Kites

Tiêu đề: [Poll] Bình chọn và Viết cảm nhận về Manga yêu thích nhất - PART 1/3 [In trang]

Tác giả: EventsKites    Thời gian: 24-7-2013 05:00 PM
Tiêu đề: [Poll] Bình chọn và Viết cảm nhận về Manga yêu thích nhất - PART 1/3
BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN VỀ MANGA YÊU THÍCH NHẤT

Loa loa loa loa

Chiềng làng chiền chạ
Thượng Hạ Tây Đông
Cư dân phố Diều
Ai có rảnh không?
Ra chơi Event

Chào các bạn! Event Bình chọn và viết cảm nhận về Manga yêu thích đã trở lại và còn lợi hại hơn xưa với một phần thi vô cùng thú vị đây.

Bên cạnh đó, phần quà cũng không kém phần hấp dẫn đâu nhé.

Nóng lòng chưa nè?

Không để các bạn đợi lâu, chúng tôi xin bật mí về vòng thi tiếp theo của Event "Bình chọn và viết cảm nhận về Manga yêu thích"  - vòng BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN.

Còn chần chờ gì nữa? Tham gia ngay để thỏa sức sáng tạo và rinh xèng đầy túi thôi nào.

THỂ LỆ BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN:

- Thời gian: Từ ngày 24/7/2013 đến hết ngày 31/7/2013
- Mỗi người được bình chọn 4 Manga/Poll
- Viết bài cảm nhận về Manga mà mình bình chọn. Phần thi này không ép buộc, không hạn chế số lượng bài cảm nhận, tuy chỉ được vote 4 manga nhưng bạn có thể cảm nhận tới 10 manga cũng được.
- Clip giới thiệu 40 manga đầu tiên:

[utube]eXQfRbruC_8[/utube]

GIẢI THƯỞNG

- Người đề cử bộ Manga được yêu thích (hình thức vote) nhiều nhất đầu tiên sẽ được 1000 Kite$
- 5 bạn đề cử cho các bộ manga tiếp theo đầu tiên sẽ được 200$/ bạn.
- Ngoài ra, 3 bài viết cảm nhận hay nhất sẽ được BTC tặng 300 Kite$ mỗi bài.

MẪU BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN

Nick Kites:
Bình chọn Manga:
Viết cảm nhận về Manga:

BẢNG TỔNG KẾT CÁC MANGA ĐƯỢC ĐỀ CỬ PART 1/3

Tác giả: anhkiu    Thời gian: 24-7-2013 05:33 PM
Nick Kites: anhkiu
Bình chọn Manga:  
3.  Doremon
8.  Nữ hoàng Ai Cập
9.  Miko - Cô bé nhí nhảnh
12.  Shin - cậu bé bút chì
Viết cảm nhận về Manga: Đơn giản mà nhắc thì thích đọc mấy chuyện dễ hiểu và cực kỳ vui vẻ
Thích nhất là Doraemon
- Điều thích nhất ở Doraemon là cực kỳ đáng iu với bộ dạng mập ú cực iu đã thế còn thích ăn bánh rán. Đồ vật tinh nghịch thì trong túi thần chản thiếu gì cả, cực ghiền bộ này dù lớn ui vẫn thích xem.
- Điều thứ hai là tình bạn của các bạn trong Doraemon rất đẹp tuy có những lúc giận nhau nhưng tất cả cũng chỉ chứng minh về tình bạn thành thật, khá thú vị.
- Và Điều cuối cùng mình thích mấy thứ là lạ thần kỳ trong túi thần của Doaemon =)) muốn có 1 em Doraemon quá
Thích thứ nhì là Nữ Hoàng Ai Cập
- Mặc dù ko theo ngay từ đâu cơ mà cực thích bộ này tuy hơi dài nhưng rất hay. chủ yếu là thích anh Menfuisu với Carol nên xem tối độ ghiền quá bỏ ko được. tiếc là chả biết cái kết nó như thế nào - bạn nào tạt qua có full bộ bao gồm end thì cho mình xin nhé.
Còn thích thứ 3 thì là Milo và Shin. 2 bộ này thích như nhau vì độ dễ thương con nít ở 2 độ tuổi khác nhau.

Tác giả: atlibby    Thời gian: 24-7-2013 05:35 PM
Nick Kites: atlibby
Bình chọn Manga: Conan, Doraemon, Mặt nạ thuỷ tinh, Nữ hoàng ai cập
Viết cảm nhận về Manga:
1. Doraemon – hay Đô-rê-mon là một bộ manga rơi vào hàng “kinh điển” đối với thiếu nhi Việt Nam nói chung và mình nói riêng. Nhắc đến Đô-rê-mon, bạn sẽ nghĩ ngay đến một Nô-bi-ta yếu ớt, hay khóc lóc nhưng luôn mang trong mình nhiều khát khao to lớn; một Đô-rê-mon thông minh, hay giúp đỡ Nô-bi-ta nhưng lại có bệnh sợ chuột; một Chai-en côn đồ, hát tệ, nhưng lại là một người hết mực yêu thương em gái; một Xê-kô giàu có và hào phóng; một Xu-ka xinh đẹp, chăm chỉ và giàu lòng thương người… Qua những nhân vật đó, những mẩu chuyện nhỏ, mình đã học được nhiều bài học về tình yêu thương gia đình, tình bạn, về những ước mơ, những bài học hữu ích trong cuộc sống… Xin cảm ơn bác Fujiko vì đã tạo ra họ, và khiến họ thành một phần tuổi thơ đẹp của mình và của nhiều người khác :)

Tác giả: lacminhvien    Thời gian: 24-7-2013 05:40 PM
giành chỗ cái nào
Nick Kites: lacminhvien
Bình chọn Manga: connan, naruto, Dragon ball, vua trò chơi
Viết cảm nhận về Manga: tối về edit sau
Tác giả: vanaki    Thời gian: 24-7-2013 06:03 PM
cái bảng tên manga này làm mình hoa mắt quá vì có quá nhiều cái tên mình muốn đánh dấu ngang nhau
cuối cùng thì cũng phải chọn lọc thôi
cơ mà làm sao xem kết quả cả 4 đều trong top dẫn đầu thía này
vậy là sở thích chung của mọi ng đều giống mình
Tác giả: ixora    Thời gian: 24-7-2013 06:04 PM
nick kites: ixora
bình chọn manga : ONE PIECE, CONAN, DOREMON, DEATH NOTE
cảm nhận:

ONE PIECE
Bộ truyện này mình theo dõi cũng được khoảng 6 năm. Mặc dù truyện nhiều lúc hơi quá lố nhưng mình đôi khi lại thích cái quá lố của nó. Cuộc hành trình dài tìm kiếm kho báu của vua hải tặc, vượt qua nhiều nguy hiểm, đến với những mảnh đất lạ, tình bạn giữa các thành viên của băng hải tặc MŨ RƠM luôn bền vững. Đôi khi mình thấy truyện này dài quá đi, mãi không hết, nhưng mà vẫn vui vì vẫn có truyện đọc. Có lẽ truyện này chắc vẫn còn dài lắm, không biết 10 năm nữa liệu có còn nữa không ta, lúc đó nếu còn chắc mình vẫn đọc cho dù nhiều người sẽ kêu già đầu rồi còn đọc truyện tranh !!! Đọc truyện làm muốn ăn 1 trái cây ác quỷ quá, nhưng đùng ăn mấy quả dị thường quái đản là vui rồi, trái cây ác quỷ mà có thiệt chắc thế giói này loạn lên thiệt. Kết một câu "ONE PIECE là bộ truyện nắm trong top 10 list truyện mình yêu thích nhất"  

DOREMON
Bộ truyện này chắc chắn 99,99% mọi người đều đọc rồi và chắc chắn là ai cũng yêu thích cái túi thần kì của DOREMON và muốn một cái ( có nhiều bảo bối hay hay để đi phá người khác hehe) . Bộ truyện gắn liền với tuổi thơ của chúng ta, đôi khi cầm quyển truyện lên đọc mà cảm giác mình vẫn như đứa con nít vậy thấy quyển truyện là đọc liền .

CONAN
Đọc truyện này xong mình biết được thêm một số kiến thức khá hay trong quá trình phá án. Mặc dù nó cũng bị một lỗi là hơi dông dài, mình vẫn muốn biết kết quả càng sớm càng tốt, cứ dây dưa làm khổ người đọc không. nhìn chung là truyện này vẫn hay. hihihi

DEATH NOTE
Mình không biết nói gì về truyện này nữa, quyển sổ sinh tử mình mà có chắc cũng không dám dùng đâu!!! Nhưng mà phải công nhận là truyện này hay.
Tác giả: trangnp    Thời gian: 24-7-2013 06:07 PM
Nick Kites:trangnp
Bình chọn Manga:  
Tối về mới bật mí nhé eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
Tác giả: Hanami95    Thời gian: 24-7-2013 06:23 PM

Nick Kites: Hanami95
Bình chọn Manga: Conan, Doraemon, Shin - Cậu bé bút chì
Viết cảm nhận về Manga:

Tôi ít đọc Manga, không phải vì không thích, mà khi bé không có điều kiện đọc nhiều. Thế nên, kho truyện trong tôi chỉ có Conan và Doraemon, sau này đọc thêm Sakura và Shin - cậu bé bút chì. Thế là vote hết!

Dẫu thế nào thì Doraemon cũng chiếm một phần rất quan trọng trong tôi - Không ngoa nếu nói Doraemon chính là một nửa tuổi thơ của tôi.

Đọc Doraemon từ bé, đó là những quyển truyện "chuyền tay" từ đời chị tôi đến tôi. Những quyển truyện cũ kĩ, giấy mỏng tang và vàng vọt ấy đã gắn bó với tôi trong suốt thời cấp 1 - và cả cấp 2 nữa. Tôi nhớ như in những trưa hè trốn ngủ đọc truyện, những tối thức đến 11, 12h vừa ngấu nghiến truyện vừa nghe tiếng dế hay tiếng ve, những chiều mưa ngồi bên hiên nhà, hóng gió và lạc vào thế giới Doraemon. Mọi thứ thật tuyệt! Thật tuổi thơ. Giờ đây, nếu có đêm nào thức đến 1, 2h sáng để đọc sách hay xem phim, tôi lại nhớ về khoảng thời gian tuổi thơ đã qua với Doraemon.

Doraemon là một người bạn - hẳn rồi. Thứ đã đi cùng tôi suốt một chặng đường dài tuổi thơ. Người bạn này tốt nhiều mà xấu cũng có, vì nếu không có Doraemon, chắc số trận đòn tôi ăn khi bé phải giảm đi một nửa. Tôi coi Doraemon là một người bạn rủ rê tôi trốn ngủ, thức đêm để chơi. Mà cũng không sai đâu nhỉ, vì khi đọc Doraemon, là tôi đang chơi cùng một thế giới rất riêng, rất thần tiên mà.

Doraemon là một người thầy. Chắn chắn là như thế. Tôi đã học được rất nhiều từ những trang giấy tưởng chừng chỉ là để giải trí. Doraemon dạy tôi về tình bạn, về tình thân gia đình, về sự hy sinh, tình yêu, lòng dũng cảm. Và hơn hết là cách tưởng tượng. Một thế giới đầy tưởng tượng, đầy hạnh phúc, đầy niềm vui. Một thế giới mà chỉ cần cánh cửa thần kì là có thể đi đến nơi này nơi nọ, chỉ cần một chiếc chong chóng tre là có thể bay lên tận tầng mây. Tôi nhớ một người anh của tôi từng cảm thán "thế giới này đang quá thiếu sự tưởng tượng". Lúc nghe câu nói ấy, tôi đã cãi ngay "Bao giờ còn Doraemon, thì vẫn còn đầy trí tưởng tượng". Bạn biết đấy, tưởng tượng là một thứ vô cùng quan trọng, mà nếu không có, hẳn thế giới của chúng ta đã không như thế này rồi.

Điều tuyệt diệu nhất ở Doraemon là vẽ ra một thế giới quá hoàn hảo. Một thế giới mà tôi luôn khao khát, thèm thuồng được đắm chìm vào đấy. Một thế giới hồng - tuyệt đẹp. Một thế giới không bon chen, xô đẩy, không có tính toán thiệt hơn, không phải mỗi ngày thức dậy và suy nghĩ "mình phải làm gì và nên làm gì". Doraemon cho tôi một niềm tin vào cuộc sống một niềm tin không gì xoay chuyển được trong tôi. Điều ấy luôn vững chắc - bởi vì với tôi Doraemon như một điểm tựa, để khi cạn kiệt niềm tin, ý tưởng, sự lạc quan và tưởng tượng, tôi lại tìm đến.

Vậy đấy, Doraemon cho tôi quá nhiều thứ. Dạy cho tôi quá nhiều bài học. Cho tôi biết thế nào là trí tưởng tượng. Cho tôi những kỉ niệm đến cuối đời cũng không thể quên. Và cho tôi một điểm tựa để nghĩ về khi mệt mỏi, để mỉm cười mà nói "Không sao cả, đã có túi thần kì của Doraemon". Vâng, chiếc túi ấy không chỉ có trong truyện đâu. Mà Doraemon chính là chiếc túi thần kì đó.

Chiều nay nhà tôi mưa. Có lẽ nên ngủ cùng Doraemon một đêm, nhỉ.

Cảm ơn event đã cho mình một khoảng để chia sẻ và nhớ về ^_^
Tác giả: zigzak    Thời gian: 24-7-2013 06:40 PM
Nick Kites: zigzak
Bình chọn Manga: Doremon, Touch, Rough, Conan
Viết cảm nhận về Manga:

2 cái tên Doremon và Conan hình như 99% mọi người đều biết đến 2 bộ truyện này, kể cả bản thân mình thì mình cũng từng mê mẫn 2 bộ truyện này

Về Doremon thì 1 chú mèo máy giỏi giang luôn giúp đỡ 1 cậu bé hậu đậu, và chú mèo này đã làm bao người phải mơ ước có được chiếc túi thần thông ấy, muốn có được mẫu bánh mì giúp trí nhớ mỗi lần thi, muốn có máy thời gian để quay về quá khứ, muốn có bánh mì chuyển ngữ để có thể giao tiếp với tất cả mọi loài, muốn có 1 cánh cửa thần kỳ mang mình đến những nơi mơ ước. Tất cả những thứ  ấy đều dùng tiền mua được từ tương lai hết đấy, mình nghĩ, đến 1 lúc nào đó con người cũng sẽ phát minh được những thứ mà con người mong muốn như máy thời gian, bánh giúp trí nhớ . . . . và dĩ nhiên tương lai sẽ trả lời là con ng` có làm dc hay ko

Về Conan. 1 bộ truyện đầy những câu chuyện phá án ly kỳ và hấp dẫn, và mối tình giữa 1 cậu học sinh cấp 3 với 1 cô bé cùng lớp, nhưng chẳng may cậu trở thành 1 cậu bé lớp 1, biết được tình cảm cô bé dành cho mình mà chẳng thể làm được gì. Conan có thể nói đó là  1 cậu bé ko sợ chết, cứ dính vào những vụ án mạng và sau mấy năm trời theo dõi mình chẳng còn chờ đợi tập mới ra nữa :)) 1 ran chung thủy hay 1 haibara đồng cam cộng khổ.

Ngoài 2 bộ truyện kể trên chắc rất ít người biết về bộ Touch và Rough của Adachi.

Touch là bộ truyện đầu tay của Adachi và nó thành công ở Nhật và cả Châu á. 1 Manga về bóng chày

nó nói về 1 cậu bé có tài và yêu thích bóng chày đã nhường lại niềm đam mê đó và cả người con gái mình yêu thích lại cho đứa em trai sinh đôi của mình, và trở thành 1 người anh phá phách làm ba mẹ lo lắng, nhưng người anh đó luôn giúp đỡ ng` khác và có những người bạn tốt bên cạnh.

Đến 1 ngày người em mà cậu yêu quý, gia đình, bạn bè và thầy cô mong đợi đã đột ngột ra đi mãi mãi, điều đó để lại trong lòng mọi người nỗi đau khó chữa lành, niềm hy vọng của gia đình, của trường học đã đột ngột tắt ngấm. Phải chi,  . . phải chi người ra đi là mình thì tốt quá.

Rồi có 1 ngày, cậu cũng được phát hiện ra cái tố chất bẩm sinh về bóng chày của mình. Cậu cũng muốn giúp em cậu đạt được mơ ước, muốn giúp ng` con gái mà mình yêu thích đạt được ước mơ đến koshien, muốn cùng những ng` bạn vượt qua gian khổ, cậu đã về lại với bóng chày

Những dằn dặt, những suy nghĩ, những tình cảm trong câu chuyện luôn làm cho người xem phải suy nghĩ. Tình cảm người anh dành cho người em trai của mình thật đáng ngưỡng mộ. Bộ truyện cũng đã được dựng thành phim và là bộ truyện hay nhất theo cảm nhận của mình

Tác giả: minjay1608    Thời gian: 24-7-2013 06:42 PM
Nick kites: minjay1608
Bình chọn manga: 7. Hajime là số một, 14. Skip beat, 22. H2, 24. Hana Yori Dango - Con nhà giàu
Viết về cảm nhận manga, để tí nữa em edit sau ạ ^^
--edit--
Em thích cả 4 truyện này, mỗi truyện là một màu sắc riêng và gắn với những kỷ niệm khác nhau.

Hajime là số một không những tràng cười thoải mái thú vị mà ẩn trong đó là tình cảm gia đình thiêng liêng, nhất là tình cảm của 5 cậu nhóc sinh năm đáng yêu, tài năng, luôn cố gắng hết mình và yêu chị gái mình nhất. Vì muốn chị gái có tiền học đại học! Là tình yêu của cô chị gái không được sinh đẹp nhưng luôn hi sinh vì những đứa em dễ thương của mình, tuy đôi lúc có ghen tị với năm cậu nhóc. Là tình bạn trong sáng của cặp đôi WE. Là tình cảm dành cho WE như một fan hâm mộ trung thành, một người bạn, một người thân và người yêu của cô nàng Hajime. Ai chưa đọc hãy thử đọc nhé, bạn sẽ không hối hận ^^

H2, đơn giản là yêu thích tác giả Mitsuru Adachi.

Con nhà giàu, đơn giản là thích, không rõ vì sao ^^

Còn Skip beat là bộ truyện em thích nhất, đã theo nó từ khi mới đọc truyện tranh và đến giờ vẫn theo dõi từng chap truyện hàng tháng. Vì sao lại thích ư? Như một fan hâm mộ cho thần tượng, em dành tình yêu của mình cho anh Ren đẹp trai, lạnh lùng. Anh ấy là nam chính hoàn hảo, như nam chính trong các tiểu thuyết ngôn tình ấy ạ. Ngoài mang lại sự hài hước, còn là sự phấn đấu không ngừng của Kyoko để tìm lại con người của bản thân, tìm lại hạnh phúc của mình ^^

Tác giả: MyCoi    Thời gian: 24-7-2013 06:46 PM
Nick Kites: MyCoi
Bình chọn Manga: Doremon & Inuyasha
Viết cảm nhận về Manga:

- Bộ manga duy nhất mình đọc là Doremon, đoc từ truyện ngắn đến truyện dài bản đặc biệt v.v
Một bộ manga rất đơn giản, chỉ xoay quanh cuộc sống thường ngày của một cậu bé hậu đậu , học kém, gặp nhiều xui xẻo trong cuộc sống tên là Nobita^^ Một ngày nọ xuất hiện một cậu bạn màu xanh nước biển pha trắng đến và bầu bạn với cậu bạn này , ấy là Doremon :) Doremon xuất hiện trong cuộc đời Nobita như một điều kì diệu, giúp đỡ Nobita vượt qua mọi xui xẻo, là người bạn luôn bên cạnh ủng hộ Nobita và là người chịu lắng nghe Nobia nhất :) hàng loạt bảo bối đc đưa ra để giúp đỡ cậu bạn đời của mình, Doremon có khác nào bà tiên luôn bên cạnh Nobita đâu nhỉ ^^ Xen giữa những tình tiết gây cười hài hước, bộ Manga Doremon còn để lại trong bao người đọc những bài học sâu sắc, bài học về tình bạn, tình gia đình và có 1 chút gọi là tình cảm tuổi mới lớn ^^

Đọc xong Doremon ai chả muốn có một doremon bên cạnh vì con người ta ai sống mà chẳng muốn mọi việc đến với mình thuận lợi may mắn. Tôi cũng không ngoại lệ, mỗi lần nhắc đến Doremon tôi lại 1 lần mơ ước, mơ mình sẽ có doremon, có bảo bối của Doremon để mọi việc theo ý mình. Nhưng h lớn rồi mới hiểu, chả có Doremon nào đâu, mọi thứ trên đời đều có lí do của nó. Việc F. Fujio viết ra Doremon là để chúng ta nghĩ rằng Doremon là có thật!? Không, viết ra bộ manga này, mình nghĩ rằng nhà văn muốn nói với bạn đọc, Hãy sống đúng với con người mình, hãy dùng chính bản thân mình cố gắng. Nếu như vậy, bạn có quyền hi vọng 1 ngày mình sẽ may mắn như Nobita, gặp đc một người bạn đời tốt bụng như vậy. Chứ đừng hi vọng sẽ có 1 phép màu siêu nhiên nào như trong truyện ^^ Truyện tranh viết ra để khích lệ hi vọng và mơ ước của trẻ nhỏ mà ^^

Sẽ thật thiếu sót nếu tuổi thơ bạn không có chú mèo máy Doremon. Mình nói thật đó :)

© MyCoi@KitesQuote

- Còn manga Inuyasha là do em mình đề cử, mình mới nghe qua nội dung chưa có xem nên xin phép không cảm nhận :)

Tác giả: ngapro_09    Thời gian: 24-7-2013 07:00 PM
mất chỗ rồi yaaa edit sau
cảm nhận edit sau uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
cảm nhận edit sau uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Tác giả: xuxoan    Thời gian: 24-7-2013 07:12 PM
Nick Kites: xuxoan
Bình chọn Manga: Onepiece, Conan, nữ hoàng ai cập, vua bánh mì
Viết cảm nhận về Manga:
Đầu tiên là về one piece: tuy bộ truyện đầu tiên m đọc không phải là one piece nhưng bộ truyện mình thích nhất là OP, điều thích nhất ở Op là tình đồng đội của băng mũ rơm, thích nhất Luffy yêu quý đồng đội lại nhí nhố, thích cả Zoro tuy lạnh lùng nhưng lại rất tình cảm, Sanji và Zoro hay chành chọe nhau nữa.
Tiếp theo là Conan: đây là bộ truyện duy nhất m đọc về thể loại trinh thám nói thế nào nhỉ rất hay =.=''
Nữ hoàng ai cập thì đọc từ ngày đầu xuất bản rồi, tuy chưa ra hết nhưng vẫn hóng thường xuyên hix...
Còn vua bánh mì là niềm đam mê nấu nướng mình thích nên đọc... :D

Tác giả: foreverEXO    Thời gian: 24-7-2013 07:17 PM
Nick kites: foreverEXO
Bình chọn Manga: Miko- Cô bé nhí nhảnh
Cảm nhận: Đọc truyện này rất dễ thương, vui!!! Còn học được vài bài học không đáng nhớ!!~~~
I <3 U
llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
Tác giả: EelLovesManga    Thời gian: 24-7-2013 07:52 PM
khổ, muốn chọn Đô vs Conan mà chắc ai cũng vote rồi, nên mình chọn mấy truyện khác =))

1. Kaze

2. Skip Beat

3. 7seeds

4. Inu

(cơ bản toàn là truyện mềnh đề cử =

cảm nhận về truyện: mình edit sau nhé ^^
Tác giả: windking4892    Thời gian: 24-7-2013 07:54 PM
Nick Kites: windking4892
Bình chọn Manga:
2.  One Piece       
3.  Doremon       
4.  Conan
Viết cảm nhận về Manga:

Ngày xưa còn nhỏ nhà cũng không có điều kiện đọc nhiều truyện tranh, và 2 bộ truyện tranh mình đọc từ lúc nhỏ chỉ là Doraemon và Conan. One Piece là sau này khi lớn lên thì đọc.
Có thể nói Doraemon là bộ mâng đơn giản nhất mình từng đọc ^_^, mỗi tập bình thường được chia làm các truyện ngắn xoay quanh cuộc sống của Nobita hậu đậu, luôn học kém, bị nhóm Chaien và Xeko bắt nạt, và tất nhiên là cũng rất xui xẻo. Và khi mà đứa chắt của Nobita từ tương lai tới đưa Doremon, người đã luôn ở bên cạnh giúp đỡ, động viên Nobita. Làm bạn, một người anh em, đứa con thứ hai của gia đình Nobi.

Và ngày xưa khi đọc xong, ngoài chuyện muốn có một người như Doraemon mình cũng mong ước có các bảo bối của chuyện :D có cỗ máy thời gian để tới xem trước tương lai của chính mình. Tuy rằng mọi người chuyện chỉ là tượng tượng, các câu chuyện có thể chỉ là hư cấu nhưng khi đọc ý nghĩa cuối cùng tác giả muốn nhắn gửi không gì khác là hãy tự lực với chính bản thân mình, sống đúng với con người của mình, không chỉ ỷ nại vào sức mạnh hư ảo.

Xuyên suốt là những câu chuyện về bạn bè, gia đình, tuy những bài học sâu sắc đó lúc nhỏ không thể nghiệm hết ra được :)) chỉ có thể nói Doraemon chính là tuổi thơ có ý nghĩa nhất với mình :)

Tác giả: zennyvy    Thời gian: 24-7-2013 07:57 PM
Nick: zennyvy
Bình chọn manga: Kaze Hikaru, Death Note, Inuyasha - Khuyển dạ xoa, H2
Cảm nhận về manga:

Kaze Hikaru

Mình thích nhất là Kaze Hikaru. Khi đọc Kaze Hikaru mình thấy sự khác biệt rõ rằng giữa các shoujo manga khác, điều này làm mình thích bộ manga này hơn những bộ shoujo khác.

Kaze Hikaru khiến cho mình rung rinh khi những đoạn tình cảm của hai nhân vật chính Sei và Okita Souji rất dễ thương, nhẹ nhàng sâu lắng. Truyện bắt đầu là một bi kịch của cô gái trẻ Sei có cha và anh trai bị Chosu giết hại, Sei phải giả nam để gia nhập Mibu Roshi rồi gặp nam chính Okita Souji. Từ đây những câu truyện bi hài đến khi Shouji biết Sei giả nam rất là lãng mạn. Shouji là một anh chàng rất tuyệt vời nhưng lại rất ngây ngô trong tình cảm.

Điều cuốn hút mình ở bộ truyện này là Shouji không hề nhận ra tình cảm của mình dành cho Sei và tự cho đó là điều hiển nhiên, điều này làm cho Souji rất đáng yêu và làm cho trái tim độc giả rung rinh, xao xuyến không yêu không được.
Còn Sei là mẫu nhân vật rất đặc biệt trong shoujo. Sei là mẫu người gần gũi, hết sức dễ thương, tình yêu của Sei dành cho Souji rất e ấp, nhẹ nhàng, thầm kín như những mối tình học trò lãng mạn mà ta thường thấy trong phim vậy. Sei là người tuy dịu dàng nhưng là người kiên định, mạnh mẽ, là mẫu nhân vật khá thực tế và gần gũi chứ không quá yếu đuối, e thẹn trong những việc quá bình thường trong cuộc sống.

Tác giả: oh_ho    Thời gian: 24-7-2013 08:02 PM
À đây đang thắc mắc tại sao k có 1 số manga nổi tiếng như thám tử conan hoặc naruto mà chỉ thấy mỗi pokemon là quen thuộc
Hóa ra vừa nãy ban chủ thớt mời mình vào [Poll] Bình chọn và Viết cảm nhận về Manga yêu thích nhất - PART 3/3
Ở đây thì lại quá nhiều manga mình thích, không biết chọn cái nào nữa ^^
Nick Kites: oh_ho
Bình chọn Manga: One piece, conan, doremon, naruto (ngoài ra còn thích Dragon Ball và Inuyasha nữa nhưng hết bình chọn mất rồi...haizz)
Viết cảm nhận về Manga: ~ edit sau nha chủ thớt, mò qua thớt bình chọn part 2/3 bình chọn nốt đã ^^
Tác giả: utdunglovely7    Thời gian: 24-7-2013 08:04 PM
Nick Kites: utdunglovely7
Bình chọn Manga: Doremon, Conan, Death Note
Viết cảm nhận về Manga: Conan, Death Note

p/s: hiu hiu, hu hu, ngồi khóc tiếng Miên, thật ra mình thích NHẤT là Kỳ thủ cờ vây Hikaru cơ. Nhưng mà trong list truyện bạn chủ thớt đưa ra không có thì biết sao h. Tạm thời mình cảm nhận về Conan và Death note vậy. Nếu may mắn được bạn bổ sung thêm truyện đấy, mình sẽ rất vui sướng viết tiếp cảm nhận về nó :)))

Này thì Conan:

Có lẽ bây giờ tình cảm đối với bộ truyện này như than vùi trong tuyết mất rồi, bởi lẽ nó quá dài muốn không có hồi kết thúc, cái cảm giác tuyệt vọng như sự mong chờ trong vô vọng về Nữ hoàng Ai Cập và Mặt nạ thủy tinh vậy, một truyện càng về sau càng lẩn quẩn, nhàm chán. Còn nhớ như in tập truyện 72 với màn đầu độc Menfuisu, vương triều nghiêng ngả với sự xuất hiện của hoàng tử dả mạo; một truyện đang sắp đến hồi gay cấn giữa hai nàng xinh đẹp, người hoàn mỹ người tài năng thì dừng lại. Nhưng những gì còn lại là cải cảm giác bản thân đã từng rất hạnh phúc khi cầm trên tay quyển truyện conan mà đứa bạn dễ tính cho mượn về nhà. Còn nhớ người bạn ấy đã bất ngờ thế nào khi con bé bình thường ít nói và lãnh đạm hôm nay bất ngờ trưng ra hết cỡ mọi hành động dễ thương, nói nhiều như chưa từng được nói để xin mượn vài quyển truyện vào ngày cuối cùng của lớp 9. Nó đồng nghĩa với việc sau này đòi lại rất khó khăn. Cũng bởi bất ngờ mà tôi sở hữu được các em nó.Hạnh phúc khi đầu óc muốn căng ra vì nhòi nhét nào sử, nào toán, nào văn, anh, ... cho kì thi chuyển cấp 3 . Khi 12h trưa đến, buông tập vở xuống, ăn uống xong lại đu đưa trên võng nhâm nhi từng trang truyện, từng câu chữ, dừng lại rất lâu trên khuôn mặt và trang phục từng nét vẽ nhân vật. Nó thật "chất" và hoàn mỹ đến từng cái bóng đổ, từng nếp gấp áo, từng lọn tóc,...hình ảnh con người qua ngòi bút manga không hề phi lý, mọi thứ đều có tiêu chuẩn cho sự hợp lý. Thật là tuyệt diệu!!!
Hơn một tiếng quý giá đọc truyện trong buổi trưa mọi người ngon giấc ngủ. Đến giờ tôi vẫn không có thói quen ngủ trưa là vì điều đó. Để tối đến tắt đèn tôi lại nằm hồi tưởng lại những gì đã đọc qua, câu chuyện một lần nữa tự diễn tiến trong đầo óc, lặp đi lặp lại đến khi chìm sâu vào giấc ngủ. Cũng may tôi không mơ về nó, nếu không có vẻ như  "bệnh" quá rồi.
Đúng vậy truyện thật hay, tình tiết phá án li kì hấp dẫn, tôi thì không đủ thông minh để mà dựa vào những suy luận đã có đoán biết trước thủ phạm. Nhưng mà việc thưởng thức quá trình phá án thật là tuyệt vời. Đến bây h khi đã hết cuồng bộ truyện cái còn lại tôi biết chắc chắn là mình đã từng rất hạnh phúc. Đối với tôi hạnh phúc là một quá trình, hạnh phúc cũng là một hồi ức đẹp.

Này thì Death Note

Một câu chuyện kết thúc thì một câu chuyện khác lại mở ra, tôi mong rằng cuộc đời mình cũng sẽ là một câu chuyện hay như vậy và hơn vậy. Đó là cảm giác, nói đúng hơn là ước mơ của tôi khi đọc xong Hikaru no go.  Tôi muốn sống oanh liệt, muôn màu muôn vẻ như những nhân vật trong truyện đã sống, có ước mơ và cháy hết mình vì ước mơ đó. Các bạn sẽ thắc mắc tại sao lại nói về Hikaru no go, vì nó là nguyên nhân mà tôi chọn đọc Death Note. Phải nói nhân vật Yamagi Light có ngoại hình trông rất giống Hikaru - một kì thủ cờ vây của bộ truyện cùng tên mà tôi yêu thích.  Nhưng Light hoàn toàn khác, một nhân vật chính nhưng lại là phản diện. Lần đầu tiên tôi nhận ra phản diện chưa hẳn là người làm chuyện sai nhỉ ! Nói vậy chắc các bạn hiểu mình theo phe nào ha :D Phải, tôi ủng hộ lý tưởng của kira, và tán thành cách làm của anh ta. Và cái giá cuối cùng của việc cho mình quyền phán xét tội trạng thiên hạ chính là bản thân mình là kẻ xấu xa duy nhất tồn tại và nhận lấy CÁI CHẾT. Rất xứng đáng! Nếu như L  phá án vì sở thích của mình với lòng tin vào công lý của anh kiểu "Dù sao trái đất vẫn hình cầu" thì kira kiên trì với công lý của anh đến hơi thở cuối cùng,anh đã không buông bỏ. Đến khi chết kira vẫn thốt lên 2 chữ " khốn kiếp'', anh vẫn tin và muốn tiếp tục lý tưởng của mình. Trên đời này sẽ thật vô nghĩa khi mất niềm tin ở chính mình, khi không dám thực hiên lý tưởng của mình. Tôi đã từng như vậy, vì không tin bản thân nên tôi sợ hãi, rồi trốn tránh, tôi đọc bộ truyện này khi đang sợ hãi, bắt đầu đọc vào cái ngày phát hiện mình vừa xong 4 năm miệt mài trên hòn than đang dần lụi tắt.Bộ truyện như một chất xúc tác, nhem nhuốm trong tôi một động lực, được rồi, dù mọi người xung quanh có nhìn tôi thế nào, dù cho còn rất nhiều những kẻ hơn tôi trong chặng đường mới, nhưng Tôi là Tôi, tôi sẽ nhìn thẳng phía trước mà chạy. Trên chặng đường này tôi đã đem theo lý tưởng của mình. Yeath!!!

Tác giả: devilonelove    Thời gian: 24-7-2013 08:40 PM
hihi em chọn 1 miko cô nhóc nhí nhảnh
2 thám tử lừng danh conan
3 shin cậu bé bút chì
4 asari cô bé tinh nghịch
kết nhất 4 bộ này đó đọc đi đọc lại không thấy chán
Tác giả: rainbow_cosy    Thời gian: 24-7-2013 10:26 PM

Nick Kites: rainbow_cosy
Bình chọn Manga: Doremon, Conan, Inuyasha, và Naturo
Viết cảm nhận : Từ edit sauuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu :)
Tác giả: miaw1221    Thời gian: 24-7-2013 11:08 PM
- Nick Kites: miaw1221

- Bình chọn Manga: Doraemon, Conan, Dragon Ball, One piece

- Viết cảm nhận về Manga: List các manga ở trên mình đều đã đọc nhưng cũng lâu lắm rồi nên nội dung truyện mình cũng để trôi theo năm tháng :)) thôi thì cảm nhận ngắn gọn: truyện hay

Tác giả: cuoithaga92    Thời gian: 25-7-2013 01:33 AM
nick: cuoithaga92
bình chọn manga: conan, naruto và doremon
cả ba truyện này đều là truyện theo mình từ hồi bé, đi học toàn mượn của bạn về đọc, sau này lên cấp 3 xuống thị trấn học có quán thuê truyện toàn thuê về đọc, đọc ngấu nghiến, giờ thì lùng phim hoạt hình coi, xem chả chán bao giờ
Tác giả: yu_ri    Thời gian: 25-7-2013 12:29 PM
Nick Kites: yu_ri
Bình chọn Manga: Hajime là số 1 và Bảy viên ngọc rồng (Dragon Ball)

Đối với mình, Hajime là số 1 là một bộ truyện đặc biệt, mang đến cho mình nhiều cảm xúc, nhiều bài học đối với cuộc sống này. Truyện chỉ đưa ra những việc hết sức đời thường, từ chuyện áp lực kiếm tiền nuôi gia đình, cho đến “thần tượng” một anh chàng nào đó, đến việc theo đuổi ước mơ của bản thân mình. Chỉ vậy thôi nhưng đủ làm mình cười, mình khóc theo câu chuyện của Hajime và 5 cậu em trai đáng yêu nhà Okano đó.

Hajime cũng như bao cô gái tuổi mới lớn, luôn để ý đến ngoại hình của mình, mặc cảm vì những nốt tàn nhang trên mặt, vì mái tóc rễ tre vừa cứng vừa dày, nhưng trái tim thiếu nữ  hễ gặp anh chàng nào kute là lại rung rinh. Chính về thế mà vừa gặp Mizuki, nàng ta ngất xỉu liền. Tại sao lại có chàng trai dễ thương và đẹp trai đến vậy chứ. Nàng đã tìm thấy “Đào thái lang” của mình và cho rằng những người mà trước đó được cô nàng tương tư đều là “con quỷ lùn” hết, hehe.

Có lẽ chính vì nàng kiên quyết “sẽ thích Mizuki suốt đời” nên không hề biết, bên cạnh mình có một người với vẻ ngoài hờ hững, vô tâm, “không hiểu tí gì về tâm tư con người”, “gặp vấn đề về ngôn ngữ, cần đến viện ngôn ngữ để học lại” vẫn luôn quan tâm tới mình. Không biết có phải là định mệnh không, nhưng Akira và Hajime luôn ở trong những tình huống vô cùng trớ trêu.

Akira không biết nói những lời hoa mĩ như Mizuki. Anh ấy khen Hajime dễ thương nhưng lại khen theo kiểu: “Kiểu tóc hôm nay giống bà Dola quá” (một bà già vừa mập vừa xấu nhưng tết tóc cao giống Hajime), rồi năm mới gặp nhau thì chúc mừng bằng câu: “Mập ra phải không?” mà không hề biết con gái sợ nhất người ta nói mình mập. Chỉ vì có ý muốn Hajime học ôn thật tốt mà cho Hajime thuốc cảm của Mizuki mà không hề dặn dò cách dùng. Hắn ta là người duy nhất dửng dưng trong khi mọi người tranh nhau nhận lỗi về mình khi Hajime nói sẽ thi trượt. Nhưng với Akira, mạng sống của mình chẳng là gì đối với việc Hajime không được theo đuổi ước mơ của cô ấy. Chính vì thế, chỉ có Akira là an ủi thành công Hajime thôi ^^.

Người luôn chen chân vào mối quan hệ của Hajime và Mizuki, theo Hajime, không ai khác, chính là Akira. Ngẫm ra cũng phải. Chỉ vì muốn cảm ơn Hajime mà phá hỏng buổi ăn tối trong mơ của Hajime. Dù cho Mi đang chăm sóc cho Ha, nhưng chỉ cần Akira xuất hiện, ngay lập tức chiếm ngay vị trí mơ ước của Ha. Cũng là người làm cho Ha tức đến nỗi không ngủ được vì nói “Không liên quan đến Hajime” trong khi thực tế câu muốn nói là “Tôi không muốn Hajime phải lo lắng”, từng nói “Hajime hãy nghỉ công việc quản lý đi, hoàn toàn không hợp” chỉ vì nghĩ “Biết có lúc Hajime sẽ đau buồn thế này, tốt nhất là hãy từ bỏ trước khi bị như thế”...

Hajime, chính vì thế, cho dù không muốn quan tâm đến Akira thì vẫn luôn phải giáp mặt, phải cố gắng vì “Là vợ thì phải hiểu bạn chồng”. Chỗ này cô nàng Hajime của chúng ta có hơi mơ mộng quá đà chăng?? Nhưng thôi, vì lý do nào đi chăng nữa mà cô ấy chăm sóc và đối xử tử tế với Akira thì cũng là tốt thôi. Thế mới có chuyện cô ấy đau lòng khi Akira chỉ cần biết đến Mizuki mà không nghĩ tới ai khác. Thế mới có chuyện cô ấy cho Akira uống sữa bằng miệng chứ :”>. Thế mới có chuyện khi Akira nói “Tôi có lẽ đã thích Hajime rồi, hay phải nói là rất rất thích”, nàng ý đã ngượng ngùng, nhưng lại bị dội gáo nước lạnh: “Mẹ - lúc đó đã nghĩ vậy đấy”. Ôi quê quá. May sao mấy nhóc em đã cứu bồ: “Đó đích thực là cảm giác thích cao cấp nhất”, hehe.

Có lẽ để cho 2 người này đến với nhau, mình không thể không nói tới bọn nhóc A.A.O được. Mình thích 5 nhóc này lắm. Ở chúng có sự hồn nhiên vô tư không ai bằng, và chính Mizuki đã nói: “Nhiều lúc nghĩ biết đâu sau này chúng trở thành vĩ nhân”. Bởi vì cuộc sống của mỗi người thực ra là nỗ lực để hôm nay sống tốt hơn hôm qua. Mà bọn nhóc A.A.O thì “Chỉ cần được yêu mến dù chỉ là khoảnh khắc cũng đủ để bọn em nói tiếng cảm ơn rồi”. Chúng luôn như thế, cho dù có bị lừa gạt, bị lợi dụng, nhưng sự thánh thiện vô tư của chúng đã đánh gục tất cả những điều khác. Chẳng phải ai khác mà cũng chính là 5 nhóc này đã phát hiện ra: “Hai người này dù có gây nhau bao nhiêu đi chăng nữa thì vẫn là một cặp đẹp đôi”. Akira chỉ cần “lúc tức giận lên cũng khỏe không kém gì anh Mizuki, có thể nhấc bổng Atsuki”, nghĩa là có tình yêu và cả sức khỏe để bảo vệ chị Hai của chúng, thì “chỉ có thể là người đó” được thôi ^^. Có thể sức hấp dẫn nhất ở Akira chính là “Sự dịu dàng dễ hiểu lầm”, và chính nàng Hajime cũng bị sự dịu dàng nhiều khi “quái đản hết sức” của chàng đánh gục.

Nếu kể chuyện về Akira và Hajime thì có lẽ mãi sẽ không bao giờ hết chuyện đâu. Bởi vì 2 người họ, một Hajime yêu tiền số 1 (thứ thích nhất là tiền, thứ đẹp nhất là tờ 1000 yên, tên thân mật là Cash) và một Akira thích Mizuki mà có thể không cần ai khác thì sẽ luôn luôn có chuyện (vừa khóc vừa cười) để mà nói. Như Akira đã nói: “Ngày mai sẽ có gió của ngày mai thổi”, mỗi ngày trôi qua sẽ là một câu chuyện khác nhau. Hajime và Akira sẽ dẫn chúng ta đi từng ngày một. Mình đã từng đọc ở đâu đó là: “Thực ra yêu đâu phải là điều gì to tát, chỉ là quan tâm đến một ai đó, muốn họ được sống vui vẻ, đó chính là tình yêu”. Akira đã yêu Hajime như thế, chỉ cần Hajime “cười như mọi ngày” là đủ rồi.

Tình yêu của Akira và Hajime là như vầy nè:

Hajime, cho dù luôn nói "Akira là tên quái đản hết sức", nhưng thử tưởng tượng nếu Akira không còn bên cô nàng mà xem, chắc sẽ buồn lắm đó ^^
Tác giả: jirouj    Thời gian: 25-7-2013 01:18 PM
nick :jirouj

bình chọn cho manga số báo danh 03 và 14

doreamon và skipbeat

2 bộ truyện kết nhất,chúc cuộc thi tốt đẹp

Tác giả: ngthanhhang26_7    Thời gian: 25-7-2013 04:37 PM
Nick kites: ngthanhhang26_7
Bình chọn manga yêu thích:
1. Honey and clover
2. Monters
3. Hajime là số 1
4.Mặt nạ thuỷ tinh
cảm nhận về manga yêu thích:
Honey and clover: là 1 câu chuyện nhẹ nhàng nhưng sâu sắc về tình bạn, tình yêu, trong câu chuyện là các nhân vật mỗi người 1 cá tính thật đặc biệt, hơn nữa là có những câu nói mà mình không bao giờ quên được
. edit sau
Tác giả: BêMeow    Thời gian: 26-7-2013 11:22 AM
Nick Kites: BêMeow
Bình chọn Manga: One Piece
Viết cảm nhận về Manga:

Bộ Manga này mình xem từ năm lớp 6, bây giờ thì đã 5 năm từ khi mình xem. Bộ manga Nhật mình thích nhất, nó mang lại cho mình nhiều bài học từ đầu cho đến nay, vừa hài hước, vừa cảm động. Có nhiều bài học về tình đồng đội, tình anh em, tình nghĩa tử đều đc tụ họp ở bộ phim này!

Đầu tiên mình xin kể về tình anh em giữa Luffy và Ace, 2 anh em ko mang cùng 1 dòng máu nhưng yêu thương nhau hơn cả thế.. đều có chung 1 con đường là làm hải tặc.. Nhưng vì cứu em trai mình anh đã phải chịu 1 đấm của tên đô đốc Akainu. Lúc sắp ra đi có 1 câu anh nói làm mình phải rơi nước mắt là "A đã chẳng bảo giờ muốn sống cả, ừ em biết đấy nếu không phải là vì Sabo và việc phải chăm sóc cho đứa em bé nhỏ như em.. Nhưng anh biết mà, vì em là em trai của anh. Anh chỉ có một điều hối tiếc đó là không thể nhìn thấy giấc mơ của em trở thành hiện thực" Anh chết, bỏ lại đứa em bé nhỏ của mình, anh đã không thể nhìn thấy được đứa em nhỏ của mình trở thành vua hải tặc, nhưng vì sự ra đi của anh đã giúp đứa em của anh mạnh mẽ lên sau 2 năm.. Tình anh em cao cả của One Piece đã làm bao nhiêu độc giả phải bật khóc!

Về tình bạn bè. Khi Robin không muốn sống nữa, tất cả những đồng đội cô ấy phải bắt cô ấy hét to lên rằng "TÔI MUỐN SỐNG", điều đó cho thấy tình đồng đội của họ lớn thế nào. Luôn sát cánh bên nhau cho dù bạn bè mình như thế nào đi nữa, giúp bạn bè mình đứng lên.

Nếu bạn chưa đọc bộ manga này, thì hãy đọc đi nhé. Tôi chỉ kể cho bạn nghe 2 câu truyện trên, nhưng ko phải nó chỉ có bấy nhiêu đó.. Nó làm tôi phải rơi nước mắt khá nhiều, nó chứa đựng nhiều bài học sâu sắc cho cuộc sống, tôi đã đọc nó 5 năm và sẽ tiếp tục đọc ♥

Tác giả: -Mì-    Thời gian: 31-7-2013 11:27 PM
Nick Kites: -Mì-
Bình chọn Manga: Mặt nạ thuỷ tinh, nữ hoàng ai cập, vua bánh mì, naruto

Nick Kites: -Mì-
Bình chọn Manga: Mặt nạ thuỷ tinh, nữ hoàng ai cập, vua bánh mì, naruto

Tác giả: Swift    Thời gian: 31-7-2013 11:36 PM
Nick Kites: swift
Bình chọn Manga: Doraemon, Naruto, Conan, nữ hoàng ai cập

Doraemon vs Conan thì bá đạo khỏi nói rồi, còn nữ hoàng Ai Cấp và Naruto cũng hay không kém. Mình chỉ mong 1 điều là có 1 cái kết cho NHAC, nhưng chắc ko bh đc ^^
Tác giả: jiso    Thời gian: 1-8-2013 12:10 AM
nick kites: jiso
bình chọn manga: Hunter X hunter, one piece, mặt nạ thủy tinh, skip beat
Khi đưa hunter vào vote biết ngay là em ấy ít vote lắm mà truyện bị hiatus quá lâu, hơn nữa cũng quá xa xưa, e là ít người đọc, mặc dù nội dung của truyện rất hay. Hồi nhỏ hunter là đọc ké của anh, rồi kết luôn, uầy suốt ngày cứ niệm, với chả ryodan chặp mẹ chỉ biết . Đọc được tới mấy tập thì bị hiatus rất lâu, rất lâu sau khi mình lên lại lớp 8 thì có lại, được vài 3 tập thì lại dừng, ầu men, lúc đó có biết gì đâu, cứ tưởng truyện lậu nên bị dừng, mà giờ theo dõi trên mạng, tìm hiểu thông tin thì nghe đâu bác Togashi mỗi năm chỉ ra 3 -  4 chap thôi, thật là đày đọa mà , nhưng cũng đành chịu. 2z!
Skip beat thì biết từ nhỏ, chắc là cấp 1 hoặc lớp 6 gì đó, lúc đó, đọc một bộ truyện mới kết thúc, phần sau truyện có chèn mấy chap của Skip beat vào (đúng là truyện lậu mà), thế là lên lớp 7 8 gì đó thuê lại, lúc đầu bảo sao truyện này quen quen, có lẽ là đọc rồi thì mới nhớ ra, lúc đầu đọc không thấy thích lắm, vì có pha yếu tố phi lí, nhưng mà dần lại kết mấy con ác linh nhất, đọc truyện cứ mong mấy con đó xuất hiện không à , tình cảm của truyện này chậm như rùa ấy, không đùa đâu, đến giờ này mà ren với kyoko vẫn không tiến triển chút nào, thật sự là lo lắng
mặt nạ thủy tinh thì khỏi nói rồi, hầu như ai cũng biết (hoặc ít ra thế hệ mình hồi đó, mấy con bạn mình cứ cãi nhau đứa nào đọc trước, khổ, giành giật như điên, nhưng mà lâu rồi không thấy chap mới, cũng buồn thật, còn chuyện tình cảm của maya vs masumi không biết thế nào nữa, lâu quá TT^TT
one piece hồi đó chỉ là quyển truyện mỏng le, có 5k, chắc bằng với naruto (mà hồi đó tên naruto là thám tử siêu năng lực nữa mới ghê ), đảo hải tặc hình như là tên hồi đó, uầy, mà cũng không có nổi, nên thấy bị xếp một xó xỉnh, chỉ có mình với thằng bạn là bén mảng tới, chỉ khi KĐ xuất bản thì mới phổ biến hơn hẳn (hoặc do lúc nhỏ tr chả được đầu tư nên không ai đọc)
Tất cả mấy truyện trên mình đều đọc từ lúc còn nhỏ, chắc là lớp 5 là ít, nên vote cho mấy em một phiếu, mặc dù trên list có rất nhiều truyện quen thuộc cũng từ thời cỏn con, nhưng mà vote theo độ yêu thích nữa :3
p/s: tại sao bây giờ mới nhớ tới chương trình vote truyện nài hả chời, đúng 11h30 ngày 31 nữa mới ghê chớ, hiu hiu. cái số. tạm còm men một chút thế này, nếu có thời gian thì đã viết tử tế rầu, ầu zời ơi
Tác giả: maintt    Thời gian: 23-8-2013 11:07 AM
Nick Kites: maintt
Bình chọn Manga: Doraemon
Cảm nhận về manga yêu thích:
mặc dù được tới 4 bình chọn nhưng đối với mình Doraemon là số 1 và là duy nhất.
Đó là tuổi thơ, là những kỷ niệm ngày bé, Doraemon đã trở thành một phần ký ức tuổi thơ không bao giờ quên của mình. Đến với Doraemon là đến với cả bầu trời tưởng tượng phong phú, là ước mơ của con người, là tình cảm gia đình, tình cảm bạn bè, là tình người sâu sắc. Một bộ truyện giàu tính nhân văn như vậy sẽ còn tồn tại mãi với nhiều thế hệ tuổi thơ.
Nhớ lắm ngày ấy...
Cho tôi một vé đi tuổi thơ!
Tác giả: adonus    Thời gian: 3-9-2013 03:56 PM
Trời, tất nhiên là One Piece và Naruto rồi. Ai nghiện Shounen mà có thể bỏ qua 2 manga này chứ. đây là 2 manga mà mình vật vã hàng tuần chờ đợi từng chap mới, dù chỉ sung sướng trong khoảng 5 phút rồi lại chờ đợi tiếp. Kiểu này còn khổ sở hơn chờ sub của phim vì ít nhất còn được mấy chục phút thăng hoa.
cả 2 truyện này đều đề cao tình cảm bạn bè, tình anh em, tình đồng đội. Đọc One Piece mình gần như rưng rưng khi đọc đoạn Luffy đến đảo quê hương của nami và biết được về người mẹ nuôi của nami đã hy sinh như thế nào để bảo vệ 2 đứa con của mình, và nami đã cố gắng như thế nào để giải phóng mọi người mà cô ấy yêu quý, rồi thì tuổi thơ của 2 anh em Luffy và Ace nữa, đọc chap Ace hy sinh vì em mình thì lồng ngực mình như kiểu bị cái gì đó bop chặt, One piece với mình là một siêu phẩm, tác giả trau truốt từ nội dung đến những lời thoại thấm thía, ai bảo manga chỉ gây cười và đục khoét tâm hồn này, mình hoàn toàn có thể tìm được những giá trị nhân đạo không hề kém gì các tác phẩm văn học.
  Naruto cậu bé cô đơn, luôn luôn bị những người dân trong làng xa lánh vì cho rằng cậu từng là mối hiểm họa của làng. Cậu không có gia đình và luôn gồng mình lên để được mọi người chú ý, trong nhóm học sinh trường Nin  ja còn có Sasuke một anh chàng luôn luôn ra vẻ ta đây và lạnh lùng ko quan tâm mọi thứ xung quanh. Thực tế Sas lại là người sống vô cùng tình cảm và hiểu Naruto nhất vì cũng sống trong cảnh không gia đình. Mình nhớ như in khi mời lập nhóm Sakura nói naruto kì quặc khó ưa, Sas đã nói rằng "người có gia đình như câu không bao giờ hiểu được naruto đâu". Những câu chuyện về người thầy, đồng đội, những ý chí không bao giờ lung lay, tất cả đều đem lại cho mình những cung bậc của cảm xúc rất khác nhau.
One Piece, Naruto và Bleach là 3 Shounen mình thích nhất, còn shoujo thì mình ít đọc, ngoài ra mình cũng thích đọc thể loại komodo :))

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3