Kites

Tiêu đề: Splash PRO EX Player 1.11.0 Final Incl Key - Trình phát HD chuyên nghiệp! [In trang]

Tác giả: vietnam8x    Thời gian: 21-3-2012 10:02 PM
Tiêu đề: Splash PRO EX Player 1.11.0 Final Incl Key - Trình phát HD chuyên nghiệp!

INFO:

Splash PRO - the ultimate HD player! Splash PRO lets you enjoy your videos like never before smooth motion, crisp details and vivid colors. Introducing the next generation media player for PC. Watch High Definition movies and camcorder clips. Discover the power of Picture post-processing engine, enjoy the stunning video quality and unique user experience.

Designed and optimized for HD! Play all your High Definition MPEG-2 and AVC/H.264 camcorder clips and movies, incredibly fast, smooth and without problems. You don't need any additional codecs. Download, install, watch. It takes about one second to start application and High Definition video playback! Full AVCHD format support is available in Splash PRO.

Picture - just stunning video quality! Advanced picture post-processing engine, delivering stunning video quality. Watch standard and high definition videos like never before, enjoy smooth motion, crisp details and vivid colors.

The best solution for your HD camcorder clips playback! Rediscover High Definition quality with Splash PRO and state-of-the-art Picture technology! Watch your 20/24/25/30p clips smooth like never before with Motion technology. Full AVCHD format support is available in Splash PRO.

Rediscover Digital Television. Watch, timeshift and record high quality DVB-T television with pleasure. Easy navigation and fast channel zapping. Rediscover standard television with high quality and power saving image post-processing technologies. This features is not available in PRO version. Lite version provides limited functionality, unlimited functionality will be provided in Splash TV.

Ultra responsive, stylish and innovative User Interface. Splash is compact, stylish, user friendly and incredibly fast! Splash provides the best user experience for video files playback. Designed to enjoy multimedia the proper way.

EcoMode - Save energy! EcoMode's intelligent power management is designed to reduce power consumption of your mobile PC. Enjoy up to 40% longer video playback on laptop/netbook batteries. With EcoMode you can monitor your battery power consumption, wear level and more.

Featuring Mirillis Codecs. Ultra fast audio and video decoders designed for your multi-core processor and graphics card hardware acceleration (GPU). Choose our optimized low power consumption technologies, save your mobile PC batteries, money and the environment. You don't need any additional codecs to play the best quality videos now!

Splash PRO EX combines all the features of Splash PRO with easy and fast exporting of videos to popular devices, Facebook, YouTube and more...

Lite version provides limited functionality, try Splash PRO for unlimited experience.

OPERATING SYSTEM:

Windows XP(SP3), Windows Vista, Windows 7

Changes in Splash PRO 1.11.0, 11/08/2011:

* Motion Ultra 1080p mode unlocked for CPU models with less than 4 cores
* Audio playback options added with individual channel volume control for stereo downmix and 5.1/7.1 analog audio outputs
* AC-3 Dynamic Range Compression support added
* 6.1 audio downmix improvements
* HD audio bitstreaming improvements
* LPCM audio playback improvements
* Audio boost level control improvements
* Stability improvements

Screens:

Install Notes:

Step1: Install Splash PRO EX 1.11.0
Step2: Open Splash PRO EX 1.11.0
Step3: Use serial to register
Step4: Restart
Done!! Enjoy

Link download:

http://www.mediafire.com/?s45bone47paa1qk

Tác giả: nthh267    Thời gian: 26-8-2012 11:55 AM
Mod ơi sao em down về cài đặt mà không mở được

Nó cứ hiện ra thế này

Tác giả: vietnam8x    Thời gian: 27-8-2012 07:10 AM
nthh267 gửi lúc 26-8-2012 11:55
Mod ơi sao em down về cài đặt mà không mở được

Nó cứ hiện ra thế này

Mình cài đặt và sử dụng bình thường, không gặp phải hiện tượng như của bạn.
Bạn thử khởi động lại Win và cài đặt lại xem thế nào nhé.
Thanks!
Tác giả: mynam911    Thời gian: 22-12-2012 09:59 PM
mod oi, linh bi hong rui hay sao y

e ko down ve dc mod a

:((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((
Tác giả: Blogger    Thời gian: 23-12-2012 10:01 AM
trước khi xài Splash PRO mình xài KMF hay ko tốt chuyển qua Splash xem ok  , giao diện cũng đc , mình thích Splash ở chổ giao diện playlist nó đã hơn mấy soft kia , khổ nổi phải chi Splash hổ trợ coi đuôi FLV nhỉ hay là mình chưa bít cách , máy mình xem hết dung lượng HDD , 2 TB h còn 3 GB nên h down FLV về tiết kiệm .
Tác giả: mth.mth.mth    Thời gian: 23-12-2012 11:30 PM
Blogger gửi lúc 23-12-2012 10:01
trước khi xài Splash PRO mình xài KMF hay ko tốt chuyển qua Splash xem ok  , giao diện cũng ...

Splash pro không hỗ trợ định dạng Flv bạn ah. Bạn muốn chạy được định dàng Flv thì phải kiểm thêm một soft khác nữa.
Sử dụng splash pro ex này chủ yếu là chạy video HD và full HD xem những video như thế bằng splash pro ex thì nó xuất ra hình ảnh khá đệp mắt. Âm thanh tuy nó không được to bằng những phần mền khác nhưng cũng ok
Nói chung dùng thằng này giao diện đơn giản, dễ dùng
Tác giả: thaos2bb4ever    Thời gian: 8-1-2013 08:40 PM
Bạn ơi link die oài up lại dùm jz !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: losblancos113    Thời gian: 4-3-2013 06:17 PM
Tiêu đề: Splash PRO EX 1.13.1 Bộ phần mềm xem phim độ nét cao chuyên dụng của Mirillis!
1. Trang chủ:
  1. http://mirillis.com/en/
  2. https://www.facebook.com/Mirillis
Sao chép mã
2. Giới thiệu:

Một trong những tính năng rất hay ở Splash mà các phần mềm playback khác ít có, nhưng trong thời gian qua topic cũng không giới thiệu đến nhiều, đó là EXPORT. Vì thế, trước tiên, mình chụp vài tấm hình để các bạn xem qua về tính năng convert đặc thù của Splash PRO EX (đặc biệt là với VGA dòng NVIDIA và Intel QuickSync còn hỗ trợ convert bằng GPU).

Vì VGA của mình hỗ trợ Hardware Acceleration nên dù tiến trình convert ngốn khoảng 60% CPU nhưng ko ảnh hưởng gì đến việc xem video clip hay phim cả, vẫn mượt như thường. Hiện tại Splash mới chỉ hỗ trợ convert sang MP4. Ở các phiên bản tới, có thể Splash PRO EX sẽ hỗ trợ thêm output là MKV, AVI, ...

3. Cập nhật:

Added 04/12/2012 01:00 CET
Splash PRO EX 1.13.1 is now available!
What's new in Splash PRO EX 1.13.1?

- Improved video exporting performance

- Fixed video seeking with hardware acceleration enabled for some graphics card models

- Improvements for video playback for Windows 8

- Minor Motion2 improvements

- Installer improvements

- Translations improvements

- Added Brazilian Portuguese translations

4. Ảnh chụp:

Motion2 (tính năng tuyệt vời nhất của Splash PRO)
http://www.youtube.com/watch?v=4u6pMsoLalY

5. Tải về:

Splash PRO EX 1.13.1
  1. http://upfile.vn/2rGM
  2. https://mega.co.nz/#!J4dnGDaB!YfsxDnsFljqqR8E4gdli_DGmlMZ2g_QDwkaAfohmvZ0 upload by losblancos113
Sao chép mã
Splash PRO 1.13.1
  1. http://upfile.vn/2rEv
Sao chép mã
Splash Lite 1.8.1
  1. http://upfile.vn/2rEz
Sao chép mã

Nguồn  HVTXXTVH Vn-zoom
Tác giả: suzyn    Thời gian: 9-3-2013 01:18 PM
soft rất hay để mình down về thử..thanks                                                                             
Tác giả: minhtuan176    Thời gian: 27-3-2013 01:24 PM
cái này bạn converter mà phải dùng CPU tới 60% CPU cơ ahf. mình cũng dùng splash bản 1.13.2 (trước là bản 1.13.1) mà cpu cũng chỉ 30%(bao gồm cả khi đang xem video) khi converter thôi.
Tác giả: thaitran    Thời gian: 28-3-2013 08:53 AM
Tiêu đề: Splash PRO EX 1.13.2 Final + Incl Key: Phần mềm xem phim độ nét cao chuyên dụng!

Splash PRO HD Player tối ưu hóa cho video phát lại ở độ phân giải cao (High Definition AVC/H.264), và xem các kênh truyền hình kỹ thuật số (DVB-T). Splash Player đã tích hợp bộ giải mã AVC/H.264 Mirillis, của chính công ty phát triển của nó, và có thể cung cấp chất lượng hình ảnh rõ ràng và thông suốt ở độ phân giải cao. Máy nghe nhạc này tự hào có một giao diện, phong cách thân thiện.

Chơi tất cả các độ nét cao MPEG-2 và máy quay video AVC/H.264 và phim ảnh, cực nhanh, mượt và không có vấn đề. Bạn không cần thêm bất kỳ codec. Tải về, cài đặt và xem. Nó mất khoảng một giây để ứng dụng bắt đầu và phát lại video độ nét cao! Phiên bản Lite cung cấp chức năng giới hạn, hãy thử Splash PRO cho trải nghiệm không giới hạn.

Thiết kế và tối ưu hóa cho HD!
Chơi và chuyển đổi tất cả độ nét cao của máy quay phim và camcorder clips cực nhanh, mượt và không có vấn đề. Bạn không cần thêm bất kỳ codec.Tải, cài đặt, xem, chuyển đổi và chia sẻ. Mất khoảng một giây để bắt đầu ứng dụng và phát lại video độ nét cao!

Các tính năng:
Hỗ trợ các tập tin: AVI, MKV, MOV, M2TS, MTS, M2T, MP4, MPG, TS
* Hỗ trợ cho video, với các bộ codec riêng của mình: H.264, MPEG-2, VC-1
* Hỗ trợ cho video thông qua các bộ codec bên ngoài: DivX / XviD
* Chất lượng video tốt nhất, nhờ vào phần mềm và phần cứng giải mã video
* Phong cách giao diện người dùng và dễ sử dụng

Hỗ trợ phần cứng tăng để tốc giải mã video
* 1080i đến 1080p chuyển đổi
* Hỗ trợ cho bộ vi xử lý đa nhân
* Phụ đề
* Chỉnh Lipsync
* DVB-T.
  1. http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=/download/downloadfile/file/NDQ5NSsyOTU1NTQyNg==
Sao chép mã
Serial: hFRJE-mjS1l-eeh1O-Rkkjb-mUIjI-mhWvj
hoặc
  1. http://download.mirillis.com/files/splash_pro_ex_1_13_2_setup.exe
Sao chép mã
Hướng dẫn
Khi các bạn nhập key và bị báo lỗi
- Các bạn mở đường dẫn sau đến thư mục Mirillis :
Đối với Windows Xp :
C:\Documents and Settings\Tên User Windows\Local Settings\Application Data\Mirillis\
Với Windows 7
Đối với Windows 7 :
C:\Users\Tên User Windows\AppData\Local\Mirillis\
- Tạo một File notepad có tên là ico_update.png ( Ko có nội dung ở trong file )
- Đặt thuộc tính Read-only cho File .
- Nhập key .

Nguồn bài viết: http://thegioitinhoc.vn/multimed ... .html#ixzz2OnMtzQfl
Link gốc: http://thegioitinhoc.vn
Tác giả: timbom    Thời gian: 29-3-2013 04:17 PM
Cái này bạn đã dùng chưa vậy, hay là thấy bài ở bên kia hay nên đưa về bân này giới thiệu cho mọi người thế. Nếu bạn dùng rồi thì cho mình vài ý kiến thực tế xem sao. Chứ theo như bài trên thì lủng củng quá, đọc không có hiểu lắm.
Tác giả: thaitran    Thời gian: 29-3-2013 04:29 PM
Đây mình up ảnh trực tiếp nhé. Xóa tan mọi nghi ngờ nhé.

Tác giả: minhtuan176    Thời gian: 29-3-2013 04:51 PM
mình cũng là người dùng nhiều phần mềm xem phim. nhưng theo mình thì Splash đúng là phần mềm đáng để cho các bạn sử dụng.
điểm mạnh của nó mà mình thấy được đó là:
+ chạy không nóng máy, cpu hoạt động ít công suất(vì hỗ trợ GPU giải mã, giảm tải cho cpu). Rất phù hợp với các bạn sài lap
+ hình ảnh xem rất đẹp
+ hỗ trợ chuyển đổi sang MP4 với chất lượng hình ảnh khá, thời gian chuyển đổi cũng nhanh.
+ Giao diện dễ sử dụng + có Tiếng Việt.

Nhược điểm:

+ Chưa hỗ trợ định dạng FLV  (theo mình không có cũng ko sao, xem flv làm gì...)
+ Chưa hỗ trợ True-HD (cái này hơi buồn vì chuẩn vì chuẩn rất tốt..., hy vọng 1 ngày nào đó có bản mới hỗ trợ)
+ Subtitles Hỗ trợ chưa được phong phú (định dạng sub kara trên file ass hoạt động chưa được).
...
Theo mình thì Splash xứng đáng được điểm 9/10

Tác giả: lucis2111    Thời gian: 29-3-2013 08:26 PM
Không hiểu sao mình dùng phần mềm này xem 1 số phim sau khi hết đoạn intro của kites thì bị đứng hình lun ( vẫn có tiếng ), nếu tua sang đoạn intro thì xem bình thường.
Tác giả: minhtuan176    Thời gian: 29-3-2013 08:58 PM
Mình chưa gặp hiện tượng này. có thể bạn đã thiết đặt sai thông số chăng? phần mềm này khi cài đặt xong tốt nhất bạn nên để mặc định mọi cài đặt và chỉ tích duy nhất vào mục " sử dụng tăng tốc phần cứng" trong setting/video.
ngoài ra không nên làm gì cả. vì mình chưa đủ cấp để post ảnh lên cho bạn xem nên hơi khó diễn diễn đạt. nhưng hình như nó có liên quan đến mục 1080i ->1080p(cái này chỉ dành cho máy có cpu 4 nhân trở lên mới kham nổi).
ngoài ra mình chưa gặp 1 lỗi nào khi xem phim của kites bằng phần mềm này. lỗi duy nhất mà mình gặp phải đó là xem pluray có hình mà ko có tiếng(thực ra ko phải lỗi vì 1 số pluray nó dùng định dạng true-hd, mà splash lại ko hỗ trợ thôi).
nếu có thể bạn cho mình cái cấu hình máy của bạn và bạn đang dùng hdh nào?, có mình mình sẽ có ý hay nào đó cho bạn.
Tác giả: lucis2111    Thời gian: 29-3-2013 10:01 PM
Cấu hhình của mình :

CPU:         Intel core I3 2100
Ram 1: 4GB
VGA : NVIDIA Geforce GTS 450
HDH : Win 7 - 64 bit

Đã thữ để lại default settings thì một số phim đã coi bình thường nhưng còn 1 số phim vẫn bị.
Tiện đây cho mình hỏi là giữa 720p và 1080p khi xem trên màn hình cỡ 4x inch thì có khác biệt lớn ko ? ( vì mình hay down phim cho người nhà xem )
Tác giả: aqben    Thời gian: 29-3-2013 10:14 PM
Mình đã xóa những bài viết không liên quan. Đề nghị các bạn không post những bài tương tự, nếu tái phạm mình sẽ căn cứ theo rules để xử lý. Cảm ơn các bạn.
Tác giả: minhtuan176    Thời gian: 29-3-2013 11:19 PM
lucis2111 gửi lúc 29-3-2013 22:01
Cấu hhình của mình :

có 2 hướng giúp bạn tìm ra nguyên nhân.
1 là bạn thử bó cái dấu tích " sử dụng tăng tốc phần cứng" rồi thoát ra mở lại phim bị lỗi xem thế nào.
(ok hay không ok thì bạn vẫn phải tích lại dấu tích đó nhé!).
thứ 2 là:
Vì mình thấy của bạn có tới 2 cái VGA. 1 cái tích hợp trên CPU thì chắc chắn SPLASH hỗ trợ. thế còn cái còn lại có thể là nguyên nhân ở đây. có thể bạn xem phim bằng vga GTS đó.
Bạn có thể tìm cách không sử dụng VGA rời trong windows(vô hiệu hóa VGA rời) rồi mở thử video xem thế nào. vì theo mình cái splash chỉ hỗ trợ GPU của Intel trong khi bạn lại dùng GPU của NVIDIA nên rất có thể là nguyên nhân chính.

+ câu hỏi của bạn về phim độ phân giải 720p và 1080p khi xem trên màn 4x" thì khẳng định với bạn là bạn có thể phân biệt được sự khác nhau khi xem trên màn 4x", tuy nhiên nếu không để ý thì bạn cũng không thể biết đâu, nên theo mình bạn cứ down 720p về dùng vô tư(sự thay đổi không đáng kể trên màn 4x").

Tác giả: thaitran    Thời gian: 29-3-2013 11:42 PM
aqben gửi lúc 29-3-2013 22:14
Mình đã xóa những bài viết không liên quan. Đề nghị các bạn không post những bài t ...

Cảm ơn Mod đã xử lý giùm. Mà MOD xem bài của mình cần sửa, thêm bớt gì không chứ mới đăng bài về Splash PRO EX hình như nhiều người chưa dùng qua hay ác cảm với nó mà một số vào chê bai ghê quá.
Tác giả: kamikaze11    Thời gian: 30-3-2013 12:47 AM
mình thấy mấy bạn máy yếu thfi không nên dùng soft này vì vốn dĩ soft này mục đích để xem HD một cách chuyên nghiệp nhất. Còn máy ở mức bình thường theo mình để tối ưu thì mình dùng Media Player Classic và Kmplayer.
Bạn lucis hỏi câu 720p và 1080p vs màn hình 4x inch thế nào? ~> Với màn hình 4x inch xem ở khoảng cách phù hợp bạn sẽ không thấy sự phân biệt giữa 720p và 1080p. Chắc cả nhà cùng xem thfi cũng k dán mắt vào màn hình nên down 720p là vừa. Down 1080p vừa nặng mà hình ảnh cũng hơn có tí. Nếu màn hình rộng hơn thì 1080p là lựa chọn tối ưu :)
Tác giả: thaitran    Thời gian: 30-3-2013 08:06 AM
kamikaze11 gửi lúc 30-3-2013 00:47
mình thấy mấy bạn máy yếu thfi không nên dùng soft này vì vốn dĩ soft này mục đích  ...

Cũng không đến nỗi máy yếu không được dùng đâu bạn à. Máy yếu vẫn dùng bình thường thôi. Chỉ những bạn có yêu cầu cao về hình ảnh thì can thiệp sâu hơn vào cấu hình Splash PRO EX thôi. Chứ mình đã dùng qua Media Player thì mình biết nó thực sự ko hiệu quả. Cài code trực tiếp vào máy tính và registry, đến lúc lỡ tay gỡ bỏ nó ra thì nó xóa cả code của Windows Media Player luôn và thế là WMP cũng ko nghe nhạc xem phim gì được. Cho dù bạn cài thêm phần mềm khác cũng chưa chắc nghe đc vì code lúc này đã mất hết. Còn về chất lượng thì mình đảm bảo Splash gần như tốt nhất hiện giờ nếu chưa có phần mềm nào ra sau này {:156:}.
Tác giả: thaitran    Thời gian: 30-3-2013 08:15 AM
lucis2111 gửi lúc 29-3-2013 22:01
Cấu hhình của mình :

Bạn thử vào cấu hình -> Video -> tíck vào "Motion2 Ultra 1080p" ( nếu máy bạn có kiểu CPU bằng hoặc nhiều hơn 4 nhân ). Tiếp đó chọn Dạng màn hình là 16:10 hoặc 16:9.
Tiếp đó Vào Cấu hình -> EcoMode -> Bỏ tích chỗ "Sử dụng quản lý năng lượng cấp cao"
Còn âm thanh thì mình khuyên bạn nên để ở chế độ mặc định.
Nhiêu đó cũng giúp bạn thưởng thức các bộ phim với chất lượng hình ảnh tốt nhất rồi
Lưu ý: Các thiết lập trên dành cho máy có cấu hình cao hoặc tương đối cao. nếu máy có cấu hình thấp mà áp dụng thì lâu dần sẽ gây sức ép cho CPU
Tác giả: trantheanh21    Thời gian: 3-4-2013 10:40 AM
Mình đã dùng qua. Cám ơn bạn đã chia sẻ. Cái ngày dùng rất tốt hơn hẳn các phần mềm mình đã dùng trước đây.
Tác giả: zitbau    Thời gian: 12-4-2013 02:30 PM
Mình đang sử dụng chương trình này để xem phim, phải nói là rất tuyệt, nếu xem HD thì sắc nét đến từng chi tiết, chương trình chạy mượt, nhưng vì lý do là xài bản lậu nên không update được

Tác giả: hjenxjk96    Thời gian: 12-4-2013 04:27 PM
Trước giờ mình toàn dùng KM Player. Mà nhiều khi bị lỗi rất khó chịu. Tối nay về mình sẽ down cái này dùng thử xem sao.
Thanks bác chủ thớt nhé.
Tác giả: thaitran    Thời gian: 14-4-2013 08:41 PM
hjenxjk96 gửi lúc 12-4-2013 16:27
Trước giờ mình toàn dùng KM Player. Mà nhiều khi bị lỗi rất khó chịu. Tối nay về mìn ...

Cái này mình dùng lâu rồi thấy nó hơn hẳn những phần mềm khác. Bạn dùng thử sẽ thấy sự khác biệt. Chỉ mỗi tội nó không xem được định dạng flv. Nhưng không sao, flv mấy khi dùng
Tác giả: hjenxjk96    Thời gian: 14-4-2013 08:46 PM
thaitran gửi lúc 14-4-2013 20:41
Cái này mình dùng lâu rồi thấy nó hơn hẳn những phần mềm khác. Bạn dùng thử sẽ t ...

Ủa mình tưởng phim bây giờ toàn là flv mà bạn? Hóa ra là khong phải à? hehe
Mình bây giờ down về dùng thử này, dùng xong sẽ feedback lại cho anh chủ thread hehe
Tác giả: thaitran    Thời gian: 17-4-2013 10:39 PM
hjenxjk96 gửi lúc 14-4-2013 20:46
Ủa mình tưởng phim bây giờ toàn là flv mà bạn? Hóa ra là khong phải à? hehe
Mình b ...

Phim h chủ yếu AVI vs MKV thôi bạn. Mấy định dạng còn lại ít khi dùng đến lắm.
Còn định dạng FLV thì chỉ mấy đoạn video ngắn để up lên mạng thôi. Tuỳ bạn thôi, chứ mình thấy phần mềm này hiện h là tốt nhất.
Tác giả: nguyenpanda    Thời gian: 21-4-2013 01:15 PM
mình thấy phần mềm này xem HD cũng ổn đấy,
dùng chơi một thời gian rồi lại chuyển về KMP cho nhẹ nhàng, năng động
dù sao cũng rấ đáng thử cho những ai đang phân vân lựa chọn movie player
Tác giả: thanhantiti    Thời gian: 28-4-2013 01:27 PM
Minh đã dùng qua phần mêm Flash này. Giao diện đẹp, xem phim mượt mà, trải nghiệm khá là thú vị. Tuy nhiên bị giới hạn và chỉ đọc được một số file nhất định. Không đa dạng như KMP Player.
Tác giả: Luv.T    Thời gian: 28-4-2013 08:05 PM
K biết dùng tốt k nữa,ss hay quá,mình thì dùng K Lite Code Pack xem video bình thường,còn xem blu thì chơi TMT Dùng thử soft này xem sao,thank 4 share                                                                                              
Tác giả: songjin    Thời gian: 30-4-2013 08:57 PM
tks bạn nhé, mình crack đc rồi {:161:}

Tác giả: Sein    Thời gian: 30-4-2013 11:36 PM
Sau khi KML cứ thỉnh thoảng bị đứng thì chuyển sang em này, rất thích
Nhưng tuần trước lúc bật lên thì bị đòi key, tưởng bỏ luôn rồi thì gặp được 2pic này {:414:}

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3