Kites

Tiêu đề: [2012] Ookami Kodomo no Ame to Yuki /おおかみこどもの雨と雪 [Vietsub HD Completed] [In trang]

Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 11-8-2012 08:28 PM
Tiêu đề: [2012] Ookami Kodomo no Ame to Yuki /おおかみこどもの雨と雪 [Vietsub HD Completed]
Ame và Yuki - Những đứa con người sói

Tên phim: Wolf Children (tên quốc tế)
Tên theo romaji: Ookami Kodomo no Ame to Yuki
Tên tiếng Nhật: おおかみこどもの雨と雪
Tên tiếng Việt: Ame và Yuki - Những đứa con người sói
Đạo diễn: Hosoda Mamoru
Biên kịch: Hosoda Mamoru,  Okudera Satoko
Nhà sản xuất: Okuda Seiji, Sato Yuichiro
Ngày phát hành: 21/7/2012
Thời lượng: 110 phút
Công ty phát hành: Toho
Ngôn ngữ: tiếng nhật
Quốc gia: Nhật Bản

Nội dung:

Hai chị em Yuki và Ame có một bí mật. Hai cô cậu nhóc là ‘người sói’, chính xác hơn là ‘nửa người nửa sói’. Mẹ chúng – Hana đã gặp và yêu một anh chàng người sói. Cả gia đình họ có một cuộc sống bình dị lặng thầm nơi nơi đô thành, giữ kín những bí mật của mình. Bỗng một ngày, cha họ qua đời. Mẹ Hana quyết định mang Yuki và Ame về một làng quê, sống vui vầy cùng thiên nhiên.

Diễn viên lồng tiếng

Miyazaki Aoi  - Hana
Osawa Takao – bố người sói
Kuroki Haru
Nishii Yukito
Oono Momoka
Kabe Amon
Takuma Hiraoka
Sometani Shota
Tanimura Mitsuki
Aso Kumiko

Trailer:

[utube]ssiKM-YCza0[/utube]

[utube]SnliVCC3DRo[/utube]

[utube]PohjJpxjho4[/utube]

Nguồn: asianwiki
Vtrans: [email protected]

Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 11-8-2012 08:28 PM
Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho sub team.Nếu bạn yêu thích bộ phim này, hãy cho chúng tôi biết cảm nhận của bạn về bộ phim.
Vui lòng không đòi hỏi link down.Link reup sẽ có sau vài ngày.

Hướng dẫn cách download tại đây!

Thông báo link die tại đây!

[attach]98496[/attach]

http://www.fshare.vn/file/50L0SKXZS5/

https://mega.co.nz/#!4AZxmTyI!Sc ... ZxVQUQPzZoIf41FKI-0

http://www.filefactory.com/file/6lp8adidmxcf/

Tác giả: Otaku.Kiro    Thời gian: 11-8-2012 09:38 PM
xem trailer thử thấy cũng hay wa

Hóng hóng :x Dạo này bị điên cuồng vs anime

Trog khi đợi season típ theo của VK vs Skip beat thì xem mấy anime này cũng tốt :x

Tác giả: quytrancookie    Thời gian: 11-8-2012 10:47 PM
Nhìn cái hình của trailer thứ 3, sao nét vẽ giống ghibli quá nhỉ?
Bức ảnh thứ 2 (cô bé trèo cây) hao hao Chihiro trong Vùng đất linh hồn quá!
Ko biết hãng làm phim này có "bà con" gì với ghibli ko nhỉ?
Tác giả: cloudy_vt    Thời gian: 11-8-2012 11:32 PM
Anime Nhật lúc nào cũng đẹp mê hồn. Có lẽ đây là nơi duy nhất công nghệ làm phim 2D vẫn tiếp tục tồn tại và phát triển. Trong thế giới hoạt hình ngày càng 3D hóa thì hoạt hình Nhật giống như món ăn "dù cũ nhưng không bao giờ ngán".
Thích cảnh sắc thiên nhiên trong anime vô cùng, trong trẻo, tươi mát và thần tiên.
Mới xem qua BXH movie mới nhất, hình như phim đứng thứ 3.
Nội dung có vẻ hay và hấp dẫn, mình cũng thích nét vẽ mỏng, thanh mảnh của phim lắm. sẽ tìm phim coi thử
Tác giả: cloudy_vt    Thời gian: 11-8-2012 11:52 PM
Mới nhìn hình đã "thích", xem trailer xong thì "yêu" lun, hihiih. Dễ thương quá đỗi.
Nhờ có bạn chủ thớt mà mình càng mong ngóng update thêm về phim này. Xem trong bản xếp hạng thì đã thích cái poster lắm rồi.
Có vẻ là phim về tình cảm gia đình, hihih, hóng qua. Mong sẽ nhanh có trên internet để mình xem chứ ngồi nghiền trailer thì bức xúc, khó chịu quá....
Tác giả: opipi511    Thời gian: 23-9-2012 07:54 PM
{:262:}trùi ui.phim có vẻ lãng mạn quá.nhìn hình tượng vẽ nhân vật xinh ơi là xinh.nhìn dễ thương quá trời lun.đặt gạch hóng cài nào.{:264:}
Tác giả: Rony    Thời gian: 5-4-2013 04:34 PM
đung gu của mình luôn.yêu vãiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii{:287:}
Tác giả: khismall    Thời gian: 9-4-2013 11:54 AM
Ôi người sói à,  nhìn yêu quá đi mất thôi, anime cảu Nhật lúc nào cũng là nhất hết, hình vẽ cũng đẹp, nội dung lại vô cũng ý nghĩa nữa chứ :d
Tác giả: mushrooms2dbsk    Thời gian: 9-4-2013 10:12 PM
ôi, mới đọc nội dung đã thấy hấp dẫn rồi. dạo này mình đang nghiền thể loại này. {:154:} nhân ật nhìn yêu quá đi
Tác giả: anonymous    Thời gian: 10-4-2013 08:15 PM
Đúng là phim hoạt hình của nhật , từ nội dung đến hình ảnh đều thật sự rất ấn tượng
Nói đến "người sói" thì quen với hình ảnh hoang dã, mãnh thú nhiều hơn cơ, nhưng người sói này thì thật sự là quáááá dễ thương luôn {:161:} . Mong chờ được xem phim nay quá rồi ^^
Tác giả: FuuNguyen1986    Thời gian: 20-4-2013 10:03 AM
đang đọc truyện này trên trang Blogtruyen, hay cực kì
phải nói rằng, manga Nhật Bản tạo ra những nhân vật mang rất nhiều bản sắc khác nhau, và anime đã làm hiện thực hóa những nhân vật đó.
chưa được xem bộ phim này, nhưng nếu lần mò ra link thế nào cũng phải xem cho bằng được ^^
ai đã từng xem anime, có lẽ đã xem Sailor moon và Inuyasha nhỉ, hic, xem mãi không biết ngán, cười đau bụng với các tình tiết, nhân vật lồng tiếng thì quá tuyệt vời.
nói chung là anime và manga là những món ăn không thể thiếu trong cuộc đời mình, yêu lắm.
Tác giả: pN_Breaker    Thời gian: 29-4-2013 11:52 AM
Xem trailer đã thấy hay , thích thể loại nữa người nữa thú thế này , nhìn nhân vật đáng yêu gớm Anime với Manga của nhật thật là number 1 cám ơn ST nhìu
Tác giả: quytrancookie    Thời gian: 30-5-2013 11:14 AM
Dạo này gặp phim nửa ng nửa . hơi nhiều đó.
Mới xem gần phân nữa, thấy tội mẹ của Ame và Yuki ghê, 2 đứa con quậy quá chừng làm bà mẹ đơn thân đã cực lại càng cực hơn. Nuôi đc con ng trưởng thành vốn đã khó, đằng này nuôi 2 đứa con nửa ng nửa sói một mình lại còn khó hơn.
Tình yêu giữa ba mẹ Ame và Yuki nhanh quá, ko có hấp dẫn lắm. Gặp nhau rồi gặp nhau qua giảng đường, thư viện ngồi ở với nhau luôn. Tình yêu mà "ăn cơm trước kẻng" dù thế nào mình cũng khó mà chấp nhận.

Tác giả: KyuYul    Thời gian: 8-7-2013 08:52 AM
Lâu lắm rồi không xem anime!
Hihi! Hôm nay vào lại thread của J-zone mà thấy nhiều anime chưa xem quá!
Mới đọc qua mà thấy mình trẻ trung ra nhiều rồi ý ạ!
{:290:}{:309:}
Tác giả: miryu    Thời gian: 8-7-2013 11:43 AM
phim hay lắm ạ, không nhớ là xem ở đâu nhưng ấn tượng giọng lồng tiếng của ame với yuki
đoạn đầu tuy hơi nhạt và chậm nhưng càng về sau càng hay
nỗ lực không ngừng của người mẹ trẻ cùng với hàng xóm tốt bụng
anime này không phải dạng kịch tính có nhiều nút thắt cần tháo gỡ nhưng là một anime đáng để xem
kết thúc cũng chứa nhiều ý nghĩa
Tác giả: kinggainer89    Thời gian: 8-7-2013 07:33 PM
Nhìn 2 em sói con Moe quá hix hix
Anime này vẽ khung cảnh thiên nhiên vùng quê đẹp và chân thực quá
Kéo về xem xong vẫn thấy xúc động và ấn tượng về cốt truyện của anime
thank subteam nhiều lắm {:295:}
Tác giả: ildb    Thời gian: 10-9-2013 10:20 PM
Nét vẽ trong bộ phim thì quá đẹp rồi, thích nhất Ame lúc nhỏ, nhìn thấy gì cũng sợ, dễ thương chịu không nổi; nhưng khi lớn lên lại là một chàng người sói đầy quả cảm, rất biết suy nghĩ và chững chạc. Mình cũng rất cảm phục Hana, một người mẹ thật kiên cường, một mình nuôi hai bé người sói khôn lớn bằng số tiền dành dụm ít ỏi của mình.Mình cũng có lúc suy nghĩ giống Hana là nếu cô gắng mình có thể sống một mình mà không cần bất cứ sự giúp đỡ nào từ bất cứ ai nhưng bộ phim đã cho thấy không phải như vậy,láng giềng của cô thật sự đã giúp cô rất nhiều khi một mình cô phải chăm sóc con mình và sống ở một nơi hẻo lánh như vậy. Bởi vậy không nên tự kỷ một mình nhỉ, không tốt chút nào. {:144:}
Tác giả: chuthithunga    Thời gian: 21-9-2013 04:03 PM
coi phim này rồi
chỉ có thể nhận xét một câu là quá buồn
mặc dù kết thúc là HE nhưng mình cứ cảm thấy buồn và lưu luyến kiểu gì đó

kể cũng tội
một người mẹ can đảm và quá dịu hiền
một mình mà nuôi tận 2 đứa con đều là người sói
khổ cực biết bao nhiều mà cũng không hề thấy than vãn một câu
cũng chưa từng la mắng con mình tiếng nào
chỉ có khúc cuối hơi buồn
con trai thì chọn con đường làm sói và sống cuộc sống riêng của mình ở trong rừng
con gái thì chọn con đường làm người và sống trong thế giới tươi trẻ của cô ấy
chỉ còn lại người mẹ vẫn lầm lũi một mình trong căn nhà rộng thênh thang nhưng đã không còn ai ngoài bản thân mình cùng những hồi ức về người chồng đã khuất từ lâu :(
Tác giả: FuuNguyen1986    Thời gian: 9-10-2013 08:17 AM
Chao ui, coi mà cảm động lắm luôn, khóc theo phim luôn ấy chứ

mặc dù cái kết ko như mình mong muốn nhưng Ame đi về với rừng núi cũng coi như là cậu í theo nghiệp bố rồi

thật sự xem phim Nhật dù là anime hay người đóng cũng luôn cho mình một cảm xúc dạt dào không thể tả
Tác giả: chanbuta89    Thời gian: 9-11-2013 08:47 PM
Phim này khá hay.Nếu đê mình châm điểm thig mình nghĩ 7/10 là phù hợp. Mình thích cậu em trai lắm :>
Tác giả: nhocxiang    Thời gian: 12-11-2013 12:26 PM
Nhìn dễ thương quá, mình rất mê hoạt hình Nhật, "nửa người nửa sói" giống Inuyasha quá, đọc qua nội dung thấy cũng hay, lót dép ngồi đợi phim ra lò thôi. <3
Tác giả: fhyuk    Thời gian: 13-11-2013 09:37 AM
Phim hay. Xây dựng nhân vậy cực ngầu. Thích cái diễn biến câu chuyện quá :(
Thích cặp vợ chồng ghê
Tác giả: cloudy_vt    Thời gian: 14-11-2013 01:42 PM
Ôi, hóng mãi mới tới ngày này lun ế >_<. Chờ đợi luôn có sự thú vị của riêng nó, tưởng đã quên mất thì bất ngờ xuất hiện và khiến mình "nhảy cẫng" vì sự vui mừng.

Vẫn nhớ cái cảm giác háo hức khi lần đầu đọc được tin về Ame & Yuki. Một câu chuyện lãng mạn, cảm động và đậm chất Nhật Bản ^^.

P.s : cuối cùng cũng kết bạn rồi đấy, bạn iu ạ :". Thiệt may là tớ có hóng fb của J-zone, nên mới biết đường mà bay vào, cũng ko ngờ là đã 1 năm có lẻ rồi ấy nhỉ.

Tớ đã có bản sub khác rồi nhưng chưa coi, giờ chắc xóa lun để down bản này về coi và ủng hộ người nhà luôn ế
Tác giả: ngochanh721    Thời gian: 14-11-2013 05:00 PM
Bữa giờ toàn down ké phim của hopeful_colour mời mà chẳng com được lần nào, thứ lỗi cho cái bệnh lười cố hữu của ta nhé!!!

Nhưng hôm nay quyết định phải com vài dòng để thể hiện sự cảm ơn của ta, thanks subteam nhiều nhé!!!

Trong 3 cái trailer chỉ xem được cái thứ 3, nhưng vẫn thấy thích vô cùng!!! ... trước giờ Nhật Bản đối với ta luôn là một cái gì đó hơi huyền bí, tâm linh nhưng vẫn rất trong sáng, bình yên!!! ...

Mong là sẽ được thưởng thức thêm nhiều sản phẩm vietsub hay của nhà mình trong tương lai nữa!!! ... Thanks hopeful_colour trước giờ vẫn mời ta vào xem các sản phẩm của nhà nhé!!!
Tác giả: nhocant    Thời gian: 14-11-2013 10:44 PM
dễ thương quá mợi...
nhớ man mán có thấy cậu nhóc sói ở đâu ấy
nét vẽ cũng quen lắm...không thể nhớ nổi là đã thấy wa ở đâu, nhưng trong tiềm thức là có
thanks thị màu invite :D...
down fin về coi đây ^^
Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 14-11-2013 11:17 PM
nhocant gửi lúc 14-11-2013 22:44
dễ thương quá mợi...
nhớ man mán có thấy cậu nhóc sói ở đâu ấy
nét vẽ cũng quen l ...

Nét vẽ này cũng thường thấy xuất hiện trong hoạt hình và truyện tranh của Nhật mà. Thanh mảnh, dễ thương...

Còn studio sản xuất bộ phim này là Madhouse: một số phim như Card captor Sakura, Chii's sweet home, mai mai shinko cũng bắt nguồn từ xưởng phim này ^ ^
Tác giả: honhatdanngan    Thời gian: 15-11-2013 01:14 PM
Xí nha, cho hỏi phim này là một trong những bộ phim được phát vé miễn phí chiếu ở BHD hả?
Hôm bữa đi xem Thor 2 thấy có giới thiệu về tuần lễ phim Nhật gì đó mà phát hết vé mất rồi ==~!
Tác giả: tongtiton_2307    Thời gian: 15-11-2013 02:09 PM
đọc nội dung là đúng cái mình thích roaj
mà thiệt ra là nhìn hình dễ thương chịu không nổi nên mới down phim zề coi là chính và để ngắm là mười
Tác giả: FuuNguyen1986    Thời gian: 15-11-2013 02:46 PM
Huuuu, coi rồi, coi trước khi bạn up nữa cơ

xúc động lắm, coi mà khóc quá trời luôn. Anime là thể loại mình yêu thích nhất, và đây là một trong những tác phẩm đó. tuyệt vời lắm, nhân văn lắm, không chê đâu được

giờ thì dow về máy và chuẩn bị khăn giấy thui, cám ơn bạn
Tác giả: leejongsuk    Thời gian: 15-11-2013 02:53 PM
dễ thương quá hà a~~~~~~~~~~~~~~~
hình vẽ đẹp ghê cũng không thua gì Ghibli
nhân vật hay quá
Tác giả: amilicious    Thời gian: 15-11-2013 04:58 PM
cốt truyện hay quá. nhân vật lại đáng yêu nữa chứ. đúng là phim hoạt hình nhật nhiều ý nghĩa. thanks subteam
Tác giả: shanotaku    Thời gian: 15-11-2013 05:42 PM
Nhìn Poster phim đã muốn xem rồi
đọc nội dung cũng thấy thú vị nữa
2 bé dễ thương quá ~~~
cảm ơn subteam đã làm bộ này, mong rằng các bạn sẽ làm thêm nhiều anime nữa
Tác giả: brightgem    Thời gian: 15-11-2013 06:12 PM
Cám ơn St thật nhiều ạ^^
Lâu lắm rồi chưa xem phim Nhật anime kiểu này^^
Xem trailer thấy thú vị quá, thật là hứa hẹn mà^^
download-ing...hóng quá ^^
Tác giả: Bông_chan    Thời gian: 15-11-2013 06:20 PM
Cảm ơn subteam đã làm phim này, mình vừa coi xong :">

Cảm động quá, thực sự là khóc rất nhiều đoạn bố sói chết rùi mẹ sói vất vả nuôi con...bi giờ Mỹ làm nhìu phim 3D chứ mình vẫn thích 2D thế này của Nhật ^^ Hy vọng các bạn sẽ làm nhiều phim ý nghĩa thế này nữa ^^
Tác giả: hamoc_dh    Thời gian: 15-11-2013 06:33 PM
phim này không biết hay ko nhỉ?? từ hồi xem phim của Ghibli lại tự dưng thik xem hoạt hình Nhật bản
Tác giả: meoconyd    Thời gian: 15-11-2013 09:11 PM
Phim hay quá, nhưng xem xong có chút hụt hẫng, chút đau lòng {:261:}
Sức mạnh của tình yêu thật to lớn biết bao, chỉ cần mỉm cười thì dù bao khó khăn, đau khổ cũng sẽ vượt qua.
Cái kết đã mong biết bao bố Yuki và Ame sẽ trở về
Tác giả: khongyeu    Thời gian: 15-11-2013 11:31 PM
Xem trailer hay quá đi, down về nghiền luôn
rất thích những bộ phim hoạt hình nhật nội dung đơn giản nét vẽ thì đẹp mê hồn
Ủng hộ 2 tay  subteam làm anime nữa
Tác giả: quaivat106    Thời gian: 16-11-2013 12:57 AM
Phim nì hay quá >"< , thích xem hoạt hình Nhật Bản từ nhỏ cơ hihi
Ngày trước cũng có phim j mà có con sói vs đứa bé, chả nhớ nội dung lắm :( Nhưng rất là hay
Tác giả: hanhmuoi    Thời gian: 16-11-2013 08:18 AM
Mình xem mà không dứt ra được mạch phim luôn, phải nói là rất hút.
Lúc đầu mình cứ nghĩ là câu chuyện lãng mạn của người và người sói cơ, anh chồng đẹp trai quá mà {:295:}
Cơ mà càng xem càng thấy tình mẫu tử thật vô bờ bến, lúc sau Yuki lớn đẹp trai rạng ngời, nhưng mà mình cũng không thể hình dung là cậu bé nhút nhát lại chọn trở thành sói, rời xa người mẹ yêu thương nó. Còn người chị tính cách hiếu động, nhiều phần giống người hơn lại chọn trở thành người.
Đoạn xem Yuki rời đi lên núi cao, mình ngồi khóc một hơi luôn. Phim đúng xuất sắc, truyền tải tình mẫu tử thiêng liêng
Tác giả: rossi46    Thời gian: 16-11-2013 11:27 AM
hix.phim hay quá không xem thì phí quá .chuyến này down cả bộ về xem mới thỏa mãn được rồi

Tác giả: nhopro_9x    Thời gian: 16-11-2013 03:36 PM
thật sự thì mình là mình rất thích anime nhật dài dài như kiểu này, nội dung thật sự rất hay và coi rất đã!
Phim đầu tiên mình coi là công chúa sói, phim đó mình coi đi coi lại k chán; tiếp theo là coi mảnh đất linh hồn trên vtc nhưng tiếc là chỉ coi phần một, và h là phim này. Không biết ame và yuki sẽ sống như thế nào hén?
Cảm ơn các bạn đã edit và sub lại anime này, h thì mình down ngay đây :3
Tác giả: luffy.chin    Thời gian: 16-11-2013 09:01 PM
đang định kiếm link down phim này thì vào kites thấy có sub luôn {:161:}
cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: nick_name    Thời gian: 17-11-2013 07:46 AM
chưa xem phim này không biết thế nào
mà phim hoạt hình của nhật thì đều hay hết
đã down và sẽ thưởng thức ngay thôi

Tác giả: autumn_wind    Thời gian: 17-11-2013 10:13 PM
Ai ui, biết bao nhiêu năm rồi ko coi lại anime. Nhìn tấm poster tự nhiên nhớ lại hình ảnh khuyển dạ xoa da diết nên quyết định phải tải về xem ngay mới đc
Cảm ơn ST đã dịch nhé
Tác giả: gypso    Thời gian: 18-11-2013 08:35 AM
lâu lắm rồi mình mới xem 1 phim hoạt hình của Nhật
1 phần là do đã đi làm nên không còn thích như xưa
với mình đây là 1 phim rất đáng yêu. thấy thương cho 2 đứa nhỏ khi chúng đánh nhau để đấu tranh cho ước mơ của mình và cũng mong người kia thực hiện theo

Tác giả: chunnie    Thời gian: 18-11-2013 08:42 AM
Phim hay quá, người mẹ quá tuyệt vời luôn
Đúng là dù có buồn rầu, khó khăn thế nào thì Hana luôn mỉm cười
Thích nhất là lúc 2 nhóc Yuki với Hana hồi còn nhỏ, dễ thương quá trời quá đất, hai chị em hai tích cách khác biệt nhau. Thích cả ngôi nhà ở quê 3 mẹ con ở, rồi còn cái vườn rau nữa.
Ame như là bản sao của bố luôn ấy.
Xem phim xong mà nhớ mẹ kinh khủng.
Cảm ơn ST rất nhiều ^^
Tác giả: Hyekute    Thời gian: 18-11-2013 09:12 AM
Thể loại hoạt hình mà mình cực thích đây rồi
Rất thích xem hoạt hình của Nhật hình vẽ đẹp mê hồn, cốt truyện thì khỏi chê
Nhìn 2 bé ng sói đáng yêu quá
Phải down ngay mới được
Tác giả: Shin.Laylaer    Thời gian: 18-11-2013 12:52 PM
Hồi đọc Manga này mình đã suýt khóc, hay quá chừng mà! Cảm động nhất là người mẹ, bề ngoài yếu đuối mà vô cùng dũng cảm, cứng cỏi, thật may mắn và hạnh phúc cho họ khi chuyển về khu ở mới có những người dân hiền lành, quan tâm đến nhau.
Lúc ở Tokyo, mình còn cứ tưởng mọi chuyện sẽ chấm hết cơ, hết hồn!
Tác giả: asakurakaino    Thời gian: 18-11-2013 05:49 PM
Luôn thích những bộ phim Nhật Bản, đôi khi tâm trạng trùng xuống lại tìm phim Nhật Bản xem, ko hẳn là quá hay nhưng lúc nào cũng mang lại chút gì đó bình yên. Ít xem amine cơ mà rất thích những nét vẽ trong các phim ntn {:129:}
Tác giả: kh_s2_hk    Thời gian: 18-11-2013 11:25 PM
Ôi zồi ôi tất cả Otaku đều thích điều này
Sói gì mà cute zậy chứ, ai mà chịu nổi
Cảm ơn subteam đã cho ra đời những sản phầm hay như thế này
Tác giả: contho01    Thời gian: 19-11-2013 11:00 AM
đã down xong..giờ chỉ việc ngồi và nghiền thui.
Xem trailer khá ấn tượng..đặc biệt là có bé tên Yuki.hihi. giống tên mình nè.
Thanks subteam nhiều nha
Tác giả: Bluemeadows    Thời gian: 19-11-2013 01:23 PM
Tuyệt vời...xem mà khóc quá chừng...làm nhớ ba mẹ quá...hix hix...ba mẹ mình cũng tuyệt vời như thế đấy
Tác giả: doll.babymilo    Thời gian: 19-11-2013 01:59 PM
sao già đời rồi mà mình vẫn thích xem phim hoạt hình thế này cơ chứ haizzzzz
nhưng gia đình này quá đang yêu luôn ý chứ

Tác giả: boringrain84    Thời gian: 20-11-2013 04:08 PM
Lâu lắm rồi không xem bộ Anime nào nữa, có lẽ là từ khi bắt đầu học đại học. Giờ nhìn lại, nhớ thời vẫn còn chen chân giành từng quyển truyện tranh mỗi lần phát hành, nhớ lại từng lúc ngồi canh me từng tập One Piece...
Dễ thương quá, tuổi thơ tôi...
Ủng hộ các bạn...
Cảm ơn các bạn đã cho mình cơ hội nhớ về thời đi học...
Tác giả: dangkhoa93    Thời gian: 20-11-2013 07:02 PM
phim rất ý nghĩa, xem phim hay quá chừng luôn ý, dù 2 tiếng nhưng phải nói rằng ko hối hận khi bỏ ra 2 tiếng xem phim này, tuyệt vời, càng yêu ghibli thêm
Tác giả: cuchuoiyeuanh    Thời gian: 20-11-2013 09:38 PM
Phim của Nhật chắc chắn sẽ mang rất nhiều ý nghĩa. Đang ngồi down và dự là sẽ là 1 bộ phim sẽ xem đi xem lại rất nhiều mất. Mới xem trailer thấy cảnh lung linh, các bé sói đáng yêu quá chừng. Cám ơn ST nhiều nhé, tác phẩm các bạn đã chọn hoàn toàn là sáng suốt và vô cùng ý nghĩa. Lại phải thủ giấy ăn mất thôi. Hic hic.
Tác giả: hamoc_dh    Thời gian: 21-11-2013 06:47 PM
phim này nghe qua cũng đã thấy hay rùi, hoạt hình nhật bản vẫn mang tính triết cao nhỉ, nhiều phim xem xong còn ko hiểu hết :)))
Tác giả: tanzodee    Thời gian: 22-11-2013 06:02 AM
Thanks subteam nhìu nhe
mình đang học tiếng nhật :)) có phim anime nên thích lắm
thấy tên nghe có vẻ hấp dẫn nên kéo về nhanh thôi
Tác giả: doll_beauty    Thời gian: 22-11-2013 01:47 PM
coi phim này lâu lắm rồi mà tới giờ vẫn còn bị ám ảnh
nhật bản làm phim hoạt hình hay quá, ko phải cho trẻ con coi mà cho cả người lớn nữa
cái đoạn ông bố bị đụng chết, trái tim mình đã ngừng đập và khóc rất nhiều
hên là lúc đó ko có ai, ko thì quê chết đi đc, coi phim hoạt hình mà cũng khóc

khuyến cáo: một bộ phim đáng xem, ai còn nghi ngờ xin mại zô, mình warranty 100% là cái bạn cần ít nhất nữa hộp khăn giấy cho bộ phim này
Tác giả: leaupar    Thời gian: 22-11-2013 05:00 PM
đáng yêu thế nàyyyy
nửa người nửa sói nhớ đến kiểu Inu Yasha
xem thử mới được
thank subteam :x
Tác giả: quynh.do    Thời gian: 22-11-2013 05:53 PM
mình cực thích mấy anime của Nhật ^^
Nội dung hay khỏi chê
2 bé người sói đáng yêu quá
Và người mẹ cũng thật tuyệt vời!
Thích film này lắm.

Tác giả: im_seo_jung    Thời gian: 22-11-2013 06:14 PM
rất chi là hay đúng là hoạt hình nhật sâu sắc ^^  thích phim này một người mẹ hệt lòng vì con chấp nhận tất cả nhưng rồi lại phải buông tay để nó đi xa hơn và trưởng thành :3
Tác giả: hoangyen_196    Thời gian: 22-11-2013 09:34 PM
ây zà, film hay quá đi à, nv nhìn đẹp như thôi rồi, mình đã xem và thấy  phê
mỗi tội ku con vào rừng cg hơi buồn tí
Tác giả: Saka    Thời gian: 22-11-2013 11:43 PM
Có ai cũng nhớ tới Inu Yasha như mình không {:178:}
Trailer cũng hay :3
Thank sub team nhiều

Tác giả: florence2412    Thời gian: 23-11-2013 05:44 PM
Để ý đến phim này từ lúc LHP Nhật Bản. Nhưng do hem giành được vé nên đành down của nhà mình về xem đây.

Mình nhạy cảm quá, rất dễ khóc. Thương Hana, thương 2 đứa nhỏ, quá sức đáng iu. Kết thúc khá buồn nhưng cũng khá trọn vẹn. Tự hỏi không biết có bao giờ Ame quay về thăm mẹ và chị không nhỉ? Cuối cùng Hana lại ở côi cút một mình. Có cảm giác buồn buồn và lắng đọng sao đó
Tác giả: pjpjzg    Thời gian: 24-11-2013 11:42 AM
lại 1 bộ fim hoạt hình nhẹ nhàng nhưng ko kém phần sâu sắc. 1 người mẹ hi sinh tất cả để bảo vệ 2 đứa con.Yuki lúc nhỏ nghịch như thế,Ame yếu ớt thế nhưng lớn lên 2 đứa lại quyết định số phận mình khác nhau."là người hay là sói?" đều thật khó khăn.cũng thật may mắn khi Hana quyết định về sống ở nơi núi non kia,tuy vất vả nhưng sự giúp đỡ của những người già trong thôn thật ấm áp. hay quá,hi vọng có thêm nhiều fim ngắn hay như thế này.
Tác giả: KDX    Thời gian: 24-11-2013 03:47 PM
Thật sự rất ý nghĩa ^^
Cả tình yêu và tình yêu thương trong này rất thật :)
Xem mà cứ nghẹn ngào xúc động ^^
Tác giả: uyenle21    Thời gian: 25-11-2013 08:06 PM
Phim hay quá xem xong cảm giác hụt hẫng kinh khủng. Tiếc cho mối tình ngắn ngủi của vợ chồng Hana. Xem đến cuối thì hơi bất ngờ vì từ nhỏ Yuki vốn đã nghịch ngợm, hơi tí là hóa sói, thế mà lại chọn làm người. Còn Ame thì ít nói, nhút nhát cuối cùng lớn lên lại chọn về với rừng xanh. Nhìn cảnh Hana chọn buông tay để con làm điều mình muốn mà cảm thấy buồn kinh, thế mới biết làm mẹ không hề dễ Cứ mong đến cuối phim sẽ có cảnh Sohei cưới Yuki rồi cả hai về sống với Hana để Hana khỏi buồn tủi ở một mình mà chả có {:402:}
Tác giả: nobita_z    Thời gian: 26-11-2013 11:09 AM
hjx, cuối cùng cũng tìm đc film *hạnh phúc trào dâng*
Hôm trước đợt Văn hóa Nhật Bản có chiếu film ở Bitexco, mình xếp hàng 1 tiếng rưỡi chỉ để lấy đc vé xem film, chọn đúng ngay film này
vậy mà cuối cùng có việc ko đi được, tiếc đứt ruột
ko ngờ lên Kites lại thấy đc nó
cảm ơn subteam nhiều nhiều *ôm hôn thắm thiết*
Tác giả: ChoiNeul    Thời gian: 27-11-2013 09:19 AM
Bộ hoạt hình này làm mình lúc đau lòng đến rơi lệ
Lúc lại bật cười vì những niềm vui nho nhỏ
Lời kể của người con gái đầu dẫn dắt câu chuyện
Một tình yêu đã vượt qua những lo lắng, vất vả
Dù 1 người có ra đi bỏ lại 1 người. nhưng những đứa con đã là nguồn động viên lớn lao cho người mẹ vượt lên tất cả
Rồi đến khi đứng trước việc lựa chọn giữa trở thành sói hay người.
Nhạc phim cũng khiến cho mình thấy ấm áp.
Thực sự cảm ơn subber đã làm bộ hoạt hình này..

Tác giả: P.H.T    Thời gian: 28-11-2013 10:17 PM
Mới xem cứ tưởng Yuki sẽ chọn thành sói ai ngờ Ame lại thành{:410:} sói. Ame lúc nhỏ dễ thương quá, Yuki thì nghịch ngợm ghê lun. Nhưng lớn rồi thì hai đứa thay đổi hẳn lun. Ame nhìn giống cha như đúc ý. Phim hoạt hình này hay. Thanks Sub nhiều. Mong sẽ có thật nhiều phim hoạt hình hay nữa.
Tác giả: AnhXU91    Thời gian: 29-11-2013 02:43 AM
bộ phim thực sự đi vào lòng người 1 cách nhẹ nhàng...
Cảm ơn tình yêu của những bà mẹ
Tác giả: Danmeii    Thời gian: 1-12-2013 02:12 PM
cảm động quá điiiii, mong rằng sẽ có thể loại như thế này nữa :'3. cảm ơn subteam nhé :'3

Tác giả: anhht7    Thời gian: 1-12-2013 10:57 PM
rossi46 gửi lúc 16-11-2013 11:27
hix.phim hay quá không xem thì phí quá .chuyến này down cả bộ về xem mới thỏa mã ...

"ACE nào hảo tâm cho mình xin ít kite$ download link torrent với !"
Là sao bạn?
Mình mới đăng kí vào diễn đàn, nên cũng không có $ để tải phim, nếu bạn biết thì chỉ mình với nhé, cám ơn bạn
Tác giả: Mercy_Mercury    Thời gian: 2-12-2013 08:44 PM
Phim hay lắm lắm!
Tình yêu là đề tài xuyên suốt phim, tình yêu nam nữ giữa người - sói và nhất là tình mẫu tử...
1 mình nuôi 2 con - với bà mẹ bt đã vất vả lắm rồi, đằng này Ame và Yuki còn là ng sói nữa chứ...
Hơi bất ngờ vì cuối cùng Ame chọn cuộc sống là sói, lúc bé thì nhút nhát vậy mà. Cơ mà bé giống bố thật ý, càng lớn càng đẹp trai nữa .
Thanks ST!
Tác giả: bewild    Thời gian: 3-12-2013 08:36 AM
Thật là một bộ phim cảm động về tình yêu và tình cảm gia đình.
Xem phim mà ko thể cầm nổi nước mắt, cũng có những lúc bật cười vì sự nghịch ngợm của sói nhỏ Yuki.
Xem các nhân vật lúc bé, cứ ngỡ Yuki mạnh mẽ rồi sẽ trở thành sói cơ, nào ngờ chính cậu em Ame yếu đuối, lúc đau thì muốn mẹ nói với mình "ko sao đâu" lại kiên quyết rời bỏ gia đình theo thế giới mình đã chọn.
Thương và yêu mẹ Hana vô cùng. Đúng là mẹ, luôn hi sinh và bảo vệ cho con cái :x
Tác giả: nhoxheo_baby    Thời gian: 8-12-2013 06:31 AM
Mình thích anime này kinh khủng :3

Mới xem hôm qua thôi, nhẹ nhàng lắm, đau đớn nhất là đoạn anh ấy mất thôi :( Nhìn Hana khóc mà thấy tội :( Nhìn đôi mắt vẫn còn mở thì...thương quá :(

Hana đúng là một cô gái kiên cường, luôn mỉm cười, mình thích cô gái như thế >_< Hai đứa trẻ, cứ thấy Ame là mình nhớ đến anh ấy.

Nhưng mà sao chưa bao giờ nghe Hana gọi tên chồng mình thế nhỉ ?
Tác giả: phamhuyen1210    Thời gian: 8-12-2013 11:39 AM
phim hay quá, đọc ND đã mê rồi xem lại còn mê hơn :))
thích nhất phim hoạt hình nhật
rất có ý nghĩa :))
cảm ơn chủ thớt nhá

Tác giả: cuchuoiyeuanh    Thời gian: 10-12-2013 09:49 AM
Phim thật sự rất cảm động. Cứ tưởng rằng Yuki sẽ thành sói còn Ame sẽ thành người, ai ngờ khi lớn lên lại hoán đổi lại cho nhau. Ame giống cha như đúc, tính tình trầm lặng, và rất nhiều khát khao. Yuki hồi còn bé thì nghịch ngợm quá, con gái mà nghịch ghê gớm luôn, chắc giống tính mẹ.
Phim xem rất nhẹ nhàng mà thấm. Cuộc đời con người thật nhiều điều không lường trước, những đứa con luôn là nguồn động lực cho người mẹ tiến lên phía trước. Tình yêu của người mẹ thật vĩ đại quá. Không ngờ 1 cô gái yếu ớt như Hana lại mạnh mẽ đến vậy. Xem phim thật sự cảm động!
Tác giả: anhht7    Thời gian: 13-12-2013 01:33 PM
Hay quá :)
Cám ơn subteam nhiều nhé
hihihihi
Sắp tới mình sẽ đi du học ở Nhật, hy vọng mình sẽ có đóng góp cho page nhiều bài như thế này
Tác giả: autumn_wind    Thời gian: 9-4-2014 11:09 AM
Hic hic, coi chưa được nửa phim mà nước mắt sắp chảy rồi. Cái tính mít ướt mà xem phải mấy thể loại phim như vậy nữa thiệt là khó cầm nước mắt. Vậy nên mình phải lên đây tâm sự vài dòng để bình tĩnh lại đây. Coi từ đầu đến giờ mà mình vẫn ko bik phim sẽ đi tới đâu. Mới đầu phim dzô mà đã thấy ông bố chết, 1 người mẹ phải nuôi 2 đứa con thật là cực khổ. Phim có nhiều cảnh làm mình xúc động vô cùng. Đang xem mà cứ suy nghĩ sau này chắc ko lấy chồng đâu, lỡ gặp phải cảnh như vậy chăc chịu ko nổi
Tác giả: yankheo    Thời gian: 7-5-2014 05:26 PM
bộ phim nội dung sau sắc thật, mình đã xem 1 lân nhưng vẫn muốn xem lại lần 2. Lại còn nhân vật người sói mình yêu thích nữa chứ :'3 nhưng có ai SEED cho e với, nó down chỉ có 40kB/s thôi T_T
Tác giả: conkhoc_anhkia    Thời gian: 24-5-2014 01:20 PM
Mình giờ mới xem film này, nghe các bạn khen mà cũng hóng quá.
Bạn nào biết Key link Mega thì share dùm mình với. Mình nhập kites.vn hay kitesvn.com đều không được.
Không biết box bên này đặt pass theo rule khác hay sao nữa.
Thanks cả nhà và subteam.
Tác giả: dark0killer    Thời gian: 25-5-2014 03:06 AM
UP! Up cho bạn nào!
Tác giả: dark0killer    Thời gian: 25-5-2014 03:16 AM
Thớt ơi! Cho mình hỏi link down bản gốc ở đâu vậy nhỉ! Ý mình là bản tiếng Nhật ấy!
Tác giả: kyungta1    Thời gian: 5-9-2014 12:03 AM
Một trong những anime khiến mình "suýt" khóc vì tình tiết và cảm xúc được "vẽ" thật trong những movie anime như thế này thks team sub
Tác giả: meongaongo    Thời gian: 6-9-2014 07:15 PM
phim này có cảm động ko mấy bạn
Tác giả: moon1105    Thời gian: 1-12-2014 10:22 PM
một bộ phim khá hay, rất ngưỡng mộ Hana, bất chấp tất cả và chỉ quan tâm tới một chàng trai duy nhất, kể cả khi biết bí mật của anh ấy cô càng muốn gắn bó với anh ta hơn, rồi khi phải 1 thân 1 mình nuôi 2 đứa con lai nghịch ngơm, cô cũng luôn mỉm cười, khó khăn chỉ làm cho đôi vai gầy đó càng mạnh mẽ hơn, gánh vác cả những công việc nặng nhọc nhất T_T tiếc là đứa con trai lớn lên cuộc sống hoang dã xa mẹ trong khi ngày bé lúc nào cũng quấn lấy mẹ và chỉ mong được mẹ an ủi dỗ dành, tiếc cho tình cảm chị em của 2 người bị chia tách vì chọn 2 lối sống khác biệt nhau, đoạn đầu phim cảm động dễ sợ..
cảm ơn ST nha
Tác giả: langtuquyhop    Thời gian: 4-1-2015 09:13 AM
em trailer thử thấy cũng hay wa

Hóng hóng Dạo này bị điên cuồng vs anime

Trog khi đợi season típ theo của VK vs Skip beat thì xem mấy anime này cũng tốt
Tác giả: phuthuylovely    Thời gian: 14-1-2015 10:31 AM
Nhân vật đáng yêu quá đi thôiiii ^^
Nội dung tuyệt vời luôn..
Thanks subteam ạh. Hy vọng sẽ đk xem nhiều bộ phim sub hay nữa
Tác giả: vandudu    Thời gian: 3-7-2015 04:07 PM
xem trailer hay quá a T.T phải down về coi thôi,
thankss sub team nhiều a :3
cứ phải gọi là max toẹt vờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Tác giả: kaizan    Thời gian: 23-12-2016 10:59 PM
Ame và Yuki cute quá đi
Bộ phim này cug~ ý nghĩa nữa
Tks ST nhìu
Tác giả: StyleSpecial_88    Thời gian: 4-2-2017 03:37 PM
phim rất hay mãi ủng hộ kites
Tác giả: okhuyn    Thời gian: 4-2-2017 05:44 PM
Phim rất hay mà truyện cũng hay nữa. Nói về tấm lòng của cha mẹ khi chăm sóc và nhìn con cái mình lần lượt trưởng thành, có những quyết định riêng và dần rời xa cha mẹ.
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 18-3-2017 12:00 AM
mê hoạt hình nhật vì nội dung sâu sắc, nhẹ nhàng, cảnh trong phim thì đúng là như tranh vẽ không có nơi nào mà làm phim 2D đẹp hơn Nhật được

cảm ơn subteam nhiều nhé <3

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3