Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4000|Trả lời: 35
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Discuss] Mẩu người yêu lý tưởng của bạn là gì?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Không nhất thiết phải đẹp, chỉ cần dễ nhìn, không quá ăn diện vì sẽ rất tốn thời gian mỗi khi tới nhà rủ đi chơi.
Có thể giàu, hoặc nghèo, không quan trọng, yêu người yêu chứ không phải yêu tiền của người yêu.
Có thể khiến mình đợi cả tiếng, không sao, nhưng khi đợi mình thì không tức tối hay khó chịu.
Hiểu được rằng con trai cũng là người, cũng có thể phạm lỗi, cũng có thể yếu đuối, cũng có thể đôi lúc không giống người mình đang yêu, nên cứ tha thứ nếu có thể tha thứ, đừng giận dỗi nếu không cần thiết.

Còn bạn? Mẫu người yêu lý tưởng của bạn là gì?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-9-2011 09:18:49 | Chỉ xem của tác giả
đối với mình đàn ông chân thành, độc lập, có chí tiến thủ là được;P
ngoại hình bình thường, gia cảnh bình thường đều ok hết:lol
đặc biệt hơn nữa nếu nấu ăn ngon càng tuyệt, không phải là để nội trợ mà thỉnh thoảng được ăn những món ăn ngon do người yêu mình nấu thì quá happy:loveliness:

Bình luận

s mà giống mình thế, mình thích nhất ng có chí tiến thủ, điều tiên quyết á  Đăng lúc 12-4-2013 12:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-9-2011 21:13:58 | Chỉ xem của tác giả
Mô lá mô la hô hô hi hi bla blô,tính xờ pam nhưng thấy tội lỗi =))
MNLT:cười như Ki Bum =))
Vui tính,hòa đồng,ghét mấy thằng tâng tẩng =))
Bị hâm,thỉnh thoảng múa hát cùng mình,DA PHẢI BỊ DỊ ỨNG MẨN ĐỎ ĐỂ MÌNH THỈNH THOẢNG CÒN KHẮC CHỮ XA DANG HÊ,hí hi,quan trọng là có thể che chở cho mọi người,hiểu khi nào m bị đau khổ mà m k cần nói ra,là ng mạnh mẽ,hiểu biết,chín chắn nhưng k đc GIA TRƯỞNG!!!
Em xin hết,tiếc thật,ng đó đã từng là bạn iem,h đi rồi T.T I LOVE HER XÔ MÚC t.t   

Bình luận

Tiếc là có nhược điểm:Tàn nhẫn =((  Đăng lúc 13-9-2011 09:39 PM
da phải bị dị ứng mẫn đỏ =))  Đăng lúc 13-9-2011 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-9-2011 00:49:01 | Chỉ xem của tác giả
Làm mình muốn khám phá, muốn đối xử tốt với họ.
Là người độc lập, biết bản thân mình muốn cái j, dứt khoát, chung thủy.:loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-9-2011 01:08:08 | Chỉ xem của tác giả
Thứ nhất: chung thủy tuyệt đối (cơ mà k có gì tuyệt đối nên có thể chá nhận nếu hắn thích nagwms hoa hậu)

Thứ 2: không được đào hoa, khổ ta thôi.

Thứ 3: dứt khoát phải hiểu thế nào là yêu.

Thứ 4: dám làm dám chịu.

Thứ 5: gia cảnh bình thường.

Thứ 6: cao hơn mình.

Thứ 7: cùng sở thích nghe nhạc :x
Đó, thế thôi, đơn giản lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-9-2011 08:50:55 | Chỉ xem của tác giả
mẫu ng` lýc tưởng của tớ á
hờ......
k cần đẹp trai, chỉ cần có duyên, nam tính 1 chút
nói chuyện vừa hay vừa hài
k hiền quá mà cũng k dữ tợn quá [zỵ là đá tung đít]
k quá độc tài, k ý kiến nhiều qá về chuyện của ng` khác
k ăn mặc quê mùa mà cũng k ăn mặc sang hòe lòe loẹt
k hút thuốc, uống rượu cờ bạc
k mê gái quá thể {:3_54:}
k cao quá 1m80
k gầy nhô xương
k kén ăn
k sạch sẽ quá
k giang hồ quá, hoặc zây zưa vs giang hồ, nên có 1 tí võ nghệ phòng thân
k quá điêu toe bốc phét
k nghe lời ng` khác quá, phải biết có ý kiến riêng của mình
và phải biết nấu ăn 1 tí :loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-9-2011 10:26:48 | Chỉ xem của tác giả
Sho gửi lúc 18-9-2011 08:50
mẫu ng` lýc tưởng của tớ á
hờ......
k cần đẹp trai, chỉ cần có duyên, nam tính 1 ch ...

Bạn dễ sợ thật
------------------------------------
Mẫu của mình

2 tiêu chí quan trọng nhất
1. Hơn mình một cái đầu
2. Mạnh mẽ, đàn ông

Tiếp theo
3. Không xấu quá, hoặc đẹp quá - mình bình thường, chạy theo giữ chân nó mệt lắm
4. Chín chắn, nhưng lãng mạn 1 tẹo sẽ thú vị hơn
5. Lịch sự
....
Tính hợp vs mình, và vì mình là 1 con người đầy mâu thuẫn, nên k tìm đc từ để nói
Tốt nhất nên hơn mình từ 3-5 tuổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-9-2011 11:14:32 | Chỉ xem của tác giả
với mình điều quan trọng nhất là người yêu phải:
CHUNG THỦY!(mà thời này cũng khó kiếm anh nào thế này đây;P)
tiếp theo là ngoại hình ưa nhìn 1 tí(không cần đẹp trai quá,như thế khó giữ lắm,nhưng cũng đừng có xấu quá)
tiếp nữa là có học thức(lấy phải cái thằng chồng ít học thì khổ lắm,chắc suốt ngày nó nói cùn rồi đánh cho ko biết chừng:lol)
cao hơn mình khoảng 20 phân vì lỡ mình có đi giày cao 10 phân thì anh ấy vẫn cao hơn;P
nói chung là cũng có nhiều tiêu chuẩn liên quan nữa nhưng trên hết là mình cần mấy cái trên nhất:loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-9-2011 12:07:49 | Chỉ xem của tác giả
Điều đầu tiên là CHUNG THUỶ, TRUNG THƯC (chuẩn là g khó mà tìm đc ng nthe, kể cả nam hay nữ, tình yêu luôn luôn là 1 ẩn số mà bản thân chính mình cũng k biêt đc)
Phải học cao hơn hoặc ít nhất bằng mình (vợ chồng mà cách biệt quá, sau này rất khó sống) có chí tiến thủ, độc lập trong suy nghĩ, bao dung với mình
Ngoại hình, bình thường là được rồi, cao khoảng 1m70 - 75 là quá tuyệt
K cần pải khéo miệng dẻo mồm (chỉ tổn khổ mình khổ ng), nhưng pải biết hoà đồng với mọi ng
có thể là chỗ dựa và cho mình cảm giác an toàn, lãng mạn một chút thì càng tốt

Tất nhiên mọi thứ, nhất là tình cảm, luôn luôn là từ 2 phía, mình k thể chỉ biết đòi hỏi ở ng đó, mình và  ng đó luôn quan tâm chân thành với nhau, với con tim biết lắng nghe và thấu hiểu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 8-10-2011 18:47:11 | Chỉ xem của tác giả
Thứ nhất: Ta nói khá nhiều=> Ta muốn người yêu ta cũng phải nói nhiều giống ta, nói nhiều hơn ta càng tốt, chứ nếu không không thể chịu nổi ta đâu (Ta không nói đến mấy người hay ăn nói linh tinh, vô duyên thừa hơi rỗi việc nên đi nói tào lao đâu nha)
Thứ hai: Tính ta vui vẻ, thích náo nhiệt => Ta muốn người yêu ta phải là người vui tính nếu không thì ta đến chán vì hắn mất
Thứ ba: Ta (cũng) ăn khá nhiều=> Ta muốn người yêu ta túi rủng rỉnh một chút (k cần đầy, chỉ cần đủ) để lỡ ta muốn ăn cái gì đó có thể mua được liền.^^

Bình luận

Những người ko giống nhau lại rất dễ cuốn hút nhau đấy cẩn thận  Đăng lúc 8-10-2011 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách