Kites

Tiêu đề: [2009] Sherlock Holmes - Robert Downey Jr, Jude Law [Vietsub Completed] [In trang]

Tác giả: G-Tu    Thời gian: 7-9-2011 11:42 PM
Tiêu đề: [2009] Sherlock Holmes - Robert Downey Jr, Jude Law [Vietsub Completed]
Sherlock Holmes

Giới thiệu

Sau khi bắt được kẻ giết người hàng loạt Lord Blackwood, thám tử lừng danh Sherlock Holmes và trợ lý của mình, tiến sĩ Watson, tưởng chừng có thể kết thúc thành công thêm vụ án khác. Nhưng Blackwood đã trở về từ cõi chết và khôi phục bản tính giết người của hắn. Một lần nữa, Holmes phải đi tìm, bắt cho được kẻ cuồng sát. Cùng đấu trí cùng với những kẻ thù mới và tên cảnh sát Trưởng ngu dốt của Scotland Yard, các thám tử đã không ngần ngại khám phá ra những manh mối sẽ dẫn họ vào một thế giới của giết tróc, dối trá, và đầy ma thuật chết người - dẫn đến cái chết của  Irene Adler xinh đẹp.

Diễn viên: Robert Downey Jr, Jude Law, Rachel McAdams, Mark Strong,...
Đạo diễn: Guy Ritchie
Thể loại: Hành động, trinh thám
Thời lượng: 128 phút

Trailer

[utube]t7aROdTxt6M[/utube]

Vietsub by KSTE's sub team

Translator: iukomeou

Editor: scarlett764

TS + EC : sieunhantaithe

Uploader: KSTU

Download free at http://kst.net.vn

Tác giả: G-Tu    Thời gian: 7-9-2011 11:45 PM
Thông báo link die tại đây

[attach]5784[/attach]

https://tenlua.vn/download/0d37e ... ock-holmes-kste-dvd

http://www.fshare.vn/file/T38X31D0RT/

http://tny.cz/5f1c3145

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://freetexthost.com/wpikbabmhl

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

Tác giả: hoangthudl    Thời gian: 3-12-2011 06:45 PM
đọc một số tập của truyện này rồi, quá đỉnh, đây là tập đầu tiên down về, chưa xem, tò mò không biết có hay và hấp dẫn như khi đọc truyện không, cảm ơn sự cố gắng của subteam nhiều :)
Tác giả: rororrro    Thời gian: 15-1-2012 05:45 PM
có phần 2 chưa ý nhỉ nếu có rùi thì các bạn bóa mình nhé
diến viên chính trong này buồn cười cực
Tác giả: huynhmcc    Thời gian: 27-1-2012 12:31 PM
Sherlock Holmes sao khong co subscene viet up len ban oi {:313:}

Sau khi bắt được kẻ giết người hàng loạt Lord Blackwood, thám tử lừng danh Sherlock Holmes và trợ lý của mình, tiến sĩ Watson, tưởng chừng có thể kết thúc thành công thêm vụ án khác. Nhưng Blackwood đã trở về từ cõi chết và khôi phục bản tính giết người của hắn. Một lần nữa, Holmes phải đi tìm, bắt cho được kẻ cuồng sát. Cùng đấu trí cùng với những kẻ thù mới và tên cảnh sát Trưởng ngu dốt của Scotland Yard, các thám tử đã không ngần ngại khám phá ra những manh mối sẽ dẫn họ vào một thế giới của giết tróc, dối trá, và đầy ma thuật chết người - dẫn đến cái chết của  Irene Adler xinh đẹp.
Tác giả: huynhmcc    Thời gian: 27-1-2012 12:33 PM

Sherlock Holmes: A game of Shadows có nội dung dựa trên truyện ngắn mang tên The final problem, trích trong tuyển tập về ngài thám tử lừng danh. Tác phẩm xoay quanh Sherlock Holmes và bác sĩ Watson cùng nhau điều tra vụ ám sát hoàng tử nước Áo.

Tại thời điểm đó, bộ đôi này còn gặp nhiều trở ngại trong công cuộc điều tra bởi giáo sư Moriaty. Ngoài người đồng sự lâu năm Watson, thám tử lừng danh còn nhận được sự giúp đỡ từ anh mình - Mycroft Holmes (Stephen Fry) và một phụ nữ gypsy tên Sim (Noomi Rapace

Edit by Mod

Tác giả: Nag1_n0babi    Thời gian: 27-1-2012 05:35 PM
Phim này cũng được lắm
Kịch bản giải thích nhiều hiện tượng khoa học
Nhưng mà đất diễn của Jude Law hơi ít
Mình muốn nhìn mặt chàng nhiều hơn cơ {:312:}
Tác giả: ilovefbp    Thời gian: 6-2-2012 12:15 PM
hix, ST ơi, giờ chỉ còn megashare là down dc mà hình như file bị xóa rùi hay sao đó:((
hum bữa đi xem rạp với anh họ thấy phần 2 hay quá
tức tốc chạy zìa kiếm ngay phần 1
~~
Tác giả: sui_92    Thời gian: 11-2-2012 09:58 PM
Hôm nay đi xem về bấn cực độ nên phải lên down xem ngay.
Kết quả là xem xong càng bấn hơn.
Nghe nói là có kế hoạch phàn 3 rồi :((
Tác giả: trangkat    Thời gian: 11-2-2012 10:20 PM
trong phần này, nhân vật Sherlock có vẻ hơi lãng đãng nhỉ... thỉnh thoảng cứ ngồi thừ ra như là ...bị mất sổ gạo ý..
Nhưng nhìn chung là hay... đang có dự định đi hóng hớt phần 2 đây.. mà ch ưa có time...
Tác giả: trangkat    Thời gian: 28-3-2012 10:40 AM
ô kìa, hồi trước còn thấy SH 2 thread cơ mà hôm này mò mãi chả thấy đâu cả nhể... Subteam nhà mềnh không làm vietsub cho phần 2 à? thấy dân tình khen nức nở mà lại không được xem... bùn qué đi.. híc híc
Tác giả: nhocnhinguyen    Thời gian: 11-6-2012 11:57 PM
haha hơi bị muộn màng, vì sau khi xem holmes 2 mới quay lại xem holmes 1 :"> vì nó quá hay đi ạ, mấy cái chú đóng hài ứ chịu được, coi phim trinh thám mà ôn bụng cười suốt :))
Tác giả: smallcafl    Thời gian: 8-7-2012 07:29 PM
mọi người ơi, cho mình hỏi, mình down link torrent về, mở phim xem thì ko thấy có vietsub T___T mình phải làm sao ah??
Tác giả: smallcafl    Thời gian: 8-7-2012 08:26 PM
smallcafl gửi lúc 8-7-2012 19:29
mọi người ơi, cho mình hỏi, mình down link torrent về, mở phim xem thì ko thấy có vietsu ...

uhm, thật tình mình cũng ko hiểu tại sao luôn....nãy mình nghĩ xóa đi rồi down lại xem sao nên mình down xong nếu vẫn ko có sub thì mình chụp cho bạn xem.....mình mở đi mở lại 3-4 lần mà vẫn ko có sub T___T
Tác giả: smallcafl    Thời gian: 9-7-2012 08:15 PM
@ G-Tu: bạn ơi, mình vẫn ko thấy sub, tới phút 2:07 là có 1 dòng này hiện ra nè: " YOU ARE PERSONALLY RESPONSIBLE FOR THIS DISC AND ITS CONTENTS. This disc is digitally watermarked to identify you. Do not loan copy, rent, sell, give away or otherwise transfer to any third party for any reason."

Tác giả: chimkomoi    Thời gian: 21-9-2012 07:17 PM
Lại thêm 1 người nữa xem xong p2 mới mò p1 về coi đây! Seed dùm mình với các bạn ơi. Thanks subteam nhìu nha {:297:}

Mới vừa hú là có seed liền. Thanks lần nữa nha mọi người
Tác giả: lysmile92    Thời gian: 28-11-2012 06:47 PM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaa
mình k down đc bạn ơi T^T
down = torrent cứ ấn vào chỗ down là nó bị dòng báo lượt tải che mất T^T
Tác giả: mluxubu    Thời gian: 17-12-2012 09:13 PM
=.=" cái số mình toàn coi từ newest ----------> oldest! may mà chưa đi chỏng ngược!
Anyway, series này hay cực. Không biết còn season nào k nhỉ?!
Tác giả: hoahong_tim441    Thời gian: 16-3-2013 12:39 PM
Holmes cứ "tưng tửng" thế nào, kiểu cà lơ phất phơ nhưng đáng gờm khiếp. Không đẹp trai bóng bẩy như các Holmes khác nhưng ánh mắt thì hút hồn khỏi chê!
Tác giả: marishka2211    Thời gian: 12-4-2013 01:23 PM
Xem film Sherlock Holmes này có vẻ hơi khác khác do với các phiên bản trước. Nhưng về nội dung thì khá ổn, đúng chất Sherlock Holme, chỉ đến cuối phim khi ổng ngồi nói ra mình mới hiểu hết phim, ấn tượng thật
Cám ơn Subteam nhiều nhiều
Tác giả: hanhanchj    Thời gian: 24-4-2013 11:22 PM
Mình luôn cảm thấy đọc truyện hay hơn phim, xem phim làm đạp tan hết các hình ảnh mà mình tưởng tượng, dù nói thật là đọc truyện dễ đau đầu thật, xem phim mì ăn liền hơn. Mấy phim trinh thám kiểu này xem bao giờ cũng phải suy nghĩ hơn là phim hành động nên thấy có ít bạn cm quá.
Tác giả: Shika    Thời gian: 29-4-2013 03:24 PM
phim thật thú vị rất nhiều cảnh đầy hồi hộp, sáng tạo, kích thích người coi và đặc biệt là cực kỳ hài hước. phim này trộn lẫn của rất nhiều yếu tố nhưng lại hòa hợp với nhau làm mình rất thích. diễn viên nhập tâm tốt và phối hợp rất ăn ý
Tác giả: phanphan2097    Thời gian: 15-5-2013 06:02 PM
Phim này rất hâp dẫn và hồi hộp đến phút chót. Phim có mạnh suy luận và các sự việc sảy ra rất Logic và có nhiều hiện tương tự nhiên được đưa vào phim.
Đây là một bộ phim đáng để xem.
Tác giả: maithanh_91    Thời gian: 25-5-2013 12:16 AM
Mình là một fan của Sherlock Holmes. Mình đã từng bỏ ra ngay mấy trăm ngàn mua tuyển tập Sherlock Holmes và thức đêm để nghiền chúng. Đó là sản phẩm kết tinh của khoa học và tư duy phán đoán, tư duy logic. Nay được xem phim thấy thật thỏa đáng. Xem phim vừa đỡ phải đọc chữ nhiều mà vừa có diễn viên đẹp!!!!!
Tác giả: mixxu    Thời gian: 26-5-2013 02:17 PM
Phim này hay, tuy hơi khác so với truyện
Diễn viên chính rất manly, khung cảnh của phim cũng khá đẹp và ấn tượng
Highly recommended phim này cho các bạn, cám ơn subteam nh nhé
Tác giả: nainaixinh    Thời gian: 20-6-2013 10:47 AM
Anh chàng nhân vật chính trong Iron Man đây nè :D :D

Đọc truyện thấy Sherlock Holmes nghiên túc, đĩnh đạc mà coi film thấy ông này hài hài sao á

Lâu lấu nhìn bẩn bẩn nữa

Nhưng nói chung là vẫn thấy Holmes đẹp trai, anh chàng Watson cũng không kém chút nào
Tác giả: mangan    Thời gian: 24-8-2013 02:25 PM
coi phần 2 lâu rồi, giờ mới mò thấy cái này.
Robert Downey Jr đóng Sherlock mà cứ tưng tửng thế nào ấy, buồn cười cực
nghe đâu sắp quay phần 3 nữa thì phải
hóng
Tác giả: chaulam_132    Thời gian: 25-8-2013 02:54 PM
phim coi hài thật, Sherlock Holmes  trong đây đúng lãng tử quá đi mà, làm mình nhớ tới phim hoạt hình Sherlock Holmes  hồi xưa mình xem, còn chú bác sĩ nảy thì đẹp trai quá
hai người đúng là một cặp bài trùng mà,
Mình xem phần hai nhưng vẫn thấy phần 1 vui hơn, mình thích phần này nhiều hơn
Tác giả: crazyscor    Thời gian: 25-8-2013 08:19 PM
nản với mấy bác Mẽo, mất hết cả hình tượng SH của mình, ko có 1 tí gì của sự thông minh lanh lợi của SH mà toàn thấy cơ bắp, boa tay toàn tập, lại còn có tính đàn bà nữa chứ, Gay vãi cả ra.
nói chung là thất vọng toàn tập
Tác giả: stephanie.22391    Thời gian: 17-9-2013 10:16 PM
Mình cứ nghĩ Sherlock Holmes chỉ hơi kì quặc về mặt suy nghĩ thôi, chứ trông cũng đứng đắn bình thường lắm. Vậy mà trong phim, Robert Downey Jr biến nhân vật này thành một người tưng tửng nhưng lại rất thu hút. Có thể những bạn đọc truyện rồi sẽ không thích, nhưng mình thấy vậy lại hay. Robert Downey làm nhân vật Sherlock Holmes sống động hơn và thật hơn, và chắc có lẽ vai Sherlock Holmes chỉ có thể hợp với diễn viên này mà thôi :)
Tác giả: tony_stark    Thời gian: 19-9-2013 11:23 PM
èo nghe mọi người bình luận mà thèm xem quá. Mình vẫn chưa xem phim này. Mà down về lên trên tivi để xem thì bị vỡ hình mới kì chứ. Vỡ từ đầu đến cuối nên không cố xem được. Hay do mình chưa down hết đã disconect nhỉ, bực ghê :((
Tác giả: ilya    Thời gian: 22-9-2013 09:22 AM
Thích bản Sherlock người Anh hơn.
Một cái gì đấy hơi dị, hơi cổ điển mà vẫn lãng đãng.
Một không khí vừa lặng lẽ vừa kịch tính.
Tóm lại thì vì mình xem bản đấy trước nên cứ bị ảnh hưởng.
Tác giả: mjju215    Thời gian: 11-2-2014 04:49 PM
Truyện thì đọc hết rồi, mò phim xem thế nào, không biết có khác nhiều so với tưởng tượng không ta
Sherlock Holmes công nhận thông minh thiệt nhưng hơi tưng tửng (cảm nhận riêng )
Mối quan hệ với ông bác sĩ thấy cứ mập mờ sao ấy
Thanks ST nhé

Tác giả: lov3_ss    Thời gian: 18-2-2014 10:29 PM
xem phim sherlock holmes nào cũng thấy thích như Địch Nhân Kiệt bên Trung Quốc mà hay hơn nhiều Việt Nam mà có mấy ông như vậy nhỉ

Tác giả: bachlien131    Thời gian: 24-9-2014 01:03 AM
Những cuốn truyện một thời mình đọc say mê quên ăn quên ngủ, nằm mơ cũng thấy giết người phá án!
Nhưng chưa bao giờ nghĩ Watson lại đẹp trai hơn cả Sherlock!
Chưa biết phim hay dở thế nào nhưng được thấy những trang sách, những con chữ một thời làm mình điên đảo biến thành hình ảnh và âm thanh sống động thì rất cần phải xem.
Tác giả: huynhmai_0954    Thời gian: 14-1-2015 06:36 AM
Thx subteam nhiều nhiều nha. Các bạn đã góp phần tăng tính hài hước cho những lời thoại. Hì hì, thực ra xem raw cũng mắc cười lắm rồi nhưng đến lúc đọc sub do các bạn dịch thì lại buồn cười hơn nhiều. Rất đúng tính cách của Holmes. Cảm ơn các bạn nhiều!
Tác giả: Rogger    Thời gian: 14-1-2015 03:35 PM
phim này xem trailer thấy hay , và cũng thấy mọi người khen dữ wa, nên để down ve xem thử. Cám ơn chủ thớt nhiều lắm.
Tác giả: thedung102    Thời gian: 3-5-2015 11:19 PM
Cứ là phim về Sherlock Holmes là k thể bỏ qua chú Robert Downey Jr diễn quá xuất sắc

Tác giả: minohp    Thời gian: 12-5-2015 12:41 AM
xem Sherlock của BBC one trước nên nhớ tới Sherlock là nhớ ngay tới Ben ấy :v cũng xem Iron Man trước nên chỉ nhớ về Robert là Stark...
chưa xem film nhưng mà nhìn mặt Robert cũng đủ bảo hành r
Cảm ơn subteam
Tác giả: Stephane    Thời gian: 18-5-2015 01:50 AM
chú Rob ở một mình đã nhắng thì chớ bây giờ thêm chú Jude vào như kiểu nhân đôi lên ấy
phim này hình như có 2 phần thì phải
thỉnh thoảng HBO lại chiếu lại
Tác giả: Enternal    Thời gian: 15-6-2015 04:16 PM
Tự nhiên vào rồi nhìn thấy bài này! Không ngờ subteam cũng sub bộ này! Thank subteam nhiều lắm!
Tác giả: chayo    Thời gian: 14-12-2015 08:08 PM
phim hay. Sherlock Holmes quá thông minh
Tác giả: kidi    Thời gian: 8-1-2016 10:25 PM
bản phim này ko phải bản HD rồi ad ơi. định dạng có 7 trăm mấy x 3 trăm mấy thôi. phóng to ra nhòe hết cả hình ảnh. hơn nữa dung lượng cũng rất nặng, 1,5 GB lận. mà chất lượng hình ảnh thì còn kém cả SD nữa. mình định lên KST thử lại nhưng mà ko đc. ad kiểm tra lại được ko? thank ad nhìu
Tác giả: bongbimbim    Thời gian: 13-6-2016 10:18 PM
phim hay, suy luận cực kì logic , tình tiết câu chuyện cực kì hấp dẫn, diễn viên cực kì đẹp trai và men lì.
Tác giả: bongbimbim    Thời gian: 13-6-2016 10:21 PM
phim hay, suy luận cực kì logic , tình tiết câu chuyện cực kì hấp dẫn, diễn viên cực kì đẹp trai và men lì. cảm ơn subteam đã dịch phim, hy vọng sẽ được xem nhiều bộ phim hay như này nữa
Tác giả: SchuylerVanAlen    Thời gian: 18-7-2016 07:52 PM
Irene Adler phiên bản này trẻ và xinh hơn bản truyền hình, nhưng mà điều này có thể lý giải cho thái độ của Sherlock Holmes không, cái nhìn không thể che giấu ấy. Bác sĩ Watson thì đẹp trai và có vẻ chả sợ Holmes gì cả, xem cảnh có hai người cãi nhau buồn cười lắm.
Tác giả: chudoquyen    Thời gian: 29-12-2017 04:11 PM
ủng hộ 1 cáiii thích quá

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3