Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 904|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tin độc quyền: "Vương Khải cùng những người hâm mộ, trong buổi ăn tối với không khí ấm áp"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Một vài ngày trước, vì một bức thư của chủ nhà cũ Vương Khải, đã gây tranh luận trên mạng xã hội. Nhưng ngay lập tức sau đó, Vương Khải đã đăng lời giải thích của mình trên các blog cá nhân đến với tất cả mọi người.

Một số người hâm mộ đã đánh giá cao về việc phản hồi của Vương Khải, vã đã trở thành người theo dõi của anh trên các diễn đàn xã hội.

Và cũng gần đây, các phóng viên gia của tờ báo nổi tiếng Phong Hành đã chụp được những bức ảnh Vương Khải ở Bắc Kinh cùng với một số người bạn ăn tối vui vẻ sau buổi làm về muộn vào đêm khuya.

Và cùng ngày hôm đó, Vương Khải đã lái xe đến một khách sạn trong lúc quay phim. Vương Khải ngồi bên trong cửa sổ, không biết đã cùng ai trò chuyện. Trong khoảng thời gian đó, Vương Khải chỉ chăm chú vào cuộc trò chuyện. Anh liên tục tươi cười trước người hâm mộ. Vương Khải đã lái xe và rời khách sạn vào ban đêm

Sau đó, anh đã lái xe vội trên đường về nhà và dừng lại bên ngoài khách sạn gần đó. Chỉ nhìn thấy Vương Khải cùng với các trợ lý và bạn bè sau khi nói chuyện với chỗ ngồi bên trong, anh đã đi thẳng vào khách sạn. Các nhiếp ảnh gia đã để ý, người ngồi bên cạnh là một cô gái. Tất cả mọi người cười nói vui vẻ với bầu không khí ấm áp.

Khi thức ăn được dọn lên bàn, Vương Khải ngay lập tức vừa ăn vừa nói chuyện. Sau khi ăn xong, cô gái ngồi bên cạnh Vương Khải đã uống một ngụm lớn nước, và cùng cười phá vào trong bàn ăn, không khí rất vui vẻ và ấm áp. Vương Khải và cô gái thường xuyên đối mặt và tươi cười với nhau.

Sau buổi ăn tối, Vương Khải cùng đám người bạn ra khỏi khách sạn, nhưng cuộc trò chuyện vẫn chưa thể kết thúc. Vương Khải đã đứng ngoài nhà hàng cùng với một điếu thuốc và với người bạn vui đùa với nhau. Sau đó Vương Khải đã nhận cuộc gọi nào đó, nhưng sau đó lại tiếp tục trò chuyện với những người bạn của mình.

Cuối cùng thì anh đã lái xe rời nhà hàng một mình về nhà để nghỉ ngơi.

Source: + http://news.quanminxingtan.com/56540d98ac9bdf37f406eb27.html
+ Weibo.com
Translated by: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 5 OK

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 25-11-2015 14:59:41 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt dịch bài news này, cũng chỉ vì Kaikai nha. Mà dịch thấy mệt cho các vị báo chí, phóng viên quá thôi, cứ đeo bám người ta thế. Người ta dù là diễn viên, nghệ sĩ nổi tiếng đi chăng nữa cũng là con người có đời tư bình dị, không gian riêng chứ. Miêu tả chi tiết quá, sorry chứ. Mình là mình vì Khải có tin độc quyền, được các anh các chị phóng viên ưu ái, quan tâm đưa báo này nọ, nên vui vẻ mà dịch đăng bài. Cơ mà, trong quá trình dịch có chút nhăn nhó, vì các bác í miêu tả cận cảnh quá. Cho nên mình đang không hài lòng lắm.Hic

Chúc cả nhà vui vẻ!

@Lộng_Nguyệt tỷ: nếu tỷ thấy bài của em, tỷ mang vô nhà Khải dùm em. Em bận quá, vội đi. Thanks tỷ! :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-11-2015 15:23:18 | Chỉ xem của tác giả
meomongco gửi lúc 25-11-2015 02:59 PM
Thiệt dịch bài news này, cũng chỉ vì Kaikai nha. Mà dịch thấy mệt cho các vị báo chí, ...

cám ơn bạn đã dịch bài. Mình cũng từng dịch 1 bài với những hành động (đi ăn nhà hàng + sau khi ăn ra ngoài hút thuốc) y như bài này, trong bài mà mình dịch tác giả cũng dẫn chứng bằng những hình này và bảo là Khải Khải đi xã giao vs tiền bối thời chưa nổi tiếng và pv vô tình chụp được. Không biết đâu mới là tin chính xác nhưng mình cũng cảm thấy hơi dị ứng với cách đeo bám của pv như vầy.
Có 1 bài mình đọc được (nhưng ko dịch) pv theo Khải Khải về tới nhà và viết bài đăng ý nói Khải rất thân thiết, dễ gần với mọi người, chủ động xách đồ giùm trợ lý, bla bla. và chụp hình chiếc xe hơi của Khải đậu trước nhà làm ảnh minh họa. Mình ghét những dạng paparazzi như vầy nên ko dịch nữa.

Bình luận

Vì lỡ dịch rồi,nên mình dịch luôn chứ tâm trạng lúc dịch bài này rất khó chịu vì Idol của nhà mình. Phóng với viên, báo với chí,chi tiết đến sống động...Haizzz   Đăng lúc 25-11-2015 05:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-11-2015 17:06:45 | Chỉ xem của tác giả
Dù muốn hóng tin về Khải Khải nhưng đọc những dạng tin như này đúng là có khó chịu thật, chỉ mong anh sống thoải mái 1 chút.
Cảm ơn bạn nhiều vì đã dịch nha.
Mà Khải cũng lớn tuổi rồi lên có hút thuốc chắc cũng không bị làm to chuyện lên đâu nhỉ, trên trường quay Lang Gia Bảng thấy anh cũng hút nữa, công việc căng thẳng quá mà dù sao cũng mong anh hút ít thôi đừng để hại sức khỏe

Bình luận

Chời ơi chắc chớt với lão quá = =''  Đăng lúc 25-11-2015 09:23 PM
Khải nghiện thuốc mà bạn ^^  Đăng lúc 25-11-2015 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-11-2015 22:40:09 | Chỉ xem của tác giả
Ta  muốn cảm thán "chụp trộm mà cũng đẹp như vại" :v
Nói chung là dạo này Khải Khải hot quá nên Phong Hành bám theo cũng là chuyện thường! Âu là muốn có tin giật gân của Tĩnh Vương
Cơ mà mềnh nghĩ Khải có người eo thì ổng sẽ "khai" ra ngay ý! :3
ĐI ăn uống với bạn bè thôi mờ, haizz!
Chăm đi ăn uống nghỉ ngơi nhều vào nhé, Má Tóp của em! :3
Cảm ơn bạn dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-12-2015 03:26:33 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cái kiểu theo dõi này của pv thật quá mức rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký