Kites

Tiêu đề: [Vietsub by E-Muzik][Tình ca Pháp Em & Tôi] Quelque chose dans mon coeur - E [In trang]

Tác giả: froidgarcon    Thời gian: 19-7-2012 09:37 PM
Tiêu đề: [Vietsub by E-Muzik][Tình ca Pháp Em & Tôi] Quelque chose dans mon coeur - E
Và E-musik lại mang đến cho các bạn một bản tình ca Pháp nhẹ nhàng và du dương. Bài hát được Elsa thể hiện khi cô mới 15 tuổi, là lời tâm sự của cô khi mới bước vào đời.

Credit:
Translator: froidgarcon
Editor: Joongbo
Timer: nh0k_k0j
Typesetter & Vid Maker: Linh.Jenny
Encoder: chj2mina

http://vimeo.com/moogaloop.swf?clip_id=46027535

DOWNLOAD

Tác giả: Joongbo    Thời gian: 19-7-2012 09:40 PM
song này là anh Vikky giới thiệu cho ss
sau đó thì nghe ngày nghe đêm ~ dù chưa hiểu lyric nhưng chỉ nghe giai điệu thôi đã thấy thích rồi
bài hát là tâm sự của cô gái đang trưởng thành, đứng trước cánh cửa mới bỡ ngỡ, háo hức mong chờ nhưng cũng rụt rè e sợ
một lyric nhẹ nhàng, đáng yêu ~ ngay cái tên bài hát thôi cũng làm ngta thấy rung động

Tác giả: bluebell_2801    Thời gian: 19-7-2012 09:44 PM
Mãi hôm nay mới nghe được.
Nhạc Pháp có một sắc thái riêng của nó, lãng mạn và cuốn hút. Nghe hoài hok chán ;x

Tác giả: Linh.Jenny    Thời gian: 19-7-2012 09:44 PM

Phải chạy vội vào kiếm cái mặt toèn :">
K là mất như chơi

Bài này hay chả kém gì Je t'aime
Đêm qua định TS luôn cho nóng, thì vừa mở đc aegisub lên thì tắt phéng nó máy do nóng quá T^T
Đem cả hứng vs cảm xúc đi ngủ vì quá nản
Hôm qua ss Bo bảo e làm vid về cảm giác của con gái mới lớn
Lúc đầu mơ mơ ảo ảo chả biết nên tìm hình ảnh về cái gì
Lên google e ngồi ngơ ra mãi mới tìm đc keyword "waiting for love", "looking for love", ...
Mãi mới đc từng ấy ảnh :">
Cơ mà có cái ảnh tối tối trông k hợp vs sắc tươi sáng của MV, cơ mà lỡ cho vào rồi :">:">
Hí hí

Tác giả: einna    Thời gian: 19-7-2012 09:54 PM
Page 1

Bài này phải nói nghe hoài ko chán~

Lời nhạc quá hay ::xx

Tâm trạng bối rối, lo lắng của một cô bé đang lớn khi trước mắt cô có quá nhiều điều mới lạ.. những thay đổi về mặt sinh lý lẫn suy nghĩ...

Quelque chose dans mon coeur....

Tác giả: cotchip2611    Thời gian: 19-7-2012 09:54 PM
Nhạc Pháp hay quá
Bị nghiền rồi :)
Thanks ST :X

Tác giả: yool_bluespill    Thời gian: 19-7-2012 09:59 PM
hay quá mènh lâu lắm không nghe bài nhạc pháp

không ngờ hay thía

thanks subteam nhé

p/s: vẫn đc page 1
Tác giả: ngocxit    Thời gian: 19-7-2012 10:00 PM
Bài hát hay quá :X

Lãng mạn dịu dàng, thì thầm như tình yêu của người Pháp mà zì biết cháu ạ

Hóa ra cháu của zì học Tiếng Pháp à.

Ủng họ {:309:}
Tác giả: tam_9x    Thời gian: 19-7-2012 10:08 PM

Hí hí

Vô ủng hộ cho em đơi

Nhạc hay lớm em ^^

Cố gắng phát huy hén {:309:}

Tác giả: wowo3w    Thời gian: 19-7-2012 10:44 PM
:) bài này bị thích lâu rồi.
Giờ lại dduojc vietsub xem nữa, thật thích.
Giọng ca thật nhẹ nhàng :x
Cám ơn subteam :x
Tác giả: bobo185    Thời gian: 19-7-2012 10:56 PM
TRước nghe xone FM rồi blog radio nhiều, nên biết bài này. Nổi tiếng quá mà.

Nhưng dừng lại ở việc nghe thôi, chưa bao giờ tìm hiểu thêm vì mình vốn ghét tiếng pháp. 2 năm học ko thêm đc chữ nào càng làm thành kiến thứ tiếng có giọng điệu trầm bổng.

Bạn thân mình rất thích bài này, thấy post link trên fb, dẫn vào đây. Không ngờ lại là một bài hát đẹp đến thế. Đúng là cái gì kinh điển đều có lý do của nó ^^

Cảm ơn mọi người :x
Tác giả: binhbieuhaha    Thời gian: 20-7-2012 10:17 AM
nhạc pháp
cực ít nghe
15 tuổi
quá trẻ nhưng hát hay quá
lần đầu tiên nghe mà đã mê thế này
ôi.....................
Tác giả: vanha_0410    Thời gian: 20-7-2012 10:44 AM
Trước hết mình cảm ơn các bạn ST rất nhiều vì đã thực hiện một phần mơ ước của mình. Được nghe lại những ca khúc này thật là tuyệt.

Bài hát này gắn liền với một câu chuyện với một người bạn mà tôi yêu quý...
Tôi có một cậu bạn người ở miền Tây Pháp dưới chân dãy núi Alps. Cậu có dáng người dong dỏng, mái tóc xoăn màu hạt dẻ và đôi mắt nâu trong veo. Ngày đầu tôi gặp cậu, ấn tượng đong đầy về một chàng trai Pháp hiền lành, có nụ cười dễ thương và đôi mắt to tròn sau chiếc kính lồi. Tôi thích nụ cười của cậu vì nó khiến tôi đựng được cái nắng hè oi ả của mùa hè Việt Nam trong một chiếc bình thủy tinh đặt dưới thác nước... Cậu chơi thể thao giỏi, thích đi du lịch khắp nơi và thích chơi guitar, chơi những bản tình ca cổ mà ở tuổi chúng tôi, chúng được coi là quá khứ.
Một ngày tình cờ chúng tôi đều có một chút men trong người. Tôi online gọi cậu, tìm người nói chuyện mặc dù chúng tôi ở cách nhau chưa đầy ba cây số. Cảm giác nói chuyện mà không phải ngại ngần nhìn vào mắt nhau có lẽ dễ giãi bày hơn thì phải. Chúng tôi đã kể cho nhau nghe rất nhiều chuyện và tôi được nghe ca khúc này khi cậu kể cho tôi nghe về cuộc đời cậu.
Cậu sống hạnh phúc bên cha, mẹ và người anh trai hơn 5 tuổi cho đến năm lên 12. Bất ngờ, cha mẹ cậu, không một lần bất hòa, không từng cãi cọ, cũng chẳng hề báo trước... chia tay nhau. Rồi cậu theo mẹ về sống tại một ngôi nhà khác cách ngôi nhà cũ nơi bố cậu và anh trai sống 30km. Trong tâm trí non nớt của mình khi đó, cậu kể rằng, cậu đã khóc rất nhiều. Cậu không khóc vì phải xa bố và anh mà bởi vì cậu đánh mất cái quan trọng nhất trong cuộc đời là mái ấm gia đình. Khi đó, những mơ ước ngây thơ và kỷ niệm bình thường con trẻ chỉ là được cùng cha đánh bóng chày, cùng mẹ dọn vườn... cậu lại không thể thực hiện được. Mặc dù quãng đường xa ấy, anh trai cậu cứ chiều chiều lại đứng ngoài hàng rào sắt nơi cổng trường cậu học, chỉ để sau đó hai anh em cùng nhau đi chơi điện tử.  Năm 18 tuổi cậu ra đời tự lập, đi xa nhà đến tận miền Nam xa xôi và sống một mình từ đó đến tận bây giờ, họa hoằn lắm mùa Giáng sinh mới về với mẹ.
Tôi hỏi cậu rằng bây giờ cậu có giận cha mẹ mình vì đã đối xử như vậy với cậu không. Cậu cười buồn như nắng hoàng hôn nói, ngày xưa còn nhỏ không hiểu chuyện nên đã chống đối, đã giận dữ rất nhiều. Bây giờ đã lớn hơn, đi nhiều hơn đã hiểu. Quyết định của cha mẹ cậu cần được tôn trọng và có lý do của nó. Cậu không là cha, mẹ mình nên không thể hiểu được những gì họ đã trải qua. Nếu làm thế họ có thể hạnh phúc thì cậu tôn trọng điều đó.
Bài hát này, khi còn nhỏ, lúc đứng trước cuộc đời với một niềm mong mỏi tình thương gia đình, cậu đã nghe rất nhiều lần...
Tôi nghe xong câu chuyện của cậu mà thấy sống mũi cay cay... Ai cũng cần có một mái ấm, cũng cần được yêu thương. Nhưng có những quyết định dù là khổ đau vẫn cần được tôn trọng.

Tác giả: Sfox    Thời gian: 20-7-2012 01:09 PM
bài này mình nghe quen quen
hình như là nghe ở đâu rồi thì phải
nhưng nghĩ mãi ko biết là nghe ở đâu
nhẹ nhàng tình cảm, lyric lại hay
dạo này subteam mình mần nhạc Pháp nhiều quá
cám ơn subteam nhiều nhiều!
Tác giả: pearl1010    Thời gian: 20-7-2012 02:22 PM
Lần thứ 2 nghe nhạc Pháp, lần đầu là Je t'aime
Mình thích mấy bài nhẹ nhàng, lyric ý nghĩa
Thanks ST đã sub bài này nhé, vid đẹp, lyric đẹp, nhạc đẹp, k còn j tuyệt vời hơn

-----------------------------------
Em zai, sozi em qua chị bị mắc kẹt với cái game nên bh mới bai dzô :">
Không ngờ em zai lại có tâm hồn bai bổng rứa nha (trans hay í )
Mà mới bò dậy khỏi giường đã làm rồi hở
*Khỏe rồi thì về làm sub cho c đi ))))*

P/s: Trans hay thế này phí quá, đk test trans Pháp vào M-zone đi, c test ))))))))))
Tác giả: diamondqueen    Thời gian: 20-7-2012 04:05 PM
Bài này hay toẹt {:283:}  {:273:}
Clip xinh xinh xinh
E-Zone "đầu độc" nhạc Pháp
Góp bài nhà mình làm xem
Maman - Oh Mon Amour - Mal của Christophe nhà nhé
Nghe 3 bài này mãi ko chán

Tác giả: lex_neu    Thời gian: 20-7-2012 08:44 PM
Hí hí ~~~
Thanks subteam nhìu nhìu lun đó :))
Bổ sung vào các playlist mới được hí hí :))
Music hay ~~ pic ý nghĩa ~~~
Thấy trong lòng yên bình :)) Cảm ơn nhỉu nhá^^
thích quá lun đó :x:x:x
Tác giả: Slee    Thời gian: 20-7-2012 09:35 PM
hôm trước nghe bài này bên thread ss Bo
không hiểu nghĩa
nhưng rất thích giai điệu
hôm nay thì hiểu luôn nghĩa
bài hát rất hay
em bị nghiện nhạc Pháp mất rồi {:448:}
tks ST {:414:}
chờ những bài hát tiếp theo
Tác giả: leciel89    Thời gian: 21-7-2012 01:59 AM
oh bài này cuối cùng cũng đc lên sóng
lần đầu mình nghe là cách đây 2 năm
1 chị khóa trên hát trong buổi lễ đón tân sinh viên ,
sau đó mình bị ghiền luôn nhưng tập mãi chẳng hát được =))

Tác giả: vanraul    Thời gian: 21-7-2012 08:19 AM
Bài này nghe quá hay luôn, nghe từ thời sinh viên ấy, ngày nào cũng ra rả cái bài  nì
Dạo nì các bạn làm nhìu bài hát tiếng Pháp quá ta
Mình có biết 1 bài hát nữa, giai điệu, ca từ cũng rất lạ đấy Ca Fait Mal, bài này hay ko kém cạnh cái bài Quelque chose dans....đâu nhá
Tác giả: monsterbaby99    Thời gian: 21-7-2012 01:36 PM
dịch hay quá nhóc ạh
nhạc hay nè
hình cũng đẹp nữa
cố gắng phát huy nữa nhá
àh, nếu được dịch bài le festin đi em :X:X:X ss thích bài đó, sẽ ủng hộ nhiệt tình luôn
Pi ết: nếu được rate là ss sẽ rate cho em ròi :X thâu thì com khích lệ trước vậy
Tác giả: linhlinh47    Thời gian: 8-1-2014 02:46 PM
Elsa là một trong những ca sỹ mà mình còn lưu các bài hát trong mp3 của mình đến tận bây h mà ko muốn xóa đi. Mấy hôm trước còn lôi jour de neige ra nghe đi nghe lại trong những ngày giá rét, khi nghe tin Sapa có tuyết. Rồi cả mon cadeau nữa, lời lẽ sâu sắc và ý nghĩa. Đúng là tình yêu của các cụ ngày xưa nó ngọt ngào và trong sáng thế. Chứ ko như kiểu "yêu anh đi anh ko đòi quà như bây h"
Tác giả: wood_bine_0508    Thời gian: 22-9-2014 11:00 PM
link dead mất rồi bạn có thể upload lại link mới được không?mình cảm ơn nhiều nha.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3