Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3072|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Lee Hyung Chul - 이형철

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Lee Hyung Chul - 이형철

Profile

Tên: 이형철 / Lee Hyung Chul
Ngày sinh: 19.2.1973
Chiều cao: 183cm
Cân nặng: 75kg
Nghề nghiệp: diễn viên
Chòm sao: Song Ngư
Nhóm máu: A

Các phim đã tham gia

Pasta (MBC,2010)
City Hall (SBS, 2009)
On Air (SBS, 2008)
Oh Lovers (SBS, 2007)
Over the Rainbow (MBC, 2006)
Special of My Life (MBC, 2006)
Sisters of the Sea (MBC, 2005)
Wind Flower (KBS, 2005)
Scent of a Man (MBC, 2003)
Desert Spring (MBC, 2003)
Buni (KBS1, 2003)
Flower Story (KBS1, 2001)
Snowflakes (SBS, 2000)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-10-2011 05:19:22 | Chỉ xem của tác giả
City Hall SBS 2009
Trưởng phòng Lee Jung Do

City Hall không đơn thuần là 1 bộ film hài hước về đề tài chính trị mà là bộ film về tình người,tình bạn cao đẹp. Trong đó ta có thể thấy 1 Shin Mi Rae luôn luôn phấn đấu,luôn luôn nỗ lực dù chỉ là 1 viên chức cấp 10_chức vụ thấp nhất trong bộ máy chính trị. Cô vẫn vui vẻ,lạc quan,yêu đời. Cô coi việc giúp đỡ những người khác là niềm vui ,niềm hạnh phúc của mình. Cô có được tình cảm yêu thương từ tất cả những người xung quanh cô: từ bà lão bán rau ở chợ,từ những ông bà chủ tiệm tạp hóa,từ những người bạn xung quanh cô và từ cả Jo Gook nữa. Tại sao họ lại yêu quý cô đến vậy? Để đến khi cô gặp khó khăn,họ không quản ngại vất vả vẫn giúp đỡ cô. Kể cả cô bạn viên chức cấp 9 dù bị đuổi việc,dù không có việc làm nuôi con,dù rất giận Mi Rae vẫn âm thầm ủng hộ cô. Tại sao vậy? Đơn giản vì khi họ khó khăn nhất,cần sự giúp đỡ nhất thì Mi Rae cô gái 36 tuổi viên chức cấp 10 của bộ máy nhà nước luôn giúp đỡ họ. Cô không chỉ bỏ của mà còn bỏ cả sức lực,mồ hôi vào đó. Từ việc làm lại nhà cho bà lão bán rau,mang hộ đồ này đến cho ngươi kia. Chỉ những việc nhỏ nhặt ở cái thành phố Inju quê mùa hẻo lánh này cũg đủ khiến ta thấy tình người thật ấm áp.Cô đã dùg chính nụ cười của mình,tấm lòng nhân hậu của mình,sự lạc quan yêu đời của mình để sưởi ấm cho không biết bao nhiêu trái tim đang lạnh giá ngoài kia. Và khi cô cần đến 1 sự động viên,1 lời an ủi thì họ sẽ xuất hiện,chia sẻ và nắm chặt tay cô,tiếp sức mạnh cho cô. Đó là cách mà những người dân đảo Inju sống với nhau. Nên dù dân số có ít,dù có lạc hậu nhưng sao thành phố họ vẫn đẹp,vẫn phồn hoa và ấm áp đến thế. Vì tình người luôn luôn hiện hữu ở mỗi ngóc ngách của thành phố Inju này. Và dường như nó đang lớn dần lên,đang sưởi ấm trái tim băng giá của Jo Gook_chàng trai luôn sống cô đơn,cô độc nhưng lại mang trong mình 1 ước mơ cháy bỏng.
(Lee_Greg Post on 2-6-2009 17:59:51)

Coi từ tập đầu đến giờ thì trưởng phòng Lee là người tốt nhất, lúc nào cũng giúp Mi Rae (Kim Suh A) vô điều kiện ko phải vì anh có cảm tình gì đặc biệt với cô nhưng anh hiễu rõ cô bạn này của mình rất đáng yêu, rất vô tư và rất tốt bụng hay giúp đỡ mọi người tốt đến mức bị lợi dụng mà vẫn ko biết khác hẵn với những người mà anh chạm mặt hàng ngày trong tòa thị chính lúc nào cũng mưu mô xảo quyệt dẫm đạp lên nhau mà sống nên mặc dù Mi Rae ko mỡ miệng nhờ anh giúp thì anh vẫn sẵn sàng giúp đỡ vì tính tình của anh trái ngược 100% với cô vợ Jo Hwa của mình.
( michellephan Post on 2-6-2009 17:21:49)

sc: ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-10-2011 05:40:53 | Chỉ xem của tác giả
City Hall 2009

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-10-2011 06:07:27 | Chỉ xem của tác giả
City Hall Photo

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-10-2011 06:08:35 | Chỉ xem của tác giả
Lee Jung Do và Min Joo Hwa (City Hall )

Lee Jung Do và Min Joo Hwa. Cặp này tuy không lãng mạn lung linh như GUMI, nhưng tớ thích tình yêu của họ, phải nói là thích ghê luôn ấy

Romeo và Juliet- bác Jo gook gọi đấy hehe. Cặp này là một minh chứng cho thấy chả có tình yêu nào là suông sẻ hết- kể cả khi đã cưới nhau rồi. Romeo, Juliet nhìn chung chả có điểm nào giống nhau. Chàng thì hiền lành, ngay thẳng, lương thiện, có tí khù khờ.Nàng thì đanh đá, chua ngoa lại mưu mẹo. Người thì ít nói, người thì cứ như cái máy khâu. Và thậm chí gạch nối duy nhất trong cuộc hôn nhân của họ là một đứa con cũng không thể có được. Vậy mà họ vẫn cứ yêu nhau. Đáng ngưỡng mộ, ngưỡng mộ

GUMI nhà mình đáng lẽ phải học tập Romeo-Juliet mới đúng. Cả hai đều tham gia chính trường, quan điểm và phe phái lúc nào cũng đối lập. Vậy mà chưa bao giờ chính trị có thể chen chân vào tình yêu của họ. Như những cặp đôi khác, họ cãi nhau, rồi làm lành, rồi lại cãi hehe, nhưng tình yêu và chính trị dường như luôn được tách rời độc lập. Jung Do có thể bỏ phiếu cho Mi Rae, từ chối ngay chính ba vợ mình, Joo Hwa có thể chơi xấu, có thể gian lận nhưng mỗi khi bước về căn nhà, những điều họ nói chỉ là về câu chuyện của họ, về cuộc sống riêng tư không suông sẻ của mình. Chỉ thế mà thôi. Chính trị rớt ngoài cửa. Có phải vì thế mà tình yêu vẫn bền vững?

Tớ thích Joo Hwa. Nói ra điều này không biết bị ném đá không  - các bạn bảo tớ hết thương Go Hae rồi đến thích Joo Hwan- toàn người xấu xa hehe. Joo Hwa và Go Hae thoạt nhìn cũng giống nhau, đều giàu có, tham vọng, mưu mô, kênh kiệu... Tớ không thích Go Hae- chỉ thương hại cô ấy. Nhưng tớ thích Joo Hwa. Tại sao nhỉ?

Tớ thấy Joo Hwa rất chân thật. Nghĩa là mọi tính xấu của cô ấy cứ như là toát hết ra ngoài. Tham vọng- nhìn cái biết ngay. Xấu tính, khó ưa, mặt lúc nào cũng vác lên trời. Mọi thứ ở Joo Hwa dường như không có khả năng che dấu.Hành động của cô ấy, dù xấu nhưng lại có chút gì đó nông nổi trẻ con- Jung Do gọi cô là "con nhóc". Vì điều này mà Joo Hwan không nguy hiểm, không ngụy tạo như Go Hae và dĩ nhiên là đáng yêu gấp nhiều lần. Juliet nhìn vừa trẻ con, vừa buồn cười lại vừa rất phụ nữ

Hì, cũng không hiểu sao tớ cứ hết bình luận về người xấu này, lại bình luận về người xấu khác. Bản thân tớ thấy, người tốt thì đáng yêu, người xấu thì đáng thương. Còn Joo Hwa, có chút xấu, chút tốt nên tớ vừa yêu vừa thương hehe. Nói chung, theo tớ cô ấy là người " phụ nữ" nhất trong số những người phụ nữ trong phim này
(Marduk Post on 24-6-2009 00:25:02)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-10-2011 06:13:03 | Chỉ xem của tác giả
City Hall 2009

sc: koreanmovie

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-10-2011 06:14:43 | Chỉ xem của tác giả
City Hall 2009

sc:koreanmovie

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-10-2011 06:17:34 | Chỉ xem của tác giả
City Hall 2009

sc: koreanmovie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-10-2011 20:02:28 | Chỉ xem của tác giả

Kiểu tóc mời của trưởng phòng Lee Jung Do(trông phong độc ra hẳn so với kiểu quăn trên đỉnh)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 16-10-2011 20:09:46 | Chỉ xem của tác giả
City Hall Photos

sc:imageshack

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách