Kites

Tiêu đề: ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ [In trang]

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 22-4-2013 07:46 AM
Tiêu đề: ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ
Đã có lúc bạn gặp phải những vấn đề vô cùng nan giải ???
...Đã có lúc bạn cần 1 nơi để sẻ chia ???
...Đã có lúc bạn muốn 1 ai đó lắng nghe mình ???
...Và đã có lúc bạn ước giá như có 1 bà tiên giúp bạn giải quyết những vấn đề đó ???
..Nếu thực sự bạn cần những điều như vậy..

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMS8yMS9kLzgvInagaMEZDhjMzg4NmI4M2I3NGQ1YzM2OTNiMWUwNWIxMWEzZjIdUngWeBXAzfEPDsyBN4WeBdUngZdCBDaMO6dHxQaMawxqFdUngZyBWeXx8Mg
*** Tuy mình không phải một bà tiên có thể hóa giải hết những vấn đề rắc rối của bạn
..Nhưng mình hứa sẽ lắng nghe, và chia sẻ với bạn những vấn đề đó...***
Và biết đâu đấy, tại nơi này, bạn sẽ tìm kiếm cho mình được câu trả lời chăng ???

P/s: Sau nhiều ngày mình lang thang các page, có một điều mình nhận ra là... có rất nhiều bạn gặp phải những vấn đề, rắc rối xung quanh cuộc sống, tình bạn, tình yêu, gia đình...Mình lập thread này với mong muốn đc lắng nghe và chia sẻ những vấn đề đó,...Hi vọng mọi người có 1 nơi để bộc lộ và lắng nghe những ý kiến của nhau, giúp nhau giải quyết những rắc rối hiện tại của bản thân...Biết đâu đấy mọi người lại có thể tìm ra biện pháp giải quyết những rắc rối đó...và hơn hết là có thể kết bạn với nhau ???
Vậy tại sao lại không trải lòng mình ra nhỉ??Để đc lắng nghe hay đơn giản chỉ cho lòng mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn !!!!

Tác giả: Nụt    Thời gian: 22-4-2013 10:21 AM
Ss ơi, em ủng hộ ss :x

Cơ mà ss cho em hỏi là thớt này ss đã được mod duyệt rồi chứ ạ?

Với lại em có ý kiến là, ss nên trang trí bắt mắt một chút nữa để thu hút khách đi ạ.

Nếu có thể tìm người đỡ đầu cho thớt thì càng tốt í ^^
Tác giả: nhokkute    Thời gian: 22-4-2013 11:47 AM
chắc là được mod thông qua rồi mới lập đúng không?
Mình rất ủng hộ thớt này, mong thớt càng ngày càng thu hút nhiều mem hơn
và đặc biệt là có thể giúp nhiều bạn tìm ra hướng đi đúng trong các vấn đề rắc rồi.
Cùng nhau chia sẻ và nghiên cứu có thể tìm ra những điều mà bình thường một mình mình không nhận ra được.
chúc cả nhà buổi chiều thứ 2 vui vẻ mạnh khỏe :x :x
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 22-4-2013 01:27 PM
Nụt gửi lúc 22-4-2013 10:21
Ss ơi, em ủng hộ ss :x

Cơ mà ss cho em hỏi là thớt này ss đã được mod duyệt rồi ch ...

ừa...thớt này đã đc mod duyệt...c cũng đang cố gắng mày mò mấy cái trang trí cho thớt...nhưng sợ là quyền hạn có bị hạn chế..người đỡ đầu là gì hả ez??
Tác giả: nhokkute    Thời gian: 22-4-2013 01:38 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 22-4-2013 13:27
ừa...thớt này đã đc mod duyệt...c cũng đang cố gắng mày mò mấy cái trang trí cho t ...

thế thì chủ thớt cứ tham khảo ý kiến của các mod hay các chủ thớt cũ ý.
Heo thấy a puta ở trà chanh ABC cũng hiền lành vui tính đó
Bác thử vào hỏi chút kinh nghiệm trang trí với pro cho thớt.
Mà heo nghĩ chỉ cần thớt hoạt động hiệu quả, các bạn tin tưởng rồi các bạn sẽ tìm đến thôi gió nhỉ :)
heo cũng đang cố gắng làm mọi việc để đạt được mục tiêu :)
chúc gió có thể chia sẻ vs nhiều người và đưa ra những lời khuyên có ích giống như đã khuyên heo nha
Tác giả: Nụt    Thời gian: 22-4-2013 01:46 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 22-4-2013 13:27
ừa...thớt này đã đc mod duyệt...c cũng đang cố gắng mày mò mấy cái trang trí cho t ...

Trang trí thì không bị giới hạn quyền đâu ss, chỉ cần không bôi đỏ là ok à ss ơi ^^

Đỡ đầu tức là tìm bạn nào có quan hệ rộng, staff hoặc mem lâu năm ( đại gia :">) để giúp kéo thêm người í ss.

Tại là thớt mới lập nên cần vậy, chứ sau này rồi thì không cần nữa ss ^^
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 22-4-2013 09:50 PM
Để mở đầu cho thread này, mình xin được kể cho các bạn nghe 1 câu chuyện từ chính những lời tâm sự của 1 người bạn thân đã lâu ko gặp của mình…
“ Nó quen anh trên một diễn đàn, tâm sự nhiều với anh qua chính blog của nó…
Nó ở Bắc, còn anh trong Nam…
Lúc đầu, ấn tượng của nó về anh không được tốt cho lắm do a chủ động làm quen với nó đầu tiên. Nó nghĩ a cũng chỉ là 1 người bạn vô hình trong cuộc đời của nó, đi qua và nhạt nhòa…
…Nhưng a lại khác, a sâu sắc hơn nó tưởng…a đọc hết các blog nó viết…đa số là blog buồn…a hỏi nó sao blog của e lại buồn thế…nó chỉ trả lời gọn lỏn rằng khi buồn người ta mới muốn viết blog, còn khi vui, mấy ai muốn tâm sự trong một thế giới ảo??...
…Lâu dần thì anh vô tình đi sâu vào cuộc sống của nó, âm thầm, lặng lẽ …a không đòi hỏi ở nó một cái gì cụ thể, a chấp nhận là 1 người bạn vô hình luôn luôn lắng nghe những tâm sự, những cảm xúc thất thường của nó…và bằng 1 cách nào đó, a đã để lại cho nó những cảm xúc vô hình đang dần hình thành…
Sẽ chẳng có chuyện gì lớn lao thay đổi trong cuộc sống của nó nếu như không có chuyến công tác ra Bắc của anh…Rồi a đề nghị được gặp nó…
Phải mất đến 1 tuần nó loay hoay trong những cảm xúc mâu thuẫn của mình…suốt 1 tuần đó nó ko nói chuyện với a.. a đã tưởng rằng a làm nó khó xử, nó tránh mặt a, rằng 2 người sẽ ko còn là bạn nữa…a đã cố gắng liên lạc với nó, xin lỗi nó về đề nghị vô lý của mình…nó chỉ im lặng…
…không biết 1 động lực nào đó làm cho nó đã đồng ý gặp anh….
Và cuộc đời nó đã sang 1 trang mới….
Làm bạn ảo với nhau trong 6 tháng, chưa 1 lần nhìn thấy mặt nhau…vậy mà lần đầu tiên gặp mặt…a để lại cho nó 1 cảm giác vừa lạ lùng vừa thân quen…
Suốt 2 tháng trời a ở HN, a đưa nó qua từng con phố cổ…
…. A đưa nó đi ăn những món ăn quen thuộc vốn dĩ trước đây nó chỉ có 1 mình…
…A từng quỳ xuống chân nó chỉ để buộc dây giầy nó làm tuột – cái cảm giác lúc đó nó như 1 nàng công chúa còn a là hoàng tử…
…a ân cần và ấm áp, nhẹ nhàng mà sâu lắng...trái tim vốn đã từng 1 lần bị tổn thương của nó lại lộn nhịp trở lại…nó không còn nhận ra mình nữa – từ 1 con bé lúc nào cũng lầm lì, nay nó đáng yêu hơn hẳn, cười nhiều hơn, chăm chút bản thân hơn…nó có cảm giác nó như là nàng công chúa thiên nga vậy…lột xác hoàn toàn, nó tự cảm thấy trước đây đã đối xử tệ bạc với chính bản thân mình
…A làm nó ấm áp hơn trong những ngày đông lạnh buốt của miền Bắc
…Buổi tối cuối cùng a ở HN…Trong không gian êm dịu, ấm áp của quán café ghita quen thuộc của nó và a…a đàn cho nó nghe bản Romance…lần đầu nó nghe a đàn…lần đầu a nhẹ nhàng hôn nó…lần đầu nó thẹn thùng hôn a…dù không nói ra, nhưng cả nó và a đều hiểu rõ tình cảm trong lòng nhau…
…Sáng ngày hôm sau, a bay vào SG, đem theo tất cả những kỉ niệm A đã có với nó, đem theo cả tình yêu nó dành cho A…tất cả, không để lại gì cả với lời hứa : “Đợi A thu xếp công việc, A sẽ chuyển hẳn ra ngoài Bắc với nó…”
…Đối với nó, lời hứa của A chưa chắc đã thực hiện được, nhưng nó vẫn ấp ủ 1 hi vọng mong manh nào đó…

Kết: Mình đã viết lại theo một cách khác để các bạn có thể dễ hấp thụ hơn và hiểu hơn về câu chuyện của bạn mình..suốt buổi gặp mặt hôm đó, mình chỉ có thể lắng nghe những lời tâm sự đó mà không thể đưa ra đc một lời khuyên nào…Nếu bạn là mình, bạn sẽ khuyên bạn mình như thế nào?...
Tác giả: HongMai    Thời gian: 23-4-2013 02:35 AM
Chuyện tình của 2 người như thế là 1 khởi đầu tốt rồi. Tình yêu thường đi đến rất nhẹ nhàng, rất vô tình nhưng luôn để lại những dấu ấn sâu đậm.

Hy vọng mọi điều tốt lành đến với cô bạn nhỏ, mong rằng chàng trai kia đáp lại tấm chân tình quý báu của nàng và mong rằng cô nàng sẽ trân trọng tấm lòng thành thực của chàng trai.

Xin chúc phúc cho hai người bạn nhỏ.

Hãy nắm tay nhau cùng dìu dắt nhau bước vào đời để cuộc đời cả hai người cùng đầy màu hồng và hoa tươi thắm nhé.
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 23-4-2013 10:20 AM
HongMai gửi lúc 23-4-2013 02:35
Chuyện tình của 2 người như thế là 1 khởi đầu tốt rồi. Tình yêu thường đi đến r ...

Vậy có nghĩa là nên tin vào tình yêu của anh chàng kia??.....
Mình thì thấy hơi lo lắng...
Không hiểu vì sao mình chỉ có một cái linh cảm là tình yêu của bạn mình chỉ như 1 cơn say nắng....
....Câu chuyên tình yêu của nó kết thúc vào tháng 12...đến giờ đã hơn 4 tháng trôi qua rồi...mà thực sự chưa có tín hiệu gì khả quan...
....Có lẽ tại mình không có nhiều niềm tin với con trai nên đôi khi mình thấy hơi bất an...
Tác giả: HongMai    Thời gian: 23-4-2013 10:54 AM
wind_fly_3008 gửi lúc 22-4-2013 19:20
Mình thì thấy hơi lo l ...
Mình hoàn toàn không có ý nghĩ như bạn, bởi vậy mình mới dùng chữ "hy vọng" {:112:}
Tuy nhiên, Tạo Hóa có cho chúng ta một phép màu, đó là thời gian.
Với thời gian, người bạn của bạn có thể nhận ra tình cảm của anh chàng kia đối với mình có là sự thật hay không và nếu có chuyện gì không hay xảy ra, với thời gian cũng sẽ làm cho mình nguôi ngoai nỗi buồn, phải thế không?
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 23-4-2013 11:34 AM
HongMai gửi lúc 23-4-2013 10:54
Mình hoàn toàn không có ý nghĩ như bạn, bởi vậy mình mới dùng chữ "hy vọng" {:112 ...

Bạn nói đúng...
..Thời gian sẽ chứng minh tất cả...
...Dù hi vọng ấy là đúng hay là sai thì tình cảm đâu có tội...đúng ko??
...Nếu hi vọng của bạn mình là đúng thì thời gian chờ đợi là hoàn toàn đáng...
...Nếu ko, thời gian cũng là liều thuốc hàn gắn vết thương hữu hiệu nhất phải ko>??
...Cảm ơn bạn nhìu lắm..
Tác giả: HongMai    Thời gian: 23-4-2013 11:53 AM
wind_fly_3008 gửi lúc 22-4-2013 20:34
Bạn nói đúng...
..Thời gian sẽ chứng minh tất cả...
...Dù hi vọng ấy là đúng hay l ...

Đúng thế, "tình cảm", bản thân nó không hề có tội và không bao giờ có tội. Vấn đề chỉ là người mang trao tình cảm cho 1 kẻ có xứng đáng với cái tình cảm đó hay không và người lợi dụng tình cảm của người khác mới là kẻ có tội.
Nhưng như mình đã nói; Thượng Đế đã cho chúng ta phương thuốc nhiệm màu là thời gian. Nếu ta trao tình cảm cho đúng cái "một nửa" của mình thì thời gian sẽ làm tăng thêm tình cảm giữa 2 người. Nếu ta trao lầm tình cảm của ta cho kẻ không phải là 1 nửa của mình thì thời gian sẽ giúp ta xóa nhòa vết thương lòng ấy.
Vết thương nông hay sâu thì tự do mình ta mà thôi; ta muốn nó nông, mau lành cũng do ta mà ta muốn nó sâu, lâu lành cũng do ta. Thượng đế chỉ có thể giúp ta đến đó, còn phần khác thì ta phải tự tạo cho mình.
Mình nghĩ bạn là người dễ thương như vậy thì bạn của bạn chắc chắn cũng là người dễ thương không kém. Một người dễ thương thì đa phần sẽ nhận được yêu thương tương tự. Mình chúc bạn của bạn nhiều may mắn. Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nếu có điều gì trong lòng không thoải mái thì cũng xin chia xẻ với bạn bè, ít ra tại đây có sẵn rất nhiều người sẵn sàng dang đôi tay đón chào và an ủi.
Chúc người bạn đó luôn may mắn, bạn nhé.
Tác giả: nhokkute    Thời gian: 23-4-2013 04:24 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 23-4-2013 10:20
Mình thì thấy hơi lo l ...

trước đây mình cũng đã từng cảm nắng một anh bạn qua mạng,
anh ý đến với mình rất tình cơ trên một trang web có tên truongxua.vn
thực ra mình vs anh ý cùng học ở Hà Nội nhưng chưa một lần có ý định gặp nhau ngoài đời
hai bọn mình biết mặt nhau qua ảnh và qua webcam. qua cách nói chuyện thì mình nhận thấy anh ý rất tốt, lại còn rất hiểu con gái. anh ý luôn sẵn sàng lắng nghe tât cả tâm sự của mình, và luôn quan tâm an ủi khi mình buồn. ngày nào anh ý cũng tặng mình một bài hát qua yahoo thậm chí có lần còn gọi điện hát tặng mình qua đt. chúng mình cứ duy trì cái quan hệ ảo đó được gần hai năm. đến khi quyết định gặp nhau thì cũng là lúc anh ý phải vào Nam học và cuối cùng buổi gặp mặt bị hủy bỏ.
gần hai năm nữa đã trôi qua, anh cũng nhiều lần hứa tết này anh về thăm em, hè này anh ra sẽ thăm em, nhưng chưa một lần thành sự thật, giờ bọn mình thỉnh thoảng vẫn liên lạc nhưng sự cảm nắng ngày nào đã biến mất, giờ mình chỉ coi anh là một người anh trai......
đối với câu chuyện cảu bạn bạn, mình thấy bạn ý hạnh phúc hơn mình, ít ra cũng được gặp anh ý, có kỉ niệm với anh ý, còn mình nó kết thúc hoàn toàn trên mạng
với câu hỏi có nên tin vào tình yêu của anh chàng kia mình chưa dám kết luận. bởi lẽ có nhiều chuyện mình k biết hết, mình không biết sau khi đi vào Nam anh chàng kia đối vs bạn của bạn như thế nào. nói về một khía cạnh nào đó tình yêu qua mạng là ảo và khó tin nhưng cũng có những cặp vợ chồng đến với nhau từ mạng ảo.
như bạn nói là 4 tháng nay chưa có tiến triển khả quan vậy anh chàng kia có còn hứa vs cô bạn kia là sẽ ra ngay hay không> thực ra một chút hy vọng cũng là một cách để làm cuộc sống có ý nghĩa hơn. theo mình thì nếu a chàng kia k quay lại thì rồi bạn của bạn cũng sẽ quên thôi vì khoảng cách là một thử thách rất lớn trong tình yêu, và dần dần bạn của bạn sẽ cảm nhận được rằng tình yêu này quá xa vời.

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 23-4-2013 08:18 PM
HongMai gửi lúc 23-4-2013 11:53
Đúng thế, "tình cảm", bản thân nó không hề có tội và không bao giờ có tội. Vấn  ...

Mình rất thích câu nói của bạn :"Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nếu có điều gì trong lòng không thoải mái thì cũng xin chia xẻ với bạn bè, ít ra tại đây có sẵn rất nhiều người sẵn sàng dang đôi tay đón chào và an ủi"....Nếu bạn của mình nghe được điều này chắc nó sẽ ấm lòng lắm...
...Đôi khi những người bạn vốn vô hình trong thế giới ảo lại có thể cho chúng ta những lời động viên hữu hiệu nhất...lại có thể trải lòng ra mà không phải e dè ánh mắt đánh giá hay soi mói...
....Dù sao, đc kết bạn với bạn mình rất vui...
p/s: khi nào có thông tin mới nhất về người bạn của mình, mình sẽ chia sẻ nó với mọi người...thanks bạn nhìu lắm...
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 23-4-2013 08:34 PM
nhokkute gửi lúc 23-4-2013 16:24
trước đây mình cũng đã từng cảm nắng một anh bạn qua mạng,
anh ý đến với mình r ...

ừa...cảm ơn Heo nhé...
Anh ấy...sau khi nào SG thì ít liên lạc với nó hơn vì lý do quen thuộc "Công việc bận quá"...lời hứa của anh ấy thì nó không ngại ko muốn đề cập đến và anh ấy thì cũng chưa có câu trả lời...
...Đối với riêng quan điểm của bản thân mình : "cái gì quá đẹp, quá lung linh thì thường không thật!!"..
..Chỉ có điều, bạn của Gió hình như vẫn đang mơ một giấc mơ trong thực tại...
...Mình không dám khẳng định một cái gì khi mà kết quả của nó còn nằm trong tương lai...vì vậy mình mới muốn nghe ý kiến từ nhiều phía...
...Con gái thì thường đa cảm, nhất là với bạn của mình, sau mối tình đầu kéo dài 2 năm và chia tay trong nước mắt...nó gần như không tiếp xúc nhiều với con trai, cố gắng đóng chặt con tim với bất cứ ai quan tâm đến nó...Khi biết nó chịu mở lòng ra và có tình cảm với người ấy, thật sự mình đã rất vui...Nó vốn là đứa rất tốt và dễ thương...chỉ có điều tình cảm sâu tận trong lòng nó quá nặng...vậy nên mình cũng không muốn phá vỡ giấc mơ của Nó..
...Mình chỉ muốn, bằng 1 cách nào đó, kéo nó lại với thực tại - thường rất phũ phàng...mà tránh làm tổn thương nó nhất thôi...
Tác giả: HongMai    Thời gian: 23-4-2013 11:36 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 23-4-2013 05:18
Mình rất thích câu nói của bạn :"Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nế ...

Gửi bạn Gió,
Mình rất cảm động khi đọc câu này:
....Dù sao, đc kết bạn với bạn mình rất vui...
. Với mình thì mọi thứ đều là phù du, chỉ có tình cảm bạn bè mới còn lại cho dù có phải chia xa nhau. Bởi vậy mà mình rất quý trọng tình cảm là vì vậy.
Bạn lây nick là Wind Fly có nghĩa là "Gió bay" hay nói cách khác bạn là "cơn gió thoảng" vậy thì hãy để m5i thứ trên đời này biến thành một cơn gió thoảng man mác bay đi, những gì là hương thơm là ngọt ngào là thương yêu là ấm áp thì mình giữ lại; những gì là cay đắng là muộn phiền là đớn đau là lừa dối thì hãy để cho cơn gió đó mang đi luôn, không nên vương vấn làm gì nhé.
Mình nói với bạn như thế để hy vọng bạn của bạn cũng sẽ cảm nhận được tương tự. Nên khuyên người bạn kia đừng xem chuyện đó là quá nặng mà hãy cứ mở lòng mình ra đi, có mở lòng mình ra mới cảm nhận được "cơn gió thoảng" tuy man mác nhẹ nhàng nhưng sẽ làm dịu mát cả tâm hồn nếu biết thưởng thức.
Cuộc đời vốn là vô thường, mọi chuyện tùy theo duyên theo nợ nó đến rồi nó lại đi. Cái gì của mình thì nó sẽ là của mình, cái gì không phải của mình thì dẫu có mong có ước nó vẫn không phải của mình; đừng cưỡng cầu làm gì để mua thêm những điều buồn bã mà mình không hề muốn. Cứ để tự nhiên giống như cơn gió thoảng thôi mà.
Đọc cái Signature của bạn, mình chợt nhớ đến lời 1 bài hát cũ rất cũ xa xưa:
"Cười lên đi em ơi, dù nước mắt thấm trên bờ môi... " Đúng thế, hãy cười lên đi bạn nhé, cho dù cuộc đời có đối với ta thế nào thì ta cũng vẫn cười. Cười cho mình và cười cho thế gian.
Thân chúc bạn và các bạn khác tâm - thân luôn an lạc và hạnh phúc luôn tràn đầy.
Tác giả: citrine9999    Thời gian: 24-4-2013 10:31 AM
wind_fly_3008 gửi lúc 23-4-2013 20:34
ừa...cảm ơn Heo nhé...
Anh ấy...sau khi nào SG thì ít liên lạc với nó hơn vì lý do  ...

Đọc câu chuyện bạn kể, nếu là mình chắc mình cũng cảm động thiệt... người ta tốt với mình vậy mà.
Nhưng nói thiệt hiện thực vẫn là hiện thực bạn ah, bây giờ mấy người lừa đảo đầy ra ak.
Quen qua mạng mình thấy hơi mong manh, tại mình chẳng hiểu về con người thực của họ. Trước mặt mình thì là anh chàng tốt bụng, nhưng sau lưng có khi lại không như bạn tưởng tượng đâu.
Hơn nữa khoảng cách hai người lại xa như vậy, mới quen nhau được một thời gian ngắn... khó có thể nói trước điều gì.
Nếu người của bạn đã thực thương người đó thì hãy tìm hiểu kỹ trước khi yêu lầm người thì khổ...{:430:}
Tác giả: nhokkute    Thời gian: 24-4-2013 04:05 PM
HongMai gửi lúc 23-4-2013 23:36
Gửi bạn Gió,
Mình rất cảm động khi đọc câu này:  . Với mình thì mọi thứ đều là ...

Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. không quá khó hiểu. khi có chuyện buồn mà nói chuyện với bạn chắc sẽ thấy rất nhẹ nhàng.  mình rất thích. tiếc là vs điểm hiện tại mình chưa có quyền đánh giá
mình cũng đồng ý vs bạn
đừng xem chuyện đó là quá nặng mà hãy cứ mở lòng mình ra đi, có mở lòng mình ra mới cảm nhận được "cơn gió thoảng" tuy man mác nhẹ nhàng nhưng sẽ làm dịu mát cả tâm hồn nếu biết thưởng thức.

mình cũng từng nghĩ tình yêu đầu của mình sẽ mãi ám ảnh mình, và có lẽ không dám yêu thêm lần nữa, nhưng thời gian trôi qua mình dần nguôi ngoai nỗi đau, dần quên đi buồn phiền, và cả người đó. mặc dù không thể xóa sạch nhưng mà nó đã thành kỉ niệm một kỉ niệm buồn nhưng đên giờ này nghĩ lại mình có thể mỉm cười với nó.
mình tin rằng nếu bạn của bạn mở lòng mình thì bạn ý sẽ sớm tìm thấy một nửa đích thực, một người yêu cô ấy thật lòng và bên cô ấy đến hết đời.
nếu cô ấy đủ tự tin vào bản thân và dám đánh cược vs tình yêu của anh chàng ảo kia thì cứ để cô ấy thử, cô ấy sẽ phải tự trưởng thành và tự chịu trách nhiệm bản thân, rồi cô ấy sẽ hiểu cô ấy cần làm gì. mình nói thật khi đã yêu và cố chấp thì dù bạn có khuyên thế nào thì cô ấy vẫn có ý định riêng của mình. mình khuyên bảo chỉ là nêu rõ các điểm tốt xấu rồi để cô ý tự quyết định.
Gió à, mình rất ngưỡng mộ cô bạn của gió vì có một người luôn nghĩ cho cô ấy như gió, gió cứ đưa hết những cái tốt xấu mà gió nghĩ ra vs cô ấy và để cô ấy tự quyết đinh. một cô gái thông minh sẽ biết tiếp thu ý kiến của mọi người và đưa ra quyết định đúng đắn nhất /
Chúc bạn của gió sớm tìm được một nửa hạnh phúc {:290:}
Tác giả: HongMai    Thời gian: 24-4-2013 11:37 PM
nhokkute gửi lúc 24-4-2013 01:05
Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. k ...

Cám ơn bạn đã có lời khen, thực ra mình chỉ biết nói ra những gì mình nghĩ trong đầu mà thôi.
"Đoạn trường ai có qua cầu mới hay"; vâng, mình cũng đã từng trải qua những khoảng thời gian như các bạn, con tim cũng đã từng có lúc bị tổn thương sâu đậm. Nhưng cũng nhờ thời gian giúp mình dần dần nguôi ngoai và càng ngày càng tự biết cách mở trái tim bé nhỏ của mình ra yêu thương tất cả mọi người xung quanh và tiếp tục vui sống.
Cuộc đời chung quanh ta vốn đầy những chuyện hỉ, nộ, ái, ố mà bạn ơi. Hãy nhìn chung quanh mình để thấy mình vẫn còn được may mắn hơn rất nhiều người, để thấy cuộc đời không hoàn toàn là màu đen như mình đang nghĩ trong cơn thất vọng. Hãy gạt bỏ mọi buồn phiền mà vui sống. Hãy nhìn thấy ngày nay mình được như thế này là nhờ biết bao công cha nghĩa mẹ ơn thầy thì mình cần phải sống thế nào để xứng đáng với những cái công ơn ấy.
Ngày buồn rồi cũng qua mau, ngày vui rồi cũng sẽ phải đến bởi đó là cuộc đời mà. Rồi đến một lúc nào đó, khi đúng thời điểm thì cái "một nửa" của mình, Mr Right sẽ lừng lững hiện đến. Mình có muốn trốn cũng không được, có muốn tránh cũng không xong mà có muốn đuổi nó cũng chưa chắc thoát. Lúc đó mình sẽ lại thấy cuộc đời lại nở hoa, lại tiếp tục mỉm cười với mình nữa.
Hãy nhớ cứ mở lòng ra bạn nhé. Mở trái tim mình ra đón nhận tất cả yêu thương của cuộc đời của vũ trụ, của bạn bè, của gia đình, của mọi người và lòng ta sẽ lại tràn ngập yêu thương.
Chúc các bạn hàng ngày sẽ gặp được nhiều may mắn.
Tác giả: phumc92    Thời gian: 25-4-2013 01:11 AM
Chuyện tình cảm chưa nói trước được điều gì cả quan trọng là nếu bạn thật sự yêu anh ấy và có thể chờ đợi.
Đôi lúc chờ đợi cũng là hạnh phúc mà bạn. Cho đến một lúc nào đấy có thể ước nguyện của bạn có thể thành hiện thực. Trong cuộc sống có những việc phải thật sự kiên trì thì mới thành công. Kể cả khi không đạt được thì cũng không cảm tháy hối tiếc bạn ah. cố lên!
Tác giả: thuhuedo    Thời gian: 25-4-2013 12:00 PM
Tạo Hóa có cho chúng ta một phép màu, đó là thời gian.
Với thời gian, người bạn của tôi có thể nhận ra tình cảm của tôi  đối với người ấy có là sự thật hay không và nếu có chuyện gì không hay xảy ra, với thời gian cũng sẽ làm cho mình nguôi ngoai nỗi buồn, phải thế không?

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 25-4-2013 02:20 PM
citrine9999 gửi lúc 24-4-2013 10:31
Đọc câu chuyện bạn kể, nếu là mình chắc mình cũng cảm động thiệt... người ta tố ...

uhm...mình hiểu ý của bạn...có đôi lúc mình cũng cảm thấy như thế...
...Nhưng...nếu như thế..ngta lừa nó thì đc cái gì??...
...Có chăng cả ng ấy và Nó đều có khoảng time hạnh phúc...phải ko?
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 25-4-2013 02:35 PM
nhokkute gửi lúc 24-4-2013 16:05
Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. k ...

Thanks Heo...
Đối với mình...có 1 bảng xếp hạng nho nhỏ...và hình như chưa bao giờ sai...
1.Gia đình
2.Bạn bè
3.Công việc
4.Tình yêu
............
Mình không biết mọi người thế nào, hoặc bảng xếp hạng của riêng mỗi người là khác nhau...nhưng từ xưa đến nay, chưa bao giờ thứ tự xếp hạng của mình có gì thay đổi cả...Mình yêu quý gia đình của mình, hết lòng vì bạn bè, cố gắng cho công việc, và dành tình yêu cho duyên số...
....Bạn của mình sẽ phải tự lựa chọn thôi...không ai có thể thay Nó đc...với tư cách là bạn bè, mình sẽ khuyên Nó...nói hết những suy nghĩ của mình...và hi vọng là Nó sẽ hiểu đc...
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 25-4-2013 02:44 PM
HongMai gửi lúc 24-4-2013 23:37
Cám ơn bạn đã có lời khen, thực ra mình chỉ biết nói ra những gì mình nghĩ trong  ...

Mình thực sự rất cảm động vì những gì mà Mai đã nói...
...Vì những suy nghĩ vốn có trong lòng Mai...Mình đoán chắc Mai cũng có một thời gian dài trải nghiệm những chuyện tương tự nên mới có cách nhìn tích cực như vậy...Thành thực thú nhận thì chính bản thân mình đang có chuyện buồn và vô cùng hoang mang...hôm nay khi đọc được những dòng tâm sự của Mai đã khiến mình vô tình bật khóc..cảm ơn bạn...
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 25-4-2013 03:45 PM
Tiêu đề: Hoang mang...
Mình lập Page này với hi vọng được lắng nghe những suy nghĩ, tình cảm ..và những câu truyện của mọi người...hi vọng qua Page  các bạn có thể nhìn thấy chính mình trong những góc cạnh của cuộc sống...
...Nhưng hôm nay, chính mình đang gặp phải tình trạng hoang mang của bản thân...Mình không biết là mình đúng hay mình sai nữa...đây có thể là câu chuyện của mình, cũng có thể là cảm xúc mà mình đang có lúc này...mong các bạn hiểu đc...

Mình tốt nghiệp cấp III tại một ngôi trường danh tiếng ở nơi mình đang sống...Lẽ tất nhiên ai cũng nghĩ rằng mình sẽ đỗ 1 trường Đại Học loại 1 loại 2 nào đó...
       Chẳng ai biết rằng suốt 1 nửa thời gian cấp III, mình đã dành thời gian cho những thứ vô bổ...và đương nhiên bạn cũng không thể hiểu nổi vẻ mặt nóng giận và bàng hoàng như thế nào khi ba mẹ mình phát hiện ra mình đã chểnh mảng chuyện học....và sau đó cũng thất vọng bao nhiêu cho sự tin tưởng bấy lâu vào con gái của mình...
       Lẽ tất nhiên, với lứa tuổi đó thì mình cũng không thể hiểu hết được nỗi buồn của ba mẹ mình khi ấy...
       Chỉ khi, mình vô tình đọc được nhật kí của Mẹ...Mình đã khóc suốt 1 ngày hôm đó...
Thời gian sau này, mình lao đầu vào học như điên....đến mức ngay sau khi làm thủ tục dự thi Đại Học thì mình bị ngất....
...Kết quả thi ĐH năm đó, mình bị thiếu 1 điểm.......
...Mẹ đã buồn rất nhiều...
...Ba mình thì luôn động viên con gái thi lại năm nữa...không có gì phải xấu hổ cả...
...Mình im lặng không nói gì suốt 3 ngày, đến ngày thứ 3...mình viết 1 lá thư xin lỗi ba mẹ vì đã làm ba mẹ thất vọng...
...một mình mình đạp xe lên hồ...cứ đứng đó và khóc như một đứa trẻ...
...Trời đổ cơn mưa rào...
...Ba mình đi làm về đọc đc lá thư của mình, đội mưa đi tìm con....
  Lúc trở về, ba không trách mắng mình 1 câu nào...chỉ nhẹ nhàng căn dặn lần sau đi đâu thì phải báo ba mẹ 1 tiếng...đừng khiến ba mẹ lo lắng...
...Năm ấy, mình không ở nhà để thi lại 1 năm như lời ba nói...mình đăng kí nguyện vọng 2 vào 1 trường dân lập ở HN...Không có bữa liên hoan chia tay mình đi học ĐH...mình lặng lẽ đi học trong sự thất vọng của cả họ hàng và gia đình..
...Khi đó mình chỉ nghĩ, 4 năm sau ra trường, biết đâu ngta có cái nhìn thoáng hơn giữa ĐH dân lập và ĐH công lập...mình không muốn bỏ phí 1 năm ở nhà mà chưa chắc năm sau mình sẽ đỗ...
...4 năm ĐH, mình đã cố gắng rất nhiều...bỏ qua sự tự ti để tìm lại đc sự tự tin và niềm lạc quan vốn có...cố gắng để ra trường với tấm bằng khá giỏi...
...Thế nhưng 4 năm sau...ngta vẫn kì thị trường dân lập...và mình vẫn bị từ chối ở nhiều nơi...
...Mình tham gia thi vào Nhà nước, mới thực sự thấm thía câu nói..."không có ô dù, thì đừng mong vào NN"...hoặc ít nhất điều đó là đúng với 1 đứa học lực không quá xuất sắc như mình...
...Mình đăng kí học thi lên trình độ Thạc sĩ...mình lại thiếu 0,5đ ...sau bao nỗ lực...giờ mình lại thất bại...
...Có phải chăng, mình đã sai...sai ngay từ đầu...nên càng về sau lại càng sai??....
...Cố gắng lạc quan để sống có ý nghĩa hơn, cố gắng bỏ qua sự tự ti để tin vào bản thân mình cũng là sai???
...Có chăng nên chấp nhận số phận, chấp nhận 1 công việc bình thường nào đó thay vì cứ cố gắng mãi mà vẫn thất bại??
Ps: Chính lúc này đây mình thực sự hoang mang...cũng chẳng còn niềm tin vào bản thân mình nữa...điều mình áy náy duy nhất chính là ba mẹ mình...ba mẹ đã dành cho mình rất nhiều tình thương, nhưng mình lại chẳng đáp lại đc gì cho mong muốn của ba mẹ...mình là một đứa con vô dụng phải ko??
Tác giả: HongMai    Thời gian: 25-4-2013 03:52 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 24-4-2013 23:44
Mình thực sự rất cảm động vì những gì mà Mai đã nói...
...Vì những suy nghĩ vốn  ...
...Thành thực thú nhận thì chính bản thân mình đang có chuyện buồn và vô cùng hoang mang...
Nếu có chuyện buồn thì vì sao bạn không tâm sự với bạn bè, nói ra cho nó nhẹ nhõm bớt? Giữ trong lòng làm gì cho thêm u uất mà không biết phải tỏ cùng ai? Giống như khi người ta giận, nếu la hét được thì cơn giận cũng giảm đi nhiều {:99:} ; phải không bạn? {:105:}
Nếu bạn ngại phải giãi bày tâm sự riêng tư ở chốn công cộng, thì cứ email cho mình. Mình hứa rằng nếu không giúp gì được cho bạn thì ít nhất bạn cũng có người lắng nghe tâm sự và sẵn sàng chia xẻ với bạn nỗi buồn, mong rằng sẽ giúp bạn có nơi tâm sự có chỗ xả bớt sự phiền muộn trong lòng? Giống như bạn có thêm 1 đôi vai gánh bớt 1 nửa nỗi buồn của bạn vậy.
Đây, email mình đây: [email protected], bạn cười lên đi nhé, cười tươi tươi 1 tí đi xem nào {:184:}
Chúc bạn một ngày hạnh phúc, nhiều niềm vui trong cuộc đời.
Bây giờ là 2:00AM bên mình, mình đi ngủ vì mai còn đi làm bạn nhé. Hy vọng sẽ thấy được nụ cười vui vẻ của bạn trong giấc mơ.
Tác giả: Think    Thời gian: 28-4-2013 07:22 PM
Nếu thực sự anh kia vẫn còn tình cảm và cô gái vẫn thực sự đủ yêu thương để chờ thì
"Hai ta xa mặt nhưng không cách lòng"
Nhưng chẳng có gì đảm bảo cho một mối tình khi khoảng cách địa lí là quá xa !
Tác giả: SHINfye    Thời gian: 29-4-2013 12:32 PM
một lần ngã là 1 lần đau, nhưng sau đó có lẽ nên nghĩ tích cực hơn và quen dần với cái sự đau trong cs.
mình mới 19t, nhưng đã trải qua khá là nhiều chuyện rất phức tạp so với cái tuổi của mình, k chỉ mình, mà cả bạn bè nữa. nghĩ lại, đó chỉ là 1 mẩu nhỏ trong cs thôi, tại thời điểm hiện tại thì khủng khiếp và dữ dội lắm, chỉ cần có thời gian...tất cả đều chỉ là thoáng qua...
Tác giả: cheatmo1    Thời gian: 30-4-2013 02:09 PM
SS ơi. Mình hỏi nhé.
bây h mình sắp thi đại học.
Mình đang yêu(p/s: rất yêu đi, cứ như là k sống đk khi không có người đó yk). Mẹ mình biết chuyện k cho mình yêu nữa.
Vậy mình làm sao để "sống" hả SS
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 30-4-2013 11:35 PM
cheatmo1 gửi lúc 30-4-2013 14:09
SS ơi. Mình hỏi nhé.
bây h mình sắp thi đại học.
Mình đang yêu(p/s: rất yêu đi, cứ  ...

Theo quan điểm của chị, c cũng đã từng ở tình trạng như của e...lúc đó tình cảm gần như chi phối mọi hành động của mình vậy...ba mẹ càng cấm...cái thứ tình cảm ấy càng phát triển...
    Sau này, khi trải qua cái time ấy rồi...biết suy nghĩ hơn rồi...thấy sao hồi ấy mình ngốc nghếch đến thế!!!...
     Đầu tiên c muốn nói với e là...ba mẹ lúc nào cũng quan tâm và yêu thương con cái...đôi khi sự yêu thương ấy hơi độc đoán và áp đặt...nhưng e cũng phải hiểu cho cảm giác của ba mẹ...đâu có ai là hoàn hảo phải không??...tất cả chỉ vì lo lắng cho tương lai và cuộc sống sau này của mình mà thôi..
    Ở độ tuổi của e, nhất là khi e chuẩn bị thi ĐH, đây là khoảng time vô cùng nhạy cảm, nên việc mẹ e phản ứng như vậy cũng là điều dễ hiểu...e hãy thông cảm cho mẹ e nhé!!   
...và e hãy tự hỏi và đánh giá bản thân mình 3 câu hỏi ...
1. khi e yêu có ảnh hưởng chuyện học ko?? (câu này phải trả lời khách quan nhé)
2. E có thực sự sẽ chết nếu ko có ng ấy hay ko??
3. E có đủ dũng khí để đối diện với sự phản đối của ba mẹ hay ko??
Tác giả: HongMai    Thời gian: 1-5-2013 06:39 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 25-4-2013 00:45
Mình lập Page này với hi vọng được lắng nghe những suy nghĩ, tình cảm ..và những câu ...

Chào tái ngộ cô bạn dễ thương.
Mình để vài hôm để sự hoang mang trong lòng bạn chắc đã có phần nguôi ngoai lắng dịu?
Trước hết, mình xin chia vui với bạn, vì bạn đã có một người cha hết mực thương con, thông cảm với con những khi con gặp khó khăn như bạn kể
...Trời đổ cơn mưa rào...
...Ba mình đi làm về đọc đc lá thư của mình, đội mưa đi tìm con....
   Lúc trở về, ba không trách mắng mình 1 câu nào...chỉ nhẹ nhàng căn dặn lần sau đi đâu thì phải báo ba mẹ 1 tiếng...đừng khiến ba mẹ lo lắng...

Bạn lại may mắn có được một người mẹ hết lòng hết sức hy sinh cho con, dẫu trong lòng có buồn phiền cũng chỉ biết trải lòng trên trang nhật ký mà không hề trách móc gì con.
Chỉ khi, mình vô tình đọc được nhật kí của Mẹ...Mình đã khóc suốt 1 ngày hôm đó...

Vậy là bạn hạnh phúc hơn nhiều người lắm rồi.
Mình thì không được may mắn như bạn, đặt chân lên đất nước xa lạ 1 mình trơ trọi, vừa đi học vừa đi làm, hoàn toàn tự lực cánh sinh suốt gần chục năm trời lê lết trên những giảng đường với 1 thứ ngôn ngữ hoàn toàn xa lạ với tiếng Việt mình. Suốt mấy năm đầu, mình đã phải học cật lực và làm cũng cật lực để có thể có tiền trả tiền thuê nhà, ăn uống và di chuyển học hành. Mỗi ngày mình chỉ có từ 3h đến 4h để ngủ vì học full time và đi làm cũng full time. Nói vậy để bạn hiểu nỗi cơ cực mà mình đã phải trải qua trong 1 thời gian dài như thế nào. Bạn nhiều may mắn quá.

Hiện nay bạn có còn tiếp tục theo đuổi việc học nữa hay không? Nếu có thì hãy cố lên bạn nhé. Nếu tình trạng tài chính trong gia đình không có gì cấp bách lắm thì mình nghĩ bạn nên cố học thêm đi nha, cái bằng đại học 4 năm mới chỉ là bước khởi đầu cho kiến thức thôi bạn ạ. Càng học lên cao hơn, sẽ thấy mình còn nhiều điều phải học. Hãy vạch cho mình 1 cái mức gần nhất là thanh toán xong chương trình Cao học rồi nghĩ đến Thạc sĩ hay Tiến sĩ, bạn nhé. Xem vậy chứ không khó lắm đâu và sự học không bao giờ thừa cả.

...Có phải chăng, mình đã sai...sai ngay từ đầu...nên càng về sau lại càng sai??....
...Cố gắng lạc quan để sống có ý nghĩa hơn, cố gắng bỏ qua sự tự ti để tin vào bản thân mình cũng là sai???

Bạn đâu có làm điều gì đáng gọi là sai đâu? Chẳng qua trong cuộc đời thì ai cũng phải có lúc này lúc khác. Có lúc mọi sự hanh thông nhưng thỉnh thoảng cũng có lúc trục trặc chút đỉnh chứ. Bạn đừng có ngã lòng. Hễ có chí thì nên, có công mài sắt có ngày nên kim bạn ạ.

Mình xin chúc bạn nhiều may mắn. Khi đầy đủ khả năng, bạn sẽ thấy làm việc ở bất cứ nơi nào (xí nghiệp NN hay tư nhân) đều là những đóng góp của mình cho xã hội. Mỗi ngày, khi làm được điều gì có ích cho những người chung quanh, bạn sẽ cảm thấy tự hào, cảm thấy trong lòng mình vui vẻ vì mình được sinh ra đời mà không hề lãng phí công lao cha mẹ.
Tác giả: cheatmo1    Thời gian: 4-5-2013 08:48 AM
wind_fly_3008 gửi lúc 30-4-2013 23:35
Theo quan điểm của chị, c cũng đã từng ở tình trạng như của e...lúc đó tình cảm  ...

Thanks ss.
Câu trả lời của em có lẽ khách quan nhất nhất....
1. Việc yêu của em có ảnh hưởng nhưng có lẽ không phải quá nhiều
2. Chắc em k chết được đâu/. Còn nếu k tin thì chắc cứ thử chia tay biết ngay...
3. Phản đối thì cx kệ chứ, mình lặng lẽ cố gắng bước vào ĐH là đk rồi ạ.
Tác giả: kenhpv    Thời gian: 6-5-2013 12:52 PM
Ức chế về cái điểm để xem bài viết, xả sờ trét tý                                                                                                                                                                     
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 8-5-2013 08:11 PM
cheatmo1 gửi lúc 4-5-2013 08:48
Thanks ss.
Câu trả lời của em có lẽ khách quan nhất nhất....
1. Việc yêu của em có ả ...

Em àh....Đây là những suy nghĩ khách quan của chị nhé...
Như chị đã nói lần trước ấy, ba mẹ nào cũng dành tình yêu thương vô bờ bến cho con cái của họ...và tình yêu thương ấy thể hiện ở sự quan tâm, lo lắng cho đứa con mà mình sinh thành...trước hết em hãy cảm ơn vì có ba mẹ quan tâm, yêu thương mình đã được không??
Ở độ tuổi của em, việc e có người để ý là hoàn toàn bình thường...đó là những rung động đầu đời đẹp nhất...tuy vậy, tình cảm đầu đời có đẹp và duy trì đc hay không còn phải phụ thuộc vào hoàn cảnh em ạ...Có thể lúc này, e thấy việc yêu thích người đó là không thể từ bỏ được...nhưng 3-5 năm nữa...khi e nhìn lại thì chị có thể đảm bảo với e rằng e sẽ cảm thấy lúc đó mình rất trẻ con và ngốc nghếch...{:110:}
Cá nhân chị nghĩ, khoảng thời gian này đối với em có thể nói là lúc nhạy cảm nhất...là giai đoạn chạy nước rút...nó sẽ quyết định quãng đường suốt 12 năm học hành đèn sách của em đó...nói như vậy chắc e cũng hiểu được bên nặng bên nhẹ rồi đúng không??...E cứ thử nghĩ xem, giả sử như e thi trượt ĐH, lúc đó bạn bè mình đều đi học hết, e sẽ thấy buồn lắm...hơn nữa, dù cho là nguyên nhân gì khiến em trượt ĐH thì mọi người xung quanh cũng sẽ chỉ nhìn thấy rằng.."à mải yêu đương nên mới trượt ĐH"...lúc đó, người buồn nhất không chỉ có e, còn có ba mẹ e và họ hàng nữa...nói chung, có nhiều điều sẽ trở nên vượt ngoài tầm kiểm soát của chính e đó...
Chị nói như vậy, không có nghĩa là e phải từ bỏ chuyện tình cảm của mình...nếu e cảm thấy mình hoàn toàn tự tin vào bản thân, và sẽ không để tình cảm vượt ngoài tầm ảnh hưởng đến chuyện học...thì e hoàn toàn có thể tâm sự thẳng thắn với ba mẹ mình...và cũng đừng giấu diếm chuyện tình cảm này, hãy thể hiện rằng tình cảm giữa e và bạn gái e hoàn toàn trong sáng, và có tương lai...có kèm lời hứa cả 2 đứa sẽ chăm chỉ học hành cho kì thi sắp tới...Như vậy, chị nghĩ rằng không ba mẹ nào có thể ngăn cấm gay gắt nữa đâu e ạ....
Chuyện tc không chỉ có 2 ng trong cuộc, còn phải phụ thuộc vào hoàn cảnh xung quanh...một t.y bị ngăn cấm và một t.y được ủng hộ , t.y nào sẽ có kết thúc đẹp ...chị chắc chắn e sẽ tự có câu trả lời cho mình rồi đó..{:173:}
p/s: chúc e thành công và gặp nhìu may mắn{:176:}
Tác giả: lovedonotregret    Thời gian: 13-5-2013 11:59 AM
thực ra vấn đề ở đây cũng không đáng phải lo lắng và suy nghĩ nhiều như vậy. anh chàng ấy ở lại HN tới tận 2 tháng trời chứ đâu có ít ỏi gì đâu. với lại trong đêm cuối cùng chia tay thì mới có nụ hôn đầu kia mà. yêu mà tới mức trong sáng như thế thì phải công nhận đấy là yêu thật lòng chứ không lợi dụng này nọ đâu.
chỉ cần chờ đợi, bởi vì lời hứa của 1 người đàn ông-không biết vs người khác ntn-nhưng vs mình thì đã nói ra là phải làm đc.
duyên trời đã se cho 2 người gặp nhau, chỉ còn số phận có thuộc về nhau hay không thì đấy là do 2 bạn tự nắm lấy. chúc may mắn! :)
Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 14-5-2013 10:12 AM
Tiêu đề: Chuyên mục chị Thanh Tâm giải đáp tâm tình
Ai cũng đã từng tổn thương?
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?
Ai có chuyện cần chia sẽ?
Tình yêu..........
Tình bạn..................
Tình đời.............................

Vì một thế giới Kites đầy lòng nhân ái, các bạn hãy vào đây chia sẽ nỗi lòng, tâm sự thắc mắc để mọi người cùng cho lời khuyên và chia sẽ bớt gánh nặng tâm lý nhé

Chị Thanh Tâm của Kites

Tác giả: secret_21969    Thời gian: 15-5-2013 10:27 PM
mình nghĩ là mình đang yêu một  người , chỉ là đơn phương thôi
Hơn nữa là tình yêu ảo nữa
người ấy ở tít Phú Yên cơ, còn mình ở tận Hà Nội lận
Muốn quên quá, mà thử mãi không được :)
Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 16-5-2013 08:34 AM
secret_21969 gửi lúc 15-5-2013 22:27
Hơn nữa là tình y ...

Chỉ nên xem đó là cảm xúc, đừng xem nó là tình yêu bạn à. Hai người chưa gặp nhau nên bạn tưởng tượng đủ thứ đâm ra bạn nghỉ là yêu. Hãy dành thời gian quan tâm đến những người quanh bạn và tìm những niềm vui nhé. Nếu có muốn yêu thì hãy gặp trước rồi hãy quyết định nhé. Chúc bạn vui
Tác giả: 1791999    Thời gian: 19-5-2013 09:00 AM
Em thật sự đang lo lắng cứ có cảm giác như mình là người thừa từ khi có 1 bạn nam xen vào tình bạn của bọn em và cướp đi bạn thân của em. Em phải làm sao đây?
Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 20-5-2013 01:42 PM
1791999 gửi lúc 19-5-2013 09:00
Em thật sự đang lo lắng cứ có cảm giác như mình là người thừa từ k ...

Tình bạn là tình bạn, tình yêu là tình yêu. Em đừng nghỉ như vậy, con người sống trên đời rất cần hai thứ tình cảm này, nếu đã là bạn thân thì em nên hiểu và thông cảm cho cô ấy, còn nếu cô bạn này coi trọng em thì đương nhiên không để cho thứ tình cảm nam nữ lấn chiếm hết tình bạn. Có thể ở giai đoạn đầu, cô ấy tập trung lo lắng cho tình yêu và quên mất em, nhưng rồi ai cũng cần một người bạn, bạn ấy sẽ hiểu ra thôi, nếu em biết làm một người bạn tuyệt vời, luôn ở đó bên cạnh bạn em khi bạn em cần. Chúc em vui.

Tác giả: lynga304    Thời gian: 21-5-2013 12:20 PM
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?
Ai có chuyện cần chia sẽ?
Tình yêu..........
Tình bạn..................
Tình đời.............................

Vậy nếu bản thân mình như thế chị Thanh Tâm có chia sẽ nỗi lòng cùng ai không?
Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 21-5-2013 02:04 PM
lynga304 gửi lúc 21-5-2013 12:20
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?

Ai cũng giống nhau cả thôi, đều đã từng trải qua chuyện này chuyện nọ, nếu bạn có thể giúp ai đó giải đáp được khúc mắc thì bạn gia nhập thread này đi để cùng mình giải đáp tâm tình, được không?{:309:}
Tác giả: APTX4869    Thời gian: 21-5-2013 02:23 PM
năm nay 25 tuổi, mình đã có công ăn việc làm tương đối ổn định
giao lưu bạn bè, đồng nghiệp vẫn rất bình thường
ra Tết đến giờ mẹ suốt ngày giục lấy vợ, mà chắc các bạn hiểu rằng đi làm về đã rất mệt mỏi rồi, lại bị cằn nhằn cái chuyện đó nên đâm ra tính tình nhiều lúc cáu gắt
hơn nữa, người yêu chưa có thì vợ đâu ra mà lấy cơ chứ
k hẳn là mình k muốn có người yêu, chỉ là k hiểu sao hiện giờ mình chẳng có chút cảm tình với cô gái nào cả (k phải bị "zzz" đâu nhá, trước cũng từng có một mối tình hơn 2 năm đấy :">
mình cũng đã giải thích rất nhiều với mẹ, nào là con chưa muốn bị "đeo gông", công việc trước mắt quan trọng hơn, còn trẻ, 29 30 lấy cũng chưa muộn, v.v.v nhưng rốt cuộc vẫn cứ bị giục lên giục xuống, và đến giờ thì cả bố cũng theo phe mẹ
quả thật hiện tại cái đầu mình sắp nổ tung rồi
mình phải làm gì trong trường hợp này đây
Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 21-5-2013 02:54 PM
APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 14:23
giao lưu bạn bè,  ...

Chào bạn,
Trước hết, cảm ơn bạn đã ủng hộ chuyên mục của mình.
Mình vừa đọc qua thắc mắc của bạn, gọi là thắc mắc nhưng theo mình thì nó chưa đến độ phải thắc mắc lắm vì ở độ tuổi thanh niên như bạn, bố mẹ nào cũng mong cho con cái thành gia lập thất, sớm ổn định gia đình. Bạn thật may mắn vì đã có bố mẹ luôn quan tâm nhắc nhở chuyện vợ con. (Mình thì ế đến nơi mà không ai thèm giục).
Vì tình huống này thường xuyên xảy ra nên có lẽ bạn sẽ thấy rất phiền vì suốt ngày cứ nghe mãi một luận điệu như thế, nhưng hãy đứng trên lập trường của bố mẹ, hiểu cho họ một chút rồi từ từ giải thích thế này. " Con cũng có quen biết một vài cô gái, nhưng cảm giác chưa thích hợp lắm. Bố mẹ yên tâm, rồi con sẽ sớm tìm con dâu ngoan về cho bố mẹ".
Bạn biết không, tại vì bạn chưa có yêu ai nên chưa muốn lấy vợ, chứ nếu đã yêu rồi thì chuyện gì cũng có thể giàn xếp gọn gàng: công việc - tình yêu đều song hành tồn tại.
Tâm lý của bố mẹ là vậy, bạn nhớ nhẹ lời nói với bố mẹ bạn vậy nhé.
Chúc bạn vui

Tác giả: APTX4869    Thời gian: 21-5-2013 03:12 PM
ngocconuong gửi lúc 21-5-2013 14:54
Chào bạn,
Trước hết, cảm ơn bạn đã ủng hộ chuyên mục của mình.
Mình vừa đọc qu ...

cảm ơn bạn
cơ mà nếu vẫn bị giục thì sao
mình phải tính đến khả năng có thể xảy ra chứ
lúc đó liệu có cần đưa về 1 người yêu giả k
mô típ film Hàn chuyện này nhiều, có khi lại yêu luôn cũng k biết chừng
Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 21-5-2013 03:32 PM
APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 15:12
cảm ơn bạn
cơ mà nếu vẫn bị giục thì sao
mình phải tính đến khả n ...

Theo mình thì rất có khả năng xảy ra nữa đấy{:298:}
Ôi mình tức cười trí tưởng tượng của bạn quá.{:308:}
Nhưng nếu xảy ra nữa thì mình hâm mộ mẹ bạn quá đi, mẹ bạn quả là khó đối phó nên bạn nhanh nhanh tìm vợ đi là vừa rồi đấy.{:285:}

Tác giả: thuham    Thời gian: 21-5-2013 03:35 PM
Mình thấy câu trả lởi của ngocconuong là hợp lý rồi bạn ạ.
Theo mình không nên mạo hiểm làm việc "đưa người yêu giả" về nhà đâu, hết sức không nên nhé.
Thậm chí có thể xảy ra nhiều việc dở khóc dở cười mình không lường trước được, rồi khi vỡ lở sự việc các cụ sẽ giận bạn đấy.
Nếu đã trả lời như vậy rồi mà các cụ còn giục quá, bạn nên khéo léo chuyển câu chuyện sang đề tài khác nhé, chẳng hạn như bộ phim các cụ đang quan tâm, món ăn.
Cũng khuyên bạn không nên vì thế mà sốt ruột quá, chuyện hôn nhân là hệ trọng.

Tác giả: mun_bb    Thời gian: 21-5-2013 03:40 PM
APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 14:23
giao lưu bạn bè,  .

Có khi là thấy con zai chưa ra mắt người yêu cũng ko thấy động tĩnh yêu đương hẹn hò hay những hội chứng khả nghi kiểu nhìn ruồi cười ngẩn ngơ nhìn đt cười ngơ ngẩn nên 2 bác lo
Chứ mình nghĩ đàn ông 25 tuổi chưa đến mức giục rối rít lên như thế trừ khi là con zai độc hoặc là bố mẹ nhìn hàng xóm có cháu bế nên thèm quá ko chịu được hehe
Tình hình bây h muốn thoát nhanh nhất là nói thật (bốc phét) với bm là con chả thiếu người thích nhưng giờ chưa phải lúc. Bây giờ con còn bận tân trang nhan sắc với sự nghiệp, sau này lừa được cô dâu tốt về nhà ko bị cô ý vặn lại là anh đã có gì chưa mà đòi lấy em thì con trai bm ế trọn đời luôn à. Nói chung những lúc như này phải nói những câu trong cái điêu có cái thật, trong cái thật có cái giả dối để bm bớt giục đi đồng thời rình rập động thái tiến triển của con zai trong im lặng hồi hộp chờ ngày rước con dâu tốt về

Mình thấy ai cũng sẽ có những quãng thời gian down tinh thần chứ ko thể lúc nào cũng up up high high phấn chấn được
Chuyện làm sao bạn tạm thời chưa có cảm giác với ng khác phái thì mình ko dám lạm bàn, cái này thì chỉ có bản thận bạn mới tự giúp đc mình thôi
Nhưng nói chung 2 năm nói nhiều thì là nhiều, nói ít thì là ít nhưng chắc hẳn cũng ko dễ quên
Ai cũng cần có thời gian "nghỉ ngơi" chắc tình cảm của bạn cần nghỉ ngơi nhiều hơn 1 chút thôi
Còn mình thấy đàn ông 30 tuổi lấy chồng chả có gì là muộn, lúc ng đàn ông trưởng thành cả tâm sinh lý, đủ vững vàng đủ kinh nghiệm để dẫn dắt đc ng phụ nữ của mình mới là ng đàn ông hấp dẫn :3
Thế nên là, "dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân" bạn nhề hehe

Chúc bạn sớm tìm được cảm giác, sớm có ng iu hehe

=

Nhớ hồi ở kst cũ cái cái box tâm sự ngày xưa mình hay mò vào lắm, h sang kites lại chẳng còn, thấy tiếc
H thấy cái thread này như tìm đc cố nhân =)
Chúc bạn chủ thớt đông khách {:179:}
Nếu sau này có vấn đề gì mình cũng sẽ vào đây xin tư vấn *đặt cục gạch to đùng ở đây*

Tác giả: mun_bb    Thời gian: 21-5-2013 06:33 PM
secret_21969 gửi lúc 15-5-2013 22:27
Hơn nữa là tình y ...

Chào bạn. Thấy cmt của bạn từ hồi chiều, định rep cho bạn APTX xong thì rep cho bạn nhưng lại mắc việc phải đi nên bây giờ mới onl được :p
Chuyện của bạn đã có bạn ngocconuong tư vấn rồi nhưng mà nếu là mình trong trường hợp này mình sẽ muốn nghe thật nhiều ý kiến từ mọi người. nên hôm nay cho mình nhiều chuyện một chút vậy :p

Mình thấy như thế này, trong chuyện của bạn vấn đề lớn nhất ko phải là bạn yêu ảo, ko phải là ở việc bạn người HN ng kia ở PT mà chính là việc bạn yêu đơn phương. Mình thấy cái này giải quyết được thì những cái sau chắc cũng ko làm khó được bạn.

Thực ra ở đây cũng chả ai biết mình là ai, cũng chẳng có gì phải ngại nên để mình kể cho bạn nghe chuyện này. Hồi học c2 mình có thích 1 bạn. Thích lắm lắm lắm lắm, 1 ngày đi học mà ko thấy bóng lưng bạn ấy từ đằng xa thì kiểu như có 1000 con bướm bay nhộn nhạo trong ruột. Đấy, thế xong là cũng thích để đấy, chả dám nói ra. Bạn kia thì lúc đấy mình cũng chả biết có thích mình ko nhưng hồi đấy ko thấy bạn ấy yêu đương với ai cả. Mình thì lại mắc hội chứng yêu đơn phương. Giả dụ như lúc nhìn trộm mà thấy bạn ấy cũng đang liếc nhìn mình, cười. thì ôi thôi, mặt lạnh lạnh chảnh chảnh mà lòng sướng rơn. Cứ thế thích thầm bạn ấy đến lúc tốt nghiệp, xong 2 đứa ra trường rồi cũng mất dần liên lạc với nhau vì học được 1 năm c3 ở đây là bạn ấy đi du học. Từ lúc đấy là mình đã biết mình ngu như nào rồi :)) Hồi đấy nghĩ là bé như này đã biết yêu cái khỉ gì những rốt cuộc là mình sai rồi :)) Rất nhiều năm sau này mình vẫn ko thể quên được. Mãi sau mình mới có ng yêu đầu, nhưng cũng chia tay khá nhanh vì mình vẫn còn nặng lòng với bạn kia.

Chuyện của mình với bạn bề ngoài thì giống nhau nhưng sự việc lại ko giống. Nhưng cái mình muốn nói với bạn là nếu có thể, đừng làm gì sau này phải nhớ mãi phải tiếc nuối giống như mình. Có thể bạn ko thể khiến ng kia thích mình nhưng ít nhất bạn có thể cho ng đấy biết cảm nhận của mình. Nếu đc thì tốt, còn ko đc thì sao. Thì cũng chả sao, coi như là đưa tiễn sớm 1 cuộc tình ko có tương lai đi. Hơn nữa 2 ng cũng quen biết nhau qua mạng, chuyện tỏ tình hay ngại ngùng sau tỏ tình thất bại cũng sẽ ko nặng nề như gặp trực tiếp nhau trong cuộc sống thật Mình chỉ kể chuyện là như thế và nói với bạn như thế chứ ko dám khuyên bạn điều gì. Ai rồi cũng sẽ tự có những quyết định riêng cho bản thân mình, nếu như bạn đã quyết làm 1 điều gì đấy thì hãy chuẩn bị sẵn tâm thế cho mọi tình huống có thể xảy ra để bản thân ko bị hụt hẫng. Như mình, sau nhiều chuyện mình cũng bớt ngu đi đc một ít rồi :)) Bây giờ á, thích đứa nào là nói luôn tao thích mày đấy mày thấy thế nào, ưng thì mai ra phường luôn :))

Còn cái chuyện yêu ảo. Thực ra mình từng cực kì bài xích chuyện yêu ảo. Nhưng mà chuyện gì cũng có nhưng mặt tốt mật xấu của nó. Mình từng ko thích chuyện yêu ảo nhưng cũng từng chứng kiến một anh HN tìm đến 1 chị trong SG cầu hôn chị ấy ntn. Khi viết cho bạn những điều này mình ko biết bạn bao nhiêu tuổi. Mười mấy cũng được mà hai mấy cũng được. Chúng ta có lớn, nhưng cũng chưa thực sự trưởng thành. Người trưởng thành bị cuộc sống đòi hỏi phải làm những điều đúng đắn. Nhưng với những ng trẻ như chúng ta, chúng ta có những đặc quyền riêng của mình, cái quyền được nông nổi sai lầm, bị vùi dập rồi lại được nâng lên.

Nếu thật lòng với nhau thì sẽ có thể vượt qua được ranh giới giữa cái ảo và cái thật. Ranh giới đấy cũng qua đc rồi thì cái khoảng cách HN – PT chả là gì đâu, mình nói thật đấy :))

Ai có thể đảm bảo mình sẽ yêu ng kia dài lâu, sẽ cùng nhau đi đến cái kết của giấc mơ mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ nào. Chẳng ai có thể đảm bảo. Nếu đã như thế thì tại sao phải suy nghĩ về tương lai quá nhiều làm gì. Cứ đối xử thật lòng với nhau ở hiện tại là đủ rồi, nếu bạn tốt với anh ấy một thì có khi anh ấy còn muốn tốt với bạn gấp 10 lần như thế ấy chứ. Đừng sợ mình phải cho đi nhiều hơn cũng đừng sợ mình là ng thiệt thòi, càng tính toán thì sẽ lại càng thấy bản thân bị thiệt. lắng nghe nhưng đừng để ng khác tác động quá nhiều, hãy tin tưởng vào bản thân. giống như mình, thời gian qua đi, mình nhận ra những điều xấu hổ ngại ngùng ngày xưa mình cảm thấy giờ chả bằng con muỗi, có khi tự chửi sao ngu thế chả việc gì phải ngại. Mình phải cái bị bệnh đàn gảy tai trâu, nghe tai này lọt tai kia nên nhiều khi mọi ng nói cũng ừ ừ xong lại đâu vào đấy. Bị nói là bướng nhưng kệ thôi, cuộc sống của mình tự mình gánh chịu, làm gì có ai dắt tay mình đi được hết cuộc đời :))

Thôi nói nhiều dài dòng lan man ko đúng trọng tâm quá đi T.T chỉ sợ bạn ko đọc ko nổi thì ngại lắm =))
Chúc bạn sẽ có những quyết định của riêng mình nhé ^ ^

Tác giả: XxNh0kxX    Thời gian: 26-5-2013 12:57 PM
Mọi người ơi em xin tư vấn giúp đỡ, tại vì em đag tập tành viết báo >"< Giờ e đã thành cộng tác viên báo mực tím rùi, và vấn đề chính là em sắp viết 1 bài về việc teen mình edit tiểu thuyết tài tình ra sao, tất nhiên em là thành viên của nhà Kites thì phải mượn Kites mình lên mặt báo rồi, hê hê

Nội dung cụ thể em sẽ viết sơ về quá trình gian nan vất vả mọi người edit truyện, những tháng ngày vừa ôn thi vừa edit truyện ra sao, hay là cảm tưởng ngày ngóng đêm mong của độc giả, tóm lại là xoáy vào cuộc edit của các editor nhà mình, nhưng mà các ss yên tâm e sẽ viết đây giống như 1 bài báo cáo đơn giản về hoạt động tích cực của teen, chứ không có bất kì ý nghĩ hay từ ngữ tiêu cực nào về việc mọi người edit truyện.

ây da, vấn đề chính là, e đag cần tìm người để phỏng vấn, mọi người có thể chỉ điểm giùm em editor nào bên box văn học còn ở độ tuổi teen k ạh, em sẽ tự liên lạc và xin bạn ấy đôi ba dòng cảm nghĩ về việc edit của mình )
Chân thành cảm ơn mọi người
Tác giả: 1791999    Thời gian: 27-5-2013 03:57 PM
ngocconuong gửi lúc 20-5-2013 13:42
Tình bạn là tình bạn, tình yêu là tình yêu. Em đừng nghỉ như vậy, con người sống ...

Cám ơn chị rất nhiều! ^^ nhưng chị ơi cậu bạn ấy cũng là bạn thân của em(chỉ sau cô bạn kia thôi) mà gần đây em thấy cậu ấy cứ cướp hết những thứ em có(bao gồm cả cô ấy) và lơ em đi như không quen biết cả cô bạn kia cũng lơ em. Em rất muốn làm 1 người bạn tốt cơ mà họ cứ im lặng thì em không thể nào chịu đựng được.. Em thực sự rất hoang mang... Nếu ss cảm thông có thể giúp em không?
Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 28-5-2013 08:25 AM
1791999 gửi lúc 27-5-2013 15:57
Cám ơn chị rất nhiều! ^^ nhưng chị ơi cậu bạn ấy cũng là bạn thân cu ...

Cậu ấy cũng là bạn thân của em, cô ấy cũng là bạn thân của em. Tình hình của em bây giờ là hai người bạn thân của em yêu nhau và bỏ quên em rồi. Có đúng như vậy không? Chị hiểu cảm giác mất mát và hụt hẫng của em bây giờ, khi một người bạn thân có người yêu thì mình đã bị cho ra rìa rồi, huống gì đây đến những hai người. Nhưng em đừng buồn em ạ, nếu hai người bạn đó thực sự coi em là bạn thân thì sớm muộn gì họ cũng sẽ nhận ra những gì họ làm đối với em là chưa đúng. Ban đầu có lẽ ham yêu đương mà quên mất em, em cũng nên bao dung cho họ, cũng đừng bảo là bạn em cướp của em thứ gì đó. Em hãy sống bao dung với hai bạn ấy. Nếu hai bạn ấy vẫn cứ tiếp tục lơ em thì chị đảm bảo với em là hai người đó không hề xem em là bạn thân, em cũng nên duy trì những mối quan hệ khác. Bạn bè là người luôn biết trân trọng giữ gìn mối quan hệ tình bạn, vì yêu mà hai người kia lơ đẹp em là không đúng. Hy vọng em hiểu những gì chị nói. Chúc em vui vẻ trở lại.
Tác giả: 1791999    Thời gian: 28-5-2013 10:21 AM
ngocconuong gửi lúc 28-5-2013 08:25
Cậu ấy cũng là bạn thân của em, cô ấy cũng là bạn thân của em. Tình hình của em b ...

Bây giờ thì em không biết nói gì cảm ơn chị!
Theo chị nói thì em đã thông suốt được rất nhiều điều, em sẽ không còn quá bận tâm về việc đó nữa... Chúc chị một ngày tốt lành và có thể tư vấn cho nhiều người hơn nữa
Tác giả: jielun07    Thời gian: 16-6-2013 08:10 PM
Cảm xúc của em bây giờ rất lộn xộn. Em hy vọng có thể nói ra và em tìm thấy topic này.

Em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ như thế này.
Lần đầu tiên gặp anh, em không thấy có gì đặc biệt.
Lần thứ hai gặp anh, em cũng chỉ đối xử với anh như những người khác, theo phép lịch sự,
Lần thứ ba gặp anh, em bắt gặp nụ cười của anh. Bất giác, em cảm thấy mình đi trong mê cung, nhưng chỉ trong giây lát thôi. Tự em đã tỉnh giấc và cảnh cáo bản thân mình rằng “ đang trong lúc làm việc, đừng tự suy nghĩ lung tung, tập trung, tập trung”
Tết đến, ngày đầu tiên của năm mới, anh bắt chuyện với em trên skype. Cái Tết, em những tưởng sẽ là chán nhất của em, chợt trở nên thú vị biết bao nhiêu.
Anh vẫn làm việc ngay cả khi nghỉ Tết.
Anh nói với em những khó khăn anh gặp phải khi tới làm việc ở Việt Nam.
Anh nói với em bằng tiếng Việt.
Em bắt đầu nghĩ tới anh nhiều hơn. Em thích được nói chuyện với anh. Trực tiếp và qua skype.
Nhưng kỳ nghỉ Tết kết thúc, mọi thứ cũng kết thúc.
Sau đó, em với anh, chỉ nói chuyện về công việc
Mỗi tháng, em gặp anh chỉ một lần, cũng vì công việc.
Em nhận ra rằng mình không biết gì về anh cả. Tên của anh, nơi anh làm việc, khu anh ở. Đấy là tất cả những gì em biết về anh.
Anh không dung facebook, không dung tweeter, không có blog cá nhân, chỉ có blog của công ty, nơi anh sẽ viết những kinh nghiệm đầu tư, làm việc tại Việt Nam của anh.
Mỗi lời khen của anh dành cho em, em đều rất trân trọng và càng muốn cố gắng hoàn thành tốt công việc hơn.
Anh nói khi nào cả hai không bận rộn, hay cùng đi ăn tối, anh muốn mời em vì em đã giúp đỡ anh rất nhiều trong thời gian qua.
Tháng ba kết thúc, em cũng không còn quá bận nhưng anh thì vẫn thế. Anh làm việc suốt ngày. Mỗi lần anh mở máy tính, đồng nghĩa với việc anh đang làm việc. Em không muốn làm phiền anh. Em chỉ lặng lẽ nhìn tên anh qua Skype.
Em không biết từ khi nào lại thích anh nhiều đến thế.  Lời anh nói, em không biết đến khi nào mới thành hiện thực.
Anh nói khi nào công ty anh lớn hơn, hãy đến làm việc cho anh. Em chỉ cười và nói em sẽ suy nghĩ. Nhưng thực ra em rất hạnh phúc.
Em luôn cố gắng làm việc, hoàn thành báo cáo nhanh nhất có thể, cho dù có phải thức đến 3 giờ sang, Tất cả cũng vì anh. Lời đề nghị của anh, cũng như lời hẹn mời ăn tối. Em biết nó ở thì tương lai rất xa. Nhưng với em thế là đủ. Em không cần nhiều. Ít nhất em biết anh có nghĩ về em, có những đánh giá về em, dù chỉ là vì công việc.
Em rất muốn biết anh nghĩ gì về em.
Em rất muốn nói em thích anh.
Nhưng em cũng muốn biết về anh nhiều hơn. Để chắc rằng tình cảm này là thật.
Em là người không có niềm tin ở tình yêu, vì nhiều lý do. Cũng đã khá lâu rồi kể từ lần cuối cùng em “yêu” một ai đó. Em chỉ quan tâm tới công việc, gia đình và bạn bè.
Khoảng cách của em với anh, có lẽ sẽ rất khó để có thể làm ngắn đi được. Nhưng trước mắt, cứ tạm như thế đã. Điều em muốn biết bây giờ đó là làm sao có thể biết về anh nhiều hơn, làm sao có thể để anh chú ý tới em hơn.
Yêu đơn phương một ai đó thật sự rất mệt mỏi. Nghĩ tới người đó bất cứ lúc nào đầu óc rảnh rỗi, Tự tưởng tượng ra những điều muốn nói, những điều cùng muốn trải qua với người đó… Vậy mà, em bây giờ hình như đang vậy đó.

Tác giả: nothing2say94    Thời gian: 22-6-2013 11:37 PM
22.06.13
Lảm nhảm một chút.
Thằng hâm ý lâu lắm k nói chuyện với mình. Toàn mình nt trc rồi nó nhắn lại thei kiểu cụt lủn
Mà cũng hết thích nó rồi, cũng chẳng còn nhớ giọng nói hay cái mẹt nó nữa.
Thời gian xóa mờ đi nhiều thứ, lau chùi luôn cả kí ức dang dở.
Thây theard nên lảm nhảm tẹo, hờ hờ
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 23-6-2013 02:30 PM
jielun07 gửi lúc 16-6-2013 20:10
Cảm xúc của em bây giờ rất lộn xộn. Em hy vọng có thể nói ra và em tìm thấy topic nà ...

Chào bạn...Mình vừa mới đọc được những dòng tâm sự của b..Chắc b phải đắn đo và suy nghĩ nhiều mới bộc bạch được những tâm sự như thế phải ko?...
Trước khi nói đến những suy nghĩ của mình, cho mình được đoán "anh" của bạn là người nước ngoài??. (Vì mình thấy bạn viết là A nói bằng tiếng việt)
Trên đời này, không có gì đau khổ hơn bằng T.y đơn phương...yêu trong im lặng mà chẳng thể nói ra...khi yêu một ai đó mà chẳng thể cho người ta biết thì thật sự rất đau khổ...vừa mơ mộng đến một cái tương lai xa xôi lại luôn luôn phải quay về với thực tại tàn nhẫn...nếu thực sự bạn đang trong tình yêu như vậy thì mình rất buồn cho bạn...
Theo cá nhân và quan điểm của mình, để nhìn nhận 1 tình cảm có là Yêu hay Không?... ngoài tình cảm từ chính ng trong cuộc thì còn phải cần có 2 điều kiện là hoàn cảnh và thời gian..Hoàn cảnh thì bạn và A đã có cơ hội được tiếp xúc với nhau nhiều (mặc dù là vì công việc)...Time thì không phải tc của b là phút chốc, chợt đến chợt đi như người ta vẫn nói...nó được tích lũy qua thời gian..Nếu phải nói, có lẽ mình cũng nghĩ là bạn đang có tình cảm thực sự với người ấy...
Nhưng, tình cảm nó là thứ phức tạp và muôn màu muôn vẻ...mỗi người mỗi khác...bên cạnh đó, thì như bạn nói chính bạn cũng chưa biết nhiều về người ấy...mới chỉ quan sát trên phương diện công việc...vậy còn thái độ, quan điểm sống của ng ấy như thế nào??...Liệu bạn có chắc chắn ng ấy là một người đúng như những gì bạn nghĩ??...Cũng phải đề cập đên 1 vấn đề nữa, bạn  nói bạn là người không có niềm tin ở tình yêu..cũng đã 1 thời gian dài bạn chưa yêu, nên rất có thể có 1 chút gì đó do đã lâu bạn chưa gặp được người cho bạn cảm giác mới mẻ, muốn tìm hiểu mà phần nào tác động đến tình cảm mà bạn đang có...Những điều ấy, mình nghĩ phải chính bạn mới là người giải quyết được...
Cuối cùng thì khi bạn xác định được tất cả..nếu là mình, mình sẽ không ngại nói ra tình cảm mà mình đang có... bạn đừng có suy nghĩ về khoảng cách trong tình cảm...nếu đã yêu, 2 con người luôn bên cạnh nhau tự nhiên sẽ tìm đến nhau thôi...hơn nữa, tại sao lại không thử nhi?...Đã có tình cảm thì phải bộc bạch cho đối phương biết chứ??..Dù kết quả có như thế nào thì cũng không hối hận vì đã cố gắng hết sức rồi...Ngược lại, nếu bạn không nói ra thì rất có thể sau này biết đâu bạn sẽ rất tiếc vì ngày trước đã không thử...Trên hết, tình cảm là thứ rất đáng quý và trân trọng...b hãy yêu quý bản thân mình hơn và cho mình cơ hội nhé!! {:161:}
Tác giả: cuu.3by    Thời gian: 23-6-2013 10:10 PM

Yêu nhau đc 6 tháng rồi chia tay
Sau 1 năm chia tay vẫn còn mún nc vs ng ấy , vẩn bối rối khi ng ấy quan tâm
Trong suốt 1 năm nay k hề nhận lời iu bất cứ ai
V có phải mình còn tình cảm vs ng ấy k ???
Mình k hỉu rõ bản thân mình nữa
ng ta nói chỉ có ng ngoài cuộc mới hỉu rõ đc mọi chuyện , nhìn thấu đc mọi chuyện

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 25-6-2013 02:14 PM
cuu.3by gửi lúc 23-6-2013 22:10
Yêu nhau đc 6 tháng rồi chia tay
Sau 1 năm chia tay vẫn còn mún nc vs ng ấy , vẩn  ...

E có còn tình cảm hay không thì e phải tự hỏi chính con tim mình...nó có còn đập rộn ràng mỗi khi nhìn thấy người ấy hay không??...Có còn nhớ nhiều đến người ấy hay ko??...
...Tình cảm đôi khi phức tạp hơn mình tưởng tượng nhiều lắm...có thể mình nhầm tưởng là còn yêu người ấy...nhưng thực chất chỉ là những cảm giác thân thuộc còn sót lại...cũng có thể...vì khi 2 ng chia tay, lý do ko phải từ 2 phía...chia tay khi 1 trong 2 ng vẫn còn yêu, hoặc cả 2 ng vẫn còn yêu nhưng hoàn cảnh ko cho phép...cái đó còn tùy vào t.y của e và ng ấy ntn...e hiểu ko??{:173:}
Tác giả: Nga123456    Thời gian: 25-6-2013 03:20 PM
Các bạn có tư vẫn về tình bạn k hay chỉ có ty *vì mình thấy toàn là tình báo ở đây k à*
Nhưng thôi, mình cứ kể lể trc đã có j các bạn thông cảm cho mình và giúp mình vụ này vs :((
Bạn bè vs nhau mới đc mấy tháng thôi,nhưng thực sự h mình k muốn nhìn thấy nó - tức là đứa bạn đc mấy tháng đấy của mình ý. Thực sự là hồi đầu mình k để ý chơi thì cứ chơi thôi, ai ngờ bạn ý mồm mép quá làm mình vs nó cùng bị học lại 1 môn. Mình rất bực mình và đã nói thẳng vs lũ bạn là sẽ k bao h nói chuyện vs nó nữa. Mình cũng có nói xấu nó vs ng khác và có những suy nghĩ k tốt là mong nó sẽ bị làm sao đấy, như là bị bắt phao trong phòng thi. thực sự là mình thấy hơi tội lỗi khi nói xấu nó vs ng khác và có cảm giác như là mình đang cố tình tách nó ra khỏi cả bọn. Nhưng mà mình thực sự k có ý nghĩ là sẽ quay trở lại chơi vs nó và nói chn như trc. Việc này đã đc khoảng 10 ngày mà h mình vẫn muốn chửi cho nó 1 trận, nó k muốn sống thì cũng phải để ng khác sống chứ, mình đã bị học lại 1 môn r h lại thêm môn nữa, mà nhà mình thì ở xa trường đi lại bất tiện. Thực sự mình k biết làm thế nào để mỗi lần nhìn thấy nó thì chỉ coi như không khí. Mong mọi ng giúp mình vs :((
Tác giả: cuu.3by    Thời gian: 25-6-2013 09:52 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 25-6-2013 14:14
E có còn tình cảm hay không thì e phải tự hỏi chính con tim mình...nó có còn đập r ...

^^!
Bọn em từ ngày chia tay k còn gặp nhau nửa chị à
chỉ nc trên fb , yahoo
có đôi lần em suy ngĩ xem bản thân có còn iu hay k , hay chỉ tiếc nuối cái tình cảm đã tan vỡ . Nhưng em k ngĩ ra đc đìu gì
1 năm qa em cố gắng bắt đầu 1 tình cảm mới nhưng sao em k có cảm giác gì cả
mà ng đó vẩn quan tâm nhửng việc của em , đến chính em còn k nhớ nhưng ng ấy lại nhớ
có 1 lần ng ấy còn nói chuyện quá khứ do ng ấy chọn sai , ng ấy hối hận r xin lổi em
V mà khi em hỏi có từng iu em k , ng ấy lại k trả lời
em k bít phải làm sao nửa
Ở lại quá khứ thì k đc, Bước típ thì k đành
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 26-6-2013 12:00 PM
cuu.3by gửi lúc 25-6-2013 21:52
^^!
Bọn em từ ngày chia tay k còn gặp nhau nửa chị à
chỉ nc trên fb , yahoo

Theo chị nghĩ...cái mà cả 2 bọn e còn lại chỉ là những kỉ niệm và sự nuối tiếc 1 thời đẹp đẽ...
...hơn nữa, tại sao đã từng yêu nhau...giờ khi hỏi lại ng ấy lại ko thể trả lờii?? Liệu có phải chăng trc đây chính ng ấy cũng ko xác định đc tc gì với e??.Thôi...dù sao cũng đã qua rồi...cái quan trọng là mình giữ lại những gì tốt đẹp nhất thôi...Em à, có những thứ càng cố giữ và níu kéo thì lại càng dở...thà rằng vô tư như bạn bè có khi lại là 1 cách hay, còn nếu ko thể vô tư thì tự động rút lui và ko liên lạc nữa cho nhẹ lòng hơn...vì dù sao cuối cùng cũng có ai dám chắc sẽ có 1 cái kết khác??...
P/s: Face và yahoo có cái hay mà cũng có cái dởcái dở của nó là ta ko thể biết đc thật sự ngta đang suy nghĩ cái gì đằng sau nó...e nên cân nhắc e nhé...:)
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 26-6-2013 12:09 PM
Nga123456 gửi lúc 25-6-2013 15:20
Các bạn có tư vẫn về tình bạn k hay chỉ có ty *vì mình thấy toàn là tình báo ở đ ...

Chào bạn...mọi người ở thread này đều có thể chia sẻ tâm sự về mọi thứ trong cuộc sống...không phải chỉ có tình yêu như bạn nói đâu..mình nghĩ chắc mọi người vẫn thường hay đau đầu về vấn đề này nên thread mới hầu như toàn "tình yêu tình báo" {:176:}...
Về chuyện của bạn, trước hết mình muốn hiểu thêm một chút về ng bạn của bạn có được ko??...mình gọi bạn ấy là A nhé...mình thấy thắc mắc là vì sao A mồm mép (như bạn nói) lại ảnh hưởng làm bạn bị học lại??...ngoài điều đó ra thực sự còn điều gì của A làm bạn khó chịu nữa ko??...
Tác giả: Nga123456    Thời gian: 26-6-2013 12:42 PM
Mình và A cùng bị thiếu bài ktra 1 môn, đồng nghĩa vs việc vẫn sẽ bị học lại dù vẫn đc đi thi. mà mình lại nghe mọi ng nói là gv trường mình khá dễ xin, chỉ cần có "$". vì vậy mình đã rủ vài ng nữa cùng đi gv để $ chia ra, nhưng mấy đứa cứ ậm ừ k rõ ràng nên mình tính đi 1 mình. r A bảo cho nó đi chung vs.(mình ngay từ đầu k rủ A đi cùng mặc dù 2 đứa chới vs nhau vì mấy hôm trc đó mình vs A cãi nhau. mình đang rất lo vì môn này học lại khá tốn $à thời gian nên tâm trạng k tốt lắm, mình đã k muốn nhắc đến ở lớp vì muốn chơi cho thoải mái và k muốn gây ảnh hưởng đến tâm trạng của ng khác khi lỗi là của mình khi đã nghỉ học nhiều dẫn đến thiếu bài ktra. thế mà ngày nào đến lớp A cũng nhắc đi nhắc lại " chết r phát này t học lại r, thật là chán...". nghe nhiều đâm ra mình cáu và cãi nhau vs A, cuối cùng mình nói nếu nó k đi gv thì mình đi 1 mình.)
Và r mình vs nó lên gặp gv. mình k giỏi ăn nói nên đã nhờ thêm 1 đứa bạn chới cùng mình vs nó đi cùng để có j ng bạn kia còn nói giúp cho.Nhưng khi lên gặp gv, mình và ng bạn kia mới nói là chúng e mong cô giúp bọn e, và bọn e biết mình chót dại làm sai nên mong cô tha lỗi, thì A lại cứ như nhảy vào mồm gv, gv nói câu nào nó đáp lại câu đấy. thực sự lúc đấy mình đã rất cáu, và gẩy tay nó ý bảo đừng nói nữa, nhưng k hiệu quả. nó còn nói là nó có 2 bài ktra/ 3 bài,mà trên bảng điểm nó chỉ có 1 bài. r gv tìm tập bài ktra ra cho nó tự tìm bài ktra của mình thì nó bảo cô nói cô k tìm đc thì e biết làm thế nào.
Cuối cùng chuyện là như thế nào k cần mình phải kể nhiều, sau khi bị gv chửi cho 1 trận thì bị đuổi ra sau 1 tiếng đứng ở đấy.
Mình thấy có lỗi vs đứa bạn kia khi nó chẳng làm j mà vẫn bị nói. Đôi lúc mình cũng thấy hơi có lỗi vs A vì nói k tốt về nó. bạn thấy trong chuyện này mình nên làm j tiếp theo :(

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 26-6-2013 02:26 PM
Nga123456 gửi lúc 26-6-2013 12:42
Mình và A cùng bị thiếu bài ktra 1 môn, đồng nghĩa vs việc vẫn sẽ bị học lại dù vẫ ...

Cảm ơn bạn đã chia sẻ rất thật...
Quả thật nghe chuyện của bạn mình không biết nên trách bạn hay an ủi bạn nữa..Chỉ có điều, nếu đứng trên quan điểm công bằng mà nói thì lỗi 1 phần cũng do bạn không đi học đầy đủ để thiếu 1 bài kiểm tra..bạn thử nghĩ xem, nếu bạn là 1 SV chăm chỉ khi thấy những người ko đi học đầy đủ mà vẫn đc đi thi..chỉ cần có $ đi thầy cô...bạn sẽ có cảm giác ra sao??...Mình không biết có thật là A có đủ bài KT hay không, nếu thật thì A có thái độ như thế cũng là điều dễ hiểu...
Tuy nhiên, nếu đứng trên quan điểm là bạn bè của nhau thì mình thấy quả thật A đã có phần cư xử hơi thái quá.. Thái quá ở chỗ A chỉ nghĩ đến lợi ích của mình (tức là bài KT ấy) mà không nghĩ đến hoàn cảnh của bạn...Có lẽ nếu ngay từ lúc đầu, bạn xác định rõ mục đích đến nhà thầy cô lúc ấy cho A thì đã không xảy ra tình huống dở khóc dở cười như vậy...(theo cá nhân mình thì A đến nhà thầy cô với mục đích thắc mắc về việc thiếu bài KT của mình, còn mục đích của bạn là muốn xin thầy cô cho phép bạn ko phải học lại)...
...Cuối cùng thìsau chuyện xảy ra với bạn và A...mình thấy, hành động của bạn đi nói xấu sau lưng A và tách A ra khỏi nhóm bạn của bạn thì quả thật có một chút không đúng...Chỉ vì một chút mâu thuẫn về chuyện môn học và cách hành xử hơi thái quá...Liệu có thể bỏ đi 1 tình bạn không???Hơn nữa nếu chuyện này tiếp tục tiếp diễn, đến 1 lúc nào nó A biết đc bạn đã nói xấu và "tẩy chay" A như thế...nếu A là bạn, bạn sẽ hành động gì tiếp theo??...(khả năng rất lớn sẽ xảy ra 1 cuộc chiến tranh ko đáng có)...Bên cạnh đó, những người bạn chơi chung trong nhóm sẽ nghĩ gì khi bạn cứ liên tiếp nói xấu A như thế...thường thì phản ứng lúc đầu của mọi người sẽ là tiếp nhận cái thông tin mà bạn đưa ra..nhưng về lâu dài, các bạn của bạn sẽ đặt dấu chấm hỏi to đùng là tại sao bạn lại cứ liên tục nói xấu A??...(còn chưa kể đến 1 số người là bạn thân của A nữa)...
...Đối với mình, mình nghĩ không một ai có thể hoàn hảo toàn diện cả, ai cũng có những điểm tốt và những điểm xấu...Thông thường thì mình thường nhìn vào những điểm tốt của mọi người để kết bạn...Chỉ khi nào những điểm xấu quá nhiều lấn át cả những điểm tốt gây ảnh hưởng nhiều đến mình thì mình mới buộc phải chọn cách kết thúc 1 tình bạn..Còn nếu không, vậy tại sao bạn ko nhìn vào những điểm tốt của A và tránh ko để những điểm xấu tác động đến mình để duy trì tình bạn đó nhỉ??? (nhất là trong 1 nhóm chơi chung)..Hơn nữa, dù bạn có tiếp tục hay ko tiếp tục chơi với A thì về chuyện môn học đó bạn vẫn phải học lại, đúng ko??...(Mình hi vọng lần này bạn sẽ đi học chăm chỉ hơn{:133:})...bạn nên cân nhắc nhé...
P/s: Nếu quả thật bạn vẫn còn cảm thấy giận A thì tốt nhất, trước hết bạn nên gặp riêng A và nói thẳng những suy nghĩ của bạn về vụ việc vừa xảy ra...Và hi vọng lần sau A ko có thái độ ứng xử như vậy nữa...

Tác giả: cuu.3by    Thời gian: 26-6-2013 05:03 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 26-6-2013 12:00
Theo chị nghĩ...cái mà cả 2 bọn e còn lại chỉ là những kỉ niệm và sự nuối tiếc 1  ...

T chị
Những lời khuyên của chị rất ý ngĩa
Em sẽ suy ngĩ kỷ và buông bỏ những thứ k thuộc về mình
Có lẽ em qá nuối tiếc cái quá khứ đó
K cho bản thân có cuộc sống khác cách ngĩ khác ^^!!
Tác giả: Nga123456    Thời gian: 26-6-2013 06:01 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 26-6-2013 14:26
Cảm ơn bạn đã chia sẻ rất thật...
Quả thật nghe chuyện của bạn mình không biết nê ...

Cảm ơn bạn đã nói vs mình những điều này. thực sự mình cũng thấy mình sai khi đã làm vài việc k tốt.
Nhưng hiện tại mình vs A vẫn chưa thể nói chuyện vs nhau, có lẽ vì chưa chơi lâu hoặc cũng là vì h học đh r cảm giác về tình bạn k chắc chắn =  thời hs. Mình đang suy nghĩ lại về tình bạn này.
Cảm ơn bạn lần nữa và mình sẽ còn quay lại hì hì :)
Tác giả: lybero    Thời gian: 29-6-2013 12:29 AM
tại sao những người yêu đơn phương thường không bày tỏ lòng mình? Mình cũng là một trong số những người đang yêu thầm. Cũng không hăn lắm, mình nghĩ mình chỉ là thích bạn ấy thôi. Bọn mình học chung lớp nhưng lại khác tổ, ở trường mình, các buổi học thực tập thường học theo tổ cho nên mình và bạn ấy không học cùng nhau. Từ sang năm bọn mình hầu như chỉ học thực tập cho nên việc được gạp bạn ấy đối với mình thật là xa xỉ.
Có những chuyện cảm thấy mình làm thật không tốt, kể cả việc thích một người, đã không dưới 100 lần mình tự nói với bản thân rằng dừng việc thích bạn ấy lại. Lý do có lẽ thật buồn cười vì mình cảm thấy bạn ấy ghét mình hoặc khó chịu với mình. Những lúc một nhóm đi chơi chung thì bạn ấy sẽ chẳng bao giờ nói chung một vấn đề mà mình quan tâm, bạn ấy cũng thường xuyên tỏ ra khó chiuh với những ý tưởng của mình. Mình cũng biết là mình chẳng có gì đặc biệt cả nhưng bị người mình thích ghét có phải là rất đáng thương không?
Mình chỉ muốn tâm sự một chút bởi vì tình cảm này, mình thật không có ai để chia sẻ cả!
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 1-7-2013 09:39 AM
lybero gửi lúc 29-6-2013 00:29
tại sao những người yêu đơn phương thường không bày tỏ lòng mình? Mình cũng là m ...

Bạn à...như mình đã nói ấy...Không có gì đau khổ hơn tình yêu đơn phương cả...
Thế nên, chính bản thân bạn phải xác định rõ, liệu bạn có chịu nổi hoặc chấp nhận yêu đơn phương 1 người hay không??...
Khách quan mà nói hiện tại bạn cũng đang tự hỏi mình tình cảm đó là yêu hay chỉ là thích...
Vậy đã bao giờ bạn tự hỏi mình bạn thích người ấy vì điều gì hay ko?
Và tại sao bạn ấy lại luôn có thái độ ko thích bạn như vây??...
Bạn đã làm gì để 1 người vốn không liên quan đến nhau lại có cái nhìn không mấy thiện cảm với bạn??..
Bạn có thể tâm sự với mình những điều đó hay ko??...
Tác giả: nothing2say94    Thời gian: 3-7-2013 08:24 PM
2.7.13: biết nói thế nào nhỉ...
Là dư vị của tình bạn nhạt nhoà, là những gì mặn mà thì chẳng dễ dàng tan biến...
Mình nói ra đc điều mình cần nói rồi. Khi mà nó hỏi mình vẫn nhớ tới nó à. Mình lấy hết can đảm nhắn lại: "nhớ chứ, quên sao được, mày là thằng hâm nhất tao từng gặp". Mà lần nào nói chuyện với nó cũng phải kiềm chế cảm xúc, vắt kiệt chất xám để nghĩ xem nên nói gì, viết gì... Tim mình thì cứ đập thình thịch khi nhìn thấy tin nhắn rep lại ý... Cứ thế này là đc rồi, cảm xúc mà, vẫn vẹn nguyên như thuở đầu. Bạn tốt à, phải đỗ đấy, mày luôn là người mà tao yêu quý, ngưỡng mộ, dù thế nào đi chăng nữa
Tác giả: thuhuong08d2    Thời gian: 6-7-2013 09:20 AM
lybero gửi lúc 29-6-2013 00:29
tại sao những người yêu đơn phương thường không bày tỏ lòng mình? Mình cũng là m ...

Mình đã từng rơi vào tình huống như bạn. Là năm 2, mình có để ý đến 1 bạn cùng lớp, lúc nào cũng chỉ thích nói chuyện với người ta, lúc nào cũng làm phiền người ta. Sự lạnh lùng của người ấy khiến mình buồn, nhưng sau 1 thời gian suy nghĩ lại mình thấy đó chỉ là 1 rung động nhất thời. và bây giờ chúng mình là bạn, bạn ấy còn nhờ mình tư vấn mỗi khi cãi nhau với bạn gái nữa. Hãy suy  nghĩ lại xem bản thân bạn yêu, thích hay đó chỉ là những rung động nhất thời. và suy nghĩ tại sao người ấy lại ghét bạn. có thể đã có hiểu lầm giữa 2 bạn. Hãy nói chuyện để hiểu nhau hơn. Cố lên bạn nhé!
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 6-7-2013 09:45 AM
nothing2say94 gửi lúc 3-7-2013 20:24
2.7.13: biết nói thế nào nhỉ...
Là dư vị của tình bạn nhạt nhoà, là nh ...

Bạn à...mình đoán những lời tâm sự trên giống như nhật kí của bạn vậy...
Tình cảm mà bạn đang có...đó là khởi đầu của 1 thứ tình cảm rất đáng trân trọng...
Nếu trong 1 tương lai xa xôi nào đó...giả sử như bạn và người ấy đến được với nhau... (Tại sao không thử mơ nhỉ??)thì mình có thể đảm bảo đó sẽ là 1 t.y đẹp mà bạn có...
Có những tình cảm mà sau này khi ta trưởng thành hơn, ta sẽ không thể có lại những rung động như lúc đầu...
Tình cảm mà.tình cảm là thứ không thể kìm chế hay bắt ép thay đổi được...
hãy để tình cảm của bạn lớn lên nhé...chúc bạn sẽ làm nên 1 cái kết khác...
Tác giả: nothing2say94    Thời gian: 6-7-2013 12:10 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 6-7-2013 09:45
Bạn à...mình đoán những lời tâm sự trên giống như nhật kí của bạn vậy...
Tình c ...

Cám ơn bạn về những lời khuyên nhé, cảm giác đc người khác đọc và trân trọng suy nghĩ của mình ấm áp cực.
Nói thật là về cái kết khác thì mình mơ nhiều rồi, mơ trong khi ngủ ý. Ảo tưởng, hy vọng nhiều quá đôi khi cũng k tốt. Giờ mình thấy sống hiện thực, có một mối quan hệ bạn bè như vậy là tốt rồi.
Những gì đã qua, đương nhiên là mình luôn trân trọng, và nhớ về nó như một kỉ niệm đẹp rồi.
Cám ơn bạn nhé, một lần nữa {:155:}
Tác giả: lybero    Thời gian: 12-7-2013 09:30 AM
thuhuong08d2 gửi lúc 6-7-2013 09:20
Mình đã từng rơi vào tình huống như bạn. Là năm 2, mình có để ý đ ...

tớ cũng nghĩ tình cả m của tớ có lẽ chỉ là rung động nhất thời thôi, tớ cũng mong bọn tớ sẽ là bạn dù dịp để nói chuyện với nhau thật là khó. cảm ơn bạn đã động viên tớ.
Tác giả: lybero    Thời gian: 12-7-2013 09:35 AM
wind_fly_3008 gửi lúc 1-7-2013 09:39
Bạn à...như mình đã nói ấy...Không có gì đau khổ hơn tình yêu đơn phương cả.. ...

tớ hoàn toàn chẳng biết được tại sao bạn ấy lại ghét tớ như vậy, rõ ràng mỗi lần tiếp xúc với bạn ấy tớ đều suy nghĩ rất kĩ trước mọi câu nói hành động của mình. nhưng rồi thì thái độ lạnh nhạt khó gần ấy cũng chẳng cải thiện được. Việc vì sao mà thích bạn ấy ư? hình như rất đơn giản thôi, đầu tiên là thấy tò mò với cách sống của bạn ấy sau đó là vì hành động giúp đỡ nhỏ nhặt của bạn ấy đối với mọi người, cứ để ý bạn ấy từ xa như vậy mà tình cảm ngày càng nhiều. Nhưng giờ thì tớ sẽ chẳng quá để tâm đến bạn ấy như vậy nưa, như thế mới có thể dần bình tâm lại được. Thật ra tớ chẳng đủ can đảm để dấn thân vào một tình đơn phương như thế
Tác giả: vananhvt1211    Thời gian: 24-7-2013 06:24 PM
yêu nhau 6 tháng nhưng chờ đợi đã 2 năm rồi!!!!! trong suốt 2 năm đó 2 đứa thỉnh thoảng vẫn đi chơi, vẫn buôn chuyện với nhau rất vui. nhưng có những lúc người đó như hoàn toàn biến mất, mình không thể tìm được. mình không biết người đó đang suy nghĩ điều gì??? đôi khi mệt mỏi đến không thể thở được!!! thật sự không biết phải làm sao cả!!!!!!
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 25-7-2013 06:52 AM
vananhvt1211 gửi lúc 24-7-2013 18:24
yêu nhau 6 tháng nhưng chờ đợi đã 2 năm rồi!!!!! trong suốt 2 năm đó 2 đứa thỉnh th ...

Bạn àBạn đang chờ mong điều gì??.
Chuyện tình cảm của bạn ntn...Tại sao người đó thỉnh thoảng lại đột nhiên biến mất??...
Bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết đc ko??
Tác giả: Tictactoe    Thời gian: 28-7-2013 05:55 PM
Đó là cảm giác khi mà bạn cần một ai đó nhất, nhưng những người mà bạn coi là tri âm, tri kỉ lại đang đi chơi với nhau mà bạn không hề hay biết.

Tuần vừa rồi nhà mình có chuyện buồn, mình bận bề bộn cả một tuần. Mất mát, nhưng mình cũng không dám thể hiện ra quá nhiều trong cái không khí đã quá tĩnh lặng trong nhà. Sau khi mọi việc xong xuôi, dành vài ngày tĩnh tâm lại mình mới bắt đầu lên mạng để cập nhật và làm việc lại. Kể từ khi có Fb, việc nhắn tin hỏi thăm nhau giữa mình và bọn bạn dần trở nên hi hữu. Mình không thể mãi chỉ gửi tin nhắn đi mà không có người trả lời lại. Fb chỉ cập nhật những điều mới hằng ngày, vì thế kể cả mình có biến mất cả tuần hay cả tháng trời trên Fb cũng không ai biết, cũng bởi vậy mà không một ai biết chuyện nhà mình, và cũng không có ai hỏi cả.

Và lúc online thì mọi người đang check-in và chia sẻ cảm xúc ở Cô Tô, xa thật đấy, vui thật đấy...

Từ hôm đấy mình bỏ dần thói quen online Fb vì dù sao, những người mình dùng Fb để nói chuyện cũng không có nhiều, và những người đó bây giờ đều nói chuyện mà mình không hiểu. Mình không trách mọi người vì từ đầu do mình không hề nói, chỉ là cảm giác có phần hụt hẫng. Có lẽ là do mình sống khá nội tâm, nên mình không thích chia sẻ với người khác. Từ trước đến nay mình chỉ nói với một người, và giờ người đó cũng làm mình thấy gượng gạo.

Nhưng dù sao, có lẽ tất cả cũng là tại mình mà thôi.
Điện thoại của mình đã bao lâu rồi không cần sử dụng đến nhỉ...
Tác giả: FutoriChan    Thời gian: 7-8-2013 07:43 PM
Tictactoe gửi lúc 28-7-2013 17:55
Đó là cảm giác khi mà bạn cần một ai đó nhất, nhưng những người mà bạn coi là tri ...

Mình chỉ muốn tặng bạn 2 chữ, hiểu đc ý nghĩa của nó bạn sẽ ko còn thấy đau khổ nữa : ''Vô Thường'' .
Tác giả: windie    Thời gian: 12-8-2013 05:31 PM
Mình chỉ muốn tặng bạn 2 chữ, hiểu đc ý nghĩa của nó bạn sẽ ko còn thấy đau khổ nữa : ''Vô Thường'' .

Mình đồng ý với Chan! bạn hãy bằng lòng với những gì mình đang có, nhưng đừng hi vọng người khác llà niềm hạnh phúc duy nhất của đời mình! Hãy tự mình làm cho mình hạnh phúc bạn ạ! Có như thế bạn mới không hụt hẫng, không bị tuột dốc khi ai đó rời bỏ bạn mà đi!
Cái này gọi là duyên đến duyên đi không vướng bận đó bạn!
Sẽ buồn sẽ tiếc nuối lắm nhưng bạn ơi miễn cưỡng không hạnh phúc! và bạn hãy tin rằng cánh cửa hạnh phúc này khép lại đồng thời sẽ có một cánh cửa hạnh phúc khác đang mở racó nhận thấy hạnh phúc ấy hay không còn tùy thuộc vào thái độ sống của mỗi chúng ta. Mong bạn được được bình yên.{:138:}

Tác giả: ngocconuong    Thời gian: 16-8-2013 04:29 PM
Mình đã từng thất bại một lần rất đau đớn trong tình yêu do người yêu phản bội. Thực sự mình vẫn tin là ở đâu đó vẫn còn tình cảm chân thành không toan tính, vụ lợi. Nhưng đến tận bây giờ, đã được một thời gian lâu rồi mà mình vẫn tiếp tục gặp phải những thằng mà người ta gọi là Sở Khanh. Mình không hiểu sao lại như vậy nữa. Có ai có cách gì giúp mình tránh xa khỏi mấy đứa Sở Khanh không??? Nói thật là đến bây giờ mình chưa gặp ai tốt cả. Cứ quen được vài ngày là đòi lên giường. Cuộc đời sao lại thế không biết
Tác giả: lethanhit    Thời gian: 17-8-2013 08:00 AM
..gần đây tớ hay bị chứng tự kỷ.hay bị điên zìa khuyachán lắmđôi khi không biết làm gì... cần lắm ai đó, nhưng rồi lại không có..muốn về với gia đình nhưng công việc thì cứ đi suốt. Ban ngày thì công việc bù đầu.. đêm về mọi người thì có đôi có cặp cứ nhìn vậy mà tự kỹ :*
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 20-8-2013 01:06 PM
lethanhit gửi lúc 17-8-2013 08:00
..gần đây tớ hay bị chứng tự kỷ.hay bị điên zìa khuyachán lắmđôi khi không biết l ...

Đây chỉ là trạng thái tạm thời thôi bạn à
Đây cũng là lúc bạn nên biết bạn đang bước đầu bị street...kiểu như rất muốn tìm cho mình 1 khoảng lặng...nhưng thực sự lại không biết khoảng lặng ấy ntn...vì chúng ta luôn luôn bị ràn buộc bởi những sợi xích vô hình
..cố gắng thu xếp công việc và dành cho mình 1 kì nghỉ cùng gia đình bạn nhé...vì cuộc sống thì có rất nhiều niềm vui và hạnh phúc mà..
Tác giả: lovedonotregret    Thời gian: 25-8-2013 01:08 AM
cách đây 2 ngày, thực sự tâm trạng mình rất tệ...
còn gì buồn hơn khi bạn yêu một người mà người kia không đáp trả lại tình cảm của bạn?
cố gắng cách mặt, nhưng mình cũng không thể chịu được. hình như đã yêu thật lòng mất rồi. gặp người ta 1 lần rồi đêm về không thể nào ngủ được khi thấy người ta nhắn tin vui vẻ với người khác. đúng là ích kỉ thật, nhưng biết làm sao, tình yêu mà, có ai muốn chia sẻ người mà mình yêu với người khác đâu.
nếu biết trước thế sao em còn đối xử thân mật với tôi làm gì...? còn hỏi han đủ thứ làm gì...?
chắc tại anh chưa xứng đáng với em, em nhỉ...
"Tình yêu mà ta cho đi là tình yêu duy nhất mà ta giữ lại"

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 30-8-2013 09:54 AM
lovedonotregret gửi lúc 25-8-2013 01:08
cách đây 2 ngày, thực sự tâm trạng mình rất tệ...
còn gì buồn hơn khi bạn yêu một  ...

tình yêu mà...đôi khi không lý giải được vì sao ta yêu...
...nhưng đứng trên quan niệm lý trí mà nói, cái gì đến nhanh quá...liệu có ở lại lâu???...
tình cảm càng 1 phút bộc phát càng nhanh chóng tan đi...con người ai cũng ích kỉ, cũng muốn mọi thứ là của riêng mình...nhưng chưa bao h ta tự hỏi, điều đó có thực sự là của mình hay ko?? hoặc đã từng là của mình chưa??...
...Bạn à..mình ko dám đánh giá tình cảm của bạn...nhưng hãy bình tâm suy nghĩ lại, liệu người đó có thực sự dành cho bạn hay ko??...Con gái đôi khi vô tình khiến con trai hiểu lầm về tc của họ...cố gắng suy nghĩ thật kĩ và tìm ra con đường cho riêng mình bạn nhé...
Tác giả: beauty.s2_beast    Thời gian: 30-8-2013 05:17 PM
Con ghét mẹ ghét mẹ ghét mẹ ghét ghét lắm lắm ấy mẹ có biết không ! Không chỉ ghét đâu con còn hận mẹ nữa . Mẹ xấu xa lắm .

Một lần thôi nhé hãy để con được nói ra câu này : " Ước gì mẹ chưa từng là mẹ của con ước gì con chưa từng tồn tại trên đời này thì tốt biết bao . Mãi mãi giữa con và mẹ luôn tồn tại khoảng cách một khoảng cách rất xa mà có lẽ con sẽ không thể nào với tới được có lẽ cũng chính vì vậy mà cả mẹ và con cũng không thể hiểu được nhau . Và cũng có lẽ vì vậy mà con luôn ghét mẹ

Con đã tự hỏi có bao giờ mẹ hiểu cho con dù chỉ một lần chưa ? Có bao giờ mẹ biết con đang nghĩ cái gì không ? Đúng là người ấy đối xử rất lạnh nhạt với con nhưng dù sao ông ấy cũng là bố sinh ra con mà tại sao mẹ lại làm vậy chứ . Mẹ làm thế con sẽ càng ghét mẹ và thấy thương ông ta hơn đấy mẹ à mẹ sẽ chẳng bao giờ có thể làm con ghét ông ta được đâu bởi trong lòng con sẽ chỉ có một người bố là ông ấy mà thôi sẽ không thể có người bố thứ hai đâu nên mẹ đừng có bao giờ nói với con rằng : Người ta không phải bố mày nhưng người ta có công nuôi mày

Thế cứ nuôi là trở thành bố à thật nực cười đấy mẹ à . Với con mà nói thì ông ta chả có tí tình cảm gì hết chỉ là một chút rung động từ con tim vì ít ra ông ta cũng nuôi con ngần ấy năm trong khi ông ấy không phải là bố con . Nhưng mẹ biết mà nếu như giữa ông ta và bố thì con sẽ chọn bố cả mẹ cũng vậy nếu như một ngày nào đó cả bố và mẹ đều rơi xuống vực thì người con cứu có lẽ không phải mẹ đâu bởi vì con hiểu bố con , con hiểu tình cảm mà bố dành cho con với lại bố cũng có nỗi khổ riêng mà bố cũng còn gia đình hiện tại của bố chứ đâu thể chỉ vì con mà bố bỏ gia đình hiện tại được . Thật lòng thì nói mẹ lo cho con thật đấy nhưng mẹ hơi quá đáng rồi mẹ đi quá giới hạn của mình rồi con thật không thể chịu nổi mẹ nữa đâu
. Mẹ đừng có khiến con phải ghét mẹ đến thế này chứ ?

Tác giả: lovedonotregret    Thời gian: 2-9-2013 08:47 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 30-8-2013 09:54
tình yêu mà...đôi khi không lý giải được vì sao ta yêu...
...nhưng đứng trên quan ...

mình càng ngày dường như cứ lấn sâu vào thứ tình cảm này, muốn quên cũng không được...
giờ cũng không biết nên xử lý ra sao, trong khi có lúc mình muốn quên đy ng ta thì ng ta lại tìm đến mình, và lại mắc vào những suy nghĩ rắc rối không thể giải quyết được.
Tác giả: lovestiramisu    Thời gian: 11-9-2013 07:58 PM
lovedonotregret gửi lúc 2-9-2013 20:47
mình càng ngày dường như cứ lấn sâu vào thứ tình cảm này, muốn quên cũng không  ...

Đọc bài viết của bạn mình tự hỏi không biết cô gái kia có biết bạn thích cô ấy hay không ?
Nếu cô ấy biết bạn thích cô ấy mà vẫn tỏ ra quan tâm, hỏi han về bạn thì mình nghĩ bạn nên xem xét lại tình cảm này, tại vì đứng dưới góc độ là con gái nếu mình biết người khác thích mình, mà trong lòng mình xác định rằng không có thích người đó, mình sẽ không bao giờ làm vậy vì như thế sẽ khiến người ta sinh ra hy vọng, vì thế càng làm người đó tổn thương. Nếu mình thật sự quý người ấy mình sẽ không làm vậy, thà để người ta đau 1 lần nhưng sau này người đó sẽ hạnh phúc hơn.

Còn nếu cô ấy không biết bạn thích cô ấy thì giống như bạn ở trên nói cô ấy vô tình làm bạn hiều lầm.
Tác giả: lovestiramisu    Thời gian: 11-9-2013 08:59 PM
beauty.s2_beast gửi lúc 30-8-2013 17:17
Con ghét mẹ ghét mẹ ghét mẹ ghét ghét lắm lắm ấy mẹ có biết không ! Không chỉ ghét ...

Mình nghĩ bạn viết bài này để tìm nơi để chia sẻ cảm xúc đang bức bối trong lòng. Mình hiểu được tâm trạng của bạn, mình cũng giống bạn ở chỗ cũng từng gặp trục trặc trong mối quan hệ với mẹ. Lúc đó, mình cũng đang độ tuổi mới lớn tình cảm không được ổn định mấy nhưng mình nhớ lúc ấy hai mẹ con rất ít nói chuyện với nhau. Có nhiều lúc rất bực vì mẹ không lắng nghe, không chịu hiểu mình. Mình cũng chẳng biết phải tâm sự, bày tỏ cảm xúc với mẹ như thế nào nữa, chẳng ai dạy mình cả. Cho đến lúc.. mẹ khóc. Thế là mình nhận ra mình chưa 1 lần nói chuyện thẳng thắn, bày tỏ cảm xúc với mẹ cả. Tại vì ngại, sợ nói ra làm mẹ thấy sến súa, nổi da gà... không nghe mình nói. Với lại những lúc bức xúc quá khi nói chuyện mình dễ khóc lắm nên không muốn mẹ thấy mình yếu đuối thế. Sau này thì tình cảm hai mẹ con cũng cải thiện nhiều, hay ôm nhau lắm, hehe. Quan trọng bạn phải mở lòng và mẹ bạn chịu nghe và thấu hiểu cho bạn nữa.

Còn việc công sinh thành và công nuôi dưỡng bên nào lớn hơn thì tùy tình cảm của mỗi người nữa, nhưng không phải nói muốn bỏ là bỏ được liền. Mình lấy ví dụ những đứa bé là con nuôi được cha mẹ nuôi nhận về, họ cũng đã chăm sóc cho những đứa bé đó, yêu thương nó. Khi lớn lên bạn nghĩ những đứa bé đó có thể phủ nhận việc nuôi dưỡng của họ được hay không ? Nói thế để thấy rằng trong chuyện này nói rõ để dứt khoát là chuyện không dễ. Nhưng thích hay không thích người đó thì ít nhất ta cũng dành cho họ sự tôn trọng, bởi họ đã nuôi ta mà.

Có thể do mình không phải là bạn nên góc nhìn có thể phiến diện, nhưng mình cũng muốn chia sẻ chút với bạn, mong bạn có thể giải quyết được vấn đề của mình, thân!
Tác giả: bumcute    Thời gian: 24-9-2013 06:14 PM
mình nên tiếp tục hay dừng lại??
Mình và người yêu hiện giờ của mình yêu nhau được gần 4 tháng. Cách bọn mình bắt đầu tình yêu theo một trò chơi 7 ngày, khi kết thúc 7 ngày chúng mình vẫn tiếp tục duy trì mối quan hệ này vì với mình nó chuyển thành yêu lúc nào không biết

thật sự là yêu rất nhiều

Nhưng rồi đến một ngày mình hỏi vu vơ một câu hỏi: Anh có yêu em không? Và mình nhận được một câu trả lời: "Những việc e làm cho a a biết em sinh ra là của a, a phải giữ e bên cạnh mình. Nhưng mỗi khi có khó khăn, em hoài nghi về tình cảm của mình hay những khi mình không ở cạnh nhau thì a thấy ta chưa thuộc về nhau hoàn toàn. Anh không biết bắt nhịp vào 1 tình yêu. Anh biết có những việc a nên làm phải làm nhưng với mức độ tình cảm của mình thì a không thể làm. A không muốn lừa dối em.
Những việc e lam cho a làm cho a thấy áp lực bởi a sợ sẽ không thể cho lại cái mà e tương xứng

sau đó mình có hỏi a muốn mối quan hệ chúng ta thế nào

thì người đó nói cho a thời gian suy nghĩ

2 ngày trôi qua người đó vẫn không có câu trả lời

và mình đã quyết định hỏi trước

Mức độ tình cảm của anh dành cho e là gì: Quý, yêu hay thích

ng đó trả lời: xin lỗi, tình yêu chưa chạm vào trái tim a. Có lẽ a chỉ dừng lại ở quý và thích e

Mình đã khóc rất nhiều khi nghe câu trả lời đó, đau lắm ad ạ bởi mình trót yêu ngươi đó quá nhiều rùi

nhưng mình vẫn quyết định: A hãy cho e 1 cơ hội nữa thử bước vào trái tim a và ng đó đồng ý

Nhưng đến ngày hum qua mình lại biết việc đồng ý đó là do sợ mình suy sụp tổn thương, do thương hại và sợ mọi người xung quanh nói mình nên mới làm như thế

Mình không muốn buông mối quan hệ này 1 chút nào
Mình muốn thử 1 lần nữa nhưng mình lại cảm thấy hình như

mình đang gượng ép

Mình tiếp tục giữ nó như thế là đúng hay sao

mình nên làm gì bây giờ

mình thật sự không biết nên làm gì cho đúng nữa

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 26-9-2013 02:40 PM
Cảm ơn bạn đã chia sẻ...
Bạn à...mình phải nói thực là câu chuyện của bạn làm mình cứ có cảm giác như một giấc mơ vậy...giấc mơ thì rất đẹp...nhưng nó không có thực...và ta thì cực kì khó nắm bắt..
Mình không biết mình có phải là 1 người quá thực tế hay không nên ko thể tin được vào những câu chuyện tình yêu bất ngờ, tình yêu sét đánh...hay có lẽ, càng những thứ đẹp đẽ thì đối với mình sẽ không thể kéo dài..nếu là 1 giấc mơ, hãy cứ mơ...nhưng khi tỉnh lại...bạn phải quay về hiện thực...hiện thực mới là cái đang tiếp diễn và ta phải sống hàng ngày với nó...
...Quay về chuyện tình cảm của bạn...tình yêu bắt đầu từ một trò chơi...liệu có cái gì đảm bảo nó sẽ kéo dài..nếu có kéo dài, chỉ là kéo dài thời gian 2 người ở trong cái trò chơi ấy thôi...mà như vậy thì liệu sẽ duy trì đc bao lâu???...Một ngôi nhà xây nên mà móng không tốt, liệu có thể đứng được trong giông bão???..bởi vì bắt đầu 1 cách không chắc chắn như vậy, người trong cuộc sẽ cảm thấy không đủ niềm tin...và ng ấy của bạn cũng ko có đủ niềm tin như thế...càng lo lắng lại càng bất an...Càng bất an, ngta sẽ tìm cách giải thoát tình trạng đó...trong chuyện tình yêu của bạn, cá nhân mình nghĩ cái điều mà 2 ng thiếu đó chính là tin tưởng vào nhau, hay đúng hơn bạn thực sự chưa thể làm ng ấy tin tưởng vào bạn...có thể bạn làm cho ngta rất nhiều, nhưng cái ngta cảm thấy chỉ là những áp lực, trách nhiệm..mà đàn ông thì sợ nhất với những cái trách nhiệm như thế...vô tình, ng ấy của bạn sẽ chỉ thấy áp lực mà ko thấy được tình cảm thật sự nơi trái tim...
bạn muốn giữ tình yêu của mình>??
...Thực sự nếu mình là bạn..mình sẽ để cả 2 có 1 khoảng time để nhìn nhận lại mối quan hệ từ trước đến giờ...cho 1 người có khoảng không riêng, tiếp tục cuộc sống hàng ngày mà ko có nhau..để hiểu rõ vị trí trong tim của mỗi người...tình yêu cũng ko thể bắt đầu từ 1 phía, đến 1 lúc nào đó bạn hãy hẹn người ấy ra 1 nơi yên tĩnh, nói hết những suy nghĩ tình cảm của mình, quan sát thái độ của ngta...bạn sẽ có được câu trả lời cho mình đó!!!
..chúc bạn gặp nhìu may mắn
Tác giả: thuhuedo    Thời gian: 26-9-2013 04:56 PM
Em mới lên cấp 3... mới quen được một số bạn bè mới... em rất thích nói chuyện với bạn L ngồi cạnh em muốn chúng em trở thành bạn thân của nhau.
Nhưng dường như bạn ấy cũng không muốn như vậy thì phải ? Có những lúc bạn ấy trêu đùa em quá giới hạn của em rồi, nhưng em vẫn bỏ qua. Hằng ngày thì em thường nhắc nhở bạn ấy một số điều nhưng bạn ấy cho là k cần thiết và bảo em nói lắm. Nhưng theo em thấy thì bạn thân ( với em ) thì phải quan tâm và giúp đỡ nhau đúng ko ạ ?
Em không biết được là giữa chúng em có thể tồn tại một tình bạn thân như vậy được không ạ ?
Em rất muốn có một người bạn thân thật sự chứ k phải chỉ là những người bạn bình thường như ở cấp 2 đâu ạ ... em muốn có một người BẠN THÂN THẬT SỰ

Tác giả: hoshi9724    Thời gian: 26-9-2013 06:28 PM
Em có thích( rất rất thích) một bạn, từ hồi cấp 2.Trước đó em và bạn ấy rất thân, nhưng sau khi chuyển trường em và bạn ấy không gặp bạn ấy thường xuyên, thường thì chỉ thấy bạn ở lớp học thêm. Bây giờ em muốn hai đứa trở lại như xưa để em có cơ hội nói thích bạn ấy, nhưng vừa có ý định thì em nghe mọi người nói bạn ấy đã có bạn gái cách đây 2 năm. Em phải làm sao đây ạ ? Em đã giữ tình cảm gần 3 năm rồi ạ? Em có nên nói ra không? Nếu nói ra có phải em là kẻ đi phá vỡ tình yêu của họ không? Có phải như vậy là ích kỷ không?
Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 27-9-2013 02:50 PM
thuhuedo gửi lúc 26-9-2013 16:56
Em mới lên cấp 3... mới quen được một số bạn bè mới... em rất thích nói chuyện với  ...

Em à...
Theo chị, 1 người bạn thân thật sự phải là người chấp nhận được mọi điểm tốt cũng như nhược điểm của nhau.. hoặc theo 1 khía cạnh nào đó, bạn bè là những người tìm thấy ở nhau 1 điểm nào đó thu hút đối phương vả rất thích tính cách đó...tình bạn cũng không thể gượng ép được...Em mới vào cấp 3, e còn 1 khoảng time 3 năm áo trắng nữa..còn có rất nhiều cơ hội để e tìm thấy 1 người bạn thật sự cho mình..
Về bạn L như e nói, chị chưa thể dám chắc bạn ấy gét hay quý em, nhưng cá nhân chị thấy rằng, khi mới là bạn bè (chưa đến mức thân thiết), nếu e góp ý với bạn về 1 số điều ko tốt của bạn ấy, mặc dù đây là ý tốt của em, nhưng nó lại gây ra 1 phản ứng khiến người nghe cảm thấy khó chịu..Thực ra mà nói, thời gian đầu khi mới là bạn, e nên chỉ quan sát và thể hiện những điểm mạnh cá nhân, bạn ấy sẽ tự nhiên bị thu hút thôi..sau này khi đã là bạn thân thật sự rồi..e có thể tìm cơ hội để góp ý sau..ok?
...Nói đi thì cũng phải nói lại, tình bạn nên đến từ sự chân thành và tôn trọng lẫn nhau..e muốn có những người bạn thân thực sự thì trước hết e phải tự mở lòng mình ra đã..hãy cứ tự nhiên sống thật với bản thân mình..đối xử tốt với bạn bè... chị nghĩ e sẽ gặp được người bạn xứng đáng với e thôi...
Chúc e gặp nhìu may mắn...{:173:}
Tác giả: lovestiramisu    Thời gian: 29-9-2013 09:15 PM
hoshi9724 gửi lúc 26-9-2013 18:28
Em có thích( rất rất thích) một bạn, từ hồi cấp 2.Trước đó em và bạn ấy rất thân, ...

Mình có lẽ may mắn hơn bạn thích 1 người khi người đó chưa có người yêu, tỏ tình nhưng thất bại vì người ta không có thích mình. Nhưng mình chưa bao giờ hối hận về hành động đó cả vì theo mình thích thì phải nói chứ giữ tình cảm trong lòng cũng rất khó chịu, nói ra sẽ dễ chịu hơn rất nhiều và lúc đó mình muốn cho bản thân mình 1 cơ hội

Trường hợp của bạn thật khó xử vì người bạn thích đã có người yêu rồi, nói ra lúc này theo mình thật sự không thích hợp. Tại vì nếu nói ra mà lỡ người yêu của người bạn thích mà biết được thì sẽ vô cùng khó xử, chưa kể lỡ bạn ấy nghĩ bạn muốn cướp người yêu của bạn đó thì sao?

Quan trọng bây giờ là bạn phải xác định bạn muốn như thế nào ? Nói ra để tâm trạng thoải mái vì tình cảm giữ kín bấy lâu nay, đơn giản chỉ nói ra cho người đó biết tình cảm này chứ không muốn phá hoại tình cảm của cặp đôi đó hay sao nữa
Nếu chỉ muốn nói ra để thoải mái thì bạn nên giữ liên lạc với người đó rồi đợi thật lâu sau này nói cho người đó biết bạn đã từng thích người đó... Chứ hiện giờ người đó đã có người yêu rồi! Hic !
Tác giả: thuhuedo    Thời gian: 3-10-2013 09:44 PM
wind_fly_3008 gửi lúc 27-9-2013 14:50
Em à...
Theo chị, 1 người bạn thân thật sự phải là người chấp nhận được mọi đi ...

vâng, em sẽ làm theo lời chị nói
e sẽ mở lòng mình ra
cảm ơn chị nhiều nhiều ạ
Tác giả: heoconjapan    Thời gian: 9-10-2013 08:28 AM
beauty.s2_beast gửi lúc 30-8-2013 17:17
Con ghét mẹ ghét mẹ ghét mẹ ghét ghét lắm lắm ấy mẹ có biết không ! Không chỉ ghét ...

Hinh như bạn vẫn còn trẻ lắm thì phải. Ai trên đời này cũng chỉ có 1 bố và 1 mẹ thôi.Hai mẹ con không hiểu nhau thì ngồi lại nói chuyện với nhau cho hiểu nhau hơn em nhé. Chị với mẹ cũng k hợp nhau, cũng không thể chia xẻ gì với nhau được hết và hơn thế nữa hai mẹ con nói chuyện được một lúc là tranh cãi.Và có nhiều khi mẹ chị nói những câu làm mình đau lòng nữa. Nhưng chị k ghét mẹ,chị thấy thương và hiểu rằng mẹ luôn lo lắng cho mình, muốn mình tốt hơn nên có nhiều khi thái quá.Em hãy nghĩ mẹ tần tảo nuôi em khôn lớn để đến giờ em ghét mẹ như vậy sao?Nếu em là mẹ cảm giác của em sẽ thế nào?chị chỉ khuyên em một câu thôi theo như kinh phật có nói: Những ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc.Khi em làm cha, làm mẹ rồi em sẽ hiểu tấm lòng bậc sinh thành hơn.
Tác giả: Kogetsu    Thời gian: 16-10-2013 07:14 PM
Dạo gần này sao mình chẳng thấy cảm xúc gì với bạn khác phái nào hết ấy nhỉ ( đừng hiểu nhầm nha, mình cũng ko có thích phụ nữ nha) Cứ thấy nó nhạt nhẽo, hờ hững sao ấy. Hay là vì tuổi lớn rồi nhỉ, ma 26 thì đâu gọi là già, cũng có thể là chưa gặp dc người thích hợp? Do điều kiện công việc, mình cũng ít tiếp xúc, nên các mối quan hệ bạn bè chỉ gói gọn trong một phạm vi nhỏ bé...
nhớ cái thời 19, 20, cũng có vài mối tình vu vơ, h thì lại ko có ai và cũng ko thích ai. Độc thân cũng có cái hay của nó, tính mình hay suy nghĩ, khi có chuyện gì xảy ra thì không còn tâm trí lo cho những việc khác, nên độc thân như bây h nhiều khi mình lại thấy hay hay, có thể tập trung vào công việc, học hành. Nhưng nhìn lại bạn mình ai cũng chồng con, ko thì bạn trai, nhiều khi lại thấy buồn buồn, hic

Tác giả: wind_fly_3008    Thời gian: 18-10-2013 04:54 PM
Kogetsu gửi lúc 16-10-2013 19:14
Dạo gần này sao mình chẳng thấy cảm xúc gì với bạn khác phái nào hết ấy nhỉ ( đừn ...

Đọc tâm sự của bạn mà mình thấy giống hoàn cảnh của mình ghê
Không phải là không có ai thích...
Cũng không phải là "kén cá chọn canh"  - như lũ bạn mình nhận xét.
Càng không phải là bị lãnh cảm..hay gì gì đó
Chỉ đơn giản là mình cảm thấy mọi thứ xung quanh rất bình thường, không có một cảm giác gì đặc biệt...cũng không cảm thấy bản thân có một cảm xúc rung động với ai !!!Khi một người con trai tiếp xúc với mình, mình chỉ có cảm giác người ấy như một người bạn, người anh...mà không thể đi thêm được bước nào nữaCó lẽ, có là trạng thái nhất thời của những người như bạn hoặc mình...
..Vốn dĩ là người hay suy nghĩ (nhất là lại hay theo chiều hướng tiêu cực)...mình có thể thoải mái với mọi người, nhưng với bản thân lại rất hà khắc...nếu như yêu 1 ai đó, nhất định t.y đó ko chỉ ảnh hưởng đến cuộc sống, học tập, và cả suy nghĩ của mình nữa...thê nên, trong lúc này mình cũng cảm thấy độc thân có 1 cái hay của nó...Không bị ràn buộc và ko phải suy nghĩ nhiều...
..Tự phấn chấn lên nhé...mình nghĩ không phải là chúng ta không rung động, mà chẳng qua là 1 nửa thực sự của mình chưa đến thôi...khi nó đến, tự ta sẽ biết nắm lấy...
Note: Mình đã từng đọc được trong 1 cuốn truyện của Gào...trong đó đại ý viết, mỗi người đến 1 giai đoạn nào đó sẽ cảm thấy cảm xúc của mình như bị ngừng lại...không có cảm nhận gì đối với mọi thứ xung quanh, cũng như đối với người khác phái...nhưng rồi tất cả cũng sẽ qua thôi!!!

Tác giả: amoros    Thời gian: 25-10-2013 12:42 PM
^_^ Sorry các bạn nếu bài viết của t không đúng với topic nhá! Cơ mà chả là tớ mới nhận được một lời có thể xem là love confession mà hem biết chia sẻ ở đâu!! ^_^!!

"I know you're really, really, really, really a good girl. Just we don't have a chance to meet each other. I just show it for you, for once. When you see this, remember me, please."

Đó là những gì người đã nói với tôi.

Và cuộc hành trình bắt đầu, khi người cho tôi thấy tình yêu. Lần đầu tiên trong đời, với một người xa lạ. Thật sự xa và lạ đúng như cái nghĩa của từ. Thật vậy, tôi đã bao giờ gặp người đâu. Tôi đã bao giờ nhìn tận mắt hình dáng, sờ tận tay cơ thể người đâu! Một tấm ảnh, một giọng nói, những ý nghĩ… đó là tất cả những gì tôi biết về người. Vậy mà người nói câu ấy với tôi làm gì? Chúng ta nào có quen biết. Để cho tôi bây giờ suy nghĩ vẩn vơ. Để cho con tim tôi lại thổn thức. Để cho tâm trí tôi xao động.

Thật hay không, cách nhau dường như chỉ trong gang tấc. Nói thì dễ nhưng làm thì khó, bắt đầu thì dễ nhưng duy trì thì khó. Thôi chẳng nghĩ đến mai sau làm gì. Cứ để tự nhiên như thế. Thượng Đế sẽ mang những người yêu nhau đến với nhau. Vậy nên nếu thật sự đó là duyên phận, là định mệnh, thì một ngày nào đó, tôi sẽ gặp người, và người sẽ gặp tôi. Lúc đó, nếu thật sự cảm xúc này vẫn còn, thì lúc đó người hẳn nói yêu tôi. Đừng vội nói bây giờ, khi chẳng có gì chắc chắn. Người nhé!
Tác giả: annachan    Thời gian: 27-10-2013 04:42 AM
gặp được anh, nếu bảo là cảm nắng thì đúng thật, nhưng thời gian trôi qua, cảm giác say nắng đó ngày một kiên định, đến cả bạn bè mình cũng bảo lần này mình thật kì lạ cũng thật cố gắng. Cố dò tìm tên anh trên FB, trên instagram, cố tình tạo ra những lần gặp mặt tình cờ ngoài những buổi học. Anh thân thiện, cởi mở, hòa đồng, vừa học vừa làm. Có lẽ qua các dòng tin nhắn, cuộc nói chuyện, thái độ của mình, anh cũng đủ thông minh để nhận ra mình có ý nghỉ khác với anh. anh không bạn gái, mình không bạn trai, quá tuyệt đúng không? nhưng anh lại bắt đầu từ chối trả lời tin nhắn của mình với lý do anh rất bận.  mình không dám nhắn tin cho anh nữa, sợ anh lờ đi hoặc thấy mình phiền, mà anh cũng chẳng chủ động nhắn lấy một tin, nhưng thái độ của anh khiến mình nửa muốn tiến lên, nửa muốn từ bỏ. Anh ấy có chút tình cảm nào với mình không? Mình có nên tiếp tục con đường chinh phục anh không?

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3