Kites

Tiêu đề: [Film d'animation][2007] Ratatouille - Chú Chuột Đầu Bếp | Vietsub HD Completed | Update Link Online #2 [In trang]

Tác giả: froidgarcon    Thời gian: 27-10-2013 08:53 AM
Tiêu đề: [Film d'animation][2007] Ratatouille - Chú Chuột Đầu Bếp | Vietsub HD Completed | Update Link Online #2
[2007] Ratatouille

Tên tiếng Pháp: Ratatouille
Phát hành: 08/07/2007 (Pháp)
Thể loại: Hoạt hình, Hài hước
Đạo diễn: Brad Bird, Jan Pinkava
Thời lượng: 110 phút
Đánh giá IMDB: 8.0/10

GIỚI THIỆU

Bộ phim là cuộc hành trình của chú chuột Rémy trên con đường đến ước mơ trở thành đầu bếp. Sau biến cố lạc mất đàn, số phận run rủi đẩy Rémy đến Paris, thiên đường ẩm thực của thế giới. Tại căn bếp nhà hàng Gusteau, chú chuột đã giúp đỡ anh chàng dọn bếp Linguini vực dậy nhà hàng đang xuống dốc bằng khả năng thiên bẩm của mình. Nhưng rồi chông gai cũng ập đến, liệu Rémy có thực hiện được giấc mơ của mình không?
Bộ phim nhận được sự đánh giá cao từ giới phê bình đồng thời được vinh danh giải Oscar cho phim hoạt hình hay nhất năm 2007.
Hãy cùng đón xem Ratatouille trên F-zone!

NHÂN VẬT

Brought to you by F-Zone Subbing Team
Project Leader: chickenn
Translator: tubilu, Chi_Meo
Editor: myclover
Retimer: chickenn
Typesetter: anglemoon
Encoder: TrongDuc2903
Designer: SuMongGa
Uploader: U-zone
Free download at http://kites.vn

Tác giả: froidgarcon    Thời gian: 27-10-2013 09:00 AM
Bài được froidgarcon sửa lúc  20-2-2014 04:02 PM

Thông báo link die tại đây

[attach]98184[/attach]

http://www.filefactory.com/file/ ... e.2007.Kites.vn.mkv

http://www.fshare.vn/file/TVQBRV9H6T/

XEM ONLINE

Link: http://www.kites.vn/xem-phim/chu ... t-dau-bep-7159.html

Tác giả: atlibby    Thời gian: 27-10-2013 11:00 AM
Down 1 bản về làm của! ^^

Thực ra mình xem đi xem lại phim này nhiều lần trên Disney Channel lắm rồi,

nhưng vẫn muốn có 1 bản HD để giữ khi nào muốn xem thì xem

Nay F-zone làm sub thì tốt quá rồi :D

Phim này thật sự rất ý nghĩa, mình vẫn nhớ nhất đâu

"Không phải bất cứ đâu cũng có đầu bếp giỏi, nhưng một đầu bếp giỏi có thể đến từ bất cứ đâu" hình như thế

Cảm ơn ST nhiều :x
Tác giả: sessormaru    Thời gian: 27-10-2013 11:17 AM
ơ phim hoạt hình sao?
bữa rày toàn down phim khu E
hoạt hình cũng coi ở bển
giờ mới biết khu này cũng có nhìu phim hay ho thế này
cảm ơn ST thiệt nhìu nhé ^^
đặc biệt là cảm ơn em Đ đã mời ^^

Tác giả: anhkiu    Thời gian: 27-10-2013 11:34 AM
Film này cực kỳ yêu thích chú chuột bé bé đấy nhé, ước gì có được 1 bé như vậy.
Hỏi sao ko thích khi bản thân nhà cũng nuôi 1 chú  hamster mà chỉ để kiểng còn bé này biết nấu nướng. Haha ăn ở sạch sẽ cho nấu ăn ăn cũng được.
Chắc đợt sau nuôi 1 bé hamster phải đặt tên là RéMy quá à, biết đâu nó biết nấu món gì đó ăn được mà sạch sẽ thì sao =))
Film này mô tả cảnh Paris từ nhà của Linguini rất là đẹp thơ mộng luôn ấy, ngoài ra có vài món lạ lạ mình còn chưa biết tới. Không biết khi nào được thưởng thức nhỉ. Cơ mà yêu bé chuột Ré Myquá trời luôn.
Ngoài ra vào đây down về cho bé em xem nó chưa được xem cũng mê chuột lắm =)) Thanks gà con của ss
Tác giả: aketkhunglong    Thời gian: 27-10-2013 11:46 AM
a phim này bợn chuột dễ thương lắm nè, đùa chứ coi phim này xong bớt ghét chuột đi {:438:}
trong phim bợn làm đầu bếp siêu thật, có cảnh còn điều khiển cả anh bạn Linguini làm thức ăn nữa.
phim rất hay và ý nghĩa, ai cũng có ước mơ và đều có thể thực hiện nó kể cả bợn chuột ^^
phim coi lâu rồi h down về xem lại chắc vẫn hay lắm đây!
cảm ơn ST
Tác giả: rikadoan    Thời gian: 27-10-2013 12:45 PM
phim này lâu lắm rồi đây. nội dung cũng khá cảm động
Một bộ phim đáng để sub và đáng để xem
cảm ơn subteam !!1
hóng ing
Tác giả: Shinnosuke118    Thời gian: 27-10-2013 12:47 PM
đùa chứ trước giờ ghét nhất chuột nhưng kiểu chuột của Disney là mình thích nhất nhìn trông rất ngộ :3 chủ đề lại còn về đầu bếp nữa :3, quyết định tải về :X
cám ơn subteam nhiều
Tác giả: duytdhk51    Thời gian: 27-10-2013 02:18 PM
Bộ này xem cũng lâu rồi,khá buồn cười và cẩm động
Lâu lâu xem lại cũng được
Cảm ow subteam nha
Tác giả: wonie.97    Thời gian: 27-10-2013 02:26 PM
Giành chỗ giành chỗ ~ Cuối cùng em nó cũng an tọa ngay page 1 ở bộ phim mình yêu thích *long lanh*

Lần đầu xem Chú chuột đầu bếp là ở kênh Disney, cái thời mà Disney toàn chiếu phim hay ko ấy, hình như cách đây 2-3 năm gì ấy nhỉ??

Phải nói là đọc cái tên phim mà cứ ngớ người ra, chuột mà làm đầu bếp sao?? Lại là đầu bếp ở Paris - kinh đô của thời trang và ẩm thực truyền thống nữa chứ?? Cơ mà xem rồi mới thấy đúng là một bộ phim giàu tính nhân văn. Ko hề phí thời gian đã bỏ ra xem chút nào.

"Anyone can cook" - câu nói của vị bếp trưởng đại tài đã trở thành kim chỉ nam cho chú chuột Rémy thực hiện ước mơ làm đầu bếp của mình. Cảnh thích nhất phim chính là đoạn nguyên nhà chuột kéo vào phụ Rémy nấu nướng, từ việc rửa tay cho sạch, cắt thịt, củ, quả đến nấu nướng, dễ thương hết biết luôn ^^

Tks subteam đã mang đến 1 bộ phim tuyệt vời thế này, đặc biệt hơn là đã mang lại cho mình 1 thời kí ức tuổi thơ tối nào cũng mở Disney xem hoạt hình ko biết chán <3 Tks subteam rất nhiều <3<3

Tác giả: voiiu165    Thời gian: 27-10-2013 02:42 PM
phim này có nhiều câu nói hay và ý nghĩa quá!!! dow về xem lại thui, thanks subteams nhiều nhé :)
Tác giả: mhoang1191    Thời gian: 27-10-2013 02:45 PM
Đang định đặt cục gạch để đợi phim thì đã thấy link rồi, thanks ST nhìu nhé.
Mình thấy phim này thật ý nghĩa, chỉ cần bạn không ngừng cố gắng bạn sẽ giành được thành công dù bạn có là ai đi chăng nữa.
Chúc chuột đã vượt qua trở ngại lớn nhất để tìm đến thành công và chàng trai kia đã tìm được t.y của mình khi biết nói ra sự thật
Tác giả: alice2000phuong    Thời gian: 27-10-2013 02:51 PM
A, cha chú chuột đầu bếp đây này
Hồi xưa có xem trên kênh Disney nhưng mà giờ ký tức thì bay sạch sành sanh hết cả rồi, không ngờ đây lại là bộ phim hoạt hình Pháp và còn vinh danh cho giải oscar nữa
thanks bạn đã mời mình nhé
Tác giả: hanhvan94    Thời gian: 27-10-2013 02:56 PM
cực kì thích chú chuột này, so cute lun
hồi đó coi bản của disney đã ghiền rồi nay có bản của pháp nữa
híhi thích quá, yêu st quá, các bạn thật tâm lý, được xem lại một phần của tuổi thơ thì ko còn gì thích thú hơn nữa, nhờ phim này mà mình hiểu thêm về nền ẩm thực phương Tây và càng ngày càng iu chú chuột đáng yêu hơn nữa
một lần nữa cảm ơn st, các bạn thật dễ thương {:306:}
Tác giả: sammantha    Thời gian: 27-10-2013 03:10 PM
phim này xem đi xem xem mà vẫn thấy hay
rất hài hước , thú vị và ý nghĩa nữa
cám ơn vì F-zone đã làm sub lại nha ^^

Tác giả: hanh.vn91    Thời gian: 27-10-2013 03:12 PM
aaaa ST có làm cả phim này sao??????????
Phim này mặc dù mình đã xem rất nhiều lần rồi,nhưng vẫn ko thể ngừng thấy nó hấp dẫn bởi vì nó đánh đúng sở thích ăn uống của mình,và cả bởi cái vẻ dễ thương của Remy cũng như Linguini nữa
aaaa nói chung là ko thể nào ngừng sung sướng đc,yêu ST nhiều lắm
Tác giả: DuongVy1995    Thời gian: 27-10-2013 03:33 PM
Vô đây hí hoáy coi có được thưởng kites hay không vì tớ luôn luôn trật đường ray cho nên lần này mà có trật chắc cũng không buồn gì cho cam
Hay, chú chuột đầu bếp có coi trên disney vài lần mà lúc đó hình như họ lồng tiếng Anh hay sao ấy nên cứ tưởng của Mỹ, giờ mới biết là của Pháp, thích nghe tiếng Pháp hơn tiếng Anh, cảm giác nó hay hay và lạ lạ làm sao ấy
Đây là một bộ phim ý nghĩa và dễ chưng đáng xem lắm
Thanks st
p/s: roài trật nữa rồi
Tác giả: boconganhpp    Thời gian: 27-10-2013 03:36 PM
ha, phim này cũng xem nhiều lần rồi nè
Nhà mình làm sub thì càng tuyệt
Mà câu nói đùa của em gà nhỏ thành thật rồi à
Làm toàn serie phim về động vật không á.
Rớt thích nghe nhạc phim của phim này nhé.
Yêu subteam quá. :x
Tác giả: krad777    Thời gian: 27-10-2013 03:41 PM
Phim này cứ xem đi xem lại trên Disney mãi không chán luôn!
Thích nhất là cái câu nói "Everyone can cook!". Câu nói này và bộ phim này đã gieo vào trong mình tình yêu nấu nướng. Thích quá!!!! Down về nhanh thôi.
Cám ơn subteam nhé :X
Tác giả: eoeoeo    Thời gian: 27-10-2013 03:57 PM
phim này có xem qua một lần ùi nà
dạo này đang muốn quay về với hoạt hình đơi vì phim ra nhiều quá chả biết xem cái nào luôn à
subteam nhà mình vất vả quá
ủng hộ subteam
thank subteam
Tác giả: icecream2303    Thời gian: 27-10-2013 04:08 PM
thank's subteam nhiều lắm lắm luôn
Cực yêu thích bộ phim này, hồi đó mua đĩa về ngày nào cũng coi hết đó. Giờ dùng lap nên bớt coi đĩa đi. Đang muốn tìm link phim này thì subteam đã làm rồi. Vui quá đi...
Đây là một bộ phim hay rất đáng để coi, nhất là đối với những người thích ăn uống như mình.
Tác giả: iloit_elep    Thời gian: 27-10-2013 04:10 PM
froidgarcon gửi lúc 27-10-2013 09:00
Thông báo link die tại đây

oà,thích phim này, xem hok biết bao nhiêu lần trên Disney Channel rồi
Mà hình như cũng lâu lâu rồi, chỉ còn nhớ chút chút về tình tiết trong phim thôi
Thank subteam đẫ làm phim này, kéo về xem vs giữ lại, bik đâu sau này cho con cháu tụi nó xem, hí hí {:440:}{:440:}{:440:}
Tác giả: huyenmm    Thời gian: 27-10-2013 04:14 PM
Mình chưa có dịp thưởng thức phim này,
nhưng có vẻ tất cả mọi người đã có dịp xem đều đánh giá rất cao phim về cả ỹ nghĩa và hình thức
đương nhiên mình phải thử
Tác giả: anhscience    Thời gian: 27-10-2013 04:21 PM
Mình đã từng xem phim này rất nhìu lần
Mỗi lần lại cảm nhận được những điều khá thú vị
Thích nhất chú chuột bé xíu với ước mơ rất to lớn của mình
thanks subteam nhìu nhìu
mình cày tiếp đây.
Tác giả: thanden7292    Thời gian: 27-10-2013 04:22 PM
Nhanh thật, đã gần 6 năm sau lần đầu tiên coi phim này trên Disney channel rùi nhỉ. Chu chuột có khả năng nấu những món ăn rất ngon nhưng phải trốn chui trốn nhủi vì thân phận của mình. Hồi đó bấn phim này cực kì luôn, thích đến nỗi thuộc lời thoại tiếng Anh của ông nhà báo đánh giá món ăn của các nhà hàng trứ danh. "Tôi luôn tự cho mình có quyền đánh giá bình phẩm món ăn của người khác làm ra" Ahh nhưng mà lâu quá quên mất rùi, down phim về xem lại thôi. Thanks subteam rất nhiều nhé <3
Tác giả: monganhquayze32    Thời gian: 27-10-2013 04:23 PM
Cảm ơn subteam nha. Phim này xem lâu rối. Nhưng mỗi tội lâu lâu xem lại hoài àh.
Xem xong đỡ ác cảm với chuột nhiều. Keeee.
Cái đoạn cả dòng họ nhà chột vào phụ hài thôi rồi lun. Down xong giữ làm của thôi.
Tác giả: HanMinLy    Thời gian: 27-10-2013 04:24 PM
K ngờ ST lại làm bộ phim này, thật sự cảm ơn các bạn rất nhiều!

Mình vốn ghét cay ghét đắng chuột nên lúc đầu có hơi chần chừ khi xem phim, nhưng tại bản tính mê hoạt hình trên Disney Channel nên cứ liều xem thôi :)) Ai ngờ xem xong mê luôn, phải xem đi xem lại đến gần chục lần rồi ý. Bộ phim mang đến 1 thông điệp rất ý nghĩa: dù bạn là ai, xuất thân ra sao, chỉ cần có niềm đam mê và sự cố gắng, bạn sẽ chạm đến mục tiêu. Chú chuột Remy chính là như vậy. Loài chuột vốn là loài vật bị con ng xua đuổi, nhất là vs những đầu bếp, vậy mà cậu lại có 1 sự đam mê vs bếp núc tuyệt vời, đồng ý vs thỏa thuận của Linguini chỉ vì muốn chế biến ra những món ăn ngon. Xem phim này lúc đói cũng là 1 dạng tra tấn =))
Tình bạn kì lạ của Remy và Linguini cũng thật đáng yêu, nhất là đoạn Remy tập giật tóc điểu khiển Linguini hihi. Cả tình cảm gia đình nữa: dù các con chuột khác cho rằng Remy kì quặc nhưng vì họ là 1 gia đình, họ sẵn sàng giúp đỡ nhau. Cơ mà cũng phải công nhận nhìn thấy cả đàn chuột như thế giữa thành phố cũng đáng sợ thật =))
2 câu nói ấn tượng nhất phim. Câu đầu là từ bếp trưởng: Anyone can cook. Và câu 2 là từ nhà phê bình nhưng mình k nhớ rõ lắm, để xem lại phim :"> Bài nhạc phim Le Festin cũng tuyệt lắm đó!

Tác giả: nhunhinhanh    Thời gian: 27-10-2013 04:24 PM
Nghe cái tên có chữ đầu bếp thì phim nào cũng thích hết
Có vẻ vui nhộn và thú vị lắm đây... Chú chuột đầu bếp này chắc cũng lanh lợi!
Lần đầu xem phim hoạt hình Pháp, mà còn về chủ đề ẩm thực thì chắc cũng không phải bàn cãi nhiều, đất nước Pháp, cái nôi của văn hóa ẩm thực thế giới!
Cám ơn ST đã làm sub bộ này ạ ^^
Tác giả: thanden7292    Thời gian: 27-10-2013 04:25 PM
ah thích cả cái đoạn ông bạn chuột béo nuốt 1 đống nho xong rồi bị té xuống đất phun ra 1 tràng như súng trường :)) ôi kỉ niệm tuổi thơ đó, down về giới thiệu cho nhiều người chưa xem trong nhà nữa
Tác giả: Guineapig    Thời gian: 27-10-2013 04:34 PM
chú chuột đầu bếp iu quá đi mất
chuột cũng có ước mơ nhá
phim này có xem qua một lần mà lâu lắm rùi
h kéo về xem lại thui
thank subteam
Tác giả: iu_dreamhigh    Thời gian: 27-10-2013 04:36 PM
Mình thấy phim này lâu lắm rồi nhưng chưa xem vì mấy trang online xem chán quá
Giờ subteam là sub rùi tung hoa, tung hoa {:297:}
Down ngay và luôn thôi
Tác giả: colinhlang    Thời gian: 27-10-2013 04:37 PM
ôi một thời để nhớ
thích bé chuột dã man (dù đã quên mất tên, xem lâu lắm rồi ấy) cả mấy bé ngan (hay ngỗng) gì ấy nữa (có nhớ đúng k ta?)
dù sao cũng cảm ơn subteam nhé! down xem (lại) ngay và luôn
Tác giả: bonbon_pjnpjn    Thời gian: 27-10-2013 04:48 PM
Trước hết, thanks subteam nhiều nha.
Mặc dù xem đi xem lại nhiều lần rồi (mình xem qua Disney) nhưng vẫn thích xem lại
Down ngay mới đuợc
Tác giả: Dolphin.SuSu    Thời gian: 27-10-2013 04:49 PM
Oa, mình thật sự không nghĩa là Kites sẽ làm sub bộ phim này, dầu sao cũng lâu quá rồi còn gì. Thật sự thì mình rất mong chờ Kites sẽ làm sub những bộ phim hoạt hình của Disney Chanel vì chúng rất hay.

Mình rất thích phim Ratatouille vì tình tiết phim rất hài hước, hình vẽ đẹp, sinh động và nó còn truyền tải một nội dung hết sức cảm động -  bất kể bạn là ai, chỉ cần có ước mơ và cố gắng sẽ đạt được mơ ước đó. Cảnh phim làm mình bất ngờ và thán phục nhất khi chú chuột nhỏ nấu lại món súp dở tệ của anh chàng Linguini ở đầu phim.

Cảm ơn sunteam rất nhiều vì đã làm sun bộ này nha.
Tác giả: dannoduy    Thời gian: 27-10-2013 04:53 PM
Phim này lâu lắm roy mah ST củng làm sub lại ah. Lúc trước có chiếu trên TV nhưng lúc nào mình củng chỉ coi

đươc có vài khúc thoy với lại củng không có hứng thú lắm nên củng không kiếm để down. Nhưng nghe mấy đứa bạn

khen quá trời luôn nên mới down xem thử. Thực sự rất hay nhaz. H ST ra sub thì phải down về lưu trữ thoy

Thanks ST nhiều nhaz
Tác giả: duytdh1    Thời gian: 27-10-2013 04:56 PM
xin chào mọi người,mình mới vào kites nên mong m.n giúp đỡ nha
Vào kiếm ít xèng hihi
Mới vào ko bít có đc quyền download ko nhỉ?

Tác giả: linhchanchan    Thời gian: 27-10-2013 05:08 PM
mình đã xem phim này trên kênh disney,phim rất hay,nội dung cực kì nhân văn
nói chung là 1 phim thích hợp cho dịp cuối tuần cùng xem với thằng em chẳng hạn,chắc sẽ vui lắm
cảm ơn kites đã giới thiệu cho mọi người một bộ phim hay
Tác giả: cobala137    Thời gian: 27-10-2013 05:09 PM
Bao nhiêu năm rùi chưa xem lại phim này nhỉ?
{:259:}{:259:}{:259:}
Hùi trước thích nhất là xem cảnh đường phố Paris
Đẹp như thật ấy ạ
Còn nhân vật mình thích nhất là chuột anh trai ấy.
Tròn tròn mập mập )
Quá lâu rùi nhiều chi tiết cũng hok còn nhớ rõ nữa
Down về xem lại thui
Tác giả: Jewel_babo    Thời gian: 27-10-2013 05:09 PM
mình là mình ghét chuột lắm, cơ mà phim này đọc nội dung có vẻ hay
nhân vật hoạt hình dễ thương quá, đúng là phim Disney có khác
down về xem thế nào, cảm ơn st đã vất vả làm sub
Tác giả: tranlinh1110    Thời gian: 27-10-2013 05:14 PM
chú chuột trong phim này rất dễ thương,đáng yêu lắm í,lại nấu ăn cực siêu
nhất là đoạn cuối nhìn cả bầy chuột công nhận cũng ghê ghê nhưng mà rất vui
thích khẩu hiệu của phim"everyone can cook"
nói chung là phim hoạt hình của pixar thường mang đậm tính nhân văn,nội dung mới lạ,
cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: mine    Thời gian: 27-10-2013 05:41 PM
Lâu rồi chưa được xem phim hoạt hình
thấy phim này có vẻ hay nha
kites nhà mình sub nữa
ủa là phim pháp sao?
sẽ xem
thanks subteam nhiều

Tác giả: khang_lt1203    Thời gian: 27-10-2013 05:49 PM
Phim này mình đã coi 3 lần rồi nhưng vẫn muốn xem lại !
Phim này rất hay nói về một chú chuột có tài năng nấu bếp, trong một lần chú lạc mất gia đình mình, chú đã đến Pari và làm việc trong một nhà hàng danh tiếng, chú đã cứu nhà hàng bằng những món ăn mới do mình sáng tạo ra! Một bộ phim rất hay mang rất nhiều ý nghĩa !
Tác giả: leechan2211    Thời gian: 27-10-2013 06:01 PM
Òa phim này lâu lắm rồi, nhiều khi muốn coi lại mà không có
Nhớ hồi đó coi trên Disney hài vc
Cảm ơn subtem {:297:}
Tác giả: tr4ngk0i_ls    Thời gian: 27-10-2013 06:22 PM
Có lần tình cờ được xem bộ phim kiểu chuột nấu bếp, không nhớ rõ có phải là phim này không. Không biết ngoài phim này ra còn có phim nào cũng có nhân vật chính là chuột không mọi người nhỉ

Thanks subteam nhiều nhiều. Lại thêm 1 phim hay ho nữa đã nghiền cuối tuần Tuy phim từ lâu nhưng xem lại vẫn thấy thích <3 <3 <3
Tác giả: nthnga    Thời gian: 27-10-2013 06:24 PM
Phim này siêu hay luôn chứ không phải hay bình thường!
Mỗi tội là cứ nghĩ tới mấy con chuột làm thành 1 hội ăn uống mà tê cả người!
Nhưng mà nghĩ nếu chúng nó phi từ trên phi xuống dưới nhà hàng chắc mọi người phải nôn quá!
Đúng là suy nghĩ khác người mà!

Tác giả: nhoczinno1    Thời gian: 27-10-2013 06:56 PM
phim này xem lâu rồi, một bộ phim hoạt hình hay và ý nghĩa, mang tính nhân văn sâu sắc
phải kéo ngay về xem lại mới được, chú chuột dễ thương nữa chứ!!!
cảm ơn st nhiều nhiều ạ . (hnay lang thang vật vờ vớ được toàn món ngon)
Tác giả: vie_vie    Thời gian: 27-10-2013 07:19 PM
Chân thành cảm ơn subteam vì đã làm phụ đề bộ phim này
Hồi xưa mình thích phim này lắm, mua đĩa về xem mấy lần, nhưng làm mất rồi. Bây giờ có bản HD để down về bỏ vào bộ sưu tập phim, lâu lâu lôi ra xem lại hehe

Tác giả: songngoc62    Thời gian: 27-10-2013 07:22 PM
Rất thích phim này nhé. Hay và rất ý nghĩa , trước giờ toàn xem bằng đĩa . Hôm nay nhìn thấy ở Kites và bản Viet sub . Vui quá là vui.
Cám ơn ST rất nhiều vì dự án này . Thích lắm .
Tác giả: pinpro97    Thời gian: 27-10-2013 07:23 PM
K biết mình coi phim này bao nhiêu lần rồi nhưng thực sự nó chả bao giờ chán cả. Một chú chuột cũng có thể làm đầu bếp nổi tiếng! Chỉ cần cố gắng thì ước mơ sẽ thành công! Lại thấy thương cả ông nhà phê bình. Dù mất hết danh tiếng nhưng ông vẫn rất vui vẻ :3 Món ăn k chỉ để ta cảm thấy ngon hay để no bụng, mà còn để ta nhớ về những kỉ niệm. Nấu ăn là cả một nghệ thuật. <3
Tác giả: lunar222    Thời gian: 27-10-2013 07:25 PM
ôi mình thích phim này lắm, nhưng mà hơi thắc mắc là phim này đợt gì xem là nói tiếng Anh mà, bản này sub team làm thì có phải bản lồng tiếng Pháp của phim k vậy ta, mình xem phim này trên disney mấy liên rồi mà, dù sao cũng cảm ơn sub team, mình down thử về xem ^^.
Tác giả: Little_Artemis    Thời gian: 27-10-2013 07:29 PM
wow, thật không ngờ có bản tiếng pháp phim này
cảm ơn subteam nhé, phải down về nhanh thôi
phim này hay, nhẹ nhàng và ý nghĩa vô cùng ý, xem bằng tiếng pháp thì toẹt vời
Tác giả: ceciliang    Thời gian: 27-10-2013 07:34 PM
Không nghĩ tới nhà mình lại làm film này.
Thực ra k nhớ nổi đã xem em nó bao nhiêu lần mà lần nào cũng như là lần đầu xem. Vậy mà lần này được xem bản fr, nghe thấy những câu chữ cứ như bài hát mà vẫn cứ mê lạ lùng.
Ratatoulle - cái từ mà hồi lâu vẫn chỉ hiểu theo định nghĩa : một món rau quả thập cẩm, đút lò :)))
Cơ mà sau khi Disney làm phim, tự nhiên mỗi khi nghĩ tới từ này chỉ nhớ ngay tới...một con chuột xanh xám,có ánh mắt thông minh cực kỳ :)
Một lần nữa, thanks các bạn ST rất nhiều :) Các bạn vẫn tuyệt vời như lâu này :))

Tác giả: the.road.ahead    Thời gian: 27-10-2013 07:35 PM
Biết đến phim từ lâu và bi giờ mới có cơ hội được xem nhờ subteam iu dấu :">
Giờ đi kéo link đã, từ từ xem xong mình sẽ edit bài cảm nhận :P
Cám ơn subteam nhiều nhe :)
Tác giả: mrkenko0l    Thời gian: 27-10-2013 07:36 PM
Không ngờ bên Kites lại làm sub phim này . Ko biết minh xem phim này biết bao nhiêu lần trên Disney rồi . Nhưng thấy Kites làm lại thì lại mò vào down về xem lại lần nữa thôi :)
Tuổi thơ của tôi
Tác giả: tuyet94    Thời gian: 27-10-2013 07:48 PM
yeahhhh!!!! phim này hay mà ý nghĩa lắm ý xD xD
thực sự lúc đầu mình xem thấy hơi ghê với mấy con chuột x( giống mấy con nhà mình quá cơ :))
nhưng nhìn nhiều rồi cũng quen :D
thực sự ấn tượng bởi khung cảnh Pari mà phim này đã dựng lên, mong được đến nơi ấy 1 lần :))
cám ơn subteam nhiều nhé! <3
Tác giả: huongngatdth    Thời gian: 27-10-2013 08:00 PM
Một bộ phim tuyệt vời của Disney. Đã lâu lắm rồi mình mới xem lại bộ phim hoạt hình này. Iu chú chuột Rémy lắm í, một chú chuột đầu bếp tuyệt vời với những người bạn tuyệt vời. Thích nhất là ở đoạn cuối, khi bé chuột Rémy mở một nhà hàng nhỏ xinh ở trên tầng áp mái của nhà hàng. ước gì mình được đi ăn một lần ở đấy nhỉ {:155:}
Tác giả: Cuxi_Lily    Thời gian: 27-10-2013 08:06 PM
Á, phim này mình coi rồi nè, mặc dù không phải kiểu chibi beo béo mập mập dễ cưng, thậm chí "tôn trọng" luôn bản quyền màu lông nhà chuột nhưng chú chuột trong đây cũng đáng yêu lắm lắm í xD~
Down về làm của riêng thôi, cảm ơn các tình yêu subteam nhé
Tác giả: nsaseer    Thời gian: 27-10-2013 08:11 PM
Down về coi thôiiiiiiiiiiiiiii
hình ảnh đẹp quá, mình rất thích kiểu hoạt hình thế này
Nhưng phim này có phải phim rạp ko, sao chưa thấy tựa đề này bao giờ nhỉ?
Vô ra kites miết mà giờ mới thấy thread này
Tác giả: yayoyi225    Thời gian: 27-10-2013 08:18 PM
vừa mới vô kites thấy phim này là bay vô liền {:159:}

rất thích xem phim hoạt hìnhhồi trước có xem trên ti vi nhưng không xem được trọn vẹn
down nhanh tay kẻo lỡ  ^^
thích chú chuột trong đây lắm ý {:161:}

cảm ơn subteam nhiều nhé
Tác giả: icecreamprince8    Thời gian: 27-10-2013 08:21 PM
ôi thật sự cám ơn subteam nhìu nhìu lắm, mình thật sự rất yêu quý bộ phim này
phim rất hay và ý nghĩa, cả nhà mình ai cũng thích hết, nhưng chỉ xem trên Disney thôi, muốn xem lại cũng khó khăn lắm
mình đã xem rất rất nhìu lần, thật sự là cảm động vì tình yêu của Remy đối với các món ăn, tình cảm của một con chuột dành cho con người không toan tính
bên cạnh đó là những tưởng tượng về chủ nhà hàng trong đầu chú chuột
Tác giả: binggubias    Thời gian: 27-10-2013 08:25 PM
cái phim từ thời mềnh còn bé xíu mộng mơ ảo tưởng=))

ngoảnh mặt nhìn lại, thì ra đã lâu lắm rồi, những cảm xúc thuở ban đầu giờ bay biến đâu hết trơn, còn lại mình trái tim lạnh trơ, cô độc, nhìn đâu cũng đen thui, trần trụi...

btw, lần đầu tiên thấy anh đức mời một bộ em đã xem rồi, mấy lần anh mời toàn thể loại lạ lẫm=))

thks subteam :'3
Tác giả: delphinium1810    Thời gian: 27-10-2013 08:31 PM
Oa, oa phim tình êu của mình đây mà!!!
Bộ phim nào đã coi đi coi lại bao nhiêu lần mà vẫn mãi không chán, vẫn có gì đó rất cảm động ở bộ phim.
Mình thích lắm bộ phim, thật nhiều ý nghĩa nhưng không nặng nề và rất hài hước. Cộng thêm mình rất khoái các phim về nấu nướng nữa chứ, thích mê tơi phim luôn, thức ăn nhìn chảy nước miếng luôn.
Cám ơn subteam đã làm lại 1 bộ phim tuyệt vời như thế này!
Tác giả: male_nhaycatung    Thời gian: 27-10-2013 08:44 PM
hoạt hình coi nhìu thể loại rồi, nhưng mà ấn tượng mà để lại sâu sắc với mình chắc đa số là phim do Ghibli phát hành ( là con trai nhưng ai cũng có tuổi thơ và xem phim của Ghibli thì tâm hồn lúc nào cũng nao nao khó tả-thiệt là thanh bình cảm giác rất rất tuổi thơ). đa số các phim hoạt hình chiếu rạp theo kiểu mỳ en liền tuy có chút ít thông điệp mang ik nghĩa nhưng xem ko được ấn tượng sâu đậm như kiểu ghibli. tuy nhiên tình cờ trước kia có xem 1 phim hoạt hình của pháp trên kites hình như là "quái vật sông sen" thì phải ^^ cảm giác rất rất pháp,nói sao nhỉ nó thật thanh bình,cổ điển,buồn man mác,tĩnh lặng,sâu lắng,... ko bik tả sao :D như kiểu phim hàn quốc "chuyện tình ở Paris" hồi nhỏ xem khung cảnh + nhạc phim ,... nó sao sao thiệt là khó nói,tuy ko hot hay hay rồi diễn viên đẹp như mấy phim khác nhưng ấn tượng mỗi khi nghe nhạc phim thì thiệt là sâu sắc.
Lần đầu comment dài thế này :D rất thích thể loại hoạt hình pháp, ko mún nói gì thêm ~,~ thanks subteam nhiều!
Tác giả: Guineapig    Thời gian: 27-10-2013 08:49 PM
òa mới xem xong, cảm giác vẫn như lần xem đầu tiên
phim quá hay và ý nghĩa
iu bợn chuột này kinh luôn
chuột cũng có thể nấu bếp vui thật
Tác giả: mth.mth.mth    Thời gian: 27-10-2013 08:50 PM
Phải công nhận một điều rằng hầu hết các nhân vật trong phm hoạt hình của Pháp mềnh đã từng xem trên kites làm sub thì về tạo hình nhân vật quá là chuối nhá, nhìn cái poster này cũng thế, cái pic 1 2 3 trông òn tạm ổn, nhưng đến cái pic số 4 kia thì thật là, theo kinh nghiệm đuổi hình bắt bóng của mình thì cái nhân vận ở pic số 4 ấy là thuộc tuyến nhân vật hách dịch thì phải, ko biết có đúng ko trông cái tạo hình này ghê quá ko biết có nuôi trôi được với ông này trong phim nữa ko đây +)
Cơ mà mềnh thấy rất là kết con chuột ở trong phim này nhá, nhìn pic rất chi là đệp
Thôi lảm nhảm thế thôi đi down phim về coi đơi,
Thank ST & chủ thớt nhiều nhá
Tác giả: phuongha109    Thời gian: 27-10-2013 08:52 PM
cảm ơn st nhiều mình kiếm phim này để down về trong máy giữ mà tìm hoài không thấy

quá mừng khi st đã làm bộ phim thật sự rất thích chú chuột Remi luôn ấy ^^

xem phim mà thấy hay quá chừng 1 bộ phim hoạt hình trên cả tuyệt vời
Tác giả: gumiho777    Thời gian: 27-10-2013 09:01 PM
ta nói sau khi xem xong cái phim này là tính thèm ăn và muốn được nấu ăn lại kích thích là sao {:144:}
đặt biệt về phong cách ẩm thực pháp lại càng thích

thanks subteam đã sub cái phim này "Chú chuột đầu bếp", hồi ấy hay chiếu trên Disney nè :">

tình yêu cuả tui đều dành cho đồ ăn nha {:290:}

Tác giả: Kim_Ruby    Thời gian: 27-10-2013 09:07 PM
*Tung bông tung hoa*
Mình xem phim này rất lâu rồi, hồi đó xem mê mẩn, nhìn món ăn mà ngất ngây. Phim hay, nội dung ý nghĩa.
Cám ơn SubTeam nhiều lắm!
Tác giả: Giuyn    Thời gian: 27-10-2013 09:10 PM
OA OA thật không ngờ ST lại làm lại phim này đó nha.
Yêu ST quá đi mất {:311:}
Mình cũng đã xem được một ít trên Disney rồi nhưng mà không được xem hết vì mình đi học tới tận 7 giờ mà phim 6 giờ 30 phút đã chiếu rồi.
Giờ thấy ST làm phim thấy vui quá đi
Cảm ơn ST rất nhiều.
Tác giả: bingo1711    Thời gian: 27-10-2013 09:19 PM
.
mình thíc câu nói của ông phê bình ở cuối bài ý, không phải ai cũng có thể là người nghệ sĩ, nhưng người nghệ sĩ thì có thể đến từ bất cứ nơi đâu. bộ phim này mình được coi hồi tết, cũng lâu rồi, h đã có sub, down về để dành thui, lâu lâu ngồi buồn đem ra ngâm cú :) thanks subteam nhìu nhé, subteam vất vả ghê
Tác giả: LinhMiu    Thời gian: 27-10-2013 09:47 PM
Phim này coi trên Disney lâu rồi mà giờ vẫn thấy thích, vừa buồn cười vừa cảm động
Bất cứ ai cũng có thể nấu nướng!! ~ Anyone can cook
Quyết định tải về coi lại
Tks subteam
Tác giả: tanpopoluvU    Thời gian: 27-10-2013 09:51 PM
xem phim hoạt hình này rất nhiều lần rồi, xem ở đâu thì hoàn toàn k nhớ nôi...giờ thấy vietsub...hehe, vậy là bổ sung thêm vào kho tàng hoạt hình của mình..mê nhất đoạn cuốichú chuột chế biến món khoai tây làm cho nhà ẩm thực phải kính nểước gì mình cũng đc ăn 1 món ăn nhớ đời và gợi kí ức như vậy!!..thanks subteam nhiều nhiều{:290:}
Tác giả: hendexom    Thời gian: 27-10-2013 09:54 PM
bộ phim hoạt hình này mình coi nhiều lần trên Disney Channel lắm rồi,
thật sự hay và ý nghĩa lắm...<3
thật sự là rất ghét mấy con chuột...nhưng mà coi phim này thấy đỡ gét hơnchuột gì mà dễ thương quá
cảm ơn subteam nhìu lắm..
Tác giả: hanah_tuyenle    Thời gian: 27-10-2013 09:56 PM
mới coi khúc đầu thý thấy hơi kinh khủng vì t ghét chuột lắm lun nhưng mà koi xong rồi thấy thích lắm lun lar chuột hay là con người thỳ đầu có quyền ước mơ mà
Tác giả: Sunny4887    Thời gian: 27-10-2013 09:59 PM
Bộ phim là cuộc hành trình của chú chuột Rémy trên con đường đến ước mơ trở thành đầu bếp. Sau biến cố lạc mất đàn, số phận run rủi đẩy Rémy đến Paris, thiên đường ẩm thực của thế giới.

Phim có nội dung hấp dẫn á.
Chú chuột thành đầu bếp luôn.
Mong xem phim sớm.
Thanks sub team.

Cảm ơn chủ thớt. {:173:}
Tác giả: LanAnh1511    Thời gian: 27-10-2013 10:08 PM
đây là lần đầu mình thấy bộ phim này
nhưng mà thấy poster dễ thương
nên quyết định phải down về xem thử mới đuọc
Tác giả: foureyes999    Thời gian: 27-10-2013 10:10 PM
Cám ơn ST nhiều nhiềui :).
Phim này mình đã xem vài lần trên ti vi, rất hay và cảm động.
Giờ có link down HD, mình down xem lại cùng cô em gái và lưu trữ luôn, he he :).

Tác giả: phuongduong99    Thời gian: 27-10-2013 10:17 PM
Vô cùng sợ chuột nhưng khi xem thì thấy sao mà tụi nó đáng yêu thế ^^ mặc dù đã xem rất nhiều lần nhưng phim của Kites làm là vẫn phải down về làm của thui ! xem phim ấn tượng nhất là khúc chú chuột trông thấy những cái bẫy chuột - những cái bẫy chuột do chính con người làm ra để giết chúng nhưng chú chuột ấy bằng tình yêu nấu nướng của mình vẫn quyết định giúp đỡ con người. Đó là thông điệp mà đến bây giờ mình vẫn còn  nhớ và ấn tượng :">

Tác giả: blue.sky    Thời gian: 27-10-2013 11:07 PM
Phim này xem cũng lâu rồi mà tự dưng thấy trong phần French Entertainment nên tưởng có phiên bản tiếng Pháp mới nào chứ {:184:} Mới đầu xem ấn tượng nhất câu "Anyone can cook" của bác đầu bếp béo béo đó ^^ CŨng vì nó mà chú chuột không ngừng nuôi ước mơ nấu ăn của mình (và cuối cùng thành đầu bếp đó chớ) Chuột nhưng khác với đồng loại của mình, có thể nhận biết được mùi vị, chỉ đi hai chân sau để giữ cho hai chân trước sạch sẽ. Ấn tượng ghê gớm! Khi tất cả chuột đều cho rằng sự khác thường ấy là nỗi nhục thì ở một thế giới khác đó lại là một tài năng đáng trân trọng. Hãy cứ ước mơ và cố gằng đi! Tất cả công sức của bạn sẽ được đền đáp một ngày nào đó thôi
Tác giả: greenbeancake88    Thời gian: 27-10-2013 11:13 PM
ôi ôi TKS ST nhìu lắm nhé <3
dù xem đi xem lại rất nhìu lần rồi nhưng vẫn bị mê phim này! hay qá :))
Tác giả: Nomad2205    Thời gian: 28-10-2013 12:33 AM
Xem đi xem lại nhìu nhìu lắm rồi trên TV
Nhưng vẫn ao ước có 1 bản trong lap cho thể xem khi có hứng {:297:}
Thanks ad nhìu nhìu {:155:}
Tác giả: xuantrang9x    Thời gian: 28-10-2013 12:56 AM
woa bi giờ mình mới bít kites có French Entertainment đóa chứ
thật là một sự sơ sót vô cùng lớn
Chú chuột đầu bếp, thật sự thật sự ko bít mình đã cày phim nì bao nhiu lần trên disney
mỗi lần chiếu lại mình đều dành time để koi, mún thuộc hết từng cảnh quay lun chớ hihi,
ko ngờ F-zone lại sub lại phim nì, mình fai down giữ 1 bản HD mới dc ^^
thật sự rất cám ơn F-zone, nhờ phim nì mình đã hiểu và tự tin vào bản thân rất nhìu
khi trời sinh ra ta, ắt hẳn hữu dụng, hãy làm việc hết sức mình và biến đam mê của mình thành sự thật
quả thật mình đã suy nghĩ như vậy khi xem phim, chú chuột đã khiến cho nhà phê bình ẩm thực khắt khe nhứt nhìn nhận lại quan điểm của mình và tô màu thêm cho cuộc sống, quả thật là bộ phim rất hay
tks ST rất nhìu ^^
Tác giả: Henecia0606    Thời gian: 28-10-2013 05:11 AM
Phim này chiếu đã khá lâu rồi nhưng mà rất hay,
bản thân mình sợ chuột, nhưng mấy chú chuột này thì thật dễ thương,
cám ơn em Gà đã invite chị, cũng cám ơn subteam đã làm sub 1 bộ phim hay và có giá trị nhân văn,
subteam nhà F thật là tuyệt nhá ! {:161:}
Tác giả: alenman    Thời gian: 28-10-2013 07:37 AM
một bộ phim hoạt hình mà tôi rất thích. Bộ phim rất có ý nghĩa về một chú chuột muốn làm đầu bếp.
Tác giả: tinkerlyly    Thời gian: 28-10-2013 08:19 AM
Phim này coi khá lâu rồi nhưng mà nhiều lúc coi lại vẫn thấy hay, buồn cười và ý nghĩa
Down 1 bản phụ đề về coi đi coi lại.
Tên mấy nhân vật khó nhớ quá, nhưng nhân vật nào cũng thích đặc biệt anh của Remy, đại gia đình chuột quá đông.
Tác giả: vongochien    Thời gian: 28-10-2013 08:24 AM
Ôi. Rất thích những bộ phim hoạt hình thế này. Hình ảnh, màu sắc, âm thanh sống động như thật. Thật sự chưa bao giờ bỏ lỡ bộ phim hoạt hình nào nếu được up trên f-zone. Thấy poster là muốn down về xem ngay rồi. Cảm ơn kites nhiều nhiều
Tác giả: thịnh_ngố    Thời gian: 28-10-2013 08:29 AM
Phim này lâu rồi , coi hoài mà không chán luôn với lại rất thích coi sub của Kites {:398:}

Cảm ơn subteam nhiều nhé , chúc Kites ngày càng lớn mạnh {:408:}

Cảm ơn Subteam nhiều nhé {:408:}
Tác giả: thanhduy213    Thời gian: 28-10-2013 08:47 AM
Đây là phim hoạt hình của Pháp mình được nghe giới thiệu đoạt giải Oscar 2007 chưa được xem, nay thấy nhà French của mình làm sub thiệt vui mừng hết biết.
Những chú chuột vào phim hoạt hình thì thật là dễ thương, đáng yêu của mỹ thì xem nhiều rồi nhưng của Pháp thì chưa mình háo hức quá. Cám ơn các bạn nhà F cho ra những dự án hay tuyệt.
Tác giả: Guineapig    Thời gian: 28-10-2013 08:47 AM
Disney làm phim chỉ có từ chuẩn đến chuẩn thôi
phim coi đi coi lại hoài vẫn không chán nhỉ
hật sự rất yêu quý bộ phim này
Iu chú chuột Rémy lắm í, thông minh, tài giỏi

Tác giả: what'sup_Girls    Thời gian: 28-10-2013 09:52 AM
Phim này chưa coi vì chưa có cơ hội coi.
Chẳng có raw hay vietsub cả nhưng đã biết sơ qua rồi.
Mừng là sub team đã làm phim này.
Vì nghe nói phim hay lắm.
Tác giả: bubeohaman    Thời gian: 28-10-2013 10:15 AM
down về thâu^^
lâu lắm rồi không có coi phim hoạt hình
mà bé chuột nhìn dễ thương quá đi mà lại tiếng Pháp nữa, nghe chả hiểu gì đâu cơ mà vẫn thích
thanks subteam nhiều nha^^
Tác giả: shinnashinno    Thời gian: 28-10-2013 10:22 AM
đúng là sở trường của mình
đã hoạt hình lại còn ẩm thực thích lắm cơ :)))
ko thấy ghét chuột nữa rồi cơ mà vẫn sợ :))
hì tk bạn đã giúp mình biết tới bộ phim này
nhất định sẽ xem ngay :))
Tác giả: thanhduy213    Thời gian: 28-10-2013 10:25 AM
Trong những chú chuột đã xuất hiện trên màn ảnh mình thích nhất là: Mickey trong “Fantasia” (1940), Tom & Jerry (1940), Mousehunt” (1997), Stuart Little (1999); đặc biệt là chú chuột Stuart. Hôm nay mình sẽ biết thêm một chú chuột nữa “Chú chuột Rémy” của Pháp.  Nghe nói phim hay , nhạc cũng hay nữa thiệt là đáng xem, các ơn subteam nhiều.
Tác giả: cakiem1406    Thời gian: 28-10-2013 11:16 AM
Bộ này xem cũng lâu rồi, giờ xem lại vẫn thấy hay. Hài hước dã man
Cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: milkbeo    Thời gian: 28-10-2013 11:18 AM
:O Xem cả ty tỷ lần trên Disney rồi mà bay giờ mềnh mới biết nó là của Pháp :O
Cứ nghĩ phim do Disney làm nên mới chiếu trên đó nhiều thế :O mặc dù có dùng nhiều nhiều câu tiếng Pháp trong đó, rồi món ăn tựa đề phim cũng từ Pháp nhưng mềnh cứ nghĩ đó chỉ là vì phim thế thôi :O
thực sự rất thích phim nầy :3 Thích bạn chuột Rémy thích cả anh trai bạn ý nữa :3 Còn mấy con người..như anh chàng bồi bàn giả đầu bếp kia thì mình chả thích lắm >_< Cướp công của Rémy rồi lại còn đuổi ẻm đi nữa chớ >_<
Xem phim mà lúc nào cũng chảy nước miếng với những gì em ý nấu :3 Ngon kinh dị <3 dù chả ngửi đc hương hay nhìn đc thật :3
Một bộ phim rất ý nghĩa :3 Anyone can cook :3
Tác giả: thuyyy    Thời gian: 28-10-2013 11:21 AM
Đây là 1 trong những bộ phim mình rất thích. Đợt trước cứ rảnh là xem phim trên kênh disney channel nên là xem đi xem lại những phim thế này. Nhìn cảnh em chuột ý nấu ăn rõ chuyên nghiệp ^^ Mình thì không được như vậy (thua cả con chuột :)))
Tác giả: quangthang92    Thời gian: 28-10-2013 11:25 AM
Phim này hay lắm, nhớ hồi xưa mượn được đĩa của phim này coi đi coi lại không biết bao nhiêu lần, cốt phim làm hay, nội dung nhất là về ẩm thực nữa thì càng tuyệt, đúng kiểu phim mình thích
Rất thích nhân vật chú chuột trong phim, dũng cảm dám sống với đam mê, và rất ấn tượng khi chú nấu khiến ông phê bình cảm thấy món ăn mang hương vị của quê hương, của mẹ mình nấu, rất cảm động
Một bộ phim hay, không thể bỏ qua, một lần nữa cám ơn subteam đã làm phim này
Tác giả: thanhkay    Thời gian: 28-10-2013 11:35 AM
"Anyone can cook" câu nói bất hủ trong phim cũng như ngoài đời. Xem xong bộ phim này, cả nhóm rủ nhau đi học nấu ăn.
Xem phim này lâu lắm rồi giờ xem lại vẫn thích. ^^
Cảm ơn subteam nhiều nha!!!
Tác giả: sasa_leo228    Thời gian: 28-10-2013 11:53 AM
phim này coi lâu rồi, mấy bữa nay đang muốn coi lại thì thấy team nhà mình ra sản phẩm...hihi...đúng là cầu được ước thấy mà
nhớ hồi đó, đây là một trong những bộ phim ý nghĩa nhất mà mình từng xem và cũng biết được phim hoạt hình không chỉ dành cho con nít mà cả người lớn cũng nên xem
trong phim có vài câu nói rất hay, như là "anyone can cook" hay một câu khác mà nghĩa của nó đại khái là: nơi chốn (xuất thân) không làm nên một người nghệ sĩ nhưng một người nghệ sĩ có thể đến từ bất cứ nơi đâu.
Tác giả: Vjcky    Thời gian: 28-10-2013 12:39 PM
Bộ phim hoạt hình yêu thích nhất của mình

Lần đầu mình xem phim này là ở kênh Disney, từ hồi còn học cấp hai. Hồi đó thầy hình tượng con chuột nấu ăn lúc đầu ghê ghê... Nhưng càng xem thì càng thích.

Ấn tượng nhất với câu nói "Anyone can cook" của bếp trưởng, nó là động lực để mình suy nghĩ rằng không chỉ đơn thuần là việc nấu nướng... bất kể việc gì nếu có động lực và cố gắng đều làm được.

Một bộ phim rất giàu tính giáo dục, hơn hẳn mấy phim Disney khác mà người đóng bây giờ =.=

Cảm ơn subteam nhé. Hôm nay mình thấy poster ở ngoài box nên mới mò vào được

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3