Kites

Tiêu đề: Sao nam, nữ nào được cho là có thể làm tốt công việc kể cả trong đời thường nhất [In trang]

Tác giả: airenvn    Thời gian: 15-3-2013 10:53 AM
Tiêu đề: Sao nam, nữ nào được cho là có thể làm tốt công việc kể cả trong đời thường nhất
[15.03.2013] “Sao nam, nữ nào được cho là có thể làm tốt công việc kể cả trong đời thường nhất?”

Vừa qua, tổ chức giáo dục Eduwill chuyên đào tạo viên chức văn phòng, tín dụng ngân hang, khoa học kỹ thuật, … đã tổ chức một cuộc khảo sát với sự tham gia của 925 người tham gia trong các sự kiện văn hóa cộng đồng với nội dung, “Sao nam, nữ nào được cho là có thể làm tốt công việc kể cả trong đời thường nhất?”

Vào ngày 15.03.2013, theo Eduwill cho biết, kết quả, Lee Seung Gi và Moon Geun Young đã dẫn đầu với nhiều bình chọn nhất

Với lối sống đứng đắn cùng hình tượng của một chàng trai lịch thiệp, đáng tin cậy, cùng nụ cười rạng rỡ, Lee Seung Gi đã nhận được sự yêu quý của đông đảo công chúng ở mọi lứa tuổi. “Chàng trai quốc dân” Lee Seung Gi đã nhận được nhiều bình chọn nhất, với tỷ lệ áp đảo 52.1% (482 người bình chọn)

Giữ vị trí thứ hai là nam diễn viên Joo Won với 19.4% (179 người bình chọn). Kế đến là No Hong Chul với 18.1% (167 người bình chọn), Jung Hyung Don với 8.1% (75 người bình chọn), Kim Jong Gook với 2.3% (21 người bình chọn).

Với nụ cười tươi sáng, đặc biệt là hình ảnh của một nữ thiết kế thời trang trong bộ phim “Chungdam-dong Alice” gần đây, "Em gái quốc dân" Moon Geun Young đã nhận được rất nhiều sự yêu mến của khán giả, đã dẫn đầu cuộc bình chọn về phía các sao nữ với 33% (305 người bình chọn).

Các vị trí tiếp theo gồm, Gong Hyo Jin với 23.8% (220 người bình chọn), Goo Hye Sun với 18.6% (172 người bình chọn), Kim Ha Neul với 14.2% (131 người bình chọn) và Son Ye Jin với 10.5% (97 người bình chọn).

Theo đó, cũng trong cuộc khảo sát về những điều kiện tiên cần và đủ để có thể thành công trong công việc, có 40.6% người được khảo sát cho rằng kỹ năng giao thiệp tốt là điều kiện tiên quyết; 24.5% đánh giá cao đức tính chăm chỉ, trung thực; 22.4% đề cao năng lực làm việc; 4.6% xem trọng nguyên tắc sống và 2.7% cho rằng cần phải biết gầy dựng mối quan hệ tốt với cấp trên.

Và cũng theo đó, có 54.3% người được khảo sát cho rằng bạn đồng nghiệp ăn ý, có cùng tư tưởng trong công việc chính là bạn đồng nghiệp lý tưởng nhất; 26.1% người đánh giá cao bạn đồng nghiệp có đức tính chăm chỉ, chân thành; 9.2% người thích bạn đồng nghiệp có óc hài hước và 8.6% người thích bạn đồng nghiệp có năng lực làm việc tốt. Trong khi đó, chỉ có 1.8% người thích mẫu bạn đồng nghiệp có vẻ ngoài ưa nhìn, đáng yêu.

Source: segyefn, newswire.co.kr via Nate
V-trans: [email protected]

Tác giả: flowertc    Thời gian: 15-3-2013 10:54 AM
cái poll nài nghe cứ quen quen, hình như hồi xưa cụ cũng có no1 1 cái tương tự thì phải
khảo sát của eduwill thì lúc nào cũng thấy tên cụ trong list
cơ mà dù sao cũng chúc mừng cụ lại no1 thêm 1 poll, cả bạn Moon nữa {:410:}
đọc mấy cái điều kiện cần để thành công trong công việc ở dưới mà {:152:}
Tác giả: nakyung    Thời gian: 15-3-2013 10:59 AM
cái vị trí đầu tiên thì ko chạy đâu khỏi Gi béo là đúng rồi
quá hoàn hảo từ công việc cho đến tính cách, ở với Gi chắc chắn ko bao giờ bị chán cả

cơ mà còn vị trí thứ 2 bên nam thì đúng là đáng ngạc nhiên đấy Joo Won đúng là chàng trai của thời đại, xét về tuổi đời lẫn tuổi nghề còn kém cỏi nhìu so với người khác, tính tình thì quá ư là ngây thơ chân chất mà leo đc tới đây thì đúng là...

mà cả 2 đều đã tham gia 2N1D nữa chứ, chắc nhờ hình ảnh đời thường trong show nữa đây

thanks chủ thớt dịch tin nhoa^^
Tác giả: phalebuon1194    Thời gian: 15-3-2013 11:00 AM
Anh chàng LSG là lựa chọn số 1 tốt nhất. Anh ấy không chỉ thông minh, chăm chỉ mà còn rất thân thiện và nỗ lực thực hiện tốt mọi việc. Nó khiến cho anh ấy dù là một người bình thường thì cũng sẽ rất thành công trong công việc của mình. Mình nghĩ về phía sao nam thì các thành viên JYJ cũng hoàn hảo. Như việc công việc kinh doanh của họ hiện nay đã cho thấy hoàn hảo.
Tác giả: Kokorozuki    Thời gian: 15-3-2013 11:00 AM
Ớ, không có Song Joong Ki là sao ta?

"Theo đó, cũng trong cuộc khảo sát về những điều kiện tiên cần và đủ để có thể thành công trong công việc, có 40.6% người được khảo sát cho rằng kỹ năng giao thiệp tốt là điều kiện tiên quyết; 24.5% đánh giá cao đức tính chăm chỉ, trung thực; 22.4% đề cao năng lực làm việc; 4.6% xem trọng nguyên tắc sống và 2.7% cho rằng cần phải biết gầy dựng mối quan hệ tốt với cấp trên."

Tất cả các tiêu chí trên mà không có Ki trong danh sách thì quá là vô lí.

Bình chọn thật là vớ vỉn {:303:}
Tác giả: moondragon    Thời gian: 15-3-2013 11:02 AM
Moon nhà mềnh là cũng hay có mặt trong mấy cái bình chọn kiểu này nhá.
Lee Seung Gi cũng vậy nữa. Đều xứng đáng quá...
Chúc mừng, kaka...
Tác giả: heom    Thời gian: 15-3-2013 11:06 AM
Bác edu lại kéo cụ lại nữa à, khộ, con người ta lặn rồi mà cứ cù cưa kéo vào là sao =)))))))))
Cụ mà đi mần công sở thì chắc chỉ được cái cần cù chịu khó, còn cái vụ gầy dưng, PR với cấp trên thì ko chắc lắm, Hook nó tự kỷ 1, cụ còn tự kỷ 10 =))))))))
à, còn thật thà nhưng ko chân chất nữa =)))))

Tác giả: thao_lpt311    Thời gian: 15-3-2013 11:53 AM
nghe cái tít là biết ngay thế nào cũng có Cụ mình mà.
Cụ là tuyệt nhất, vừa hiền lành, vui tính, ngoại giao tốt, lại cần cù chịu khó nữa.
Ss Moon cũng tuyệt nữa.
Cám ơn bạn đã dịch tin
Tác giả: gacon-chjck    Thời gian: 15-3-2013 11:55 AM
2 người này giỏi khỏi bàn, làm dv hay làm việc khác thì hẳn cũng đạt kết quả tốt thôi
cả ss Kim tae hee nữa chứ nhỉ, thấy ss đóng film ổn mà học hành cũng rất tốt
chúc mừng 2 người ^^
Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 15-3-2013 11:55 AM
đọc cái tít là mềnh bít thế nào cũng là lee seung gi đứng đầu :))
phía bên nữ thì phải ngờ ngợ miếng rồi cũng đoán ra là moon
cơ mà bảng khảo sát này cũng đúng :D
cám ơnbạn đã dịch tin
Tác giả: Minbanana    Thời gian: 15-3-2013 12:03 PM
Có Moon nhà ta kìa!!!!
Moon là người có trách nghiệm, lúc nào cũng cố gắng làm việc hết sức mình.
Mình tin là cv nào M cũng có thể làm tốt. hehe
Tác giả: kebe_lovely    Thời gian: 15-3-2013 12:17 PM
Bất kỳ cuộc bình chọn thì top cao đều có anh Gi.
mà tính ra anh được rất nhiều No 1 trong các cuộc bình chọn.
Đáng nể ghê.
Tác giả: Mary1208    Thời gian: 15-3-2013 12:21 PM
Gi đứng thứ nhất thì không có gì là ngạc nhiên cả,
Nhưng mà Joo Won cũng có trong danh sách này nữa ah
mà còn đứng ở vị trí thứ hai nữa chứ, Mà cả Won và Gi đều
đã từng tham gia 2D1N nữa chứ, chắc nhờ vậy mà mn thấy
được con người thật của họ.

Thanks bạn đã dịch tin!
Tác giả: nancyt    Thời gian: 15-3-2013 12:21 PM
dẫn đầu một cách áp đảo luôn ^^
thông minh, học giỏi, vui tính, ham học hỏi, chân thành, .... thì làm gì không được Cụ nhỉ!
Nếu không gia nhập vào showbiz, chắc giò Cụ đang làm cho công ty thương mại nào rồi:))
Tác giả: sussi    Thời gian: 15-3-2013 12:54 PM
Em choáng ạ
cái gì chứ vị trí thứ nhất của Nam thì em đồng ý 2 chân 2 tay luôn ạ
Oppa quá đỉnh chả có gì mà không làm tốt cả đúng k???

Nhưng vị trí thứ 2 thì choáng toàn tập ạ
gia nhâp với dc 3 năm, mốc đánh dấu trưởng thành nhất, gây ấn tượng nhất với khán giả cũng mới chỉ có Gaks nhưng WOn đã làm dc, chứng minh được tài năng của mình là đáng tin tưởng!!!
Hạnh phúc quá ta
Thanks chủ thớt ạ
Tác giả: ringo    Thời gian: 15-3-2013 01:55 PM
Cụ đứng đầu nữa à :)) nói thật là chả biết comt mần sao ;]]
có bao nhiêu ưu điểm của Cụ thì mọi người đều nói hết rồi!
nói chung là đặt trọn niềm tin và tềnh êu choa Cụ =)) Cụ no.1
mình cũng thích ss Moon nữa! chúc mừng ss luôn nhé :x
cảm ơn ss dịch tin ^^
Tác giả: hanami1306    Thời gian: 15-3-2013 02:16 PM
có Moonie của mình nữa này.
Qủa là không hổ danh "em gái quốc dân" {:145:}
cuộc khảo sát về những điều kiện tiên cần và đủ để có thể thành công trong công việc, có 40.6% người được khảo sát cho rằng kỹ năng giao thiệp tốt là điều kiện tiên quyết; 24.5% đánh giá cao đức tính chăm chỉ, trung thực; 22.4% đề cao năng lực làm việc; 4.6% xem trọng nguyên tắc sống và 2.7% cho rằng cần phải biết gầy dựng mối quan hệ tốt với cấp trên.

Công nhận cái danh sách này đánh giá "chất" nhất.
Tác giả: chihiro_sen    Thời gian: 15-3-2013 04:40 PM
biết ngay là có dính n Mun trong tin này mà

về khoản này thì Mun đứng nhất là đúng

mình mong có 1 ngày Lee Seung Gi với Mun đóng chung 1 phim quá :)
Tác giả: juon122    Thời gian: 15-3-2013 05:09 PM
Gong Hyo Jin làm gì cũng cẩn trọng
chẳng để mất hình tượng lúc nào
sao ko có SHK nhỉ
Tác giả: mypain    Thời gian: 15-3-2013 05:20 PM
anh Kook mà thành Gook làm mình cứ nghi mãi, K và G có vẻ dịch ra đều được, như Ki mình thấy lúc gọi là Ki, lúc gọi là Gi
Kook trước đây rất ít nói, chứ không hoạt bát năng nổ đâu nhưng đúng là anh ấy rất được tín nhiệm vì sự thẳng thắn,chân thực, khí chất và tôn trọng nguyên tắc của mình, rất nhiều đàn em trong giới ngưỡng mộ anh ấy và cũng rất nhiều nữ đã chọn anh ấy, coi X man sẽ thấy anh ấy luôn được lựa chọn và yêu quý nhưng lại chỉ chung tình với Yoon Eun Hye=))
năng lực làm việc thì không phải bàn rồi, công với thể hình nữa, tuy ngoại hình anh không lung linh nhưng đàn ông mà có cả trí lẫn sức thì ngoại hình sẽ thành yếu tố phụ=)))))))))
tất cả các sao nam nữ mình đều thích cả, và thực tế là họ cũng đều là những người thành công trong giới nghệ sĩ, đa tài đa năng
Tác giả: thuylamcm    Thời gian: 15-3-2013 06:50 PM
dạo này anh Gi cái gì cũng nhứt
sung sướng gê nhỉ
bình chọn vậy rồi thì chúc sự thật sẽ như thế
Phấn đấu trong cả đường đời và sự nghiệp nha a Gi
Tác giả: quynhchi183    Thời gian: 15-3-2013 07:35 PM
có Joo Won với Kim Jong Kook kìa
vui quá đi.
lần đầu tiên cả hai người mình thích đều lọt tóp.Kook và Won thì trung thực khỏi phải chê
Tác giả: thanhthuy91    Thời gian: 15-3-2013 09:29 PM
Tên cơ bắp Kookie cũng có kìa, ham thể hình quá mức )
Oppa chắc làm gì cũng rất chăm chỉ như tập thể hình ý{:156:}{:156:}
Tác giả: phuongchut    Thời gian: 15-3-2013 11:51 PM
Hình tượng của 2ac này thì chuẩn rùi.
Vừa đẹp người, vừa đẹp nết :">
Hy vọng trong tương lai có phim nào cho 2 ng đóng chung 8->
Tác giả: japan.hongloan    Thời gian: 16-3-2013 12:07 AM
tềnh iu của t ơi
ngày đêm mong mỏi
M của tớ là nhất rồi
lúc nào cũng cố gắng hết mình trong cv mà
cảm ơn ss đã dịch tin
Tác giả: coizimoon    Thời gian: 16-3-2013 12:16 AM
toàn người mềnh thích :))
nhìn tên chủ thớt biết ngay anh LSG bên nam
thế nào bên nữ Moon lại đứng đầu ^^
lại có cả bợn Won nữa, ôi toàn 87er mềnh thích :))
Tác giả: Candy141992    Thời gian: 16-3-2013 12:19 PM
đọc tiêu đề xong, nghi ngờ có lão là y như rằng ^^
52.1% hí hí áp đảo
quả tình như thế thật, đi học thì 2 bằng thạc sỹ lại là ngành k liên quan đến cv hiện tại nữa
cái gì mà lão ý k giỏi dc chớ
mong chờ rất là mong chờ tháng 4 này dc gặp Choi Kang Chi ^^
Tác giả: kiuw    Thời gian: 16-3-2013 04:02 PM
Chài ai lại là Lee Seung Gi
Ngất toàn tập nhá, sao lĩnh vực nào trai cũng pro hết vậy
Thật may mắn choa cô nào gặp dc anh
Tuyệt thật
Tác giả: huongto_102    Thời gian: 16-3-2013 04:10 PM
cái poll này quen quá đi mất
hình như năm ngoái cũng có 1 poll tương tự thì phải
vậy là mình mần fan gơ một năm rầu à
com liên quan chủ đề chúc mừng cụ lại no1 nhá
cả ss Moon cũng thế nhé
hy vọng cả 2 ngày càng thành công nhé
Tác giả: anhpl90    Thời gian: 16-3-2013 06:28 PM
Anh Lee Seung Gi diễn xuất giản dị mà, mình nghĩ anh ý ngoài đời thường biểu hiện cũng như vậy thui
Anh ý hat hay nữa :X

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3