Kites

Tiêu đề: Thông báo về chính sách download và thanh lọc nick tại Kites.vn [In trang]

Tác giả: kites-admin    Thời gian: 9-8-2013 09:16 PM
Tiêu đề: Thông báo về chính sách download và thanh lọc nick tại Kites.vn
Do một số hạn chế về bản quyền, kể từ tháng 8 Kites sẽ dần tiến hành hạn chế việc download nội dung của Kites bằng các cách sau:

1. Mất 2 Kite$ cho một lần download, bắt đầu từ phim của K-zone và sẽ nhân rộng lên toàn diễn đàn, và chấp nhận mức Kite$ cao hơn đối với chính sách riêng của mỗi khu vực.

2. Đóng đăng ký nick theo giai đoạn, bắt đầu từ ngày 01/09/2013

3. Xóa những nick đăng ký trước ngày 31/12/2012 có số bài viết dưới 10, bắt đầu từ ngày 1/9/2013

4. Xóa những nick spam trong group và tiến hành chuyển tiền cho nick khác, đồng thời thu hồi lại tiền từ spam. Bắt đầu từ ngày 10/08/2013

5. Những nick vi phạm liên tục 5 lần trong vòng một tháng, sẽ bị xóa hẳn (kể từ ngày hôm nay 09/08/2013)

Ngoài ra, chúng tôi xin cảnh báo đến tất cả thành viên của Kites:

1. Những sản phẩm vietsub của chúng tôi chỉ dành để chia sẻ miễn phí giữa các thành viên với nhau;
2. Nghiêm cấm tất cả những hành vi chia sẻ upload lên các trang online ngoài vivo.vn;
3. Nghiêm cấm staff lợi dụng lấy sub của Kites chia sẻ lên các trang online ngoài trang đang hợp tác chính thức với Kites là vivo.vn;
4. Hiện tại có rất nhiều mems và người lạ đã lấy sub Kites chia sẻ lên các trang online khác ngoài vivo.vn khiến Kites đang gặp rất nhiều khó khăn trong việc thương lượng để được chia sẻ sub với members của Kites. Vì vậy mong rằng tất cả các thành viên của Kites, tôn trọng và bảo vệ Kites.
5. Chúng tôi luôn mong có thể luôn được chia sẻ sub với cộng đồng Kites trong giới hạn cho phép, vì vậy hi vọng các bạn, các members của Kites giúp chúng tôi có điều kiện thực hiện điều đó.

Thân ái,

Tác giả: angela1311    Thời gian: 9-8-2013 10:18 PM
Ủng hộ sub team nhiệt tình..k thể chấp nhận đc hành động ăn cắp chất xám của người khác 1 cách trắng trợn như 1 số trang onl... Sub Team fighting
Tác giả: hoanglan0505    Thời gian: 9-8-2013 10:33 PM
Ủng hộ Sub team. Nhưng mình không hiểu hết thông báo này của subteam. Mình rất thích xem phim Hàn vì vậy mình download phim từ diễn đàn chỉ để xem thôi, xem trên vivo.vn thì chậm lắm, mình xem không được. Nhưng bây giờ không download phim từ kites.vn được thì làm thế nào? Mình chỉ vừa mới tham gia diễn đàn thôi nên có mấy kite$ à. Làm sao đây!??? Ai biết chỉ mình với. Cảm ơn nhiều
Tác giả: cry4love    Thời gian: 9-8-2013 10:57 PM
Vẫn hay lướt kites hàng ngày để hóng xem có ep mới của các show thực tế hay không nhưng không có đăng ký tài khoản. Giờ vào thấy thông báo thế vội vàng đăng ký tài khoản nhưng lại không có kite$ thì làm sao down bây giờ.
Thật là một vấn đề nhức nhối.
Tác giả: kaizan    Thời gian: 9-8-2013 10:58 PM
Mình cũng ủng hộ subteam trước giờ mình cũng chỉ download để coi thôi, nếu xem trên vivo.vn thì load chậm lắm, mà nhiều khi hình ảnh không sắc nét bằng, với lại nhiều lúc cúp điện hay mất mạng thì mình down về để coi chứ đâu phải lúc nào cũng có thể lên mạng mà coi được.
Mình biết kites làm vậy cũng có lý do nhưng kites đưa ra thông báo này thì rất không công bằng cho những bạn đã theo kites từ ngày đầu lập forum cũng như những bạn thích xem phim Hàn, Thái, Mỹ hay Nhật và cả những bạn mới tạo nick tại kites.

p/s: MÌnh cũng chỉ nói ra những suy nghĩ của mình thôi dù sao thì mình cũng ủng hộ forum
Tác giả: elisha_sf    Thời gian: 9-8-2013 11:03 PM
Rất ủng hộ Kites trong việc này. Công sức các bạn bỏ ra thật đáng trân trọng. Không nên để bị lãng phí hoặc bị ăn cắp trắng trợnMembers từ giờ phải cố gắng chăm viết bài vậy :(
Tác giả: oanh_op    Thời gian: 9-8-2013 11:13 PM
Chính sách này cũng đúng thôi
Cơ mà post bài mình toàn bị lỗi spam không
Quá nhọ cho việc đã già đầu còn kém

Tác giả: exoluhan    Thời gian: 9-8-2013 11:21 PM
Cho mình hỏi số bài viết dưới 10 là thế nào vậy
gửi trả lời ở các phần news thì có được tính là trả lời không vậy
mình cũng ủng hộ chính sách này của kites nhưng có vài chỗ mình không hiểu rõ cho lắm đóng reg nick theo giai đoạn nghĩa là sao vậy
Tác giả: shing_love    Thời gian: 9-8-2013 11:24 PM
à cho e hõi reg nik là gì ạ ?
à còn spam 5 lần vậy
nếu e viết vài bị xóa có tính là spam ko ạ ?{:436:}
kites càng ngày càng nghiêm
cũng may biết kites sớm
Tác giả: lovely122    Thời gian: 9-8-2013 11:28 PM
Mình thương vào theo dỡi các zone để down fim thôi, nên cho mình hỏi tý, bài viết là các dòng cmt mình viết dưới 1 phim đúng kô? Và mình mún biet minh đã viet đươc bao nhiêu bài, gia nhậ́ 4rum tứ̀ bao giớ̀ ớ̉ đâu? Ai có thể chỉ giúp mình kô? Sợ́ bị mất nick quá :(( bao nhiêu cố gắng mới vào được đây đế̉ down fim. Kô mún mất đâu:(( lây tiên đế̉ mua link down thì mình ủng hộ́ Đó là công sức chủ thớt đáng nhân được ma.
Tác giả: EelLovesManga    Thời gian: 9-8-2013 11:28 PM
chính sách này rất thoả đáng

sau những chuyện phim của kites bị ăn cắp trắng trợn thì đúng là cần phải thắt chặt nội quy

tuy nhiên lại quá nhọ cho đội của mình :((

vì mình lập nick từ khoảng đầu năm ngoái, n vì k cmt mấy nên xèng chả đc bao nhiêu **oà oà
Tác giả: yukito2991    Thời gian: 9-8-2013 11:40 PM
Vẫn biết là công sức subteam bỏ ra là rất đáng tôn trọng, nhưng mình không đồng tình với chính sách này cho lắm. Mình tin là nhiều người sẽ chỉ lên down phim về để xem thôi, không phải ai cũng lên các thread phim để comment, bình luận, bày tỏ cảm nghĩ,v.v.. Đơn giản là họ không cảm thấy có nhu cầu chia sẻ, hoặc đơn giản là không có thời gian. Sắp tới các bạn lại định mở rộng ra toàn diễn đàn, vậy thì khi theo dõi cùng lúc 4,5 bộ phim trên kites thì phải tốn bao nhiêu kite$ cho vừa, tương ứng với đó là lại phải lên viết bao nhiêu bài nữa để kiếm được số kite$ đó. Nếu vì muốn xem phim mà cố ép lên viết vài bài cảm nghĩ thì liệu có thực sự thích thú, thoải mải nữa chăng? Chắc chắn là cũng có nhiều bạn tâm huyết, thường xuyên lên diễn đàn, viết bài, bình luận, chia sẻ,.. nhưng mỗi người mỗi tính, đâu thể ai cũng như thế được. Hy vọng kites sẽ kiếm ra được một giải pháp thỏa đáng
Tác giả: qvan    Thời gian: 9-8-2013 11:50 PM
Tôi hiểu được khó khăn của Kites và thật khó mà làm sao kiểm soát được ai vào đây giả mạo để đánh cắp công lao của người khác, còn ai vào đây chỉ để tìm giải trí cho chính mình! Thế nên tôi hoàn toàn ủng hộ và tuân theo bất cứ quy định nào của Kites đặt ra để ngăn ngừa những người có gian ý, vì tôi biết Kites luôn cố gắng cân nhắc để đưa ra những quyết định hợp lý cho mọi người. Thế còn hơn là để Kites bị rắc rối về luật pháp phải đóng cửa thì ... tất cả bị hỏng giò . Chỉ khổ là kiếm $Kites hơi khó nhé, bây giờ lại còn phải bị trừ, nhưng cũng phải ráng thôi .

Sẵn đây mình có vài câu xin hỏi:

1. Hôm trước hình như thông báo nói chỉ bắt đầu áp dụng cho link torrent của 3 phim mới, bây giờ thì áp dung cho tất cả links ở La Sharing hay sao? như là link filefactory, fshare, v.v.?

2. Những links của phim cũ (= còn nằm ngoài La Sharing) có bị tính không? Vì thỉnh thoảng, trong lúc hóng phim, tôi vẫn dạo quanh mấy phim cũ, load xuống xem lại cho đỡ buồn.

3. Nếu đang download xuống mà bị rớt nửa chừng phải download lại thì bị tính 2 lần hay sao? vì có khi tôi bị vài ba lần interrupt (không resume được) mới download xong được, có khi mạng chậm quá phải cancel rồi hôm sau trở lại mới được . Cái này thì tốn tiền oan uổng thật đó, không biết tính làm sao!

Vài hàng chia sẻ. Xin cám ơn Kites rất nhiều {:179:}.

Tác giả: sashimi312    Thời gian: 10-8-2013 12:08 AM
Ủng hộ Kites về vấn đề này :d
Chắc h phải chăm cmt hơn thôi, ko làm sl reader đc nữa :v

Ngồi lẩm nhẩm tính ra, 1 tuần dạo này đang xem 2 series vs 3 K-drama vị chi làm tròn thành 20 bài 1 tuần ...

Vào box News kiếm tin về các tình yêu quẩy thôi :v

@Nhìu khi cũng muốn xem online, mà cái vivo nó load chậm là 1, thứ 2 là chia nhỏ file -_- ... m` rất ghét kiểu nì -__- nên nhìu khi cố mà treo máy down, ko thì ra quán net quẩy cho nó nhanh -_-

Tác giả: herbie    Thời gian: 10-8-2013 12:13 AM
Mình rất thích xem phim do Kites Vietsub , Kites có chính sách mới để hạn chế download thế này , vừa mừng mà vừa lo nữa =.= không biết số bài viết của mình là bao nhiêu bài , và số Kite$ của mình là bao nhiêu nữa ? Ai giúp mình với , thanks so much !!
Tác giả: herbie    Thời gian: 10-8-2013 12:17 AM
herbie gửi lúc 10-8-2013 00:13
Mình rất thích xem phim do Kites Vietsub , Kites có chính sách mới để hạn chế download th ...

thanks bạn nha , mình thấy rồi ^^ mình nhấp chuột vào avatar , đọc và đã thấy thông tin của mình rồi , cũng đỡ lo nhiều !

hjz , từ nay không silent reader để down phim được nữa , phải hoạt động để kiếm $ mua phim rồi ! Nhưng dù sao , mình cũng ủng hộ chính sách mới , để chống spam và lạm dụng Vietsub bản quyền của Kites !

P/S : sorry , lâu mình không đăng bài , nên bị thành quote thế này ~.~ mong admin thông cảm !
Tác giả: -ryo-    Thời gian: 10-8-2013 12:19 AM
có 1 góp ý nhỏ:

nếu xóa nick thì nên xóa thêm những nick nào có thời gian đăng nhập cách hiện tại xa, VD như những nick log in lần cuối vào khoảng tháng 4/2013 và dưới 40 bài viết chẳng hạn

p/s: gạch đá nhận hết
Tác giả: strawberrygirl    Thời gian: 10-8-2013 12:24 AM
có lẽ làm silent reader lâu r nên giờ phải ngoi lên thôi.
có lẽ việc sub của kites bị mang đi nhiều quá nên phải ra luật mới này.mình cảm ơn và ủng hộ kites{:292:}
phải chăm chỉ comt mới được.
Tác giả: meo_mup    Thời gian: 10-8-2013 12:35 AM
Những chính sách mới cũng khá hay. Tuy nhiên, với 1 người ít comment như mình thì phải ráng spam (do thấy cần thiết mới comment, không thì đọc tham khảo thôi).

Phim của Kites khá là chất lượng nên bị chôm cũng nhiều. Mình thì chỉ phát tán cho bạn bè xem thoai :)
Tác giả: phamhaily    Thời gian: 10-8-2013 12:40 AM
Hu hu hu mình cũng ủng hộ quyết định mới quá, nhưng mình cũng đang lo cho cái nick của mình quá, làm ơn cho mình hỏi mình đã có bao nhiêu bài viết rồi vậy ? Mình tìm trong pro5 của mình nhưng không có tìm thấy thống kê, từ giờ mình sẽ nỗ lực hơn nữa để cống hiến cho box :(( không chỉ ngồi ỳ ra hóng không thôi nữa :l
Tác giả: angel_lovu    Thời gian: 10-8-2013 01:41 AM
Ủng hộ chính sách này của kites!!!

Cũng may là kite$ mình vẫn còn đủ để down ít lâu nữa :"> dù sao thì từ giờ phải chăm chỉ đóng góp thôi, ko làm silent reader nữa.

Hi vọng chính sách này có thể hạn chế hiệu quả việc vi phạm bản quyền của kites!!!

Tác giả: Minimax    Thời gian: 10-8-2013 02:29 AM
Ủng hộ chính sách của Kites. Đc cái này thì fai mất cái kja chứ.
Hi vọng với chính sách mới này, diễn đàn kites sẽ ngày càng fat triển hơn...
Ủng hộ 4 chi
Tác giả: prettym0use_512    Thời gian: 10-8-2013 03:30 AM
Vì vấn đề thương lượng bản quyền nên thanh lọc nick tại kites mình nghĩ là một việc làm đúng.
mặc dù mình tham gia kites cũng lâu rồi nhưng mà không hay post bài. ít $ để down fjlm thì đành chịu...
Chứ không thích việc làm của một số người. lấy chất xám và công sức của người khác một cách... nói thế nào được nhỉ ?? nhiều người lấy sub  mang ra ngoài chia sẻ... Và ta có thể dễ dàng tìm thấy nhưng sản phẩm của kites trên các trang online. việc làm này nên được hạn chế
Tác giả: phuongdangttg    Thời gian: 10-8-2013 04:25 AM
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Tác giả: bnn89    Thời gian: 10-8-2013 07:14 AM
Chính sách mới có vẻ hơi phức tạp nhưng chỉ còn cách này để hạn chế việc lấy tin lung tung.
Mình ủng hộ cách làm này bởi nó cũng khuyến khích các thành viên đóng góp thực chất hơn, ko vì điểm và $ mà spam :D

Tác giả: annieanhnguyen    Thời gian: 10-8-2013 07:45 AM
mình ủng hộ chính sách này của kites, phải tích cực post bài, tham gia diễn đàn, nhưng mình lúa quá, mình không biết kiểm tra số bài viết, mình coi nát hết cái nick của mình và mình chỉ thấy tổng điểm, tổng $ rồi cách tính điểm, lần cuối ghé thăm, quá trời thông tin nhưng mà không biết cái số lần post bài là sao hết, bạn nào giúp mình với, sáng giờ rê qua rê lại mà không biết cái thông tin đó nằm ở đâu, bạn nào click vào nick mình coi thử dùm với, mình click vào nick của bạn khác thì mới thấy được thông tin đó :( thiệt là hồi hộp chết mất thôi :(
Tác giả: linkpooh93    Thời gian: 10-8-2013 07:54 AM
Ủng hộ Subteam
Dù biết sau này phải cố gắng kiếm $ kites nhiều hơn nhưng mà không sao.
Dù sao cũng là công sức của mn bỏ ra mà.
Rất xứng đáng {:176:}
Tác giả: vandnmlt    Thời gian: 10-8-2013 08:06 AM
Óa, thế mềnh mần việc ở cơ quan, máy công cộng, thía là có tình trạng 1 IP nhưng có nhiều nick (vì con bạn quảng cáo mới biết mà mò vô kites). Dẹ là mềnh có bị cho là đăng kí nhìu nick không ta?
Với lại coi mềnh post được bao nhiêu bài là coi chỗ nào mí bạn ơi?{:436:}
Tác giả: ricsung    Thời gian: 10-8-2013 08:24 AM
Mình rất ủng hộ chính sách mới này của Kites, công sức Kites bỏ ra thì Kites phải bảo vệ thôi!!!
Nhưng có 2 điều mình chưa rõ, bạn nào biết thì giải đáp cho mình với:
1.reg nick theo giai đoạn là gì?
2.nick spam là gì?
Cảm ơn trước nhé!!!
Chúc cho chính sách mới này của Kites đạt hiệu quả và được nhiều mem tham gia ủng hộ!!! {:311:}

Tác giả: cassNANCY    Thời gian: 10-8-2013 08:28 AM
trởi điều khaorn dưới 10 bài viết là như nào vậy mọi ng? mình ko biết xem ở đâu luôn.
mình ủng hộ subteam về việc bản quyền, hy vọng chính sách có thể hạn chế việc vi phạm bản quyền!
Tác giả: jijipeiu    Thời gian: 10-8-2013 08:58 AM
tình hình là mình rất ưng cái chính sách mới này. như thế các bạn sẽ biết coi trọng và có trách nhiệm với mỗi nick của mình hơn , post bài thì sẽ để í hơn .
các bạn thành viên hay ai biết cho mình hỏi tí , dưới hình ava của mỗi bạn đều có biểu tượng như ngôi sao , dưới nữa là blog , kết bạn ,trêu và pm => vậy mà của mình hem có là sao , có mỗi hình ngôi sao? sợ quá ,cơ bản nick của mình lâu rồi nên mình quý như vàng ấy , cứ sợ
Tác giả: Vietlove    Thời gian: 10-8-2013 08:59 AM
hoanglan0505 gửi lúc 9-8-2013 22:33
Ủng hộ Sub team. Nhưng mình không hiểu hết thông báo này của subteam. Mình rất thích x ...

Rất buồn vì cũng có nhiều bạn như bạn. Đưa ra download mà bắt buộc phải bình luận (mới có điểm đổi link)  là rất khó khăn cho một số bạn (cũng không phải là lười), nhưng mà việc họ muốn chỉ thành viên thực sự có tâm huyết mới được download là quyền của họ, tuy nhiên tránh up lên các trang ol là điều rất khó thực hiện và gây khó khăn cho các bạn mới đến, thậm chí sẽ có tình trạng spam tràn lan ^^!
Tác giả: bo.cong.anh    Thời gian: 10-8-2013 09:06 AM
ủng hộ subteam, vấn đề bản quyền bây giờ vẫn luôn là vấn đề nóng bỏng mà.
mặc dù mình ít khi viết bài nhưng không đến nỗi không đóng góp gì, nên từ nay sẽ cố gắng phấn đấu để có tiền download phim, show về coi .
Tác giả: chimai1986    Thời gian: 10-8-2013 09:28 AM
Mình thường chỉ viết sau khi xem xong 1 phim, mới có ý để hiểu và bình luận về phim đó . Nhưng thật ra ủng hộ các bạn trong subteam đã dành nhiều thời gian cho cộng đồng . Điều này thật đáng quý .
Tác giả: hatroba    Thời gian: 10-8-2013 09:36 AM
Đúng rồi đó, ủng hộ SubTeam. Mấy trang khác toàn lấy phim của Kites sau đó thì để bản HD thành Vip, bắt người xem phải đóng tiền này kia.
Tác giả: Moon_Iv    Thời gian: 10-8-2013 09:46 AM
Ủng hộ Subteam! Sub của Kites do các bạn ngày đêm làm ra, không không được một đồng nào như mấy trang chỉ việc ngồi đó chờ rồi down về, up lại lên trang của họ. Member tích cực bình luận, vừa ủng hộ Subteam, vừa có $Kites để down film ^^
Tác giả: hoathuytinh565    Thời gian: 10-8-2013 10:14 AM
Công sức của subteam thì ko ai có thể phủ nhận được rùi, chưa có sự co phép lại đi chia sẻ bên ngoài đc. Ủng hộ hết mình luôn. Từ giờ phải chăm chỉ post bài mới được, từ lúc lập nick tới giờ mình lười post bài lắm bây giờ thì ko đc lười nũa. Cố lên tất cả mọi người iu mọi người nhiều
Tác giả: rabit510    Thời gian: 10-8-2013 10:18 AM
Nói chung là ủng hộ chính sách này của subteam
Bỏ ra bao nhiêu công sức mà bị post đi linh tinh thấy cũng bực lắm chứ
mà mình nghĩ là mất 2kite sẽ chia cho các subteam để ủng hộ cho công sức của subteam là quá đúng rồi
Thanks subteam nhiều {:291:}
Tác giả: newview    Thời gian: 10-8-2013 10:20 AM
Ủng hộ quyết định này hết mình

Ai cho tớ hỏi ngu 1 tý "Đóng reg nick theo giai đoạn" nghĩa là gì? Reg nick thì tớ hiểu, cơ mà ko hiểu ý "theo giai đoạn"? {:139:}

Với cả tớ thấy nhiều bạn có sự lăn tăn nhẹ về vấn đề xèng để down phim ^^ Yên tâm đi, dạo này tớ để ý nhiều nick "khá giả" trong kites rất tốt bụng, có tinh thần chia sẻ, thường xuyên tặng xèng thưởng cho mọi người (tớ cũng là một trong số đó, hí hí)

Bởi vậy các bạn mới đăng ký hoặc có ít xèng thì nên chăm lượn vào những box lớn để trả lời bài viết, không những có xèng từ hệ thống mà còn được nhận một cơ số xèng thưởng thêm nhất định nữa, không còn phải lo về "tài chính" nữa nhá {:180:}
Tác giả: lylyxun    Thời gian: 10-8-2013 10:22 AM
Ủng hộ subteam! Mọi người đã bỏ bao nhiêu công sức ra làm sub thế mà lại bị những trang khác ăn cắp mất, cứ chia sẻ tùm lum ra ngoài.
Yêu subteam nhiều!!!!!!!!!!!!!!!! {:311:}{:311:}
Tác giả: bingo1711    Thời gian: 10-8-2013 10:32 AM
uầy, chính sách hơi bị khó khăn :((( nói chung là mình onl theo giai đoạn, mùa thi có khi treo cả vài tháng ấy cơ, mà mếnh k hiểu reg nick là sao nhỉ, bạn nào tốt bụng giải thích giùm mình cái. nói chung mình vẫn ủng hộ sub team, mình mê phim lắm, phim nào hay toàn lôi từ kites xuống ghi ra đĩa để dành k à
Tác giả: motit11    Thời gian: 10-8-2013 10:37 AM
Ủng hộ chính sách này của kites, nhưng từ giờ phải chăm post bài để được $ rồi :)
Tác giả: hyeah    Thời gian: 10-8-2013 10:43 AM
Thực ra có quyết định này cũng hơi có một chút bất cập. (vấn đề xem online với tốc độ mạng chậm, mất điện, mất mạng...)
Bản thân mình cũng lười xem online :D và thích chất lượng của phim down về hơn.
Tuy nhiên mình vẫn ủng hộ kites.
Trong thời điểm vấn đề bản quyền đang được đề cao, để tránh ảnh hưởng tới tình hình chung của diễn đàn thì quy định mới đưa ra cũng khá hợp lý.
Hồi mới vào tiền cũng ít mà, cũng lo lắng nhiều thứ, nhưng chịu khó comment bài viết đúng quy định, tham gia chơi game, đóng góp công sức cho subteam, hàng ngày chịu khó vào diễn đàn, hay bất hợp pháp dưới sport :)) cũng có chút gọi là dư dả.
Anw, cứ nghĩ nhiều điều khoản lập ra là bất công vô lý này nọ, dưng mà đặt mình vào hoàn cảnh của BDH mới thấy cái có lý trong vấn đề. Một kẻ lười biếng như mềnh vưỡn yêu Kites lắm.
Lâu lâu vào nói dai nói dài thể hiện tình cảm tý :))

Tác giả: rosylight    Thời gian: 10-8-2013 10:51 AM
Trước kia, mình có lập 3-4 nick ở diễn đàn để tham gia vote game, chơi trò chơi. Các nick của mình theo thông báo ở trên thì được xếp vào diện không bị xóa nick.
Giờ mình quy hết về 1 mối, chuyển qua dùng 1 nick duy nhất. Mình muốn nhờ admin xóa bớt các nick mình không sử dụng nữa có được không?

Tác giả: up11296    Thời gian: 10-8-2013 10:54 AM
thấy chính sách của kites cũng có cái hay nhưng mình vẫn k thích lắm về cái việc mua link để downmình mê fim kites rồi còn show nữa. tìm xèng mệt nghĩ

Tác giả: tuuuu    Thời gian: 10-8-2013 11:06 AM
Mình vẫn không hiểu vì sao phải có kites$ để download phim. Ví dụ như một người bận rộn đầu tắt mặt tối làm việc, mình cần có gì đó để giải trí, chính là các phim của kites sub. Nhưng mà bây giờ phải có kites$ để download. Mình lấy đâu ra thời gian để viết bài. Và không phải phim nào cũng được đưa lên vivo.vn. Từ ngày vivo.vn đăng phim của kites$ mình đã rất hào hứng để xem, vì khỏi mắc công down torrent, xem phim cũng không bị đứng. Nhưng đâu phải tất cả phim cũng được đưa lên vivo.vn. Như shark của KBS và bây giờ là Good doctor. Kites$ không có, và chính sách này đưa ra có phải nhằm hạn chế những người như mình, những người không thể đóng góp cho trang kites của các bạn, thì mình không thể ngồi không xem phim chăng? Có nghĩa là mình nên bắt đầu xa rời dần dần trang kites này để tìm những trang không ép mình mất một thứ tiền ảo mà mình không thể kiếm được để có thể coi được phim mà mình yêu thích. Mấy trang web engsub cũng không yêu cầu mình làm những việc như thế này.

Có thể bài viết này viết xong, mình sẽ bị ban nick, nhưng mình nghĩ các bạn nên nghĩ luôn cho những người không có thời gian viết bài mà vẫn cần có gì đó để giải trí như mình. "Đầu tiên" là "tiền đâu"? Gọi là phi lợi nhuận, nhưng với chuyện kites$, trang này của các bạn bắt đầu mang hơi hướng "mùi tiền".

Dù sao cũng cảm ơn admin và mod thời gian qua đã cho mình có cơ hội xem nhiều phim từ thời Keep Smiling Together qua tới thời Kites.
Tác giả: hai2an    Thời gian: 10-8-2013 11:12 AM
Đóng reg nick theo giai đoạn nghĩa là bạn chỉ được đăng kí nick theo thời gian mà kites cho phép, còn lại bạn sẽ không thể đăng kí nick mới được.
Ví dụ: Sắp tới kites sẽ đóng đăng kí nick mới (reg nick) 1 tuần, như vậy trong vòng 1 tuần này không ai có thể đăng kí nick mới được, và chỉ có những bạn đã có nick đăng nhập vào diễn đàn mới nhìn thấy link download ở khu K và sắp tới có thể là toàn bộ các khu.
Mỗi lần dùng nick đăng nhập vào diễn đàn, 1 ngày bạn đã tự động được hệ thống tặng 1 Kite$ rồi, ngoài ra các bạn nên năng vào các thread chơi game được tổ chức thường xuyên để tham gia, cũng như viết bài cảm nhận về phim sau khi xem, chỉ cần để tâm một chút thôi là bạn sẽ có xèng  rồi.
Tác giả: NgocS2    Thời gian: 10-8-2013 11:13 AM
Chết rồi huhu :(( Từ trc đến h mình chỉ muốn vào forum để down video về xem. Bây h lại bị vướng những quy định như 2$ Kites vs bài viết dưới 10 lần :(( Công nhận là mình chỉ có thói qen vào lấy link xong đi ra, chẳng comment cám ơn hay khen ngợi subteam T_T Từ nay k dc xấu tính như thế nữa vậy :(
Tác giả: hatrongbac    Thời gian: 10-8-2013 11:14 AM
Mình cũng ủng hộ việc SubTeam thu tiền kites
Tuy nhiên, mình rất bực việc SubTeam cứ Ban nick khi mà Cm ngắn hay kia. MÌnh bị "Ban" 2 nick, trong khi đó mình chẳng Spam gì hết. Mình chỉ vào Cm hỏi xem phim này có hay không, phim kia diễn viên như thế nào mà cũng bị coi là Spam. Thực sự bị "Ban" 2 cái nick mình rất khó chịu vì 1 trong 2 cái đó là tài khoản của bạn mình. Có thể sau bài viết này mình sẽ bị "Ban" nick tiếp, nhưng mong SubTeam và Ad suy xét lại cách làm việc, cứ Ban nick thế này làm sao mà mọi người chịu được. MÌnh rất ủng hộ SubTeam, nhưng việc này rất là khó chịu, nên chăng có quy định cụ thể về việc Cm như thế nào. Cảm ơn nhiều...
Tác giả: duy021092    Thời gian: 10-8-2013 11:17 AM
ủng hộ Kites về việc thanh lọc này
bản thân mình cũng thấy phim do Kites sub được chia sẻ trên các trang khác, dù không biết có xin phép Kites chưa
ủng hộ sub team và mong cho sub team có nhiều động lực để phát triển kites
Tác giả: ngoisaogiaybn    Thời gian: 10-8-2013 11:22 AM
Mình thấy mua Kite$ để down phim thì hợp lý, vì đó là công sức của các bạn bỏ ra mà... nhưng xóa nick những bạn có bài viết dưới 10 cũng hơi bất cập tí, cũng có nhiều thành viên, như mình chẳng hạn gia nhập forum và theo dõi các dự án của forum từ những ngày đầu tiên mới thành lập cho đến bây giờ, mình rất ít post bài, chỉ theo dõi và ủng hộ forum trên tinh thần thôi , nên bài viết và cấp của mình mới ít như vậy... nhưng những dự án của forum mình vẫn theo dõi đều đều, và tụi mình cũng chỉ muốn down phim trên này thôi, bây giờ các bạn xóa nick "xa" đi thì các bạn ấy cũng chỉ còn nước
Dù sao thì quyết định của Kites mình vẫn ủng hộ... Đấy chỉ là 1 ý kiến nhỏ thôi ^_^
Tác giả: hatrongbac    Thời gian: 10-8-2013 11:28 AM
Ủa vậy là bị xóa nick vĩnh viễn hay sao vậy?
Mình không rõ lắm cái Reg Nick
Cảm ơn!
Tác giả: tuta_dico_157    Thời gian: 10-8-2013 11:35 AM
Ủng hộ Kites thôi
Nhưng mà mình thấy bị xóa nick thì oan uổng quá
Cũng như mình và niều bạn khác cũng đã đồng hành cùng Kites đã lâu rồi nhưng không gỏi văn nên chả dám nhận xét nhiều thế nên cũng chả có nhiều bài viết bây giờ bị xóa nick thì tiếc lắm chứ
mà nếu như một lúc mình xem nhiều phim và nhiều chương trình thực tế thì lấy đâu ra tiền cho đủ bây giờ mà xem trên vivo thì chậm lắm
mình cũng biết các bạn đã bỏ rra nhiều công sức nhưng mong là các bạn có những chính sách phù hợp và có lợi cho cả diễn đàn và thành viên nhé

Tác giả: alisiameo    Thời gian: 10-8-2013 11:38 AM
Mình ủng hộ kites việc này, nhằm ngăn chặn việc chia sẻ không chính thức (copy link sang trang khác, up online trang khác), nhưng có điều nó gây khó khăn cho mấy silent reader nghiêm túc, nhiều khi mình rất bận không có thời gian review hay đóng góp công sức cho diễn đàng, mà có thời gian, thì lại chẳng có đủ tài đức mà viết, spam thì ko có cơ *tội lỗi, tội lỗi*. Nick mình cũng hoạt động lâu trong kites nhưng mình cũng chẳng nhớ đã viết được bài nào hay chưa, đa phần mình chỉ comment mà thôi :(
Tác giả: DoanThuHa    Thời gian: 10-8-2013 11:52 AM
Rất ủng hộ Kites trong việc bảo vệ bản quyền. K thích các trang onl chất lượng kém đăng tải các sản phẩm của Kites tí nào. Nhưng mà hi vọng Vivo.vn nâng cao chất lượng hơn nữa vì nhiều lúc xem bị giật lắm, cứ đơ đơ thế nào ấy
Từ lâu rùi ngày nào cũng vào để được nhận điểm Kites và hóng phim + show mới. Hé hé {:291:}

Tác giả: tackekon    Thời gian: 10-8-2013 11:53 AM
thật  tình chính sách này đưa ra cũng có cái hay cái dở, nhưng coi bộ bận rộn sẽ ko post bài, ko có $$ và down phim sẽ ko dc nữa rồi, ko phải ai cũng viết dc một cmt hoành tráng để xứng đáng nhận $ , còn spam thì mình ko làm dc !
Tác giả: pschanh    Thời gian: 10-8-2013 11:57 AM
ủng hộ hoàn toàn về chính sách này,thanh lọc hết spam đi,ăn cắp chất xám của người khác là việc không tốt chút nào cả

Tác giả: kieuthu91    Thời gian: 10-8-2013 12:03 PM
Mình cũng như các bạn ở trên  đã nói, rất ít khi post bài, có thể vẫn chưa đủ 10 bài viết nữa :(( rất sợ sẽ bị xóa nick.
Mặc dù mình đã theo Kites rất lâu, từ khi web vẫn còn là Krfilm đến nay.
Cho mình mình hỏi là bi giờ mình có khoang hơn 170 điểm và hơn 500$, nhưng nếu bài viết dưới 10 thì có bị xóa không? Vì mình viết rất dở, lại không muốn spam nên chẳng bao giờ post bài >"<
Tác giả: montyLuu    Thời gian: 10-8-2013 12:44 PM
Ủng hộ quyết định này. Mình cũng là nick ít khi post bài, cũng hoang mang vì lo mất nick vĩnh viễn. Nhưng càng là diễn đàn chuyên nghiệp thì càng cần có những quy định nghiêm khắc như vậy.  Nên mình ủng hộ quyết định.
Riêng mình, mình đang cố để có thể được giữ nick thôi.
Tác giả: 2pm74kpm    Thời gian: 10-8-2013 12:48 PM
Kiểu rày là phải năng còm men thread kiếm xèng thôi, chứ giờ chơi game cũng ko được cộng xèng như lúc trước nữa, lo kinh. Cơ mà bạn gì bảo log in 7 ngày đc 7 xèng, mà mình nhớ là log in chỉ đc cộng xèng 1 tuần 1 lần thôi mà nhỉ
Tác giả: nobita_31    Thời gian: 10-8-2013 12:52 PM
Mình hoàn toàn ủng hộ chính sách này nhưng mình là người ngại comt và mình cũng không có ý đồ gì là sẽ mang sản phẩm của subteam đi đâu cả nên sẽ khá thiệt thòi nếu như k có comt  thường xuyên
mình cũng muốn hỏi là tại sao bây giờ mình lại không thấy được link down của k-film nữa
Tác giả: xuxoan    Thời gian: 10-8-2013 01:00 PM
Ủng hộ quyết định này của kites
mình cũng không hay xem ở vivo vì load chậm lắm nên toàn vào kites down
cũng may tích lũy được ít điểm nhưng 10 bài post là tn ạ? hiz cũng chả biết tham gia từ ngày nào nữa
Bị xóa nick thì chết mất
Tác giả: tau_tuong    Thời gian: 10-8-2013 01:03 PM
bây giờ trở đi phải cố gắng chăm cm thôi
k thì k có $ để dow phim híc híc
như thế này có đc xem làm khó quá k nhỉ ??
Tác giả: Cachua-O    Thời gian: 10-8-2013 01:04 PM
Đọc xong cái Thông báo tự dựng nhớ TCS "Hãy sống giùm tôi, hãy nói giùm tôi...". Thôi từ giờ sẽ cố gắng năng lên tiếng hơn, làm silent reader hoài cũng không ổn rồi!
Nhưng bản thân mình thấy cũng đúng thôi. Mình down film thì cũng phải có chút trách nhiệm và đóng góp vào cho Kites chứ. Fair play nào!
Tác giả: lovely_finland    Thời gian: 10-8-2013 01:07 PM
so bani viet duoi 10 la sao..la cac bai binh luan hay la cac bai dang ma cac thanh vien dich ra
Minh ko hiu lam cai qui dinh so bai viet duoi 10..cac kites co the giai thich cho minh ko vay?
TKS NHIU NHA

Tác giả: KVertu    Thời gian: 10-8-2013 01:42 PM
hix, chết rồi, từ trước đến nay toàn vào lấy link phim rồi ra, chả comment gì cả
kiểu này chắc phải chăm comt thôi.
Dù sao cũng ủng hộ chính sách này của Kites
Tác giả: trung_primadude    Thời gian: 10-8-2013 01:48 PM
Lâu nay toàn download chùa mà bây giờ phải mất $ ư TT^TT
Nhưng đó cũng là 1 cách để thành viên chăm comt bài ^^
Mình ủng hộ nhiệt tình nhé ^^
Tác giả: paradise20    Thời gian: 10-8-2013 02:00 PM
subteam fighting \m/ cảm ơn các anh/chị/bạn nhiều nhiều ạ :X:X
có bạn nào cho mình hỏi sao ko thấy link down phim đâu vậy :(:(
Tác giả: peppy89    Thời gian: 10-8-2013 02:08 PM
Hixx, hem bik mềnh viết đc bi nhiu bài nữa, chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay {:152:}
Toàn lên đây down phim là chính =.=!
Tác giả: jacedz794    Thời gian: 10-8-2013 02:17 PM
chết mình chả bao giờ viết bài hay cmt gì @@
nhưng dù sao cũng ủng hộ chính sách này của kites và sẽ cố chăm chỉ cmt <3
Tác giả: sonytruong    Thời gian: 10-8-2013 02:42 PM
Ủng hộ Kites với chính sách mới này. Thiết nghĩ subteam làm việc vất vả mới cho ra được một tập phim hoàn chình thì các mems cũng nên đóng góp một ít lóng thành để ủng hộ subteam nữa. Phải siêng post bài để kiếm kites mới được
Tác giả: t2hk    Thời gian: 10-8-2013 02:57 PM
làm sao mình biết mình đang có bao nhiêu bài viết vậy bạn, mình tham gia ở kites lâu rùi mà toàn làm silent reader thui, thỉnh thoảng có post bình luận trong các mews, mình cập nhật tin ở kites rất thường xuyên nên không muốn bị xóa nick đâu, bạn kiểm tra dùm mình
Tác giả: ivyjuel    Thời gian: 10-8-2013 03:14 PM
hầy, ủng hộ KITES mạnh tay trong việc này, xóa thẳng tay, ban mạnh tay những acount vi phạm để các bạn biết quý tài khoản của mình hơn.
Thêm nữa là để quản lý các staff và mems, tránh việc công sức làm sub của các bạn bị tuồn ra ngoài.
Từ giờ sẽ chăm chỉ lượn vào các box, đọc news, cmt ủng hộ chủ thớt kiềm $ down phim vậy

Tác giả: minh.hien    Thời gian: 10-8-2013 03:37 PM
Ủng hộ subteam:D 2 kites đấy là công sức mà nhóm sub nên nhận được:))) Xem trang nào cũng tràn lan vietsub của kites mình cũng thấy thế nào ấy:P
Không thể chấp nhận tình trạng như vậy được. Nhưng mà mình có ít kites quá phải làm sao bây giờ??? haizzz . Bao nhiêu phim hay. Mà staff của kites là làm những gì vậy ?:)))
Tác giả: palmdate    Thời gian: 10-8-2013 03:40 PM
Rất ủng hộ kites. Mình thấy các trang xem phim online toàn lấy phim từ kites, mình rất ức chế
Mặc dù mình cũng không thường xuyên đăng bài nhưng từ nay sẽ cố gắng.
hehehehhe
Ủng hộ kites hết mình
Tác giả: oh_ho    Thời gian: 10-8-2013 04:41 PM
Ủng hộ add và st kites.vn nhà mình
Cơ mà add cũng nên tổ chức game hoặc làm thế nào đó
Ví dụ như tăng mức xèng đăng nhập lên +2 mỗi ngày chẳng hạn
Đồng nghĩa với việc mỗi ngày được miễn phí 1 tập của 1 bộ phim :D
Chứ không mà cứ tiền tiêu nhiều hơn tiền kiếm được thế này
Sớm muộn cũng không còn xèng để download phim nữa mất :(
P/s : Không biết mình có lo hão không
Vì giờ đang có gần 7000$ đồng nghĩa với việc download được 3500 tập phim =))
Tác giả: vietu    Thời gian: 10-8-2013 04:44 PM
Rất ủng hộ subteams. Sản phẩm của mình làm ra mà không nhận được sự tôn trọng thì tất yếu phải loại trừ những kẻ như thế.
Tác giả: vietu    Thời gian: 10-8-2013 04:50 PM
Híc, mình mới có 3 bài viết. Bị xóa trong trường hợp này thì quá oan. Thiết nghĩ admin nên có hướng giải quyết khác vì chắc cũng có nhiều thành viên giống mình.
Tác giả: thuytrang9x    Thời gian: 10-8-2013 04:54 PM
Chính sách mới này rất là hay nhá. Không chỉ giúp kites ngày càng lớn mạnh mà còn khiến những mem lười post bài như mình từ giờ phải chăm chỉ post bài hơn. Trước giờ toàn down rm là chính, down phim cũng ít nên cũng không lo ngại về việc bị trừ kites cho lắm. hì
Ủng hộ kites nhiệt tình.
{:292:} {:292:}  {:292:}

Tác giả: mitsuru    Thời gian: 10-8-2013 04:58 PM
Mình mới tham gia Kites cũng chưa được lâu nên không có nhiều xèng. Đã vậy còn thuộc kiểu ít chia sẻ nữa. Nhưng mình thấy chính sách này của Kites rất hợp lý. Comment cũng là một cách để cảm ơn các bạn đã bỏ công làm sub, dịch tin cho mình mà.
Ai da, nói mà thấy thẹn với lòng. Bữa nay phải ráng com thôi!
Tác giả: dooko    Thời gian: 10-8-2013 05:07 PM
Bắt đầu xóa nick rồi phải ko, đăng nhập bằng nick cũng là bị out ngay " Lỗi máy chủ", cả ngày hôm nay tưởng server bị gì.
Mình nhớ là đâu có spam đâu ta.
Tác giả: Anna_luna    Thời gian: 10-8-2013 05:16 PM
Mình ủng hộ KITES!
Mình cũng theo Kites từ mấy ngày đầu xa lơ xa lắc (nhớ ko nhầm hồi đó Kites làm Kungfu Panda 2 trên bản CAM, mình chờ dài cổ mới có bản HD nữa ^^) qua mấy lần đổi tên, tên miền và cả slogan. Kites thực sự đã trưởng thành hơn nhiều.
Nói vậy thực ra cũng chẳng ai tin vì nào giờ mình toàn down chùa ko à (cũng từng đăng kí nick nhưng nội quy của Kites tương đối rắc rối nên mình... bỏ luôn >"<).
Mình vẫn thắc mắc sao Kites sub nhiều phim, chất lượng cả sub lẫn phim lúc nào cũng cao mà lại tương đối dễ dãi (thường thì các trang khác nếu ko có acc đừng hòng down được). Duy trì "dễ tính" như vậy đến giờ đã là quá đang nể rồi, đủ thấy các bạn đều làm vì đam mê và sở thích chung chứ ko vụ lợi bất cứ điều gì. Và nếu cái sự "tốt bụng" ấy ko được người ta tôn trọng thì mình nghĩ Kites ra chính sách download khắt khe hơn cũng đúng thôi. Ai chịu được người khác ăn cắp chất xám của mình mãi.
Rất cảm ơn Kites cho mình down phim "chùa" suốt mấy năm trời.
Mình vẫn sẽ theo Kites vì thực sự khó mà kiếm được một trang web nào có chất lượng sub, phim, "năng xuất" và đúng hẹn bằng được Kites.

P/S: Giờ đọc lại nội quy, hướng dẫn... thấy khó nhằn quá à. Mình ko hiểu gì hết trơn T^T
Tác giả: RuiYang    Thời gian: 10-8-2013 05:21 PM
ủng hộ tất cả các chính sách của kites ngoài trừ down tốn 2 xèng..:)
mỗi lận com thì được 1 xèng mà down 1 ep film tới 2 xèng mà film thì tới mười mấy ep
kiểu này sẽ hết xèng sớm thui...T_________T
theo mình nghĩ kites nên giảm số xèng xuống ...:)
Tác giả: ♥Tiniiz♥    Thời gian: 10-8-2013 05:30 PM
hic phải post 10 bài là sao, là cm hay là phải làm sao ạ. huhu
bình thường chỉ vào down phim và tích điểm thôi chứ có biết gì đâu mà viết bài cơ chứ.
Bị xóa nick thì xem = cái gì :((( bao nhiêu $ của tôi :
Tác giả: dark_prince498    Thời gian: 10-8-2013 05:30 PM
thực tế việc này cũng không hạn chế được tình trạng lấy sub của kites up lên các trang web khác được đâu, luật mới ra thì có cách lách luật mới. Mình chỉ sợ các bạn làm thế này mem tự do không xem phim trên này nữa lại vào các trang khác để xem. Như vivo thì cá nhân mình biết có nhiều người vẫn xem không được hoặc không có điều kiện xem trực tuyến mà phải tải về. Nếu cứ thế này thì các trang khác vẫn up lên các host khác để down phim do kites sub thôi. Dù sao mình vẫn ủng hộ các bạn trong việc chia sẻ miễn phí cho mọi người như thế này!
Tác giả: shimsungyoung    Thời gian: 10-8-2013 05:31 PM
Ủng hộ KITES cả hai tay :x
Nhiều khi thấy trên thị trường có những đĩa phim in lậu (có lẽ thế) đc làm sub từ KITES mà mình nghĩ họ chỉ là những người vào down film rồi làm đĩa để kiếm lời mà không hề hỏi han bất cứ ai, mình thấy bất bình thay cho KITES...Rồi nhiều khi mình cũgn thấy lạ là sao GUEST cũng có thể down đc film kể cả HD..Nếu cứ để thế mãi thì mọi người vất vả mà chẳng được hưởng tí công sức nào của chính mình cả :((
Và mình cũng thấy rất làm lạ là mấy bạn chỉ cm kiểu "Tem" rồi "Page 1" rồi "Phong bì" làm cái gì không biết..Thay vào những từ cm như thế..mình cũng hi vọng các bạn có thể cm những điều gì đó liên quan đến film 1 tí để những người vào sau người ta thấy hứng thú với film qua những cm của các bạn :D

P/s : mình đang lo sốt vó về vấn đề del acc :(( reg nick lâu rồi nhưng giờ mới cm đc có 5post :(( từ giờ mình sẽ cố gắng film nào cũng viết lại cảm nhận để tăng post cũngnhư ủng hộ ST :x
Tác giả: senorita    Thời gian: 10-8-2013 05:31 PM
Minh cũng ủng hộ , nhưng cho  mình hỏi làm sao kiểm tra bài viet mình đã post đây, có bạn nào chỉ mình với, tks
Tác giả: shimsungyoung    Thời gian: 10-8-2013 05:34 PM
senorita gửi lúc 10-8-2013 17:31
Minh cũng ủng hộ , nhưng cho  mình hỏi làm sao kiểm tra bài viet mình đã post đây, có ...

b chỉ vào ava của mình nhé..sẽ hiện ra thông tin đó..dòng cuối cùng b sẽ thấy số bài viết mình post đc trong thời gian qua ^^
Tác giả: heomap1402    Thời gian: 10-8-2013 05:54 PM
CŨng rất hiểu và thông cảm cho mấy bạn staff của kites
Bị ăn cắp rồi chia sẻ lung tung ko xin phép đúng là khó chịu thật đó
Nhưng mà đối với silent reader như mình chắc thúi hẻo rồi
Reg nick từ hồi kites mới thành lập mà đến giờ chả đc bnhiêu xèng :))
Thôi k sao :)) tăng cường nhiều chuyện cho mỏ dài ra một chút vậy :v

Tác giả: dieppham    Thời gian: 10-8-2013 06:03 PM
Cám ơn ST.
Dù gì cũng là công sức của rất nhiều người, nên ST hạn chế như thế mình đồng ý.
Thêm cái, sau này các bạn vui lòng giải thích mấy "thuật ngữ" chuyên môn nha :), như reg nick hay gì gì đó. Mình tham gia lâu nhưng toàn "bơi ốc" vào xem nên không hiểu lắm.
Cũng để những bạn như mình dễ hiểu nữa :)

Tác giả: Giuyn    Thời gian: 10-8-2013 06:11 PM
Híc nghe chính sách này mình thấy lo quá đi mất. Mình mới là Amber thôi tiền của chưa có là bao nhiêu cả mà phim thì cũng muốn xem lắm, đọc qua thấy phim nào cũng hay hết. {:293:}

Nhưng dù sao thì Kites làm vậy cũng đúng thôi. Phim của Kites xem là chất lượng nhất lại còn nhanh nữa chứ.

Từ giờ phải chăm chỉ hơn nhiều rồi .

Tác giả: anhtuanbw    Thời gian: 10-8-2013 06:33 PM
Mình đang tưởng tượng đến viễn cảnh đó
nói sao nhỉ
theo 1 cmt ở page 1 thì dần dần kites sẽ chỉ có link torrent theo mình có thể kites sẽ chuyên torrent và sẽ có 1 private torrent ?
khi đó thì A/C/E Uzone nhà mình có lẽ sẽ dc tăng lương thôi việc mất {:442:}
tuy nhiên mình vẫn hy vọng kites tiếp tục duy trì các kenh direct link {:398:} để A/C/E Uzone có việc làm kiếm xèng
mà mình nghĩ kites nên tính phí trọn bộ cho 1 ep đi,
nghĩa là khi trả phí 2$ mem dc quyền down bất kỳ link nào của ep đó vd trả 2$ cho torrent thì lúc có link Fshare vẫn dc down
Mình nghĩ việc này có thể làm dc

btw, ủng hộ chính sách này của kites, tuy nhiên thật sự mà nói thì việc này cũng k ngăn dc vấn đề lấy sp của kites và reup trái phép lên các kênh online nhằm kiếm tiền
Vì thế hy vọng BQT kites sớm tìm ra cách tốt nhất để giải quyết vấn nạn này
Tác giả: pé_ngố    Thời gian: 10-8-2013 06:49 PM
ôi! thôi xong em rồi!!!{:442:}
chắc là em bị xóa nick mất thôi!!!
vào đọc thấy thông báo mà hoảng hồn  {:404:}
h phải chăm onl vs com bài thôi!! nào h e chỉ vào lướt kites mà lười com quá chời!!
{:440:}{:440:}

Tác giả: congaconxinhdep    Thời gian: 10-8-2013 07:04 PM
Rất ủng hộ chính sách này của kites. Cơ mà mình không hiểu lắm cái điều khoản số 3 ý. Dưới 10 bài viết là sao? Comment có được tính là bài viết không hay là phải viết bài thật.
Với reg nick là thế nào nhỉ?
Tác giả: Baby-Duck    Thời gian: 10-8-2013 07:08 PM
Mình thấy Kites đưa ra chính sách này cũng đúng! Nhưng mà...

Mình đã theo Kites từ rất lâu rồi, hầu như ngày nào cũng vào lượn đọc tin tức + download phim, có điều mình rất ít cmt, vì mình k thích cmt lung tung, bình luận phim thì khi coi xong mình cũng có khá nhiều cảm xúc, nhưng mình lại thích giữ trong lòng hơn...

Nên tuy nick đk đã lâu lắm rồi nhưng chỉ có vài bài viết thôi... Mình thật sự rất thích sub của Kites, nhưng giờ Kites lại đưa ra chính sách này, mình k biết phải cày bài viết vs xèng sao nữa~~~
Tác giả: rua_loveyunnie    Thời gian: 10-8-2013 07:13 PM
Làm sao biết được mình có nằm trong danh sách bị chặn không vì mình cũng ít đăng bài với bị xóa mấy bài nên cũng không hiểu cho lắm, còn vụ mua link down thì mình ủng hộ {:294:}Tiện thể cho mình hỏi mình đang ở nhóm tv amber muốn lên cấp thì phải làm thế nào. Thanks trước tất cả ai đã giúp mình
Tác giả: lavendermy    Thời gian: 10-8-2013 07:16 PM
Lâu lâu mới onl, mỗi lần vào lại thấy một thông báo mới của ban quản trị
Mình hầu như k down phim, chỉ down show về coi nên thời gian onl rất ít, số bài post cũng k nhiều
Nếu như vậy,liệu nick của mình có bị xóa không?

Tác giả: jungyeonmi    Thời gian: 10-8-2013 07:27 PM
Hu hu dự là mình sắp bị xóa nick rồi {:442:}
Mình thấy việc trả $ để down phim rất hợp lí. Mình cũng làm việc trong subteam của các forum khác nên cũng hiểu cảm giác của Kites khi công sức mình bỏ ra bị người khác ăn cắp một cách trắng trợn.

Nhưng Kites có thể xem xét lại điều thứ 3 được ko, sẽ là thiệt thòi lớn với những con người chỉ hay lượn lờ forum để down phim và đọc news mà lười comt như mình.

Từ giờ chắc phải chăm chỉ ngày ngày vô Kites comment hay post bài gì đó thôi. {:402:}

Tác giả: MCD    Thời gian: 10-8-2013 07:46 PM
kites là nơi đầu tiên mình thấy làm việc bài bản như vậy, từ việc xin phép để làm sub với chia sẻ sub cho mọi người nữa. Có lẽ chính sách này sẽ làm các staff phải giải quyết một lượng spam cực lớn trong những ngày sắp tới, mọi người đều phải post bài chăm chỉ để xem được phim mà :D
vậy giờ muốn down phim là phải chăm post bài với vào rum đều đặn mỗi ngày :(
Tác giả: mylove_jae    Thời gian: 10-8-2013 07:50 PM
mình thấy chính sách này của kites rất hay
tránh được việc ăn cắp bản quyền.
subtearm đã mất rất nhiều công sưc làm sub cho phim cuối cùng lại bị người khác ăn cắp thì thất sựu rất bất công.
nhưng kites đừng vội tăng $ nhé. vì thật ra còn rất nhiều bạn thường down nhưng lại rất ít khi cm như vậy thì hơi thiệt thòi cho các bạn ấy, muốn down mà lại không thể down đc. mình cũng ở trong tình cảnh đố. ngày trước muốn xem jang ok jung và cửu gia chi thư nhưng lại chảng thể nào down đc. thấy buồn lắm.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3