Kites

Tiêu đề: [06.02] Các ngôi sao và tuổi thật của họ [In trang]

Tác giả: maiimai0807    Thời gian: 6-2-2014 04:00 PM
Tiêu đề: [06.02] Các ngôi sao và tuổi thật của họ

Sự thật luôn khá là bất ngờ khi chúng ta nhận ra những ngôi nhí ta vẫn thường yêu thích đang già đi. Bên cạnh đó, cũng có không ít những ngôi sao mà vì tài năng, kinh nghiệm cũng như thành tựu khiến chúng ta nhầm tưởng với tuổi thật của họ. Ví dụ như là ta khó có thể tượng tượng rằng Margot Robbie - ngôi sao của "Bố già phố Wall" chỉ vừa mới 23 tippor. Nếu bạn không tin, chúng ta có thể có thêm 1 vài ví dụ nữa.

Pharrell Williams, 41

Gwen Stefani, 44, và Gavin Rossdale, 48

Lorde, 17

Leonardo DiCaprio, 39

Margot Robbie, 23

Jane Fonda, 76

Jared Leto, 41

Kate Winslet, 38
http://media2.onsugar.com/files/ ... Kate-Winslet-38.jpg

Adele, 25

Credit:http://www.popsugar.com/Celebrit ... 3579#photo-33895691
Vtrans:maiimai0807@kitesvn  
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Tác giả: phoebe1269    Thời gian: 6-2-2014 10:19 PM
Shock nhất là tuổi của Lorde và Adele cơ :-SS
Mình cảm thấy họ già về cả ngoại hình và giọng hát luôn. Như đợt Adele nổi lên với Someone like you ấy, mình cứ tưởng là chị gái nào hát chục năm trời giờ mới lập hit, ai dè bà ấy 21 tuổi *ngất* Âm nhạc quá sâu lắng.
Ở Việt Nam mình thì có Lê Cát Trọng Lý, nhìn mặt non choẹt, tuổi thì mới đôi mươi mà suy nghĩ lúc nào cũng như sư cô vậy đó. Viết nhạc thì bài nào cũng thâm sâu... Thế nên mình chỉ nghe được thôi chứ không nghiện được, nghe nhạc Lý thấy nhiều đau thương quá, màu vui tươi dường như bị lấn át hơi nhiều :'(
*lạc đề*
Tác giả: phuongpham95    Thời gian: 6-2-2014 10:44 PM
Bạn còn thiếu tuổi của Avril Lavigne và Eminem nữa mới đủ bộ gây shock
Shock khi biết tuổi của Adele rồi thì chớ(tưởng bả 30+), còn shock hơn khi biết Adele còn trẻ hơn Avril
Sự khác nhau này còn biểu lộ qua giọng hát và bài hát của họ nữa
Tác giả: LetsmileRain    Thời gian: 6-2-2014 10:47 PM
có một xu hướng thấy rõ ở đây là
người càng nhiều tuổi thì nhìn càng trẻ, còn người càng ít tuổi thì nhìn càng già
nhìn mặt đúng là ko thể đoán nổi tuổi thật
đặc biệt là Adele...nhìn cứ tưởng cô có chồng và mấy đứa con rồi ấy
Tác giả: AlanCk    Thời gian: 7-2-2014 12:26 AM
Oh my god, tài không đợi tuổi, có tuổi vẫn tài @@!
Sao mình mới 22 tuổi mà vừa già vứa xấu vừa không có tài gì hết zậy ta T_T
Tác giả: BumSoo    Thời gian: 7-2-2014 09:30 AM
Lorde 17 tuổi???? :O Là tuổi mới sang hay từ năm ngoái vậy? Mình còn tưởng phải trên đầu 2 hoặc sang đầu 3 rồi cơ -_- Đã vậy phong cách của Lorde lại còn kiểu u buồn ảm đạm nữa chứ. Đúng là không thể nhìn mặt mà bắt hình dong, dường như những người trẻ tuổi thì bị già trước tuổi, còn người nhiều tuổi lại trẻ hơn tuổi thật ))
Tác giả: nainaixinh    Thời gian: 7-2-2014 09:56 AM
Đúng là coá tiền mua tiên cũng được mà

các sao giàu có nên biết cách lo choa nhan sắc bản thân lắm

Nhưng bất ngờ cái là ADELE chỉ mới 25, thấy già qá
Tác giả: hangnguyen    Thời gian: 7-2-2014 04:37 PM
nói chung là ngoại hình khá hợp với giọng hát, nhiều người GS trẻ hơn mình nghĩ khá nhiều còn em Lorde thì hơi bị dừ quá. Adele thì biết từ lâu rồi, ko comment nữa

có lẽ từ nay mình nên chăm hát nhạc thiếu nhi cho trẻ lâu
Tác giả: chloe94    Thời gian: 7-2-2014 08:51 PM
sốc thật đó nha, người thì nhìn già nhưng tuổi lại rất nhỏ trong khi người thì nhìn rất trẻ mà tuổi thì lại U40 gần hết rồi, sốc nhất là với tuổi của Adele, mình cứ tưởng cô ấy cũng phải 30 rồi chứ ai dè mới có 25 thui
Tác giả: Flora    Thời gian: 7-2-2014 09:11 PM
Quả thật lúc đầu m cứ nghĩ Adele phải 4 mấy r í
Ban đầu m k hiểu ý nghĩa tên album 19 vs 21 của Adele là gì, hóa ra là tuổi của nàng lúc phát hành album
Cơ bản tại Adele có tướng ng mập mạp nên nhìn trông già hơn tuổi

Lorde thì lúc đầu cũng nghĩ bét nhất em í cũng phải 26 27 tuổi
Tác giả: coolinglemon    Thời gian: 7-2-2014 10:38 PM
do cách make up cũng là một phần tạo ra cái vẻ già or trẻ nữa
Lorde mới 17 tuổi mà make up lên tưởng 40 không, tuổi này make up nhẹ là đẹp rồi
Pharrell Williams 41 mà trông như giai 23 tuổi vậy, khá bảnh so với Leto là ăn đứt rồi
Tác giả: kinhdi1341991    Thời gian: 8-2-2014 08:49 AM
Adele 25, suýt ngất, mình cứ tưởng bà này đang độ hồi xuân của tuổi băm luôn, lại còn thêm Margot Robbie, 23 nữa, bất ngờ!
  Nói chung tài không đợi tuổi, mà tuổi chậm hơn hình hài!
Tác giả: xuanquynh    Thời gian: 9-2-2014 06:01 PM
Margot Robbie 23 tuổi mà sao trông già quá vậy, Gwen Stefani 48 tuổi nhìn còn trẻ hơn.
Mình cũng thấy Adele 25 thì hơi già so với tuổi, khi lần đầu tiên thấy mặt Adele mình cứ nghĩ chắc cô này cũng phải 35, 36 tuổi gì rồi. Hay tại Adele mập nên nhìn già nhỉ.
Tác giả: co4lakute    Thời gian: 9-2-2014 10:01 PM
trời ơi nhìn mặt lorde không thể tin được
Tác giả: Erika    Thời gian: 10-2-2014 12:30 AM
Đúng là mình cũng cảm thấy xu hướng đang thịnh hành ngày nay là tuổi càng lớn nhìn càng trẻ và ngược lại, mà không chỉ trong showbiz thôi đâu, xung quanh mình nó cũng như thế đấy. Không biết là các bạn nhỏ muốn lớn quá mà tỏ ra u sầu sớm hay các chị lớn sau khi đã trải qua quá nhiều điều trong cuộc sống rồi mới cảm thấy quý sự vui tươi mà mà hồi teen nữa? Dù sao thì cái xu hướng nócũng cho thấy tuổi chỉ là con số thoy, vui chơi là quan trọng lalala
Tác giả: pho_dieu    Thời gian: 10-2-2014 02:44 AM
ngạc nhiên nhất là Adele mới 25t mà nhìn chững quá nhỉ
Lorde cũng vậy đó hihi
nhưng cũng có một số người nhìn trẻ hơn tuổi thật nhìu
cám ơn bạn dịch tin
Tác giả: oanhlibravt    Thời gian: 10-2-2014 06:12 PM
uầy, sock với tuổi của Lorde đấy Adele công nhận trông già thật nhưng tài năng của chị ý là không thể phủ nhận
Tác giả: thyluu_1D    Thời gian: 11-2-2014 04:31 PM
Công nhận đúng là sao nước ngoài nhìn vào ngoại hình thì khó mà đoán tuổi được á.
Lần đầu tiên mà mình thấy Adele Trên TV cứ tưởng là bà nào 40 mấy 50 mấy tuổi không á chứ.
Đúng là shock thiệt á, còn Lorde nhìn cứ tưởng 20 mấy không à, haizz.
Tác giả: trameo    Thời gian: 12-2-2014 05:14 PM
sock thật đấy, nhìn tây trẻ thật đấy
từ đây nhận ra luôn 1 điều: tuổi càng già càng thấy họ trẻ nhỉ
đúng là nhìn mặt khó có thể đoán được tuổi
Tác giả: thanhtrang_0509    Thời gian: 13-2-2014 10:42 AM
Thiệt tình giật mình luôn khi nhìn thấy Adele và Lorde. 2 người này nhìn k ra là 21 vs 17 đâu. Ngoại hình đã k giống lại thêm gu âm nhạc sâu lắng và ý nghĩa như đã sống mấy chục năm trời rồi í. Còn mấy sao còn lại ở độ tuồi tứ ngũ tuần rồi mà nhìn vẫn xòn trẻ trung chán. Cái này thật không biết giống như định lý " Lúc trẻ muốn mình lớn còn khi lớn rồi lại mong trẻ lại"
Tác giả: bichbo    Thời gian: 13-2-2014 11:10 AM
Các sao kia nhìn trẻ hơn so với tuổi thât, trong khi Lor thì nhìn như bà già 40 ấy, nhìn già dễ sợ lun, nhìn chả có tí sức sống j cả, gwen trẻ hơn tuổi nhìu ghê, nhìn như gái đôi mươi, Adele thì nhìn hơi lớn so với cái tuổi 25 của mình, cái bà 76 tuổi mà nhìn như mới 50 ấy, thiệt tình, ko có gì để nói nỗi nữa, nhưng tài năng âm nhạc của họ thì ko phải bàn luận gì nhiều

Tác giả: hoaivan2409    Thời gian: 14-2-2014 02:35 PM
wow bạn Leo của chúng ta chỉ mới 39 thôi, còn trẻ chán
vậy mà nàng Gwen đã 44 rồi
shock nhất vẫn là Adele hồi chưa biết tuổi thật
mình cứ nghĩ cũng 3 mấy rồi ý chứ
ai dè mới có 25 =='
Tác giả: exo    Thời gian: 14-2-2014 05:00 PM
Hôm coi giải Grammy, mình bảo là Lorde mới 17 tuổi thôi mà con em mình không tin. Nó bảo phải 34 tuổi cơ. sặc. Lorde nhìn trông dừ trước tuổi cộng thêm trang điểm môi tím đánh mắt đen thì già quá. Nhưng mấy bài hit của Lorde thì khỏi phải chê từ lyrics đến phối nhạc. Lyrics đầy nổi loạn và tuyên ngôn của Lorde 17 tuổi trước thế giới. Bài Royals như là 1 tuyên ngôn của cô trước thế giới. Royals xứng là Song of the year.
Tác giả: vukriz    Thời gian: 15-2-2014 08:40 PM
Shock toàn tập, ko ngờ Adele chỉ có 25 cái xuân xanh, nhìn ẻm cứ tưởng bà thím 30+ ko ah!
Tác giả: chjrjdo    Thời gian: 18-2-2014 02:22 PM
Hỏi có sốc ko? có chứ, sao các sao già nhìn lại trẻ mà sao trẻ nhìn lại "chín chắn" đến ntnay?????
Có vẻ là tính cách mỗi ng cũng tác động đến vẻ ngoài của họ
C Adele tuy trẻ, nhưng suy nghĩ lại dày dặn nhiều chiều (?cứ ngó các bài của c sẽ hiểu, thâm sâu nh tầng nghĩa lắm, nhạc lại mag thiên hướng trầm lắng)
Dù sao vẻ ngoài cũng ko qtrong bằng tài năng của họ. Lorde mới 17 (quá sốc @@)nhưng giọng hát đc chiều sâu mà có nh ca sĩ dù tuổi đời hơn cũng chưa chắc đã bằng, đó chính là tài năng của họ _ là thứ đáng đc trân trọng
Tác giả: chjrjdo    Thời gian: 19-2-2014 08:16 PM
sốc với em Lorie và Adele ))
nhìn Lorie cứ như tầm U30 ý,chẹp
trẻ trung mà chả chịu ăn mặc cho tươi tắn, phí )
Tác giả: Toki.Tori    Thời gian: 20-2-2014 04:27 PM
Lorde quá già so với tuổi,Adele cũng vậy
Pharrell Williams thì trông trẻ trung
Các bạn trẻ phương tây luôn trông già dặn hơn so với tuổi
Tác giả: bella208    Thời gian: 21-2-2014 05:55 AM
Hờ, shock nhất vẫn là Adele, đợt nghe Rolling in the Deep của chị, tưởng là vào ngành ca hát lâu rồi mà giờ mới được để ý đến. Ai ngờ, lúc hỏi bác Gu Gồ, bác ý bảo chị mới hơn 20. Mặt mình kiểu
Còn chị Lorde thì không ngạc nhiên lắm bởi vì đợt chị nổi là TV nó đã công bố tuổi rầu. Mà vẫn hơi ngờ ngợ về cách trang điểm của chị á
Thiếu mất Arvil Lavigne rồi nè, bả "bà già" rầu mà vẫn nhí nhảnh như con cá cảnh á
Tác giả: phuonggaanh    Thời gian: 21-2-2014 11:52 PM
Mình nghĩ lorde phải 40 còn adele khoảng 50 rồi ))))
Nhg mà trẻ mà đã thàh công nt rùiiii :3 chúc mừng ạ
Các chị nên thay đổi phong cách thôiii già wo'
Tác giả: Soro    Thời gian: 24-2-2014 10:28 PM
2 năm trước Adele đình đám đi đâu cũng nghe bảo chị "già" là bà nào, hoạt động im ỉm đâu đâu ở Anh h mới nổi
Cơ mà sự thật thì chị mới có 23 tuổi thôi và còn băm chán, cơ mà điệu bộ hệt 1 quý bà nên cứ bị nghĩ già lắm
Nhìn Adele người ko thích thì chê mập, nhưng nhìn lại thì thấy chị "già" mà chất, y hệt phu nhân
Tác giả: thuky    Thời gian: 26-2-2014 07:22 AM
Trước giờ cứ nghỉ Adele phải lớn tuổi hơn chứ, cả Lorde nữa, nói thiệt, 17 tuổi mà già dặn quá, hay do trang điểm nhỉ
Đúng là nhìn mặt mà đoán tuổi có khi trật lất hết ấy chứ
Công nhận họ đều có tài
Tác giả: shernixu    Thời gian: 27-2-2014 09:14 AM
Trời đất, Lorde phải gọi bằng cô luôn, chứ mà mới có 17 tuổi, ôi trời, già như trái ổi luôn. Leonardo hot boy cuả mình càng ngày càng đẹp theo năm tháng, càng già càng hot, hèn chi chưa chịu lấy vợ, đẹp quá mà, lúc nào cũng gái bu đầy không biết chọn ai được hết .Hoạ mi Adele thì không bình luận , hát hay nên tuổi tác không thành vấn đề, chí có bà nội Lorde mình không thích, vưà già vưà không đẹp, vưà không thích giọng hát nưã.
Tác giả: kakakeke91    Thời gian: 28-2-2014 01:39 AM
tuy Edele có vẻ trưởng thành hơn so với người cùng tuổi
nhưng shock nhất phải nói đến Margot Robbie, nhìn như gái 40
còn gặp ngoài đời thì phải Lorde, bạn này mình ko thể nhận ra là 17 tuổi, dừ thấy rõ
Tác giả: beckhamtae    Thời gian: 3-3-2014 10:28 PM
Trời Margot Robbie 23 tuổi. Đồng ý là người nước ngoài nhìn già so với tuổi
Nhưng cái này mình thấy hơi quá thì phải hihi. Nhìn cứ tưởng 30 mấy.
Adele nữa. Mình cứ tưởng là 35 hay gì rồi. Bất ngờ thật
Tác giả: vuhai2861    Thời gian: 20-3-2014 10:33 PM
Giật mình khi thấy tuổi của Lorde, omg 17 >.< còn chưa tới 18, giọng hát hay và độc quá lol
Farrel William đã 4x rồi cơ ko ngờ tới
đúng là Hollywood, nhìn ko thể đoán dc tuổi qua vẻ ngoài
Tác giả: hameuu    Thời gian: 23-1-2015 05:59 PM
Oh God Lorde 17 còn Adele 25
Gwen Stefani 44 rồi mà vẫn xinh quá

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3