sukkie.no.1 Tại 11-9-2011 01:17:30

[Diary] Nơi tâm sự của cư dân Cái Bang

Các bạn đang vui hay buồn hay có tâm sự gì hãy cùng chia sẻ ở thread này nhé!

Mình mở màn trước.

Hà Nội ngày bùn tháng nhớ năm thương!
Trung thu năm nay vui quá, đi chơi vs bạn rồi lại vs K3, dù mệt nhưng đã thu lại bao nhiêu kỉ niệm và pics đẹp:$

Thời gian mình bước chân vào kst đã gần 2 năm, còn thời gian thực sự coi K3 là nhà thì mới hơn 1 năm thôi, nhưng chị em K3 đã làm mình thay đổi hoàn toàn cách nghĩ về thế giới ảo đấy. Chúng ta sẽ mãi gắn bó vì một gia đình ảo này nhé:x

Muộn rồi với lại văn vẻ ko có nên mình chỉ biết viết vài câu thế này thôi=)) Ai tiếp đi;))

p/s: Lễ Chuseok này ở Hàn nghe nói to lắm, ko biết chồng yêu sẽ mần j trong dịp này nhỉ, mấy hôm trước đi Phuket rồi sắp tới đi đâu;P

Shuree_eels Tại 11-9-2011 02:12:24

1:44 am
Mình hôm nay sao lại có hứng tâm sự thế ko biết

đang lang thang thăm thú box nhà mình, vào Diary thấy tâm sự của em Chấu, rất tâm đắc câu em Chấu nói chị em K3 đã làm mình thay đổi hoàn toàn cách nghĩ về thế giới ảo đấy. Chúng ta sẽ mãi gắn bó vì một gia đình ảo này nhé:x
nên nổi hứng tâm sự

Người ta nói cái gì nói mãi, nói hoài thì không thật. Nhưng quanh đi quẩn lại mình vẫn muốn nói mình yêu và thích K3, còn tình yêu với Suk là đương nhiên. Mình vào K3 chưa lâu nhưng yêu Suk đã lâu và vào kst cũng nhiều. Lúc ấy chỉ dám quanh quẩn qua lại ngoài nhà mà ko dám vô, sợ nhà mình chỉ ưu tiên người có công trạng. Nhưng thật may ....
Người mình quen đầu tiên và thúc giục mình vô nhà đầu tiên, chia sẻ những kinh nghiệm đầu tiên và giới thiệu các mem nhà mình với mình đầu tiên là bé Di. Lúc đó mình biết ơn bé lắm .... trở thành thành viên của K3 mình thật sự rất tự hào.

Rồi biết các ss Sa (bị cho ăn đòn nhớ đời vì dám gọi zai là chồng), ss Vic, bé Ty, bé Hiền, Puta..... và Loan ( rất yêu người nài - nhưng ko phải les nhá ) ....... ai cũng ôm một cái, hun một cái...... Thương yêu, đầm ấm!

Trong phần ghi danh mình cũng có nói, vào nhà mình ko hề có cảm giác xa lạ, mình được tất cả mọi người chào đón dù mình là mem mới, dù mình chưa làm được gì cho nhà .....
Bỗng dưng có người gọi mình là ss
Bỗng dưng có người gọi mình là em
Bỗng dưng có người gọi mình thật thâm thiết : Na ơi ..............

Cảm giác đó, khiến mình luôn nở một nụ cười. Đó ko phải là hạnh phúc hay sao?

Ngày ngày được nói chuyện với mọi người về người mà chúng ta yêu thích
được chia sẻ pic, vid .... và được góp một phần công sức nào đó
ý nghĩa hơn nhiều khi mình chỉ để riêng suy nghĩ về một người cho chính mình

Đó là cảm giác được sẻ chia và đồng cảm. Đó là cảm giác của một gia đình
là nơi mình có thể ùa vào để san sẻ niềm vui
có thể hét toáng lên khi hạnh phúc
cũng có thể được an ủi khi muộn phiền.....

Ngôi nhà đó, mỗi khi bước chân vào đều thấy Zai nhà mình cười rạng rỡ, đều thấy mọi người cùng nhau góp sức cho một tập thể eels lành mạnh và đáng yêu.

Thế giới của chúng ta, dù có là ảo đi chăng nữa thì vẫn hiện hữu những con người và những tình cảm chân thật. Đó là tình cảm dành cho Suk, là tình cảm chân thành và thân thiết mà các mem dành cho nhau
Luôn ở cạnh nhau và hướng về Suk nhé ....
                                          --------------------------- End -------------------------------------

tynee...sukkie Tại 11-9-2011 14:32:04

2:27pm...ngày buồn tháng nhớ năm mong...
:time: đã 3 tháng rồi...3 tháng e được biết đến cả nhà...3 tháng e biết được rằng thật ra trên mảnh đất VN này còn Eels :loveliness:
thế giới ảo nhưng tình cảm thì rất thật
và em yêu cả nhà, đó là điều không thể chối bỏ nữa rồi
và em cũng yêu anh, Jang Keun Suk
dù mỗi lần cầm hình anh lên trước mặt lũ bạn thì tụi nó vẫn cứ: xấu quắc :@
nhưng e mặc kệ, e vẫn cứ như thế, cứ yêu anh như thế, cứ cười một mình khi nghĩ về anh...
Tình cảm vẫn đong đầy như thế...

e xin hết :lol

ngapro_09 Tại 11-9-2011 23:38:37

Em cũng nhìu lời tí xíu!
Nhớ lại gần 2 năm về trc,cái thời mà e còn lơ mơ khăn gói quả mướp sang 1 tp xa lạ ,sống cuộc sông 1 sv đúng nghĩa: tự xoay sở học hành ,tự chăm sóc bản thân.Bao nhiêu là khó khăn mà e chưa từng nghĩ đến!lúc ấy cảm thấy cô đơn vô cùng tận.E ít nói ,e ít cười,ngày ngày lên giảng đường,tối về ôm kaze.Cứ nghĩ cuộc đời cứ nhàm chán như thế. tẻ nhạt nt...

Nhưng định mệnh đã cho e tìm thấy dc tình yêu lớn của đời mình.Còn nhớ lần đầu tiên xem YAH ,em đã bĩu môi rằng:''thèng nào xí gjaj thía muh dc đóng vai chính,hết dv rui chăng?!''(ax,đừng ném đá e,lúc ý ngu muội:dizzy:,chưa jac ngộ đc chân lý:càng ngắm càng thấm,càng xem càng iu{:3_46:})

...nhưng...

Từ từ,từ từ,tình yêu đến với e lúc nào ko hay! đã ko thể nào quên đc nụ cười như ánh mặt trời ấy,giọng nói trầm ấm đặt biệt, cứ muốn nghe mãi bên tai lời hát da diết ''xin em đừng quên rằng đôi ta đã từng yêu nhau...cả khi em gặp được người có thể làm em cười''.E đã khóc bao nhiêu lần mỗi khi nghe anh hát

Lần đầu tiên trong đời e yêu 1 ng -rất xa xôi đối với mình-nhiều như thế! nhờ tình iu,em hoạt bát hơn,điên hơn,yêu đời hơn.H mới thấy rằng :Sống trên đời mà ko để lòng yêu 1 ng xa xôi nào đó thì cuộc sống ấy thật tẻ nhạt.

Như e đã từng nói:kế hoạch cuộc đời của e là 20 năm nữa,đợi gjaj chán chê ngành gjaj trí rồi,em sẽbay sang ý cầu hôn(hay cướp hôn cũng dc{:2_33:}) rùi từ đó sống cuộc đời hạnh phúc bên gjaj:loveliness:!
Em nói nghiêm túc ah'! e ko từ thủ đoạn nào đâu ạ:@!vì thế các tình iu k3 nhanh tay nhanh chân mún làm j gjaj thì làm đi,em khiêm tốn đặt chỗ 20 năm nữa thui!khazzkhazz:$

p/s:e chỉ hối hận 1 điều là vì iu gjaj nên h e sắp thành bà cô góa rùi.bị zì nhìn đâu cũng thấy toàn mí tên ko đáng xách dép cho gjaj!nên e cứ hất mặt lên giời mà sống.Hận gjaj:Q . gjaj ơi là gjaj,sao lại đáng iu đến thế:'( ?làm em ko thể nào nhìn ng khác đc!

剣心スック Tại 12-9-2011 00:34:18

"tôi thích em"
lúc ấy nghe thôi mà vẫn có 1 chút j đó...
thôi!
nếu thật thì cũng mừng!
dù cười buồn cũng được

"Tôi thích em"

lovesaigon Tại 12-9-2011 12:52:18

Dạo này ... nản
Không lo cho nữa đâu.
Muốn làm gì thì làm,
Đang dần dần thay đổi rồi.

Có lúc nào đó...
Rời xa mãi mãi??

P/S: khg liên quan tin đồn gần đây.

jacqueline Tại 12-9-2011 17:03:07

Cũng vào đu vài câu cho bằng chị bằng em rồi đi :))
Thế cái diary cũ tiêu luôn rồi hả mọi người
Hú hú, mình đã viết nhiều thế mà :))
Lời đầu tiên muốn nói, thật sự có lỗi với em zai quá khi dạo này chả update gì về em zai cả
Nhưng mừ bít sao, cuộc sống còn nhiều cái phải lo mà
Chỉ chờ come back của em zai, chờ show, chờ bla bla
Còn lại hem quan tâm gì hết
Ai muốn nói gì nói, em zai cứ làm những gì mình thích, miễn điều đó ko làm dư luận có cớ để làm tổn thương em zai là được.
Sống theo cách mình muốn, sống sao để ngày mai ko phải hối hận những gì mình đã làm hôm nay, để ko phải "giá như" là okie
Vậy nhá em zai, come back ngoạn mục vào để tụi báo Hàn ngậm miệng hết nhá
Bye em zai ss đi công chuyện, hé hé

eels_oppasukkie Tại 12-9-2011 17:34:47

các lão làng còn phải lên tiếng
huống chi là e :(
chỉ là 1 đứa rãnh hơi,cỏn con trong nhà :(
bị hết 1 lần rùi nhưg chưa thấm đâu vào đâu, nên bây giờ vẫn ko thể kìm dc
============
mà ss đó nhìn cũng iu chứ nhể ;))
thôi ko suy nghĩ nhìu về nó nữa
nghe lời các ss
tin đồn chỉ là tin đồn
nhưg tin đồn này mà là thật thì mong rằng : người này sẽ mang lại cho dzai 1 cuộc sống hạnh phúc :$
màu chói qá =))))

daisies Tại 12-9-2011 19:50:40

Tình yêu...
               khó tìm... khó có... & khó giữ
Vậy nên...
                tranh thủ yêu được, giữ được lúc nào thì cứ yêu em nhé !

Thay đổi ư...
         phải thay đổi thôi, chỉ là ít hay nhiều
                              dù có lúc thật lòng không muốn !
                                                          và cũng chưa chắc bản thân nhận ra để kìm lại được.

áp lực cuộc sống [ở mức chưa cần phải nuôi gia đình]
            cũng đủ khiến một người bình thường, thậm chí tầm thường như ss thay đổi rồi .
                                                                                                               Huống chi em ...

................................................

Quan tâm đến em, có lẽ là cách ss cân bằng cuộc sống vô vị hiện tại

Lúc nào đó, ss không còn quan tâm em được nữa...
"Sẽ có thiên thần... thay ss yêu em"{:161:}

dù người tương lai đó có như thế nào, vì đó là người em yêu, nên người đó nhất định là một thiên thần, và em hạnh phúc, có phải không ?!!

Rồi, biết đâu đấy...
                              ss sẽ lại thay đổi...
                                                         rồi sẽ lại yêu... !

alonebadchick Tại 12-9-2011 22:52:39

ma Di cũng phải lên tiếng chứ nhỉ
hum nai là tết Trung thu
lớn rùi...ko còn cầm lồng đèn đi lòng vòng...
rùi đốt đèn cày...hát bài Tết trung thu e rước đèn đi chơi nữa
chạnh lòng
hum qua cười...cười nhìu...
chắc là để vơi 1 nỡi bùn...
ừ thì đó...dạo nài cứ thế...
lâu lâu lại 1 tin...cứ im lăng
nhưng lòng mình ko im nỗi...
thôi thì cứ cười...
dù gì cũng có ai bít...
chỉ mong...người kia sẽ thật sự là người anh cần...
trang: [1] 2 3 4
Phiên bản đầy đủ: [Diary] Nơi tâm sự của cư dân Cái Bang