Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7145|Trả lời: 50
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mess From mem to Shin Hye - (。◕‿‿◕。) ♥ We love you! ♥ (。◕‿‿◕。)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Nơi mọi người cùng chia sẻ mọi tâm sự đến Shin Hye.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-9-2011 21:11:07 | Chỉ xem của tác giả
Chị gái yêu mến và kính trọng.
Đã lâu rồi em không mess cho chị, chẳng phải từ trước ngày em bỏ nhà bên kia đi đúng không?
Đã có nhiều thứ thay đổi và trong số chúng ta không ai biết trước được điều đó.
Trước đây, em không nhớ đó là khi em buồn chuyện gì và em đã del tất cả những mess dành cho chị, cho mem và kha khá nhiều post trong nhà với lời nhắn : Em sẽ đi, em không thuộc 1 phần trong nhà này.
Lúc ấy, chị Ty có giận em, có thương em và rất muốn em ở lại.. thế rồi mọi thứ dường như không được thoải mái nữa.

Rồi thời gian cũng trôi qua, em đã ở đây đc hơn 1 năm. Em thấy vui vì điều đó và cảm ơn YAH biết bao vì Drama ấy đã mang chị đến cho em, mang mọi người ở đây đến cho em, My shin hye và S.house.

Dần dần, mọi chuyện đã không đi theo sự tự nhiên ban đầu nữa, những mem nhà mình phần vì hiểunhầm, phần vì việc này việc kia mà ít gắn bó với nhà hơn. Còn em, vì em thấy tủi thân và cũng vì tính cách nên em cũng không vào nhà 1 thời gian dài. Khoảng thời gian ấy thật buồn và có nhiều điều xảy ra.

Nhưng thôi, bây giờ đã chuyển sang đây, là 1 ngôi nhà mới, chúng ta nên Bắt đầu 1 kết thúc đúng chứ chị?
Chẳng hiểu sao em lại lưu cái sign này ngay từđầu ngày mở web tới tận bây giờ.

Hiện giờ không muốn nói nữa, vì sợ càng nói em càng lạc đề. Hãy luôn mạnh khoẻ và xinh đẹp nhiều hơn nhé cô gái của em.

Shin Hye forever

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
♥Me♥ + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-9-2011 20:44:57 | Chỉ xem của tác giả
Mai em đi NH rồi

Hi vọng mọi chuyện đều tốt đẹp chị yêu ạ

Hi vọng sẽ đký học ở chỗ mà mình muốn

Mọi chuyện sẽ ổn đúng k?

Bình luận

ơ đấy ...... h comt của mình lại đấy xuống dưới..... thôi xong nhà này có maaaaaaaaaaaaaaa  Đăng lúc 18-9-2011 09:06 PM
ơ rõ ràng lúc em comt chưa có comt của ss hắc xì mà :-w ss chơi trò ảo thuật àh :-w  Đăng lúc 18-9-2011 09:05 PM
^^! Chúc em mọi chuyện suôn sẻ. ^^  Đăng lúc 18-9-2011 08:47 PM
sẽ ổn mòa :*  Đăng lúc 18-9-2011 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-9-2011 12:05:35 | Chỉ xem của tác giả
Hề nhố, hề nhố
bé Hye iu quái, iu qúi, iu iu quí
hum nay nắng đẹp, zời đẹp, người có khoe khỏe, ss vô tung tăng nhà bé đây
nhớ quá là nhớ, thươgn quá là thương
nằm 1 đống hơn 1 tháng rùi, hum nay ngóc đầu dậy được phải zô nhà bé ngay
nhà mới nhà cũ ss vào luốt tuốt
vì nhớ bé quá mà
đói tin, đói ảnh của bé kinh khủng
bây h đi ngắm, đi đọc cho xả cái nỗi nhớ đây
have a nice đây bé iu

Bình luận

:x em cũng nhớ... hý hý  Đăng lúc 19-9-2011 12:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-9-2011 21:25:10 | Chỉ xem của tác giả
Thật mệt mỏi chán nản quá Hye ạ .................................................................................................................

Bình luận

hôm nay rate quá tay ko còn gì để rate, hic. Sao thế Xù yêu?  Đăng lúc 19-9-2011 10:01 PM
sao đới... dạo này tâm trạng thế nhỉ :|  Đăng lúc 19-9-2011 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-9-2011 23:22:31 | Chỉ xem của tác giả
Chào cô gái của em {:161:}

Những ngày tháng này có bận rộn và mệt mỏi + hay tự kỷ như trước không thế?

Còn em thì đang như chị thời gian trước đây đây.

Chẳng hiểu sao dạo này hay nghĩ nhiều và mệt mỏi đến thế...

Nghĩ lại ngày mới vào nhà ))))))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
haccihouse + 1 Ôm ôm!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-10-2011 12:24:14 | Chỉ xem của tác giả
Chào ngày mới bé iu
ngày mới của ss mới bắt đầu, ngày của bé đã cách đây 8 tiếng rồi ha bé
hum nay sẽ là ngày vất vả của bé đây
mới đi xa về, đã kịp lấy lại sức khỏe chưa bé
hum nay bé làm chủ xị cho 1 cocernt lớn của nước bé đấy
đã chuẩn bị tinh thần đầy đủ chưa bé iu
đã kịp đứng trước 2 bạn zai cùng đứng với bé "hót" cho thật hay hum nay chưa
đã thuộc kịch bản chương trình chưa bé
hy vọng được nhìn thấy 1 chủ xị thật xinh đẹp, thật thông minh và hoạt bát trong buổi tối hum nay nhé
mong chờ bé quá, đã 1 tuần chỉ có xíu tin và hình ảnh nhỏ giọt
chờ đợi là hạnh phúc mà
ss lúc nào cũng muốn nhìn và chờ thấy bé iu của ss cả
hi hi hi

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
haccihouse + 1 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-11-2011 18:54:43 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu gởi mess cho Hye của chị ở ngôi nhà này

Với tâm trạng bây giờ, nếu không có người để chị nói, chị chửi thề, chị khóc lóc thì có lẽ chị chưa thể bình tĩnh

Đã thử nói với mẹ và chị gái, cũng đã khóc, nhưng kết quả là mẹ và chị cũng mệt theo, cũng đau đầu theo, chị sai rồi!

Nếu nói với bạn trai? Kết quả sẽ là sự im lặng và có chăng chỉ là một cái ôm thật nhẹ không đủ để chị vững tâm, vì cái chị ghét chính là cái anh ấy đang và sẽ phải theo đuổi, chị thất bại rồi!

Nếu nói với bạn bè xung quanh? Kết quả sẽ là lời an ủi, hay chăng là một bữa nhậu nhẹt cho quên hết mọi thứ và kèm theo câu nói: "Tao đã bảo mày rồi mà", chị hết cách rồi!

Ở đây chị còn có em để nói, bởi em sẽ không buồn vì chị, không bất đồng quan điểm với chị, cũng không phán xét chị phải không? Cái chị cần bây giờ chỉ có thế ...

Chị là đứa sống vì mọi người hơn bản thân, nhiều người đã nói thế. Ừ, thật là tự hào vì được khen như thế! Nhưng để được như thế chị đã phải hi sinh bản thân như thế nào?

Điều chị thấy hối hận nhất từ trước đến giờ là chuyện chị phấn đấu vào Đảng từ khi còn là sinh viên. Cả trường có vài người được như thế thôi, chị đã miệt mài bao nhiêu để được kết nạp. Và bây giờ nó không những không giúp ích gì cho chị mà còn khiến chị điên đầu và muốn từ bỏ hết đi thế này. Bí thư chi Đoàn ư, giấy khen treo đầy nhà để làm gì? Để bây giờ vẫn lọ mọ chạy đôn chạy đáo để làm dăm ba cái thủ tục Đảng này mà mãi chưa xong. Ôi, cơ chế một cửa đấy, một cửa nhưng nhiều chìa lắm em ạ, mà người cầm chìa thì toàn đi ra ngoài thôi, nên chuyện giấy tờ cứ gọi là đau não dài dài, Việt Nam của chị đấy! Hoat động thật nhiều, năng nổ thật nhiều thì đến lúc này cũng chẳng ai ưu ái cho mình, vậy chị còn cố gắng để làm gì hả em?

Còn chuyện gia đình chị thì có lẽ không nên tâm sự với em. Vì sao ư? Vì chắc chắn với một người luôn sống trong tình yêu thương của ba mẹ như em thì khó mà sẻ chia với chị được. Không hiểu sao những người chị yêu quý lại luôn có một cuộc sống gia đình êm ấm, mà không thì cũng là bình yên theo nghĩa đen của nó. Còn chị thì sao, chị đã cố gắng lắm rồi mà vẫn như đang đứng bên bờ vực thẳm không có lối thoát. Cầu nguyện, hi vọng và chiến đấu rồi, nhưng sức chị chỉ có thế, chị không thể mãi vững vàng được em ạ!

Chị mệt mỏi, cả thân xác và tinh thần. Chị không muốn làm gì nữa ...

Mai đi xem Hot boy nổi loạn cùng người chị thân thiết của chị ... Và rồi, em sẽ tiếp thêm năng lượng cho chị đứng dậy và tiếp tục sống chứ, tình yêu nhỏ bé của chị???

Bình luận

doc xong bai cua e ma thay nang long suot tu hom qua toi gio, du chang biet e dang co chuyen gi nhung hay co len em nhe!  Đăng lúc 13-11-2011 03:46 AM
và đó là lời động viên chân thành của e, chúc c may mắn hơn^^ sau cơn mưa trời lại sáng^^  Đăng lúc 11-11-2011 11:09 PM
chị ơi cố lên. câu nói đó không biết c đọc xong có thể thoải mái hơn không nhưng e vẫn muốn nói  Đăng lúc 11-11-2011 11:07 PM
đó là điều tất yếu không bao thất bại tất cả chỉ là thử thách và e tin c sẽ vượt qua cho dù như thế nào đi nữa  Đăng lúc 11-11-2011 11:05 PM
trăng khi mờ khi tỏa trời có lúc nắng lúc mưa người khi thành khi bại  Đăng lúc 11-11-2011 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-11-2011 12:23:55 | Chỉ xem của tác giả
Hà nội, trưa nắng giữa lòng mùa lạnh
Bé Hye iu của ss
đã qua 15 ngày ss vật vã với việc gia đình
vẫn sốc quá, vẫn mệt quá và cả oải nữa
có lúc tưởng chừng ss buông xuôi
nhưng vì lòng iu kính bố ss vô cùng
cùng sự động viên của mọi người
ss đang dần lấy lại mình
bé iu ơi, bây h mọi đau khổ ss đã trải qua rồi
chuyện gì cũng đã đối mặt rồi
ss thấy lòng mình ... xa vắng quá
bao h mới được như ngày xưa
nhớ bé iu quá à
(vật vờ, vờ vật...)
ss em mình cùng 5tìng lên nào
yêu bé

Bình luận

Chị biết 1 ông thầy ở Tây Tạng về, chuyên chữa bệnh hiểm nghèo, cần thì nhắn YM chị nhé: chuotcoi83  Đăng lúc 16-11-2011 10:16 AM
ss cố lên ^^ bao h ss cảm thấy mọi chuyện ổn thỏa tốt đẹp thì ss em mình đi ọp nhóe :P mấy khi ss về nước ^^  Đăng lúc 14-11-2011 11:30 PM
bé Cún, cám ơn em. tạm thời bố ss ổn, nhưng chưa biết được ra sao. ... ss mệt lắm  Đăng lúc 14-11-2011 12:27 PM
cố lên ss yêu :) khi nào buồn vào nhà tám với bọn em cho đỡ chán nhé ss ^^ Mong bố ss mau khỏi bệnh :)  Đăng lúc 14-11-2011 12:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ltngalinh + 5 Ôm ss thật chặt. Cầu nguyện cho mọ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 16-11-2011 09:24:29 | Chỉ xem của tác giả
Múp yêu!

Dạo này mọi người năng vào đây tám với em, nên chị cũng lon ton xách dép vào ké tí chút.

Chị báo cho em biết một tin động trời đối với mami chị.

Đó là....................

Hic hic hic............. Em ơi, chị đang tiến đến 60kg. Theo tiên đoán của mami chị thì đến cuối tháng 12/2011 chị sẽ nắm chắc 60kg trong tay.

Chị biết phải làm sao đây hả em????????? Kinh hoàng quá đi thôi..... Thế này thì ai dám lấy chị chứ????? Mọi người sẽ nhìn chị với ánh mắt thương cảm. Òa òa òa òa.... Mới con gái mà đã thế này thì chống lầy nó còn ra thế nào nữa? Chết mất thôi em à? Em có bí quyết nào ko chỉ chị với????????? Sao bạn bè chị, chị nhìn ai cũng thấy ghen tị thế này? Làm thế nào để được như các bạn ấy, chỉ cần các bạn ấy đi qua là chị phải ngước ánh mắt rực sáng nhìn theo, vừa nhìn vừa nghĩ "ước gì..."

Huhuhuhuhuhuhu

À quên, dạo này các tình yêu nhà mình có nhiều chuyện buồn quá em nhỉ? Chẳng biết và cũng không thể làm gì giúp các tình yêu trong nhà được. Chỉ biết nguyện cầu cho mọi chuyện sẽ bình yên với các tình yêu trong nhà và người thân của mọi người thôi. Ở nơi đó, em cũng nguyện cầu cho các thành viên nơi đây với em nhé.

Hy vọng em cũng đang vui vẻ, tràn đầy năng lượng với những hoạch định sắp đến của mình.

^^!

Bình luận

mà e ăn thoải mái cộng thêm cái tết e chắc chắn ra giêng e 60kg thiệt đó c:((((  Đăng lúc 19-11-2011 10:53 AM
và che khuyết điểm của e thôi  Đăng lúc 19-11-2011 10:52 AM
e sợ đi sắm đồ tết k vừa đó c. hix. mấy cái e thích thì toàn cỡ nhỏ nên e đành chọn cái nào vừa vặn  Đăng lúc 19-11-2011 10:52 AM
^^! Đang thi cử đừng có ham hố giảm cân em. Ăn uống điều độ vào. Có giảm thì giảm ăn vào buổi tối thôi. Ban ngày em còn phải học hành nữa.  Đăng lúc 19-11-2011 09:58 AM
nên huyết áp e ổn định lại rồi. hixhix mập mệt lắm c leo lầu xíu mà thở hổ hển rồi. KHỔ  Đăng lúc 18-11-2011 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách