Kites

Tiêu đề: (Missing You) Nhân vật chính thực sự Yoo Seung Ho... người thống trị sự phát tri [In trang]

Tác giả: Rose_pinky    Thời gian: 11-1-2013 09:07 PM
Tiêu đề: (Missing You) Nhân vật chính thực sự Yoo Seung Ho... người thống trị sự phát tri
(Missing You) Nhân vật chính thực sự Yoo Seung Ho... người thống trị sự phát triển của bộ phim.

Diễn xuất của Yoo Seung Ho đang càng lúc càng hoàn hảo, anh đang dần hóa thân vào nhân vật một cách xuất sắc. Hoàn toàn trở thành một gã tâm thần ở độ tuổi 20 của anh ấy. Diễn xuất của anh ấy khiến cho bạn phải tự hỏi sau khi xuất ngũ có thể trở thành một ngôi sao toàn cầu.

Bộ phim tối thứ 4,5 của đài MBC " I Miss You",  Yoo Seungho đang phát huy cảm giác tồn tại rất khác biệt. Sức mạnh của anh trong việc chi phối tác phẩm đã lớn tới mức người ta phải tự hỏi phải chăng anh mới là nhân vật chính thực sự. Nếu nói tất cả những kịch tính của bộ phim đang dồn cả về phia Yoo Seungho thì cũng không phải là nói quá.

Tập phim I Miss You được phát sóng vào ngày 11 vừa qua đã cho thấy Han Jung Woo (Park Yoo Chun) đã điều tra ra tất cả các tội ác của Kang Hyung Joon (Yoo Seung Ho) và số người chết trong tay HJ thật đáng sợ và anh đã giết người từ lúc còn bé. Anh đã giết rất nhiều người nhưng lại không hề có cảm giác tội lỗi nào hết.

Kang Hyung Joon là một nhân vật đầy phức tạp, những tổn thương thời thơ ấu đã hoàn toàn kiểm soát tâm trí anh. Anh là người giàu có và có thể lực, có thể kiểm soát được mọi người, nhưng anh lại bị điều khiển bởi những tổn thương trong quá khứ. Anh lặng lẽ trả thù một cách hoàn hảo nhưng anh cũng là một người lãng mạn chỉ yêu Lee Soo Yeon ( Yoon Eun Hye).

Lúc đầu người ta lo ngại Yoo Seung Ho sẽ khó diễn được Kang Hyung Joon vì đây là một vai diễn trưởng thành (trong khi Ho mới 19) trong khi Yoo Seung Ho có một giọng nói còn còn trẻ con. Đặc biệt sự bùng nổ cảm xúc của nhân vật cũng là một yếu tố lo ngại. Sẽ rất khó khăn khi điều chỉnh cảm xúc bản thân cho phù hơp với một nhân vật có nhiều cảm xúc phức tạp.

May mắn thay Yoo Seung Ho đã phá tan những lo ngại đó, anh đã cho thấy diễn xuất xuất sắc của mình. Nâng cao sự quan tâm của người xem.

Yoo Seung Ho đã phát huy tính cách nhân vật tốt đến mức áp đảo cả Park Yoo Chun,  không những tạo nên quyền lực hiếm hoi khó thấy từ các nhân vật phụ mà còn chiếm một phần lớn quan trọng cho sự thành công của bộ phim, cho thấy cậu thanh niên 20 tuổi Yoo Seung Ho thật đáng sợ. Nhiều khán giả tự hỏi kết thúc của nhân vật này sẽ như thế nào.

Cre:http://news.nate.com/view/20130111n04270
Vtrans by [email protected]
Tác giả: Nụt    Thời gian: 11-1-2013 09:11 PM
Thật sự mà nói tuy là fan của Chun nhưng mình phải công nhận diễn xuất của bé SH vô cùng xuất sắc.

Việc được tham gia diễn xuất từ nhỏ cộng với sự cố gắng đã giúp SH có được kĩ năng của ngày hôm nay.

Tuy nhiên, không chỉ mình SH cố gắng mà Chun cũng đã cố gắng rất nhiều. Có lẽ trong IMY Chun diễn xuất chưa thật sự thuyết phục bởi SH diễn quá đạt nhưng trong tương lai, mình tin là Chun sẽ có những bức phá hơn nữa.

P/s: Hy vọng thớt này sẽ không có khói lửa :-ss
Tác giả: kimie    Thời gian: 11-1-2013 09:13 PM
Ồ, mình ưa cái news này, đợi tí mình đọc xong thì mình edit =))))))))))))))))))))))))))))

Mình drop từ tập 8 cơ mà mình ưa em Yoo Seung Ho :xxx

cái cách diễn xuất của em chín hơn nhiều so với Park Yoo Chun có thể vì tuổi nghề em lớn hơn, nhưng thật sự bản thân cảm thấy quá phí phạm khi em lại là nam 2 TT.TT

Thường thường thì trong các phim Hàn bị xiêu vẹo ở chỗ nam 2 hoặc nữ 2 lúc đề án thì rất hoành tráng đến lúc vào phim thì mất phân cảnh dần dần, nhưng có vẻ như đối với nhân vật Harry thì nó quá quan trọng, em lại được ca ngợi về mặt diễn xuất nên thoát khỏi cái bóng nam 2, tuy cái diễn biến love line của Harry với Zoe theo như biên kịch là không thể nhưng mình vẫn thấy có vẻ hơi vô lý.

Tác giả: icevy    Thời gian: 11-1-2013 09:19 PM
chời ơi cái bà Râu này

ta hận hận quá, đợi đó, vào nhà bik ta

Edit

Diễn xuất của Yoo Seung Ho đang càng lúc càng hoàn hảo, anh đang dần hóa thân vào nhân vật một cách xuất sắc

Câu này mới chuẩn nè các bác, một cách xuất sắc và hoàn hảo, chứ ko phải "có tiến bộ" ...{:408:}

Hoàn toàn trở thành một gã tâm thần ở độ tuổi 20 của anh ấy

Nói chứ ko biết bao nhiêu fan đang "gào thét" vì tên "tâm thần" này đâu nhá, cả đến những diễn viên nổi tiếng tiền bối còn bấn loại vì Ho, vì Harry cơ mà, các ss thế lấy sao đám fan như mình ko "giữ chặt" lấy Harry.
Diễn xuất của anh ấy khiến cho bạn phải tự hỏi sau khi xuất ngũ có thể trở thành một ngôi sao toàn cầu.

Em Ho hoàn toàn có khả năng đó, đặc biệt là khi IMY đc NSX nhắm đến thị trường Phương Tây, các nhà SV, Đạo Diễn, Biên Kịch sau khi IMY chắc chắn sẽ để ý đến Ho thôi. Em Ho làm quả IMY này đúng là em thu lợi lớn nhất rồi, nổi quá đi mà, chọn vai rất hay Ho à, mà cũng may e nó đc nhận KB cuối cùng và cũng chí có một ít time để nghiên cứu kịch bản thôi.

Mà nói đi phải nói lại, sao cái kế hoạch qua trời Tây thấy nó im lìm rồi mấy bác SX , hay mấy bác cũng thấy đc cái "chất lượng" của IMY mà mấy bác từng nói nên b h ko dám đả động đến kế hoạch đó nữa))), dù sao thì bên Tây nó cũng khác bên Á lắm {:429:}

Yoo Seungho đang phát huy cảm giác tồn tại rất khác biệt. Sức mạnh của anh trong việc chi phối tác phẩm đã lớn tới mức người ta phải tự hỏi phải chăng anh mới là nhân vật chính thực sự. Nếu nói tất cả những kịch tính của bộ phim đang dồn cả về phia Yoo Seungho thì cũng không phải là nói quá.

Ko nói quá, tuyệt đối ko nói quá bác ạ.....{:445:} {:443:}

Lúc đầu người ta lo ngại Yoo Seung Ho sẽ khó diễn được Kang Hyung Joon vì đây là một vai diễn trưởng thành (trong khi Ho mới 19) trong khi Yoo Seung Ho có một giọng nói còn còn trẻ con. Đặc biệt sự bùng nổ cảm xúc của nhân vật cũng là một yếu tố lo ngại. Sẽ rất khó khăn khi điều chỉnh cảm xúc bản thân cho phù hơp với một nhân vật có nhiều cảm xúc phức tạp.

May mắn thay Yoo Seung Ho đã phá tan những lo ngại đó, anh đã cho thấy diễn xuất xuất sắc của mình. Nâng cao sự quan tâm của người xem.

Cái này nói đúng, dàn cast ban đầu khi công bố, mình ngại nhất bé Ho cũng như có ác cảm nhất vs em ấy, thế nhưng sau khi xem IMY thì thay đổi 180 theo chiều gió, khâm phục khả năng diễn xuất tuyệt vời của em ấy. Làm tốt lắm bé Ho, vai Harry là sự lựa chọn đúng đắn, một quả nguyên tử mà thằng bé để lại trc khi nó vào trại 2 năm... Em Ho chơi fan dữ quá{:436:}. há há, mấy nàng nhà Ho khổ thân rồi, đợi thằng bé 2 năm dài cổ ra nhá)))

Yoo Seung Ho đã phát huy tính cách nhân vật tốt đến mức áp đảo cả PYC,  không những tạo nên quyền lực hiếm hoi khó thấy từ các nv phụ mà còn chiếm một phần lớn quan trọng cho sự thành công của bộ phim

Cái này thì bác nói hơi quá, cháu thấy nói bằng là được rồi, "áp đảo" thì hơi "tâng bốc" em nó quá.... ko nên ko nên...{:429:}

Còn vụ quyền lực "hiếm hoi khó thấy từ các nv phụ"{:438:}  thì cháu nó xin nhận, đúng quá mà, j chứ Harry là số một mà, chàng quá tuyệt ấy chứ...há há{:422:} . Thế h gọi quyền lực của Harry đc chưa

cho thấy cậu thanh niên 20 tuổi Yoo Seung Ho thật đáng sợ.

Cái này lại chuẩn nữa, mà cho cháu thêm tí chút,

Ko những Yoo Seung Ho "đáng sợ" mà Harry cũng "đáng sợ" ko kém.

Mà tính ra bây h ko biết các bác NSX với bác BK có thấy "sợ" ko , chứ cháu thì cháu cũng thấy "sợ" rồi....

Nhiều khán giả tự hỏi kết thúc của nhân vật này sẽ như thế nào.

Cháu là cháu cũng muốn biết lắm áh, bác BK, phần này nhường cho bác rồi ....bác cứ theo ý người xem mà làm là oke bác ạ.{:438:}

Mà nói đi nói lại, cháu mong chàng của cháu die lắm , die oanh liệt vào là đc , đừng có mà cái kiểu "nhảy lầu" là đc bác ơi, bác mà cho chàng cháu ngồi tù là cháu hem cam lòng đâu{:429:} , dìm hết cả phong thái "ác quỷ" của chàng, "ác quỷ" mà chịu bị ngồi tù thì đúng là "hài" lắm bác.

Người ta nói giết người đền mạng, huống chi chàng giết nhiều thế, bác cứ cho chàng chết đế đền tội bác nhé.

Thôi, comt xong rùi, đi ra, comt dành tặng cho mấy nàng nhà Ho nhé.

Ps: vừa vừa phải phải thôi nhá mấy nàng kia, chưa kịp edit mà một đóng remind là sao.
ta bềnh tễnh mà, ta đâu "tâm thần" giống chàng đâu. há há

Tác giả: Jiru    Thời gian: 11-1-2013 09:28 PM
3 chân 4 cẳng chạy ra

Hên, vẫn còn page 1

Coi ep 19, H quá ác, mình chỉ có thỉnh cầu là BK cho H bị tử hình đi, giết 6 người mà, tử hình là vừa =))

Nhờ BK mà mình học được thêm 1 số điều nửa

- Anh, khi đã giết người thì suốt đời sẽ là kẻ giết người, từ khi anh nhúm chàm thì cả đời sẽ nhơ nhuốt. Vậy nên mình hiểu sao người ta ra tù vào tù như cơm bữa, vì sao Hô -li -út lại làm toàn fin trộm cướp tới mấy phần =))

- Anh, dù người ta tước đoạt mọi thứ của anh thì anh phải im lặng, phải nhẫn nhịn mà  sống, không được báo chù. (Cô Emily trong Revenge phải dừng cuộc báo chù của cổ lại, không có ngày cổ cũng như H)

- Anh, người ta không iu anh thì dù 14 năm 28 năm anh cũng đừng hòng có được người ta, tim người chỉ chung thủy với mối tình đầu

Hỏng biết mình com ở đây có lạc đề hong, cơ mà 1 số điều mình học được ở fin này. Tuyệt đối không được báo CHÙ.

-----------------------

Ho diễn không hay thì không thấy e đẹp ở từng tập fin rồi, nhớ đẹp ở đây không phải là đẹp mã, đẹp ở đây là đẹp lên theo từng nhân vật, đẹp lên theo từng tập phim. E làm cho các nuna đau khổ, suy nghĩ, vò đầu bức tóc ở từng tập fin. Đã coi Home và fin e đóng cùng chú chó, mình đã khóc từ vài năm trước, từ cái thời chưa có KST, kites mình đã khóc khi xem fin ẻm đóng, nhưng đến khi thấy em diễn H. ôi, e đã lớn thật rồi, thằng bé năm nào diễn quá đạt. Thế là coi fin khác nữa của e, tìm tin của em về đọc. Đọc và hiểu, e diễn H hay vậy cũng xứng với những gì e đã chăm chỉ suốt thời gian qua.

Bé Ho, bé diễn hay lắm, làm cho các nuna mê bé lắm, bé đi rồi về nha bé. Bé về thì đừng đóng dạng vai như Un, Harry nửa nha, đừng có thảm như trong City of father. Đóng mấy vai như Kim Chun Chu cho người ta ghét cũng được nè, không đóng vai dại gái như Cầu hôn nè, có kít sư máu me vào.

================

Ediit phát nữa

Nàng Rose đã vất vả rồi ^^ iu nàng quá

Tác giả: peheoiuyoona    Thời gian: 11-1-2013 09:29 PM
thật sự mình ngày càng thik oppa seung ho
diễn xuất của anh ấy rất tuyệt vời nhưng tiếc rằng anh ấy nhập ngũ wá sớm
nhưng hy vọng sau khi xuất ngũ anh ấy sẽ có thêm nhìu vai diễn hay hơn nữa
Tác giả: bibabibo    Thời gian: 11-1-2013 09:30 PM
"Kang Hyung Joon là một nhân vật đầy phức tạp, những tổn thương thời thơ ấu đã hoàn toàn kiểm soát tâm trí anh. Anh là người giàu có và có thể lực, có thể kiểm soát được mọi người, nhưng anh lại bị điều khiển bởi những tổn thương trong quá khứ."

đọc câu này sao không thấy vui mà thấy buồn nhỉ, tiền, của, quyền lực, rốt cục để làm gì chứ, tuổi thơ tổn thương, cơ thể khuyết tật, ai bù đắp cho Harry đây, tiền bù đắp nổi thì tại sao đến cuối cùng cậu vẫn đau như vậy, đau đến phát điên. Harry mất phương hướng thật rồi, đổ lỗi cho ai cũng không đủ, cho HTJ? nhưng rồi HTJ có phải chịu báo ứng đâu? cho SY? nhưng rốt cục SY vẫn hạnh phúc, vẫn vui vẻ! cho mẹ của Harry? nhưng hình như bà còn đau hơn Harry, đứa con trai của bà phát điên như thế, ngày càng mất lí trí như thế, người làm mẹ, liệu có không đau?

"Lúc đầu người ta lo ngại Yoo Seung Ho sẽ khó diễn được Kang Hyung Joon vì đây là một vai diễn trưởng thành (trong khi Ho mới 19) trong khi Yoo Seung Ho có một giọng nói còn còn trẻ con. Đặc biệt sự bùng nổ cảm xúc của nhân vật cũng là một yếu tố lo ngại. Sẽ rất khó khăn khi điều chỉnh cảm xúc bản thân cho phù hơp với một nhân vật có nhiều cảm xúc phức tạp."

ngay chính thằng bé cũng nói nó chẳng hiểu Harry là nv như thế nào còn giề =)) nó chỉ diễn theo cách nó hiểu và theo cách BK miêu tả, một mớ ba xàm mà cuối cùng vẫn nhào nặn được một Harry góc cạnh, vừa đáng thương vừa đáng ghét như thế thì phải vỗ tay ủng hộ thằng bé nhiệt liệt rồi, làm một cú high kick thế này rồi vào quân ngũ cũng xứng làm Ho à ^0^

túm lại cảm ơn chủ thớt đã trans new nhé, đôi lúc ghét thì vẫn ghét nhưng cái gì đáng khen và khen đúng thì vẫn phải công nhận và vỗ tay cổ vũ ^^~

Tác giả: kitxu    Thời gian: 11-1-2013 09:32 PM
Òa òa, Râu ơi là Râu ta canh me từ chìu tới h lun nè, bơ ra thì hú tiếng chứ ai lại chơi đánh úp dzậy ><
Mất tem ta rầu ta bắt đền nè, may mà còn trụ lại ở pết 1
Diễn xuất của Ho thì ko có gì phải bàn rồi, mặc dù đã theo nó từ 4 năm rồi và mần hầu hết mấy phim của nó cơ mà phải nói Harry là vai diễn của nó làm ta ảm ảnh nhất.
Chuyến này đóng phim xong diễn xuất của nó lại đc nâng thêm 1 bậc cộng vs độ phủ sóng vươn xa ko giới hạn
Haizz ~~ nghĩ đến chuyện nó sắp đi mà bùn, 21 tháng thôi - đi nhanh nhanh rồi về nhé Ho
Tác giả: rua_co_nuong    Thời gian: 11-1-2013 09:36 PM
Rồi, nàng Icevy đã gọi ta nhày vô liền.
Đồng ý với com của bạn Nụt, đóng phim thì diễn viên nào cũng cố gắng hết, Ho cũng vậy, Chun hay ss YEH... và nhân vật khác cũng thế. Nhưng công bằng mà nói, nam chính ở đây không nổi bằng nhận vật Harry- khiến người xem đi từ sự yêu thích, trầm trồ ban đầu đến căm ghét, sợ hãi sau này.  Với Chun ta thích SKKK hơn IMY, đương nhiên  Hoàng tử gác mái thì ko nói làm gì.
Bài trans cùa nàng Rose hoàn toàn là khách quan, hi vọng ko có war.
Tác giả: heomoine77    Thời gian: 11-1-2013 09:36 PM
ôiiiii, oppa là nhất rồi
đến bây giờ xem phim cũng chỉ vì anh mà thôi YSH
nếu không có ánh mắt, nụ cười đẹp đến mê hồn của anh thì em đã drop phim từ lâu roài
nhưng mà vẫn chỉ xem những cảnh có harry mà thôi, hix, chỉ tiếc là phải đón chờ một SE cho anh rồi
Tác giả: Kid    Thời gian: 11-1-2013 09:37 PM
nghĩ lại... nếu nhân vật Joon bị bệnh tâm thần thế này thì....
không hiểu sao vẫn có thể kinh doanh làm ăn, lập kế hoạch trả thù từng chi tiết như thế
có lẽ từ lúc SY bỏ đi thì bệnh càng nặng hơn =.=
hay bệnh ở đây có nghĩa là sự giết người k ghê tay nhỉ?
chưa xem 2 tập mới nên mình chưa rõ về điều này. haizz..
đúng là giờ Joon thành nhân vật trọng tâm rồi
Tác giả: Jangkiss1910    Thời gian: 11-1-2013 09:38 PM
Mọi người bình tĩnh chớ?
Ta cũng tranh mặt tiền nè :)))))
Cái tít hot quá nha...nhưng ta thấy hơi... ^^
Em Ho quả này chơi cú hoành tráng trước khi nhập ngũ
Nhưng mà cái vai sao nó làm ta sầu dữ vậy nè
Dù sao cũng ráng đến đây rồi, tiếp tục hóng 2 ep cuối
Thank nàng Rose đã dịch tin và...*tự hiểu*

PS: òa òa, cứ tưởng hem ai tranh mặt tiền, nào ngờ bị đá sang đây...thâu kệ, dành tí đất ở đây cũng đc
Tác giả: tienhale    Thời gian: 11-1-2013 09:38 PM
ta chen tí, tức quá...mn nhanh chân qué nên vào page 2 mất tiêu
YSH diễn toẹt quá
bô trai nữa
Ít năm nữa em giải ngũ ràu em lại tỏa sáng, menly, ngây ngất
Tác giả: Alba    Thời gian: 11-1-2013 09:40 PM
tưởng thứ nhưng thật ra lại là chính :]]
thấy news Yoo Seung Hoo là bu vào ngay
thax bạn dịch tin
Tác giả: keijae    Thời gian: 11-1-2013 09:51 PM
ta chả biết có phải như news nói không nhưng chỉ công nhận đây là nhân vật thú vị nhất trong phim

mấy kiểu nhân vật kia nhàm lắm rồi, xem drama của hàn thì có tới 97% toàn kiểu này, chán phèo

tuy chưa được bằng các nhân vật như phim mỹ gây dựng nhưng đủ thú vị hơn những nhân vật kia nhiều :))
Tác giả: kitxu    Thời gian: 11-1-2013 09:56 PM
Òa òa, Râu ơi là Râu ta canh me từ chìu tới h lun nè, bơ ra thì hú tiếng chứ ai lại chơi đánh úp dzậy ><
Mất tem ta rầu ta bắt đền nè, may mà còn trụ lại ở pết 1
Diễn xuất của Ho thì ko có gì phải bàn rồi, mặc dù đã theo nó từ 4 năm rồi và mần hầu hết mấy phim của nó cơ mà phải nói Harry là vai diễn của nó làm ta ảm ảnh nhất.
Chuyến này đóng phim xong diễn xuất của nó lại đc nâng thêm 1 bậc cộng vs độ phủ sóng vươn xa ko giới hạn
Haizz ~~ nghĩ đến chuyện nó sắp đi mà bùn, 21 tháng thôi - đi nhanh nhanh rồi về nhé Ho
Tác giả: hellangel_sori    Thời gian: 11-1-2013 09:58 PM
cho tui ké một chỗ
Hot niu mới chưa j mà quan trang 2 rồi
h editing ko biết có bị lọt qua trang 3 ko đây
===================================
Mất mặt tiền nhưng mà may mắn thay ta vẫn còn đc ở trang 2 :))
Mặc dù ta dropj 1/2 dự án Miss U này, nhưng vẫn thường xuyên theo dõi tường thuật của mọi người, đọc tin tức các thể loại nên cũng nắm bắt đc vấn đề.

Có thể nói rằng nhân vật của Ho có cái j đó, có cái phẩm chất, tư chất của nhân vật của film Mỹ, mà cụ thể là Emily trong Revenge. H giàu, thông minh, tài giỏi,... và cũng vì thế có lẽ hình ảnh đơn độc phù hợp cho H hơn là một chút ướt át, lãng mạng vs Z. Và đến giờ đây H cũng chỉ còn lại một mình. Bởi vì cuộc đời H, câu chuyện của H kể ko phải là câu chuyện về sự tha thứ mà là sự báo thù. Giống như trong film revenge giới thiệu "Revenge, this is not a story about forgiveness"
BK rất tài, khi tạo một H quá ư là tuyệt trong mười mấy tập đầu, cứ tựa như trong film Mỹ ấy, để rồi gần cuối này có vẻ quá đuối nên nhân vật H của Ho càng chuối đi. Mà không chỉ có Harry mà hầu như chuối cả nải. Ban đầu nghe film xuất khẩu qua châu âu, tưởng sẽ đươc 1 Revenge hơi hướm châu á nhưng đến giờ này xin khẳng định là bác MBC chớ có dại mà đầu tư Eng Dub chi, film này đem qua nc người ta, ng ta cười vào mặt cho.

Ban đầu thì có lẽ film có 2 chính, 2 phụ, nhưng sau cái vụ lùm xùm fan PYC đòi anti nữ phụ j kia đó (ko nhớ nổi tên vì xuất hiện trong film chắc chưa đc 5p từ đầu tới giờ :))) cộng vs tài diễn xuất thần của Ho, giờ film có 3 nv chính rồi. Tưởng ràng tên film mà câu chuyện của 2 người, nhưng mạch phim hoàn toàn bị Ho hay nv Harry chi phối. Tự hỏi nếu bỏ Ho đi, bỏ nv Harry đi, IMY chắc chắn sẽ siêu nhàm, nhưng xây dựng kiểu đầu voi đuôi chuột này thì ng coi film còn dễ nổi khùng hơn.

Đồng ý rằng film chưa kết thúc, mọi nút thắt chưa đc gỡ hoàn toàn nhưng những "giá trị" mà đoàn làm film IMY muốn gửi gắm chắc chẳn đc bao nhiêu thay vào đó là sự khẳng định cho tài năng YSH cũng như những sự khâm phục, mong đợi một nhân vật mới của Ho sau khi xuất ngũ.

Tác giả: nangchoichang    Thời gian: 11-1-2013 10:00 PM
Công bằng...phải công nhận em Seung Ho diễn tốt...diễn đạt lắm
Nhưng mà cái title có quá lắm ko nhỉ...nhân vật chính thực sự
Coi bộ ớn nha...hi vọng ko có khói lửa trong này
Chả biết còm gì nữa...thôi em chạy zìa nhà cho rầu :))
Tác giả: nuna91    Thời gian: 11-1-2013 10:07 PM
công nhận
xem đến đây cảm giác đúng là SH là nhân vật chính, dẫn dắt mạch phim
diễn suất càng ngày càng đỉnh :X
mình thích hết, mình thích cả 3 nhân vật :X
đến giờ chỉ thấy thương Harry thôi
tuổi đời ít mà mang bao thù hận
ko biết kết sẽ như nào đâyyyyyyyyyyyyyyyyyyy {:301:}
Tác giả: heemin    Thời gian: 11-1-2013 10:15 PM
Ô RÂU ơi sao nàng ác wa' zị T________________T chạy ra cái rớt lun cái pẹt 1 chầu quâu
Em tui nay nổi hầm hập thế này =]]]]  càng lúc càng HOT tin new của em cứ fai gọi là chả bao giờ dành được cái mặt tiền =,,=
Càng lớn em nó càng diễn hay khỏi phải chê =,,= cơ mò cái vai của em nó bị má BK đày đoạ wa', chi mò tội nghịp. KO biết rồi em nó sẽ thăng về đâu đây. Chỉ mong em thăng đi cho đởi bớt khổ T___________T giờ đâu còn ai bên cạnh em nữa.Ai cũng bỏ em đi hết rùi T^T
HO DÔ TRẠI RÙI RA TRẠI LẸ LẸ CÁC SS CHỜ ĐÓ NGHE CHƯA, KO FAI Ở TRONG ĐÓ KHÓAI QUÁ XIN ĐI QUÂN ĐỘI 9 CỐNG LUN ĐI NHA, TA QUA HƯỜNG QUẮC ĐỐT NGUYÊN CÁI TRẠI ĐÓ Ế =,,=
Tác giả: GME0411    Thời gian: 11-1-2013 10:21 PM
Hôm qua TT tập 19. Hóc quá trừi. Tội nghiệp Harry. Harry trở nên điên loạn rầu. Nói chuyện với bản thân nhỏ của mình. Lúc đầu nghe tiếng, sau thấy hình, còn vuốt tóc được luôn. Làm hóc hết nước mắt. Đúng là Pé Ho giỏi thật, diễn hay như thật, rất trông chờ vào tương lai sau khi Pé đi nhập ngũ về. Yoo Seung Ho cố lên \\\^o^///

PS: Trừi ưi. pệt 3. Khổ thân. Pà Rose kia vào nhà pít tui. Tui nói có gì hú tiếng tui giành sofa nằm mừ ~~~ Hóc như mưa ~~~ Tui tìm pà tính sổ đây ~~~ Vù ~~~

Tác giả: tiaamo    Thời gian: 11-1-2013 10:29 PM
ôiaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa.............còn taaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
lo cắt tập 19 kovoo nha ko bik j...vô nhà đã thấy pệt 3 ồi.
aaaa....Ngóng cái tem đầu tóc muốn bạc phơ cả buổi tớ giờ.
kakakaakak....f5 ko ngừng nghỉ. Tới hồi mình bay vào lọt luôn xuống hố. kaka
Tưởng có mình té ra cô gấu với cô min cũng bị lọt hố. =)))))))).
Thank nàng đã dịch tin nhé.
Tin hot lắm. ^^~...thank you so much.
Ta vừa mới xem tập 19 xong. trầu. Ho diễn hay thật đó.
Ta mới xem đến cái khúc gõ gõ lên sàn thâu. Ẻm làm ta cũng sợ luôn.
lạnh xương sống. Ho diễn tuyệt thật đó.
Tranh thủ nó ghép ta đi xem tiếp đã.
---------------------------------------------
edit thêm phát nữa : cảm ơn cô râu nhiều lắm.
Ngày hôm nay cô cứ được tặng cà fe mãi thôi. coi chừng mọc mụn nha.
Phim còn 2 tập nữa là hết rồi. Hi vọng mọi người vẫn tiếp tục gắn bó vui vẻ như trước đây.
kyaaaaaaaaaaaaaa.......Ho chết tiệt. đi 2 năm lâu dữ. không khéo ta biến thành hòn vọng phu mất.
Đứng cạnh thêm mấy nàng nữa .chúng ta có sự tích : " Núi" Vọng phu ...mà nguyên nhân là từ ông
Yoo seung ho. Ai vậy ? Ông nhà tui đóa. kakaka. Cấm dòm. Cấm giựt nghe gấu.
Tác giả: Chũmchậpchờn    Thời gian: 11-1-2013 10:35 PM
chời mọa ơi phi thân qua đây phát hiện đã page 3 ;___________;
dã man... ;_________;
News này mang-tính-xây-dựng thế mà, chắc ko có war đâu nhỉ~ *hy vọng hy vọng*
Nói chung là tự hào Ho bâybê quá đi~ :3
Nhưng mà Harry ngày càng ác, ngày càng đơn độc và ngày càng đáng thương... thành ra hứng xem phim cũng giảm hơn so với hồi đầu... biên kịch tàn nhẫn quá :-<
Thanks người đẹp đã trans ♥
Tác giả: heaven1412    Thời gian: 11-1-2013 11:11 PM
Ko biết nói gì hơn ngoài hai chữ tuyệt vời ^^

Ngoài việc ko đc nữ chính yêu ra thì thật sự mình thấy Harry xứng đáng với vị trí vai nam chính trong phim

Chính Harry là đầu mối những nút thắt và mở của toàn bộ diễn biến phim

Ko biết kết thúc nào dành cho Harry đây ?

Với khả năng diễn xuất tuyệt vời này, Seung Ho xứng đáng là diễn viên tuyệt vời nhất của thế hệ 9x

Seung Ho chắc chắn sẽ còn tiến xa và thành công hơn nữa trong sự nghiệp của mình ^^
Tác giả: jinini    Thời gian: 11-1-2013 11:20 PM
Đúng là đất chật người đông. Giờ này mà cũng có tin HOT.
Sinh sau đẻ muộn, vô trễ mất tầng 1.
Mình rất thích nhân vật harry ở cách biểu đạt mà yoo seung ho diễn.
Không còn gì để bàn. Sau khi xem 19 tập phim và chỉ còn có 2 tập nữa là hết, nhận thấy :
Mọi công chuyện đều xoay quanh harry. Diễn rất ổn. Nếu không nói là đã lột tả được hết cái tâm
trạng nhân vật và khiến người ta suy ngẫm xung quanh cậu ấy.
Đây là một vai diễn khó và phức tạp. Ho đã làm được.
Lúc đầu nhìn Ho diễn, đúng là e sợ nhiều hơn nhưng Ho đã cho ta thấy một harry sống động. {:414:}
Tuy tiếc cuộc tình với zoe nhưng thôi, đó là ý biên kịch.chịu thôi.
Nhưng bác biên kịch cần xem lại tình tiết phim
cho hợp lý hơn. Nhiều thứ làm nhanh quá người ta chưa kịp hấp thu thì mấy cái chi tiết thừa nên rút bớt.
Tập trung xoay quanh câu chuyện 3 người và chuyện trả thù thì phim sẽ thu hút hơn.{:427:}
Dạo này đọc toàn thấy khen Ho không. mau đi rồi về. Ta trông cho bộ phim tiếp theo của Ho
vai nào cũng được nhưng đừng bi kịch nữa. Xem mà xót lòng lắm. .
Nghe cái vụ MV vớiso ji sub và park shin hye nữa. Tuyệt cú mèo luôn. {:301:}

Tác giả: oulwohs    Thời gian: 11-1-2013 11:22 PM
thank râu đã vất vả trans news :">

Yoo Seung Ho đã phát huy tính cách nhân vật tốt đến mức áp đảo cả Park Yoo Chun,  không những tạo nên quyền lực hiếm hoi khó thấy từ các nhân vật phụ mà còn chiếm một phần lớn quan trọng cho sự thành công của bộ phim, cho thấy cậu thanh niên 20 tuổi Yoo Seung Ho thật đáng sợ. Nhiều khán giả tự hỏi kết thúc của nhân vật này sẽ như thế nào.

khoái khúc này ghê nơi ~ {:425:}
với m phim này vớt vát lại dc nhờ vai H và dx của ku Ho
coi nó diễn mà phia
mà nhờ em diễn hay wa, vai H cũng thảm quá mà giờ vẫn chưa dám xem 2 ep mới
Tác giả: yoonalover    Thời gian: 11-1-2013 11:23 PM
Thực sự ban đầu mình xem IMY vì thích Yoo Chun và Eun Hye nhưng càng xem mình càng bị nhân vật của Seung Ho cuốn hút --> bây giờ chỉ thích mỗi em mà thôi!_!. Em diễn quá tốt:*
Tác giả: nhocant    Thời gian: 11-1-2013 11:29 PM
chời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
sao tui hok bao h đc page 1 cái mặt tiền news của bà râu hết vậy >"<
biết đó, canh đó mà hok bao h đc....
cái news wành tráng mát lòng mát dạ này thì tọt luôn xuống page 3...khiếp....tổn thương wá
---------------
zô vđề chính
ủ ôi...cái news làm mát lòng mát dạ thế kia....
riết thấy câu chuyện toàn xoay wanh em nó, tình yêu của em nó sau 14 năm, kết họach trả thù cho mẹ, bị ng` bỏ rơi, giết ng` đủ thể loại.....coi phim xong nhầm lẫn luôn..ko phân biệt đc lun....(vâng, ko biết ai là nữ 2 của phim lun.....=))...
thix em từ một cái movie rất ko liên wan: tiết thứ 4....nhưng xem xong phim đó tự lầm bầm....thằng nhóc này đóng hay phết....tương lai lắm đây, vai diễn trong đó ko nổi bật mà cách diễn của em ấy hòan toàn thu hút thế kia.....tương lai em sẽ là wả bom hạt nhân cho sem......và giờ đêy...êm chễm chệ trên mặt báo, vì cái diễn xuất thế này đây mà bao nhiêu ng` trết vì em....
ps:sau phim đó thì mới biết ra là thằng nhóc đóng the way home...ủ ôi...có lỗi với em wá chừng....
ps2: ta hận wá...lần nào cũng ko tranh đc đất mặt tiền...:((
Tác giả: mich    Thời gian: 11-1-2013 11:39 PM
Chúc mừng em Seung Ho. Mình với mẹ xem phim này càng về sau càng mệt nhưng câu chuyện xoay quanh nhân vật Harry đã cứu lại loveline nhạt của couple chính.

Nếu mình nhớ ko sai thì Yoo Seung Ho ko đoạt giải gì ở MBC drama award hết. Điều đó cho thấy giải thưởng này ko phải là thước đo tài năng của diễn viên.

Nhận dc lời khen của khán giả vẫn hơn lấy dc Best Actor mà general public ko công nhận IMO.

Tác giả: procat    Thời gian: 11-1-2013 11:51 PM
Hic, tranh mãi với thằng cháu mới được cầm máy, khả năng cao là mềnh phải lên lầu 4 hóng gió roài :(((
Quay trở lại chủ đề chính, hí hí, đọc lên nghe mà mát hết cả lòng cả dạ, ruột gan phèo phổi cứ gọi là phơi phới :))))
Tks nàng Rose đã phải cày cuốc tra từ điển ( chắc là mỏi mắt lém) để cho ra lò cái tin toẹt vời ông mặt trời này ^^^^^
Tác giả: darknessy    Thời gian: 12-1-2013 12:06 AM
Đọc news này mấy lần rồi mà vẫn tâm đắc.
Từng chữ một đều rất chuẩn xác.
E tưởng giấu trong nhà thôi chứ, rốt cuộc cũng mang ra đây ah? ))
Mà kể ra thì để trong nhà cũng phí, mấy cái này phải đi khoe chứ nhỉ. {:438:}
Hồi nhận KB chắc Ho cũng k nghĩ sau này nó ngàn chấm như thế này đâu.
May mà em nó cũng bản lĩnh, xử lý tốt vai này.
Nv Harry bị ném đá tơi bời nhưng bù lại được công nhận tài năng, được bao nhiêu là các nuna nổi tiếng muốn đóng cùng nữa chứ. Âu rớ là thành công rồi.
Tác giả: HYD91    Thời gian: 12-1-2013 12:29 AM
Tình hình là cái news có nhận xét quá chuẩn cơ :x
Nhân vật của YSH mình cả tưởng như đã áp đảo cả 2 tuyến nhân vật còn lại, biết là thế nào r SY JW cũng về với nhau nhưng diễn biến của bộ phim từ lúc mình biết 2 nv chính cho tới khi xem có cảm giác là thời lượng lên hình(đất diễn) của Ho còn ngang ngửa với bạn Chun nữa :)
Mới xem fim chỉ biết có 2 nv chính còn đâu có để ý gì đến nv nam thứ đâu, thế mà k ngờ mình lại bị lôi cuốn bởi bé Ho ngay từ lúc xuất hiện, căn bản ai bảo bé cũng đẹp trai cơ :))), nhưng càng về sau khả năng hóa thân vào nhân vật của Ho quá ư là thành công :x
Bây h đang tạm drop, đợi xong khóa luân ta quay trở lại với H ngay :xxxx
Tác giả: phalebuon1194    Thời gian: 12-1-2013 01:09 AM
Mới coi xong tập 19 phải công nhận nhân vật Harry mang tới cho mình rất nhiều cảm xúc. Một con người cô độc, ngập tràn thù hận và khát khao yêu thương. Những hành động của cậu ấy khiến cho người ta vừa sợ hãi lại vừa thương cảm. Thật sự cái cách mà YSH thể hiện nhân vật khiến cho người xem không thể rời mắt khỏi bộ phim. Thích phim này ghê lắm. ^^
Tác giả: hatmitn8    Thời gian: 12-1-2013 01:27 AM
chài ơi...tong khi nàng Râu trans tin thì ta đang cười phớ lớ trong rạp với Love Cinique...giờ về, rúc lên thì đã tới lầu 4...kinh dị!

Thấy chưa, đã nói là vác ra new sớm mà!

Vai diễn này Ho diễn quá tốt rồi còn gì? Ai từng coi các phim trước của em ấy thì sẽ thấy được rằng Harry là một con người khác, không hề có bóng dáng của Yeon Woon, Kang Beak Ho, Kim Cheon Chu hay Hwang Beak Hyun đâu nhỉ? Ngay cả mấy nhân vật trong phim điện ảnh cũng không...

Mà đấy, e ấy trả lời phỏng vấn nhá: "đến tôi còn không hiểu nổi nhân vật này". Không hiểu cặn kẽ nhân vật mà diễn tới đó đó, đó là chưa kể, sau khi đóng thím Hoàng xong, e mới nhận vai này nhá. Vai này viết cho diễn viên khác ạ. Mà nghe đồn, Ho nhà mình kỹ tính, nhân vật phải thú vị em mới đóng. (nghe đồn từ hồi Chiến binh Baek Dong Soo cơ, biên kịch mời e ấy vào vai Baek Dong Soo mà e ấy từ chối vì vai diễn anh hùng đó tính cách, rồi đường hướng cứ na ná với nhiều vai diễn khác trên triền hình, đến khi biên kịch phát triển thêm nhận vật Yeon Woon thì e mới nhận, mà nhận đóng vai Woon chứ không chịu đóng Soo nhá...đồn đún k? Tui hông biết ,tui đồn lại...hà hà)...Bởi vậy em mới nhận vai thím Hoàng trong Arang, vai diễn ít đất mà lần nào xuất hiện cũng chất.

Tui nghĩ, Harry cũng vậy. Chắc lúc đọc kịch bản, e thấy nhân vật này thú vị. Hay e đã thấy trước được chiều sâu tâm lý và sự phức tạp trong tính cách của nhân vật này nên mới nhận.

Nói chung cái hôm coi họp báo, ta thấy dù e cố gắng thì đứng bên cạnh Hye và Chun, e cứ như em trai chứ không phải là nam 2...hầy...zậy mà giờ e diễn đỉnh vại đó...

Tui cũng chờ tin này của nàng Râu từ sáng sớm, chờ từ lúc nàng post tin gốc trong nhà Ho cơ...

Tui cũng thích Park Yoo Chun nhưng mà không thể phủ nhận một điều, diễn xuất của Ho rất ấn tượng...

hè hè
Thanks nàng Râu đã trans tin...

Giờ này mà còn làm cú đêm nợ!
Tác giả: snow_angel001    Thời gian: 12-1-2013 01:41 AM
phai nói là em trai Yoo đóng fim này quá đạt luôn
rất thik Chun và công nhận là Chun đóng fim này hay
nhưng bản thân ta thấy em trai Yoo đóng hay hơn,
sau fim này em có thêm nhiều noona fan, lại dc công nhận khả năng diễn xuất, vậy là quá hời luôn
vẫn bùn vì YSH quyết định đi nghĩa vụ quá sớm
Tác giả: peterhoang    Thời gian: 12-1-2013 02:52 AM
Đúng là đoạn đầu mình thấy nv JW và SY khắc họa đúng phim hơn và Harry là một nv phụ đáng chú ý. Đến những đoạn gần đây mình công nhận gần như Harry đang là nv chính đúng hơn, 2 nv chính thật sự đang bị mờ nhạt. Mình bị Harry lôi cuốn trong diễn xuất nên toàn xem cảnh của Harry đóng

Một bạn đưa ra ý kiến vì sự bùng nổ của YSH nên phá hỏng phim. Mình cũng công nhận vậy mặc dù YSH diễn xuất tuyệt vời nhưng dần đem quá nhiều sự chú ý đến cho nv này khiến cho cái title IMY mất đi và phải đặt một tên khác mới đúng.

Đúng là chưa hết phim nhưng gây ra luồng phản ứng mạnh này thì YSH cũng một phần nào đó ruin cái phim này mặc dù diễn xuất của cậu là tuyệt vời, hoàn mỹ. Mình cực kì thích nhưng mà việc nv phụ quá tỏa sáng hơn nv chính làm cho bộ phim xét về tỗng thễ là không thành công

Việc này làm mình nhớ đến truyện "Cô bé chăm chỉ" nv Maya tham gia một vở kịch ở đoàn khác (khoảng mấy tập đầu) mặc dù vở kịch rất thành công nhưng nhà sản xuất cho rằng là thất bại vị khán giả quá chú ý đến nv phụ mà không quan tâm đến nội dung chính, mà cái mà vở kịch đem lại chính là toàn bộ nội dung chính chứ không phải chỉ đặc thù cho một nv đó thôi

Ở đây theo mình thấy do diễn xuất của YSH quá thu hút nên BK dần chú tâm cho nv này nhiều hơn nên cũng có một phần nào đó ảnh hưởng đến phim

Một số suy nghĩ của bản thân
Tác giả: IamChanh    Thời gian: 12-1-2013 06:33 AM
Mặc dù drop ở ep 11 cơ mà vs đứa fan như m thì YSH lúc nào chả tuyệt. =))

Chính m vì YSH nen ms coi IMU. :D. Diễn xuất không phải bàn cãi, vừa có nét ngây thơ trong ty, sự lãng mạn nhưng đồng thời lại có sự thâm hiểm. Hôm qua ms coi một đoạn của ep 19, bị sock vì HJ lại giết người nhiều thế. :(.

Sau khi em nó đi nv về, đủ trưởng thành thì dx sẽ chín hơn nữa.

Đi luyện lại The way home để coi lại h/a ngây thơ xưa kia. :)))

P/s: mỗi giai đoạn trưởng thành đều có film hết nhá. Có lẽ Baek Dongsoo là một bước tiến. ;))))
Tác giả: NTD    Thời gian: 12-1-2013 07:53 AM
Mem còm thớt này:
Hoặc là fan cuồng của Ho
Hoặc fan ship ChunMin
=))))))
Còn ta chủ quan mà nhìn nhận thì Ho diễn hay thiệt :x
Tác giả: hoangwindy    Thời gian: 12-1-2013 08:23 AM
kimie gửi lúc 11-1-2013 21:13
Ồ, mình ưa cái news này, đợi tí mình đọc xong thì mình edit =)))))))))))))))))))))))))) ...

Mình đồng ý cuộc đời đúng hài nhưng chuyện 14 năm tính ra ko bằng đc mấy tháng thì không có gì lạ cả bạn nhé. Yêu không phải cứ ai đến trước, ai có nhiều thời gian hơn thì được đâu!
Tác giả: tiffanyle    Thời gian: 12-1-2013 08:37 AM
Thường thì mình thấy tuyến nhân vật nam 2 hoặc nữ 2 thường sẽ bị lu mờ trước nhân vật chính. Lúc đầu xem phim này cũng vì có bé YSH. Nhưng lúc đầu thì nghĩ là em sẽ bị vai chính áp đảo. Nhưng càng xem càng thấy hình như bộ phim này viết riêng cho em ý dzậy á. Phải công nhận diễn xuất của em thật xuất sắc, có lẽ sau khi thực hiện nghĩa vụ xong thì em sẽ là một ngôi sao lớn đây.
Tác giả: minwoo_khunver2    Thời gian: 12-1-2013 08:56 AM
Ác thẹt =)) hôm qua giờ bò vô miết mà không com, vì sao, vì e dạt đến tận pết 4 lận =)))

Thế mà sáng ra bị giang hồ túm gáy =)) thâu chạy ra góp dzui hok là die theo e tui mất =))

E hừm, cái tật của ta nó kì, iu là phải dìm nên mấy cái vụ khen khen này ta hay ngồi xem và tự sướng hơn là nói :"> =))))))))

Cơ mà cái tít ta thấy hơi bị đúng ^^ dạo này mọi chuyện hình như chỉ xoay quanh nhân vật Harry thui :) iu nhìu nhất cũng H, hận nhìu nhất cũng H, đau khổ nhìu nhất cũng H và giết người nhìu nhất cũng H :"> hờ hờ nên theo ý kiến chủ quan, hok có gì phải bàn cãi :)

Hoàn toàn trở thành một gã tâm thần ở độ tuổi 20 của anh ấy.
=))) kẻ tâm thần hấp dẫn nhất hành tinh :xxx có chết ta cũng muốn chết trong tay cái bợn tâm thần thế nài ;)) dại trai quá ờ ;))

trẻ con thì đồng ý cơ mà giọng nói thì hok đúng ầu ^^ giọng e Ho nam tính mà, trầm ấm, nghe trưởng thành mà nhể :x

Cơ mà phải nói, BK xây dựng hình ảnh Harry càng về sau càng có vẻ gì đó đối lập với lúc đầu. Một Harry thông minh nhìu mưu mẹo tính toán kĩ lưỡng mọi viêc, cơ mà giờ đây, vì gần hết phim nên cậu tự làm mình lộ đuôi gần hết =)))
Thật vui vì Ho đã chọn một vai diễn hay, có nhiều muối nhất phim =)) Nhân vật này làm người ta vừa thương, vừa giận cả vừa sợ nữa. Ho đã thể hiện những mặc đối lập trong tính cách Harry rất tốt mang đến cho riêng ta và ko ít người nhìu cung bậc cảm xúc nhể ^^

Thui muốn nói nhìu lắm mà sáng ra chưa ăn gì, chữ nghĩa nó đi đâu hết ầu =))) nhiu đây dc ầu hen. Túm lại là ta iu Ho, iu Harry, tự hào về Ho và mong một kết thúc có hợp lí cho Harry ^^

PS: tự nhiên thương e nữ 2 quá =.= lên bảng phân vai, giới thịu nhân vật một cách hoành táng và đến giờ thì chả thấy e dc bao nhiu =))) Bk ít có ác quớ, cũng may bả ưi ái cho e ta nhìu đất diễn chứ ko thì.......;))

PS2: hơ, tự nhiên tep pết 5, đẹp nhể =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Tác giả: x.m.c    Thời gian: 12-1-2013 09:09 AM
Đọc cái tít thau hổng cần đọc news cũng thấy vui ràu...

Lúc đầu cứ tưởng mềnh ên mềnh nghĩ thế cơ *cười nham hiểm*

Đóng vai ác quá trời...giết người liên phanh thế mà người ta vẫn không ghét được diễn viên...thậm chí còn gom được một lượng fan ko nhỏ. Chỉ biết vậy thôi à. Còn lý do tại sao thì chưa nghĩ ra...để lúc nào rảnh rỗi tự ngồi phân tích mí được *lại cười nham hiểm*

Dù sao thì Ho và fan của Ho cũng nên cảm ơn BK một tiếng chứ nhuể. Vì đã tạo một nhân vật như thế cho em nóa tỏa sáng...mặc dù ai cũng biết phần lớn là do khả năng diễn xuất của em nóa *nụ cười nham hiểm cuối cùng*

lượn....!!!!!!!!!!!1
Tác giả: cobala_0406    Thời gian: 12-1-2013 09:20 AM
cái news này hot quá trời, ko ngờ page 5 rùi
tuy là fan Chun, nhưng công nhận trong phim này diễn xuất của YSH ấn tượng
nếu mới tập đầu thì vai diễn cảu zai vẫn là nam thứ 2
càng về cuối phim
mọi thứ gần như xoay quay YSH, các đầu mối luôn lấy zai làm trọng yếu
Hoàn toàn trở thành một gã tâm thần ở độ tuổi 20

gã tâm thần làm người ta thấy sợ, ko phải ai cũng có thể diễn tả được gã tâm thần thế này, nhất là ở độ tuổi 20
sau phim này zai đi nghĩa vụ, hi vọng sau khi trở về sẽ có nhìu tác phẩm hay hơn nữa
p/s: Diễn xuất của Chun ngày càng tiến bộ qua từng bộ phim , có lẽ do kinh nghiệm nghề vẫn chưa nhìu, nhưng tương lai với khả năng của zai, sẽ trờ thành 1 diễn viên tuyệt vời,vẫn luôn tự hào khi là fan của zai
Tác giả: Sun_Ken    Thời gian: 12-1-2013 09:22 AM
Không thấy bạn ghi nguồn Engtrans by : allkpop.com
nên mình bổ sung hộ bạn.
Ai xem thông tin nhiều chắc sẽ biết allkpop.com rất nổi tiếng.
Hoạt động mạnh mẽ mang tầm cỡ quốc tế hơn Kenh14.vn.
Tác giả: tiaamo    Thời gian: 12-1-2013 09:40 AM
Mềnh thì lại nghỉ cái tỏa sáng của nhân vật harry là 1 điều tất nhiên.
Chắc ẻm cũng không nghỉ là mềnh  lại được yêu thích đến như vậy.
Nhờ ẻm đem lại làn sóng mới mà nay các diễn viên phụ đều có cơ hội tỏa sáng.
Trong một bộ phim không có cấm ai tỏa sáng hết.
Quan trong là người đó có đủ sức làm cho nhân vật tỏa sáng không hay thôi.
Cái tít của tin là : Người giúp cho sự phát triển của bộ phim chứ không phải ghi là:
Người phá hỏng của bộ phim. ^^. Tin này được trans nguyên cái tít tin gốc Tiếng Hàn quốc.
Không phải Harry là nhân vật chính từ đầu phim mà là sau khi ẻm xuất hiện
Mọi người có cái nhìn khác hơn và dần bị ẻm thu hút.
P/S: ko có ai ghét chun hết. Rất thích chun từ phim SKKW, RT
Nói tóm lại , tất cả là do biên kịch. Tuy nhiên lúc trước xem BM
cũng không nghĩ là joo won là nhân vật chính, tưởng anh kang san kia. Nhưng
sau cái chết của anh trai, cậu ấy trở thành nhân vật chính. Cái này phải theo dõi
từ đầu mới thấy. Lúc đó mình công nhận cái  tài của biên kịch và khả năng diễn xuất của anh ấy.
Khi xem phim king of drama, ông hoàng truyền hình, các bạn sẽ thấy 1 điều đã bước chân vào nghiệp
diễn viên thì ngay cả một diễn viên quần chúng cũng có một ước ao là mình được để mắt đến.
Nói tóm lại, Ho mau ra khỏi quân đội  đóng phim tiếp cho ta dòm.
Tác giả: leenayoung    Thời gian: 12-1-2013 10:34 AM
bá đạo quá mà... YSH giờ là cái tên mà news nào mình cũng nhứng tay vào...
chời ui là chời... zai cứ thế thì chết tụi ss hết...
mấy nay bấn ơi là bấn...
Tác giả: Akiya_uruki    Thời gian: 12-1-2013 11:51 AM
đọc tít là thấy sướng cả người rồi
Seung Ho đóng phim này mà nổi quá
thật ra tất cả tnhf tiết trong phim hầu như đều liên quan đến Har và cần có Har làm chất xúc tác mà
từ việc giết bà y tá, nếu Har k giết thì Har và Z đâu có quay về Seoul
rồi kéo theo hàng tá vụ và ình tiết tiếp theo
thế nên nói Har là nhân vật chính đau có sai
Seung Ho quá ư là đỉnh
chân tật thần thánh của đời em {:290:}{:290:}
Tác giả: nanakim    Thời gian: 12-1-2013 12:08 PM
Ghê thiệt đó. Xem phim mà không nghĩ là YSH mới chỉ có 19, 20 tuổi thôi. Quá thực là tuổi đời còn quá trẻ. Thế nhưng kinh nghiệm diễn xuất và kĩ năng lại đã vượt xa hẳn cái lứa tuổi đó rồi.

Mình thấy cả 2 nhân vật Han Jung Woo và Harry đều là những nhân vật cực kì khó đóng. Cả 2 đều có những nỗi niềm, giằng xé riêng, và nội tâm thì cực kì phức tạp. Chun tay ngang không có nhiều nền tảng diễn xuất mà diễn vai HJW được như thế thì mình cũng không dám đòi hỏi nhiều hơn nữa.

Nhưng đặc biệt là nhân vật Harry của YSH ấy. Càng về sau càng để lộ ra nhiều quá khứ của Harry, và những dồn nén từ trước tới nay càng khiến Harry như bùng nổ dữ dội hơn. Trở nên càng khó dò và phức tạp. Vậy mà YSH lại có thể xử lý khá tốt, là điều thách thức cả cho các diễn viên kì cựu nữa.

Đợi YSH xuất ngũ rồi chắc chắn sẽ càng tỏa sáng hơn nữa.
Tác giả: fen_kute    Thời gian: 12-1-2013 01:02 PM
Quên k góp vui cái new :)))
Thank ss rose nhìu nhìu :* :*
Đang mơ về một tương lai của Ho sáng ngời ở phương trời Tây, :))) nghi lắm, Ho còn trẻ, còn khỏe, luyện thêm cơ bắp vs trải đời thêm tý là sang Hô ly út đc roài :X
Diễn xuất đa dạng, vai nào cũng chơi tuốt, thử hỏi nếu ng ngoài k biết gì về HO xem IMY chắc k ngờ Ho ngoài đời mới có 19 20 @@

:X :X
Tác giả: vitbackinh    Thời gian: 12-1-2013 02:17 PM
wá chính xác roài, mình xem fim này cũng chỉ vì Ho thui.........
ko có Ho thì ko bao jờ mình xem ~ fim đãm nước mắt như zậy đâu..........
Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 12-1-2013 03:26 PM
khen trai mà tự dưng mình khoái ghê gớm, mình có bị làm sao hong trời :))
phải công nhận là em ấy đóng hay thặt, lối diễn xuất thần đến độ mong xao em ấy có thể thoát khỏi nỗi đau ấy thật nhanh chóng
cám ơn bạn đã dịch tin
Tác giả: thuykut3ss    Thời gian: 12-1-2013 04:48 PM
Mới xem đến 14. Mình vẫn chưa thấy gì là quá hoàn hảo.
YSH diễn hay, ai cũng phải công nhận.
Nhưng hoàn hảo thì liệu có quá k?
Cảm ơn vì đã dịch tin này.

P.s : Mình thích YSH. là 1 Fan của chàng.

Tác giả: pig    Thời gian: 12-1-2013 06:05 PM
bạn này đóng còn hay lớm chưa bao h xem 1 bộ phim nào mà lại thích vai phản diện hơn cả vai chính thế này thề là trong phim ghét nhất cặp nhân vật chính với bà mẹ của Harry   chỉ toàn làm tổn thương cho H cầu trời khấn phật cho 3 ng ấy lượn luôn khỏi cuộc đời Joon

Tác giả: rua_co_nuong    Thời gian: 12-1-2013 07:04 PM
Bài báo nói ko sai, tuy nhiên khách quan mà nói, bên cạnh lí do là  YSH diễn xuất quá tốt thì một  nguyên nhân sâu xa nữa là do fan của Chun, ta  nghĩ  đa phần là fan Hàn. Chính sự yêu mến quá khích  đã dẫn đến việc BK bị fan đe dọa tẩy chay phim nếu vẫn giữ nguyên tuyến tình cảm của Jang Mi In Ae với Chun. Phim chưa lên sóng đã như vậy thì ai dám nữa. Có điều BK đã lựa chọn ko thay diễn viên như một số phim khác, chẳng hạn như Five Fingers, mà lại thay đổi kịch bản phim.

Đây có lẽ là sai lầm chết người của bả, mà cũng ko hiểu vì sao bả làm thế. Hẳn chúng ta còn nhớ, hồi nhỏ EJ là 1 cô gái cá tính, hơn nữa lại là 1 người sáng tác truyện tranh  thì mức độ cá tính nó còn… khủng nữa. Cô bé  thích HJW và thể hiện ra ngoài ngay lập tức. Như vậy trong khoảng thời gian 14 năm, cùng sống 1 mái nhà với JW,  ngoài việc coi anh  là sự hiện thân của bố mình ra, tình yêu của EJ đối với JW chắc chắn ko kém cạnh Harry với Zoe. Với 1 cô gái yêu mình như thế,  gắn bó với mình 1 thời gian lâu như thế,  ai dám khẳng định JW ko nảy sinh tình cảm với EJ. Như vậy, khi LSY về nước, có chạm trán, có gặp mặt thì  chắc chắn JW sẽ  dằng xé giữa tình cảm hiện tại và quá khứ, khi đó đất diễn của JW đa dạng hơn rất nhiều. Lúc đầu định 24 tập cơ mà.

Vì ko còn nữ 2, nam chính và nữ chính được đưa về với nhau nhanh hơn, dẫn đến sự thiếu logic thậm chí hơi quá đà, phi lý . Tình cảm dù có phức tạp nhưng cũng chỉ kéo dài đến ep 13 là giải quyết xong, đương nhiên với fan Chun thì nữa cũng chả sao nhưng khán giả ko chỉ có fan Chun. Vì thế họ quay sang theo dõi phần mới hơn là sự trả trả thù, quá trình lộ mặt,  từ từ biến thành ác quỷ… của nhân vật nam thứ. Thành ra mọi chuyện bây giờ đa phàn tập trung vào nv này nên khán giả có cảm giác đây mới là vai chính.

Nhiều người đã nhận xét phim này Chun đóng hay hơn hẳn các bộ trước, nhưng bản thân ta thấy có lẽ sẽ còn hay hơn nếu vai trò của nữ 2 còn tồn tại như đúng kịch bản ban đầu.

Hic, chắc ta  ko phải fan Chun nên ko hiểu, vài dòng nhận xét vì  cũng có tình cảm với Chun, ko định gây war gì cả.

P/S: Ta chỉ điên máu khi người mình thích  bị cặp với 1 cô/ anh  xấu thôi ^^.

Tác giả: yeh1108    Thời gian: 12-1-2013 08:55 PM
cái nàng râu này, trans cái tin gì hay dzữ dzậy
nhưng hay nhứt vẫn là câu cuối đó, t kết nhất: "Yoo Seung Ho đã phát huy tính cách nhân vật tốt đến mức áp đảo cả Park Yoo Chun,  không những tạo nên quyền lực hiếm hoi khó thấy từ các nhân vật phụ mà còn chiếm một phần lớn quan trọng cho sự thành công của bộ phim, cho thấy cậu thanh niên 20 tuổi Yoo Seung Ho thật đáng sợ. Nhiều khán giả tự hỏi kết thúc của nhân vật này sẽ như thế nào."

xem cứ ngỡ Ha nv chính chứ, nếu k nhìn bảng phân vai =))
em nó diễn quá hay mà, khóc ra khóc, cười ra cười.

1 like cho nàng bà râu nhé :XXXXXxxxx
Tác giả: ivy_dn    Thời gian: 12-1-2013 09:44 PM
thực sự là vậy ùi , mỗi lần lên đọc news thì toàn news về anh ấy thoy, thậy sự thi PYC đang bị YSH làm lu mờ mặc dù anh ấy diễn rất tốt.với 1 người tuổi 20 mà diễn được một vai khó như vậy thật sự là rất tốt , với lại tuyến nhân vật của YSH rất thu hút , xem IMY cũng vì anh ý
Tác giả: quynhnhu_dn94    Thời gian: 12-1-2013 10:12 PM
ối, Harry, thật tuyệt vời.......... diễn xuất y như thật, giá như Harry diễn nhân vật chính nhỉ??? thế thì các fan bị bấn loạn luôn mất....... đẹp trai quá mà.......

Tác giả: hoanghongvan    Thời gian: 13-1-2013 12:20 AM
Sư lấn át quá mức của ysh so với 2 nhân vât chính một lần nữa chỉ ra rằng diễn viên có kĩ thuật diễn xuất tốt thực sự sẽ luôn có chỗ đứng.
Là một người theo dõi phim hàn và showbiz hàn khá sát sao trong vài năm gần đây mình xin mạo muội đưa ra nhận xét thế này về 3 nhânvật chính,cả về nhân vật và cả chuyện ngoài lềnữa.
Về yoon ehye, là người ra nhập làng giải trí từ rất sớm và nổi lên là thành viên của một trong những nhóm nhạc nữ hàng đầu, tham dự nhiều game show và là ngưởi thành công nhất của nhóm khi tan rã, lúc này chắc chắn là yeh được thừa nhận như diễn viên thực sự chứ không phải là một tay ngang như park yoo chun lúc này vì yeh khởi nghiệp diễn viên sớm  hơn, từ hồi hoàng cung, tiệm cà phê, vườn nho là thời kì đỉnh cao của yeh, phim nào cũng thành công và các vai diễn của yeh đều được yêu mến. Thời đó, yeh diễn xuất tốt thực sự và kịch bản chọn đều rất hay, nhân vật nữ độc đáo và mỗiphim đều có tính cách riêng, đặc biệt là cà phê và vườn nho. Tuy thế, có 3 phim thầnh công đã được coi là một cột mốc chói lọi rồi và các phim sau đó, một mình tên tuổi của yeh cũng được coi là bảo chứng nên dù không vang dội thì  my fair lady và lie to me đều được chú ý và có rating không đến nỗi nào và không bị ném đá. Lần trở lại lần này được yeh kì vọng nhiều, va mình cũng thích quyết địh của yeh, dẫn thân vào một vai diễn khác, bi nhiều hơn, khác hẳn với những vai diễn vui tươi trước đó. Không thể nói là yeh diễn chưa tốt nhưng cô có 2 bất lợi, một là nhân vật hồi nhỏ đóng quá tốt, tạo ấn tượng sâu dậm, 2 là tuyến phát triển kịch bản của nhân vật cũng không thực sự hay, mình thích nhân vật nữ hồi nhỏ hơn, dù có phần e sợ nhưng vẫn mạnh mẽ, cảm thấy khi lớn lên nhân vật có sự vênh khá lớn, có phân mất đi cái hồn của nhân vật còn bé. Cộng thêm diễn tiến tình cảm với 2 nhân vật nam cũng khiến nhân vật của yeh bị mất điểm, người thì thích cô về với han jung woo, nhưng cách trở về thì lại hơi khiên cưỡng, thậm chí là hơi nhanh, và không thực sự được lòng khán giả. Ngoại trừ fan của 2 cập đôi chính thì khán giả trung lập chắc chắn là không qú ủng hoọ chuyện tình của họ. cái mất thứ 2 của yeh là cô lại có một nam chính 2 quá xuất sắc đến mức m à khán giả lại muốn cô thuọc về ysho hơn. Diễn xuất của yeh không có gì phải phàn nàn, nhưng do kịch bản không thực sự xuất sắc như mong đợi nên có phần bị lép vế. HI vọng là eh sẽ quay trở lại với một sự đảm bảo về kịch bản và về tuyến nhân vật của cô tốt hơn.
Về park yoo chun, người mà có lẽ có rất nhiều fan trong diễn đàn này, mình cũng muốn chia sẽ vài điều. Park yoo chun là một trong những đại diện tiêu biểu cho thế hệ nghệ sĩ hàn trẻ hiện nay, rất đa năng trong lĩnh vực ca hát và diễn xuất kiểu như kim huyn joong, jang guen suk, lee seung gi…  và công bằng thì con đường tiến vào lĩnh vực phim ảnh của anh rất tốt va thuận lợi hơn nhiều diễn viên chuyên nghiệp khác. Park yoo chun có thành tích trong ca hát với dbsk và jyj có một lượng fan hâm mộ khổng lồ và được các hãng truỳen hình săn đón. Từ ssk, miss reply, rf đến imy, gia tài phim của pyc là khá đángkể với một diễn viên tay ngang , thậm chí là phim nào cũng đóng vai chính. Nhưng điều đó không có nghĩa là pyc có phải là diễn viên thực sự hay kông khi anh vẫn được các chuyên gia bình chọn là ca sĩ lấn sân xuất sắc nhất. trong vài năm gần đây, park yc gần như không cầm mic ma chuyển hẳn sang nghiệp diễn viên nên trong 3 năm gần như năm nào anh cũng đóng phim truyền hình, 4 phim khá nhiều, đều là nhân vật chính theo kiểu chính diện, không thể ghét được. sks là một bước đệm, miss ripley là môt bước học hỏi, rf là đột phá nói đúng hơn là thành công và được yêu mến bởi có nhiều điểm thuận lợi và imy thực sự là một bước dừng tốt trong một vai diễn được đo ni đóng giày cho anh nhưng anh l ại không thể là ngươi toả sáng nhất, đó là một lời cảnh tình cho chính pyc và cho cả chính đam mê nếu anh muốn thực sự nghiêm túc theo nghiệp diễn.
Nên nhớ rằng park yoo chun sẽ sớm phải thực hiện nghĩa vụ quân sự, 2 năm là quãn thời giản đủ lâu để người ta tìm ra nhưng thần tượng mới va fnhững diễn viên mới và sẽ còn rất nhiều khó khắn đón đợi anh  phía trướ, rất nhiều  người không còn ánh hào quang xưa sau khi giải ngũ.
Hãy nhớ lại những phim mà pyc đóng. Với ssks, có đến 4 nhân vật chính và bởi vì đáy là lần dầu tiên, có thể thông cảm cho diễn xuất khá non va tay ngang của anh bởi 2 người con lại đều có kinh nghiẹm va là diễn viên thực sự. soong joong ki, mới thực sự là  người có dấu ấn đậm nét hơn vì tính cáhc nhân vật va bản thân anh diễn cũng tốt hơn. Yoo ah in hình như là người  mẫu. đến miss ripley, là do kịch bản không hay va bị la ó nhiều, đặc biệt là diễn viê nữ nên bộ phim không thành công và park yoo chun cũng nhâ j được những lời khen gợi chung chung về diễn xuất, cố gắng hơn nhưng việc anh được làm việc với nhiều tiền bối tốt là một kinh nghiệm. gác mái là bộ phim khiến yc được hâm một cuông nhiệt và tạo ra cơn sốt, bởi cốt truyện lạ, hài hước, vui nhộn va đnáh đúng tâm lí của giới trẻ, nhưng nên nhớ rằng anh là nam chính nỏi nhất và không có người cạnh tranh và do kịch bản tươi vui nên được yêu thích, dù pyc diễn lạ hơn những vai trước đó. Imy có một kịch bản được dành cho yc nhưng  anh lại không đủ tầm để khai thác nhân vật hoặc giả do tác giả đã bẻ  nhân vật của anh đi. So với nhân vật lúc nhỏ thì có lẽ nhân vật lúc lớn của yc, giống như y eh cũng vênh nhiều, minh thích nhan vật lcú nhỏ hơn. Cái mà nhân vật lúc nhỏ có được có lẽ là đoi mắt có thần của cậu bé. Nếu pyc muốn làm diễn viên thựuc sự, anh phải cải thiện cách diễn bằng mắt và cách biểu thị cảm xúc trên khuôn  mặt, đặc biệt là suốt từ những tập  lúc lớn, pyc gần như chỉ có một cáhc biểu hiện lúc cười, lúc chảy nước mắt, va cả cách nói chuyện nữa, ychun diễn bề mặt nhiều hơn là nội tâm , khiên shco nhân vật từ đàu được chú ý nhưng càng về sau lại càng cảm thấy nhạt hơn. Nhaan vật đ ược hưúa hẹn theo kiểu nam chính tốt bụng chung tình theo môtíp phim bùn và drama hàn trước kia, nhưng kiểu nhân vật đó thực sự là không được ưa thích nữa, bi quá. Mình cũng không hiểu sao lại là thỏ diên, khi không thấy cái điên của nhân vật va cả những nôx đau, thực sự thì không được phản ánh hết và mnìh không cảm hết đựoc, có thể do kịch bản hoặc do yoo chun diễn chưa tới.
Nhưng điều lớn nhất là do park yoo chun đã gặp phải một dịchd thủ lợi hại, phải nói là quá lợi hại, trẻ hơn anh, thậm chí dung mạo cũng có phần nhỉnh hơn, tính cách hấp dẫn hơn và đặc biệt là diễn xuất trội hơn và lấn át anh, đặc biệt hơn là lại quá trẻ và được quá yêu mến, khiến cho sự chú ý vào lúc phim đi đến cao trào lại thấy toàn là ở nhan vật thứ 2 và tin tức, những tranh cãi cũng xoay quanh ysh.
Đó là lời cảnh báo cho yc, về việc anh sẽ được nhìn nhận như thế nào nếu có mọt nam t hứ 2 đẹp trai không kém va là diễn viên thực lực thật sự, sự đa năng đôi khi cũng tốt nhưng diễn viên thực sự sẽ luôn được thừa nhận xứng đáng. Ysh có kinh nghiệm và quả thật là diễn rất xuất thần trong phim này dù ở một tuyến vai thú. Pyc sẽ phải nỗ lực hơn bởi cái danh ca sĩ lấn sân sẽ co smột lúc nào đó không thể giúp anh nữa, mà những người còn trụ  lại được showbiz chắc chắn là những người có tài năng thực sự để được thừa nhận và tồn tại lâu dài.  Nếu bạn xem một người khác trong nhóm jyj là jae joong trong phim điện ảnh mới nhất là sao và thần ntượng sẽ thấy thất vọng thé nào, mfinh nghĩ là chán chẳng khác gì phim việt nam va jae joong diễn đơ thực sự, nếu không phải fan thì mọi người đừng đi xem vì sẽ thất vọng, khi cách diễn, đặc biệt là cơ  mặt rất chán, gần như không có cảm xúc va chẳng khác gì nhau cả.
Rõ ràng với jang geun suk, lee sung gi, kim huyn joong, jae jong… họ sẽ không thể dựa vào ngoại hình để đứng vững mãi được mà cần có tài năng thực sự va hi vọng là park yoo chun sẽ phát triển và đựoc thừa nhận rộng rãi như yeh ngày nay.
Về nhân vật của ysh, sẽ dành một bài viết dủ dài để nói sau.

Tác giả: icevy    Thời gian: 13-1-2013 01:43 AM
hoanghongvan gửi lúc 13-1-2013 00:20
Sư lấn át quá mức của ysh so với 2 nhân vât chính một lần nữa chỉ ra rằng diễn viên ...

Chào bạn, mình vẫn chưa đọc hết đc comt của bạn, nhưng là fan Yoon, mình đọc đến phần Yoon (cũng may bạn đã nói về ss Yoon đầu) nên mình mạn phép có chút phân trần cho Yoon của mình được ko?

Quả thật như bạn nói, Yoon trc nay đều lựa kịch bản, và mỗi vai đều có dấu ấn riêng.
Chuyện này quay về cách đây hơn 1 năm, khi Yoon có dự án là Love Song khi nam diễn viên quá cố Park Jong Ha đột ngột tữ tử, khiến dự án bị bỏ dỡ, một điều đáng buồn cho sự ra đi của Ha và một tiếc nuối cho dự án Love Song. Sau đó, vì sự yêu mến vs tác phẩm và sự thân tình vs NSX của Love Song, Yoon đã chờ hơn nửa năm để NSX có thể tìm kiếm nam diễn viên thay thế, nhưng đáng tiếc vẫn ko được như mong muốn, sự chờ đợi của Yoon đã đc nền giải trí Hàn khen ngợi bởi sự trung thành đó (ko chỉ một lần, dự án My Fair Lady Yoon cũng phải chờ đợi gần 1 năm, lúc đó tất cả những tài trợ, đầu tư cho Love Song còn tồn tại sau khi chú Ha ra đi đều bởi vì Yoon vẫn còn lên tiếng ở lại dự án ko rời đi), cho đến khi Yoon thật sự ko chờ đc nữa, đã nhận lời vs LTM (cũng vì KB và cũng vì cùng NSX vs Love Song), và LTM là câu chuyện về một nữ công chức. LTM đã đc ra đời trong hoàn cảnh đó. Có thể LTM ko thành công về mặt rating, KB quá sạn và củ chuối, tình tiết phim cũng rất bình thường, nhưng cũng ko thể ko nói là ko thành công khi tạo ra cơn sốt trên khắp các diễn đàn quốc tế đúng ko?

Cho đến IMY, đây là dự án come back của Yoon sau LTM, và theo mình đc biết, NSX đã rất rất mong muốn có đc Yoon trong dự án của mình (bản thân fan Yoon như mình và một số mem nhà Yoon đều biết đến dự án IMY thậm chí cả trc khi có tin công bố nữ chính của IMY trc cả tháng, vá chắc cũng chẳng nói quá đâu nếu nói là bik trc cả fan Chun vs dự án này). Và Yoon, phải rất lâu sau, sau khi đắn đo rất nhiều mới quyết định nhận lời vs IMY, và Yoon cũng bik, IMY là câu chuyện đc viết riêng, là đc đo ni đóng giày cho nhân vật HJW, thế nên điều chắc chắn, nv nam sẽ là chính và đc trau chuốt nhiều hơn, nv nữ sẽ chỉ là xúc tác. Và có lẽ thế, nên nv LSY đã thiếu sự logic cần có của nv này. Thật sự là một điều đáng tiếc cho nv này.

Và cho đến khi xem IMY, trong thâm tâm của mình, bản thân là fan, tồn tại hai suy nghĩ và cảm xúc trái chiều :
Một là vui mừng vì diễn xuất của Yoon lại một lần nữa bước sang trang mới, được sự công nhận của giới phê bình, một đột phá của Yoon trong diễn xuất. Tuy có vài phân cảnh diễn xuất mình vẫn mong đc thấy sự xuất sắc hơn chứ ko phải sự đạt trong một vài phân cảnh này. Tuy nhiên diễn xuất của Yoon là điều ko thể phủ nhận đc.
Hai là một cảm giác khó chịu khi nhìn thấy nv Yoon bị lu mờ và nhạt nhẽo ko khắc họa đc j trên TH thế này, một nv đã bị nam thứ lấn át, một nv nữ chính (lần đầu tiên Yoon đong bị sự phản đối, chê trách từ người xem - trong đó có mình) ko đọng lại j ngoài việc khóc lóc và bi lụy.

Hai cảm xúc đan xen khiến mình cũng ko biết nên vui hay nên buồn, but vs tư cách là diễn viên, thì diễn xuất là trên hết, cho nên, mình vui cũng nhỉnh hơn đôi chút trong cái sự khó chịu trồi sụt của nv LSY.

Và hiện h, mình mong Yoon sau thời gian nghỉ ngơi, sẽ sớm come back vs một dự án mới đầy đủ cả "chất" và "lượng" như những tác phẩm trc.

Cái nữa là mình hoàn toàn đồng ý vs bạn, đa phần những người xem phim trung lập, họ xem phim vì phim chứ ko vì bất cứ Idol hay diễn viên nào trong phim thì đều khó chấp nhận đc sự phi lý của tình cảm hai nv chính, do đó họ có xu hướng nghiêng về nv phụ nhiều hơn. Mình thì ko có vì ngay từ ban đầu mình đã thích nhân vật phụ này rồi.

Cái nữa, mình thích nv HJW lúc nhỏ do bé Jin Goo thủ diễn hơn, một khi em ấy khóc, trong mắt có đủ cả đau khổ, dằn vặt, hối hận, tìm kiếm và tự trách.

Vs YSH, bản thân trc kia ác cảm vs YSH cũng bởi vẻ ngoài quá đẹp trai của Ho, nhưng cho đến IMY, ác cảm đó biến mất mà thay vào đó là sự khâm phục diễn xuất xuất thần của e ấy trong từng phân đoạn, trong từng ánh mắt và cử chỉ dù nhỏ nhất.

Nói chưa đọc hết mà mình đã đọc hết rồi, mình vẫn còn nhớ những bài báo về việc ss Yoon khóc khi bị gắn mác Ca sĩ đóng phim là thế nào, đến b h mình vẫn còn đau lòng thay cho Yoon vì những bài báo đó, và tất nhiên hiện h, mình cười trong hạnh phúc vì diễn xuất của Diễn Viên Yoon Eun Hye.

PS: Một bài hay, nhìn nhận rất khách quan, thanks bạn rất nhiều
bạn có thể edit cái comt có dấu "." ",". xuống dòng cho dễ đọc hơn đc ko bạn
Tác giả: akimotoemi    Thời gian: 13-1-2013 12:36 PM
Nào... trả news cho cô nhé.
Đọc tin xong tự hào lắm. Mặc dù hơi bị sợ sẽ có những người không vui.
Nhưng mà vẫn tự hào về bé. Vui chưa kìa... từ nam thứ được ai ai cũng công nhận thành người thống trị bộ phim.
Nhưng có một điều cần nói.
Mong em không vì việc này mà tự kiêu.
So đo với người có thực lực thì tốt hơn.
Không có ý gì nhưng Yoo Chun là một ca sĩ, anh không phải người cọ sát quá nhiều với nghiệp diễn thế nên anh không đánh bật được cái hồn của nhân vật.
Nếu đưa em đến với những người gạo cội của làng giải trí phim ảnh Hàn, so ra em vẫn sẽ thấy mình bị hụt chân.
Vì thế hãy không ngừng mài dũa khả năng của mình.
Em là một viên kim cương thô, quý giá nhưng vẫn cần được mài dũa.
Sẽ đến một ngày em được công chúng chói mắt như những đàn anh đi trước.
Cố gắng nhé bé Ho.
Mọi kì vọng cho một Viên kim cương hoàn chỉnh tuyệt đẹp sẽ được đặt vào em.
Tác giả: trangsjk    Thời gian: 13-1-2013 06:36 PM
Lâu lắm mới còm news
khá là tâm đắc với news này
Từng câu từng chữ rất chuẩn xác ,đánh giá chuẩn khỏi chỉnh
Thanks chủ thớt đã dịch news chất lượng thế này ♥
Đã theo dõi IMY ngay từ đầu,DROP từ ep 8 nhưng vẫn theo dõi news em Ho đều đặn
Cuối cùng chịu ko nổi lại vác phim ra xem phân cảnh em HO diễn
E diễn hay thôi rồi luôn..cứ như một diễn viên gạo cội vậy
có những cảnh ko cần khóc những nhìn nét mặt của e,ánh mắt của em cũng tan nát con tim rồi *giãy giụa*
Độ tương tác vs ảnh hưởng của em thì khỏi phải bàn
Bấn em Ho dã man tàn bạo

Tác giả: nghixinhdep    Thời gian: 14-1-2013 02:20 PM
cái này thì có j bàn cãi nữa
nhóc yoo quá tuyệt vời
từ hồi coi mấy phim trước cơ
coi phim của cậu từ nhỏ đã thấy cậu diễn cực tốt rồi
thế nên việc diễn xuất của cậu quá xuất thần chỉ là điều hiển nhiên thui
nói thiệt phim này cậ hước hết mọi chú ý của dàn dv gùi
Tác giả: BigbangIsVips    Thời gian: 14-1-2013 08:09 PM
icevy gửi lúc 11-1-2013 21:19
chời ơi cái bà Râu này

ta hận hận quá, đợi đó, vào nhà bik ta

dữ lun nha ss ^^

phải nói dạo này e lơ IMY rùi ss ạ :))) lừi coi qá đi à :((
cơ mà cũng ráng lâu lâu down về rùi tua lẹ :))

vô box news hóng hớt, thý dc cái news này ta nói bay dào coi liền hà :))) mà nghi là có war lám nè ^^
dạo này ss vẫn còn koi phinh chứ ^^

@chủ thớt : dữ qá nha, news công phá hahah daebak lám !
Tác giả: k.moon    Thời gian: 14-1-2013 11:11 PM
đang xem đến tập 13
mới đầu không đinh xem đâu vì thấy bảo phim khóc nhiều quá
cơ mà đọc báo thấy cứ khen diễn xuất của bạn Ho tuyệt quá nên quyết tâm xem
Nhưng phải công nhận Ho lột tả nhân vật harry quá tốt
Mìh thấy harry đáng thương hơn là đáng trách
Xem mà chỉ thương Harry thôi {:399:}
Tác giả: lananhltt    Thời gian: 15-1-2013 01:42 AM
càng diễn làm em lại càng mê, càng mê lại càng thấy chàng làm thế là HỢP LÝ ><. càng thấy hợp lý em lại càng điếu đổ với HARRY  . mong sao cho Sad End  hị hị đễ chàng đỡ tội
Tác giả: sorn    Thời gian: 15-1-2013 08:47 AM
diễn xuất hay lại còn đẹp trai nữa
chòi oi nhưng nhân vật jung woo có vẻ vui tính hiền lành hơn
ai em cũng thik thiệt mâu thuẫn
thôi kệ
Tác giả: LittleMimi2509    Thời gian: 16-1-2013 12:56 AM
Ko hiểu sao qua mấy phim rồi mà mình toàn thích nhân vật thứ, thành ra ko mấy mặn mà với vai chính
Nói thật mình xem phim này vì có Yoo Chun, Seung Ho thì mình mới để ý lúc đóng vai Ngọc Hoàng trong Arang nhưng tới tập 5 là mình đã chết mê chết mệt với nhân vật Harry rồi, diễn xuất nội tâm thật... xuất thần
Và giờ thì mình tạm thời kéo avatar Woo Young xuống tí, để Seung Ho yêu dấu lên hihi chết vì trai đẹp
Tác giả: Buithikieulong    Thời gian: 17-1-2013 09:36 AM
Tuy ko xem phim này nữa nhưng thực sự vẫn rất nhớ anh chàng Harry. YSH diễn quá tuyệt, chưa kể còn cực kỳ đẹp trai nữa chứ.Có lẽ mình sẽ đợi phim kết thúc rồi xem số phận Harry và chỉ xem đoạn có anh chàng. Trong phim này YSH tuy ko nhiều đất diễn bằng nam, nữ chính nhưng vai của anh chàng lại hay.
Tác giả: fen_kute    Thời gian: 17-1-2013 09:51 PM
Ngày Harry bị điên ngồi xe lăn là ngày new về Ho lên no1.

Xả xả xả

Ho ơi, mau đi nghĩa vụ nhanh nhanh rồi về làm tiếp I miss harry phần 2 đeeeeeeeeeeeeee
Tác giả: sweet_fire    Thời gian: 18-1-2013 01:12 PM
Thật sự xem film Ho diễn quá nhiều, nhưng film này Ho thật sự diễn quá tuyệt vời. Diễn xuất của Ho làm ta thật sự thấy sợ (vì k nghĩ người khờ khờ tửng tửng như Ho mà diễn được vậy).

Bằng 1 cách nào đó thuộc về bản năng của Ho, Ho truyền cảm giác bi thương cho người xem quá mãnh liệt.

Đặc biệt là 2 tập cuối cùng.Đoạn Ho ngồi trong xe ôm vết thương vừa cười vừa khóc đau đớn cô đơn. Đoạn Ho trong căn nhà vắng gọi tên LSY rồi môi cứ run lên và lắp bắp như k tin vào sự thật. Oà oà oà.
Đoạn Ho ngồi xe lăng giơ tay lên bầu trời, Ho k nói gì hết, Ho nhớ lại tất cả nhưng lại k thể nói ra, rồi sau đó mỉm cười. chài ơi. Ánh mắt, gương mặt chuyển từ ngây thơ trẻ dại => phiền muộn lo âu => đau khổ tột cùng rồi như rũ sạch vì k muốn nhớ gì nữa.

Ta xách dép theo kites kể từ ngày đầu, nhưng Ho là ngừ duy nhất khiến ta phải thay áo (sau khi xem tập cuối xong vì quá bức xúc nên đã xé cái áo mới lôi áo cũ ra mặc lại), khiến ta phải post bài và cm. Ho đi roài chắc hok còn ai nữa. >"<.

Tuyệt, ta hy vọng rằng sau khi đi nghĩa vụ về Ho sẽ tiếp tục phát huy khả năng diễn xuất này, và ta rất  rất rất mong Ho diễn được vai nào ác toàn vẹn @@ .
Tác giả: QuietRoad    Thời gian: 18-1-2013 01:57 PM
Mình hoàn toàn đồng ý là phim này Ho rất đỉnh, nhìn vào ánh mắt HO thôi ta gần như đã cảm nhận được những thông điệp mà Ho muốn nói, một ánh mắt khiến ta có thể suy nghĩ đến rất nhiều điều, lo lắng, đau khổ, và trên hết là một tình yêu cháy bỏng. Đối với nv Harry ta vừa thương vừa giận, có lúc chẳng thể xác định nổi cảm xúc của mình khi thấy nụ cười đẫm nước mắt đau đớn của cậu ấy thật sự là gì? Thương cho một trái tim đến cuối cùng vẫn không ngừng yêu một người, đau cho một số phận trải qua bao bất hạnh đến cuối cùng vẫn một mình và đơn độc không một ai bên cạnh,...Ám ảnh mình trong lúc này chính là ánh mắt cuối cùng H nhìn LSY, mình thật sự không tin đó là ánh mắt của một người mất trí nhớ. Đó rõ ràng nó đang chất chứa một nỗi đau sâu sắc, vẫn đau, vẫn nhớ.
Tài năng của cậu ấy quả thật tuyệt vời, news rất hay. Ts sẽ chờ đợi ngày Ho xuất ngũ trở về và tỏa sáng hơn nữa, thành công hơn nữa. <3 Yoo Seung Ho

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3