Kites

Tiêu đề: [2011] Final Destination 5 (Vsub HD & Full HD Completed) [In trang]

Tác giả: katty_cat    Thời gian: 31-12-2011 06:01 PM
Tiêu đề: [2011] Final Destination 5 (Vsub HD & Full HD Completed)
Final Destination 5

Diễn viên: Emma Bell, Nick D'Agosto, Miles Fisher, ArlenEscarpeta
Đạo diễn: Steven Quale
Thể loại: Kinh dị

Giới thiệu

Cũng như 4 phần trước, bộ phim tiếp tục nói về trò đùa của thần chết. Câu chuyện mở đầu bằng một vụ sập cầu khủng khiếp, nhờ vào điềm báo của anh chàng Sam mà nhóm bạn đã thoát chết. Những người sống sót những tưởng họ đã may mắn thoát khỏi nanh vuốt tử thần là có thể sống yên bình, nhưng tất cả đều phải ra đi đúng như số phận đã định cho họ. Lần lượt từng người từng người một sẽ nhận lấy cái chết một cách "tương tự" với cái chết mà đáng ra họ phải chịu.

Gossipcenter, movieweb
[email protected]

Trailer

[utube]zLKR3GdIK80[/utube]

E-Zone Subbing Team
Translator: katty_cat
Editor: xin
Typesetter: katty_cat
Encoder: khoathanh11
Uploader: muabuon_xp & khoathanh11
Download free @kst.net.vn

Tác giả: katty_cat    Thời gian: 31-12-2011 06:04 PM
Thông báo link die tại đây

HD

[attach]80891[/attach]

Full HD

[attach]80890[/attach]

Pass: kst.net.vn

720p
https://tenlua.vn/download/0d37e ... -2011-hd-kst-net-vn
1080p
https://tenlua.vn/download/0d37e ... 11-1080p-kst-net-vn

720p
http://www.fshare.vn/file/TJX5PG54QT/
1080p
http://www.fshare.vn/file/T8P88DGQ8T/

720p
http://tny.cz/e81ef656
мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)
1080p
http://tny.cz/9e36bce2

720p
http://tny.cz/1932aeb1
1080p
http://tny.cz/eec9374c

Putlocker
720p
http://tny.cz/5283d183
1080p
http://tny.cz/0ac43ca0

Tác giả: quyloe_xautrai    Thời gian: 31-12-2011 06:46 PM
Ngon ăn quá! Được ở nhà tầng. Seris này tận 5 phần mà mình mới coi được phần 2 với phần 4. Hóng phần 5 lắm. Coi trailer mà hãi kinh...
Tác giả: KucKoo    Thời gian: 31-12-2011 06:50 PM
Mình mới ở nhà tầng nè. Bạn ấy nhầm to rồi. Hehe.
Coi cái trailer mà đã hóng từ đầu đến chân rồi. Lại một siêu phẩm chào mừng năm mới của subteam lộ diện. Thật điên cuồng vì nhà ta qớ. Hô hô hô!!!
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 31-12-2011 07:55 PM
yeah, vậy là sắp có phim coi rùi
mà phim này lên 3D thì sướng phải biết, mấy đồ vật bay vào màn hình
mà hình như thường trong series này thì trong trailer chết khác, vô phim sẽ chết khác thì phải
đặt gạch chờ thui
Tác giả: bunuthan    Thời gian: 31-12-2011 08:00 PM
hichic....nói chung là sợ toàn phần....
sợ vậy đó...mà cứ chằm hăm coi thôi....coi xong càng sợ...thía mà phần này vẫn mún coi...hehe

dự án năm mới àh....
nhà mình sốc nhỉ....?!^^

anyway.....ủng hộ nhà mình...
mà phải khâm phục ST, vừa làm vừa coi, coi đi coi lại...ko sợ nhỉ...^^
Tác giả: lucifer133    Thời gian: 31-12-2011 09:33 PM
năm mới có phim kinh dị để xem

còn gì thú vị bằng =)))

đặt gạch hóng phim thôi ;;)
Tác giả: rainyvta    Thời gian: 31-12-2011 11:39 PM
sợ mà tớ vẫn khoái coi, thế mới bó tay chứ !!!.Tks mấy bạn nhiều, cố gắng tiếp nhé ^^
Tác giả: Autumn_Gal    Thời gian: 31-12-2011 11:59 PM
Phần nào của Final destination mình cũng giật mình + hơi bị căng thẳng khi xem, nhưng lúc nào cũng cố gắng xem cho hết vì... tò mò! {:268:}
Ủng hộ ST làm phim này lắm đấy! {:311:}
*Amen, mình không dám xem phim này buổi tối đâu!* TT.TT~~~

Tác giả: khoathanh11    Thời gian: 1-1-2012 08:14 AM
HD

[attach]80893[/attach]

Full HD

[attach]80892[/attach]

Happy New Year!!!

Tác giả: KucKoo    Thời gian: 1-1-2012 10:10 AM
Phim nhìn hay mà nặng quá!!! Đang down bản HD mà nặng hơn 2GB. Hãi!!
Happy New Year E-Zone. Love KST
Tác giả: juchan    Thời gian: 1-1-2012 10:30 PM
tên phim nghe quen wa
mà hông nhớ đã xem phần nào chưa nữa
đi down cái đã
Tác giả: tam_9x    Thời gian: 2-1-2012 03:25 AM
Phim này mình đã coi ở rạp r`
Rất ............... kích thích người xem =]]]]]]]]]]
18+

Tác giả: foodaholic2410    Thời gian: 2-1-2012 09:25 AM
ấu âu!!!! hôm ny ham hố xem kinh dị, mình là fan ruột của thể loại như này
st làm phần 1 vs phần 5 mà ko có phần 2,3,4
mong st làm nốt nhá. tks st nhiều nhiều ♥♥ =]]]
Tác giả: Emmy_Ial    Thời gian: 2-1-2012 01:49 PM
Đọc cái nội dung film này thấy sao giống giống film cái tàu siêu tốc gì á mọi người. Từng người chết theo cái đã định sẵn. Với có 1 bộ film chiếu trên VTV1 lâu rồi, là có một kẻ sát nhân giết người theo 1 cuốn tiểu thuyết ... Có phải bộ này là phần 5 trong series đó ko mọi người?
Mấy bộ như thế này, nghe thì sợ thật, nhưng ko thể ko xem ... {:432:}
Tác giả: nh0ckvit    Thời gian: 2-1-2012 06:28 PM
P5 xem hay và logic lắm, bạn nào là Fan của final thì sẽ thấy P5 tiếp nối cảnh  của P1 đấy , cái cảnh nổ máy bay
:)) ước đc xem 3D , mà VN cấm chiếu mới ác

Tác giả: warmarch_yvien    Thời gian: 2-1-2012 06:42 PM
sung sướng quá *tung hoa tung hoa* \m/, vừa ngồi tìm phim này mà bây h đã thấy sub team làm xong rồi. Cảm ơn nhiều he he :x
Tác giả: chay_elf    Thời gian: 2-1-2012 08:35 PM
mình thấy cả cái bộ phim thì đoạn bà chị nào đó bị kéo mắt ra là kinh nhất
còn lại thì bình thường, ko ghê gì hết {:438:}
Tác giả: boringrain84    Thời gian: 2-1-2012 09:07 PM
không biết coi phim này chưa nữa
hì. tại em hay coi HBO với Star movie mà coi nó nửa chừng nên cũng không biết tên phim.
nghe nội dung có vẻ ly kỳ. đáng mong đợi
đang đown

Tác giả: real_fan08    Thời gian: 3-1-2012 01:09 PM
Ôi trời đất
xem cái Trailer đã hết hồn rồi
sợ mấy film kiểu này lắm, không phải như ma quỷ nhưng thất nó khó tả lắm...
nhưng vẫn liều mình xem
hxxxx
Tác giả: sanggameboy    Thời gian: 3-1-2012 03:49 PM
Yey !!! Đợi mãi mới có HD... THank KST nhìu nhìu nhìu x1000000000000000000000000 lắm !!! >_<
Tác giả: cobethoidai0702    Thời gian: 3-1-2012 06:18 PM
tuy hơi bị ám ảnh, nhưng vẫn phải ráng coi, phù hộ cho em đừng đa..... trong quần {:289:}
Tác giả: hthao1592    Thời gian: 3-1-2012 08:05 PM
mới coi  trailer da sơ nôi da gà rùi khíp wa hic {:289:}
kỉu nay tải về rùi gọi người iu xem cùng thui hihi {:303:}
Tác giả: misstear    Thời gian: 4-1-2012 12:28 AM
chà, mình là một khán giả trung thành của series phim này dù có thuộc làu mô-típ nhưng vẫn thấy hấp dẫn, thật sự rất tò mò họ sẽ chết đau đớn thế nào (hờ hờ)
phần 5 này công nhận độ đẫm máu + công phu hóa trang có thể sánh ngang mấy tập Saw gần đây, thậm chí còn hơn vài phần, đang ăn cơm cũng phải dừng  ăn, ăn xong mới xem tiếp...
cũng có cái thất vọng là mấy phần trước những người bị "đóng dấu" có linh cảm, dấu hiệu báo trước cái chết, làm người xem ( chẳng hạn biến thái như mình đây ) có thể trổ tài thám tử ( đoán già đoán non ) họ sẽ chết như thế nào, trong tư thế gì (càng độc đáo thì càng hay :D, như anh chàng Issac ), phần này chỉ có ( hình như ) một người là dự báo trước ( rớt ảnh ) nên mình thấy hơi kém gay cấn...
Nếu mình nhớ ko lầm thì vụ nổ máy bay phần 5 là chi tiết đầu phim của phần trước thì phải (ko nhớ rõ phần nào :D ), cũng nổ 1 bên cánh máy bay, 2 chàng trai gây lộn khi xuống...
Không hiểu sao dạo này phần giới thiệu KST đầu file khi mở lên cứ rè rè, mọi hum nghe quen rồi mà thấy rè quá phải tua nhanh :(

Cuối cùng là lời cám ơn đến các bạn. Đây là một bộ phim hay, lại còn dưới dạng HD, rõ đến nỗi xem đêm về nằm mơ thấy máu me, cám ơn cám bạn subteam thật nhiều, thật sự đã vất vả nhiều rồi :D
Tác giả: real_fan08    Thời gian: 4-1-2012 12:04 PM
Ôi trời đất ơi, down xong, hóng qua một tý, dính mấy cảnh phát khiếp luôn
ghê quá
hoảng hồn rồi này
hix
nhưng lỡ xem qua rồi
phải xem cho chót thôi(((((((((((((((
Tác giả: Nikki    Thời gian: 4-1-2012 05:20 PM
Down về hôm qua nhưng không dám xem buổi tối vì sợ ám ảnh. Mô-típ phim vẫn như cũ, chủ yếu xem các nhân vật lần này sẽ chết như thế nào và máu me đến độ nào. Hic, hè này tính đi bắn mắt mà xem cái cô tóc đen chết trong phòng khám làm mình chẳng dám đi nữa TT.TT
Tác giả: thinhtran    Thời gian: 4-1-2012 11:11 PM
Tiếc ghê, KST mình hình như chỉ làm sub Ep1 với Ep5 thôi nhỉ, Ep 2 3 4 tìm mãi không thấy. Seri phim này là seri phim kinh dị đáng xem nhất mà tớ từng biết.

Chứ cứ xem mãi zombie với vamprie, rồi mấy kiểu kinh dị của Nhật Bản hoài phát ... ngán ...

Thank subteam nhìu nha ....
Tác giả: tranghitle    Thời gian: 5-1-2012 12:13 PM
Ôi vừa xem xong X_X
mình bị khủng hoảng toàn tập :(
Cứ mỗi lần đến cái cảnh "định mệnh" mình lại xòe tay ra che mắt rồi nhìn qua kẽ tay :|
Cứ gọi là kinh hãi ~.~
Cơ mà phim hay :X phim kinh dị thì phải thế chứ :D
Ơ nhưng mà tại sao cả Molly cũng die là sao vậy? :(
Tác giả: SơnBin89    Thời gian: 5-1-2012 02:04 PM
Cái phim này mình xem từ phần 1 đến phần 5
Phải nói là mô tuýp vẫn như cũ
Nhưng lần nào cũng đem đến cho người ta cảm giác rợn hết cả tóc gáy
Xem xong mà chẳng muốn làm một số việc như: đi tàu lượn, spa, máy bay, đun nước... trong một thời gian dài >_<

Tác giả: thinhtran    Thời gian: 5-1-2012 03:18 PM
chỉ có 1 cái tớ thắc mắc trong cái ep5 này là vì sao cuối cùng Molly vẫn chết nhỉ? Nếu như mọi chuyện xảy ra như cũ thì nam chính hẳn đả cứu được Molly, tức là nếu ko có j thay đổi thì Mlly vẫn chưa phải chết. Haiz, khó hiểu.
Tác giả: Miaochan    Thời gian: 6-1-2012 01:13 AM
Thực ra mình thấy phim này hài hước nhiều hơn là kinh dị =))
Có thể một phần là do phần kĩ xảo chưa đủ dọa ma 1 đứa suốt ngày dí mặt vô ruột gan lòng mề nhắc lên nhắc xuống xem có tươi hay không như mềnh =))))
Điểm duy nhất khiến bộ phim trở lên đáng sợ là nhân vật giấu mặt thần chết
Lão ấy là kẻ độc ác nhất mà mềnh từng biết
Thay vì cho con người ta chết "ặc 1 cái" lão cố tình báo cho con người ta biết mình sắp chết để rồi cố gắng trong nỗ lực vô vọng chạy trốn, mang hi vọng của con nhà người ta ra làm trò đùa và rồi  dìm chết nó = thất vọng, chả khác gì một con Mèo độc ác chơi đùa hả hê với bé chuột nhắt xinh xinh cute trước khi cho bé vào làm bữa tối
Những người " được chọn" để thoát chết thật ra lại là những người bất hạnh nhất
Chưa kể đến việc những cái chết ủa họ dã man chả kém những cái chêt của " người đi trước" về thể xác thì về vụ " cúng giỗ" thấy họ thiệt thòi rất nhiều
Với những người " không sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm" nhưng " die" cùng thời điểm, hàng năm họ có thể gặp mặt nhau vào ngày giỗ cùng nhau cụng ly " Oh Yeah" chào hỏi nhau xem " Mi đã sắp sửa được siêu thoát chưa?", Những người chết sau buồn chết đi được vì chả có ai " sum vầy"

Lão thần chết còn cực tham lam và biết tính toán
Nếu lão " hái hoa cả cụm" như lúc đầu Molly sẽ thoát chết, nàng ấy sẽ chả đi Pháp để rồi chết đau đớn trên chiếc máy bay bốc cháy bởi.... người lôi nàng ấy đi cùng là Sam đã "ngủm cù đèo" từ trước đó

Không biết là nên cười, nên khóc hay lên la hét khi xem thể loại phim kinh dị kiểu này nữa =))
Tuy nhiên có một bài học  sau cùng cho bộ phim mà em Mèo nhận thấy được( dù không rõ lắm) : Tất cả mọi người hãy quý trọng mạng sống của mình và cả của những người khác, đừng vì sự ích kỉ , cẩu thả, vô trách nhiệm của cá nhân mà đẩy chính bản thân và người vô tội khác vào bàn tay của thần chết,
Chiếc máy bay bốc cháy, chiếc cầu sập trong phim là do bàn tay của thần chết nhưng trên thực tế ngoài đời cũng chả thiếu gì những chiếc xe ô tô/ xe máy đang yên đang lành bốc cháy ngùn ngụt, những chiếc tầu hàng ngàn tỷ đồng tự nhiên... không thích bơi, chỉ thích lặn xuống đáy đại dương nằm ngủ...
Phim kinh dị ấy mà, xem đôi khi cũng có cảm giác rùng mình thật nhưng có những sự vật sự việc đã đang diễn ra xung quanh chúng ta hàng ngày, hàng giờ còn hãi hùng hơn nhiều
Tác giả: kwon_na_ri    Thời gian: 6-1-2012 11:40 AM
Bữa rủ nguyên đám bạn về nhà mở coi . Hên là coi buổi trưa mà coi xong mặt đứa nào cũng tái mét     Coi xong ra đường thấy cái gì cũng là hiểm họa    
Nhưng mà Final Destination đúng là một bộ film rất đáng xem .
EVERYTHING HAPPENS FOR A REASON !
Tác giả: hoahong_tim441    Thời gian: 7-1-2012 09:09 AM
coi trailer thấy hấp dẫn quá nên down về coi thừ xem sao {:291:} mặc dù sợ mấy cảnh bị chết kinh hoàng lắm nhưng vẫn cố coi vì bị hấp dẫn
thanks subteam
Tác giả: chanchad    Thời gian: 7-1-2012 04:13 PM
hix.thề vs đời film này mà có fan 6 là mình sẽ rủ bạn xem và không ăn uống j hết
lần nào xem xong cũng fai đi hong máy vì trót fun nước vào máy
xem kiểu này đau tim quá =.=
Tác giả: Jerany    Thời gian: 8-1-2012 07:33 PM
Phần này đc làm 3D có khác, nh~ cái chết đc tăng hẳn mức độ kinh dị hù dọa khán giả, máu me thịt thà ruột gan đc dịp bay tùm lum đập thẳng vào màn hình =.= Khổ thân chị Olivia, mắt bị văng ra zồi còn bị cái xe cán qua mấy nhát cho nát, lão biên kịch quả là quá quắt :-<

Mình vốn quan niệm sống chết là vấn đề thuộc về destiny, chẳng bao h trốn tránh đc, vậy nên xem cái series này đc cái ko bị ám ảnh :)) Chỉ là học cách quý trọng hơn cuộc sống của bản thân và cả nh~ người khác nữa. Tiếc cho Sam, một anh chàng tốt bụng, trong cảnh nguy hiểm sinh tử như thế vẫn nghĩ đến việc cứu sống nh~ ng` khác, nhưng cuối cùng vẫn phải chết mà chẳng cứu đc ai. Phải chăng biên kịch dạy ta là đừng có lo việc bao đồng =)) Just kidding~ Cứ sống tốt, yêu thương nhiều hơn, làm nh~ việc mình cho là đúng đắn và cuối cùng là chết ko hối tiếc, vậy là trọn 1 cuộc đời :)

Thanks sub team~ :x

Tác giả: weasleyzc    Thời gian: 8-1-2012 07:57 PM
seri phim này chưa bao giờ coi ban ngày ... coi ban đêm mà cứ 1 mình mà phang ... cứ phải nói là hãi toàn tập ... thế mà lần nào cũng vậy mới ghê chứ ... 1 2 3 4 đều coi cả rùi phần 5 bữa trước tính coi bản ts lun mà sợ không đủ hấp dẫn thế là vẫn còn đợi ... tks subteam nhà mình
Tác giả: ariel1208    Thời gian: 10-1-2012 11:35 PM
Cám ơn ST nhiều nhé!
Với Final Destination mình mới chỉ xem 1,2,3 nhưng chưa được xem 4
Dù biết cách thức làm phim, kết cục của phim nhưng cái mình muốn xem chính là các tình tiết gây hồi hộp, lo lắng, sợ hãi và ngồi đóan già đoán non của bộ phim, đây mới chính là những điểm thu hút mình
Dù vậy thì FD luôn là loạt phim kinh dị yêu thích của mình ngay từ những phần đầu tiên, và nếu nhà SX mà vẫn có quyết định làm tiếp những phần tiếp theo thì mình sẽ luôn là người ủng hộ đầu tiên.
1 lần nữa cảm ơn ST rất nhiều vì đã sub cho bộ phim này :)
Tác giả: meo_mun_mon107    Thời gian: 11-1-2012 08:49 AM
mình thấy film này hơi ghê ghê sao ấy.

Nhất là khúc phẫu thuật mắt :|

đứng cả tim luôn ấy chứ.

Nhưng mà chỉ thương Molly. Lẽ ra chị ấy đâu đáng phải chết.

Thk ST vì đã làm film này :)
Tác giả: rED    Thời gian: 11-1-2012 02:43 PM
Xem trọn đủ 5 phần mình thấy phần 4 hay nhất :D . Phần 5 3D nên nếu xem chắc cũng ghê phải biết . Tuy vậy thì ghê thôi chứ cũng chẳng sợ . Tội cho con e , xem xong k dám ăn uống , ngủ nghê hay làm 1 việc j , hix . mất 1 ngày liền nó mới gọi là bình tâm trở lại . Tuyệt đối khuyên cả nhà k cho trẻ em hay mấy đứa hay bị ám ảnh xem nhá . Tác dụng phụ mệt lắm. Bị mama chửi cho xuốt , cấm tiệt lên mạng mất 3 ngày nay :-s . Ngồi cái quán rõ bực =.="
Tác giả: rororrro    Thời gian: 14-1-2012 09:30 PM
xem trailer mà đã sởn cả da gà rùi
mình mới đăng nhập nên chưa bít nhiều các bạn giúp đỡ mình nhiều nhiều nhé
thank
XEm phim này hay thiệt mình xem từ phần đầu nhg thấy phần này là hay nhất

Tác giả: vupham19932010    Thời gian: 15-1-2012 10:29 PM
đã xem từ phần 1, xem phần 4 nghĩ là kinh dị lắm rùi, phần này lại cáng ghê hơn,hjc,  nhưng có điều cốt truyện lập lại làm ko bất ngờ mấy, mong phần sau sẽ có những điều thú vị hơn
Tác giả: Tony_Trinh    Thời gian: 16-1-2012 01:35 PM
Ợ, mình xem mấy phần trước rồi{:399:}
phim khá là thú vị{:439:}
Và dễ gây ra ấn tượng khó phai{:441:}
Tác giả: trangkat    Thời gian: 18-1-2012 09:16 PM
Tớ có đủ bộ Final Destination đến phần 4.. nhưng tớ thỉ thấy phần 1 và 3 là hay...
Trong đó thì Phần 3 là chết đau đớn và sợ hãi nhất...
Phần 1 thì chết cũng kinh, xem xong 1 hồi không dám đi thang máy luôn, khổ nỗi nhà tớ ở mãi L17, k đi thang máy thì chết mất hic hic...
Phần 2 thì xem hơi bị khó hiểu vì nó cứ đan xen hiện thực với quá khứ, thực tế và ký ức của nữ chính
Phần 3 thì ... thôi ko nói nữa...
Còn phần 4, xem thì không thấy sợ mấy... thậm chí có thể nói là chết hơi...nhạt nữa...
Để down phần 5 này về coi tết xem thế nào..
-----------------
Thanks subteam..........
Tác giả: thynguyen    Thời gian: 5-2-2012 04:19 PM
lần đầu tiên mềnh coi phim kinh dị là phim nì lun,coi xong mà mí ngày sau còn ám ảnh
đi đâu cũng ngó trước ngó sau,làm j cũng thấy sợ sợ
trc khi coi phần 5 mình còn tính đi phẫu thuật mắt,coi xong dẹp lun..sợ quá xá
bit là coi sẽ sợ mà cứ mỗi lần nó ra phần mới mềnh đều hóng hết...tks subteam nhìu nhen...muah muah
Tác giả: eAy000    Thời gian: 22-2-2012 05:13 PM
Phải nói là ngã mũ trước cái ông biên kịch của phim này.
Sao mà nghĩ ra đủ cách die độc nhất vô nhị không hà.
Sởn gai óc. @.@

SIGNATURE----------------------------------------------------------------------------------

Tác giả: rapperhpka93    Thời gian: 23-2-2012 11:21 PM
ban oi link 15 full hd bi hong rui. Ban post lai giup minh nha thanks. xem phim nay lanh het ca nguoi rot toc gay.

Tác giả: dangduyquang199    Thời gian: 27-2-2012 09:58 AM
phim này từa tựa như phim lưỡi hái tử thần. xem cũng thấy sợ ghê đấy.
{:301:}
mình mới được xem có một phần.
Tác giả: rangduyto    Thời gian: 6-3-2012 04:58 PM
part 15 cua full HD mediafire die rùi anh admin ơi! Đang down dở thì ... Anh up lại hộ em cái

Tác giả: tragiangnguyen    Thời gian: 7-3-2012 03:41 PM
cho mình hỏi là mình down bản HD về ở bản rar nhưng lúc extra nó yêu cầu pass thì pass là gì vậy :(
Tác giả: BKtaolatu121192    Thời gian: 29-3-2012 07:21 PM

hichic....nói chung là sợ toàn phần....
sợ vậy đó...mà cứ chằm hăm coi thôi....coi xong càng sợ...thía mà phần này vẫn mún coi...hehe

dự án năm mới àh....
nhà mình sốc nhỉ....?!^^

anyway.....ủng hộ nhà mình...
mà phải khâm phục ST, vừa làm vừa coi, coi đi coi lại...ko sợ nhỉ...^^{:266:}{:266:}
Tác giả: toppho    Thời gian: 1-4-2012 04:08 PM
Phim này các bạn nữ xem thì sợ thôi, chứ mình xem thì cũng bình thường, không sợ. nói chung là hay :)

Tác giả: lylanlinh    Thời gian: 3-4-2012 09:48 PM
phim này xem k sợ mới lạ á, hjx kinh chít đi dc :( hjx nhưng vẫn mún xem cho dc tất cả các phần keke
Tác giả: vanaki    Thời gian: 4-4-2012 11:21 PM
oh, thể loại phim này mình rất thích hình nhứ cũng xem đủ 4 phần trc rùi thì phải
bạn nào hảo tâm thì cho mình link mấy phần trc đc ko nhỉ
Tác giả: ChienBinhCoDoc    Thời gian: 5-5-2012 03:09 PM
Phim này kỹ xảo quá tuyệt, nhất là cảnh cây cầu gãy, thấy chi tiết đến cả từng lớp betong, từng lớp thép.
Máu me, kịch tính rất đã, vẫn tốt như mấy phần trước.
Tác giả: bjmbjmxjnh    Thời gian: 20-6-2012 09:16 PM
Hợ
Đã được xem phim này trên màn ảnh rộng của trường nhân dịp hallowen
thatạ là khủng khiếp
máu me kinh di
sợ quá đi mất :-ssssss
sợ hơn cả phần 4
phần 1,2,3 chưa xem... cả nhà có ai có link ko gửi cho em với :(
Tác giả: binhminhhat    Thời gian: 20-6-2012 10:02 PM
Ak ak. Xem phim, dù bít trc là tất cả đều hok thoát khỏi lưỡi hái của tử thần, nhưng mỗi cái chết vẫn cứ đáng sợ và bất ngờ đến mức hok tin nổi.
Phần 5 thực sự hok sợ như phần 1 hay phần 3, nhưng mà mình nhìn máu me roài người hok toàn xác mà thấy khiếp lém roài
Tác giả: wideawake1998    Thời gian: 5-8-2012 03:35 PM
á á! Final destination 5 kia!! Xem 4 phần kia lâu lắm rùi, hóng quá(mà cũng sợ ghê^^). Chắc đợi chị về xem chung! Hờ hờ~
Tác giả: monkeyboy0701    Thời gian: 10-8-2012 05:26 PM
gi ky vay neh!!!!!!!!!!!!!!!! sao link mf die oy :(( link fshare ko co acc down cham lam :(((((((((((((((((((((((((((
Tác giả: MDDino    Thời gian: 10-8-2012 06:52 PM
monkeyboy0701 gửi lúc 10-8-2012 17:26
gi ky vay neh!!!!!!!!!!!!!!!! sao link mf die oy link fshare ko co acc down cham lam (((((((( ...

Link MF die là chắc rồi, còn nếu bạn dùng Fshare mà ko có acc thì bạn down Fshare tool về, rồi lập 1 acc free thôi. Nó down cũng nhanh lắm, hầu như sẽ là max hết hoặc bạn đown = torrent xem Chúc thành công nhá
Tác giả: trangkat    Thời gian: 4-10-2012 08:53 PM
ô, dạo trước xem phần 1, sợ không dám đi thang máy... cơ khổ là không đi thang máy thì ko được, vì nhà ở mãi tận tầng 17 lận... leo bộ thì ...
=====
theo nhận xét của riêng tớ nhé, phần 1 hay nhứt và phần 3 chết đau nhất... còn phần 2, xem đến mấy lần vẫn chả hiểu gì, phần 4 thì chết lãng quá...
để coi phần 5 này thế nào
Tác giả: ilu.yb    Thời gian: 17-10-2012 08:29 PM
ai có link phim này từ tập 1 đến tập 4 không cho tớ với?mình tìm mãi không thấy{:398:}
Tác giả: bichphuong2266    Thời gian: 20-10-2012 08:11 PM
Đã coi phần 1-->4 rồi
Sợ muốn chết luôn
Coi mà ám ảnh dã man luôn á
Có nên xem phần 5 ???
Dù sao, thanks subteam nhiều
Tác giả: thienbao64    Thời gian: 21-10-2012 03:14 PM
Khuyến cáo đừng xem Flim này 1 mình ghê lắm con 2 mình cho nó chắc có gì có xe chở đi kịp đúng là flim kinh dị của mỷ có khác.
Flim này coi 3D còn dễ chết người hơn bản 2D ghê quá...
Tác giả: len1012    Thời gian: 29-4-2013 03:51 PM
Nghe bảo cái series này kinh dị lắm nè
Gì mà chết chọc tùm lum phỏng
Cơ mà thấy nhìu bạn khen nên chắc  cũng bon chen load về gặm nhấm dần vậy
Hóng quá hóng quá {:418:}
À quên cám ơn subteam nữa nhé
Tác giả: OhYeah    Thời gian: 29-4-2013 04:23 PM
lục lại phim cũ này xem cái nhể mấy cái chết trong phim này đặc biệt vô đối kết hợp logic kinh dị xem ghê vật vã luôn                                                                        
Tác giả: alvin_kutey    Thời gian: 12-5-2013 11:37 AM
phim cực hay,nhưng mấy đoạn chết chóc thì hơi ác vì càng về mấy phần sau thì chết càng dã man hơn!Và vẫn tiếp tục câu nói mặc định: Thanks subteam so much!!!!
Tác giả: vu_quig    Thời gian: 12-5-2013 12:08 PM
Chết nhiều quá, máu me tùm lum.
Phim này tra tấn tinh thần mình ghê gớm luôn.
Từ hồi xem phim này xong, không dám xem bất kì 1 phim máu me nào nữa.
Xem thôi mà cũng thấy đau, hiệu ứng thị giác và âm thanh ghê hồn luôn.
Tóm lại 1 từ: KINH DỊ {:266:}
Tác giả: cadypham    Thời gian: 12-5-2013 03:41 PM
serie phim này hay
nhưng mà phần này có vẻ k hay bằng mấy phần trước, hiệu ứng nó cứ kì kì sao á
mấy cả mấy cái tình tiết ở trước không logic cho lắm!
xem phần có cô gái đóng rồi nhìn trước qua những bức hình khi chơi roller hay hơn nhiều :)
Tác giả: taovnn    Thời gian: 12-5-2013 06:27 PM
xem xong hãi quá. tối không dám nằm mơ luôn quá. nhưng mà vẫn trông chờ phần 6. Thank suteam nhiều nhiều vì đã mang lại sự sợ hãi cho mọi người {:156:} {:156:}{:161:}{:161:}
Tác giả: mottruyen2013    Thời gian: 12-5-2013 07:57 PM
Từ phần 1 tới phần 4: vừa coai vừa si nghĩ xem đứa nào là đứa die trước, die kiểu giề, quy luật chết chóc là như thế lào? thêm nữa hiệu ứng âm thanh, máu me khá chân thực, nên vừa đau tim, vừa ám ảnh.
Phần 5: thấy quảng cáo nhìu hơn, hình ảnh đẹp hơn, bởi nghĩ sẽ ghê lắm, khũng khiếp lắm, nên hớn hở đi coai, mừ xong thì hỗng hỉu sao chả có cảm giác gì hết, không hồi hộp, không sợ, chả ám ảnh. Có điều phần này nội dung cũng được, kỹ xảo đẹp mắt. Chắc là kỹ xảo nhìu quá nên giảm độ thô, thật, nên đỡ sợ chăng?
Tác giả: alvin_kutey    Thời gian: 18-5-2013 02:12 PM
đã xem xong...hết ngủ lun!công nhận phim hay,mà chết cũng cực ác.đúng lão da đen nói:"Thần chết ko thích bị đánh lừa!"
có bác nào xem đc tí rùi tắt player ko?=)))))))))))
Tác giả: lavenderhhn    Thời gian: 18-5-2013 02:35 PM
Lần đầu xem Season 1 năm lớp 6 lớp 7 gì đó Hồi đấy hãi quá nhưng cũng chẳng biết sau đấy người ta vẫn làm tiếp
Bây giờ lớp 10 và SEASON 5 rồi?????????? Ú ú là la cảm ơn sub team. Thề là sẽ nghiền nó ngay lập tức {:290:}
Tác giả: zik_sad    Thời gian: 22-5-2013 08:41 PM
Đây là một trong số ít phim kinh dị mình dám coi. Phim này nổi thôi rồi,hỏi ai cũng biết hết! Độ kinh dị máu me thì cũng sợ,được cái không gây ám ảnh,trừ cái đoạn bắn tia lade mắt,mình bị cận nên coi xog thì xác định luôn
Tác giả: alvin_kutey    Thời gian: 24-5-2013 02:41 PM
phim xem thấy tiếc ổng đặc vụ brock,vì không ở trong mắt xích thần chết mà bị thằng ranh con peter giết. "DEATH DOESN'T LIKE TO BE CHEATED.You're all just be careful now."

nhưng phải công nhận rằng đội trốn tránh thần chết này hiểu về "mắt xích chết" quá sai lầm, lấy đi mạng sống của một người không làm mình lừa được thần chết, mà càng để thần chết lấn tới mình hơn

Tác giả: nainaixinh    Thời gian: 20-6-2013 10:50 AM
Từ phần 1 đến phần 5 không bỏ sót tập nào

Film qá hay nhưng mình thấy làm phần 5 này cóa 1 cảnh nhìn không thật

Cảnh bà chị dẫm đinh té chết trong phòng tập ý

Nhìn bình thường cũng nhận ra đóa không phải con người mà là hình nộm rồi
Tác giả: chichi8x    Thời gian: 23-6-2013 01:11 AM
Công nhận series phim này kinh dị thiệt. Máu me đầy rẫy. Lúc thấy công bố chiếu rạp mình cũng đoán là sẽ cắt xén rồi nên chẳng đi xem. Đợi phim online coi khát máu.. Kaka
Tác giả: ildb    Thời gian: 15-7-2013 06:44 PM
Đấy là tập đầu tiên của series Final Destination mà mình từng được xem. Phim có những cảnh làm thắt tim người coi. Nhất là cảnh trong phòng tập thể dục, mỗi lần diễn viên chính nhảy lên là tim muốn thót ra ngoài, coi chung với đám bạn đến lúc ấy chẳng đứa nào dám mở mắt mà xem tiếp, cứ hỏi "đạp đinh chưa, đạp chưa..." {:152:} . Hy vọng ST có thểm làm thêm từ phần 2 đến phần 4 của series này. Cám ơn ST vì bộ phim kinh dị và máu me này{:144:}
Tác giả: yui94    Thời gian: 18-7-2013 08:58 PM
kéo torrent về,vừa ngồi luyện phim xong,phải nói là phim kĩ xảo quá đỉnh,nhìn như thật,ngồi xem vs đứa bạn thân,mà gào rú inh tai luôn,công nhận là đạo diễn tài nghĩ ra đc các kiểu chết kinh khủng,ko kiểu nào là ko máu me. {:440:}
Xem phim xong mà vẫn còn bị ám ảnh cứ thấy mấy cái đinh là rùng mình  {:402:}
Dù sao cũng cảm ơn subteam vì đã dịch phim này {:311:}

Tác giả: grace181    Thời gian: 20-7-2013 09:36 PM
quá ghê quá thốn >"< dù mình cũng thuộc loại gan góc khi xem mấy cảnh phanh thây lộn da móc mắt chặt chân nhưng mà xem mấy đoạn kinh dị trong phim này thì thôn tới từng tất thịt hic hic phần này cũng tuyệt như 4 phần trước :3
Tác giả: samdongsarang    Thời gian: 8-8-2013 07:47 PM
Tớ có đủ bộ Final Destination đến phần 4.. nhưng tớ thỉ thấy phần 1 và 3 là hay...
Trong đó thì Phần 3 là chết đau đớn và sợ hãi nhất...
Phần 1 thì chết cũng kinh, xem xong 1 hồi không dám đi thang máy luôn, khổ nỗi nhà tớ ở mãi L17, k đi thang máy thì chết mất hic hic...
Phần 2 thì xem hơi bị khó hiểu vì nó cứ đan xen hiện thực với quá khứ, thực tế và ký ức của nữ chính
Phần 3 thì ... thôi ko nói nữa...
Còn phần 4, xem thì không thấy sợ mấy... thậm chí có thể nói là chết hơi...nhạt nữa...
Để down phần 5 này về coi tết xem thế nào..
--
Tác giả: hunghoang0107    Thời gian: 19-8-2013 09:11 PM
ôi zời ơi phim này cũng hay gớm
hấp rẫn lôi cuốn vô đối ha ha
coi xong mà cứ tưởng tượng mơ mơ hồ hồ :))) ))

Tác giả: van.sweet    Thời gian: 22-8-2013 04:05 PM
hix, phim ghê chết đi được í, những tưởng rằng có thể thoát được. Ai dè là
Xem xong phim này lập tức xóa đi vì thấy ghê rợn mấy cảnh máu me đó :(
Tác giả: namtn1310    Thời gian: 23-8-2013 09:39 AM
Phan Nay xem kinh qua !Hon Ca 4 phan truoc lunHaizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Tác giả: yumi221289    Thời gian: 4-11-2013 04:07 PM
Mình sợ xem các thể loại ma nhưng lại thích xem những bộ phim như thế này, hồi hộp đến nghẹt thở.

Những cái chết vô cùng kinh khủng...
Tác giả: lien_0203    Thời gian: 8-1-2014 09:20 AM
Trước giờ không khoái thể loại kinh dị.
Lần này thử đổi gió xem thế nào.
Cảm ơn các bạn subteam!
Tác giả: hanhbummie    Thời gian: 8-1-2014 07:56 PM
Xem phim này từ phần 1 đến giờ đúng là kinh thật đấy
Con người chết là có số không ai có thể trái lại được
Mấy người trong này chết trông kinh không tả nổi từ phần 1 đến phần này không ai chết là nguyện vẹn cả
Xem kinh ơi là kinh nhưng mà phải công nhận là phim hay
Xem những phim như thế này mới thấy thích
Tác giả: giagia00    Thời gian: 8-1-2014 08:35 PM
Mấy cái kiểu chết trong phim mấy phần về sau cảm giác nó không được tự nhiên nữa.
Có phần như kiểu là mọi thứ tự dịch chuyển, để làm sao nhân vật chết cho bằng được vậy. Nhưng xem thì thấy họ bôi ra tới 5 phần kể ra cũng là kỳ tích vì phần nào cũng một thông điệp là nếu đã thoát chết thì kiểu gì cũng sẽ chết lại.
Tên có trong sổ tử rồi thì không chạy được.
Tác giả: HaruMatsu    Thời gian: 27-1-2014 10:21 PM
Phim này mình xem phần 1, 3, 4 vs 5. Còn đúng phần 2 là chưa xem. Nói chung là xem thể loại này còn kinh dị hơn phim ma, dễ ám ảnh lắm.
Hình như phần 5 này là phần cuối rồi hay sao ý nhờ, câu chuyện ở phần 5 này xảy ra ở thời gian trước khi câu chuyện ở phần 1 xảy ra. Đoạn kết ở phần 5 này chính là bắt đầu câu chuyện ở phần 1 này.
Tác giả: phuonggaanh    Thời gian: 4-2-2014 10:36 PM
Xem xong phim này đi vệ sinh cũng cẩn thận
Nghiệm ra 1 điều là giàu sang có số sống chết do trời sau khi xem phim này
Nhg nhìn nhiều máu me quá ạ @@
Dù sao cũ tks st nhiều ạ !
Tác giả: quyenthoi    Thời gian: 9-2-2014 08:13 PM
Xem Final Destination cảm thấy con người thật nhỏ bé, và mọi thứ xung quanh thật nguy hiểm, có thể chết bất cứ lúc nào và chết thật ghê gớm
Tác giả: lov3_ss    Thời gian: 18-2-2014 10:52 PM
hichicnói chung là sợ toàn phần
sợ vậy đó...mà cứ chằm hăm coi thôicoi xong càng sợ...thía mà phần này vẫn mún coi...hehe

dự án năm mới àh
nhà mình sốc nhỉ?!^^

anyway.ủng hộ nhà mình...
mà phải khâm phục ST, vừa làm vừa coi, coi đi coi lại...ko sợ nhỉ...^^
Tác giả: jackyle    Thời gian: 13-3-2014 10:59 AM
Nói thật là xem phim này những cảnh khủng khiếp nhất mình phải nhắm mắt
Mặc dù biết chỉ toàn là kỹ xảo máy tính...nhưng cảm giác "chân thật" khi phải chứng kiến 1 người nào đó chết dã man trước mắt mình thật sự quá ghê rợn

Chưa kể, nó còn làm định dạng 3D khi phát hành ở nước ngoài
Tác giả: Morisako    Thời gian: 13-3-2014 04:03 PM
Final Destination điểm đến cuối cùng, số phận an bài.
Nguyên cái series này, một khi thần chết đã bắt bạn phải chết rồi thì ko thoát được, làm cái gì cũng phải chết, có những cái chết lãng xẹt vô cùng, thần chết gõ cửa thì trốn ko thoát, death is not escape...
Tác giả: pocachino91    Thời gian: 14-3-2014 11:41 AM
khá bất ngờ vì nội dung rất khá của nó, có đột phá mới về câu chuyện và triết lý sống chết.
Điển hình nhất là chiếc xe tải chở gỗ, còn phần after credit cũng cực kỳ thú vị
Tóm lại phim hay hơn mình nghĩ rất nhiều, nội dung khá nhiều bất ngờ chứ không đơn giản chỉ là xem nhân vật chết như thế nào như phần 1, 2 ,3 ,4
có lẽ đây là phần hay nhất rong seri final destination.

Tác giả: nthminh    Thời gian: 20-3-2014 02:13 PM
Series Final Destination độc đáo vì ý tưởng chống lại thần Chết.
Tình tiết phim luôn gây tò mò cho khá giả để biết nhân vật tiếp theo sẽ chết như thế nào, thường là những lý do không lường trước được.
Nội dung phần 5 này nhiều bất ngở và có nhiều chi tiết khác so với những phần trước.
Tác giả: ntthuy8x    Thời gian: 27-3-2014 11:40 AM
Chẹp, film có 5 phần, phần nào cũng ghê hết. nhưng phải nói là hay. xem thấy hồi hộp ghê. cảm ơn subteam đã dịch nha. chúc nhà mình luôn đong vui
Tác giả: vivikun    Thời gian: 4-4-2014 11:42 PM
phim xem lâu r h xem lại vẫn hay, seri FD này quá tuyệt, hồi hộp, và kết thúc k bao h có hậu
Tác giả: lurisoh    Thời gian: 15-4-2014 02:46 PM
thich phim nay lau lam roi
Tác giả: BellaYuen07    Thời gian: 7-6-2014 01:28 AM
không biết mình có trâu bò hay không mà coi phim này mình thấy nhìu khi bị đói bụng zí chả có gì phải sợ hết, nói chung coi bình thường, chưa nói về nội dung, chỉ nói riêng về mấy cái chết thôi thì series final destination sẽ làm cho những kẻ cuồng máu có thể đỡ khát
Tác giả: shaman_king_93    Thời gian: 25-9-2014 11:30 AM
úi giời, nay vô tình vào thấy phim này, tải về để nửa đêm xem thì hay phải biết, thank subteam

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3