pronto Tại 17-9-2011 23:43:24

BÀI DỰ THISỐ 09
CHÚNG TÔI VIẾT VỀ CHÚNG TÔI

BTC: cuộc thi "chúng tôi viết về chúng tôi" rất bất ngờ khi nhận được bài thi này,tác giả đã viết lời cho một bài hát rất nổi tiếng và gắn bó với tuổi thơ của chúng ta "Trái đất này là của chúng mình". Cả nhà hãy đọc và hát theo cùng nhau nhé :x
----------------------------------------------------
Hyunbin's House...một ngôi nhà nhỏ
♫ bạn và tôi là những nốt nhạc vui ♫
bạn thân hỡi đừng buồn nữa nhé
ta mãi không quên những ngày tháng đẹp...
Hyunbin's House....

Ngôi nhà ấy... sẽ sống mãi trong lòng chúng tôi...

♥♥ Hyun Bin's House - là của chúng mình ♥♥

Hyun Bin's House - là của chúng mình
Ngôi nhà chung giữa KST
HyunBin' s House, nơi ta về yêu thương
Hyunbin's House, nơi ta cùng sát cánh
Cùng cmt... Cho page nó tăng
Cùng cmt... Cho page nó tăng
Hyunbin's House - là của chúng mình
1-2-3 tuy khác tuổi thôi
Bạn yêu ơi, chúng ta cùng sát cánh
Cùng bên nhau chia những buồn vui
Ngôi nhà này - là của chúng mình
Cùng nắm tay, xây đắp nhà xinh
Mọi người ơi, chúng ta cùng vun đắp
Ss nào - cũng quý cũng yêu
Ngôi nhà này - là của chúng ta

Thân tặng nhà Bin (13/6/2011)
Hãy bên nhau nhiều nhất khi có thể nhé!!

P/s: Gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến nhạc sĩ Trương Quang Lục và cũng thấy có lỗi khi chưa được sự cho phép của nhạc sĩ. Thật sự đây là một bài hát rất hay^^

pronto Tại 17-9-2011 23:44:39

BÀI DỰ THISỐ 10

11/6/2011 --- 20/6/2011

♫Many people will walk in and out of my life. ♫
But only true friends will leave footprints in my heart.
"Nhiều người sẽ bước vào hoặc đi ra khỏi cuộc đời tôi
Nhưng chỉ có những người bạn thật sự mới in lại đấu chân trong trái tim này"

Little things

♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥
True friends - you are my sunflowers
You help me towards the sun
There are some things seemingly small things
but it is a part of my life
♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥
Sometimes I think about all the little things
Little stones make big mountains,
Little steps can cover miles,
Little acts of loving-kindness...
♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥
And I tkanks for the little things
Little things only you can make
Little comments can soothe my troubles
That brings the greatest happiness...
♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥
I wrote your name in the sky,
but the wind blew it away.
I wrote your name in the sand,
but the waves washed it away.
That is the best way
I wore your name in my heart
It stay now and forever
♥Forever love you♥

Dưới đây là lời dịch:

Những điều nhỏ bé

Những người bạn thật sự - bạn là hoa hướng dương của tôi
Bạn dạy tôi cách hướng về phía Mặt trời
Có nhiều thứ tưởng chừng như nhỏ bé
Nhưng nó là một phần của cuộc sống ...
♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥
Đôi khi tôi nghĩ về những điều nhỏ bé
Những hòn đá nhỏ làm nên ngọn núi lớn,
những bước chân phủ đầy vạn dặm,
hay những hành động nhỏ của tình yêu...
♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥
Và tôi cảm ơn về những điều nhỏ bé
Những điều mà chỉ có bạn mới làm được thôi
Những comment dịu đi nỗi buồn phiền
Mang lại cho tôi niềm hạnh phúc lớn..
♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥ ♥♥
Tôi đã khắc tên bạn lên bầu trời
Nhưng ngọn gió vô tình thổi nó đi mất
Tôi khắc tên bạn lên cát trắng
Nhưng mà sóng biển lại rửa trôi
Thật tuyệt vời khi
Tôi khắc tên bạn vào trái tim mình
Nó ở ngay đây, bây giờ và mãi mãi...
♥Forever love you♥

--------------------------------------------------
Thân tặng nhà Bin
(14/6/2011)
Yesterday is history,
Tomorrow is mystery,
Today is a gift.

P.s: Đây có thể không được coi là một bài thơ nhỉ, chẳng có vần cũng chẳng có nhịp... Nói chung là tác giả muốn viết nó như một giai điệu tưởng chừng như vô hồn nhưng thật ra là rất ý nghĩa ( Cùng thử nghĩ xem tác giả của nó là ai nhé).Thanks for all♥

pronto Tại 17-9-2011 23:45:12

BÀI DỰ THISỐ 11

11/6/2011 --- 20/6/2011

Chỉ có một trên đời

http://i903.photobucket.com/albums/ac232/marlin2009_photo/wallcoo_com_heart-shape_objects_-14.jpg

Trên trời cao có muôn vàn ánh sao
Trên đồng xanh có muôn vàn cây lúa
Con chim rừng cất muôn vàn tiếng ca
Cây trong vườn có muôn vàn lá hoa
À á à a à a á a
Riêng nhà mình chỉ có một mà thôi
Và anh Bin chỉ có một trên đời ...
Riêng tình này chỉ có một mình em
Và thật vui vì em có mọi người...
À á à a à a á a
Riêng tình này chẳng bao giờ đổi thay.....
Và thật vui vì em yêu mọi người...

Thật sự để nói câu yêu hơi khó nên em xin gửi vào bài hát này... Chắc các ss hiều được "nỗi lòng" của em nhỏ đây rồi chứ. Dù sao thì em sẽ không bao giờ nói câu này nữa đâu

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
                                                            Thân tặng nhà Bin
(13/6/2011)
luôn luôn và mãi mãi là duy nhất trong lòng tôi

P.s: Chân thành gửi lần cảm ơn (một lần nữa) tới nhạc sĩ Trương Quang Lục ( ôi có duyên với nhạc sĩ này mất rồi)

pronto Tại 17-9-2011 23:47:22

BÀI DỰ THISỐ 12

11/6/2011 --- 20/6/2011

Nơi mà luôn có một ngoại lệ

http://files.myopera.com/chohoatuoi/albums/3858832/hoa-bo-cong-anh-3.jpg

Xưa nay mình chưa nghĩ là sẽ tham gia vào bất kỳ diễn đàn nào trên mạng, cũng không tưởng tượng được rằng một ngày mình lại reg nick làm thành viên của KST cụ thể hơn là thành viên của nhà Bin.

KST là nơi mình chỉ ra vào kiếm phim và down về thôi, lúc ấy mình cũng chưa biết từ nhà chỉ cái gì cả :(, nhưng khi vào đây thì mọi người đón chào rất nhiệt tình và lúc đấy mình cũng không nghĩ là sẽ gắn bó lâu đến vậy. Bây giờ hàng ngày nếu không vào được nhà mình thì rất khó chịu nên mặc dù khuya thế nào mình cũng vô nhà coi thử mới có thể đi ngủ. Điều mà mình thích nhất ở ngôi nhà mình là sự chia sẽ, yêu thương giữa các thành viên, mọi người quan tâm nhau như chị em trong một gia đình. Và mình rất thích câu nói này củachị trong nhà “ đến đây vì phim nhưng ở lại là vì con người”.

E không chắc là mình sẽ trụ lại ngôi nhà này cho đến lúc nào, nhưng e luôn hy vọng gia đình mình luôn vui vẻ, ấm áp như thế này. Chúc mọi người trong ngôi nhà Hyun Bin luôn gặp nhiều may mắn và hạnh phúc.

p/s: Gửi ss Aloha_ chị là người đầu tiên e nói chuyện khi bước chân vô nhà, thích cách nói chuyện của chị, luôn cho e những lời khuyên đúng đắn. tuy 21 tuổi đời nhưng đôi khi suy nghĩ của e quá non nớt. Cảm ơn chị luôn lắng nghe những gì e nói, luôn vui vẻ, hạnh phúc chị nhé :x

pronto Tại 17-9-2011 23:47:53

BÀI DỰ THISỐ 13

11/6/2011 --- 20/6/2011

Thương gửi em, người hay cà khịa chị nhất!

http://wallcoo.com/other/201106_June_Wallpaper_Calendars/wallpapers/1024x768/201106_Wallcoo_Calendar_heart.jpg

Chị em mình quen nhau như thế nào nhỉ? Hồi ấy đang chiếu SG, vườn bí một ngày tăng mấy chục page, còn nhà Bin thì chả có mem nào vào, chỉ mỗi chị sid ngày ngày vào post news. Thế là chị quyết định cắm dùi tại nhà này. Rồi sau đó là em vào, chúng ta ngày ngày cùng nhau 888, hết chuyện vườn bí, sang chuyện WW, rồi sang Bin-Kyo ngoài đời. Cứ thế mà ngày ngày trôi qua, chúng ta càng gắn bó nhau hơn phải không?

Hồi đấy chị em ta còn xưng "nàng - ta" cơ, vì chẳng ai chịu khai tên tuổi ra cả. Lúc chị khoe chị đi Berlin coi phim của Bin (và có thể sẽ đc gặp Bin), em đã ganh tị với chị thế nào nhỉ? Những đoạn đối đáp qua lại giữa chị em mình, chị vẫn còn nhớ. Hồi Bin đi lính, do bên chị đi sau em 5-6h mà lúc ngủ dậy, chị vào nhà đã thấy em khóc như mưa bảo rằng: "em ước giờ bay vào SG ở cùng Gấu, hay em ước bay sang Đức ở cùng chị, để chị em ta cùng ôm nhau và gào khóc". Rồi chuyện Bin-Kyo chia tay, chị bực như thế nào. Cái còm của chị trong nhà hẳn khiến em giật mình? Tối đấy, em chat với chị, mà rón rén dò hỏi xem chị còn ủng hộ Bin nữa không. Lúc ấy, chị thấy em thật đáng yêu lạ.

Sau đó thì cái gì càng khiến chị em mình thêm thân nhỉ? Là dự án làm sub FOL phải không? Dù chị lệch giờ với em, nhưng tối nào em cũng ráng thức chờ chị đi học về, onl để cùng bàn với em, phân công công việc. Hôm thì em bảo "chị ơi, em thấy box khác có cái này, hay mình cũng làm theo nhỉ?", hay "chị ơi, hôm nay bạn nhà K bảo em thế này...".Cứ thế, ngày nào em biết đc tin tức gì, tối em đều kể cho chị, để chị em mình cùng nhau làm. Cứ thế, trong lúc nói chuyện làm sub, chị em mình cũng 888 và hiểu nhau nhiều hơn. Em biết chị nóng tính, biết những còm nào có thể khiến chị nổi đóa lên. Em là người can ngăn chị những lúc như thế. Chị cảm ơn em đã cùng chị thực hiện những dự án nhà Bin, chị cảm ơn em đã can ngăn chị những lúc như thế.

Những lúc chị hay em gặp phải vấn đề gì, có chuyện gì bực, chị em ta cũng kể cho nhau nghe, lắng nghe đối phương nói. Ngoài nhóm máu B ra, em và chị có khá nhiều điểm giống nhau về quan điểm và suy nghĩ. Có phải vì thế mà chị em ta hợp cạ đến thế không nhỉ? Trong nhà, chị cưng em nhất, có MV thì em cũng là người xem trước, có sub thì em cũng là người coi trước, ngược lại, em "tung hứng" chị cũng nhiều, news chị trans em cũng là người còm trước. Em toàn khen chị kiểu như chị em mình tung hứng vậy.

Nhưng mà này, có phải chị em mình quá thân không nhỉ? Cả nhà chỉ có em là dám cà khịa chị. Chắc tai biết chị chiều em nên em càng cà khịa chị nhiều hơn phải không? Lại còn dám thả bò vào vườn nhà chị nữa. May là chị không chấp em nhá (cũng vì em là em gái đáng yêu), không thì xèng của em bỏ em ra đi từ lâu rồi.

Em gái à, giờ em đi làm rồi, chắc sẽ ít vào nhà hơn trước, em chắc cũng chẳng thể nào thức thâu đêm ngồi chat với chị như trước. Nhưng hãy cố gắng thi thoảng vào nhà ném cốc cà phê Ban Mê hay rổ dép gì cũng đc, để cho chị thấy em vẫn còn đây, bên cạnh chị, em nhé! Cho dù mai này có ra sao thì chị hi vọng, ít ra khoảng thời gian bây giờ cũng là một kỉ niệm đẹp trong lòng mỗi người chúng ta.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
P/s: BTC vừa post bài vừa ứa nước mắt, xúc động khi đọc bài viết này quá :((
Những gì BTC mong muốn có được ở cuộc thi này chính là như vậy: tình cảm chị e trong nhà, tình cảm "thực" giữa những con người "ảo" trên mạng...
Tất nhiên là ai cũng muốn được là cô "em gái" trong bài viết này biết bao nhiêu...
BTC cũng thế :binhsua46

pronto Tại 17-9-2011 23:48:37

BÀI DỰ THISỐ 14

11/6/2011 --- 20/6/2011

Có lẽ mình là người ít nói nhất nhà Bin thì phải? Nếu xét chung thì mình ít nóinhưng thật sự mình lại không là người trầm tính!!!

Vậy là sao? Mình vào nhà Bin sau khi Bin đi lính. Nguyên nhân vào nhà chính là tình cảm dành cho Bin quá nhiều, muốn được chia sẻ cùng mọi người. Thế nhưng khi vào nhà rồi mình lại chẳng thể nói hết tình cảm của mình giành cho Bin! Cái này mình tự giải thích do tính cách của mình là thế!À, mình đọc đâu đó những người thuộc cung xử nữ không bao giờ nói hết những điều họ nghĩ trong lòng! Và mình thấy điều này đúng! Mình nhận khuyết điểm đó. Không bao giờ nói hết những điều họ nghĩ trong lòng, nên lúc này đây có rất nhiều điều trong đầu mình nhưng mình không tài nào thể hiện ra hết được! (Một phần do văn chương có hạn, một phần do tính cách chăng? hi hi)

Có lẽ mình là người ngủ sớm nhất nhà Bin? Cái này do thói quen hay do mình ngủ sớm để giành giật Bin trong mơ trước mọi người! Nếu mọi người ngủ không nằm mơ thấy Bin thì có lẽ là Bin đang bị mình bắt giữ trong giấc mơ của mình đấy! Đùa tí thôi! Thói quen ngủ sớm đó làm mình không thể trao đổi với mọi người nhiều. Điều này càng làm mình ít nói hơn! Mình chỉ lội page và thường để lại vài cốc cafe dưới bài của mọi người.

Phong trào nào nhà phát động mình cũng tham gia. Có thể không nổi trội nhưng mình tham gia với tấm lòng cùng xây dựng một ngôi nhà cho Bin. Và khi mọi người phát động cuộc thi "Chúng tôi viết về chúng tôi" không có lý do nào mình lại không tham gia! (Không có bài là "cạo đầu, bôi vôi, đuổi khỏi nhà", cái hình phạt đáng sợ quá!)

Đầu tiên mình xin nhận xét một câu nhé! Mọi người nhà Bin ai cũng đáng yêu hết! (Nói thế bao hàm cả mình trong đó! Sướng nhỉ? hi hi).Tình cảm của mọi người dành cho Bin thật đáng ngưỡng mộ. Và đáng ngưỡng mộ hơn nữa là tình cảm của các thành viên giành cho nhau: chúng ta như chị em trong một gia đình được gắn kết với nhau bởi một thần tượng nhưng giờ đã trở thành một người anh rất đổi thân thương và vô cùng đáng tự hào.

Trong gia đình ấy cóchị Trùm là người đầu têu cho những dự án làm phim của nhà. Thế là những tác phẩm của Bin được làm sub, những tác phẩm đó giờ được xem là những đứa con tinh thần của chị và có lẽ là của nhà! Chị Trùm còn là người đưa ra những nhận xét rất sắc sảo, điều nàylàm mình càng nể phục chị!

Và Violetrose với tài thơ văn phong phú, lại thêm có rất nhiều ý tưởng hay nhé! Vừa bỏ công sức, vừa bỏ vật chất ra để tổ chức các sự kiện nhà Bin. Thích cách làm việc của VR nhé! Rất nghiêm túc! Các bài thơ của nàng VR ngày càng hay, chứa đựng quá nhiều tình cảm trong đó, đọc lên là cảm xúc dâng trào !

Còn Aloha nhà Bin thì quá nổi rồi: Nữ hoàng sến nhà Bin mà lị! Nói thật nhé! Qua Aloha chị học được rất nhiều! Tinh thần của spamer nè,cách spam như thế nào nè, cách thể hiện tình cảm với Bin nè...Trong mắt chị Aloha là một cô bé (một fan girl chính hiệu dĩ nhiên phải là một cô bé rồi!), tuy nhiên cô bé đó cũng rất chững chạc với những hành động và những nhận xét về phim, về đời !

Cô nàng Sel quả là một quản gia chuyên nghiệp! Hôm tiệc nhà Bin mình quăng vài cục gạch thế là Sel reply trên wall nhắc mình rất khéo. Điều đó làm mình càng quý và yêu mến Sel. Sau tiệc cô nàng quản gia này lại nhanh nhanh edit bài nữa chứ, những hình ảnh món ăn đã được Sel thay bằng một clip của Bin đẹp lung linh! Hoan hô tinh thần giữ vệ sinh nhà cửa của Sel mọi người nhé!

Và còn rất nhiều gương mặt khác của nhà Bin để lại ấn tượng cho mình. Hôm qua đi xuống lán thấy mọi người đang tức anh ách một con bé nào đó. Chuyện đó ai cũng tức giận cả nhưng mọi người chỉ biết tâm sự với nhau để làm dịu bớt con nóng xuống. Mạnh tay hơn thì vào tường của con bé đó nói cho ra lẽ! Họ thật đáng yêu quá thể! Vì hình ảnh của Bin, nhà Bin họ đã dồn nén cục giận xuống, đã phải hy sinh cái tôi của mình! Nên mình bảo nhà Bin ai cũng đáng yêu cả mà!

Thôi mình dừng đây! Chúc nhà ngày càng lớn mạnh, tình cảm chị em chúng ta ngày càng khắng khít và cái người ai cũng biết là ai đó bình an ,khoẻ mạnh, hoàn thành tốt nhiệm vụ và trở về ở mãi bên cạnh chị em chúng ta!

pronto Tại 17-9-2011 23:49:34

BÀI DỰ THISỐ 15

11/6/2011 --- 20/6/2011

Bức thư tình thứ 2.

http://tintuc.khoahocphothong.net/wp-content/uploads/4c72hai-nua-trai-tim-e492ac.jpg

Gửi Chạch:

Chạch thân yêu. Lúc đầu chị ko có nhiều ấn tượng với Chạch, nhưng cuối cùng Chạch lại luôn làm chị bất ngờ hết từ lần này qua lần khác. Đầu tiên là sự lột xác ngoạn mục từ 1 kẻ *ta ít nói* tới 1 người liến thoắng liên mồm và chưa bao giờ comm 1 bài chỉ có 3 dòng. Những lần chị vào lán, thấy Chạch 888 tung trời trong đó mà cười đau cả bụng :)). Rồi nàng Chong Xáng =)), chắc hẳn ko 1 người nào trong những mem vườn bí ngờ được nàng Chong Xáng lại chính là Chachuk ngày nào đâu nhỉ ^^. Và trên tất cả, thực sự ngạc nhiên và xúc động về món quà sinh nhật mà em dành cho chị. Hôm đó chị đã rất bất ngờ, à, cũng ko phải hôm đó, vì chị đọc đc bài đó cũng phải mấy ngày sau sn rồi ^^, nhưng vẫn yêu vô cùng. Cho đến giờ, thỉnh thoảng chị vẫn vào nhà em để đọc bài viết đó, để cảm nhận những "tình cảm "thật" mà những con người "ảo" dành cho nhau". Yêu và cám ơn em vô cùng.

Viết chung cho cả nhà, nhưng gửi riêng vào phần của em Chạch ^^. Nói về những tình cảm thật của con người ảo, thật sự nhà Bin đã làm tớ thay đổi rất nhiều suy nghĩ trước đó. Hồi xưa tớ luôn vạch 1 ranh giới khá rõ giữa thế giới thật và cuộc sống ảo. Tớ để trắng khá nhiều profile của mình, tớ ko để lộ tuổi, ko nói tên thật, giới tính cũng để secret dù ai cũng biết tớ là "nàng" chứ ko phải "chàng". Nhưng vào nhà 1 thời gian thì tớ khai tất tần tật, tên thật, tuổi, nhà, email, yahoo, điện thoại, facebook. Vì dần dần, khi ngồi đây nói chuyện với mọi người, dù chỉ là post bài lên forum, dù chỉ là chat chit, là cùng nhau cười hể hả, cùng nhau khóc tức tưởi qua mạng thì cũng cảm thấy quá gần gũi, như những người bạn thực sự của nhau dù mình chưa bao giờ gặp. Sinh nhật tớ cũng thế. Lúc đầu chat chit với mọi người, nói 1 câu hôm nay *** =)) chính thức tròn 23 tuổi, tớ cũng chỉ nghĩ mọi người sẽ chỉ chúc mừng thế thôi. Ấy thế mà vào nhà có bao nhiêu là lời chúc, bao nhiêu là quà mừng, thiếp và ảnh. 12h đêm sinh nhật, chưa bao giờ tớ cười nhiều và vui như thế (thường thì đến hôm sau mới là ngày đi chơi ^^). Những lúc như thế, chẳng cần biết đâu là thật, đâu là ảo, vì tớ biết tình cảm đó là thật, và muốn xông vào ôm hôn những người bạn tớ chưa gặp bao giờ, dù chỉ là ôm hôn thông qua 1 cái emo nhỏ bé >:D<

Gửi Maya

Trong nhà mình, chị luôn nghĩ em là người hiền nhất, hiền và ít nói nhưng lại có 1 tình yêu rất cuồng nhiệt đối với nhà mình và đối với mọi người. Em ít nói, đôi khi vào ném mấy cái dép rồi đi ra nhưng em lúc nào cũng nhiệt tình, làm đủ các clip dành tặng nhà mình, nhà F,OL dù chị biết em rất bận. Em rất hiền, rất hay hỏi ý kiến chị về các clip, cách làm cái này cái kia, và dù chị có chê thì em cũng ko bao giờ tự ái, chỉ "vâng ạ" rất ngoan. Chị chưa bao giờ nghe giọng nói của em, có nói chuyện cũng chỉ là chat nhưng những lúc như thế chị đều tưởng tượng là gương mặt của em, có lẽ em sẽ cười nhẹ, và hơn bẽn lẽn, tự nhiên thấy yêu lắm ý :x. Hình như maya 90 nhỉ? Kém chị có 2 tuổi thôi nhưng lúc nào cũng cảm giác em như 1 đứa em gái nhỏ vậy, giống như 1 đứa em gái của chị.

Chị biết có những lúc em tính dạt nhà vì cảm thấy khủng hoảng giữa cuộc sống thật và những thú vui trên mạng (chị có những nguồn tin của chị ;))). Muốn nói với em lâu rồi, nhưng cũng không biết nói gì, cũng ko biết bắt đầu từ đâu nên thôi. Giờ vẫn thấy em đi lại trong nhà, nói chuyện với em, thấy mọi việc có vẻ ổn nên chị mừng lắm. Maya à, dù gì cũng phải ưu tiên cuộc sống thật của mình hơn, và có những lúc mệt, lúc buồn, những lúc bận rộn thì dạt nhà ít lâu cũng ko sao đâu ^^. Cứ đi thôi, nếu còn yêu sẽ tự trở về. Còn nếu cuộc sống cuốn mình đi quá xa, thì những ngày tháng bên nhau, bên gia đình "ảo" này cũng là những ngày tháng thật, những niềm vui thật và những kỷ niệm thật. Giữ gìn nó, trân trọng nó là được rồi.

Gửi chị VR

Nói chị VR cuồng Bin nhất nhà mình liệu có quá không nhỉ :)). Em thực sự khâm phục cái sự cuồng của chị. Làm thế nào chị có thể nhét Bin vào cái lịch chật cứng của chị vậy? Đi làm, rồi đi học, kín đặc cả tuần như thế mà vẫn vào đây chơi với bọn em. Mà ko chỉ là vào chơi, mà còn tham ra cực kỳ tích cực, còn học hành đủ thứ trong công đoạn sub để vào subteam nữa. Em cảm thấy vô cùng may mắn vì khi dự định làm F,OL em đã vào vườn Bí kêu gọi mọi người. Lúc đầu cũng chỉ nghĩ gọi thế thôi, chả biết có được ai không thế mà rồi lại được biết bao nhiêu là người. Thật ra dù ít hay nhiều người tham gia thì dự án này cũng sẽ được hoàn thành (tất nhiên sẽ hoàn thành với tốc độ lâu kỷ lục, nếu chỉ có 3 người làm =))), điều đáng trân trọng nhất là dự án F,OL đã kéo chúng ta lại gần nhau hơn, khiến những mem cũ nhà Bin thân thiết hơn, khiến những người chỉ đơn thuần là thích Tửng, nay lại quy tụ về đây để cùng yêu Bin, như chị, như Chạch. Em luôn ngưỡng mộ tình cảm của chị dành cho Bin. Nhớ hồi xưa cuộc thi Nữ hoàng sến nhà Bin, chị đã nói em mới là fangirl thật, và chị ko yêu Bin được bằng em. Em thấy ngược lại mới đúng, chị yêu Bin cuồng nhiệt hơn em rất nhiều, 1 tình cảm rất đáng trân trọng.

Gửi chị Pronto

Dạ thưa BTC, em viết bài này để nịnh nọt BTC ạ. Vì bức thư trước em trót nói xấu BTC nên giờ em sửa sai =)). Thôi, quay lại từ đầu nhé ^^.

Gửi chị Pronto,

Điều em thích nhất ở chị là 1 tình cảm rất chân thành. Chị ít khi nói năng theo kiểu hoa lá cành như những người khác (em =))) nhưng rất đỗi chân thành. Chỉ cần nhìn chị, những lần chị tìm đủ mọi cách để tới với Bin và với nhà đã đủ để biết chị yêu nhà đến thế nào. Ko thạo tiếng anh thì năn nỉ em gái dịch hộ WW special, ko có mạng thì mua USB 3G để chiến đấu với tốc độ lê lết, ì ạch của nó đề vào nhà. Rồi thức đêm xem phim, rồi tham gia vào subteam cùng bọn em để đóng góp gì đó cùng nhà. Em rất thích đọc những bài viết của chị, vì nó chân thành và chan chưa tình cảm. Em nghĩ cũng vì thế mà chị chiến thắng trong cuộc thi ở nhà F,OL đấy. Dong Soo à, Dong Soo à, nghe da diết biết bao. Những bài thơ của chị cũng thế, từng câu từng chữ đều thấm đượm tình cảm dành cho Bin. Nếu Bin đọc được những dòng ấy, em biết chắc rằng Bin nhất định sẽ cúi xuống (vì zai nhà mình cao :x) và nói rằng "Cám ơn em nhiều lắm"

Xin lỗi BTC, em lại phải đi rồi =)). Thôi gửi trước bài này làm tin trước khi BTC tự kỷ vì thiếu bài thi :)). Tình hình là trái tim em rộng mở, nên vẫn còn chỗ cho các tình yêu khác, nên hẹn gặp lại mọi người ở Bức thư tình thứ 3 nhé (nếu kịp thời hạn đêm 20 của BTC ^^)

Ký tên
Người-mà-khi-đọc-đến-bây-giờ-ai-cũng-biết-là-ai-đấy.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
BTC: Tôi thích em! ;))

pronto Tại 17-9-2011 23:50:23

BÀI DỰ THI SỐ 16

11/6/2011 --- 20/6/2011

Gửi đến các chị em nhà Binnie thân yêu

http://anhso.net/data/4/merrie18//5Banhso.net5D_valentine_79288.jpg

Biết là còn nợ bài của BTC và cũng sợ bị cạo đầu bôi vôi, đuổi khỏi nhà lắm mà thực sự hôm nay mới có thời gian ngồi viết mấy dòng cho nhà mình. Cũng chả biết xưng hô thế nào cho dễ viết vì trên mình còn rất nhiều những bậc tiền bối và phía dưới một đội ngũ hàng các em nhỏ dễ thương của cả nhà.

Bước vào nhà từ hồi xem SG nhưng cũng chả dám lên tiếng gì, để lại 1 câu gọn lỏn chỏng chơ từ hồi tháng 1, tháng 2 gì đấy rồi đi ra. Hồi đó vào nhà thấy 888 qua lại chỉ có chị Sid hay post hình, Chị Trùm, em jang_nam_jin, Em Babybear, Aloha và Gấu. Vẫn âm thầm theo dõi những bước đi gấp rút trong các sự kiện trước lúc nhập ngũ của Binnie, nhưng vẫn chưa dám trình làng cùng cả nhà. Rồi đến khoảng thời gian Binnie đi tham dự liên hoan phim Berlin, mình mới gọi là cắm chốt ở nhà Binnie nghe ngóng tin tức, còn nhớ chị Trùm bảo là chị lập topic ở khu Friendship xem có ai ở Berlin tham gia cùng, mình đã ước giá như mình cũng ở bên đó ngay lúc này thì hạnh phúc biết bao. Ghen tỵ với cả Lan Phương khi nàng í vào nhà khoe thành tích được diện kiến Binnie như thế nào.Dẫu vậy tất cả chỉ vẫn dừng lại ở việc tự kỷ 1 mình, ngắm hình, cập nhật tin tức về Binnie thôi, không chia sẻ cùng ai.

Rồi đến ngày 7/3, 8/3 nhà mình bùng nổ vì 2 sự kiện nghẹt thở, Binnie nhập ngũ và chia tay Kyo. Cả nhà chìm trong trạng thái u sầu như nỗi buồn của chính người thân mình vậy. Và nhà cũng ghi nhận nhiều thành viên mới lần đầu lên tiếng trong đó có mình. Từ những con số ít ỏi ban đầu như thế, qua hơn 3 tháng nhân khẩu nhà mình đã tăng lên đáng kể, từ những con người xa lạ Nhà Binnie giờ trở thành chốn đi về sau những vui buồn cuộc sống hằng ngày của tất cả chị em. Vào nhà giờ đây, mỗi lần gọi tên Sel à, Si ơi, Bow nhá, Aloha… Rồi chị Trùm , chị VR nghe rất đỗi thân quen và gần gũi. Tình cảm nhà mình tự đến rồi tự xích lại gần tự nhiên như hơi thở vậy. Vào nhà nghe riết thành quen rồi thành ghiền chất giọng miền Nam thấy thân thương cũng bị nhiễm một số từ của các mem nhà mình như về nhà mắng em trai thì bảo là nói không nghe “ký đầu” bây giờ, nó ngớ người đứng hình mất mấy giây.

Và còn nhiều nhiều những kỷ niệm của hơn 100 ngày qua nhà mình bên nhau, chặng đường phía trước còn dài, còn quá sớm để nói đến những dự định cho tương lai của nhà mình sau ngày Binnie xuất ngũ, chỉ biết rằng mỗi ngày dù có bận rộn đến mấy, dù không lên tiếng trong nhà lớn nhà bé thì việc ghé thăm dù chỉ 5 phút cuối ngày, đó dường như đã thành 1 thói quen không thể thiếu.

Cảm ơn những chị Trùm chị VR, chị chau.minh, Pronto, em Aloha, Sel, Bow, Si , Gấu…đã cùng mọi người đồng hành qua những ngày buồn vui của nhà mình.

Và đặc biệt yêu thương gửi đến Binnie ngàn lời cầu chúc bình an, cũng cảm ơn nhân vật đặc biệt đã kết nối tình cảm gia đình nhà Binnie ngày 1 thêm gắn bó.

pronto Tại 17-9-2011 23:56:18

BÀI DỰ THI SỐ 17

11/6/2011 --- 20/6/2011

Những Ngọn Nến Lung Linh

http://hackedgadgets.com/wp-content/_change_the_color_of_candle_flame.jpg

Bin là cây nến vàng
Nhà Bin cây nến xanh
Ngôi nhà ta rất đẹp
Với ánh nến lung linh
á à á a a
Thắp sáng một gia đình

Gia đình, gia đình
Ôm ấp ta với tình yêu
Cho ta bao nhiêu niềm thương mến
Gia đình, gia đình
Vương vấn bước chân ra đi
Ấm áp trái tim quay về

Gia đình, gia đình
Ôm ấp ta những ngày thơ
Cho ta bao nhiêu niềm thương mến
Gia đình, gia đình
Bên nhau mỗi khi đớn đau
Bên nhau đến suốt cuộc đời

Lung linh, lung linh tình chị, tình em
Lung linh, lung linh cùng một mái nhà
Lung linh, lung linh cùng buồn cùng vui
Lung linh, lung linh hai tiếng gia đình

Em đã định sẽ thu âm bài này từ hôm sinh nhật nhà mình cơ nhưng vì có chút trục trặc nên kế hoạch không thành. Nhà mình nếu ai có hứng thú thì thu bài này giúp em nhé, cảm ơn mọi người nhiều lắm

pronto Tại 17-9-2011 23:58:25

BÀI DỰ THI SỐ 18

11/6/2011 --- 20/6/2011

Những người chị đáng mến

http://year-round-christmas-preparation.com/c/img/gel-candle-making-0.jpg

Chào cả nhà Bin thân yêu!!! Vì một số lí do, yếu tố ngoại cảnh tác động nên tới hôm nay, chính xác là 105 ngày Bin nhập ngũ, e mới ngồi để gõ từng dòng chữ để gửi bài dự thi tới cho BTC được.

Giống hầu hết những men mới khác, e gia nhập nhà mình ( chính xác hơn là biết đến nhà mình) từ sau ngày Bin nhập ngũ. Hồi đấy, mới chỉ quanh quẩn ngòai khu New tìm tin của Bin, nghe ngóng tình hình khi Bin nhập ngũ, tìm kiếm xem có clip nào quany lại sự kiện ngày hôm ấy không???….. Thế rồi, tin nào có nhắc tới “HYUN BIN” là e click vào, đọc, comm. Vài dòng để vơi đi nỗi nhớ thương Bin. E còn nhớ khi e tìm được clip quay lúc Bin lên xe nhập ngũ, không hiểu sao e lại bật khóc, nước mắt rơi mà không thể ngăn nó lại được. E cứ ngồi đó xem và khóc, khóc không hiểu vì sao, khóc như thể đó là người thân của e, người mà e vô cùng yêu thương sắp phải đi xa và rất lâu sau e mới có dịp gặp lại…. Cảm giác buồn, cô đơn tự dưng ùa đến, bao trùm lấy e sau khoảnh khắc e thấy người con trai ấy quay mặt đi, nắm tay đồng đội, chuẩn bị bước …nhưng có lẽ nếu lúc ấy anh không quay lại và vẫy tay chào tạm biệt thì có lẽ e đã không khóc nhiều tới vậy, có lẽ e đã không nghĩ tới anh nhiều đến thế và cũng có thể e sẽ chẳng bao giờ biết đến Hyun Bin’s House, nơi có rất rất nhiều sự kiện, nhiều niềm vui và đôi khi cũng chẳng thể tránh khỏi những nỗi buồn – vì ở đâu cũng vậy mà.
=================================================
Biết đến nhà mình, khi ấy cũng chỉ là SR thôi. Mới vào nhà, bỡ ngỡ, chẳng quen ai cũng chẳng biết ai cả ( cái này thì ai cũng thế :D) nên chỉ vào đọc rồi ra. Rồi dần dần e cũng biết phải làm thế nào để có thể viết những ra dòng tâm sự, để lại dấu vết trong nhà mình. Từ đấy, e cũng có mạnh dạn hơn nhưng chỉ là một chút thôi ( vì cái gì mới bao giờ cũng khiến mình phải rụt rè), bày tỏ cảm xúc, cùng chia sẻ với mọi người… E cũng theo dõi các sự kiện trong nhà nhưng cũng chưa lên tiếng. Thành lập nhà F,OL e có biết, nhưng cũng chỉ là biết thôi chứ không tìm đường vào nhà.

Tới khi mọi người “ chỉ đường”,phải 2,3 lần sau đó e mới mò vào và bài đầu tiên e đọc được cũng đồng thời là người đầu tiên mà e comm là của Chạch. Thật sự e thấy Chạch có khiếu văn chương lắm nhé. Các bài của chị nếu không vần vần thì cũng là cảm xúc dạt dào. E nói thật đấy nhưng mà đừng kiêu nhé!!! Sau đấy thì 2 chị e cứ rep qua rep lại rồi cũng thành quen. Rồi e cứ hóng mỗi ngày Chạch lên để e bắt chuyệnnhưng không thành :)) – vì lúc e lên thì chị lại “lẩn” đi mất rồi ( đúng là Chạch :x )

... Sau 1 thời gian nữa thì thật vui là e lại quen được người chị thứ 2 trên thế giới ảo này. Đó là chị Châu :*. Nói chuyện với chị từ sau vụ bạn Chun hát lại THAT MAN của BIN nhà mình. Chị nói chị buồn cười cái cách e viết rồi cười lăn lộn. Hình như từ đấy e bắt chyện với chị trước thì phải??? Có phải không nhỉ??? E cũng không nhớ nữa :D. Rồi lại hỏi han tình hình của e, chị nhắc e học hành, dặn e phải giữ sức khỏe, chỉ cho e cách học thế nào để dễ vào đầu với cái môn “củ chuối”….. Chạch thì dặn e đi thi thì tinh thần phải thoải mái… Yêu lắm 2 chị “thân” của e :* . Hẹn gặp mặt vào 1 ngày không xa nhé 2 bà chị :*….

@ ss Aloha và ss Sabina: 2 chị có biết?!? 2 chị là người mà cho tới thời điểm này e thấy là khó tính nhất trong nhà nhưng cũng đồng thời gây ấn tượng cho e khi nghe các chị nói chuyện. Cách nói chuyện có cái gì đó nghiêm khắc và thỉnh thoảng lại vui đùa ( cái này chỉ thấy ở chị Aloha còn chị Sabina thì e chưa thấy). Nhiều lúc 2 chị khiến e có cảm giác rằng 2 chị là người bạn thân ngoài đời thật vì tính cách 2 người rất giống nhau, giống lắm ý,dù chưa tiếp xúc nhưng e lại có cảm giác ấy. Thật kì lạ. Mỗi lần e post bài, người mà e hóng comm bài của e là 2 người đấy( thật đấy ạ). Khi nhận đc comm từ các chị thì các chị có biết là e vui lắm không??? Cái này bản thân e không lí giải nổi. Khó hiểu quá nhỉ!!! Nhiều lúc e lại ghét sự nghiêm khắc của 2 chị. Nó khiến e thấy 2 chị như lạnh lùng lắm…Khi 2 chị đọc được bài này thì cái cảm giác sung sướng khi 2 người comm bài e cũng k còn nữa đâu vì bí mật đã bị lộ tẩy mất rồi. :D

@ ss Sel: đến chị e có cảm giác khác hẳn. Không thấy sự nghiêm khắc hay khó tính như 2 chị ấy* chỉ chỉ lên trên*. Ở chị e cảm nhận có cái gì đó rất trẻ con, trẻ con cực. Nhiều lúc đáng yêu nhưng nhiều khi cũng dễ ghét. Yêu cách chị chăm lo cho nhà Bin, quan tâm tới mọi người mỗi lần thi cử, nghĩ ra đủ thứ trò cho mọi người chơi nhưng cũng không kém phần ranh mãnh :D…Dù chỉ là những thứ nhỏ nhặt thôi, dù chỉ là chia sẻ qua thế giới ảo nhưng lại rất gần gũi và thân mật. Những lúc như thế e thấy chị thật dễ mến…Ghét cái lúc chị dỗi hờn ( đậm chất trẻ con hehe). Lúc ấy e tưởng tượng mặt chị …trông buồn cười lắm. Nhưng lúc ấy thì xấu lắm ạ, ai mà giận dỗi cũng đều thế cả, ngay cả e :P. Thế nên mọi người đừng cáu giận hay nghiêm khắc quá nhé. Thế xấu lắm

“Giận hờn đâu có vui ha, đâu có tươi nụ cười nè
Chẳng còn ai thèm chơi nha, xấu ghê giận hờn ơi

Nụ cười như đóa hoa ha, tươi thắm cho cả nhà nè
Nụ cười em đẹp tươi nha, thêm mọi người đều vui

Mỗi lần, thôi giận hờn, là mỗi lần em yêu mến hơn”
Giận hờn - Đồ Rê Mí

P/s 1: Tặng các chị bài hát này hạ hỏa, mong các chị đừng giận e nhé:binhsua8, đừng cho e vào Blacklist nhé các chị *muah muah muah*“Mỗi lần, thôi giận hờn, là mỗi lần em yêu mến hơn” :lales19

@ ss Si: Không nói đến chị thì quả là thiếu sót đó :D. Chị, người luôn mang lại cho e tiếng cười sảng khoái, cười thoải mái với những bài post của chị. Văn phong tưng tửng, ngôn từ đậm chất khẩu ngữ, đọc bài chị thoải mái lắm. Cách chị tưởng tượng rồi những cái P/s cuối bài nữa, hài hước lắm ạ. Đọc bài của chị giảm stress hiệu quả lắm.
P/s: Sao chị không làm nghệ sĩ hài nhỉ (nghề tay trái chẳng hạn :P )

P/s 2: Bài này là bày tỏ cảm xúc của e, không văn chương lai láng đâu vì e vốn chẳng có năng khiếu viết văn mà, e cũng chẳng dám đọc lại bài này mà cứ thế gửi luôn. Cảm ơn mọi người đã đọc bài này. À quên, còn ai nữa không nhỉ??? Còn ai mà chưa có tên nữa không nhỉ??? :lales11

GOOD LUCK :)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
BTC: Ôi BTC định đi ngủ rồi nhưng yêu cái bài này của cái em này quá nên quyết định post lên ngay để cả nhà thưởng thức luôn cho nóng :)) Cơ mà sao mình lại ko có tên, buồn buồn, tủi tủi:lales9 Em tác giả ơi nhớ PM cho ss biết tên KST của em nhé, nhớ đừng nhắn Wall lộ hàng đấy ;))
trang: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10
Phiên bản đầy đủ: [Event Kỷ niệm 1 năm nhập ngũ 07/03/2012] ♪ Chúng tôi viết về chúng tôi II ♪ Pag