Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4762|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Anh Không Sao Đâu (I'm Okay) - Chi Dân ~ Trên thế gian này đâu chỉ có một người con trai...

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Anh Không Sao Đâu
Chi Dân

Brought to you by V-zone

E-Trans: vany_lee137
Editor: Joongie_4rever
Timer: Thảo.My
Typesetter: tramvip.pro
Encoder: tramvip.pro
Designer: .Me.
Video Editor: ^BánhRán^

Nhiều lần đã nói không sao nhưng đã biết bao lần nhìn em đau
Lòng này đau lắm nhưng không thể nói hết cõi lòng anh
Anh mặc dù không tốt, nhưng tốt hơn người mà em yêu
Điều gì nơi anh làm em không thể yêu anh?

Nhiều lần cũng muốn buông xuôi và nhắm mắt xem điều gì sẽ đến
Giật mình mới biết nơi anh tìm đến vẫn chính là em
Anh vẫn tìm về em,không đơn giản chỉ vì yêu em
Mà còn để gạt nước mắt và nói dối "Anh chẳng sao đâu"

MV Version

Lyric Version

https://www.fshare.vn/file/P2W3HUK2A1YG
https://www.fshare.vn/file/UZ23YCJE58F7
https://mega.co.nz/#!kxlhmDjR!II ... yjvJyL6kWFb9ZvCLup4

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ảnh đẹp quá
Joe.Lee + 5 hayyyyyy

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-7-2015 13:24:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

cmt bình loạn cái MV phát

Thực tềnh trước giờ không có nghe nhạc của Chi Dân mấy Nên hông có bét bài nài Bài này làm là vì có người đề cử
Đến lúc xem MV thì ôi thôi 1 nùi cẩu huyết Chi Dân quả là xứng đáng với danh hiệu "Ca sũy đóng MV ngôn tềnh cẩu huyết nhất mọi thời đại"

Bài này nghe cũng hay, thích cái câu này nhất "Trên thế gian này đâu chỉ có một người con trai" Ờ chuẩn Dù sao cũng có cả 50% dân số mang giới tánh Nam mà ko có người này thì còn người khác Thiếu giè ha

Cơ mà nếu so với lời bài hát thì MV bài này nó chưa "tới" lắm. Vì cậu nam chính (chính trong chiện tình iu của 2 người - còn là nam thứ đối với câu chiện của Chi Dân) kia cũng có vẻ rất thích cô bạn nữ, cũng hiền lành chân thật, chứ đâu đến mức đểu lắm đâu :O Bạn nữ thì cũng là hoàn toàn chủ động để ý bạn nam, chứ k phải bị lừa hay bắt ép giè Khi bạn nữ bị bệnh, bạn nam không hề biết (chứ biết mà bỏ mặc thì nó lại khác), tình cảm của Chi Dân là hoàn toàn đơn phương, cách Chi Dân biết tới bệnh của bạn nữ cũng là tình cờ, ngay cả cách Chi Dân lựa chọn hiến mắt cho bạn nữ cũng hoàn toàn tình cờ luôn, vì trước đó Chi Dân đã biết mình bị bệnh sắp chớt rồi  :'( Một khi đã không thể sống, chuyện dâng hiến 1 bộ phận nào đó của mình cho 1 người mình yêu thương nó cũng đỡ "cao cả" hơn là khi còn sống rồi , thế nên cho cái câu hát "Anh mặc dù không tốt, nhưng tốt hơn người mà em yêu" nó hơi gượng ép

Klq nhưng cái MV cẩu huyết story này nó vẫn còn "to be continued" ạ :O kết thúc SE sậm sệt thế kia, quăng anh zai Chi Dân vào cõi chết thế kia thì k biết con ti niu thế nào dc nữa :O Ko nhẽ lại làm 1 nùi "bài ca hối hận" của bạn nữ nữa Kiểu "khi có thì hông biết lối giữ lấy, h mất rồi mới thấy xót thương" ế =)) Như thế thật thì ôi thôi :O bao mệt mỏi. Dù sao người ta cũng chớt rồi, bạn nữ cũng dc cứu sống rồi, xin hãy để bạn sống bình yên đến cuối cuộc đời đi hiu hiu

Thôi lảm nhảm đủ ồi, lâu lắm mới cmt bình loạn về MV =)) bình thường chỉ lên thread xong rồi biến =))

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 Rảnh =)))))))))))
Lim + 5 Rán rảnh =)))))))))
Atula1994 + 5 ko ngờ ss xem MV này mà cảm xúc dâ.
.Me. + 5 :xxxx
Nam.Anh + 5 lại còn cẩu huyết nữa sao Bim =)).
Joe.Lee + 5 cmt hay quá =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-7-2015 15:25:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Bơi vô đây chơi, chị Rán còm men đương lúc cảm xúc dạt dào
Chi Dân hát hay lại đẹp troai, em xem mấy MV của ảnh vì thế, còn nội dung MV chả bao giờ nhớ nó như lào
Vô đây ủng hộ ST và chủ yếu là kiếm 10 xèng-èng-èng  hế hề

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
.Me. + 5 :xxxx
Joe.Lee + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 12-7-2015 15:29:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Thích bài này lâu rồi, thích Chi Dân với phong cách nhạc như thế này... ủng hộ st hết mình, tks đã cất công với vietsub và engsub đẹp thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 12-7-2015 15:33:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Em cũng đồng ý với ss ạ, MV này nó thuộc loại ngôn tềnh cẩu huyết .
Em xem mà thấy gượng quá. Bài này nghe lúc trước nhưng chưa coi MV. Ngày xưa chỉ thích Chi Dân ở bài Người tôi yêu, với lại anh ý đẹp zai quá .
Mấy bài sau Chi Dân hát có vẻ nhạt với phong cách cũ nên hơi lơ anh ý đi, ít quan tâm nữa.
Cơ mà bài này đúng là nam chính nam thứ đẹp trai phết, cũng đâu có rõ bạn nam thứ đểu giả hay không tốt, chỉ biết là bạn nam thứ chắc ít quan tâm nữ chính lắm, tại vì nằm viện mấy lần mà hổng thấy mặt đâu .
Klq, nhưng em coi MV mà cứ soi cái anh bác sĩ: bác sĩ ở đâu trẻ thế này , trông không giống người trong ngành tý nào a.
Và Chi Dân cũng chớt rồi thì em cũng hơm biết típ tục cái giề .
Cảm ơn ss Engsub bài này ạ ^^.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Joe.Lee + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 12-7-2015 15:57:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Thực ra ngay đầu MV đã nói mắt được hiến tặng bởi ai rồi thì còn to be continued làm gì nữa chứ?
Chị này nhìn mọi thứ bằng đôi mắt của anh kia xong rồi trở thành họa sĩ nổi tiếng chắc chứ người chết thì cũng chết rồi, có làm được gì nữa đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-7-2015 16:07:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Nam chính ừ thì thân thiết với nữ chính hơn nhưng mà người ta ko đáp lại, kể cũng tội.
Đang chơi với bạn mà thấy người yêu thì hiển nhiên sẽ le te chạy tới rồi, chơi với bạn gái thì có thể bơ anh yêu chứ với bạn trai mà bơ thì cái thằng người yêu ko thấy ghen mới gọi là quá bao dung ý. Hơn nữa cũng chả thấy thằng người yêu có gì không tốt mà "Anh mặc dù không tốt, nhưng tốt hơn người mà em yêu" nghe sặc mùi ko ăn được đạp đổ. Nếu MV cho thêm chi tiết thằng người yêu biết con này bị bệnh nên đá luôn thì còn hợp lí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-7-2015 18:24:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Thích bài này lâu rồi, Chi Dân hát hay dã man luôn
Thanks ST đã làm kara và engsub bài này
ST mà ra bài mới là phải vào ủng hộ ngay, mong ST sớm ra thêm bài mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 12-7-2015 19:20:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Ít nghe nhạc của Chi Dân, thấy mấy bài hát có hơi hướng tự kỷ.
Nghe được bài Anh muốn em sống sao của Bảo Anh hát.
Mà thấy bạn cmt về MV là thấy tò mò muốn xem nó cẩu huyết thế nào rồi
Thanks các bạn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 12-7-2015 19:55:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Thiệt tình trước không có xem MV nhạc Việt mấy, mà đọc được mấy cái bài cmt bên trên làm tò mò quá lại phải xem
Quả tình đây đúng là MV cẩu huyết nhất mọi thời đại. Nói qua qua về chuyện tình của đôi bạn kia nha, đặc biệt là bạn trai ấy, bạn ấy dễ thương mà, xem MV thì nhận ra luôn là bạn gái để ý bạn trai trước mà, hễ cứ thấy bạn trai tới là ton ton chạy đến luôn, với lại cái kiểu bạn trai thích bạn gái ấy cũng dễ thương chết đi được, kiểu bẽn lẽn nhìn ngại ngùng, xong không dám ôm, cứ tủm tỉm mãi, khi chào nhau cũng chỉ nhìn nhau rồi cười, chuyện tình cảm cũng đẹp lắm mà, trông bạn ấy không có nét gì là "đểu" cả.

Thế mà đọc lời bài hát cái đoạn
"Nhiều lần đã nói không sao nhưng đã biết bao lần nhìn em đau
Lòng này đau lắm nhưng không thể nói hết cõi lòng anh
Anh mặc dù không tốt, nhưng tốt hơn người mà em yêu
Điều gì nơi anh làm em không thể yêu anh?"
Cứ có cảm giác như bạn trai rất vô tâm, hờ hững, chỉ toàn làm chuyện khiến bạn gái đau lòng ấy. Cơ mà MV nó không thể hiện ra được điều ấy. Mỗi lần xuất hiện cảnh bạn gái và bạn trai, cả 2 bạn ấy đều rất vui vẻ mà, có duy nhất 1 cảnh bạn nữ rơi lệ thì lại là cảnh sau khi bạn ấy biết mình bị bệnh, và bạn ấy ở trong phòng 1 mình, bạn trai lúc đó vẫn chưa hề biết chuyện mà?

Trong MV có đoạn bác sĩ nói là "di chứng sau tai nạn, cô ấy bị ảnh hưởng đến mắt", vậy giả như MV phải xây dựng thêm tình tiết là bạn trai kia làm chuyện gì đó dẫn tới tai nạn của bạn gái, rồi bạn gái bị ảnh hưởng, di chứng. Bạn trai có biết nhưng vẫn vô tâm hờ hững, hoặc vẫn cứ cười đùa với cô gái khác được, thì mới hợp với cái lời bài hát. Chứ MV này xây dựng nửa vời quá, xem chỉ thấy tội nghiệp Chi Dân, chứ không thấy ghét bạn trai kia, chả thấy hợp lý tẹo nào.

À mà MV này còn to be continued mà, biết đâu sang phần 2 MV sẽ khắc sâu hơn về mấy vấn đề này Léng phéng mấy điều mình suy đoán lại thành thật cả cũng nên Cơ mà nếu như vậy thì tội bạn gái quá, dù sao Chi Dân cũng chết rồi, đâu có thể sống lại với bản nữa đâu, giờ lại còn gặp phải người yêu ko ra giè nữa thì đúng là... siêu cấp cẩu huyết

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 =))
.Me. + 5 Ủng hộ bạn
Lim + 5 Joe iu
Atula1994 + 5 Cảm xúc của mn dào dạt quá, dài q.
Nam.Anh + 5 MV hay thế mà =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách