Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3765|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc, góp ý, thảo luận, ý kiến xây dựng box...

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Topic này lập ra để giải quyết những vấn đề như sau:

- Trả lời những thắc mắc, vấn đề liên quan đến Song Joong Ki
- Giải quyết những mâu thuẩn, sai phạm xảy ra trong box.
- Góp ý của tất cả thành viên để cải thiện box ngày 1 tốt hơn.

Lưu ý: Không 8 trong topic!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-9-2011 09:24:23 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là box chúng ta đang trên đường xây dựng nền móng cho tới mái ngói
vì số lượng ảnh, vid và tin tức cần được cập nhật quá nhiều
nên h Ty nhìn dzô nhà Ty bị loạn màu và loạn óc =_________=

đây là ý kiến của Ty, mọi người xem sao.

---------------------------------
Nếu cái gì đó liên quan đến nhà ta, như phòng tám, nơi đăng ký thành viên, Thảo luận góp ý ... nói chung là thread của nhà, bàn về việc của chúng ta thì sẽ là màu xanh và bắt đầu bằng
[Kiss] ....

Về Phim ảnh thì chia ra làm 2, là Drama và Movie là okay rồi, sẽ là màu tím như hiện nay. còn về phần tên thì làm như vầy đc không .. vd:
[Drama] 2009. Triple|트리플
[Movie] 2010.  Heart is... 2 / 마음이 2
Và bài đầu tiên sẽ giới thiệu về bộ phim, về thời gian chiếu, dv chính phụ, những giải thưởng ... ah, phải có 1 bản giới thiệu về vai diễn của Ki (nhân vật khác khỏi cũng đc) sau đó là hình ảnh, tin tức ......
>>> các thread này hok nên in đâm vì nhiều quá sẽ loạn :|

Còn phần hình ảnh cua các Show nhưng Dream Team, Running Man thì Ty nghĩ sẽ ghi
[Show] ....
vd: [Show] SBS. Running Man - ep 1 ~ 41

Nhà ta sẽ có 1 Thread dành riêng cho CF, MC,

Còn những sự kiện thì sẽ như thế này nhé
[Event] yyyy/mm/dd - Tên Sự Kiện ..... (nếu là sự kiện lớn, có nhiều hình)
còn không, nếu sự kiện ấy ít hình thì sẽ có 1 thread [Event] Tên j đó .... >> trong này sẽ tập trung up hình vid theo sự kiện, phải có ngày tháng ... được bàn luận nhưng không tám

1. • Rule of Box • ..... (cái này khóa)
2. [New] ..... (cái này là những news được trans từ những trang wed uy tín, thông tin phải tuyệt đối chính xác, không được tám nhảm trong này)
3. Prolife Song Joong Ki - 송중기 ...... (Màu j cũng đc, cái này phải khóa)
4. [Kiss] Welcome to Kiss House ... (là nơi đăng kí thành viên)
5. [Kiss] Tổng hợp vietsub của Kiss House ..... (cái này khóa)
6. [Kiss] Thắc mắc, góp ý, thảo luận, ý kiến xây dựng box...

nhà cho ý kiến, cùng bàn bạc nó mới mau lên

Bình luận

Show ít lắm. mà Event thì nhiều nên theo em [Event] Để màu cam là đẹp =)). Vietsub nên để màu đỏ, đó là tiêu điểm mà :D  Đăng lúc 19-9-2011 10:17 PM
Ghi nhận ý kiến :)  Đăng lúc 19-9-2011 09:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-9-2011 22:25:33 | Chỉ xem của tác giả
Katy1210 gửi lúc 19-9-2011 09:24
Tình hình là box chúng ta đang trên đường xây dựng nền móng cho tới mái ngói
vì số ...

Y hẹn, hôm nay cuối tuần ss ngồi đọc góp ý của em Ty và có vài lời nha:

Thứ nhất, về Drama và Movie thì ss thấy để màu tìm như em đề xuất là ok. Nhưng sẽ là drama, movie nào đã kết thúc rồi ^^ và sẽ cho in nghiêng và đậm.Đốii với Drama và Movie còn hoặc sẽ tham gia thì ss nghĩ để màu đỏ, đậm, không in nghiêng, mang tính thu hút. ^^

Thứ hai, về Show, thì hiện nay Ki tham gia mới có Dream Team và Running Man là xuất hiện nhiều nhưng đã ngưng. Vậy nên sẽ lập thread Pic/Vids/Gif để tổng hợp lại tất cả thông tin về show Ki tham gia. Nếu như Ki tham gia thêm 1-2 show mang tính cố định, thì lúc đó sẽ xem xét lại, lập thread Show nhé. {:173:}

Thứ ba, về thread CF thì nhà mình cũng đã lập ^^ MC, ss cũng đã lập.

Trước mắt thì những event mà Ki tham gia làm MC trước đây đều cho vào 1 thread. Còn những event sau này mà Ki làm MC sẽ được thành thread riêng. Vì chắc chắn sẽ có rất nhiều ảnh và vid kèm fancam {:180:}

Thứ tư là về thread stick. Hiện tại, thì ngoài 6 thread em nêu ra, thì ss thấy nhà mình có thể lập thêm 1-3 thread nữa. Giới hạn ss nghĩ là ổn, sẽ ở tầm 10 thread. Do nhà mới lên box nên sẽ cần có event, game, hoặc chương trình gì đó để khuấy động phong trào, thêm hứng khởi cho mem nhà, cũng như thu hút thêm nhiều mem mới vào hoạt động.

Sau khi đi vào ổn định, thì sẽ giảm thiểu số thread được stick để tầm 6-7 cái thôi, cho thoáng và hợp lý.

Em có ý kiến gì, cứ bổ sung giúp ss. Ss sẽ ghi nhận và xem xét đề xuất của em {:161:}

Thân,

Ss Gà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-2-2013 19:59:56 | Chỉ xem của tác giả

Xin chào các bạn fangirl, fanboy của Song Joong Ki,

Nhân dịp đầu năm mới, Ki’ss House có lời chúc gửi tới các bạn, một năm mới thật nhiều niềm vui, có sức khỏe để học tập, làm việc và trái tim đong đầy yêu thương, lạc quan nhé!

Rất tuyệt vời đối với fangirl và Joong Ki  khi năm qua, năm 2012 là một năm thành công lớn với anh từ khi debut tới giờ với hai vai diễn đáng nhớ, người Sói trong movie “Werewolf Boy” và Kang Maru trong drama “Nice Guy”. Đây là hai vai diễn không chỉ làm nức lòng người hâm mộ và còn ghi dấu ấn mạnh mẽ trong lòng khán giả yêu thích điện ảnh và làng giải trí Hàn Quốc. Và dĩ nhiên, chúng ta không thể không nhắc tới những giải thưởng xứng đáng mà Joong Ki  được trao vào cuối năm qua. Phải kể đến đầu tiên là K-Drama Star Award 2013 với giải thưởng Nam diễn viên xuất sắc nhất (Top Excellence Award). Tiếp đến là tại KBS Drama Awards 2012 đón nhận Netizen Award, Best Couple sánh vai cùng nữ diễn viên xinh đẹp Moon Chae Won – bạn diễn của anh trong drama “Nice Guy”, đặc biệt là giải thưởng Top Excellence Award vỡ òa trong niềm hạnh phúc và xúc động. Chúc mừng Song Joong Ki!

Các bạn biết đấy, Ki’ss House đã đi được một chặng đường gần 3 năm, từ lúc chỉ là thread nhỏ tới khi trở thành box – mà chúng ta thường gọi đùa là nhà lầu khang trang ^^ Trong quá trình đó, đã có rất nhiều công sức, tâm huyết của fangirl giúp đỡ Ki’ss House được phát triển tới ngày nay. Nhờ vậy, Ki’ss House đã trở thành điểm đến quen thuộc của các bạn yêu thích Joong Ki. Tại đây, các bạn được ngắm những bức hình, đọc tin tức mới cập nhật về Joong Ki. Chính những sự kiên trì và nỗ lực của Joong Ki  như vậy đã tiếp thêm tình cảm và động viên fangirl cùng gây dựng Ki’ss House ngày càng phát triển.

Trong thời gian qua, tuy Joong Ki có thêm nhiều fan hơn (bằng chứng là ra khu News, vào thread phim Nice Guy, phim Werewolf Boy đều có thể dễ dàng thấy các bạn trong chiếc áo in hình Joong Ki) nhưng không hiểu vì lí do nào đó mà không thấy các bạn ghé chơi Kiss House. Không lẽ bởi “Ki’ss House chưa đủ sức hấp dẫn nhỉ” hay “Nội dung của Ki’ss House chưa update?” “Các bạn chưa thấy gì thu hút ở Ki’ss House chăng?” Dù bất kì lí do gì, thì Ki’ss House cũng sẽ tủi thân lắm đấy…

Tính đến thời điểm hiện tại, số lượng fan Joong Ki tham gia thường xuyên nhà Ki’ss chắc chỉ còn đếm trên mười đầu ngón tay. Một ngôi nhà bao người đã nỗ lực xây nên, không lẽ giờ để bỏ hoang. Thật tiếc quá...

Chính bởi thấy rất tiếc mà Ki’ss House mới có đôi lời này này. Mục đích chỉ đơn thuần là để các bạn hiểu tấm lòng Ki’ss House hơn và cùng trao đổi, chia sẻ ý kiến; hi vọng rằng, chúng ta có thể làm được điều gì đó cụ thể, để Ki’ss House thực sự là ngôi nhà của tất cả Ki’s fans, là ngôi nhà các bạn ghé đến hàng ngày, yêu quý và tự hào trên forum này.

Nếu bạn chưa biết bắt đầu đưa ra ý kiến như thế nào, có thể tham khảo và trả lời một số câu hỏi dưới đây:

1. Bạn biết đến Ki'ss House từ lúc nào? Ấn tượng về Ki’ss House đối với bạn ra sao?

2. Bạn có tham gia hoạt động thường xuyên ở nhà Ki’ss không? Ví dụ như: Dịch news, update ảnh, clip về Song Joong Ki tại box, tham gia hoạt động offline của Ki’ss House...

Nếu có thì vì sao? Nếu không thì vì sao?

3. Bạn có muốn nhà Ki’ss hoạt động sôi nổi và trở thành nơi tụ họp của các fan của Joong Ki không? Và bạn có thể làm gì để góp phần giúp nhà Ki’ss phát triển hơn?

Ki’ss House sẽ đọc tỉ mỉ, cẩn thận, không sót bất kỳ ý kiến đóng góp nào. Và dĩ nhiên luôn chào đón các bạn cùng tham gia xây dựng và phát triển nhà Kiss House dù bằng bất kỳ cách nào (online, offline như hằng ngày vào nhà Tám tám và góp gạch xây nhà trong các topic update về Ki)

Vì vậy, bạn đừng ngần ngại gì nhé, hãy mạnh dạn chia sẻ những suy nghĩ trong lòng nha.

Chúng ta sẽ cùng nhau cố gắng hết sức, như cách mà Joong Ki vẫn đang cố gắng từng ngày theo đuổi và thực hiện ước mơ của anh. Cùng ngoắc tay và thực hiện lời hứa nào!

Ki’ss House @ kites.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-2-2013 20:44:03 | Chỉ xem của tác giả
Gavn2310 gửi lúc 28-2-2013 19:59

Nhân dịp đầu năm mới, Ki’ss House  ...

e xin giơ tay làm trước ạ :]]

1/ Em biết đến Ki'ss House sau khi đăng kì vào Kites, sau 1 hồi mò mẫm tìm Joong Ki thì e thấy nhà Ki'ss ạ. Mọi người trong nhà đều rất thân thiện, nhiệt tình chào mừng thành viên mới ạ.
2/ Em tham gia cũng tàm tạm ạ. Không nhiều mà cũng ko ít ạ. Em tham gia vì muốn nhà Ki'ss phát triển hơn nữa, đc nhiều người biết đến hơn nữa ạ.
3/ Chắc chắn là muốn rồi :]]. E đi PR suốt thôi :]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-2-2013 21:08:18 | Chỉ xem của tác giả

aigoo, chắc tại nhìu bạn không thích tám hoặc thấy đẹp rùi mặc á ss =))) nhưng chắc cũm nhìu bạn mới nên không biết có nhà giống vậy

1. Em biết Ki'ss House từ lúc em mới vào, do vào đi lung tung thì thấy, mà nhà của trai đẹp sao bỏ qua được ạ =)) Thật ra thì lúc đó em thấy nhà vắng lắm, với ít tám nên em thấy không gẫn gũi =)) *chỉ là ấn tượng đầu tiên thôi ạ*

2. Em bản chất lười bẩm sinh, cái nào nhắc em mới làm chứ em tự nguyện thì em không biết phải làm bắt đầu từ đâu. Hoạt động thì em có tham gia dịch news *đã từng* vì dạo này em lười đọc tiếng Anh quá, up ảnh *nhắc mới làm* tại em không biết up ảnh gì cả, offline vì em thích đi chơi, tám xây nhà và những công việc được giao :))

3. Đương nhiên là em muốn chứ ss, rất muốn là khác =)) vậy thì em nghĩ nhà mình nên tham gia nhiều hoạt động hơn, như là sub music video đăng qua mấy khu nhạc á ss, dạo này nhiều nhà cũng làm thế. Rồi nếu có movie thì mình làm cũng được. Tổ chức minigame ra hạng nộp bài, mở fansite riêng *hú hú*. Vì theo em thấy trên fb lượng fan khá đông, mà kites thì đâu phải ai cũng dùng, nên có fansite riêng thì rất là tiện.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-3-2013 00:53:58 | Chỉ xem của tác giả

e chào ss:D
1. Em tham gia nhà Ki cũng được 1 thời gian ngắn kể từ sau khi tham gia kites ah:D
lúc ý đúng là nhà rất vắng nhưng đi đâu cũng gặp nhà KI nên thấy rất vui:D
2. Em tự thấy không tham gia vào nhà thường xuyên, đặc biệt là nhà tám ah dù có lần ss có bảo vào ấy 888 nhưng đối với e chuyện này khá khó vì e cũng không biết nói gì cả và e cũng rất lười khoản 888 ah. Có đợt đúng là không về nhà dù có onl và có đợt lại không tám nhưng lại đọc hết các bài 8 của mọi người:D
3. Tất nhiên là e cũng muốn nhà mình phát triển hơn nữa rồi. Nói thật là trừ cái nhà 8 ra ss giao việc gì e cũng sẽ làm nếu không vướng lich học ah. còn nếu ss không giao thì chắc là lười hoặc thỉnh thoảng mới dịch được 1 news (1 phần thì tại e thấy các bạn nhà khác dịch hết news ở trên mấy web quen thuộc rồi nên lúc tìm về tin Ki cũng khó. Nhưng cũng phải nói là tại e cũng không update được thường xuyên nên nhiều lúc có tin mới cũng không biết nốt><)
Theo e thì lượng fan trên Fb khá đông, lượng trên kites thì không tương xứng nên em nghĩ một phần lớn do các bạn không tham gia vào kites với cả tham gia không được tiện như trên fb.
Em không định viết cái này vì thực sự e chưa nghĩ ra cái ý kiến xây dựng cụ thể nào cho nhà mình. Nhưng nhân đây e cũng xin bày tỏ một vài cảm nhận về các hoạt động của nhà:D
e cũng thấy nhà mình nên tổ chức nhiều trò chơi hơn.e nghĩ các trò chơi gia hạn thời gian có lẽ sẽ hợp lý hơn nhưng đúng là lượng các bạn tham gia không đông như kì vọng, còn các trò chơi tiệc tùng cũng cần thiết để làm nhà thêm sôi nổi hơn. Nếu có điều kiện hay thấy có nhiều fan muốn chơi hơn thì việc chơi onl trên fb cũng rất hay ah:D
hôm nay e có thấy ss đăng news eng version.e thấy cái ấy cũng hay ss ah.nhưng e thấy nếu có thời gian nên làm công phu hơn như thêm nhiều ảnh và nói rõ hơn về sự kiện.vì xem clip cảm thấy thích thú hơn là xem ảnh không.e ủng hộ việc chọn ảnh chất lượng tốt hơn là ảnh nhiều (e thì thích ảnh Ki lung linh và càng lừa tình thì càng tốt ah:)))
với lượng fan đông trên fb như vậy e nghĩ nếu không giữ được thì hơi tiếc ss ah. e dùng từ giữ vì theo e, yêu Ki 1 phần mà yêu nhà thì cũng 1 phần không nhỏ ah. e đề xuất là bên cạnh cái confession về Ki thì mình làm thêm 1 cái về nhật ký các fangirl hay fanboy nhà Ki. như thế sẽ gắn kết nhiều hơn. e đề xuất vậy thôi chứ e cũng chưa nghĩ ra là nên để trên fb hay ở đây là hợp lý ah.
còn về trên fb, tài chính của nhà mình đúng là có hạn nhưng nếu được theo e nên làm các sản phẩm của riêng nhà KI như áo, móc, lịch, poster.. như vậy có thể các bạn sẽ thấy hứng thú hơn, dù đúng là nói thật là với e thế quá là tốn kém ah:( cái đợt lịch ấy ah.e biết là việc design rất mất công và tốn tgian của các ss nhưng mà việc không đưa ra bản thiết kế trước khi đặt lịch thật đáng tiếc vì nhiều bạn rất muốn đặt mà phải đến khi nhìn thấy bản design mới quyết định được là đặt ah. Tất nhiên nếu lượng fan đặt mà không đủ thì cái project ý cũng không thể thực hiện được như thế thì rất mất công của các ss:( nhưng e thấy việc cho các bạn xem bản mẫu trước rồi mới đặt sẽ là đúng với "trình tự" hơn:D
ss thấy có dòng nào e không nên viết ss cứ edit lại giúp e ss nha..Em chúc nhà mình sẽ phát triển và đông vui:X các bạn và ss mãi tâm huyết với nhà mình ah:D

Bình luận

Sẽ trả lời đầy đủ :D  Đăng lúc 1-3-2013 12:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-3-2013 11:20:05 | Chỉ xem của tác giả
Tại đi lòng vòng nãy h nhưng vẫn không biết phải đề cử vid để nhà mình làm sub ở đâu nên thành ra mới gửi vào đây, nếu có post sai chỗ thì mình đành xin lỗi trước nhé, tại bấn quá mà chẳng biết gửi nơi nào T_T
http://www.youtube.com/watch?v=6bNc0AfDAOM
http://www.youtube.com/watch?v=nnl4E62cmLs
Nếu nhà mình thiếu nhân lực thì mình có thể phụ time :D

Bình luận

Em Feng kiếm được ai trans Trung có thể nhờ vả trong kites không em ơi ;)) Có nhiều sub hay của Ki đang cần trans Trung lắm lắm :P  Đăng lúc 1-3-2013 04:04 PM
Gà ơi, vào túm áo túm tay túm chân nhanh lên nhé. Cảm ơn bạn :)  Đăng lúc 1-3-2013 11:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-3-2013 20:20:09 | Chỉ xem của tác giả
jinny_kdrama gửi lúc 28-2-2013 21:08
aigoo, chắc tại nhìu bạn không thích tám hoặc thấy đẹp rùi mặc á ss =))) nhưng chắ ...

Tranh thủ trả lời cho em Jin nào. Cảm ơn góp ý, cảm nhận của em.

* Làm sub video có 3 trường hợp:

1. Nếu là Song Joong Ki tham gia như MV All Men Are Like That của Jong Kook thì có thể đăng.

2. Nếu là MV dạng Fanmade thì sẽ chọn lọc đăng ở nhà. Nhà mình đã thử nghiệm 2 clip đó. Chịu khó lội page là ra ;))

3. Còn nếu làm sub ca nhạc của diễn viên/idol khác thì phải làm thường xuyên định kỳ, để thu hút. Còn nếu làm 1-2 lần thì không hút lắm. Ngoài ra, dễ bị trùng lặp và phải thương lượng nếu nhà A, B nào đó cũng muốn làm sub đó chẳng hạn :))

=> Cần nhân lực làm sub. Mà bé Jin biết làm sub, không thấy bé vô đăng ký nha ;))

* Làm sub movie: nhà mình đã có 2 dự án trước đó: Sungkyunkwan Scandal Movie và Many A Little Romance được đăng ở khu movie. Còn dự án Sói lần này trùng vào đợt Tết, mọi người nghỉ Tết nên đã chuyển lại cho K-movie của kites làm kịp tiến độ :D Hiện subteam cũng đang đợi Ki đóng thêm movie để làm. ^^

* Minigame: Cái này đang phát huy. Như đợt em tổ chức KissMass rất khá. Tiếp tục phát huy nếu có ý tưởng, trình bày, ss sẽ tài trợ.

* Fansite: Cái này nói dễ, nhưng làm khó ^^ Vì nhân lực duy trì fansite cần phải ổn định, nhiệt huyết để duy trì. Quan trọng nữa là kinh phí duy trì, mua tên miền. Vì nếu làm fansite dạng free - tức là không có tên miền .com, .vn... thì khả năng lag rất cao, các chức năng trong forum cũng không đa dạng. Cái này sẽ cho vào tầm nhìn 5-10 năm nữa. ^^

* Facebook khác với Forum ở chỗ: mọi người không ràng buộc nhau. Dù cũng là ảo, nhưng forum thì có đăng ký nick, có đăng bài, xây dựng góp ý như nhà mình đang làm. Nhưng Facebook thì chín người mười ý, chưa kể có anti trá hình =)) rất lộn xộn. Tuy trông đông đảo nhưng lực lượng thích lâu dài không kiểm chứng được. Thấy đẹp thì like ảnh, like comment, đôi khi like status mà không cần đọc hết status viết cái gì :)) Có kêu gọi tham gia hoạt động - điển hình như hoạt động từ thiện, tình nguyện hoặc làm project, cũng chỉ like rất nhiều mà phát biểu chẳng bao nhiêu. Thế nên người thật việc thật, so với Facebook, thì ở Forum, trong box nhà mình vẫn là sát thực hơn ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-3-2013 20:44:58 | Chỉ xem của tác giả
gerryktc gửi lúc 1-3-2013 00:53
e chào ss:D
1. Em tham gia nhà Ki cũng được 1 thời gian ngắn kể từ sau khi tham gia kite ...

Cảm ơn em gerry đã chia sẻ cảm nhận.

* Tám tám: Thực ra tâm lý chung là vì mọi người không quen biết nhau trước ở ngoài đời, nên cảm giác làm quen ảo sẽ xa lạ. Lâu lâu thấy nick nhưng không biết nói gì, riết rồi sẽ thành thói quen, chỉ làm silent reader, xem mọi người, ngại tám tám.

=> Cứ vào post 1 bài làm quen. Cả nhà, có ai onl lúc đó, từ em nhỏ tới chị già sẽ trả lời với các nội dung làm quen :)) Giới thiệu bản thân, sở thích, đang làm gì => Tiếp tục chào hỏi => Phát hiện có sở thích chung, người quen chung chẳng hạn => Hẹn gặp 1 ngày không xa gặp offline :)))

* Dịch news: Rất tốt ^^ Ss cũng có thấy em dịch mấy tin về Ki, nhưng chỉ kịp ngó vào, mà chưa kịp rate. Sau đó vào lại thì quên mất rate. Lần sau ss sẽ nhớ ^^

=> Kinh nghiệm dịch news: Em check ngày tháng ra news. Nếu hôm nay là 1/3/2013, ra tin Ki làm gì đó ở trang web đó. Em vào kites, check lại 1-2 ngày trước xem có ai dịch tin gì chưa. Phương pháp là nhấn Ctrl + F, hiện ra 1 bảng tìm kiếm ở góc trái màn hình, gõ tên Song Joong Ki và Enter liên tục. Nếu bảng màu đỏ thì tức là không có tin, nếu bảng màu xanh lá, sẽ highlight cho em vị trí tin (ở page em đang tìm) Em kiểm tra nếu không trùng thì dịch.

Còn nếu em thấy tin update tiếng Anh ra ngày 27.2.2013 thì cũng cứ kiểm tra lại, biết đâu ai đó bỏ sót. Thường thì trường hợp này sẽ có ai đã dịch rồi. Nhưng cẩn tắc vô áy náy, kiểm tra.

* Lượng fan trên Facebook: ss xin giải thích một chút. Ở Facebook mọi người tự do ngôn luận, comment vô thiên lủng luôn :)) fan thích và antifan của Ki cũng có. Nên số lượng thành viên Facebook like ảnh, comment cũng chỉ để tham khảo mức độ nổi tiếng của Song Joong Ki. Nhưng họ lại không có ý định gắn bó lâu dài. Bởi biết đâu ngày mai, thấy anh chàng diễn viên C nào đó đẹp trai, sẽ unlike facebook nhà mình, và like fanpage khác =))

* Ở trên kites, mọi người cần đăng ký thì mới comment được. Ngoài ra nếu ai ít ghé diễn đàn thì lâu dần họ cũng ngại đăng nhập nick, ngại vào nhà, rồi dần dần quên luôn ^^ Cái này ss đã thấy. Đúng là so với kites, FB sẽ tạo điều kiện tiện hơn cho mọi người tiếp cận Ki nhưng lại không góp phần xây nhà mình trong kites được. Ss cũng đang nghĩ cách để thu hút hơn mem vào kites, vào box mình :)))

* Trò chơi thì cần ý tưởng thực hiện. Hiện nhà mình mới chỉ làm được ở khâu trò chơi mỳ ăn liền, chơi cuốn chiếu :)) Ngoại trừ có cuộc thi vẽ fanart vừa rồi thì có gia hạn ^^ Sắp tới đây, sẽ gắng tổ chức trò chơi, cuộc thi với thời gian gia hạn để lôi kéo thêm nhiều mem vào nhà :D Mục tiêu chính vẫn nhà ở kites, còn FB là nơi để PR mọi người biết tới Ki'ss House.

* Về News bản tiếng Anh - là bản thử nghiệm. Ss ghi nhận góp ý của em ^^ Đúng là clip chưa có nhiều ảnh sinh động. Vì hiện nhân lực mảng này còn ít. Mới có ss và em Katy phụ trách encode clip làm. Sắp tới, ai có khả năng gì cứ đăng ký đi, để ss còn biết đường phân việc :)))

* Về sản phẩm mang thương hiệu Kiss House, có hình Ki. Nhà mình mới thực hiện được vụ lịch. Ss biết việc các bạn kêu ca xem bản thiết kế. Nhưng sau khi post rồi, 3 tấm - 3 tháng, thì nhắc tới giá thành là nhiều người rút :)))) Ss tiết lộ thế này nhé. Đã có khoảng 10 bạn hỏi qua inbox FB nhà mình, đăng ký hẳn hoi - ngay khi ss báo giá thành. Nhưng qua hạn chuyển tiền, ss hỏi mà chẳng bạn nào trả lời lại =))) Rồi phải gọi điện lần theo số điện thoại đã đăng ký để check lại có đặt lịch tiếp, thì mới bảo là mình/tớ xin rút :))) Thế nên ban đầu order có số lượng gần 30 người, nhưng chốt đến ngày ss gia hạn lần cuối thì còn 12 bạn :))

Ở trên FB cũng có cái lợi là quảng bá được vì đông người. Nhưng tính ràng buộc không có và sau này nếu người đó đóng FB, khóa máy các kiểu thì cũng khó tìm ^^ Nhiều khi mọi người theo phong trào cho vui, chứ đến lúc làm thật order thì lại rút lui không thương tiếc.

Về việc lên thiết kết sẵn, designer đã chuẩn bị nhưng không làm hết 12 tấm được, cũng có lý do cá nhân nên chỉ đưa ra được 3 tấm demo :D

Lần tới nếu nhà mình làm, chắc sẽ làm món đồ nào nhỏ nhẹ cả về bề ngoài lẫn giá thành :D Vì nhiều khi đồ đẹp, chất lượng, giá sẽ hơi cao ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách