Kites

Tiêu đề: [Poll] Về việc lập box của Project48 (AKB48, SKE48, NMB48, HKT48, SDN48) [In trang]

Tác giả: cuopbienmap    Thời gian: 4-12-2012 11:03 PM
Tiêu đề: [Poll] Về việc lập box của Project48 (AKB48, SKE48, NMB48, HKT48, SDN48)
ĐƠN ĐĂNG KÝ SET THREAD LÊN BOX

Tên nhà: Project 48 (PJ48)

Mô tả box: AKB48, SKE48, NMB48, SDN48

Link thread của nhà:

http://kites.vn/thread/-band-akb48-870-1-1.html
http://kites.vn/thread/-band-ske48-343423-1-1.html
http://kites.vn/thread/-band-nmb48-354152-1-1.html
http://kites.vn/thread/-band-hkt48-354247-1-1.html

Tình hình hoạt động hiện tại của thread: Từ khi bắt đầu hoạt động tới nay, thread của các nhóm trong PJ48 đã và đang được hoàn thiện dần, bắt đầu với các khâu: Profile, ảnh, link down PV/ Perf/ Album/ Single/ Show từ khi debut tới nay. Đặc biệt việc up ảnh của thread cũng được thống nhất là up theo từng chủ đề một để tránh hết mức có thể việc bị trùng ảnh.

Tổng hợp PV (MV) - Perf - Show

Tổng hợp album, single của AKB48

Bên cạnh đó, thread cũng liên tục update tin tức của nhóm ở các báo do thành viên trong thread tự tay dịch cho đến thời điểm hiện tại.

Lý do xin set lên Box:

- PJ48 bao gồm: AKB48, SDN48, SKE48, NMB48 do nhà sản xuất Yasushi Akimoto sáng lập.

1. AKB48

AKB48 là một nhóm nhạc thần tượng nữ Nhật Bản biểu diễn tại nhà hát riêng, được thành lập vào năm 2005. Hiện nay, nhóm có 64 thành viên, ở độ tuổi từ 13 đến giữa độ tuổi 20. AKB48 hiện đang nắm giữ kỷ lục Guinness World Records "Nhóm nhạc Pop có số lượng thành viên đông nhất". Nhóm nhạc cũng là một trong những ban nhạc có doanh thu cao nhất trên thế giới, với doanh thu kỷ lục bán đĩa năm 2011 là trên 211 triệu USD chỉ riêng ở Nhật Bản.

12 đĩa đơn mới nhất của nhóm liên tiếp đứng đầu bảng xếp hạng Đĩa đơn hàng tuần của Oricon. Trong đó:

- Năm 2010, ca khúc "Beginner" và "Heavy Rotation" xếp hạng đầu tiên và thứ hai trong danh sách đĩa đơn bán chạy nhất của Nhật Bản trong năm.

- Năm 2011, 5 đĩa đơn của AKB48 chiếm đóng cả 5 vị trí đầu của Bảng xếp hạng đĩa đơn Oricon hàng năm.

Nhóm nhạc đã bán được hơn 10.000.000 bản ghi âm, AKB48 trở thành nhóm nhạc nữ châu á đầu tiên với 20 triệu đĩa CD bán ra, và theo bảng xếp hạng của Oricon, AKB48 giữ kỷ lục cho đĩa đơn bán ra tại Nhật Bản bởi một nhóm nhạc nữ.

2. SKE48

SKE48 là một nhóm nhạc thần tượng chị em của AKB48 nằm trong chiến dịch phủ sóng PJ48 khắp nước nhật của Akimoto Yasuhi. Cũng như AKB48 nhóm có một nhà hát riêng ở Nagoya, tên nhóm cũng chính là tên viết tắt của nơi đặt nhà hát Sunshine Sakae. Nhóm ra mắt vào tháng 10/2008 và phát hành single đầu tiên vào năm 2009. Đến năm nhóm đã phát hành được 9 single. Và single mới nhất "Kiss datte Hidarikiki" đã tiêu thụ được hơn 500.000 bản trong tuần đầu tiên phát hành.

3. SKE48

NMB48 là nhóm nhạc chị em của AKB48, trực thuộc công ty liên kết Kyoraku Yoshimoto Holdings.  NMB48 ra mắt vào ngày 09 Tháng 10 năm 2010 với 26 thành viên Kenkyūsei (Nghiên cứu sinh). NMB48 là một nhóm rất triển vọng, chỉ với 6 single, nhóm đã tiêu thụ được hơn 2 triệu bản.

4. SDN48 Phiên bản "người lớn" của AKB48. Nhưng nhìn chung hình ảnh của nhóm vẫn có thể chấp nhận được.

Phương án hoạt động và phương hướng phát triển của nhà:

Với đặc điểm riêng của J-box, tuy không có quá nhiều mem hoạt động như khu vực K, C... nhưng với sự nỗ lực và nhiệt huyết của các fan và cũng là member của thread thì PJ48 đang dần tăng mặt số lượng và duy trì cả về chất lượng.

Về cơ bản, box PJ48 sẽ hoạt động theo hướng như sau:  Chia nhỏ box thành các thread (4 nhóm chính, sub-units, thành viên chủ chốt trong nhóm - senbatsu) chứa những thông tin update, những event, những CF lớn, những hoạt động làm khách mời hay chụp hình tạp chí không lớn sẽ được đưa chung vào những thread tổng hợp.

Trong box sẽ tạo ra thread giao lưu giữa các thành viên của kites nói chung với nhau. Hơn nữa, box sẽ tiếp tục tìm ra hướng phát triển mạnh mẽ và quy mô hơn nữa.

- Tiếp tục phối hợp J-music subteam để tạo ra những sản phẩm vietsub có chất lượng gửi tới những người hâm mộ. Các sản phẩm trước giờ về AKB48 luôn được đón nhận nồng nhiệt:

PV

1. [PV] 27.10.2010 | Beginner - AKB48
2. Everyday Kachuusha - AKB48 [Dance ver.]
3. Flying get - AKB48
4.[PV] 29.08.2012 | Gingham Check - AKB48
5. [PV] 18.08.2010 | Heavy rotation - AKB48 (17+)
6. Kaze wa Fuite Iru - AKB48
7. [PV] 23.05.2012 | Manatsu no Sounds good! – AKB48 (Drama + Dance ver)
8. [PV] 21.10.2008 | Ohgoe Diamond - AKB48
9. Sakura no Ki ni Narou - AKB48
10. [PV] 15.02.2012 | Sweet & Bitter – AKB48 (Selection 6)
11. [PV] 29.08.2012 | Yume no Kawa - AKB48

Đặc biệt là single mới nhất của nhóm Uza

12. [PV] 08.10.2012 | UZA - AKB48

Show/ Documentary

1. [Show] 10.04.2011 | Music Lovers - AKB48

2. [Doc] DOCUMENTARY of AKB48-The future 1mm ahead

3. [Doc] 20.04.2012 | DOCUMENTARY of AKB48 Show must go on

Cam kết riêng của nhà khi được set lên Box: Sẽ duy trì box lớn mạnh và ngày càng phát triển. Để những người hâm mộ PJ48 sẽ biết đến [email protected] như một nơi để tìm kiếm những thông tin cập nhật với độ chính xác cao nhất  có thể của PJ48.

Đề cử MOD: 島崎遥香
--
Dài dòng thế thôi, mong mọi người góp ý nhé.

Tác giả: •Mia•    Thời gian: 4-12-2012 11:25 PM
Ủng hộ hoàn toàn nhé.
Chúc nhóm sớm có box mới ^^                                                           
Tác giả: cuopbienmap    Thời gian: 4-12-2012 11:29 PM
•Mia• gửi lúc 4-12-2012 23:25
Ủng hộ hoàn toàn nhé.
Chúc nhóm sớm có box mới ^^                             ...

cảm ơn ss:D
sau hồi xin ý kiến các sếp nhà mình, giờ thì cho mọi người vote ^^ em cũng hi vọng kết quả sẽ tốt...
Tác giả: 島崎遥香    Thời gian: 4-12-2012 11:39 PM
EM chả mong muốn gì hơn là mang AKB48 nói riêng và PJ48 nói chung đến gần hơn với mọi người.
Đa phần bây giờ xu hướng nghe nhạc Nhật ở Việt Nam còn ít mặc dù Thị trường nhạc Nhật rất rộng lớn, và trong số các nhóm nhạc nữ phải kể đến AKB48, rất nổi tiếng ở Nhật.
Mà PJ48 thì rất nhiều, phải nói là rất nhiều thứ để mà nói đến bàn đến, vì thế 1 THREAD thì không thể update hết được... Vì thế em mong box có thể được lập. EM xin cảm ơn!
Tác giả: minzthu    Thời gian: 4-12-2012 11:44 PM
Chị ủng hộ việc lập thêm box
như vậy, chúng ta và cả những bạn hâm mộ AKB48 đều có thêm 1 sân chơi ^^
Hi vọng trong tương lai, sẽ có thêm nhiều bạn quan tâm đến J-music hơn
Tác giả: sunflower239    Thời gian: 4-12-2012 11:58 PM
Mình cũng hi vọng forum sẽ có box cho Project48. Thành thật mà nói thì mình cũng mới chỉ biết AKB48 thôi^^ Chắc chắn là những hiểu biết của mình về AKB48 rất hạn hẹp ( chưa nói là SKE48, NMB48, KKT48, hay SDN48 thì mình càng mù mờ hơn nhé =,=).
Hồi trước mình có vào một forum cho project48. Có comment vài lần (vì phải có đủ post mới đc download),  và một bạn mod trog đó đã có thái độ kì thị mình và cho rằng mình comment lug tug chỉ cho đủ post để đc download. Đành rằng mình là người mới, mình chưa biết hết về AKB48, comment của mình có thể sai, nhưng mình cũng chẳng thích cái kiểu cậy là mod mà phê phán mình như thế. Nên từ đó đến giờ mình chẳng vào forum đó nữa :P.
Vậy nên thực sự mình hi vọng forum có thể có một box riêng cho project48. Khi đó mình có thể update thêm kiến thức về AKB48, và hi vọng mình sẽ fall in love với cả các nhóm 48 khác nữa >.<
Tác giả: Harukimiki    Thời gian: 5-12-2012 12:00 AM
島崎遥香 gửi lúc 4-12-2012 23:39
EM chả mong muốn gì hơn là mạng AKB48 nói riêng và PJ48 nói chung đến gần hơn với mọ ...

Mình có vài việc muốn hỏi:

1. Hiện tại trong nhà có tổng cộng bao nhiêu mem đang hoạt động?

2. Với số lượng mem (bao gồm cả sự nhiệt tình của mọi người) như thế ngoài việc đảm bảo update đầy đủ tất tần tật ko nói thì liệu có thể đảm bảo sẽ có thêm nhiều thành viên tham gia xd box ko?

3. Các bạn đã có kế hoạch j để thu hút thêm thành viên ?

4. Trong trường hợp sau khi lập box mà ko đạt đc kết quả như cam kết thì sẽ giải quyết như thế nào?

@ss Cubi: em muốn nghe ý kiến của bạn đc để cử về phương hướng hoạt động cụ thể, tạm thời em chưa quyết định, hầu hết các thanh viên lớn nhỏ trg nhà đều ủng hộ thì cho dù em có phản đối cug ko có tác dụng j, em chỉ là muốn xác nhận chắc chắn thôi.

Tác giả: 島崎遥香    Thời gian: 5-12-2012 12:25 AM
Harukimiki gửi lúc 5-12-2012 00:00
Mình có vài việc muốn hỏi:

1. Hiện tại trong nhà có tổng cộng bao nhiêu mem đang ho ...

Thế này ạ. Em xin phép được trả lời

1. Hiện tại chắc có ( thực ra là chỉ có em và 2 bạn nữa update về AKB48 ), đa số mọi người đều chỉ vào đọc, download hay chỉ bình luận thôi, không tham gia update hay gì cả.... ( có thể nhìn vào lượng view và comment trên các topic có liên quan đến PJ48

2. Về việc update đầy đủ tất tần tật các thông tin thì em cam đoan 100% đầy đủ. Lập box tất nhiên là thành viên tham gia sẽ nhiều lên. Nhưng như chị (anh) đã nói ở câu hỏi. " Sự nhiệt tình luôn quyết định" vì thế cá nhân em không thể đảm bảo box có được sôi động như các box idol khác trên forum hay không, vì tất cả phụ thuộc vào thái độ và sự nhiệt tình của mọi người, mà cụ thể là các thành viên kites. Nhưng em sẽ cố gắng hết sức.

3. Kế hoạch thì em có một số trong đầu như sub các show ăn khách , hài kiểu SK nhưng ngắn, cần ít nhân lực. Event bầu chọn... PJ thì đông mem nên chắc chỉ sôi động ở các nhà member riêng, đa phần mội thành viên hay có các Oshimen riêng của mình nên sẽ vào các thread Oshi của mình để bình luận, chat chit ^^. PJ48 cũng được coi là hay ra nhiều single album, ra rất nhanh, chỉ tại k có nhân lực nên mình thấy ở kites có rất ít vietsub của PJ48. Vì thế lập thêm box, tuyển thêm thành viên cũng như SB nhà sẽ nhiều điều kiện để làm sub hơn.

4. Như đã nói ở 1. Nhạc Nhật ở Việt Nam rất ít người nghe và quan tâm. Nên khu J-Zone nói chung và J-music nói riêng thường ít người tham gia. Nên làm 1 cái gì đó đổi mới coi như là 1 lần thử nghiệm. Nếu không thành công thì coi như là 1 lần rút kinh nghiệm.... Giải quyết như thế nào thì vẫn để ngỏ.

Trên đây là ý kiến của em. Em cũng mới chỉ đến với nhạc Nhật 2 năm trở lại đây nên kiến thức cũng còn kém. Nhưng nhiệt tình thì có thừa ạ ^^
Tác giả: Harukimiki    Thời gian: 5-12-2012 01:02 AM
島崎遥香 gửi lúc 5-12-2012 00:25
Thế này ạ. Em xin phép được trả lời

1. Hiện tại chắc có ( thực ra là chỉ có em v ...

Anh ko nghi ngờ nhiệt tình của các em chỉ là ko phải chỉ có nhiệt tình của mem hiện tại mà quyết định đc box sẽ thành công, nói thật số mem bh rất khó nói trc đc điều j. (theo kinh nghiệm cũ thì là như thế)

Nhìn chung về hoạt động sau này cơ bản các em đã có một vài ý tưởng
sub team trong box ko nhiều cho dù cộng thêm các mem của nhóm nữa thì việc sub show hay ctrinh j j đấy không dễ đảm bảo đc tính thường xuyên và liên tục.
Trong nhà vs tình hình hiện tại đúng là nên làm j đó để đổi mới nh nếu ko chắc chắn thì cá nhân đứng từ góc độ 1 người cần có trách nhiệm vs box music thì ko tán thành.

Nếu trg 1 tháng nếu các em có thể cải thiện đc số lượng mem tham gia đóng góp vào thread akb cộng thêm cả các thread vietsub hay album single v..v  lên 10 ng thì anh sẽ thay đổi ý kiến.

đây là ý kiến chủ quan của cá nhân thôi, nếu đa số mọi ng tán thành thì các em vẫn có quyền đc lập box mà ko cần qtam đến đk phía trên.

Tác giả: 島崎遥香    Thời gian: 5-12-2012 01:15 AM
Harukimiki gửi lúc 5-12-2012 01:02
Anh ko nghi ngờ nhiệt tình của các em chỉ là ko phải chỉ có nhiệt tình của mem hiện ...

Em thấy anh nói đúng đấy ạ ^^ Có thể sớm quá sẽ không tốt trong tình hình này ^^
Tác giả: hel.c    Thời gian: 5-12-2012 11:14 AM
島崎遥香 gửi lúc 5-12-2012 01:15
Em thấy anh nói đúng đấy ạ ^^ Có thể sớm quá sẽ không tốt trong tình hình này ^^ ...

Ừ, nếu thời điểm sau tết thì chắc hợp lí hơn. Đang ở dịp cuối năm nên nhiều người cv cũng bận rộn và thi cử nên  trong quá trình đó thì bạn nên có cuộc tuyển nhân sự cho việc lập box này để đảm bảo box luôn có mem tham gia
Tác giả: otaku    Thời gian: 5-12-2012 12:22 PM
Mình ủng hộ và hy vọng có 1 box cho PJ48 trong Kites.
Vì hiện nay số lượng fans của PJ48 tại VN đang tăng lên rất nhanh nhưng chỗ để các fans sinh hoạt chính thức với nhau, ngoài web idol48vn thì chỉ là các thread lẻ tẻ tại các diễn đàn như voz, game mà nó cũng thập cẩm, hầm bà lằng vì chỉ là thread ngoài lề, ko thuộc biên chế chính thức của các diễn đàn ấy.
Hy vọng Kites có thể lập 1 sân chơi chính thức cho các mems nhà PJ48, để nó có thể lớn mạnh như bên nhà K (mặc dù lúc đầu mình nghĩ sẽ ko sôi động lắm, nhưng mình tin qua các PJ vietsub và cách quản lý quy củ, nhiệt tình số mems sẽ tăng lên nhanh chóng). Hơn nữa, dạo này tình hình Việt - Nhật rất tốt, năm ngoái dàn senbatsu của AKB48 còn qua đây nữa (mình thấy độ cuồng nhiệt và số lượng các wota cũng ko kém ai đâu nhé, nhưng phần lớn toàn nhà idol48vn, mình mà ko vào đấy thì cũng ko biết các nàng qua nữa :()
P/s: Và biết đâu, qua đợt lên box thế này, nhà J của Kites lại "vớt" được vô số các nhân tài cho subingteam ấy chứ, vì mình thấy các nhà khác làm sub nhiệt tình và chuẩn lắm (bên idol48vn với voz) mặc dù các "ông" ấy chém gió là chính chứ có dịch gì đâu. Nghe các nàng ấy nói chuyện mà cứ như yakuza đang đàm đạo ấy ="=
Và bản thân mình, tuy chỉ là hạt cát nhỏ nhưng xin hứa từ nay ko làm silent reader nữa, đọc news sẽ comt, có project trong khả năng cũng sẽ ham hố tham gia (mình có tài năng ẩn dật là bập bõm tiếng Nhật và biết time kara). Trước nay vào thread news nhà J toàn lựa tin về PJ48 thôi.
P/s2: Mình sợ lên box xong, ko khéo lại thành box hot quá *mơ về nơi xa*. Cứ vietsub mấy cái như Heavy Rotation, Ponytail to shu shu chou chou với Manatsu so good thì :">
P/s3: Nếu được chấp thuận liệu mọi người có làm cái AKB48 Kouhaku Taikou Uta Gassen để ăn mừng ko? (cái năm ngoái ý) ;)
Tác giả: Keo    Thời gian: 5-12-2012 12:32 PM
ủng hộ 1 cái nhé
e nghỹ là nên lập nhé
bạn e bỵ cuồng mấy nhóm này luôn
k biết bỏ tiền mau bao nhiêu đĩa rồi ế :-j

Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 5-12-2012 12:37 PM
chuyện lập box riêng cho JE hay AKB48 cubi có nhắc đến nhiều lần, mọi người cũng mong mỏi mở rộng khu J nhưng vấn đề về nhân lực và lòng nhiệt tình ko đủ nên trc giờ đã ko thể trở thành hiện thực.

Theo mình thì, trong thời điểm hiện tại, tuy chỉ mới có vài bạn fan AKB hoạt động nhiệt tình nhưng lượng tin, các raw pref, mv và cả vietsub cho AKB48 trong nhà mình đã nổi trội hơn rất nhiều so với các nghệ sĩ khác. Nhưng mv đặt ẩn của nhóm cũng có số lượng các bạn trồi lên vào com xin link khá nhiều. Nếu chúng mình không quyết tâm lập box vào lúc này, thì chẳng biết đợi đến lúc nào mới thành hiện thực được nữa.

Mình chỉ lo về người quản lý và sắp xếp box thôi. Nếu bé haruka đã sẵn sàng và có 1 kế hoạch rõ ràng chuẩn bị cho box thì mình không thấy có vấn đề gì để ko ủng hộ cả. Fan của AKB cũng không ít, nếu box phát triển tốt nhất định sẽ có thêm người vào
Tác giả: cuopbienmap    Thời gian: 5-12-2012 12:59 PM
@Harukimiki Chị đồng ý với yêu cầu của em, nói thật khi chị nghĩ việc tạo poll thăm dò thì đúng với ý nghĩa của nó, chỉ mới là thăm dò. Để xem tình hình như thế nào trước đã. Bởi việc lập box không phải chúng ta hay leader khu J là chị minzthu hay chị adam77 có thể tự quyết định được, mà là do tình hình hoạt động, sự ủng hộ của các fan và sự chấp thuận từ phía BĐH. Mà với tình hình hiện nay chắc chắn là chưa đủ 1% cơ hội để xin lập được box vì những lý do mà em lo lắng.

1. Lực lượng member active còn mỏng.
2. Chưa có subbing team chính, đương nhiên việc lập box không có nghĩa các bạn ấy phải tự làm sản phẩm mà vẫn cần sự hợp tác hai bên, bởi chính là lực lượng của J-music cũng còn hạn chế.

Qua poll này chắc cũng đánh động được các bạn fan, hi vọng những e ngại do thread chật chỗ, hay vì vào thread bị quá tải do lượng hình ảnh vid nên ngại vô thì giờ đây sẽ cùng "săn tay áo" để PJ48 nhanh có một ngôi nhà chung đủ lớn, rộng rãi cho mọi người.

@ParuYoo: em là một người chị rất quý mến và tin tưởng vì những đóng góp cho PJ48 nói riêng và J-music nói chung. Chị hi vọng sau poll này em hãy bắt tay vào việc lôi kéo các bạn là fan để chung tay xây dựng lực lượng và tạo ra một kế hoạch phát triển cũng như chuẩn bị một số khâu cho việc được lập box sau này.

@Các fan của PJ48: cubi, Haru (những người quản lý trực tiếp của J-music, cùng các bạn, anh chị em trong subteam luôn biết rõ tình trạng của J-music, nhưng chúng mình vẫn luôn nỗ lực để xây dựng một sân chơi, một ngôi nhà không chỉ cho các bạn (fan của PJ48) mà còn là của những người yêu thích âm nhạc của Nhật Bản. Ngay lúc này đây, tụi mình rất mong muốn mọi người sẽ tham gia cùng đưa J-music trở nên nổi tiếng không chỉ với các member của kites mà còn là giới thiệu nhạc Nhật đến với nhiều người bạn khác nữa.

@hel.c thực ra nếu có được duyệt box thì cũng phải qua tết Dương lịch, vì chúng ta vẫn đang trong giai đoạn cố gắng xây dựng và chuẩn bị mọi chuyện sau khi box được thành lập. ^^

Tác giả: binhbieuhaha    Thời gian: 5-12-2012 04:46 PM
hớ

nên nên nên lắm chứ

mỗi tội mod là ai thế

tiếng trung chẳng hiểu gì                                          
Tác giả: minh-minh    Thời gian: 5-12-2012 08:57 PM
ủng hộ nhà 48 lập box nhé ^o^
nhưng em nghĩ bên cạnh các unit và band lớn thì nên mở rộng cả mảng update thông tin về các thành viên đã out nữa X_X
anyway dù sao đó cũng là việc sau khi lập box
mềnh xin đkí 1 chân membờ tích cực sau khi có box nhé :"> thêm 1 ng rồi nhé "anh" haru ;))

*mơ mộng 1 ngày có morning musume và JE và D-Boys*
Tác giả: .:WR:.    Thời gian: 6-12-2012 07:03 AM
Nói thật là vote ủng hộ nhưng mình cũng ko chắc là sẽ đóng góp được gì nhiều cho box ngoài ... post comments ^^

Nhưng thiết nghĩ AKB có box ở Kites cũng hay, như vậy nhóm sẽ có cơ hội được nhiều người biết tới hơn ^^ Thấy cũng có một số thành viên rất nhiệt tình & tâm huyết, mình tin tưởng tuyệt đối ở các bạn ^^

Chúc box sớm được thành lập nhé ^^ Ganbatte kudaisai~
Tác giả: vublackman92    Thời gian: 6-12-2012 10:08 AM
Mình ủng hộ hết mình về việc lập box PJ48 này. Tuy mình chỉ biết bập bõm tiếng Nhật (cụ thể là trình độ N5) nhưng mình sẽ cố gắng hết sức để đóng góp cho box PJ48. Nếu có việc j cần mình giúp và trong khả năng của mình thì mình sẽ cố gắng hết sức để giúp đỡ mọi người. Mình là fan của Acchan đấy ^^ Ủng hộ, ủng hộ, ủng hộ. Nhà J-zone cố lên, yêu mọi người rất nhiều.
Tác giả: lachavien    Thời gian: 6-12-2012 05:25 PM
em thì không rõ lắm về các nhóm nhạc ấy
nhưng em nghĩ là cần thiết
không phài lòa một mà là 4 nhóm
và rất ít khi tìm được điểm chúng
cả 4 đều có số 48 và đều do một nhà sản xuât sáng lập
ý tưởng này rất hay
cả 4 đều là nhóm nhạc lớn có lượng fan tốt
nên cần lập box riêng cho các fan dề tìm hiểu và cập nhật tin tức  về thần tượng

pi ẹt: ôi lại dài dòng rầu hi vọng là sẽ đượt set box
thank ss cubi mời em tham gia
Tác giả: anhnul    Thời gian: 8-12-2012 05:16 PM
Mình nghĩ là nên lập box.
Bây giờ mình thấy fan của AKB thường không biết cập nhập tin tức tức và lấy sub ở đâu.
Có 2 trang mình thấy fan AKB hay vào thì một trang đòi hỏi khắt khe về số post down bài một trang thì hoạt động khá là sôi nổi số lượng vietsub nhiều nhưng hoạt động không được quy củ cho lắm.
Bây giờ vào các thread của PJ48 ở kites mình nói thật là là mình không muốn xem nữa.
Vì số lượng ảnh quá nhiều + load chậm nên khó xem. Nếu có box và cần làm sub mình xin nhận một chân encode + add sub
Tác giả: BabyMoon    Thời gian: 8-12-2012 10:29 PM
Nhà J chưa có box nào cả :)
Hi vọng cái nì đc lên box, thấy tiềm năng rất lớn!
Ủng hộ bé CUbi :X                                                                        
Tác giả: 島崎遥香    Thời gian: 10-12-2012 09:49 PM
Các bạn muốn thử sức, đóng góp hoặc làm CTV vui lòng vào đây nha

http://kites.vn/thread/diem-danh-nhan-su-thang-12-363800-1-1.html
Tác giả: Heybaby    Thời gian: 13-12-2012 03:49 AM
Ủng hộ lập nhé ^_^

Ngày xưa hay nghe AKB48 lắm luôn, dạo này đỡ ồi =))

Thích ngắm mỹ nhơn lol
Tác giả: KyOkOluvjj    Thời gian: 20-12-2012 01:06 AM
mặc dù nghe các bạn hát không nhiều,nói đúng hơn có lần

nhưng mà có coi phim có các bạn nữ trong này đóng

rất đáng yêu và phong cách

mình ủng hộ lập box cho mọi người có thể tìm hiểu  nhiều hơn

hí hí hí ủng hộ,các ban xinh phết thật,
Tác giả: oh_ho    Thời gian: 21-12-2012 02:20 PM
Ủng hộ AKB48 1 phiếu nhá

Mặc dù hem phải fan của J-pop

Nhưng công nhận nhóm khủng thật

64 thành viên lận @@
Tác giả: roshajoley    Thời gian: 21-12-2012 10:15 PM
Mình đã vote là không nên

Vì sau nhiều chuyện mình đã nhận ra việc lập box khi nhân lực mỏng, những ngày đầu sẽ náo nhiệt nhưng rồi...1 ngày nhìn đứa con tinh thần bị bỏ bê khi ai cũng có những chuyện riêng.

Cũng vì từ bản thân từng mắc những lỗi như thế nên sợ h sẽ lặp lại ở những ng khác

Nhưng sau khi đọc comment mình thấy cũng có niềm tin hơn và ủng hộ các bạn :)

Thôi thì cứ thử đã mới biết được ^^

Chúc box hoạt động sôi động và nhiều ng biết tới AKB48 cũng như Jpop hơn, các bạn mới tìm hiểu sẽ có cơ hội dc đọc và down, xem dễ hơn

Tác giả: MoonGY_Myluv    Thời gian: 14-1-2013 05:54 PM
Mình ủng hộ!
Dù không phải là fan nhưng thỉnh thoảng vẫn theo dõi các hoạt động của nhóm và nhớ được các bạn trong dàn sen,đều là những cô gái trẻ tài năng và nhiệt huyết
Nhạc Nhật ban đầu hơi khó nghe nhưng một khi đã thích thì sẽ thấy âm nhạc của họ rất có ý nghĩa và tuyệt vời :x !
Mong là thông qua AKB48,nhạc Nhật sẽ phổ biến hơn đối với fan Kites nói riêng và fan Việt nói chung!

Tác giả: zzmissanh    Thời gian: 29-1-2013 05:18 PM
Mình ủng hộ. Vì dù gì cũng thấy AKB48 là 1 nhóm nhạc lớn, tin mới, MV nhiều vô kể. Mà update thì quá khó. Toàn thấy lặt vặt vài cái. Nếu các bạn thấy đủ khả năng, đủ nhân lực thì quá là ủng hộ luôn
Tác giả: GigiY    Thời gian: 8-3-2013 11:53 PM
cái vụ lập box này thấy cả năm rồi mà sau chả thấy cái box đâu hết
Bao h mới có đây??????????
Tác giả: caheomap1988    Thời gian: 9-3-2013 03:08 AM
mình vote ủng hộ nhé , nhà AKB48 lớn mạnh nên cũng cần có box riêng :X , hy vọng là sẽ tiếp tục ủng hộ AKB48
mình vote ủng hộ nhé , mong rằng nhà AKB48 sẽ ngày càng lớn mạnh :X
{:398:}{:398:}{:398:}{:398:}
Tác giả: cuopbienmap    Thời gian: 9-3-2013 07:35 PM
GigiY gửi lúc 8-3-2013 23:53
cái vụ lập box này thấy cả năm rồi mà sau chả thấy cái box đâu hết
Bao h mới có đ ...

Chuyện nyà là lập xin ý kiến thôi
chứ fan bên PJ48 là người lập đơn chính, xin thủ tục như những nguowiowif khác nhé

ss đã trao đổi với ParuYoo, em trao đổi thêm với em ấy xem sao ^^
Tác giả: jiso    Thời gian: 11-3-2013 08:07 AM
hi vọng nhà sẽ sớm được thành lập, mình là mọt usuk nhưng sau khi xem phim và xem những show nhạc thì mình đâm ra kết nhạc nhật ^^. Mình nghe bài hát Migikata lần đầu tiên của sis Atsuko Maeda là thích mê, đâm ra mình cũng muốn tìm hiểu về nhóm AKB48 lắm. Nhà thành lập là cơ hội để mình tìm hiểu thêm về AKB. Mình ủng hộ cả nhà. Fighting!!!!
Tác giả: tanyavu    Thời gian: 7-7-2013 09:11 PM
Project48 to như thế, biết bao nhiêu là nhân vật cộm cán thì nên có nhà riêng chứ ko lại spam mỗi nhân vật 1 topic ở trang chính thì loãng lắm. Cơ mà đúng là mãi không thấy có sub-forum nhỉ :D. Không hiểu trong sub-forum Project 48 (nếu có) thì có chia nhỏ bên trong ra kiểu AKB SKE NMB Graduated  không nhỉ?
Tác giả: cuopbienmap    Thời gian: 31-7-2013 12:30 PM
tanyavu gửi lúc 7-7-2013 21:11
Project48 to như thế, biết bao nhiêu là nhân vật cộm cán thì nên có nhà riêng chứ ko  ...

Thực ra cái chính là không có nhóm người nào cùng đứng ra lập box, khi lập box phải có ít nhất 5 bạn để xây dựng nên đên giờ mình vẫn chưa đi xin, mà chỉ dừng ở bước khảo sát.

Nếu bạn cũng mong muốn box PJ được lập thì có thể tập hợp một số bạn khác rồi đề ra kế hoạch dự định sẽ làm, phân công công việc cũng như chọn ra một bạn đại diện làm MOD để gửi cho mình.
Tác giả: tanyavu    Thời gian: 31-7-2013 11:36 PM
cuopbienmap gửi lúc 31-7-2013 12:30
Thực ra cái chính là không có nhóm người nào cùng đứng ra lập box, khi lập box phả ...

Chậc, mình thích AKB48 thật đấy nhưng mà đang học thạc sĩ nên đứng ra nhận làm rồi không làm được thì không được. Mà đợt vừa rồi ko có bài tập nên dạo vòng quanh kites thấy box Nhật vắng vẻ quá nên nghĩ lại mình thấy lập box cũng không ổn lắm đâu. Vừa mất công các bạn mà nếu box vắng quá lại thấy đau lòng. Ngày xưa ở Yêu Âm Nhạc mình có phụ cho mod ở box Nhạc Thiếu Nhi mà tổ chức bao sự kiện vẫn vắng như chùa bà Đanh  buồn lắm :(
Tác giả: tanyavu    Thời gian: 31-7-2013 11:52 PM
cuopbienmap gửi lúc 31-7-2013 12:30
Thực ra cái chính là không có nhóm người nào cùng đứng ra lập box, khi lập box phả ...

Sực nhớ ra chồng mình là fan của AKB48 mà đang học tiếng Nhật. Để mình hỏi thử xem chồng mình có thích làm, với có thời gian hay không :D. Chỉ sợ gen 1 graduate gần hết rồi không biết có còn tâm huyết hay không thôi.
Tác giả: J-muzik    Thời gian: 1-8-2013 11:20 AM
tanyavu gửi lúc 31-7-2013 23:52
Sực nhớ ra chồng mình là fan của AKB48 mà đang học tiếng Nhật. Để mình hỏi thử xem ...

^^ dạ, nói chung cái nào cũng vậy, đằng nào cũng đau lòng lâu rồi:)) vì box Nhật bao lâu nay vẫn vắng như chùa bà đanh, nên em thử ván cuối, ko xong thì thôi, cứ coi như làm cái chỗ cho mọi người chia sẻ, hehe, có khi hên xui lại thu hút thêm được ít người. Hai vợi chồng cùng thích một nhóm luôn ^^ thật thú vị, hihi
Tác giả: chibichan    Thời gian: 8-8-2013 09:21 PM
Theo em thì gần đây nhạc Nhật cũng bắt đầu được chú ý rồi. Việc lập box cho AKB thì em có ý kiến là: bên cạnh những PV/ concert hoặc documentary của AKB thì ta nên tìm thêm những show của/có AKB tham gia và phân loại chúng thành những box nhỏ trong box của AKB. Như thế thì dù là lúc làm sub hay lúc đăng/tìm bài cũng khá dễ dàng. Giống như bạn 島崎遥香 đã viết ở trên, lập box rồi sẽ có nhiều điều kiện làm sub cũng như chia sẻ sub hơn. Em thì không có Oshimen riêng nào cả, chỉ đơn thuần yêu thích sự nỗ lực của AKB thôi nên nếu cần CTV thì em luôn sẵn sàng làm hết sức có thể giúp nhà J. Cố lên ss!!!!  

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3