Kites

Tiêu đề: "Cuốn Sách Y Cổ/ Goo Family Book" (Lee Seung Gi, Suzy) Nội dung của ph [In trang]

Tác giả: minam    Thời gian: 12-3-2013 03:51 PM
Tiêu đề: "Cuốn Sách Y Cổ/ Goo Family Book" (Lee Seung Gi, Suzy) Nội dung của ph
Cha Gwan Woong (Lee Sung Jae)  là một nguời sinh  ra dưới thân phận thấp hèn và bị mọi người khinh thường.Ông đã thay đổi cuộc đời đầy tuyệt vọng của mình kể từ khi đỗ kì thi quân sự. Mù quáng bởi tham vọng và ham muốn quyền lực, ông đã gây ra cái chết của đại thần Yoon và làm cả Gia đình họ Yoon sụp đổ khi buộc họ vào tội bất trung.
Yoon Seo Hwa( Lee Yoon Hee) bị bán làm kĩ nữ cho Chun Hwa Gwan, cô đã được cứu thoát nhờ sự giúp đỡ của Chun Soo Ryun (Jung Hye Young) và tì nữ của cô (Kim Bo Mi) khi mà cô biết được Cha Gwan Woong là kẻ thù của mình đang để mắt tới cô.

Seo Hwa và thần núi Jiri, Gu Wal Ryung (Choi Jin Hyuk) đã gặp và yêu nhau khi cô chạy và trốn trong núi sâu. Nhưng chẳng bao lâu, Gwan Woong đã tìm thấy ra nơi ở của cô và đến để truy bắt cô một lần nữa.Cảm thấy không thể nuôi nấng được con trai khi đang chạy trốn và cùng với  sự biến mất Wal Ryung , cô đã cho con trai vào một chiếc giỏ và thả trôi sông với hi vọng ai đó có thể cứu con cô.

Trong khi đó, Wal Ryung đã mất trí nhớ và bắt đầu phục dịch  cho chính kẻ thù của mình. Chỉ có duy nhất một điều khiến cho  Wal cư xử bình thường khi đang nổi giận đó là nghe thấy tên của Seo Hwa.
Choi Kang Chi (Lee Seung Gi) được nuôi nấng bởi gia đình Park sau khi được mang về từ dòng sông bởi Park Moo Sol (Uhm Ho Sub), bố của Park Kyung Jo (Lee Yoo Bi) ,và Park Tae Soo (Yoon Yeon Seok).
Mặc dù Park Tae Soo thường đối xử với Kang Chi như một người anh trai khi họ còn trẻ, nhưng Tae Soo  bắt đầu căm ghét Kang Chi khi anh hiểu lầm rằng Kang Chi là nguyên nhân chính của sự sụp đổ gia đình .

Trong khi đó Park Kyung Jo bắt đầu sử dụng  Kang Chi để khôi phục gia đình cô một lần nữa. Sau khi cô bị bán cho Chun Hwa Gwan, số phận đã xui khiến cho Kang Chi được gặp lại Chun Soo Ryun, người kĩ nữ đứng đầu Chun Hwa Gwan 20 năm về trước.

Dam Yeo Wool (Bae Suzy), con gái của sư phụ Kang Chi và Tae Soo, là 1 trong những giáo viên ở trường võ thuật.Mặc dù còn trẻ nhưng cô bắn cung rất giỏi.
Mặc dù hay xung đột với Kang Chi vì tính cách khác nhau, song họ nhận ra họ đã yêu nhau khi họ càng hiểu nhau hơn.
Chẳng bao lâu Kang Chi nhận ra anh là nửa người nửa yêu khi anh phát hiện ra khả năng đặc biệt của mình. Để hoàn toàn trở thành người, anh phải tìm ra cuốn sách y cổ( “Gu Family Book”) để tìm ra 1 cách nào đó.
Khi Kang Chi  bắt đầu chuyến hành trình của mình để trở thành người, anh phải   đối đầu với kẻ thù lớn nhất cuộc đời mình, đó là cha anh, người không hề biết  đến sự tồn tại của anh.

Nguồn:http://forums.soompi.com/categories/k-dramas-movies/p2

Vtrans: [email protected]
Tác giả: iusuzy0211    Thời gian: 12-3-2013 04:50 PM
nội dung nghe cũng có vẻ hấp dẫn nhỉ... Phải hóng phim này thui nè... Nhưng mà phim này ai đóng vai chính vậy LSG và Suzy hả?

Tác giả: phuongtranle    Thời gian: 12-3-2013 05:55 PM
Mong quá đi, không biết hình tượng võ thuật của Suzy như thế nào đây?
Hy vọng đoàn làm phim quay nhanh lên một chút
Tác giả: sheilla2012    Thời gian: 12-3-2013 06:04 PM
Nội dung phim này dựa trên truyền thuyết cổ nên chắc cũng thú vị!! Riêng mảng cổ trang ở MBC thì chắc chắn là thế mạnh của đài mà. Mong rating cao tí để Suzy đỡ bị phiền hà, còn LSG thi khỏi lo, hắn chả bao giờ làm mọi người thất vọng mà. Tks bạn dich bài nhé.
Tác giả: sheilla2012    Thời gian: 12-3-2013 06:08 PM
Lần đầu đóng phim cổ trang mà còn đóng với Gi nữa thì chắc bị soi kỹ lưỡng lắm đây. Nội dung phim rất thú vị và gây tò mò vì dựa trên truyền thuyết cổ. Mong được thấy tạo hình đẹp của các diễn viên. Tks bạn đưa news.
Tác giả: tienlatien252    Thời gian: 12-3-2013 06:13 PM
Nội dung phim có vẻ hấp dẫn
Đọc sơ qua chứ chưa hiểu lắm tại nhiều tên nhân vật quá chẳng nhớ được ai
Lần đầu tiên lão Gi béo đóng cổ trang không biết thế nào đây
ss Lee Yoon Hee đóng vai mẹ của Gi à
chắc là vai khách mời
Tác giả: sessormaru    Thời gian: 12-3-2013 06:33 PM
mèn ơi, đọc mấy cái tên làm mình trẹo cả hàm, loạn cả óc =))

nhưng cũng nhớ được sơ sơ cái nội dung

nội dung ko mới nhưng để xem diễn xuất của diễn viên thế nào đã

mà năm nay năm gì vậy
sao toàn phim cổ trang không vầy nè :(

Tác giả: quynhngalee    Thời gian: 12-3-2013 06:43 PM
ngóng qá....................................
iu suzy lắm lun
:))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
Tác giả: heom    Thời gian: 12-3-2013 07:07 PM
Cảm ơn bạn đã dịch bài. Nhưng nếu yêu thích, mong chờ phim, thì tốt nhất bạn đừng nên lôi lại những bài viết từ thuở nào và hoàn toàn không chính thống, chỉ là đồn đại của fan ra post thành news ở đây như thế, vừa loãng vừa gây sai lệch thông tin về phim. Tất cả những tin này, kể cả tin mà bạn dịch hôm trước cũng vậy, mọi người đều đã dịch và cập nhật đầy đủ trong thread phim Gu Family Book cả rồi.
--
Nếu bạn cần lên cấp amber thì mình sẵn sàng chuyển cho bạn đủ cấp, vậy nên hy vọng bạn đừng dịch thêm bất cứ bài nào do fan đồn đại, truyền tin nhau ngoài khu vực news chính thức này nữa. Nếu muốn cập nhật thông tin mới nóng sốt mà không phải tin chính thức từ phía nhà sản xuất cho mọi người cùng biết, bạn có thể cập nhật tại thread phim Gu Family Book.

Tác giả: minam    Thời gian: 12-3-2013 07:17 PM
heom gửi lúc 12-3-2013 19:07
Cảm ơn bạn đã dịch bài. Nhưng nếu yêu thích, mong chờ phim, thì tốt nhất bạn đừng  ...

xin cảm ơn bạn đã góp ý với mình về bài viết này.....
mình sẽ lưu ý hơn về vấn đề này
Tác giả: Hana217    Thời gian: 12-3-2013 07:18 PM
Phim nào của Gi mình cũng đều xem và theo dõi hết. Hầu như mấy phim trc a đều đóng vs các nuna xinh đẹp, h đc đóng vs Suzy xinh xắn trẻ trung r, nhất Gi nhá :>
Đúng là đọc sơ qua nội dung, mình vẫn chưa hiểu j lắm, tên nhân vật thì nhiều và chưa rõ lắm mối quan hệ của họ :(
Thôi đợi phim chính thức ra mắt sẽ xem hề hề :))
Tác giả: minam    Thời gian: 12-3-2013 07:33 PM
minam gửi lúc 12-3-2013 19:17
xin cảm ơn bạn đã góp ý với mình về bài viết này.....
mình sẽ lưu ý hơn về v ...

mình rất cảm ơn vì bạn đã tặng điểm cho mình. nhưng thật sự là mình rất thích Lee Seung Gee và luôn theo dõi tất cả những bộ phim của anh ấy
mình đã đọc bài viết này trên  Soompi và đã dịch luôn nó
mình sẽ năng vào nhà Gu, một lần nữa cảm ơn bạn{:420:}
Tác giả: hoa.nang    Thời gian: 12-3-2013 07:52 PM
Phim này có cụ Gi đây, thích cụ quá chời

còn có cả ss Suzy nữa, không thể nào bỏ qua dù là chi tiết nhỏ

phim này chắc chắn thể nào con rết cũng khả quan cho xem

toàn nam thanh nữ tú và ngôi sao nổi tiếng thế này

đặc biệt hơn còn có ss choco nữa chứ, xem nice Guy xong là yêu ss này cực kì luôn
Tác giả: tytoo.smile    Thời gian: 12-3-2013 08:00 PM
Đọc nội dung phim có vẻ hấp dẫn quá :)))
Đặt gạch chờ phim thôi
HY vọng bộ phim sẽ thành công. Fighting!!!!!
Tác giả: juon122    Thời gian: 12-3-2013 08:13 PM
nội dung phim có vẻ lằng nhằng quá chẳng hiểu gì cả
thôi thì xem phim sẽ rõ
ủng hộ bé suzy
Tác giả: vyvysun    Thời gian: 12-3-2013 08:17 PM
hóng quá!!!mà mình hơi k thích phim cổ trang (
nhưng có suzy và seung gi thì ... deabak

mong phim thành công
Tác giả: p3m@p    Thời gian: 12-3-2013 08:32 PM
hóng hóng, dù là con gái nhưng đặc biệt thix Suzy lun{:161:}
Mong chờ từng phút giây
Tác giả: janet1206    Thời gian: 12-3-2013 11:25 PM
lần đầu đóng phim cổ trang nên chắc oppa thấy áp lực dữ lắm.
nội dung phim đã có rồi, tham lam một chút không biết chừng nào được thấy tạo hình nhân vật
chắc là thú vị lắm.
Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 13-3-2013 12:26 AM
nội dung phim nghe rất hấp dẫn, chỉ chờ ngày phim lên sóng
chờ ngày nhà mình làm sub phin này nữa
cám ơn bạn đã dịch tin
Tác giả: phuongchul    Thời gian: 13-3-2013 08:35 AM
đọc nội dung phim thấy hấp dẫn quá đi, mặc dù hơi nhiều tình tiết
lại mong chờ phim mới rồi
lại là phim của cụ Gi với bé Suzy thì càng phải hóng hơn nữa

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3