Kites

Tiêu đề: (Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Liệu có kịch bản dành cho các bé? [In trang]

Tác giả: einna    Thời gian: 28-4-2013 09:25 AM
Tiêu đề: (Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Liệu có kịch bản dành cho các bé?

Kịch bản chương trình "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" đã được tiết lộ ngày 28.2 trước đó trong chương trình "Sseol jeon" đài JTB.

Trước khi tiết lộ cuốn kịch bản, MC Kim Gura cho biết "Tôi đã đến buổi tiệc liên hoan sau khi họ hoàn thành mọi cảnh quay tập đầu tiên của chương trình. Vào lúc đó, tôi cảm giác như 'Buổi quay đầu tiên thật thảm' vậy", "Và lý do chính là buổi ghi hình không thể tiến hành theo như những gì đội ngũ sản xuất đã dự tính. Vì các bé vẫn còn nhỏ cho nên mọi thứ đều không thể theo kế hoạch của họ."

Anh cũng giải thích thêm, "Các VJs chỉ theo sát các bé và ghi hình. Những đứa trẻ biểu hiện tự nhiên như thể không có sự xuất hiện của máy quay và điều đó chính là bí mật làm nên thành công của chương trình."

Và khi Kim Gura tiết lộ kịch bản "Bố ơi! Mình đi đâu thế?", trên đó chỉ có dòng thoại những gì PD cần nói.

Phản ứng của cư dân mạng khi nhìn thấy kịch bản với mỗi lời hướng dẫn từ PD chương trình, "Bí mật thành công của "Bố ơi! Mình đi đâu thế???", chính là một chương trình thực tế đúng nghĩa.", "Vì các bé trực tiếp tham gia chương trình nên chẳng thể có kịch bản được".

Ngoài ra, "Bố ơi! Mình đi đâu thế???" đang được M-zone tại Kites tiến hành làm phụ đề Việt ngữ đến tập 3.

Source: shiareagy@tumblr via MTN Online
Vtrans: [email protected]

P/S 1: đùa chứ tụi nhỏ học bài hát thôi đã thắc mắc, lẫn lộn loạn cả lên, nếu có kịch bản cho tụi nhỏ chỉ có nước khỏi quay =)))))))))
P/S 2: Mọi người vào ủng hộ fanpage facebook của 5 ông bố & các bé nhé ^^~ https://www.facebook.com/DadWhereAreWeGoingFanpage

Tác giả: xinbi_01    Thời gian: 28-4-2013 09:44 AM
@@ con nít mà, dù cho có thông minh đến mấy tụi nhỏ cũng không thể nào nhớ hết kịch bản hay cố ý biểu hiện ra những hành động khác đi được
chủ yếu là do cách người lớn dẫn dắt, trò chơi, thử nghiệm làm cho tính cách mấy đứa nhỏ bộc lộ ra thôi.
Tác giả: Forcele    Thời gian: 28-4-2013 09:49 AM
Show này thú vị quá đi  các bè trông dễ thương cực luôn , nói chiện quá đáng iu <333
Các ông bố thì lúc nào cũng quan tâm tới con {:414:}  , chiện gì cũng lo lắng được hết , đúng là cha con có khác . hihi
Chúc Chương trình ngày một thành công nhé các bé iu quý *******
Tác giả: thuyduong92    Thời gian: 28-4-2013 09:58 AM
Bé thế làm sao mà các bé làm theo kịch bản được.
Trẻ con lại hay bị hấp dẫn bởi những cái mới lạ nữa chứ.
Nhưng chính vì thế mới có một chương trình thực tế, thú vị như vậy ^^
Tác giả: FuuNguyen1986    Thời gian: 28-4-2013 10:25 AM
thực tế nhưng cũng phải có kịch bản mới hấp dẫn người xem được chứ.
căn bản là trong quá trình quay, những biểu hiện tự nhiên, đáng yêu của các bé mới là điều quan trọng
con nit luôn thích nói những gì các bé nghĩ, thế nên mình mới có cái để cười vì sự đáng yêu đó chư. một chương trình rất đáng để xem ^^
Tác giả: M.H    Thời gian: 28-4-2013 10:41 AM
Làm sao có kịch bản cho các bé được @_@, mình không nghĩ như thế vì các bé mới có 6 7 tuổi, nhiều khi bố mẹ nói còn chả nghe theo hết , làm sao bắt các bé nói theo đúng những gì kịch bản ghi được, chỉ là để có được nội dung hay, cảnh quay đẹp , tốt thì máy quay sẽ phải theo các bé liên tục để bắt được những cảnh quay đắt giá thôi. Chính sự tự nhiên đó mới khiến chương trình được hấp dẫn như vậy  
Tác giả: honghanhh    Thời gian: 28-4-2013 10:48 AM
hihi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
dạo này mới bắt đầu xem show này
rõ là hay ấy!các bé thì rõ tự nhiên! mà mấy ông bố thì cũng rõ buồn cười nữa  chứ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: michinhkool    Thời gian: 28-4-2013 11:51 AM
Kịch bản đâu ra trong khi Junsoo còn chưa biết đọc còn Jiah thì mới đọc được một chút thôi ))
Đến cả Hoo và Joon cũng không thông thạo hoàn toàn Hàn ngữ nữa là
Nói chung là mình tin chương trình này cũng có định hướng nhưng chắc nó sẽ bị phá vỡ ngay bởi vì trẻ con chỉ làm những gì mà chúng thích (chỉ có người lớn mới làm những gì người khác thích)
Mấy đứa học có bài hát hay tên mấy loại hải sản thôi còn lẫn lộn linh tinh mà có kịch bản chắc chương tình này bể show mất {:406:}
Tác giả: baboluvsoo    Thời gian: 28-4-2013 11:56 AM
Đang theo show này và quyết định theo luôn
ôi chao con nít thời nay
mí đứa nhỏ dễ thương quá xá
mí ông bô thì ngộ quá xá LOL
mình cũng biết là chương trình chẳng dễ mà có kịch bản
phản ứng của mí nhóc quá tự nhiên mà
Tác giả: coizimoon    Thời gian: 28-4-2013 12:19 PM
yêu và bị thuyết phục bởi chương trình bởi chính sự tự nhiên ngây thơ của mấy nhóc
thích là thích mấy cái cảnh như là ngáp dài, lăn qua lộn lại, ăn uống thả phanh, những hành động 4D của mấy nhóc, cách thể hiện tình cảm con nít siêu dễ thương mà chả kịch bản nào thể hiện được
nhưng như thế này thì ekip sx vất vả thật =))
yêu mấy nhóc quá đê, chờ sub ep 4 ;))

Tác giả: anbi    Thời gian: 28-4-2013 12:19 PM
Chắn chắn ko thể nào có kịch bản toàn bộ được, nếu có kịch bản tthì chỉ là địa điểm đến và nhiệm vụ thội
Đố ai bảo được Junsu làm theo ý mình, cậu bé lá đứa lộn xộn nhất và điều quan trọng tôi tin rằng các ông bố nhất định sẽ ko cho con mình học những điều giả dối từ cái tuổi còn bé nạy Điều họ cần là sự vui vẻ của các cọn Mừng một điều là nhà sản xuất đã chọn các bé chưa từng tham gia các gameshow hay đóng phim nên vẫn còn giữ được nét hồn nhiên trong sáng và các bé ko biết diễn trước ông kịnh Lần trước có cô bé nào bị anti đấy, thật sự tôi cũng ko thích bé đó, nếu xem Happy Toghether bạn sẽ nhận ra dù tuổi còn rất nhỏ nhưng cô bé đó đã biết diễn quá nhiều trong 1 chương trình và dường như bị ám ảnh bời sự nồi tiếng
Tác giả: kaka1841989    Thời gian: 28-4-2013 12:46 PM
tuy không có kịch bản nhưng thực sự ấn tượng,
mình thích bé Yoo Hoo lắm luôn ý dễn thương lại tự nhiên nữa nha.
khép mồm ghê cơ nói nhiều.
có tài năng tương lai cho ngành giải trí đấy,
yêu Hoo lắm luôn ý
Tác giả: Hana217    Thời gian: 28-4-2013 01:38 PM
Có kịch bản thì liệu bọn trẻ con này có hiểu đc k mới lạ =)))))))
Mình còn nhớ đọc tin ở đâu là nhà sản xuất còn bảo vs bố các bé là đừng cho các bé xem chương trình này trên ti vi, để các bé có thể thật tự nhiên nhất trc máy quay. Cơ mà bác Jong Hyuk có tâm sự rằng Junsu đã hỏi bố "Có phải con đc lên TV k ?" vì có nhiều ng biết đến nhưng chú trả lời là không :)) 4D thế mà chuyện này nhạy ghê =))))))))))

Tác giả: phuongtho95    Thời gian: 28-4-2013 02:06 PM
Vì mấy đứa còn nhỏ nên có kịch bản cũng chẳng làm gì được, chính vì thế mà chương trình mới thú vị {:408:}
Xem bị lậm em Hoo + em Joon {:448:}
Em Hoo + bố thì hài không tả nổi, còn em Joon thì lãng tử điên đảo {:443:}
Tác giả: thuysuju    Thời gian: 28-4-2013 03:29 PM
thích yooni lạnh lùng, chị cuồng em mất thôi yoon ak {:437:}
nói chứ kịch bản nào mà có chuyện tình tay ba của mấy em tự nhiên như vậy đặc biệt là Hoo lúc nào cũng quan tâm đên Ji Ah còn ôm nồng ấm để bảo vệ cô nàng nữa chứ

Tác giả: re.bet    Thời gian: 28-4-2013 03:59 PM
mình thật sự rất ấn tượng với các bé trong show này nhé. Mặc dù còn nhỏ tuổi nhưng làm gì cũng rất độc lập, chẳng mấy khi cần đến sự giúp đỡ của các bố.
Theo tuổi ở bên hàn là từ 7 đến 10 đúng ko nhỉ? nhg nếu tính tuổi dương thì các bé cũng chỉ 5 đến 8 thôi. Còn nhỏ mà đã hiểu chuyện như vậy
Túm lại là ủng hộ show này hết mình!!!
Tác giả: lyly_211    Thời gian: 28-4-2013 04:04 PM
với Joon và Min Guk, khi chỉ có 2 người quay cả hành trình thì nói còn có thể vì đầu óc 2 nhóc này già đời....
chứ có thêm Yoon Hoo vs Jun Su thì mình sao tin nổi
Jia trông cũng chững chạc nhưng lại là bé nhỏ tuổi nhất nhóm mà
mình hơi cuồng 2 nhóc Dumb and Dumber nên mình nghĩ đó là bản chất tự nhiên của mấy bé, không thể diễn được
Mong là chương trình sẽ thực hiện thêm thật nhiều, thật nhiều, thật nhiều tập nữa nha , iu quá
Tác giả: shuzheng    Thời gian: 28-4-2013 04:16 PM
đây cũng là 1 lí do lớn khiến mình yêu chương trình này :)
nhiệm vụ thường lúc nào cũng là đi chợ/đi kiếm đồ về cho bố nấu, nhưng không nhàm chán chút nào vì rằng trẻ con mà, luôn có những bất ngờ thú vị :)) ai đời lại vứt tiền trên bus rồi lại mua toàn đồ chơi vs snack về k chứ ;)) bọn trẻ rất tự nhiên và có những hành động bột phát đáng yêu kinh khủng <3
Tác giả: luuht    Thời gian: 28-4-2013 04:58 PM
Trẻ con mà, chỉ cần ngồi nhìn mấy đứa nguyên 1 ngày là thấy đầy những điều hay ho dễ thương r{:418:}
Mà nhất là những em bé con của nghệ sĩ,  gia đình khá giả như thế.
Được cái là mình thấy tất cả các bé rất ngoan, lễ phép, bố mẹ giáo dục tốt
Thích Hoo vì cái kiểu hài hước, cái mặt béo béo đáng yêu
Thích cả Joonie nữa, ít nói nhưng nghe lời bố, ngoan ơi là ngoan, lại xinh zai nữa
Tác giả: vay270    Thời gian: 28-4-2013 05:30 PM
làm sao mà có kịch bản cho mấy bé được.
Học thuộc 1 bài hát mấy bé còn không thuộc nổi làm sao thuộc được cái kịch bản.
Thích show này lắm, nhất là cặp bố con nhà chú dong il :)) chú ấy vô tâm quá
Tác giả: NBLT    Thời gian: 28-4-2013 09:04 PM
Nghe bảo show này hay lắm nhưng chưa coi đc

Phải thi xong mới có thời gian coi

Mà show về mấy nhóc thì có kịch bản cũng như k =))

Tụi nhỏ hiếu động dã man
Tác giả: BimJy    Thời gian: 28-4-2013 09:45 PM
trẻ con mà vẫn còn ham chơi lắm làm sao có thể làu làu thuộc kịch bản ......
xem chương trình mấy đứa hồn nhiên trong sáng lắm đáng yêu nữa chứ ......
dù cho là có kịch bản thì cũng chỉ là 1 phần rất nhỏ thôi
Tác giả: teathi13    Thời gian: 28-4-2013 10:02 PM
dạo này bị bấn chương trình này :)                                                                                                
mấy nhóc dễ thương cực kỳ lun :))                                                                                                   
hóng tập mới thoaiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Tác giả: green_rose_1207    Thời gian: 28-4-2013 11:17 PM
wow như mình thấy vì là chương trình thực tế mà..kịch bản chắc chiếm k 30%..chứ kịch bản mà đặt ra cho "ông tướng 8D"-Jun su thì cũng thành đống giấy vụn..{:446:} {:424:} . vì những cử chỉ,tình huống cực tự nhiên là nam châm của show mà
có lẽ mình là những ng đầu tiên xem show từ khi nó xuất hiện trên fb..chưa có ai like,comt (hơi bị bốc phét tý){:301:}{:301:}
còn bây giờ thì là fan cuồng rồi ! thích mấy bé và cả mấy ông bố luôn..cộng thêm các mẹ,các anh chị em nữa
hóng tập đb có tham gia của anh em ruột..{:311:}{:311:}
Tác giả: longthan    Thời gian: 29-4-2013 08:33 AM
Chỉ cần có lịch trình là đc.........để mọi cái tự nhiên thì mới hay.
Chứ kêu mấy nhóc..... thuộc lời thoại, diễn như máy thì còn j thú vị.

Hy vọng show sẽ càng ngày........hot................^.^............ngongs EP4 nào
Tác giả: springday    Thời gian: 29-4-2013 10:43 AM
Mình cũng là một fan của các bé
Mình nghĩ chương trình nếu có kịch bản thì chắc chỉ dành riêng cho các ông bố mà thôi
còn các bé làm sao theo kịch bản được, tự nhiên và dễ thương quá cơ mà không kịch bản nào mô tả nổi đâu.
Tác giả: senaemily    Thời gian: 29-4-2013 12:14 PM
chương trình này mà có kịch bản có nước chắc dẹp tiệm
mấy bé nó nhỏ xíu làm sao mà nhớ nổi
Nhất là Joon su học bài hát
có hai câu đầu mà lộn tới lộn lui, chữ nghĩa thì loạn tùng xèng cả lên
thì đưa cái kịch bản thì chắc nó vứt xó luôn quá =))))))))))))))))))))))))
Tác giả: callana    Thời gian: 29-4-2013 01:55 PM
Dù có kịch bản hay không cũng sẽ thích chương trình này lắm luôn
Thích nhất là Hoo hồn nhiên, ngây thơ mà lanh lợi lém lỉnh nữa chứ
Mấy bé sau này chắc tài năng lắm đây
Tác giả: piduong    Thời gian: 29-4-2013 01:58 PM
show này hay lắm thích nhất RM FO và giờ là DWAYG

bé Hoo béo béo má hồng nhìn cưng quá
mà bọn trẻ mới có 7-9 tuổi mình nghĩ nó cũng không đủ sức học thuộc kịch bản

Tác giả: nim-chan    Thời gian: 29-4-2013 03:49 PM
vâng, đó cũng là lý do m cực thik show này :)
Hoo béo, Joon cool, Junsu lém :)) hai em kia ko thích bằng nhưng cũng cute lớm luôn
nhìn phản ứng của bọn trẻ mà mình cười bò. lâu lâu mấy em cũng làm bộ mình đã lớn, nhưng mình giống mấy ông cụ non lắm, yêu kinh <3
Tác giả: sage_vu    Thời gian: 29-4-2013 03:57 PM

thực tế nhưng cũng phải có kịch bản mới hấp dẫn người xem được chứ.
căn bản là trong quá trình quay, những biểu hiện tự nhiên, đáng yêu của các bé mới là điều quan trọng
nhưng mình nghĩ rằng các bé thực sự rất đáng yêu
Tác giả: [P]io    Thời gian: 29-4-2013 04:02 PM
chính vì những gì tự nhiên nhất
đơn giản nhất từ những phát ngôn và hành động của những đứa trẻ
ko do bất cứ kịch bản nào đã đem lại thành công cho chương trình
và mình xem cũng cảm thấy đáng yêu đáng để kỳ vọng
nếu chương trình chỉ đi theo những gì được sắp đặt sẵn thì các em sẽ đánh mất vẻ tự nhiên ngây thơ của mình
và chương trình chắc sẽ ko được đến như bây giờ đâu
dù gì cũng mong chương trình càng ngày càng thành công
mình thích các em lắm ^^
Tác giả: pattie    Thời gian: 29-4-2013 05:56 PM
Chuẩn luôn, mình xem thấy cực kì tự nhiên nên mới tiếp tục xem mãi không chán mà :X Có kịch bản cái là thấy các bé bị "già" ngay, làm sao dễ thương được như này {:291:}
Tác giả: nunulun210    Thời gian: 29-4-2013 06:20 PM
thề là mình bị nghiền cái show này. 5 bé dễ thương dã man, k bé nào giống bé nào hết ák. các ông bố mỗi người 1 tính, 1 cách dạy con.
Xem những đoạn đối thoại giữa các bố và bé cảm giác mình học được nhiều điều
Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 29-4-2013 10:12 PM
cái này là news giật tít nè =))
mí đứa còn nhỏ xíu xiu, có kịch bản quay chắc xỉu lun, với cả cũng chả tự nhiên nữa
nhưng mà kịch bản dành cho mí bố không chừng có à nhen ;))
cám ơn bạn đã dịch tin
Tác giả: Monkey_Joongki    Thời gian: 29-4-2013 11:59 PM
Các bé còn chưa biết đọc, ăn còn phải bón nhiều thì làm sao ép kịch bản được. hí hí. Thế mới yêu. Ngây thơ, tự nhiên lắm ý. Sáng ra mặt mũi sưng vù, tóc bờm xờm ăn sáng, siêu đáng yêu luôn. Yêu bé Joọnie, junsu :)
Tác giả: thanhkim.tb    Thời gian: 1-5-2013 09:19 PM
Mình nghĩ ko thê có KB vì các bé còn quá nhỏ và thể hiện rất tự nhiên
Hóng ep mới quá.
Bao h mới có ep mới để dc xem các cuộc phưu lưu, những câu nói ngộ nghĩnh và đáng yêu của 5 bé đây
Thik Hoo - Ji Ah. Hi hi

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3