Kites

Tiêu đề: [Film][2012] Ernest et Célestine - Tình bạn khác loài | Vietsub HD Completed [In trang]

Tác giả: F-zone    Thời gian: 4-8-2014 04:02 PM
Tiêu đề: [Film][2012] Ernest et Célestine - Tình bạn khác loài | Vietsub HD Completed
Ernest et Célestine

Đạo diễn: Stéphane Aubier, Vincent Patar
Diễn viên: Forest Whitaker, Lambert Wilson, Pauline Brunner
Thể loại: Phim Tình Cảm, Phim Hoạt Hình, Phim Hài Hước
Độ dài: 80 phút
Rate IDMb: 7,9/10

GIỚI THIỆU

Câu chuyện Tình Bạn Khác Loài kể về chú chuột Célestine mồ côi, thích vẽ tranh nhưng được học để trở thành một nha sĩ và chú gấu Ernest to lớn, sống cô độc trên núi cao. Một ngày, Ernest Tìm thấy Célestine dưới nắp thùng rác bên vệ đường khi đi kiếm thức ăn. Hai bạn nhanh chóng làm quen, giúp đỡ nhau đột nhập kho lương thực và đánh cắp những chiếc răng trong một cửa hàng. Số phận run rủi khiến cho chú chuột nhắt và chú gấu khổng lồ phải đồng hành khi trốn chạy sự truy đuổi của pháp luật…Ernest and Célestine mang những yếu tố đặc trưng của truyện cổ tích thời hiện đại với các nhân vật bên lề xã hội, có số phận, hoàn cảnh thương tâm. Célestine vốn là một chú chuột mồ côi, yêu thích vẽ tranh nhưng phải học ngành nha sĩ. Ernest là một chú gấu hề, một nghệ sĩ đường phố nghèo, sống cô độc với cây đàn cũ, không người bầu bạn. Mặc dù mang nỗi bất hạnh khác nhau nhưng chuột và gấu đều gặp nhau ở tấm lòng lương thiện, sự sẻ chia trước những hoàn cảnh khó khăn của người khác.Trên nền câu chuyện cổ tích với các nhân vật đáng thương ấy, các nhà làm phim gửi đến người xem một câu chuyện ngụ ngôn đầy nhân văn, sâu sắc thời hiện đại. Bức tranh về một xã hội thực dụng và định kiến được các hoạ sĩ vẽ lên trên tông màu Nước với những gam màu trung tính, không quá cực đoan. Đó là một xã hội bị đóng đinh bởi những quan niệm loài khác là xấu xa, như “gấu là những con ác quỷ khổng lồ chuyên ăn thịt chuột”, “chỉ có trở thành nha sĩ là con đường tốt nhất cho tương lai” hay “gấu và chuột tuyệt đối không thể trở thành bạn”.

Brought to you by F-Zone Subbing Team
Translator: bizeph
Retimer: hienftu92
Editor + Typesetter + Encoder + Uploader: froidgarcon
Designer: itsyourday
Free download at http://kitesvn.com

TRAILER

[utube]UJ1rmOYLr2U[/utube]

Tác giả: F-zone    Thời gian: 4-8-2014 04:05 PM

[attach]102506[/attach]

https://www.fshare.vn/file/T5T5T6T7VT

XEM ONLINE

Link: http://www.kites.vn/xem-phim/tin ... khac-loai-7147.html

Tác giả: dandilionsakura    Thời gian: 4-8-2014 04:34 PM
Có nhỏ em học tiếng Pháp nên thấy forum có tiếng Pháp lại thấy vui vui , đợi torent tải về thôi hehe
Đọc nội dung tự nhiên lại thấy giống với 1 cuốn sách mình từng đọc tựa đề hình như là Chuột chũi gì đó cũng có rất nhiều bạn khác loài và cùng phiêu lưu nhiều nơi.Chúc zoom Tiếng Pháp của mình có nhiều member hehe
Tác giả: CassiopeialuvDB    Thời gian: 4-8-2014 06:10 PM
Đọc tóm tắt là thấy phim này đáng mong đợi rồi, đặt gạch hóng nhe!
Điều quan trọng là trong cuộc sống có rất nhiều mảnh đời bất hạnh, tuy nhiên điều đáng quý ở đây là họ vẫn giữ được tấm lòng lương thiện và luôn có những cái nhìn lạc quan vào cuộc sống, vào tương lai. Nội dung phim tiếng pháp rất ý nghĩa, luôn dạy cho người xem những bài học làm người.  
Nét vẽ rất đáng yêu, nhất là con chuột kìa
Cảm ơn subteam!
Tác giả: Lovyra    Thời gian: 4-8-2014 10:39 PM
Tuyệt vời quá cám ơn SubTeam nhiều lắm
Đây là phim hoạt hình đầu tiên đoạt giải thưởng Magritte, SubTeam làm sub phim này mình mừng quá
Cám ơn SubTeam
Tác giả: babykitty76767    Thời gian: 4-8-2014 10:55 PM
Lúc đầu không nghỉ nó là phim hoạt hình, click vào thấy cái poster mới phấn khích.
Chuột và gấu mà có thể làm bạn chung thì chắc là vui lắm.
Một con to xác, một con thì nhỏ bé. Mặc dù là phim hoạt hình giải trí nhưng nó phản ánh nhiều hiện thực xã hội.
Thanks subteam quá đỉnh
Tác giả: Lisaa    Thời gian: 5-8-2014 12:14 AM
Merci

Ca; j'adore

Les dessins animés... toujours mes favoris surtout les 3D !

Vous allez faire " Kirikou...les hommes et les femmes " non ?????????????

C'est très bien aussi et c'est " Made in France "; c'est le studio MacGuff qui a fait " Moi, moche et méchant "

en anglais " Despicable me "
Tác giả: LegendHero    Thời gian: 5-8-2014 01:04 AM
Một bộ phim hay và ý nghĩa về tình bạn - một tình bạn đặc biệt giữa chuột và gấu
Nó còn phản ánh đúng xã hội lúc bấy giờ về các quan niệm cổ hủ , lạc hậu
Không biết nói gì hơn ngoài cảm ơn subteam
Down luôn và thưởng thức nào
Tác giả: polpol    Thời gian: 5-8-2014 02:46 AM
Xem trailer xong cứ nghĩ là phim hoạt hình thời ơ kìa
nhìn lại lần nữa rốt cuộc là năm 2012
đúng là thất bại của ngành đồ hoạ
để down về xem nội dung thế nào. dù sao cũng cám ơn ST. xem hoạt hình 3d quen rồi. nhìn cái này có dăm phần kỳ cục
Tác giả: !1bebuKd    Thời gian: 5-8-2014 04:37 AM
Theo mình thì đây là một trong những bộ phim hoạt hình hay nhất 2013 ( thực ra là 2012 nhưng mình biết đến nó qua giải Oscar 2013). Phim rất hay, nội dung nhẹ nhàng nhưng sâu sắc, xem cảm giác rất thoải mái, dễ chịu mà vẫn khiến người ta phải suy nghĩ.
Tác giả: beebop    Thời gian: 5-8-2014 08:32 AM
Thật ra thì mình cũng chưa xem phim nhưng đã down về cho thằng cháu mình xem(nó 15 tuổi và đang học tiếng pháp), mình cũng chưa xem nội dung vì cứ nghĩ phim hoạt hình thì chỉ cần hài hước và mang tính giáo dục một chút là được. Vậy nhưng lúc cháu mình xem mình thấy có những đoạn nó cũng cười rất vui vẻ nhưng cũng có những đoạn nó ngồi im chăm chú xem rất tập trung. Xem xong nó nói phim hay lắm nhưng hơi buồn. Vì vậy nên mình đã rất tò mò và muốn xem thử, nên khi nào xem xong thì sẽ post bài nêu cảm nghĩ sau.
Thanks subteam đã làm sub bộ phim này
Tác giả: ynhinguyenle17    Thời gian: 5-8-2014 09:24 AM
Đang đợi download
Xem phim để biết được tí Tiếng Pháp với cả đọc tóm tắt cũng hay nữa Thích xem mấy phim có tính chất giáo dục như thế này. Nhân vật cũng đẹp nữa
Thanks subteam nhiều vì đã sub phim này và sẽ có nhiều phim như thế này trong tương lai hơn nhé
Tác giả: huonglyle10    Thời gian: 5-8-2014 11:10 AM
Mình biết tới phim này khi nó được đề cử Oscar, đã định xem nhưng nhiều việc lại quên mất. Đọc tóm tắt nội dung thấy  giống một câu chuyện nào đó mà hai con vật khác loài làm bạn với nhau nhưng mình không nhớ rõ
Phim hoạt hình pháp thương mang nhiều thông điệp ý nghĩ, hồi trước xem Une vie de chat và quái vật ở Paris đã rất thích rồi

Tác giả: maitran    Thời gian: 5-8-2014 11:24 AM
Đọc tóm tắt nội dung phim Ernest Et Célestine – Tình Bạn Khác Loài mình lại liên tưởng đến phim Ratatouille – Chú Chuột Đầu Bếp.  
Đọc nội dung thấy rất có ý nghĩa, là một bài học về tình bạn, tình thương, tấm lòng lương thiện ẩn trong cốt chuyện của chuột và gấu.  À, mình xem trailer thấy hình vẽ rất mộc mạc dễ thương, không cầu kỳ trau chuốt mà lại rất đơn sơ, gần gũi.
Cám ơn các bạn trong subteam giới thiệu phim này.

Tác giả: alex_lucky_1789    Thời gian: 5-8-2014 11:28 AM
Nhìn là đã thấy hấp dẫn rồi ý. Tải về xem thui
Mình còn đang loay hoay không biết chuyên mục về nước Pháp ở đâu thì phát hiện ra là đã tách hẳn thành French Zone, mừng húm.
Hy vong là French phát triển hơn và thêm nhiều bộ phim Pháp như thế này nữa nhé
Tác giả: phuongha109    Thời gian: 5-8-2014 12:13 PM
coi cái trailer xong thấy dễ thương quá đi 1 tình bạn thắm thiết
không liên quan đến vẻ ngoài chỉ quan tâm đến tâm hồn của nhau có hòa hợp hay không
cùng nhau tạo nên 1 tình bạn đặc biệt có 1 không 2
cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: vitkeri    Thời gian: 5-8-2014 12:14 PM
LegendHero gửi lúc 5-8-2014 01:04 AM
Một bộ phim hay và ý nghĩa về tình bạn - một tình bạn đặc biệt giữa chuột và gấu : ...

xem phim mới thấy tình bạn đâu phải đã tuyệt chủng
nói chung chỉ biết nói 2 từ "ý nghĩa" thôi
dù sao cũng cảm ơn subteam đã vất vả
Tác giả: vitkeri    Thời gian: 5-8-2014 12:16 PM
Lovyra gửi lúc 4-8-2014 10:39 PM
Tuyệt vời quá  cám ơn SubTeam nhiều lắm
Đây là phim hoạt hình đầu tiên đoạt  ...

mình ko rành mấy giải thưởng này lắm
nhưng phải công nhận là phim quá hay và ý nghĩa luôn í
Tác giả: vitkeri    Thời gian: 5-8-2014 12:20 PM
alex_lucky_1789 gửi lúc 5-8-2014 11:28 AM
Nhìn là đã thấy hấp dẫn rồi ý. Tải về xem thui
Mình còn đang loay hoay không  ...

hi vọng là F-zone sẽ ngày càng phát triển hơn
mọi người cùng chung tay nhỉ
Tác giả: naucherry    Thời gian: 5-8-2014 01:41 PM
kekee, khoái cách vẽ này nè, đơn giản mà dễ thương gì đâu, mới cắm down còn chưa xong nhưng mờ kiểu gì cũng có mấy em nhỏ lồng tiếng đáng iu phải biết, cám ơn subteam nhiều nhiều
Tác giả: Goose9395    Thời gian: 5-8-2014 01:48 PM
mình đặc biệt thích phim hoạt hình, nhất là phim của Pháp nữa, nghe tiếng Pháp êm êm dịu dịu, rất hay
lần trước coi Un Montres a Paris của Fzone, thích đến nỗi phải lưu hẳn vào ổ cứng để coi đi coi lại
đọc lời dẫn phim này mà đã cảm động rồi, kéo về xem ngay mới được
Merci beaucoup Fzone
Tác giả: sizu    Thời gian: 5-8-2014 02:02 PM
Lâu lâu mới nghía vào F-Zone mà thấy nhiều film mới dã man Thích cái sự nhẹ nhàng, lãng mạn của phim Pháp Khi xem mỗi bộ phim đều có một cảm nhận rất riêng. Cảm thấy rất thú vị với lời dẫn phim, đang kéo về xem ngay đây. Cảm ơn F-Zone nhiều nhé
Tác giả: kuku    Thời gian: 5-8-2014 02:59 PM
nét vẽ có vẻ cổ
n nhìn đáng yêu đấy chứ
dạo này phim người lớn xem đau đầu quá
thôi thì xem phim hoạt hình cho nhẹ đầu
cảm ơn st
Tác giả: mavuongthu5    Thời gian: 5-8-2014 07:05 PM
A ha! lại có phim hoạt hình, phim này coi bộ hay đây
dù đã 23t đầu mà mình vẫn thích thể loại này, phải down về thui
Thanks subteam nhìu nhìu
Tác giả: itsyourday    Thời gian: 5-8-2014 07:22 PM
polpol gửi lúc 5-8-2014 02:46 AM
Xem trailer xong cứ nghĩ là phim hoạt hình thời ơ kìa
nhìn lại lần nữa rốt cuộ ...

Đọc cmt của bạn mình thấy hơi buồn. Bạn chưa xem phim này, chỉ mới xem trailer và thấy poster có thể bạn thấy nhàm chán nhưng cũng đừng chê bai ngành đồ họa hay chê nó kỳ cục chứ ^^
Thời buổi ngày nay phim hoạt hình ra mắt 10 phim thì đã hết 9 phim là 3D, nhưng ko nên vì lý do đó mà chối bỏ các loạt phim 2D, rất nhiều phim 2D của Disney và Ghibli đã đc công nhận là kiệt tác của điện ảnh thế giới mà Nhìn vậy chứ làm phim hoạt hình 2D cũng tốn nhiều công sức ko kém gì phim 3D đâu bạn, chỉ là 3D hiện đại hơn nên thu hút hơn thôi. Hoạt hình 2D có những nét đẹp và chuyển tải được nhiều thứ mà 3D ko thể có hay ko thể làm được, phim Ernest et Célestine chính là một ví dụ điển hình. Nếu phim này mà làm dưới định dạng 3D, chắc chắn sẽ mất đi rất nhiều cái hay, cái đẹp, cái đáng yêu của phim.
Mình nghĩ đạo diễn phim này đã có thể làm nó dưới định dạng 3D nhưng lại chọn 2D cũng đều là có mục đích riêng, ẩn ý riêng của đạo diễn, có thể là đạo diễn muốn tạo một không gian có chút gì đó cổ tích, yên bình và nhẹ nhàng cho câu chuyện. Mình có theo dõi trang FB của phim này và thấy rằng, từng nhân vật và khung cảnh đều được phác thảo chỉnh chu, tuy ko cầu kỳ chi tiết như trong phim 3D nhưng vẫn đủ đơn giản để thể hiện tính chất của nhân vật và cảnh phim. Và việc thiết kế những thứ đơn giản mà vẫn chuyển tải đc nội dung hàm chứa chính là một trong những chuẩn mực khó theo đuổi nhất của ngành đồ họa đó bạn
Không phải ngẫu nhiên hay vô tình mà phim này lọt vào danh sách đề cử "Phim hoạt hoạt hình xuất sắc nhất" của giải Oscar 2013 đâu. Sau khi tìm xem phim này và các phim đề cử còn lại, mình cảm thấy các phim 2D còn xứng đáng đoạt giải hơn cả những phim 3D được đề cử nữa.
Mong bạn sẽ xem phim và nhìn nhận phim này dưới một cái nhìn khác Tặng bạn và mọi người vài tấm ảnh của một trong những nhân vật hoạt hình yêu thích nhất mọi thời đại của mình

Tác giả: so2huyenthoai    Thời gian: 5-8-2014 08:17 PM
hihi mình là 1 fan của phim hoạt hình vẽ kiểu này nhất là phim pháp nữa chứ.
đọc nội dung có vẻ sâu sắc và sẽ đem lại nhiều điều bổ ích về lối sống.
cảm ơn st nhiều
ps st có định làm blue is the warmest colour ko? mình muốn xem phim ấy
Tác giả: yotomo    Thời gian: 5-8-2014 08:20 PM
quay về tuổi thơ với môt bộ phim hoạt hình ý nghĩa nữa
Bất cứ bộ phim nào của Pháp cũng ẩn chứa những bài học nhân văn sâu sắc... Hai loài vật  xa lạ với ngoại hình, tính cách, tập quán khác nhau... lại có thể trở thành hai người bạn đồng hành của nhau... Đơn giản vì giữa họ được gắn kết bởi một thứ gọi là 'tình bạn'
Tình bạn thật vĩ đại biết bao...
Cảm ơn ST thật nhiều

Tác giả: tunhiuchuyen    Thời gian: 5-8-2014 08:57 PM
lâu lắm rồi mới có phim hoạt hình thể loại 2d thế này dạo này toàn 3d không
mình biết phim này qua những phim hoạt hình hay nhẩt năm 2013... mà lúc đó vẫn chưa có subviet nên nghẹn ngào bỏ qua
cảm ơn nhóm dịch nhiều nha...
Tác giả: Megumi010    Thời gian: 5-8-2014 09:21 PM
Mình rất thích phim hoạt hình, có nghe tới phim này mà vẫn chưa xem được. Phim hoạt hình Pháp rất có ý nghĩa và đầy tính nhân văn, cảnh vật thì mê ly luôn.
Nhờ subteam mà đã xem được rồi, hihi . Cảm ơn các bạn subteam nhiều. Down về ngay và luôn.
Tác giả: hoanghong_v    Thời gian: 5-8-2014 11:20 PM
cảm ơn các bạn subteam ở khu fzone đã làm việc vất vả, mình ít xem phim pháp lắm đặc biệt là phim hoạt hình vì vốn thích phim 3d của mĩ, nhưng phim pháp cũng có những nét hay riêng, nhờ có subteam mà mình có cơ shooij được xem nhiều bộ phim pháp hay.
đây là phim 2d đúng không, làm mình nhớ lại t hời xem phim còn bé,
màu sắc của phim pháp có vẻ không bắt mắt bằng mĩ nhưng phim thường có giá trị nội dung rất cao
sẽ xem và binh luận
Tác giả: hachiko017    Thời gian: 6-8-2014 12:09 AM
nghe tên phim đã thấy có ý nghĩa rồi.
mình rất thích nét vẽ của phim này, đơn giản nhẹ nhàng, màu sắc không quá sặc sỡ nhưng rất độc đáo. chưa xem nhưng đánh giá cao về nội dung của phim. thanks st. down về và nghiền ngẫm thôi.
Tác giả: conkhoc_anhkia    Thời gian: 6-8-2014 08:51 AM
Mình rất thích thể loại hoạt hình về động vật như thế này.
Nhìn đồ họa rất dễ thương và đáng yêu, Gấu và Chuột thì đúng là chẳng có liên quan gì đến nhau hết.
Nhưng như ngta thường nói tình bạn là ko biên giới mà.
Thanks subteam nhiều nhiều ^^
Tác giả: NinGalaxy126    Thời gian: 6-8-2014 12:14 PM
Nhìn poster phim dễ thương quá đi
Mặc dù là phim hoạt hình nhưng chứa nhiều thông điệp nhân văn.
Phim của Pháp luôn nổi tiếng ở phần nội dung ý nghĩa phim mà
Tác giả: hoademnomuon    Thời gian: 6-8-2014 01:32 PM
Xem qua nội dung thì đây là một bộ phim có rất nhiều ý nghĩa, xem trailer thì thấy bộ phim phản phất cái gì đó xưa cũ, nhưng một bài học quý thì không bao giờ cũ kĩ. Tuy là phim hoạt hình nhưng nội dung phim mang đậm chất xã hội, có nhiều yếu tố rất giống trong xã hội Việt Nam nữa. Một chú chuột thích vẽ nhưng lại phải trở thành nha sĩ vì được bảo là trở thành nha sĩ mới tốt. Một chú gấu làm cả loài chuột sợ hãi, nhưng lại hiền lành, tốt bụng và trở thành bạn tốt của chú chuột thích vẽ nhưng phải trở thành nha sĩ ấy. Những người ở những địa vị khác nhau không thể biết rõ được những người có địa vị khác, nên đôi khi họ đồn thổi mọi chuyện lên để rồi con người cứ dần xa cách nhau hơn, những người ở tầng lớp khác nhau, ở những nơi khác nhau, nói những ngôn ngữ khác nhau khó hòa đồng trong một nơi toàn những người có vị thế khác hẳn họ. Mong sẽ có thời gian để tải và xem phim trong thời gian không xa.
Cám ơn subteam đã làm sub cho một bộ phim ý nghĩa đến vậy.
Tác giả: lasocchuot    Thời gian: 6-8-2014 02:13 PM
nghe tên thấy dễ thương quá

hình ảnh khá đẹp mang đậm màu sắc họat hình thời xưa

cảm ơn subteam nhiều nha
Tác giả: la123    Thời gian: 6-8-2014 02:17 PM
cái tên hay
nội dung ý nghĩa, đáng để xem và thưởng thức
tình bạn khác lòai tình bạn ý nghĩa

thank subteam nhiều
Tác giả: china123    Thời gian: 6-8-2014 02:26 PM
nội dung hấp dẫn ý nghĩa và cảm động
tình bạn khác lòai tình bạn giữa những lòai khác nhau

bộ phim họat hình hay
thank subteam
Tác giả: tanya2810    Thời gian: 6-8-2014 07:17 PM
mình chưa coi phim hoạt hình của Pháp bao giờ cả.
để mình down về coi thử vậy
mà co vẻ như là bộ phim này mang tính nhân văn cao nhỉ còn tính giải trí thì ít
Tác giả: monganhquayze32    Thời gian: 6-8-2014 07:23 PM
Rất thích các truyện vừa giống cổ tích nhưng không hẳn là cổ tích. Dạo này hay xem các phim về thể loại cổ tích nên bay vào liền. Chưa biết phim như thế nào nhưng có trong giải Oscar thì khỏi bàn cãi về nội dung rồi. Cảm ơn chủ thớt nha. Giờ thì mình down và xem thôi. Keeee.
Tác giả: neversad    Thời gian: 6-8-2014 09:50 PM
xem lại nhớ đến câu chuyện lợn con và chó sói, đều là ảnh hưởng từ định kiến.
Chú chuột nhỏ dễ thương ghê, mấy cảnh vật được dựng chi tiết cũng rất tuyệt, tuy là phim hoạt hình nhưng diễn biến tâm lý lại rất thực, rất ấn tượng với vương quốc chuột, chả khác gì đế chế hùng mạnh cả
Tác giả: Sunflowers    Thời gian: 6-8-2014 10:29 PM
Đang muốn xem phim hoạt hình ngắn kiểu này :X.
Đọc tóm tắt nội dung không mới, cũng chưa bao giờ là cũ trong mọi xã hội.
Ẩn trong mỗi con người luôn có 1 câu chuyện cần được lắng nghe.
Người ta không vì những định kiến, chuẩn mực của xã hội mà phán xét 1 tâm hồn.
Tks sub nhé :X.

Tác giả: myimpofiles    Thời gian: 6-8-2014 11:35 PM
Quòa quòa quòa !! Kites làm sub phim hoạt hình luôn cơ à, hihi, chắc hẳn là một bộ phim xuất sắc đây. Hiện tai thì chưa coi nhưng mình thấy tựa phim cũng thật thú vị, và đang down về coi cùng với bé nhóc nhà mình. Cãm ơn các anh chị các cô chú bên ST đã mang lại niềm vui nhỏ bé cho cháu nó trong mùa hè này ạ !!
Tác giả: holytinh55    Thời gian: 7-8-2014 08:08 PM
F-zone dạo này rầm rộ ghê nha, tung phim liên tục, mà toàn phim bom tấm hoặc đoạt giải gì đó
Chú gấu trong phim nhìn ngộ ngộ đáng yêu.
Mà kiểu hoạt hình của phim Pháp thật khác biệt, tuy không màu mè trau chuốt nhưng vẫn rất cute

Tác giả: baoprokt    Thời gian: 7-8-2014 08:16 PM
Coi bộ nội dung cũng khá mới mẻ ha, nói về tình bạn chắc hay
Mà sao năm 2012 rồi mà không làm phim hoạt hình 3d
Nhưng cũng không sao nội dung ổn là được, thanks St nhiều lắm
Tác giả: mypain    Thời gian: 7-8-2014 08:28 PM
đang rảnh rỗi nên down phim về xem, mà hình như càng lớn tuổi lại càng thích xem phim hoạt hình hơn, để nhìn đời màu hồng hơn
xem để thư giãn và tìm những phút giây nhẹ nhàng, chứ thực ra từng này tuổi hay càng ngày càng lớn mình lại càng có xu hướng "định kiến " như thế, chắc có lẽ vì nhiều lần đều không được cái kết đẹp như phim
Mà dạo này mình cũng thích phim Pháp nữa, chắc 1 phần vì nó cũng mới lạ, nhưng quan trọng là cái không khí, nét vẽ của phim mang lại cảm giác rất dễ chịu, chầm chậm, từ tốn, lãng mạn, rất hợp với mình

Tác giả: Issac    Thời gian: 7-8-2014 09:25 PM
Đang kiếm mấy phim hoạt hình của Pháp để coi sau khi nhâm nhi 2 phim hh cực hay trong box.GIờ là phim thứ 3 đây,đọc sơ nội dung cảm thấy mới lạ quá,khác hẳn kiểu công chúa và mụ phù thủy..hay nàng tiểu thư và anh tá điền nghèo mà chúng ta nghe mãi.

Lần này là 1 ccâu chuyện về tình bạn giữa những loài vật,mong là bộ phim sẽ có những bài học ý nghĩa gửi đến khán giả,gì chứ mình đang nản lòng với cái gọi là "bạn bè thân thiết" vào lúc này!

Phim này có nét vẽ như trong truyện tranh ấy,mình thích kiểu này nè,nhìn nó đơn sơ nhưng rất là đẹp,ngày xưa coi phim hoạt hình đâu có 3D như bây giờ,chỉ là những nét vẽ như thế nhưng đủ để lại ấn tượng sâu đậm rồi!

Nói chung để down về coi mới nói tiếp được là nội dung phim thế nào!
Tác giả: songngoc62    Thời gian: 8-8-2014 01:40 PM
Phim hoạt hình Pháp luôn có những giá trị rất riêng , không trôn lẫn. Mình thích những nét vẽ này của phim .

Nó không dùng nhiều đến kỹ xảo mà hướng đến sự tinh tế , sự sáng tạo thông minh của người làm ra nó.

Tìm thiệp sinh nhật tặng bạn bè, mình cũng tìm những hình vẽ tinh tế nhưng giàu biểu cảm này.

Phim hoạt hình nhưng giá trị nhân văn của nó thì lại đầy ắp - những ai xem " Tình bạn khác loài" sẽ nhận

ra điều ấy nhanh thôi. Phim hay tùy theo ý thích của mỗi người nhưng theo cá nhân mình đây là phim hay.

Cám ơn St rất nhiều vì đã làm sub phim này. Phim hay lắm.
Tác giả: clover_only13    Thời gian: 9-8-2014 01:03 PM
Nhớ hồi xưa hay đọc mấy truyện ngụ ngôn của Pháp :3
Giờ lại thấy phim hoạt hình cũng dạng thế này, nhảy thôi
Mấy thể loại như thế này của Pháp cực kỳ có ý nghĩa, thanks subteam nhiều >.<
Tác giả: Les_NuagesBleus    Thời gian: 9-8-2014 04:54 PM
Câu chuyện rất đáng yêu và dễ thương, nét vẽ cũng đẹp mà tông màu thì rất hợp với không khí ^_^. Phải công nhận là gần đây mình được xem rất nhiều film hoạt hình của Pháp làm rất hay mà cũng rất ý nghĩa nữa.

Rất cảm ơn subteam nhé ^_^

PS: Mình cực kì mong ngóng Le magasin des suicides lên sóng đấy Cố lên nhé
Tác giả: oliver89    Thời gian: 10-8-2014 09:05 AM
Mình đã down phim về xem. Phim rất nhẹ nhàng đi vào lòng người, để lại nhiều suy nghĩ hay
Cảm ơn Subteam nhiều nhé
Tác giả: lethinhung1806    Thời gian: 10-8-2014 01:42 PM
phim rất hay và ý nghĩa
tình bạn giữa chuột và gấu trong phim khiến người ta phải suy ngẫm
thanks subteam
Tác giả: Shinnosuke118    Thời gian: 10-8-2014 06:12 PM
Bộ phim hoạt hình tiếng pháp đầu tiên quyết định xem , thấy nét vẽ rất hài hòa ^^
chắc hẳn là một bộ phim có tính giáo dục cao rồi vì cái tiêu đề tình bạn cơ mà
Cám ơn subteam nhiều , mong được xem những bộ phim hoạt hình khác của Pháp hơn
Tác giả: skies.chel    Thời gian: 10-8-2014 07:12 PM
phim hoạt hình pháp có lẽ thích chuột nhỉ
Từ chú chuột đầu bếp, bây giờ là Câu chuyện Tình Bạn Khác Loài
đã xem và rất thích chú chuột đầu bếp, bây giờ chiến tiếp phim này
hy vọng được xem bộ phim hay
tks subteam nhé =)
Tác giả: june.february    Thời gian: 10-8-2014 10:55 PM
Đọc nội dung phim đã thấy thú vị rồi. Ngày trước còn tranh thủ xem phim, đặc biệt là phim hoạt hình kiểu này. Giờ lâu rồi cũng chả xem mấy.

Cảm ơn subteam, xem phim để giữ lại chút tươi mới còn sót lại trong người
Tác giả: Khuong241190@    Thời gian: 11-8-2014 09:47 AM
cái phim này hình như có giải oscar hay gì đó nè, mình nhớ loáng thoáng là 2012 hay 2013 gì đó...
mới đầu xem trailer còn tưởng đâu hoạt hình năm 1000 900 lâu lắm rồi chứ, cái kiểu màu nước xưa cũ đó, cảm giác nhớ tới "hãy đợi đấy"
dù sao thì cứ xem cái đã, oscar cơ mà, cảm ơn subteam nhiều nhiều
Tác giả: Kaschan    Thời gian: 11-8-2014 11:46 AM
Bộ phim rất hay và có ý nghĩa nhân văn cao cả. Nét vẽ từng con vật theo phong cách hoạt hình châu Âu sinh động và dễ thương. Cảm ơn subteam. Mong các bạn chia sẻ thêm link download trực tiếp.
Tác giả: giolangthang26    Thời gian: 11-8-2014 07:19 PM
oa, dạo này mình đang mê mấy phim tiếng pháp, coi người đẹp và quái vật cũng rất hay nữa
coi qua trailer thấy cô bạn chuột thật dễ thương, anh gấu thì lạnh lùng nhưng thật ra rấp ấm áp
một tình bạn đẹp mà cũng rất nhân văn
nét vẽ gần gũi, nhạc phim nghe cũng rất vui tai nữa
cảm ơn và chúc F-zone team có thật nhiều bài hay và ý nghĩa nhé
Tác giả: Thiên    Thời gian: 12-8-2014 08:09 AM
Phim rất hay và có ý nghĩa. Đầu tiên, phim không hề trau chuốt như kiểu hình ảnh 3D mà rất nhẹ nhàng dễ thương (lên màu đẹp lắm ý). Về nội dung phim thì điều đầu tiên có thể nhận thấy là sự khác biệt, là sự khác biệt giữa 2 loài, khác biệt về môi trường và cả xã hội, 1 thì ở trên mặt đất còn loài kia thì sống trong công ngầm. Tưởng rằng sẽ không có gì liên quan nhưng rồi Ernest và Celestine đã vượt qua nhiều khó khăn để thực sự hiểu và chấp nhận lẫn nhau để cuối cùng đối mặt với cả thị trấn để trở thành người mà bản thân mong muốn. Cảm ơn Sub team đã mang đến 1 bộ phim giàu tính nhân văn như thế
Tác giả: nt.ynhu    Thời gian: 13-8-2014 12:31 AM
Đọc tóm tắt nội dung thì biết phim hay rồi, rồi điểm IMDB cũng cao nữa.
Đúng thể loại mình thích
Cảm ơn st nhiều lắm
Tác giả: jinnyfauci    Thời gian: 13-8-2014 08:35 AM
Phim hoạt hình này nghe cái tựa thôi cũng đủ khiến người ta phải dừng lại. Giữa cuộc sống bộn bề này, một bạn rất khó tìm, huống chi lại là tình bạn khá loài nữa. Đọc lướt qua nội dung mình thấy khá hấp dẫn. Nhất định sẽ down phim này về xem. Kể từ lần down phim người đẹp và quái vật về xem, cả nhà mình ai cũng khen phim của Pháp hay và rất chân thật. Mình thì thích sự chân thật ấy. Nên nhất định sẽ không bỏ lỡ bộ phim này đâu. cám ơn Subteam đã mang đến cho mọi người những bộ phim ý nghĩa.
Tác giả: Pax    Thời gian: 14-8-2014 12:24 AM
Phim này với mình thì nó đã trọn vẹn, đẹp nhất là tình bạn, làm mình hú hồn là bà Chuột @@
Phim đậm nét mộc mac, giản dị, cuốn mình về ký ức thuở nhỏ
Hay lắm ! Mọi người mau kéo về thưởng thức, thank subteam !
Tác giả: ponyheo    Thời gian: 15-8-2014 03:56 PM
Nghe giới thiệu ngỡ hay quá, như ngôn tình ấy, khác cái đây là tình bạn thôi
Thiêng liêng hơn cả tình yêu, chỉ đứng sau tình thân thôi.
Thấy nhiều bạn cmt phim rất hay, lại là hoạt hình nữa, để xem thử

Tác giả: capcap1425    Thời gian: 15-8-2014 06:43 PM
Ernest and Célestine mang những yếu tố đặc trưng của truyện cổ tích thời hiện đại với các nhân vật bên lề xã hội, có số phận, hoàn cảnh thương tâm.
Mặc dù mang nỗi bất hạnh khác nhau nhưng đều gặp nhau ở tấm lòng lương thiện, sự sẻ chia trước những hoàn cảnh khó khăn của người khác.
Trên nền câu chuyện cổ tích với các nhân vật đáng thương ấy, các nhà làm phim gửi đến người xem một câu chuyện ngụ ngôn đầy nhân văn, sâu sắc thời hiện đại.
Xem phim rất cảm động và hay nữa. Đung là không thể bỏ qua dù rất nhiều cái để xem
Tác giả: hanoi_roma    Thời gian: 15-8-2014 08:48 PM
Chỉ nhìn poster đã thấy dễ thương rồi! Cảm ơn F-zone Subbing Team nhiều! Mình thích những bộ phim hoạt hình được vẽ chân phương thế này! Cảm giác rất bình dị, nhẹ nhàng, như được quay về tuổi thơ vậy
Tác giả: ocbuouvang1321    Thời gian: 15-8-2014 11:14 PM
Ernest and Célestine câu chuyện này đề cập đến tình bạn rất cảm động
dù mn khác nhau nhưng đều chung tình yêu thương
hình ảnh đẹp quá, xem như trở về các kí ức hồi xưa
với bạn chuột
Tác giả: bìnhboong    Thời gian: 16-8-2014 10:49 AM
lâu lâu không ghé qua thăm kites nay thấy hẳn cả F-zone vui mừng chào đón nồng nhiệt quá )|
phim Pháp thì mình ít ít xem hơn nhưng mà ngược lại lại thấy nó thấm thía hơn và nhớ được lâu hơn
mỗi bộ phim đều mang lại 1 ý nghĩa sâu xa nào đấy, đầy tính triết lí mà hài hước hóm hỉnh, nói chung là mê và phê :-D
phim này ắt hẳn lại hứa hẹn một câu chuyện đây thú vị nên chả có lí do gì cày luôn thôi
cảm ơn subteam nhiều nhiều ạ ^_^
Tác giả: suzy204    Thời gian: 16-8-2014 12:07 PM
Down rồi nhưng mà bận quá chưa xem được, phim đúng thể loại mình thích là hoạt hình, hí hí.
Thấy giới thiệu sơ qua về nội dung là thấy hay và ý nghĩa rồi, lại thấy comt của mí bạn nữa, tan h làm phải về xem gấp thôi, hí hí
Càng xem phim Pháp càng làm mình có động lực đi học tiếng Pháp ^^
Tác giả: siesie_c7fa    Thời gian: 17-8-2014 09:42 PM
phim dễ thương hết sức, thằng em mình 5 tuổi xem không hiểu gì mà cũng cười sằng sặc

cực thích cách đồ họa/thiết kế trong phim, màu sắc ngó đơn giản mà cứ ưa ngắm hoài... có lẽ là cách vẽ đặc trưng của Pháp, làm mình vừa xem phim vừa nhớ đến petit nicolas cũng vẽ kiểu y vậy

à còn mấy bản nhạc trong phim nữa, nhất là đoạn Célestine vẽ cảnh mùa đông rồi chuyển qua mùa xuân, đó là đoạn mình thích nhất: sự kết hợp hoàn hảo giữa âm nhạc và hội họa, giống như giữa gấu và chuột ấy!

Tác giả: Trọc    Thời gian: 18-8-2014 01:18 AM
bh mới mò vào Fzone lần đầu thấy có hoạt hình nhày vào

và chủ yếu mục đích xấu xa là xin xèng của mod

kekeke mấy mod đừng có ném đá e nha

dần rồi yêu zone từ từ keekkeek
Tác giả: suzy204    Thời gian: 18-8-2014 01:06 PM
Phim thực sự rất hay và cảm động.
Phim hoạt hình như đề cập tới nhiều vấn đề xã hội hiện đại, vì định kiến tồn tại từ nhiều đời trước đó mà áp đặt nó lên đời sau, phủ nhận sự thay đổi, phủ nhận những suy nghĩ tích cực của đời sau.
Là một bài học đáng giá.
Phim hoạt hình thường mang ý nghĩa nhân văn cao cả, phim này cũng không ngoại lệ, nét vẽ trong phim nhìn cũng ngộ nghĩnh nữa.
Mình rất thích phim này. Một lần nữa thanks subteam nhé
Tác giả: jenni    Thời gian: 20-8-2014 07:27 PM
Lâu lắm mới xem phim hoạt hình Pháp, công nhận là mọi thứ khác hẳn
Hình ảnh quá đẹp, nhìn như tranh màu nước chuyển động được ấy, mộc mạc mà không lẫn vào đâu được
Célestine dễ thương quá, xem xong cũng thấy bất ngờ vì nhà làm phim nghĩ ra được đời sống của chuột lại hay tới như vậy
thanks sub team nhiều lắm
Tác giả: tulolk    Thời gian: 21-8-2014 01:45 PM
Phim này coi hay quá đi thíc nhất con gấu mình giới thiệu bạn coi ai cũng mê )
Tác giả: yutu    Thời gian: 22-8-2014 06:57 PM
em mỉnh học tiếng pháp ak, nên hay mon men vào để tìm phim coi w em mình
thấy phim này poster nhìn dễ thương quá, nộiu dung cũng hay hay nữa nên down về coi thử xem sao
coi xong edit nhá
thanks subteam nhìu nhiù
Tác giả: cuadong    Thời gian: 22-8-2014 10:00 PM
Nói thật đối với những phim nước ngoài thì phim Pháp là một trong số những nước mình xem ít nhất, vì mình nghe không quen với lối nói truyện và cách phát âm của tiếng nước này. Người ta vẫn bảo ngôn ngữ pháp là ngôn ngữ của tình yêu, có thể mình chưa yêu nên chưa hiểu hết đc những cái hay cái diệu kỳ của ngôn ngữ này.
Nhưng gần đây mình có xem vài bộ phim về ca nhạc Pháp, nghe cảm giác cũng quen tai dần, mà càng nghe càng thấy hay, mà loại càng mừng hơn khi Kites mở hẳn 1 khu dành cho những bộ phim tiếng nước này, mình lại có sở thích đặc biệt ham vui đối với phim hoạt hình, lần này quyết định xem phim này xem thế nào, hy vọng sẽ ko bị thất vọng
Tác giả: vongochien    Thời gian: 25-8-2014 10:47 AM
Phim Pháp lúc nào cũng nhẹ nhàng, hài hước, và sâu lắng. Mình rất thích những bộ phim Pháp được Kites post lên. Phim nào xem xong hay và có chút lắng đọng nhẹ trong lòng.
Tác giả: meotjeutjeu    Thời gian: 25-8-2014 06:00 PM
Dạo này mềnh hơi bị thích phim Pháp
Cũng nhờ F-zone mà được xem nhiều phim hay và ý nghĩa thế này. Thanks các bợn nhiều lắm á
Chúc khu mình càng ngày phát triển nhá

Tác giả: mimoza    Thời gian: 28-8-2014 05:18 PM
Bộ phim này đáng yêu quá, đúng là các nhà làm phim sáng tạo ghê gớm ý
Cảnh trong phim đẹp quá, nội dung cũng sâu sắc và cảm động
Thanks sub team, quá lâu rồi mình không xem phim hoạt hình

Tác giả: meongaongo    Thời gian: 28-8-2014 05:46 PM
lúc đầu nhìn tên phim nghĩ ngay đến con người vs con thú hihi hóa ra là gấu vs chuột rất thích
nhưng mà nhìn đồ họa của phim chán quá đi tưởng là phim xưa lắm rồi ai dè từ năm 2012
sẽ down về xem thanks subteam rất nhiều
Tác giả: yanni    Thời gian: 29-8-2014 01:19 PM
Vốn dĩ tình bạn đã là không biên giới rồi, nhưng tình bạn mà bộ film đề cập tới lại đặc biệt hơn, giống loài khác nhau giữa động vật là thứ khó có thể phá vỡ, tình bạn này thật đẹp và dễ thương.
Cảm ơn subteam nhiều nha.
Tác giả: girasol    Thời gian: 1-9-2014 02:25 AM
Xem trailer trông nét vẽ có vẻ mộc mạc, những phim như vầy mình thích xem lúc 1 mình. Phải down về ngay thôi Phim Pháp thường vừa xem vừa ngẫm 1 chút, mạch phim Pháp mình thấy thường không nhanh, nói thế nào nhỉ, cứ dìu dịu nhẹ nhàng len lỏi, nhưng ý nghĩa và nhân văn. Không biết phim này có thế không, nghe review thấy hay ho đây
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 1-9-2014 08:53 AM
Nhìn chung phim hoạt hình này không giống như các bộ phim khác, hình ảnh trong phim này có lẽ được vẽ bằng tay và không thông qua máy tính hay hiệu chỉnh hình ảnh thì phải. Tuy hình ảnh không rõ nhưng lại có vẻ đẹp chân thật riêng.
Ernest là một chú gấu khánh kiệt làm nghề hát dạo đểkiếm ăn, bài hát của chú nghe rất buồn cười.
Còn Celestine là cô chuột mồ côi vô gia cư nhưng cô bé rất lanh lẹn, đầy lý luận. Cả hai đã tạo nên một mối liên kết khó hiển cho mọi người, gây ra các vụ lộn xộn cả ở thế giới loài gấu và loài người. Nhưng chúng ta cũng thấy được tình cảm giữa họ rất gắn bó vì cả hai đều cô đơn cùng là nghệ sĩ và khác biệt với những người khác.

Tác giả: MinieKoalakid    Thời gian: 1-9-2014 10:03 PM
Mình đã download về từ khá lâu nhưng chỉ để đó mà không xem. Giờ xem xong thì bắt đầu muốn download hết các phim hoạt hình của Pháp về xem Bộ phim hoạt hình này với những nét vẽ như bút chì phác họa lên nhưng thật sự hình ảnh rất đẹp và gần gũi, câu chuyện về tình bạn giữa chú chuột Célestine và bác gấu Ernest thật là cảm động, lúc chú chuột và bác gấu cùng trốn trong một ngôi nhà ở khu rừng, làm mình nhớ đến khung cảnh dưới quê thật là yên bình, bộ phim thật sự truyền tải nhiều thông điệp đẹp đẽ cho những ai xem nó, đừng đánh giá đó qua vẻ bề ngoài.
Tác giả: thanden7292    Thời gian: 3-9-2014 02:14 PM
phim hoạt hình Pháp luôn có chất nhân văn thấm đẫm
down về xem nhanh thôi, thanks subteam nhiều nha
Tác giả: Thư-chan    Thời gian: 5-9-2014 02:46 PM
Những tác phẩm subteam chọn lựa luôn là những tác phẩm hay, mang tính giá trị nhân văn coi~ mình qua cái thời xem hoạt hình lâu rồi nhưng đọc nội dung hút quá nên down về xem thử~

Lâu lâu trở lại với thế giới tuổi thơ xem thế nào~

Cám ơn subteam vì pj này ạ :]]
Tác giả: hanachan    Thời gian: 6-9-2014 09:05 AM
Rất thích phim hoạt hình của Nhật và Pháp, rất ý nghĩa. Mình đã được xem bộ phim này rồi, do có đứa cháu học tiếng Pháp nên xem ké cùng nó nhưng lúc đó ko có sub nên đành vừa xem vừa đoán ))) giờ phải down lại xem mới đc. Thank subteam nhiều ạ! <3
Tác giả: tragiang1712    Thời gian: 6-9-2014 09:00 PM
mọi người khen bọ này dữ qá, phim Pháp thì giá trị nhân văn rất cao rồi
down về để dành lúc rảnh lôi ra coi nè
hoạt hình là cách giảm xí trét sướng nhất
Tác giả: MeoSica    Thời gian: 11-9-2014 08:37 PM
Phim thật sự rất hay và thú vị, hình vẽ lại rất dễ thương :">
Chủ đề tình bạn khác loại kiểu này không hiếm, như thường lệ vẫn là thông qua hình ảnh hoạt hình để phản ánh tình trạng trong xã hội con người.
Cám ơn subteam đã mang bộ phim này đến :3
Tác giả: blu3m00n    Thời gian: 15-9-2014 12:37 PM
Sao film pháp thích làm film về chuột quá nhỉ
cơ mà lâu lắm rồi chẳng xem bộ film nào thế này chỉ tưởng ở VN mới còn vẽ thế này thôi chớ
thks ST đã dịch film
Tác giả: HanMinLy    Thời gian: 18-9-2014 04:08 PM
Gâu và chuột - 2 loài tưởng như chẳng có liên quan gì đến nhau mà lại trải qua 1 tình bạn đẹp và sâu sắc. Họ tình cờ gặp đc nhau rồi trải qua vô vàn chuyện Nội dung k có quá nhiều kịch tính, mà nhẹ nhàng nhưng vẫn rất sâu sắc. Phim Pháp trước nay vẫn vậy, luôn thấm đẫm tính nhân văn.
Những nét vẽ như phác hoạ bằng bút chì, k kĩ xảo, k hiệu chỉnh, chỉ mộc mạc, giản dị vậy thôi. Cũng giống như khi đã quá mệt mỏi vs những điều phức tạp, đẹp đẽ quá, ta cần những khoảng k bình yên.
Tác giả: bachlien131    Thời gian: 19-9-2014 12:17 AM
Yêu nét vẽ rất lạ và cách đổ màu rất phóng khoáng đậm chất hội họa của bộ phim hoạt hình vô củng đáng yêu này!
Bộ phim thoang thoảng phong cách Pháp, một phong cách nhẹ nhàng, trữ tình toát lên từ ngôn ngữ trong bộ phim cho đến cách các nhân vật hành xử và quan trọng nhất vẫn là nét vẽ, đẹp và nhẹ nhàng như một giấc mơ.
Tác giả: vant95    Thời gian: 21-9-2014 08:43 AM
phim hoạt hình pháp thường rất hay và có nhiều ý nghĩa dạy cho ta nhũng bài học hay
phim này thấy bảo đk oscar nên kéo về xem thôi
tks subteam đã làm việc vất vả
Tác giả: linhkinkin    Thời gian: 27-9-2014 05:38 PM
Nhìn ngoài không nghĩ đây lại là phim hoạt hình, kick vào mới biết
Nhìn nét vẽ dễ thương quá
Mình ít khi xem hoạt hình nhưng thấy mọi người khen hay chắc phải down về xem mới được
Tác giả: nickpat    Thời gian: 2-10-2014 07:30 PM
trời ơi ! vui quá cười không ngậm mồm lại đk trước giờ mình ít xem hoạt hình pháp nhưng phim này xem đi xem lại ko biết bao nhiêu lần rồi cốt truyện nhân văn nhưng hài hước không chịu được, phải nói mình rất rất thích phong cách hoạt hoạ của phim này Trước ko có sub nên mình đành xem bản tiếng Nga, hôm nay lượn qua đây thì gặp. Thanks subteam nhiều nhiều
Tác giả: wooyoung_baby    Thời gian: 3-10-2014 07:04 PM
Thấy cái tựa quen quen nè

Đây là phim hoạt hình đầu tiên đoạt giải thưởng Magritte phải không nhỉ?

Mới đầu nhìn thì không nghĩ là phim hoạt hình

Vào rồi mới nhớ ra phim này

Mừng ghê subteam làm phim này, cảm ơn ST ^^
Tác giả: athism    Thời gian: 5-10-2014 03:28 PM
lúc trước có coi xem phim này trên Starmovie nhưng lại bị thằng em tranh cướp ti vi nên đành bỏ lỡ giữa chừng
mò mẩm vào F-zone nhưng vì title là tiếng Pháp nên lại không biết là phim mình đang tìm
cuối cùng sau một hồi loay hoay đã tìm thấy. Tks subteam rất nhiều
Tác giả: maiquyenvuthanh    Thời gian: 5-10-2014 11:46 PM
Chu choa Dễ thương hết sức
Một tình bạn đẹp và ý nghĩa. hehe
Một câu chuyện hài hước, lí lắc nhưng đem lại nhiều bài học. Cảm ơn ST
Tác giả: kieuanh1987    Thời gian: 7-10-2014 12:49 PM
Thấy mọi người khen hay nức nở, mình phải down về xem mới được. Cảm ơn Subteam!
Tác giả: hanhyojoo    Thời gian: 8-10-2014 03:44 PM
phim thật sự rất cảm động và đáng xem .
thank supteam nhìu nhse. mình mới dơn phim về xem.

Tác giả: suns    Thời gian: 11-10-2014 10:57 AM
Mình thấy có người chê đồ họa của phim. Nhưng cá nhân mình lại thấy đồ họa của phim đẹp đấy chứ. Mình thích nét vẽ như này, không phải kiểu 3 D hào nhoáng đâu. Nội dung phim hay và ý nghĩa nữa.
Phải nói là xứng đáng xem
Tác giả: kieuanh1987    Thời gian: 14-10-2014 03:20 PM
Phim hay! Cái đoạn mà Celestine đội cái mũ nằm võng rồi ôm đồ chơi nhìn rất chi là dễ thương
Cảm ơn Subteam!

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3