Zetsuai1983 Tại 18-4-2013 11:08:18

Mình chỉ thích những cơn mưarào vào đêm thôi, nghe dịu dàng như người ta hát tình ca vậy. Tất nhiên mưa lớn thì giống như người ta chơi nhạc Rock hơn ^^.
Hồi nhỏ nhớ mỗi lần được chạy ra tắm mưa thiệt vui, rồi hẻm nhà mình bị ngập, ngồi trong nhà thả thuyền giấy thật vui. Con nít thì ko giống người lớn, thấy ngập mưa vẫn vui, nghĩ ra biết bao trò để chơi.
Mưa thường khiến người ta có tâm trạng, ko ít thì nhiều, mà là tâm trạng buồn ngủ ^^
Nhớ có lần đi du lịch một mình ở thành phố lạ, tỉnh giấc trong một khách sạn lạ, đột nhiên thấy mưa rơi, lâm thâm, lâm thâm, trong lòng bỗng thấy rất nhẹ nhõm hạnh phúc, cứ đứng mãi nơi cửa sổ , bao gánh nặng trong lòng như được dỡ ra hết, rất bình yên.

ladymacbeth711 Tại 18-4-2013 11:15:15

Mỉnh rất thích mưa :D Mỗi khi trời mưa mình có 1 thú vui rất là "tao nhã" đó là phóng xe đi dưới trời mưa mà không cần mặc áo mưa, ngày nào siêng thì xa lộ phóng lại càng thích hơn. Nhưng mà bây giờ thì tạm thời gác cái thú vui ấy sang 1 bên vì thấy nó quá bạt mạng :))) Bây giờ mỗi lần trời mưa thì chỉ cần được ngồi trong nhà, bật bài "Fox Rain" hoặc bật Jazz lên nghe thôi ^^

Girldeep Tại 2-5-2013 10:52:01

Hà Nội mẫy ngày nay mưa dữ dội :(
Bình thường thì mình cũng thích mưa, nhưng nếu phải đi học thì ngại mưa lắm.
Mưa chỉ muốn ở nhà trùm chăn xem phim thôi, tắm mưa một bữa về cảm mất mấy ngày :(

furin03 Tại 3-5-2013 17:52:27

chỗ mình mấy hôm nay cũng mưa.Hôm qua lúc đi học còn bị dính mưa phải đứng trú mưa và còn bị ướt nữa .Chỗ mình là nông thôn nên ngồi ngắm mưa rất thích và còn được nhìn những đàn mối bay nữa,tiếng lá bay và rơi nữa chứ,rất lãng mạn.Yêu mưa mình yêu luôn cả những bài hát liên quan đến mưa,thích nhất là khi trời mưa nằm trong nhà nge những bài hát liên quan đến mưa và hát theo thâtf to như kiểu đọ tiếng với mưa xem ai tiếng ai to hơn.Cảm ơn bạn đã lập theart này.

Mercy_Mercury Tại 11-5-2013 10:35:20

Mình thích Mưa - nhưng là Mưa rào mùa hạ cơ, không thích mưa xuân, mưa phùn đâu, ẩm ướt, quân áo giặt cả tuần mới khô {:515:}. Người ta bảo nếu hai người đi với nhau mà gặp cơn mưa tức là có duyên với nhau...
Dạo này Hà Nội toàn mưa về đêm, mình thích ngồi trên ban công nghe tiếng mưa... và nhớ về 1 người....
I like walking in the rain because no one knows I'm crying.....

lynga304 Tại 11-5-2013 12:55:45

Đang mong mưa cho đời bớt nắng.                                                                              
Chứ nắng hoài nóng quá bà con ơi.                                                                                    
          {:505:}                                                            

nhokkute Tại 11-5-2013 13:01:11

Mùa hè rồi rất hay mưa, những cơn mưa rào bất chợt
thực ra mình cũng không biết mình thích mưa hơn hay là ghét mưa hơn nữa
mình thích đi dạo dưới mưa, thích nhìn mưa rời ngoài cửa sổ
cảm giác lãng mạn và thư thái
nhưng mình cũng ghét mưa vì mưa hay gợi lại những chuyện buồn
và còn ghét sấm chớp nữa chư

thuongthuong193 Tại 1-6-2013 22:44:23

Mưa rả rích cộng thêm "Mưa" của Thùy Chi nữa là đủ cặp :)
Ngắm trời mưa là lại đầy ắp tâm trạng.
Nhưng sợ mấy cơn mưa đầu mùa lắm cơ, sấm sấm sét sét sợ ơi là sợ

phu0ng Tại 2-6-2013 08:03:49

Hồi còn đi học mình với lũ bạn còn có sở thích tắm mưa =))
Nhớ lại ngày ấy mới đáng yêu làm sao , trời mưa to nhưng cả lũ vẫn mang xô,chậu ra hứng nước để tạt vào người nhau . Đang hào hứng thì sấm sét nổ đùng đùng ngay bên tai, giật cả mình ,có đứa lấy vội cái chậu nhôm lên che đầu ,đứa thì run run nấp sau xô sắt ,chả có đứa nào nghĩ ra là chạy vào nhà {:180:}
Ôi,nhớ ngày xưa thèm tắm mưa quá !

bella208 Tại 2-6-2013 09:45:54

Mình nhiều lúc cũng thích tắm mưa nhưng khổ cái cứ dính tí mưa nào là lại lăn ra ốm {:509:} Thế nên mình từ môn tắm mưa cũng lâu rồi
Toàn phải ngồi từ trong phòng nhìn ra ngoài {:495:}
Nhớ có một đợt, cô giáo bảo về nhà làm một bài văn tả mưa, được đúng hôm trời mưa, tình cảm văn thơ dào dạt thôi rồi, hôm sau đến 9 điểm văn {:475:}
Mặc dù thích trời mưa nhưng mà lại không thích phải đi học lúc trời mưa. Trường mình thì rộng, đã thế nhiều chỗ không có mái hiên, đi học trời mưa vất lắm {:459:}
trang: 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15
Phiên bản đầy đủ: [House] Hội những người thích mưa!!!