Kites

Tiêu đề: [Thảo luận] Quà tặng sinh nhật Wonnie 28.06.2013 (Vote hình tranh cát và đóng gó [In trang]

Tác giả: mylove28    Thời gian: 13-5-2013 09:02 PM
Tiêu đề: [Thảo luận] Quà tặng sinh nhật Wonnie 28.06.2013 (Vote hình tranh cát và đóng gó
Còn 1 tháng rưỡi nữa là đến sinh nhật của Wonnie thân yêu ^^ Cũng như năm ngoái, nhà mình có dự định sẽ gửi quà tặng cho Wonnie, vừa là chúc mừng sinh nhật chị, vừa là thể hiện tình cảm của sở thú chúng ta {:161:}

Mình lập thread này để cả nhà cùng trao đổi về  quà tặng Wonnie năm nay. Hiện có vài ý tưởng như sau:

* Thiệp
- Chị Sò đã nhận làm thiệp.
- Các thú muốn là:
1. Ghi 1 lời chúc đại diện?
2. Hay ghi tất cả lời chúc lên thiệp? Nếu theo cách này thì có lẽ lời chúc của mỗi thú chỉ giới hạn khoảng 2, 3 dòng thì mới đủ?

* Áo đồng phục
Nhà mình đang tiến hành in áo đồng phục. Nếu kịp thời gian thì sẽ gửi tặng Wonnie.

* Quà tặng khác
Tranh cát (chỉ có ở Việt Nam). Tìm hiểu thêm về tranh cát ở đây: http://www.youtube.com/watch?v=zyhU-mNMvoQ
Nếu đồng ý làm tranh cát thì mọi người cho ý kiến về chủ đề, hình ảnh của Wonnie để đi đặt tranh nhén.

Các thú có bất kỳ ý kiến gì về quà  tặng trên, hay có ý tưởng gì mới thì nhanh nhanh chia sẻ ở đây nhé. Vì thời gian cũng khá gấp rồi. Chúng ta nên gửi trước 10 ngày thì mới kịp {:408:}

Cả nhà khoaiting

Tác giả: VyTuong    Thời gian: 13-5-2013 09:12 PM
Em đang mong tin này đây ạ
Chờ mãi không thấy các chị nói gì về chuyện sinh nhật thì vào nhà đã thấy tin này
Em nghĩ mỗi người viết một lời chúc đi, cho em tham gia với, mà đi off làm chung hay ghi lời chúc lên đây rồi các chị dịch ra tiếng Hàn sau đó gửi cho chị già ạ, em chưa hiểu rõ lắm
Tác giả: jiwonhyunbin    Thời gian: 13-5-2013 09:31 PM
cơ mà sao chị Rùa có ý tưởng tranh cát hay thế nhỉ?? Em cũng từng nghĩ là làm tranh cát tặng cho Wonnie * do em tưởng tượng ngày nào đó em sẽ sang Hàn Quốc nên em nghĩ thế* Về chủ đề thì em thiết nghĩ mình làm tranh hình của Won đi. rồi 1 bên thì mình sẽ để 1 câu gì đó hay hay nếu được làm bằng chữ thư pháp nhìn sẽ hay hơn. Tạm thời thì em nghĩ như thế, mong cả nhà xem xét ạ
Tác giả: penhj_happy    Thời gian: 13-5-2013 09:58 PM
Nếu là tranh cát mà hình người chắc ko đẹp, còn hơi ghê nữa, hay là làm tranh cát lời chúc hay khẩu hiệu, kiểu như luôn ủng hộ chị, luôn yêu quý chị, etc... thêm hình chibi nhà mình vẽ đó, rồi chữ jiwonderland.
Còn áo tặng chị có nên in thêm cái gì đặc biệt lên hem? Hay làm áo màu khác?
Thiệp thì nên ghi 1 lời chúc chung lớn, rồi ghi những lời chúc nhỏ ngắn gọn của từng thành viên, ngắn thật ngắn thôi, 1 câu cũng đc, kiểu như “luôn hạnh phúc nhé chị”. Ngắn thôi, mỗi ng chúc 1 câu tổng hợp lại cũng nhìu lắm rồi.
Có nên làm mv happy birthday chị, rồi quay 1 clip ngắn nói câu chúc mừng sinh nhật bằng tiếng hàn, rồi nói gì đó kiểu như sarang hamnida :]]. Vì cách 2 miền nam bắc nên chắc quay 2 clip, rồi cắt ghép lại, 1 bên nói sarang, 1 bên nói hamnida chẳng hạn :]] Sau đó lồng vào cuối mv. Mặc áo đp quay clip là tuyệt :)
@gà trâm: là vì áo màu trắng nhìn ko đc nổi lắm. Cho tui xem hình tranh cát tth với trâm ơi, đẹp lắm hả, nếu vậy thì đc. Sorry vì ko comm đc nên phải edit kiểu này
Tác giả: wumei    Thời gian: 13-5-2013 10:13 PM
ý tưởng tranh cát thật sự là quá hay, ra là ý của Gấu giang hồ, hí hí
Chắc là năm nay cũng off rồi làm chung nhỉ?
Còn vụ viêt lời chúc thì như năm ngoái cũng viết ra rồi dịch lại tiếng Hàn, mỗi người sẽ tự viết và nộp chung lại?
nhanh quá, mới đó đã một năm nữa ở ngôi nhà st rồi :D
Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 13-5-2013 10:59 PM
Quà tặng là tranh cát cần chọn hình nhanh vì người ta làm mất cũng khá thời gian đấy.

Lời chúc chắc k công phu như năm ngoái được vì mất nhiều thời gian quá, mỗi người sẽ post 1 câu thôi ở post này luôn, dùng tiếng anh nhé, tiếng hàn ai chúc được thì tự thân vận động, cò đang trong quá trình thi tốt nghiệp nên k thể nhờ cò quá nhiều được, chỉ 1 lời chúc chung được dịch thôi.

Clip: nhà mình đang thiếu người làm clip :| ng làm clip chính là bò vừa mổ mắt cần tuyển khâu này ngay.

Ý tưởng clip tập họp lại quay k khả thi cho lắm vì khó đông đủ, lại cắt ghép nhiều trong khi chưa có ai nhận làm, chỉ nên làm đơn giản thôi, năm ngoái làm công phu phải chuẩn bị cả hơn 2 tháng, thật sự năm nay bận quá. Miễn sao làm bật lên dc ý nghĩa: "1023VN vẫn luôn bên cạnh chị" (năm nay khá yên ắng và fancafe cũng sụt giảm số lượng khá lớn, tình hình các fc nước khác cũng vậy)

Áo: đang trong quá trình design.
Tác giả: EunHee    Thời gian: 13-5-2013 11:01 PM
Tranh cát mình thấy làm cái hình cô gái mặc áo dài trắng đội nón đó, trông vừa Việt Nam lại vừa đẹp :))
Hoặc danh lam thắng cảnh gì đó của Việt Nam
Vì những cái kia đều về chị rồi nên tặng chị cái gì có dấu ấn Việt Nam thì thấy ý nghĩa hơn.
Mình chỉ lấy ví dụ ảnh thôi nhớ :))

Tác giả: jiwonhyunbin    Thời gian: 14-5-2013 03:19 PM
penhj_happy gửi lúc 13-5-2013 21:58
Nếu là tranh cát mà hình người chắc ko đẹp, còn hơi ghê nữa, hay là la ...

trời ạ...bà Ốc nghĩ sao mà tui có tranh cát của chị TTH dạ?  ý tui là lúc trước tui coi bán đấu giá. chị TTH đem tranh cát của mình ra đấu giá. đẹp lắm, giống như chân dung vậy á. Còn áo nếu như mà đổi màu thì phải đổi hết màu áo của tụi mình luôn. tại vì người ta không làm 1 cái đâu. nếu muốn nổi chắc phải đổi màu đen á.
Tác giả: Luvyou    Thời gian: 14-5-2013 05:47 PM
các bạn ơi, chị Won chưa là idol với mình nhưng mình cũng thích chị từ lần đầu xem Sex is zero, tiếp đến là The Legendary Police Woman, sau là đến cái phim ma gì đó không nhớ tên nữa.
Mình muốn hỏi là các bạn đã từng gửi quà cho chị chưa, hay đây là lần đầu?
và các bạn phải có địa chỉ nhà cụ thể của chị rồi thì mới gửi đến đúng ko? hay là gửi qua công ty quản lý của chị?
Tác giả: friendly1991    Thời gian: 14-5-2013 07:00 PM
Mới đây mà sắp tới sinh nhật Wonnie rồi à,hình như còn 1 tháng rưỡi nữa.
Mình có làm 1 cái video hok biết có đượ không nữa.Tiếng anh hơi dở nên mấy cái lời chúc không biết có đúng không.Có gì mình post mấy bạn sửa dùm nha.
Tác giả: friendly1991    Thời gian: 15-5-2013 01:02 PM
Mình vừa làm xong clip chúc mừng sinh nhật Wonnie,mình đã post ở mục video.Các bạn xem có gì sai sót mong các bạn bỏ qua và góp ý cho mình để mình sửa lại nha.
Bạn nào có ý tưởng hay ấn tượng mong các bạn góp ý cho mình để mình sửa lại cho đẹp hơn.Thank!
Tác giả: friendly1991    Thời gian: 19-5-2013 08:48 AM
Chào cả nhà.Chúc cả nhà có một ngày cuối tuần vui vẻ.Cả nhà cho mình hỏi là tình hình chuẩn bị quà cáp tới đâu rồi,sao hôm rài vắng lặng quá.Mình có làm 2 cái clip chúc mừng sinh nhật Wonnie xin được đóng góp,hok biết có được không.
[utube]riI5R5eCmhY[/utube]

[utube]wJiwQUdqVdw[/utube]
Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 19-5-2013 10:04 PM
Cả nhà ơi, gấu muốn thông báo tình hình chuẩn bị quà sinh nhật.

1. Về áo chung của nhà, vì chị sò đang có việc bận quá trình design vẫn chưa bắt đầu nên có lẽ là sẽ k kịp tặng cho wonnie, có thể chúng ta sẽ tặng vào dịp khác, không nên làm quá gấp mà chất lượng k cao.

2. Món quà chính của chúng ta vẫn là tranh cát nhé, đây sẽ là tranh chân dung về chị, đầu tuần sẽ đi hỏi về tranh cát.

3. Còn về clip, chủ đề chính của chúng ta sẽ là "1023VN luôn bên cạnh Wonnie" sau cùng là chúc mừng sinh nhật, hiện giờ chúng ta có một số hình ảnh quý giá về những kỉ niệm của chúng ta với wonnie như về các đồ vật ly tách, móc khóa, lịch, trang face, kites; về ngày nhận sách của chị, hình ảnh cuốn sách và quà tặng, dịp Korea chiếu trong tuần lễ phim hàn, DVD SG bản chính thức, sẽ được đưa kèm vào clip. Ngoài ra, còn có ý tưởng gì để nói lên chủ đề chính nữa, các bạn góp ý thêm nhé.

4. Off mừng sinh nhật dự định là diễn ra vào đầu tháng 6 để hình ảnh đó kịp đưa vào clip.

5. Thiệp lần này không quá cầu kỳ, vì thời gian của ai cũng không nhiều, và việc thi cử luôn là quan trọng hơn, cho nên sẽ giản tiện tối đa.

Quan trọng nhất là ai muốn lời chúc của mình có trong thiệp, dùng nút "Bình luận" có hình cafe ở ngay dưới post này, cấu trúc như sau: "lời chúc:..."
Mỗi người chỉ 1-2 dòng thôi nhé, bằng tiếng anh, ai không thể dùng tiếng anh có thể post riêng ra 1 post để nhờ dịch (sẽ có người dịch giúp các bạn).
Thời hạn là từ hôm nay cho đến hết ngày 26/5 nhé, lời chúc sẽ cho vào thiệp, vào clip nên các bạn đừng chậm trễ ^^.

Chào thân ái.

Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 24-5-2013 11:39 PM
Xin thông báo đến cả nhà rằng, gấu mèo và cún đã đi khảo giá ở hai nơi làm tranh cát là Vạn Thiên Sa và Ý Lan, theo nhận xét chung thì tranh chân dung ở chỗ Ý Lan làm có hồn và đẹp hơn.

Cỡ khung tranh tụi mình chọn là khung oval, kích thước khoảng 18x25, giá cả bên Ý Lan chưa báo chính xác vì cỡ này nhỏ nên phải chọn ảnh chân dung phù hợp mới làm được, giá sẽ dao động tầm 2tr5 đến khoảng 3tr.

Còn ở Vạn Thiên Sa thì báo giá 2 tr3 cho 1 mặt ảnh chân dung, 1 mặt ảnh phong cảnh.

Đây là trang web hai nơi làm, cả nhà có thể vào xem thêm:

tranhcatylan.com.vn
vanthiensa.com

Một mặt cảnh sẽ là cảnh Việt Nam: như chùa một cột, vịnh hạ long, tháp chùa thiên mụ, cảnh làng quê v.v

Mặt còn lại là chân dung của Wonnie: cả nhà cùng tìm ảnh nào phù hợp thì post vào thread này luôn nha.
Tiêu chí là Cận mặt (không cần thấy cả người)
Không quá nhiều chi tiết
Màu sắc tươi sáng nhưng không quá nhiều màu

Cả nhà cùng chọn ảnh làm chân dung nha, vì gấu cũng k có nhiều thời gian để lo hết mọi thứ, mọi người cùng góp sức sẽ nhanh và chất lượng hơn. Và nhắc lại vụ post lời chúc, mới chỉ duy nhất 1 mem đã post lời chúc mừng sinh nhật thôi đấy ạ, cả nhà nhanh tay lên nào.
Tác giả: PurpleSeaUrchin    Thời gian: 25-5-2013 12:16 AM
18 x 25 theo ta thì quá lớn. Sẽ khó gởi. Nhưng tùy cả nhà.

Hơn nữa, ta thích tranh kiểu mosaic từ nhiều tấm nhỏ ghép lại thành chân dung hơn như quà của fan tặng Sukkie ấy :D ha.ha

Ta để cử hình này hoặc tấm hình quần bên dưới :D . Ít màu sắc, giản dị, dễ làm và mặt chị già rất yêu kiều ^^

Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 25-5-2013 07:03 AM
PurpleSeaUrchin gửi lúc 25-5-2013 00:16
18 x 25 theo ta thì quá lớn. Sẽ khó gởi. Nhưng tùy cả nhà.

Hơn nữa, ta thích tranh ki ...

Cừu lão ơi, ảnh chân dung là như thế này mà, nếu mà dùng tranh ở trên cắt ngang từ dưới cổ trở lên thì không biết có đẹp không nữa, loạt ảnh Instyle mới đẹp thật, nhưng phải là làm nguyên người mới đẹp nhưng vậy thì khung tranh sẽ lớn hơn nữa, tiền làm sẽ đắt hơn nữa.

Với lại khung 18*25 là nhỏ nhất rồi đó, người ta còn không  biết có làm ảnh chân dung được hay không nữa là, phải chọn mấy tấm để ng ta xem tấm nào được thì mới làm được á, còn khung lớn hơn thì tới hơn 4tr, đắt quá k  kham nổi :P

Tác giả: wumei    Thời gian: 25-5-2013 11:45 PM
cả nhà ơi, về việc chọn hình chân dung mình với Gấu có bàn và ưng hình này nhất, mn thấy hình này đc hem? thấy hình trên Cừu và Cún ưng cũng đẹp, nhưng mà mình thích tấm này vì mặt chính diện, hé hé, cần gấp gấp để làm tranh cát, mn vào xem và góp ý với nha {:110:}

Tác giả: mylove28    Thời gian: 26-5-2013 05:21 PM
Ảnh 18*25 cũng ko lớn lắm đâu, đấy là họ đã kể cả viền khung chưa? Nếu lo ảnh Instyle cắt nửa người ko biết có đẹp hay không, thì mình đề cử ảnh này có được không? Cảm giác gần gũi hơn. Các thú nhà mình cũng chết hàng loạt vì ảnh này {:161:}

Tác giả: penhj_happy    Thời gian: 26-5-2013 05:35 PM
mylove28 gửi lúc 26-5-2013 17:21
Ảnh 18*25 cũng ko lớn lắm đâu, đấy là họ đã kể cả viền khung chưa? Nếu lo ảnh Inst ...

tấm nào em cũng thích ;)) chắc phải mở cuộc bình chọn thôi
nhưng khung dạng oval hay chữ nhật ạ??
phải cắt thử hình theo khung xem trước đã rồi mới chọn được
vâng đúng là cái tấm picnic này làm chết người hàng loạt thật, 1 vote cho tấm này =))
Tác giả: PurpleSeaUrchin    Thời gian: 27-5-2013 10:36 AM
Ảnh cắt gọn để dễ  hình dung ^^

Tác giả: wumei    Thời gian: 27-5-2013 11:56 AM
Haet'sbear gửi lúc 19-5-2013 22:04
Cả nhà ơi, gấu muốn thông báo tình hình chuẩn bị quà sinh nhật.

1. Về áo chung của  .

Lời chúc:
Vì Xèng dốt tiếng Anh, nên nhờ thú nhà, ai có thể dịch thì dịch giúp mình nhé, cám ơn nhiều lắm, qua mải chơi nên giờ mới lết vào chúc, sori cả nhà :(
Chúc chị soải cánh đại bàng, khám phá những vùng trời mới, tự do, hạnh phúc và bình yên!
Tác giả: khunglong_hjw    Thời gian: 27-5-2013 07:41 PM
Kl cũng đóng góp mấy pic nè
Mình thich nụ cười tỏa nắng của chệ mình

bổ sung thêm

mấy tấm đen trắng đẹp quá
Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 28-5-2013 07:55 PM
Tổng hợp các lời chúc đã post

Xin mời các cao nhân tiếng anh cú xù, sếp rùa, cừu lão vào nghía lại lần cuối xem có sai sót gì giúp ạ ^^

friendly1991  lời chúc: On occasion of Happy Birth Day. wishing you and your family a good health, happiness and success in your life.

daonguyetvu  Lời chúc: "One more year, I'm your fan! I hope I could be your forever and ever. I wish you, my own sister, would be more and more healthy and successful."

penhj_happy  Lời chúc: Always stay healthy and always be happy, my vitamin

mylove28  Lời chúc Happy birthday to 1023's beautiful unnie ^^ Wish you wonderful days full of love and laughter.

shaun_le  Keep smiling.because you don't know how beautiful you are when you smile^^

hajiwon  lời chúc "alway with you, Happy birthday Wonni"

snowrainbow  Lời chúc: happy birthday Wonnie best wishes for you

GàNgốc  Lời chúc: Wish you a year full of laughter and happiness. You're always in my heart :X

VyTuong  Lời chúc: Welcome to VietNam and join Jiwonderland to have fun. Stay Healthy Unnie.

nguyenthutra  Lời chúc: Add to wish Wonnie happy new age of happinees anh success in your career. Happy birthday to you. I love you so much:X

jiwonhyunbin  câu chúc: Wish you a happy birthday,I always wish you are more and more beautiful, and happy more than yesterday, love you very very much. My vitamin. (cú đã chỉnh)

TinyLee0314  lời chúc: Happy birthday Wonnie! Wish you a new age full of love, happiness and success. We always beside you^^

dal707  To Jiwonie: Happy birthday to You, things on Earth are always have limits but Our Love for You Has Not Always with You, Dal from Jiwonderland

Hannah0419  "This day on 36 years ago brought the SUN of 1023ERS, that is you. Today, you are the Haetnim who brings sunshine, laugh and the most happiness I could expect to me and to 1023Vietnam. I love you"

PurpleSeaUrchin  Have a wonderful birthday and always be happy "At this moment" in your life.

Vikky  Happy birthday to unnie. You are always my role model. Please be happy with bright smiles :X

HAJIWON_MYTA  TO JIWON :I LOVE MY GIRL FROM THE EYESTHE SMILE AND HOW YOU CONNECT WITH PEOPLE. BE STRONG ^^~ I KNOW YOU CAN DO MORE THAN YOU DID. HAPPY BIRTHDAY TO JI WON! ~~  

codem  I hope all your birthday dreams and wishes come true

thaonguyen95  Wish you always healthy and successful. We love you!

Wumei: Spread your eagle wings, discover more new things in the big sky out there with freedom, happiness and peace. Happy birthday to you, my idol, my eagle.

Còn 1 câu chúc chưa dịch vì là Sóc DL nên lời chúc cũng hơi DL chút các cao nhân vui lòng nghĩ tình cái sự DL của sóc mà dịch dùm ợ {:180:}

Soc_hon_nhien  Lời chúc : Sóc iu Wonie nhiều như iu hạt dẻ , hạt dẻ ăn hoài nhưng không ngán , iu chị hoài mà không thấy chán !

{:177:} {:177:} {:177:} PurpleSeaUrchin  Cái câu của Sóc là bó tay nhé ^^  Đăng lúc 5  giờ trước --> Sóc DL vào đây mờ xem, có đổi lại lời chúc cho bớt DL k thì bảo >"< đạp tới tấp hứ {:160:}

Tác giả: dal707    Thời gian: 29-5-2013 12:17 AM

Xin mời các cao nhân tiếng anh cú xù, sếp rùa, cừu lão vào nghía lại lần cuối xem có sai sót gì giúp ạ ^^

friendly1991  lời chúc: On occasion of Happy Birthday. wishing you and your family a good health, happiness and success in your life.

daonguyetvu  Lời chúc: "One more year, I'm your fan! I hope I could be yours forever and ever. I wish you, my sister, would be more and more healthy and successful."

mylove28  Lời chúc Happy birthday to 1023's beautiful unnie ^^ Wish you wonderful days full of love and laughter.

shaun_le  Keep smiling.because you don't know how beautiful you are when you smile^^

hajiwon  lời chúc "always with you, Happy birthday Wonni"

snowrainbow  Lời chúc: happy birthday Wonnie :x best wishes for you :*

GàNgốc  Lời chúc: Wish you a year full of laughter and happiness. You're always in my heart :X

VyTuong  Lời chúc: Welcome to VietNam and join Jiwonderland to have fun. Stay Healthy Unnie.

nguyenthutra  Lời chúc: Add to wish Wonnie happy new age of happinees anh success in your career. Happy birthday to you. I love you so much :X

jiwonhyunbin  câu chúc: Wish you a happy birthday,I always wish you are more and more beautiful, and happy more than yesterday, love you very very much. My vitamin. (cú đã chỉnh)

TinyLee0314  lời chúc: Happy birthday Wonnie! Wish you a new age full of love, happiness and success. We always beside you^^

dal707  To Jiwonie: :) Happy birthday to You, things on Earth always have limits but Our Love for You Has Not :) Believe and Support You forever, Dal from Jiwonderland

Hannah0419  "This day on 36 years ago brought the SUN of 1023ERS, that is you. Today, you are the Haetnim who brings sunshine, laugh and the most happiness I could expect to me and to 1023Vietnam. I love you"

PurpleSeaUrchin  Have a wonderful birthday and always be happy "At this moment" in your life.

Vikky  Happy birthday to unnie. You are always my role model. Please be happy with bright smiles :X

HAJIWON_MYTA  TO JIWON :I LOVE MY GIRL FROM THE EYESTHE SMILE AND HOW YOU CONNECT WITH PEOPLE. BE STRONG ^^~ I KNOW YOU CAN DO MORE THAN YOU DID. HAPPY BIRTHDAY TO JI WON! ~~  

Wumei: Spread your eagle wings, discover more new things in the big sky out there with freedom, happiness and peace. Happy birthday to you, my idol, my eagle.

E chỉnh 1 chút câu của e :D với vài câu. Cao nhân nào còn thấy sai sót j thì chỉnh tiếp nhé ^^
Tác giả: EvelynNg    Thời gian: 29-5-2013 12:52 AM
À việc làm tranh cát theo khung Oval nhé

Mọi người cứ gửi ảnh, nhưng là ảnh chất lượng cao, rồi bên họ sẽ xem xét những bức ảnh, thấy tấm nào hợp nhất và có thể lồng khung  đẹp nhất thì họ sẽ thiết kế theo ý của họ mà họ thấy đẹp nhất rồi gửi qua cho bên mình xem xét ^^

Nên mọi người cứ chọn hình mà mình cảm thấy đẹp nhất, mang vô đây đề cử, sau đó chắc lại vote hở chị Gấu??? ko cần phải cắt ghép gì đâu, cứ để bên họ tự thiết kế và chỉnh sửa, vì khi gửi ta phải gửi anh chất lượng cao và size to cho họ thì hình khi phóng ra sẽ ko bị vỡ ^^

P/S: chết thật, mình chưa gửi lời chúc, thôi thì cứ từ từ =]]]]

Tác giả: wumei    Thời gian: 29-5-2013 10:00 PM
Mình có chương trình so sánh chỗ đã sửa, để mình bôi đỏ phần Rùa Đá đã sửa cho mn thấy nhé :D

friendly1991  lời chúc: On occasion of Happy Birthday. Wishing you and your family a good health, happiness and success in your life.

daonguyetvu  Lời chúc: "One more year, I'm your fan! I hope I could be yours forever and ever. I wish you, my sister, would be more and more healthy and successful."

hajiwon  lời chúc "Always with you, Happy birthday Wonni"

nguyenthutra  Lời chúc: Add to wish Wonnie happy new age of happinees anh success in your career. Happy birthday to you. I love you so much :X

dal707  To Jiwonie: :) Happy birthday to You, things on Earth always have limits but Our Love for You Has Not :) Believe and Support You forever, Dal from Jiwonderland

Tác giả: penhj_happy    Thời gian: 29-5-2013 10:54 PM
em đóng góp ý kiến chút nhé =))
Câu của chị chuột hajiwon lời chúc "Always with you, Happy birthday Wonni" thiếu động từ nhé, chỉnh thành "Always be with you, Happy birthday Wonni"
@chị Cú Hannah Nguyen: năm nay Wonnie 35t thôi chứ sao lại 36 hả chị?
Tác giả: Hannah0419    Thời gian: 29-5-2013 10:59 PM
Haet'sbear gửi lúc 28-5-2013 19:55

Tranh thủ soạn xong quần áo để mai đi công tác, tạt vô nhà chút nè. Em chỉnh sửa chút chút thôi, có gì sai các anh chị chỉ giáo ạ

friendly1991  lời chúc: On the very special occasion of your Birth Day, wishing you and your family good health, happiness and success in the whole life.

daonguyetvu  Lời chúc: "One more year, I have been your fan! I hope I could be yours forever and ever. I wish you, my own sister, would be more and more healthy and successful."

penhj_happy  Lời chúc: Please always stay healthy and be happy, my vitamin!

mylove28  Lời chúc Happy birthday to 1023's beautiful unnie ^^ Wish you wonderful days with full of love and laughter.

hajiwon  lời chúc "always be with you, Happy birthday Wonni"

snowrainbow  Lời chúc: happy birthday Wonnie best wishes for you

GàNgốc  Lời chúc: Wish you a year with full of laughter and happiness. You're always in my heart :X

VyTuong  Lời chúc: Welcome to VietNam and join in Jiwonderland to have fun. Stay Healthy Unnie.

nguyenthutra  Lời chúc: (Add???) to wish Wonnie happy new age of happiness in your life anh success in your career. Happy birthday to you. I love you so much:X

jiwonhyunbin  câu chúc: Wish you a happy birthday, I always wish you would be more and more beautiful, and happy more than yesterday, love you very very much. My vitamin. (cú đã chỉnh)

TinyLee0314  lời chúc: Happy birthday Wonnie! Wish you a new age with full of love, happiness and success. We are always beside you^^

dal707  To Jiwonie: Happy birthday to You, things on Earth always have limits but Our Love for You Has Not (or "things on Earth are always limited but our love for you is not" Always with You, Dal from Jiwonderland

Hannah0419  "This date on 36 years ago brought the SUN of 1023ERS, that is you. Today, you are the Haetnim who brings sunshine, laugh and the most happiness I could expect to me and to 1023Vietnam. I love you"

HAJIWON_MYTA  TO JIWON :I LOVE MY GIRL throughout your EYES, your SMILE AND HOW YOU CONNECT WITH PEOPLE. BE STRONG ^^~ I KNOW YOU CAN DO MORE THAN YOU DID. HAPPY BIRTHDAY TO JI WON! ~~  

codem  I hope all your birthday's dreams and wishes come true!

Còn 1 câu chúc chưa dịch vì là Sóc DL nên lời chúc cũng hơi DL chút các cao nhân vui lòng nghĩ tình cái sự DL của sóc mà dịch dùm ợ

Soc_hon_nhien  Lời chúc : Sóc iu Wonie nhiều như iu hạt dẻ , hạt dẻ ăn hoài nhưng không ngán , iu chị hoài mà không thấy chán !

TAM DICH:"I AM CRAZY, CRAZY IN LOVE, BE IN LOVE WITH YOU. SO I AM CRAZY, AND BEING CRAZY DURING THE ETERNITY, CRAZY BY MY JI WON SHII"

Tác giả: wumei    Thời gian: 30-5-2013 08:40 AM
còn đây là phần Cú chỉnh so với bản Gốc :D

friendly1991  lời chúc: On the very special occasion of your Birth Day, wishing you and your family good health, happiness and success in the whole life.

daonguyetvu  Lời chúc: "One more year, I have been your fan! I hope I could be yours forever and ever. I wish you, my own sister, would be more and more healthy and successful."

penhj_happy  Lời chúc: Please always stay healthy and be happy, my vitamin!

mylove28  Lời chúc Happy birthday to 1023's beautiful unnie ^^ Wish you wonderful days with full of love and laughter.

hajiwon  lời chúc "always be with you, Happy birthday Wonni"

GàNgốc  Lời chúc: Wish you a year with full of laughter and happiness. You're always in my heart :X

VyTuong  Lời chúc: Welcome to VietNam and join in Jiwonderland to have fun. Stay Healthy Unnie.

nguyenthutra  Lời chúc: (Add???) to wish Wonnie happy new age of happiness in your life anh success in your career. Happy birthday to you. I love you so much:X

jiwonhyunbin  câu chúc: Wish you a happy birthday, I always wish you would be more and more beautiful, and happy more than yesterday, love you very very much. My vitamin. (cú đã chỉnh)

TinyLee0314  lời chúc: Happy birthday Wonnie! Wish you a new age with full of love, happiness and success. We are always beside you^^

dal707  To Jiwonie: :) Happy birthday to You, things on Earth always have limits but Our Love for You Has Not (or "things on Earth are always limited but our love for you is not") :) Always with You, Dal from Jiwonderland

Hannah0419  "This date on 36 years ago brought the SUN of 1023ERS, that is you. Today, you are the Haetnim who brings sunshine, laugh and the most happiness I could expect to me and to 1023Vietnam. I love you"

HAJIWON_MYTA  TO JIWON :I LOVE MY GIRL throughout your EYES, your SMILE AND HOW YOU CONNECT WITH PEOPLE. BE STRONG ^^~ I KNOW YOU CAN DO MORE THAN YOU DID. HAPPY BIRTHDAY TO JI WON! ~~  

codem  I hope all your birthday's dreams and wishes come true!

Tác giả: mylove28    Thời gian: 30-5-2013 11:01 AM
Đây là phần mình sửa so với bản của Cú :D

friendly1991  "On the very special occasion of your birthday, wish you and your family good health, happiness and success in the whole life."

daonguyetvu"One more year, I have been your fan! I hope I could be yours forever and ever. I wish you, my own sister, would be more and more healthy and successful."

penhj_happy "Please always stay healthy and be happy, my vitamin!"

mylove28  "Happy birthday to 1023's beautiful unnie ^^ Wish you wonderful days full of love and laughter."

shaun_le  "Keep smiling because you don't know how beautiful you are when you smile ^^"

hajiwon "Always be with you, Happy birthday Wonni"

snowrainbow  "Happy birthday Wonnie :x best wishes for you :* "

GàNgốc "Wish you a year full of laughter and happiness. You're always in my heart :X "

VyTuong  "Welcome to Vietnam and join in Jiwonderland to have fun. Stay Healthy Unnie."

nguyenthutra  "(Add???) to wish Wonnie a happy new age with happiness in your life and success in your career. Happy birthday to you. I love you so much:X "

jiwonhyunbin  "Wish you a happy birthday. I always wish you would be more and more beautiful, and happy more than yesterday, love you very very much. My vitamin."(cú đã chỉnh)

TinyLee0314  "Happy birthday Wonnie! Wish you a new age full of love, happiness and success. We are always beside you^^

dal707  "To Jiwonie: :) Happy birthday to You. Things on Earth are always limited but our love for you is not":) Always with You, Dal from Jiwonderland"

Hannah0419  "This date 36 years ago brought the SUN of 1023ERS, that is you. Today, you are the Haetnim who brings sunshine, laugh and the most happiness I could expect to me and to 1023Vietnam. I love you"

PurpleSeaUrchin  "Have a wonderful birthday and always be happy "At this moment" in your life."

Vikky  "Happy birthday to unnie. You are always my role model. Please be happy with bright smiles :X"

HAJIWON_MYTA  "TO JIWON: LOVE MY GIRL throughout your EYES, your SMILE AND HOW YOU CONNECT WITH PEOPLE. BE STRONG ^^~ I KNOW YOU CAN DO MORE THAN YOU DID. HAPPY BIRTHDAY TO JI WON! ~~  

codem "I hope all your birthday's dreams and wishes come true!"

thaonguyen95  "Wish you a good health and success always. We love you!"

Wumei "Spread your eagle wings, discover more new things in the big sky out there with freedom, happiness and peace. Happy birthday to you, my idol, my eagle"

mapha "Keep your shining smile.Happy birthday to Wonnie."

nichan "Happy Birthday to U! ~ May your birthday be filled with sunshine and smiles, laughter, love, and cheer. May the best of your past be the worst of your future."

Tác giả: PurpleSeaUrchin    Thời gian: 5-6-2013 02:03 AM
Có mấy câu thôi mà gần 5 bản sửa.

{:138:}

Bị sát hạch qua nhiều vòng như thế mà đến cuối (phần sửa của Rùa), câu của Zịt, Sói, Snowrainbow, Xèng và mình... vẫn qua được trót lọt mới nói {:180:}

Có tặng thưởng cho mấy thú viết không sai chữ nào không vậy {:149:}

Còn câu của Sóc thì chắc thế này:

Wonni, I am a crazy squirrel. I love you as crazy as love chestnut.
Squirrels never get bored eating them, so I never stop loving you.

Bảo đảm đọc xong câu của Sóc, chị già hiểu ngay Crazy Fan là gì {:184:}

P.S. Đã edit lại theo yêu cầu của Cú ĐL (Đài loan)

Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 5-6-2013 09:34 PM
Đây là khổ khung tranh 24*30, nhỏ nhất để có thể làm tranh chân dung, có 2 tấm để nhà mình chọn lựa nhé

Mặt trước:

Hình Instyle

Hình Northcape

Mặt sau:

Chùa một cột

Vịnh hạ long

Chữ trên hình có sai sót sẽ sửa lại sau, vì mặt chân dung chen chữ vào không đẹp nên sẽ để phía sau, vậy thì thiếu mất chữ "Việt Nam", cả nhà thấy có cần thiết thêm vào không?

Nêu ý kiến bằng nút "Bình luận" ngay dưới post này nhé, trong hôm nay và hết ngày mai (thứ 5 6/6) thôi nhé.
Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 5-6-2013 09:41 PM
Kêu gọi đóng góp

Cả nhà ơi, quà sinh nhật của chị mình chủ yếu là tranh cát, ngoài ra sẽ không có gì thêm vì giá tranh cát khá đắt.

Cũng như năm ngoái, cần sự đóng góp của mọi người, mức chung vẫn là 200k, đưa ra vậy để dễ dàng cho mọi người đóng góp hơn, nhưng hoàn toàn không phải là bắt buộc, các em nhỏ đang đi học, chưa đi làm v..v thì vẫn tùy vào khả năng. Ngoài ra cũng hoan nghênh các đại gia hào phóng rộng tay .

Vì nơi đặt tranh cát gần nhà Meo Mup codem nên mèo sẽ là người nhận tiền từ các thú, vì nhiều thứ cần đặt cọc hay mua trước nên ai chuyển khoản được thì hãy chuyển khoản, ai không thể chuyển khoản được thì đợi đến buổi off tháng 6 đóng cũng được.

p/s: khuyến khích - năn nỉ chuyển khoản dùm

Gửi đến tài khoản
Ngân hàng vietcombank, chi nhánh tp.hcm
Huỳnh thị trúc giang
0071.000.64.5534

Mọi người sau khi gửi nhớ nhắn tin cho bạn mèo để mèo kiểm tra nhé, ai có số dt thì nhắn dt, ai có face thì nhắn ở face hoặc PM ở kites cũng được.
Tác giả: codem    Thời gian: 7-6-2013 03:23 PM
Vậy chốt lại nhà mình sẽ chọn hình này nhé

Tác giả: dal707    Thời gian: 8-6-2013 06:14 AM
codem gửi lúc 7-6-2013 15:23
Vậy chốt lại nhà mình sẽ chọn hình này nhé

Ủa là sao t? Mặt sau là cảnh cũng là tranh cát lun ạ? @@ hay chỉ là hình bth? @@ e hok~ hỉu chỗ này. Có thể nói ngta khỏi làm mặt sau, để hình chibi Wonnie lun còn có nghĩa hơn ak. Or làm dòng chữ chúc mừng sinh nhật từ JiWonderland thôi chẳng hạn. Nhìn cái ảnh đằng sau k có tí cảm tình nào hết trơn T____________T

Ủa mà để Haetnim sao hok để Sengichuka hamnita lun ạ? :D :D
Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 8-6-2013 01:40 PM
dal707 gửi lúc 8-6-2013 06:14
Ủa là sao t? Mặt sau là cảnh cũng là tranh cát lun ạ? @@ hay chỉ là hình bth? @@ e hok ...

Dal à, tranh cát khung oval sẽ có 2 mặt, thì đương nhiên mặt trước mặt sau cũng đều là tranh cát.

Làm tranh phong cảnh và tranh hình người, chân dung là khác nhau độ khó khác nhau nên giá tiền cũng khác nhau, nếu hai mặt đều hình wonnie hết ít nhất là 6 tr một cái em ạ, mình không đủ khả năng, vả lại chất liệu này không phù hợp với tranh chibi cho lắm, và quà đến chị có mang chút gì của VN sẽ ý nghĩa hơn chứ.

Còn về chữ, chữ hàn có 1 chữ haetnim chị đã sợ ng ta làm lộn rồi =.= thoai càng đơn giản dc cái gì hay cái đó, độ khó càng cao giá sẽ tăng đó em.
Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 8-6-2013 02:18 PM
Cún khi nào làm thiệp em vào post này lấy mấy lời chúc về nha, chủ yếu là lời chúc chung, nếu mấy lời chúc tiếng anh nhiều quá thì đợi đến khi off mình viết cũng dc, em viết lời chúc chung trước nhé ^^

Lời chúc chung của nhà ta ^^
사랑하는 우리 햇님에게

매년 1023들이 아주 기대하는 6월이 올 때마다 우리는 사랑하는 언니의 생일을 축하할 수 있어서 정말 행복합니다.

일년이 지남에 따라 많은 일이 변했습니다. 이제 새로운 나이, 새로운 힘, 새로운 도전들을 우리 베트남 1023들은 언니와 함께 기쁨으로 맞이할 것입니다. 한국과 먼 베트남에 살지만 우리 베트남 1023들은 언니의 프로젝트들을 항상 바라보고 응원할 것입니다. 그리고 언젠가 언니 여행라도 베트남으로 왔으면 좋겠습니다 ^^

지금 이순간 항상 건강하고 행복하고 가슴에 가득 찬 사랑을 하기를 바랍니다.
사랑합니다.

베트남 1023 JiWonderland 올림

Tiếng việt:
Haetnim yêu quí của chúng em!
Cứ mỗi năm tháng 6 là tháng mà mỗi 1023 đều vui mừng chờ đón. Chúng em đều háo hức chúc mừng sinh nhật người chị yêu quí. Một năm qua đi với nhiều sự kiện và đổi thay, giờ đây một tuổi mới, năng lượng mới, thách thức mới, 1023 sẵn sàng cùng chị đón chào. Dù Việt Nam rất xa xôi, nhưng chúng em vẫn dõi theo, ủng hộ hết mình từng dự án của chị, và mong một ngày chị sẽ đến thăm chúng em. Chúc chị luôn khỏe mạnh, vui vẻ, hạnh phúc trong mỗi phút giây hiện tại và tình yêu luôn tràn ngập trong trái tim. Yêu quí chị rất nhiều
Jiwonderland 1023Vietnam

friendly1991  "On the very special occasion of your birthday, wish you and your family good health, happiness and success in the whole life."

daonguyetvu"One more year, I have been your fan! I hope I could be yours forever and ever. I wish you, my own sister, would be more and more healthy and successful."

penhj_happy "Please always stay healthy and be happy, my vitamin!"

mylove28  "Happy birthday to 1023's beautiful unnie ^^ Wish you wonderful days full of love and laughter."

shaun_le  "Keep smiling because you don't know how beautiful you are when you smile ^^"

hajiwon (chuột mai nguyen) "Always be with you, Happy birthday Wonni"

snowrainbow  "Happy birthday Wonnie :x best wishes for you :* "

GàNgốc "Wish you a year full of laughter and happiness. You're always in my heart :X "

VyTuong "Welcome to Vietnam and join in Jiwonderland to have fun. Stay Healthy Unnie."

nguyenthutra  "(Add???) to wish Wonnie a happy new age with happiness in your life and success in your career. Happy birthday to you. I love you so much:X "

jiwonhyunbin  "Wish you a happy birthday. I always wish you would be more and more beautiful, and happy more than yesterday, love you very very much. My vitamin."(cú đã chỉnh)

TinyLee0314  "Happy birthday Wonnie! Wish you a new age full of love, happiness and success. We are always beside you^^

dal707  "To Jiwonie: :) Happy birthday to You. Things on Earth are always limited but our love for you is not":) Always with You, Dal from Jiwonderland"

Hannah0419 "This date 36 years ago brought the SUN of 1023ERS, that is you. Today, you are the Haetnim who brings sunshine, laugh and the most happiness I could expect to me and to 1023Vietnam. I love you"

PurpleSeaUrchin  "Have a wonderful birthday and always be happy "At this moment" in your life."

Vikky "Happy birthday to unnie. You are always my role model. Please be happy with bright smiles :X"

HAJIWON_MYTA "TO JIWON: LOVE MY GIRL throughout your EYES, your SMILE AND HOW YOU CONNECT WITH PEOPLE. BE STRONG ^^~ I KNOW YOU CAN DO MORE THAN YOU DID. HAPPY BIRTHDAY TO JI WON! ~~  

codem "I hope all your birthday's dreams and wishes come true!"

thaonguyen95 "Wish you a good health and success always. We love you!"

Wumei "Spread your eagle wings, discover more new things in the big sky out there with freedom, happiness and peace. Happy birthday to you, my idol, my eagle"

mapha "Keep your shining smile.Happy birthday to Wonnie."

nichan "Happy Birthday to U! ~ May your birthday be filled with sunshine and smiles, laughter, love, and cheer. May the best of your past be the worst of your future."

Sóc ĐL: Wonni, I am a crazy squirrel. I love you as crazy as love chestnut. Squirrels never get bored eating them, so I never stop loving you.

Câu của miêu sao vẫn chưa hoàn chỉnh? miêu đâu vào đây giải thích xem ;))

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3