Kites

Tiêu đề: [2012] Chuyến Bay Định Mệnh / 407 Dark Flight - Marsha Vadhanapanich, Peter Knight ~ Vietsub HD Completed [In trang]

Tác giả: leeteuk.chip    Thời gian: 2-4-2012 10:53 PM
Tiêu đề: [2012] Chuyến Bay Định Mệnh / 407 Dark Flight - Marsha Vadhanapanich, Peter Knight ~ Vietsub HD Completed
Movie Series "Sống trong sợ hãi 2"

407 Dark Flight

Tựa phim: 407 Dark Flight | 407 เที่ยวบินผี
Thể loại: Kinh dị
Đạo diễn: Issara Nadee
Kịch bản:
Kongkiat Khomsiri
Nattapot Potchumnean
Chanin Panthong
Nattamol Peathanom
Diễn viên:
Marsha Vadhanapanich
Peter Knight
Patcharee Tubthong
Thời lượng: 104 phút
Ngày phát hành: 22/3/2012
Định dạng: 3D

Nội dung:

Bộ phim là hành trình đáng sợ của một nữ tiếp viên và 8 hành khách trên chuyến bay bị nguyền rủa bởi hồn ma người đã chết. Ở độ cao 30.000 feet so với mặt đất, tất cả các hành khách không còn lối thoát nào khác bằng việc tham gia vào một cuộc chiến không cân sức với thế lực ma quỷ.

Câu chuyện bắt đầu từ nhân vật New (do diễn viên Marsha Watanapanich thủ vai) là một nữ tiếp viên hàng không trẻ và xinh đẹp. 10 năm trước, chuyến bay của New không may gặp nạn khiến tất cả hành khách đều thiệt mạng, chỉ duy nhất mình cô sống sót. May mắn thoát khỏi lưỡi hái tử thần nhưng lúc nào New cũng bị ám ảnh rằng cô sẽ phải chịu đựng một sự trả thù rất khủng khiếp cho tai nạn thảm khốc này. Trước đó, New đã cố gắng cảnh báo nhưng không một ai tin những gì cô nói bởi họ cho rằng cô bị chấn động tâm lý.

Sau những đợt điều trị kéo dài hàng năm trời, New quyết định trở lại với công việc yêu thích. Tuy nhiên, cô không ngờ rằng chuyến bay đầu tiên của mình trên chiếc Boeing 407 cũng là chuyến bay mang nỗi ám ảnh từ quá khứ. Khi New nhận ra đây chính là chiếc máy bay gặp nạn 10 năm trước đã được sơn sửa lại thì cũng là lúc cô phát hiện sự có mặt của những hành khách "không mời mà đến", những hồn ma của người chết đang trở về báo thù.

Linh cảm của New đã trở thành sự thật và mọi cố gắng đều trở nên quá muộn bởi chuyến bay đã cất cánh. Ở độ cao 30.000 feet so với mặt đất, lưỡi hái định mệnh đang chờ New và 8 hành khách vô tội, liệu họ có thoát khỏi thảm kịch kinh khủng nhất đời mình?

Trailer

[utube]zkQob5NYbjU[/utube]

Tác giả: leeteuk.chip    Thời gian: 2-4-2012 10:53 PM

[attach]91502[/attach]

https://www.fshare.vn/file/SUL7VIPOZO8R

Tác giả: leeteuk.chip    Thời gian: 2-4-2012 10:54 PM

Tác giả: juon122    Thời gian: 11-6-2012 10:24 PM
cho mình hỏi tại sao lại là phim kinh dị đầu tiên
thắc mắc thắc mắc thắc mắc
Tác giả: péThỏcute11    Thời gian: 24-6-2012 09:27 PM
juon122 gửi lúc 11-6-2012 22:24
cho mình hỏi tại sao lại là phim kinh dị đầu tiên
thắc mắc thắc mắc th ...

phim kinh dị đầu tiên của thái dc làm vs hiệu ứng 3D đó bạn, chắc bạn ý thiếu sót. ^^
Tác giả: NURA    Thời gian: 26-6-2012 04:58 PM
Việt Nam chiếu rạp phim này, nên đi xem, tuy không thể ca ngợi là quá hay ( cũng như hóa trang vẫn hơi giả) nhưng đủ để dọa người.... Nếu vô rạp xem không bị phim hù chết cũng sẽ bị mấy bạn nữ yếu tim ngồi bên cạnh hết cho thủng màng nhĩ
P/S: Nếu người đi xem phim là nữ thì nên chọn chỗ nào đó tránh xa nam nhi, tuy mang tiếng nam nhân nhưng không phải anh nào cũng mạnh mẽ không sợ ma , để tránh khỏi mọi nguy cơ bị ăn đậu hũ thì đề phòng vẫn hơn
P/S 2: Đằng nào kết thúc phim cũng chỉ còn 3 người sống sao không kill hết mấy khách kia đi cho đỡ lãng phí oxi =)) New cố chấp tới mấy thì cuối cùng cũng... nghẻo, mấy năm trước " đi" sớm, siêu sinh sớm với " hội đồng" anh chị em tiếp viên có phải là vui vẻ hơn nhiều hơn
Mình là mình thấy thảm cho anh khoa học gia nương nhờ cửa phật với bạn " công chúa" nhất, haizz người rõ ngây thơ hồn nhiên tốt bụng lại bị chết thảm
Tác giả: shin0920    Thời gian: 27-6-2012 06:34 AM
thật sự mình coi phim thấy nd phim ko được hay lắm...cứ nghĩ là có nguyên do nào đó mà mấy con ma xuất hiện trong máy bay...ai dè đưa ra nguyên do gì đó hơi lãng...
VN chiếu phim này nói là ko cắt nhưng lên rạp coi mới bít phim có bị cắt nhưng chỉ một chút xíu thui...nếu ai coi phim kinh dị nhìu nhất là của Thái sẽ nhận ra ngay...
dàn dv đóng hay, có nhìu tình tiết mắc cười...nhất là cái anh tiếp viên...:D
chủ yếu phim chỉ hù ng xem bằng hiệu ứng 3D thui chứ theo mình thì phim vẫn chưa kinh dị lắm...
phim có chút ko mạch lạc và hơi dài dòng cứ chạy lên chạy xuống cái khoang chứa hàng hóa...
đó CHỈ LÀ NHẬN XÉT CỦA CÁ NHÂN MÌNH MÀ THUI....CÓ GÌ THÌ MỌI NG BỎ QUA...
Túm lại PHIM COI OK KO UỔNG PHÌ TIỀN VÀ THỜI GIAN ĐI COI ĐÂU....
^^
Tác giả: rimeka    Thời gian: 27-6-2012 10:58 PM
22/3 chiếu ở Thái mà tận 22/6 mới tới VN............lâu dữ vậy
tình hình là phim kinh dị dc chiếu ở VN 1 cách đương hoàng và lại có duy nhất BHD chiếu
mình vẫn ko hiểu tsao lại chỉ có 1 rạp chiếu, tại sao phim đó đc chiếu (dù bị cắt 1 ít), trong khi the Hunger Games và 1 số phim khác bị cấm chiếu vì kinh dị và bạo lực

phim này coi 2D thì sẽ thấy bt thôi, có điều chỉ có 3D, coi cũng dc,....cũng gớm gớm, nhưng vẫn chưa kinh dị lắm
cứ nghĩ cuối cùng chết hết cơ......ai ngờ chỉ cần cô tiếp  viên chết là những người còn lại đc sống.....
coi có mấy đoạn ko hiểu sao cứ thấy mắc cười....:)):))..

nói chung Thái làm kinh dị dc, hiệu ứng 3D cũng ote lắm....coi phim đang đồng tiền.....
Tác giả: ichigo_daifuku    Thời gian: 28-6-2012 07:04 AM
leeteuk.chip gửi lúc 2-4-2012 22:53

bộ phim kinh dị đầu tiên của thái lan??? ko hiểu chỗ ni mod giải thích dùm cái coi!!!
Quên edit=))
phim này chưa coi tại ở chỗ t cũng ko có chỗ coi
có vẻ hay phết nhỉ.. phim này có tính làm ko???
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 12-7-2012 09:38 PM
tình hình là mới đi coi cái này hôm này, định xem Spider man mà hết vé, đành sang coi cái này
chính ra là mình yếu tim nhưng ma thì ko có sợ
hồi xem the Ring, nh ng dọa mà mình xem cứ trơ ra
chỉ sợ film giết ng, máu me, be bét, đứt tay đứt chân thui (con gái yếu đuối )

cơ mà thiệt là film này cũng khiến mình xem ko dám mở trừng mắt vì sợ giật mình
nó kiểu zombie ma nhập, xong chém nhau, bẻ tay bẻ chân đủ cả,
đc cái đi xem cũng có tý không khí kiểu xem film kinh dị, vì mấy bạn nữ hét kinh quá , có bạn còn "Sợ quá, bố ơi" rồi đòi về bằng đc
mà đang xem tập trung, có mấy bạn đi gặp anh William cường, cứ lượn lượn chỗ cái màn hình, thấy cái bóng, rồi cộng thêm âm thanh sống động, +  với việc mấy bạn đằng sau sợ quá hay sao, cứ đá vô ghế, rung rung, làm mấy con bạn cứ tưởng là ma đang bò trên đầu

nói chung là film này xem cũng đc
hiệu ứng, kỹ xảo cũng ổn, ko thể nói là bằng những cũng ko kém quá xa so với film Mỹ
nội dung, với diễn biến thì hơi nhanh, độp vô đã có biến rồi, lúc sau thì lằng nhằng mãi, cứ đi lên đi xuống, ma nhập ma thoát
nh đoạn cũng khá hài vì có cái anh tiếp viên gay, với cái ông sư, nói ch hài hài, hay hay, làm giảm tính căng thẳng...
diễn viên ok cảngoài hình lẫn diễn xuất, ko có đơ lắm.

h hóng nhà mình làm cái này xem ngoài rạp nó cắt cái j
với cả down về đi dọa đứa khác
Tác giả: ichigo_daifuku    Thời gian: 15-7-2012 10:55 PM
Vừa mới coi phim xong
tối nay ko hóng Pin Anong nữa quyết tâm ngồi coi phim này
chờ mãi rồi cuối cùng mới có raw ai dè soft sub bị lệch lật đật vừa load tiếng vừa chỉnh mất nguyên 1 tiếng :((
xem phim này nói thật cậu ko hãi lắm
nhưng nếu m xem theo kiểu 3D thì may ra..
Phim gần như toàn zombie ...:((
buồn cười là xem phim ma quỷ nhìn 1 con thì sợ khóc thét chứ nhìn nguyên 1 đám thấy nó nhàm làm sao ý...
xem đến cuối phim kết duy nhất bạn sư:(( ôi sao mà b lại chết lãng xẹt thế cơ chứ...:((
B ý nói đúng ma quỷ vốn ko có khả năng làm hại con người, chỉ là do con người chúng ta ko kiểm soát đk thôi, như bạn new ý cứ khoanh tay nhắm mắt là coi như chẳng làm sao cả:(( dưng cuối cùng cũng chết thâu... giá bạn ý chết sớm có phải đỡ không...
cái khúc cuối chả hiểu lắm có phải là toàn bộ ma quỷ đã đi chầu diêm vương rồi ko, h còn lại mỗi bạn new ở đấy thì buồn lắm... nhỡ mà ng ta ko mông má lại cái máy bay đấy nữa mà đem đi bán đồng nát thì thôi...
à mà có ai nhận ra cái em đóng bé gift ko???
hình như hồi trc em ý đóng cái quảng cáo bảo hiểm gì mà sắm vai con ông bố bị câm ấy....
xem cái đấy cảm động kinh khủng
nghe phong thanh có ng còn bảo đấy đúng là bố bạn ý luôn???
cuối cùng nếu chấm phim này vào dạng kinh dị m cho mác 15+ ... còn nếu tính dạng phim giải trí bình thường ko hiệu ứng 3D m cho 5đ...:(phim nhàm, nói thật là cực nhàm) nếu cộng thêm cái hiêu ứng 3D câu khách chắc khoảng 16+ và 6+(cũng đáng bỏ tiền ra coi hiệu ứng kinh dị 3D thái lan)

Tác giả: juon122    Thời gian: 16-7-2012 12:20 PM
mọi người cứ bảo phim này xem ko sợ nhưng mình thấy phim này khiếp bỏ xừ.
lúc xem ở rạp mọi người xung quanh ai cũng hét inh tai
đến mình còn có mấy đoạn nhắm tịt mắt vào ko dám xem
Tác giả: myluv169    Thời gian: 28-10-2012 02:36 PM
@@ tưởng phim có link down rồi loay hoay mãi hóa ra chưa có :(( đang hóng xem, thấy phim hay quá
Tác giả: vicki_zhao    Thời gian: 28-10-2012 07:21 PM
Halloween xem phim Thái hợp ko ta :-?, nói chứ chả bao giờ dám coi phim kinh dị/ma 1 mình đặc biệt là phim Thái >"<, vào oánh dấu 1 cái mai mốt có đông đông người 1 tí rồi coi =))
Tác giả: nh0ckvit    Thời gian: 28-10-2012 10:06 PM
phim này phần đầu logic khá chuẩn , đọan đầu xem rất buồn cưới nhưng càng về sau càng thấy hớ
phim xứng đáng giải trí , coi xong mà vẫn cười , hok ám ảnh lắm

Tác giả: as00019064    Thời gian: 29-10-2012 02:24 AM
Cho mình hỏi link down đi đâu hết rồi @@ Sao chỉ có link xem online mà k có link down vậy? Ai có link Torrent hay Fshare thì cho mình với.
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 29-10-2012 06:56 AM
Gì mà bắt cô tiếp viên chết để cứu sống người khác

Sao gì kì vậy? Ko lẻ các hồn ma ích kỉ tới nỗi bắt người duy nhất còn sống phải chết theo họ à

Thật là ... mong sao phim ma thì ma, kết cục phải vui và ý nghĩa chút

Chứ tối tăm quá kể cũng buồn
Tác giả: _Ashley_    Thời gian: 29-10-2012 09:57 PM
eo ơi eo ơi

đang mún coi phim này lắm nà

phải thưởng thức thử xem kinh dị thái vs kinh dị mỹ nó khác nhau chỗ nào

phim đến 31/10 mới ra lận, hjx

mong ngóng kinh khủg
Tác giả: allison    Thời gian: 31-10-2012 09:44 PM
Phim này kết thúc chả có hậu gì cả
Cái cô tiếp viên đó đâu phải có ý hại chết ng k, lúc đó còn trẻ khi đối mặt với cái chết ai cũng cố thoát thân thôi
Tự nhiên khúc cuối vẫn để cô ấy chết
Còn cô bé HKong cũng là ng tốt, tự dưng bị đánh chết. Bà mẹ đanh đá chết cũng chả thấy tiếc
Nói chung phim coi rùng rợn hơn phim Mỹ
Kỹ xảo đẹp mắt, nội dung khá
But kết thúc u ám, ko có hậu thì cũng chả khiến ng ta muốn xem lại lần thứ 2

Tác giả: hell.angel_315    Thời gian: 17-11-2012 11:39 AM
mình xem ở rạp rồi và thấy fim này như fim hài ý :X
khá hay đấy :X
đoạn dĩa rơi, bạn mình xem 3D tưởg thật nên tránh, đập luôn vào đầu mình ToT
đoạn con ma bò trên máy bay, kiểu như ng nhện sang Thái =))
Tác giả: chauthao    Thời gian: 27-11-2012 07:04 PM
Phim này coi hok sợ nhưng được cái hay
kết thúc như vậy mình thấy nửa ưng nữa hok ưng cho lắm
nhưng mà cái khúc đầu đoạn phim mình thấy sao sao ý

Đang coi lần thứ 2
Tác giả: nguyet1331    Thời gian: 2-1-2013 09:14 AM
Hãi phết, nhưng hơi máu me kiểu film Mỹ,
mềnh khoái ma tâm linh đặc trưng kiểu Thái hơn!
Nhưng diễn viên vai New giừ và hổng xinh :D
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 12-4-2013 04:08 PM
phim này đúng là kết thúc không có hậu nhưng mà là phim kinh dị nên kết thúc không có hậu
phim hơi có nhiều cảnh máu me nhỉ
coi phim này xong mình sợ đi máy bay luôn
Tác giả: ireallylovekpop    Thời gian: 22-4-2013 09:09 PM
Không được xem rạp nên không biết hiệu ứng thế nào chứ mình xem ở nhà thấy không sợ lắm
Thật sự thì cảm thấy hơi thất vọng vì ko hay như mình nghĩ...hoặc có thể mình xem nhiều phim ma quá nên không thấy sợ nữa hay sao ấy...những chi tiết trong phim không có gì mới
Nhưng cũng cảm ơn subteam đã dịch phim cho những bạn chưa xem thưởng thức...
P/s : đây chỉ là đánh giá của riêng mình ai chưa xem thì cứ xem thử nhá {:267:}
Tác giả: forest_glanz    Thời gian: 27-4-2013 03:39 AM

mọi người cứ bảo phim này xem ko sợ nhưng mình thấy phim này khiếp chết đi được.
Chắc mình bị yếu bóng vía. :D
lúc xem ở rạp mọi người xung quanh ai cũng hét inh tai
đến mình còn có mấy đoạn nhắm tịt mắt vào ko dám xem.
thank subteam.
Tác giả: kinggainer89    Thời gian: 1-7-2013 09:15 AM
Cảm nhận sau khi xem phim xong là không sợ cho lắm , nhưng thấy buồn vì cái kết của cô tiếp viên không như mình mong đợi hix hix cứ tưởng là chị ấy sẽ được đường hoàng bước xuống máy bay cùng những người sống sót, mặc dù đã chết nhưng vẫn cố giúp đỡ mọi người được an toàn.
Thank subteam đã bỏ công làm bộ này!
P/s xem xong chắc không dám đi hàng không giá rẻ mất
Tác giả: bemeo    Thời gian: 29-10-2013 09:03 PM
bây giờ mới mò vô đây để down phim này về coi nhưng down bên torrent k được.
có bạn nào còn giữ seed không vậy?
mình down phim này 3 ngày trời mà chỉ chạy được có 75,3% ah.

Tác giả: hien.nguyen    Thời gian: 5-1-2014 02:52 PM
thêm 1 phim thuộc thể loại kinh dị Thái, 1 thể loại mà khi xem mang lại cảm giác phải nói là rất ư là thích thú (dù rất là sợ hãi ).

Thanks ST đã làm phim này nhé. 1 bộ phim mang lại những giờ phút giải trí thật ý nghĩa
Tác giả: cubap8    Thời gian: 8-1-2014 11:19 PM
Mình thấy phim Thái xem đúng là quá kinh dị luôn
Xem rất sợ, hồi trước suốt ngày xem mấy phim bùa ngải
Lâu lắm rồi mới được xem phim ma
Sợ ma nhưng lại rất thích phim ma hihi
Cảm ơn subteam ^^
Tác giả: bamin    Thời gian: 10-1-2014 03:27 PM
phim này hiệu ứng kĩ xảo hóa trang nội dung làm kém quá
cá nhận mình rất thích xem những phim liên quan đến máy bay kiểu này, háo hứng chờ phim nhưng xem xong hơi hẫng, kiểu ko như mình mong chờ
xem xong phim vẫn có nhiều thắc mắc ko lí giải được, hay là đạo diễn định làm phần 2?
anw, thank ST :X
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 3-4-2017 01:49 AM
phim giống kiểu phim zombie ấy, đoạn máy bay cất cánh dần dần chuyển thành rỉ sét ám ảnh lắm T.T đang chuẩn bị đi thái nữa mà lên máy bay như này chắc khóc mất TT
Tác giả: T-Zone    Thời gian: 17-1-2018 12:37 PM
Link Drive
https://drive.google.com/open?id ... xvYPYnP-UXpn5z76WEu

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3