ghê
klq nhưng mà anh được lên chức rồi nhé, chúc mừng ))
Shun con ra đời và em sẽ tiếp tục fan của Shun-con
Tác giả: blackbunny07    Thời gian: 6-10-2014 02:55 PM
Nghe 2 cái tên đã thấy rùng mình rồi Thanks subteam. Mình cực kỳ cực kỳ hóng bộ phim này luôn vì là fan của Shun. Đọc mô tả càng thấy rùng mình vì cảm giác 2 con người này sinh ra để đóng bộ phim này rồi
Tác giả: blackbunny07    Thời gian: 12-10-2014 10:48 AM
Mong là năm 2014 qua nhanh nhanh lên Hóng phim lắm rồi , dạo này đói khát được thấy anh Shun trên màn ảnh. Mình đã đợi Lupin được 4 tháng rồi Thời gian trôi qua nhanh nhanh lên nhé. Toma và Shun là sự kết hợp quá đỉnh. Nghe nhân vật là biết ai phải là ai và sẽ là ai luôn rồi ấy chứ. Chắc chắn bộ này sẽ cực kỳ thành công. Giờ Shun đang quay một bộ vs cả Mukai rồi <3 Sắp được thấy Shun nhiều thật nhiều thật nhiều <3 Năm nay thực sự là năm của Shun rồi. Chị vợ đã sinh hạ một em bé khỏe mạnh và sự nghiệp cứ thế thăng tiến nha anh <3
Tác giả: darkmoon6394    Thời gian: 13-10-2014 09:19 PM
Biết anh Shun từ hồi hana yori dango.
Sau đó đi kiếm phim của anh thì thích thêm Maki và Toma trong Hana Kimi
Lâu lâu không xem phim truyền hình của anh đóng. Vừa coi Lupin thấy anh "đệp troai" vô đối.
Tác giả: thucbu    Thời gian: 20-10-2014 05:12 AM
Bạn nhimxu8409 ơi,
cho tớ hỏi ảnh trên phần chữ kí của bạn là trong phim nào vậy?
Tác giả: lia    Thời gian: 23-10-2014 09:47 PM
Vậy liệu trên người Oguri Shun có phải săm đầy hình như yazuka thật không nhỉ???? Không tưởng tượng nổi !!!
Hai người này lại hợp tác với nhau ^^, hơn nữa background nhân vật cũng rất phù hợp với aura  mỗi người bọn họ tạo ra ...một chàng ngốc và một kẻ thông minh . Một bộ phim đáng được kỳ vọng !
Tác giả: zennyvy    Thời gian: 2-11-2014 11:24 PM
Toma và Oguri Shun kết hợp sẽ rất tuyệt vời đây
Đây sẽ là bộ live action đáng mong đợi
Chúc phim thành công nhé
Mong được coi vietsub live action này
Tác giả: saochoi23683    Thời gian: 9-11-2014 04:22 PM
Hai người này mà đóng chung chắc chắn là tuyệt rồi, chưa cần biết nội dung ra sao chỉ cần hiệu ứng từ hai người thì phim cũng đã thành công được 50%, mà đọc qua nội dung thấy cũng có vẻ hay lắm nên chắc là sẽ thành công thôi. Còn mình thì lại có phim để mà hóng, nhưng hơi bị lâu nhỉ.
Tác giả: thanhnhan95    Thời gian: 16-1-2015 11:53 AM
Mong Kites làm vietsub phim này lắm hichic 2 anh kết hợp với nhau đương nhiên là hay rùi, có cả chị Ueno Juri nữa chứ
Tác giả: momo.chan    Thời gian: 7-7-2015 12:09 AM
Shun quá ngầuuuuuu
Touma siêu đỉnhhhh
Ouroboros là sự trở lại của cặp đôi Hana Kimi ngày nào
thật là không làm mình thất vọng >w< >w<
Tác giả: vunhuquynh26    Thời gian: 19-7-2015 08:18 PM
Dạo này đang xem phim này nên lên mạng tìm hiểu thì thấy kites nhà mình đã đăng tin từ đời nảo đời nào ^^ Phim hay. Không, siêu siêu hay. Ôi, xem mà hâm mô hai anh nam chính, diến xuất quá tuyệt vời trong từng hành động lời nói cử chỉ. Những lúc Ikuta Toma chuyển mình từ một người cảnh sát ngây ngô thành một con người nguy hiểm chỉ bằng một ánh mắt là mình lại rợn cả người vì quá ấn tượng. Còn anh Oguri Shun, quả thực đã khiến nhân vật Tacchan trở nên sống động, tuyệt vời. Mỗi khi anh cất tiếng nói, mình chỉ có thể nói: "Hay quá". Phim Nhật đôi khi khó xem, những đã xem là nghiền và cực kì ấn tượng, khó quên.
Tác giả: haguchan511    Thời gian: 24-11-2015 06:36 PM
Chú Shun của tui . bao giờ mới đủ sức gió để down rich man poor woman của chú về đây

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3