Kites

Tiêu đề: [2012] Smile Pretty Cure! [In trang]

Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 26-12-2011 07:47 PM
Tiêu đề: [2012] Smile Pretty Cure!

Tên tiếng Nhật: スマイルプリキュア!
Tên tiếng Anh: Smile Pretty Cure!
Thể loại: shoujo, phép thuật, phiêu lưu, hài
Số tập: chưa rõ
Phát sóng lần đầu: 5/2/2012
Opening song: LET’S GO! Smile Pretty Cure!
Ending song: Yay! Yay! Yay!
Đạo diễn: Otsuka Takashi
Hãng sản xuất: Toei Animation

Nội dung:
Ngày xửa ngày xưa, có một đất nước tên là Marchenland nơi có những câu chuyện cổ tích sống cùng nhau. Đột nhiên, Hoàng Đế Độc Ác Pierrot đã đến xâm chiếm đất nước và phong ấn Nữ Hoàng. Để Nữ Hoàng được hồi sinh, Cure Decor, biểu tượng của hạnh phúc, phải được thu thập. Để thu thập chúng, tiểu tiên Candy đã đến Trái Đất để tìm kiếm những Pretty Cure tiếp theo. Tại đó Candy đã gặp Hoshizora Miyuki  và hai người họ quyết định thu thập Cure Décor cùng nhau.

Nhân vật:

Hoshizora Miyuki/Cure Happy

Hino Akane/Cure Sunny

Kise Yayoi/Cure Peace

Midorikawa Nao/Cure March

Aoki Reika/Cure Beauty

Candy

Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 26-12-2011 07:51 PM
một số cảnh trong phim

thú vị là họ của các nhân vật cũng liên quan đến màu sắc như Akane (Aka: đỏ), Kise (Ki: vàng), Midorikawa (Midori: xanh lá), Aoki (Ao: xanh biển) chỉ có mỗi họ của Miyuki là ko có liên quan đến màu thui

nguyên tố của các Cure lần này là:
Cure Happy: ánh sáng
Cure Sunny: lửa
Cure Peace: điện
Cure March: gió
Cure Beauty: nước và băng

chủ đề lần này là: thiên sứ
còn đây là hình ảnh mới của All Stars New Stage

nhân vật mới xuất hiện và ko có thông tin gì về cô gái này, có thể là 1 người bạn đến từ tương lai như tiêu đề của movie chẳng hạn
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 27-12-2011 12:10 AM
2 tấm ảnh giới thiệu Cure Beat và Cure Symphony
thì ra 2 tấm ảnh này do chính staff của Toei vẽ ra để "lừa tình" fan
bản vẽ giả này nhìn còn đẹp hơn bản vẽ thật đấy chứ

Tác giả: hcp-doll-lolita    Thời gian: 27-12-2011 09:11 AM
Thôi mở đầu là thêm mình up thêm thông tin về Smile precure
Up thêm ở khu này để ở khu kia cậu đỡ bảo là rời rạc
Hoshizora Miyuki: 14 tuổi
Câu nói giới thiệu Cure Happy
" Kirakira Sparkling Light of the Future!"
キラキラ輝く未来の光!
"Kirakira kagayaku mirai no hikari!"
Hino Akane
Câu nói giới thiệu Cure Sunny
"The Sun, sansan, hot-blooded power!"
太陽サンサン熱血パワー!
"Taiyou sansan nekketsu pawaa!"
Kise Yayoi
Câu nói giới thiệu Cure Peace
"Pikapika a glittering, rock, paper, scissors ♪"
ピカピカぴかりんじゃんけんポン ♪
"Pikapika pikarin jankenpon ♪"
Midorikawa Nao
Câu nói giới thiệu Cure March
"Courage rinrin, a clear-cut match!"
勇気リンリン直球勝負!
"Yuuki rinrin chokkyuu shoubu!"
Aoki Reika
Câu nói giới thiệu Cure Beauty
"Shinshin, falling and gathering, noble heart!"
しんしんと降りつもる清き心!
"Shinshin to furitsumoru kiyoki kokoro!"
Những cô gái này học ở trường trung học cơ sở Nanairogaoka( theo tiếng nhật có nghĩa là cầu vồng )
Smile precure là series có đặc biệt ở chỗ có Akane và Nao là hai nhân vật thích thể thao
Còn cô gái xuất hiện trong DX new stage thì có thể là nhân vật phụ trong Smile precure nhìn vào cách vẽ mắt và tóc thì cũng có khả năng là nv phụ trong Smile
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 27-12-2011 12:31 PM
hcp-doll-lolita gửi lúc 27-12-2011 09:11
Thôi mở đầu là thêm mình up thêm thông tin về Smile precure
Up thêm ở khu này để ở ...

à Deluxe với New Stage là 2 cái khác nhau nhé chứ gọi chung như vậy là sai đấy, 3 movie trước là All Stars Deluxe còn cái này là All Stars New Stage, nếu có gọi thì phải là All Stars New Stage (cái này mình chỉ góp ý cho khỏi gọi sai chứ ko có ý gì đâu nha)
nhân vật mới đó nếu nhìn cách vẽ mắt và tóc thì mình thấy giống trong Suite hơn là Smile, và điều này cũng đc các bạn fan Pretty Cure nước ngoài đồng tình. Còn vai trò của nhân vật là chính hay phụ thì đành phải chờ tiếp vậy
Tác giả: hcp-doll-lolita    Thời gian: 27-12-2011 06:05 PM
Thật ra thì mình thấy chung lại vẫn DX thôi, chủ chốt gọi là New Stage chứ movie vẫn là DX đấy chứ, movie này thực chất vẫn coi là DX 4 vì đa phần làm lại từ DX đầu tiên mà
Có thể đa số nhìn thấy cô gái này cũng có nét vẽ khá giống Suite nhưng mình nghĩ cũng có thể là Smile vì cũng có fan bảo như vậy
Vai trò của cô gái này chắc chỉ có thể là nv phụ vì đa số nv chính đều là precure, nhưng có thể là nhân vật chính trong movie thôi
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 27-12-2011 07:52 PM
hì, việc movie này có đc xem là DX4 thì mình cũng ko chắc chắn lắm, kẻ thù là Fusion nhưng mình cũng ko chắc sẽ là làm lại từ DX1 vì chưa có trailer 2 nên mình ko cũng khẳng định đc điều gì. Chỉ có 1 điều chắc chắn là người ta gọi cái này All Stars New Stage chứ ko gọi là DX New Stage, nếu chung thì có điểm chung là cả 2 đều là movie All Stars. Mà cái đó chỉ là ý kiến riêng của mình thui, còn nếu gọi sao thì tùy mỗi người, mình chỉ góp ý chút chứ ko ép buộc nên đừng hiểu lầm mình nha ^^
chuyện đó cũng ko quan trọng lắm nên cứ gác lại nhé! Còn đây là dụng cụ biến hình Smile Pact, trong đó sẽ có 7 màu là hồng, đỏ, vàng, xanh dương, xanh lá, tím, cam. Đủ 7 sắc cầu vồng. Bên dưới còn có quảng cáo về túi đựng Smile Pact

nếu theo như tấm ảnh thì có lẽ nguyên lý hoạt động sẽ là ai màu gì thì sẽ gắn cái nơ nhỏ màu đó vào hộp và biến thân
có 7 màu và 5 Cure nên mình ko biết là sau này có thêm 2 Cure nữa hay ko, cái này thì mình cũng ko chắc chắn đâu, phải đợi tiếp vậy
còn đây có thể là hộp để đựng các Cure Decor, đến h mình cũng ko rõ lắm Cure Decor là gì nên cũng ko thể nói thêm

bên cạnh có 1 cây gậy, ko biết có phải là weapon hay ko nên mình cũng dám nói gì thêm
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 28-12-2011 04:30 PM
đây là card của Smile và Suite

còn đây là mẫu túi xách của khi quảng bá movie New Stage

Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 31-12-2011 12:04 PM
hình ảnh cụ thể Smile Pact, ngoài ra ta cũng có thể thấy đc Cure Decor là những huy hiệu nhỏ với nhiều hình dạng khác nhau như thức ăn, thú vật, tất cả Cure Decor đều có gắn 1 cái nơ nhỏ

ngoài ra còn có 1 số quảng cáo đồ chơi nữa nhưng mình ko post vì cái đó hơi thừa thải và ko dính dáng nhìu đến series
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 31-12-2011 08:46 PM
cô gái bí ẩn xuất hiện trong movie New Stage
Hoshizora Ikue
cô gái đến từ tương lai khác, tương lai mà Fusion thống trị thế giới. Con gái của Miyuki .
Biến hình thành Cure Union, có thể sử dụng sức mạnh của các Cure khác

mình bắt đầu mong chờ movie này rùi, vậy là sẽ có Cure mới chỉ mới xuất hiện trong movie, đúng mong ước của mình lun
Tác giả: hcp-doll-lolita    Thời gian: 31-12-2011 10:32 PM
ruby-chan gửi lúc 31-12-2011 20:46
cô gái bí ẩn xuất hiện trong movie New Stage
Hoshizora Ikue
cô gái đến từ tương lai kh ...

Tất nhiên movie All Stars bao giờ chả thêm Cure mới=)), Cure Union cũng khá giống Cure Happy:) vì cũng là quan hệ mẹ con, cũng có khả năng cô bé cũng xuất hiện trong cả series dù ít hay nhiều giống như Cure Flowers chỉ tiếc là ko xuất hiện trong các loại movie
Cũng chính vì Ikuem có liên quan với Miyuki nên mình mới bảo Ikuem có thể là nhân vật trong Smile precure nhưng ko ngờ bây giờ cũng là thật=))
Mà tên cô bé phải là Hoshizora Ikuem chứ có phải Hoshizora Ikue đâu
Movie này tuy làm lại từ DX đầu tiên nhưng cũng phải đổi mới chứ ko thì chán dữ
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 31-12-2011 10:40 PM
hcp-doll-lolita gửi lúc 31-12-2011 22:32
Tất nhiên movie All Stars bao giờ chả thêm Cure mới=)), Cure Union cũng khá giống Cure Ha ...

cái đó là mình nói "Cure mới chỉ mới xuất hiện trong movie" còn Cure mới xuất hiện trong All Stars như Smile Pretty Cure, Cure Beat, Cure Muse thì bình thường rồi, khỏi nói làm gì ^^
mà Ikue chắc cũng giống bà của Tsubomi, Kaoru, Michiru chỉ là Cure phụ thui. Nếu xuất hiện ở movie thì chỉ xuất hiện trong movie, xuất hiện ở trong series thì chỉ xuất hiện trong series. Nhưng vụ này thì mình ko chắc chắn lắm nên chỉ còn cách là chờ coi có xuất hiện trong series không nhé ^^
còn vụ làm lại DX1 chắc là ko phải rồi, ngoài việc có Fusion thì mình cũng ko thấy ai nói gì về việc remake từ DX1 cả ^^
Hoshizora Ikue hay Hoshizora Ikuem thì mình cũng ko rõ, nhưng mình thấy tên người Nhật thường để là Ikue chứ chưa thấy ai để tên là Ikuem hết ^^
Tác giả: hcp-doll-lolita    Thời gian: 1-1-2012 10:34 AM
ruby-chan gửi lúc 31-12-2011 22:40
cái đó là mình nói "Cure mới chỉ mới xuất hiện trong movie" còn Cure mới xuất hiện  ...

Cái này thì mình cũng thấy Cure mới chỉ xuất hiện trong movie thì chưa chắc đâu vì thường thường các Cure mới xuất hiện trong All Stars hay movie bình thường cũng là bình thường rồi
Cure Union ko thể là Cure phụ trong movie này đâu vì khi mà đã xuất hiện kiểu này thì thành nhân vật chính trong movie rồi vì cũng giống như tựa đề phim rồi
còn vụ làm lại DX1 chắc là ko phải rồi, ngoài việc có Fusion thì mình cũng ko thấy ai nói gì về việc remake từ DX1 cả ^^ Thế thì sao lúc trước cậu lại bảo là nội dung làm từ DX đầu còn gì
Thật ra cách đọc và viết thì có thể là Ikue nhưng mình thấy người ta viết là Ikuem nên mình thấy tên cô ấy phải là như vậy
Ở VN tôn trọng tên gốc của nhân vật dù viết và và đọc là Ikue nhưng nếu dù người Nhật đọc nhưng chính họ đã đặt tên là Ikuem thì vẫn phải viết và đọc cho đúng chứ ko chỉ thấy họ đọc viết như mà đọc theo, vì cũng có đa số người đọc đúng tên là Ikuem chứ nếu đã đặt tên như vậy đôi lúc là nhầm tên nhân vật đấy
P/s: chắc cậu lấy thông tin của Facebook nên mới thấy người ta viết tên cô ấy là Ikue
Mà thôi tạm gác lại mấy vụ việc kiểu này bao giờ có phim xem thì lúc đấy nói cho chắc chứ bây giờ có nói gì mà ko chắc chắn thì cũng thành công cốc
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 1-1-2012 10:51 AM
hcp-doll-lolita gửi lúc 1-1-2012 10:34
Cái này thì mình cũng thấy Cure mới chỉ xuất hiện trong movie thì chưa chắc đâu vì ...

à cái vụ mình bảo New Stage là remake của DX1 hồi trước mình cũng đâu có chắc chắn đâu, mình còn bảo chỉ là tin đồn còn gì ^^
mà việc đặt tên Ikue hay Ikuem thì mình cũng đã nói ở trên là ko rõ, thôi cứ chờ thêm tiếp nhé. Còn mình thì ko chơi facebook nên đừng phán bừa nhé. Mà nếu facebook đã nói vậy thì tính tới h đã có 3 nơi nói là Ikue rùi đấy, nhưng thôi, cứ chờ tiếp cho chắc ăn ^^
còn việc Cure Union có xuất hiện trong series hay ko, là Cure chính hay phụ hay ko, thì tụi mình chờ tiếp chứ đừng có vặn mình nữa nhé ^^
còn đây là poster chính thức của All Stars New Stage
lại lòi thêm 1 Cure mới nữa, nhưng lại khác tấm ảnh hôm qua nên mình ko biết đây có phải là form thứ 2 của Cure Union hay ko, hay là tấm ảnh hôm qua là fake. Cứ chờ các thông tin và trailer tiếp theo vậy ^^

Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 6-1-2012 07:35 PM
update Ending Song ở đầu trang: Yeah! Yeah! Yeah!
còn đây là danh sách seiyuu chính thức ở website Asahi: http://asahi.co.jp/precure/smile_precure/, hồi trước cũng có 1 danh sách seiyuu của Smile nhưng ko có nguồn tin rõ ràng và ko chính xác, có thể là do fan tạo ra với những seiyuu mà fan mong muốn họ sẽ lồng tiếng trong Smile
Cure Happy : Fukuen Misato (Pokemon Best Wishes!: Satoshi's Mijumaru, Blood-C: Motoe Nene và Motoe Nono)
Cure Sunny : Tano asami (chị này được biết đến là diễn viên hơn là làm seiyuu)
Cure Peace : Kanemoto Hisako (Shinryaku!? Ika Musume: Ika-chan)
Cure March : Inoue Marina (Mahou Shoujo Lyrical Nanoha StrikerS: Erio Mondial, Digimon Xros Wars: Time Traveling Hunter Boys: Akashi Tagiru, chị này chuyên lồng tiếng cho nhân vật nam nên chắc lần này giọng của Nao cũng trầm trầm như Itsuki rùi)
Cure Beauty : Nishimura Chinami (Dark Dream trong movie Yes! Pretty Cure 5, Pokemon Diamond & Pearl: Hikari's Pachirisu)
Candy : Otani Ikue (Pikachu, giọng Pikachu cute hết chỗ nói, Candy chắc cũng vậy rùi)
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 6-1-2012 10:36 PM
đây là staff của Smile Pretty Cure và nội dung của tập 1, cái này mình dịch ko sát nghĩa lắm
Producer (Toei Animation): Umezawa Atsutoshi
Main Writer: Yonemura Shouji
Character Design and Animation Direction Lead: Kawamura Toshie
Series Director: Otsuka Takahashi
Tập 1
Xuất hiện! Nụ Cười Hoàn Hảo, Cure Happy! (5/2/2012)
Hoshizora Miyuki, 14 tuổi, lớp 2 trung học
Chuyển đến học tại học viện Otogi, cô đến trễ vào ngày đi học đầu tiên! (Giống Nozomi đi trễ ở tập 1 Yes ^^)
Trên đừng đi cô thấy ngôi sao từ trên trời rơi xuống
Nhìn kĩ lại thì nó là cuốn sách có cánh, đột nhiên nó bay thẳng vào mặt Miyuki (vụ mascot bay vào mặt Cure thủ lĩnh trở thành truyền thống rồi ^^)
Trong cuốn sách, một sinh vật được vẽ trên trang giấy trắng, giới thiệu mình là Candy rồi biến mất
Đến trường, Miyuki cảm thấy hồi hộp khi giới thiệu bản thân trước lớp (Giống Tsubomi tập 1 HC ^^)
Một cô gái nói giọng Osaka, Hino Akane, đứng lên và giới thiệu bạn của mình là Midorikawa Nao, Aoki Reika và Kise Yayoi (vụ này mới à, 4 người thân nhau hết chỉ có Miyuki là mới quen thui)
Điều đó làm Miyuki hết e ngại, nhưng cô vẫn tò mò về Candy mà cô đã gặp trên đường đến trường

Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 8-1-2012 10:25 AM
Suite ep 45, Otokichi-san hóa đá, Crescendo Tone hy sinh T.T

ep 46, Aphrodite và người dân Major Land cũng bị hóa đá T.T

còn đây là promo 1 của Smile Pretty Cure, lên anime các nhân vật cũng ko khác với ảnh mấy, điều này rất ưng ^^
[utube]vXIZTM89mDY&feature=mfu_in_order&list=UL[/utube]
endcard tập 45 bữa nay có thêm cả Cure Happy ^^

còn đây là ảnh về New Stage

Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 8-1-2012 01:26 PM
trang precure-allstar.com đã update thêm Smile Pretty Cure và Cure mới
vậy là tấm ảnh lúc trước là fake, Cure mới lần này tên là Sakagami Ayumi
http://www.precure-allstars.com/
một số hình ảnh mới

Miracle Light lần này: cái nơ

còn đây là 28 Pretty Cure All Stars

còn đây là dàn mascot

Sakagami Ayumi

Cure form đầy đủ của Ayumi

Fusion cải trang lấy tên là Fu-chan

Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 9-1-2012 08:36 PM
Smile Pretty Cure Promo 1

Chúc các bạn xem vui vẻ

Tác giả: hcp-doll-lolita    Thời gian: 13-1-2012 09:41 AM
Cậu ơi, mình thấy cái ending song tên là: Yay!Yay!Yay! chứ có phải là Yeah!Yeah!Yeah! đâu, cậu nên edit lại đi, mình hỏi thật có phải cậu lấy thông tin từ facebook ko vậy mà cái tên ending là như thế, hay ở web precure.livejournal.com vậy
Mình đã đến rất nhiều trang web và tên Yay!Yay!Yay! và dịch từ tiếng anh sang tiếng nhật để kiểm tra thì đúng là イェイ!イェイ!イェイ! như vậy chứ tên Yeah!Yeah!Yeah! dịch sang tiếng nhật là うん!うん!うん thế này
Hơn nữa cậu sub promo của Smile sao mình ko thấy vậy(trừ trailer cậu up) mà cậu up hình sub giới thiệu promo
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 13-1-2012 12:02 PM
hcp-doll-lolita gửi lúc 13-1-2012 09:41
Cậu ơi, mình thấy cái ending song tên là: Yay!Yay!Yay! chứ có phải là Yeah!Yeah!Yeah! đ ...

à, thank nha, mình edit lại rùi đó ^^
còn cái promo mình chỉ share cho ít người thui, cậu có thể đang kí vào nhóm Pretty Cure Forever để lấy link và sau này mình chỉ share sub ở đó vì mình sợ bị tuồng hàng ra ngoài, cái này mai mốt còn dùng lại mừ ^^
còn ở đây mình chỉ post cap thui ^^
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 14-1-2012 03:37 PM
trailer All Stars New Stage, dù đa số các cảnh trong trailer đều lấy từ All Stars cũ nhưng cũng cho ta thấy đc vài cảnh về Smile Pretty Cure, Ayumi và Fu-chan
nhìn cảnh cả đám bay ra thiệt là khó đỡ =))
[utube]SGMv2041TMw[/utube]                                                      
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 15-1-2012 12:41 PM
vậy là chỉ còn 2 tập nữa thôi là kết thúc series Suite Pretty Cure
ep 46: Bassdrum và Baritone đã hy sinh sau khi cứu Cure Melody

hình dạng mới của Noise

còn Aphrodite, Mephisto và người dân ở Major Land đều bị hóa đá
ep 47: kì tích xảy ra, Crescendo Cure của 4 người

giống như khúc cuối của Fresh, cả 4 người đều trở thảnh Cure Angel thì lần này ở Suite cũng vậy, nhưng mình ko hỉu tại sao 4 Fairy Tone hỗ trợ lại tỏa sáng chứ ko phải 4 Fairy Tone giúp biến hình

end card ep này: lần trước đã cho 2 leader đứng chung nên lần này sẽ cho các Cure còn lại đứng chung

tấm ảnh lớn chụp toàn thể Pretty Cure All Stars

CM ngắn về All Stars New Stage
[utube]7RsV3qNkFl0[/utube]
Tác giả: hcp-doll-lolita    Thời gian: 16-1-2012 10:31 AM
ruby-chan gửi lúc 15-1-2012 12:41
vậy là chỉ còn 2 tập nữa thôi là kết thúc series Suite Pretty Cure
ep 47: Bassdrum và Bar ...

Này cậu, mình thấy ko ổn về cái đoạn bài viết này của cậu
"ep 47: Bassdrum và Baritone đã hy sinh sau khi cứu Cure Melody" đoạn này là ep 46 chứ ko phải 47
Và "ep 48: kì tích xảy ra, Crescendo Cure của 4 người" cái đoạn này là review trong ep 47 chứ ko phải 48, cho nên bây giờ chắc chỉ còn vài ep nữa mới kết thúc Suite
Mình có xem qua cái đoạn promo của Smile thì thấy ko ổn ở cái đoạn Cure Happy bảo :Năm chiến binh Pretty cure bọn tớ (Watasachi yoning no Precure) thì mình thấy đúng nghĩa hơn phải "mình cùng với bốn precure..." thì thấy hợp hơn, ở đoạn này mình thấy yon là 4 chứ ko phải 5, chỉ trách có thể cái trailer nói ko chuẩn chứ ko trách đc người muốn dịch hợp lý
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 16-1-2012 12:09 PM
hcp-doll-lolita gửi lúc 16-1-2012 10:31
Này cậu, mình thấy ko ổn về cái đoạn bài viết này của cậu
"ep 47: Bassdrum và Barit ...

thank cậu, đã edit lại bài viết ^^
còn cái promo có lẽ như vậy là đc rùi, miễn sao nó ko xa nghĩa quá là đc, có vài chỗ trong HC hồi trước mình cũng ko dịch đúng nghĩa với lại cái này cũng chỉ là promo nhỏ thôi nên cũng mình lười làm lại lắm ^^
p/s: sau này nếu có góp ý với bản dịch thì góp ý trong fanclub nha ^^
mà mình thấy cậu tốt tiếng Nhật vậy sao ko giúp mình editor ha, chỗ đó mình đang thiếu đấy ;))
Tác giả: hcp-doll-lolita    Thời gian: 16-1-2012 06:29 PM
ruby-chan gửi lúc 16-1-2012 12:09
thank cậu, đã edit lại bài viết ^^
còn cái promo có lẽ như vậy là đc rùi, miễn sa ...

Ừ, nhưng cậu chịu khó làm chuẩn hơn để đến khi tung hàng mọi người đỡ ném gạch, chứ nếu tung hàng thật cho mọi người thì mình ko dám đảm bảo hay ko đâu
Nhưng cũng may hơn vì cậu ko tung hàng cho thread chính nếu ko thì khó tránh khỏi ném gạch=))
Cậu ơi mình ko biết fanclub ở đâu nhưng đừng bảo là Pretty cure forever nhé vì mình cũng đoán đc phần nào rồi:)
Thật ra mình cũng muốn tham gia lắm nhưng vì cũng mất khá nhiều thời gian nên mình khó mà tập trung tham gia làm Fansub đc với lại mình cũng chưa thạo một số kĩ năng nên thời điểm này chưa thích hợp tham gia làm Editor có lẽ phải chờ khi nào kĩ năng điêu luyện hơn thì tham gia giúp cho khu này
Tác giả: ruby-chan    Thời gian: 22-1-2012 10:21 AM
ep 47: 8 Fairy Tone biến thành Crescendo Tone giúp các Pretty Cure trở thành Crescendo Pretty Cure

rồi cả 4 sử dụng tuyệt chiêu Suite Session Ensemble, lần này đã tiêu diệt đc Noise ^^

endcard kì này, kết hợp giữa 2 endcard tập trước, bó tay =))

1 đoạn CM quảng cáo Smile Pretty Cure, trong SM sẽ nghe đc 1 đoạn nhỏ OP, nghe có vẻ cũng rất bắt tay ^^
[utube]0LdGltbYQ2c[/utube]

Tác giả: satashjbjn    Thời gian: 5-2-2012 12:37 PM
Có ai tính làm vietsub Smile Precure không vậy ? Làm cho vui đi ^^~                                                                                                                                    .........................................................................................................
Tác giả: satashjbjn    Thời gian: 14-2-2012 05:15 PM
làm sao để bầu để đề cữ phim Smile Precure . Tui hem bik làm , bạn chỉ tui vào mục nào ik

Tác giả: jokenguyen193    Thời gian: 31-5-2012 12:14 AM
em là em hóng ạ. rất mong có phim sớm {:286:}
hic, thấy box còn ít phim quá . =.=
à, trong máy mình có 1 số anime Nhật. có thể up lên share cho mọi người được không nhỉ ???
muốn up thì phải làm như thế nào ?
Tác giả: kate121    Thời gian: 14-2-2014 01:37 PM
sao không thấy link down vậy mn? k có hay mình cấp thấp k thấy nhỉ?
Tác giả: cherrysugar    Thời gian: 30-12-2014 10:09 PM
hồi xem anime đây là bộ đầu tiên xem về pretty cure. Thích Cure Beauty nhất
Tác giả: cherrysugar    Thời gian: 30-12-2014 10:20 PM
mà nghe nói sau này còn có cure lucky nữa nhưng chỉ thấy tạo hình thui.chắc để nhá hàng quá
Tác giả: Twilight11    Thời gian: 12-9-2016 09:02 PM
Cho mình hỏi các bạn lấy chứng cứ ở đâu mà phán Cure Union xuất hiện trong Movie vậy?

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3