Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2671|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Họp báo Chân tướng cấm khu: Hoắc Kiến Hoa “tỏ tình” với Hồ Ca - "Lời tỏ tình" của Hồ Ca - vietsub by Huge House @kites.vn (post 2)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Họp báo Chân tướng cấm khu: Hoắc Kiến Hoa “tỏ tình” với Hồ Ca

Bộ phim điện ảnh “Chân tướng cấm khu” do các diễn viên Hoắc Kiến Hoa, Nhậm Đạt Hoa, Nhiệt Y Trát, Xa Hiểu đã tổ chức một buổi họp báo giới thiệu với chủ đề “mở cửa vùng cấm”. Với Hoắc Kiến Hoa, đây là bộ phim đầu tiên trong suốt 10 năm qua anh lại trở lại quay tại Đài Bắc.

Hoắc Kiến Hoa cho biết trong phim anh diễn 2 vai, một cảnh sát cao ngạo lạnh lùng và một hiệp khách giấu mặt.

Link video buổi họp báo: http://video.sina.com.cn/p/ent/m/m/2015-11-16/231665129797.html

Tuy nhiên điều đáng chú ý nhất trong buổi họp báo đó là khi ký giả đề cập tới việc anh và Hồ Ca lâu nay vẫn được coi là một CP. Hoắc Kiến Hoa nói: Chúng tôi CP đã lâu rồi, bởi vì chúng tôi là bạn bè tốt mà, phim của cậu ấy tôi đều xem cả, ủng hộ lẫn nhau, quý trọng lẫn nhau” “Cậu ấy là một diễn viên rất ưu tú, rất nhiều thứ tôi phải học tập cậu ấy”  

Sau đó, Hoắc Kiến Hoa còn cho biết anh là một người “mạn nhiệt” (*khó nhập mình vào vai diễn, khó thân*), còn Hồ Ca là “minh tao” (*
Với vấn đề này, trước đây khi được hỏi câu hỏi tương tự, Hồ Ca đã trả lời: Hai chúng tôi đều thuộc dạng “muộn tao”- nội tâm dào dạt như nước mênh mông, nhưng bề ngoài thì rất lạnh lùng.

“Nếu 5 năm nữa chúng tôi đều vẫn độc thân, nếu Hồ Ca cũng bằng lòng thì sẽ xem xét việc ở cùng nhau”
Vậy làm thế nào mới có thể làm Hoắc Kiến Hoa “đổ” được đây? Hoắc Kiến Hoa trả lời: Tìm một người khỏe hơn tôi là được.

Note:
* Minh tao: có thể thể hiện rất tốt
*muộn tao: nghĩa hơi ngược lại với minh tao, nghĩa là tình cảm suy nghĩ thường hay giấu trong lòng chứ không thể hiện ra ngoài, có thể thỉnh thoảng vô thức sẽ có những hành động khiến người ta biết được mà thôi

Hình ảnh họp báo:

Source:  sina
Vtrans: Lộng Nguyệt (Lộng_Nguyệ[email protected]) tổng hợp và lược dịch
  [Kitesvn.com] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kitesvn, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
HinaNg + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 17-11-2015 10:17:02 | Chỉ xem của tác giả
Câu trả lời của Hoắc Kiến Hoa về việc "xem xét ở cùng nhau" được các fan của Hồ Hoắc CP coi như một lời "tỏ tình" với Hồ Ca.
Có một điểm nữa là cách đây mấy hôm, trên mạng có lan truyền một đoạn video promotion Hồ Ca thực hiện cho COSMO dưới hình thức một lời tỏ tình. Video này được lan truyền với tốc độ chóng mặt, đến nỗi hastag "được Hồ Ca tỏ tình" đã rất nhanh leo lên vị trí top đầu keyword tìm kiếm hot trên mạng. Lời nói trong đoạn vid lại ngầm ý đề cập người tỏ tình chính là Hồ Ca (thông qua việc nhắc đến chuyện nuôi mèo - Hồ Ca rất thích mèo, có nuôi mấy con mèo trong nhà) - vậy nên fan của Hồ Hoắc đương nhiên coi đây là Hồ "tỏ tình" với Hoắc

Vì lý do ngoài ý muốn phải dịch lại đoạn vid nên tiện thể gọi thêm người làm sub luôn. Link download bản vietsub "Lời tỏ tình" của Hồ Ca - vietsub by Huge House @kites.vn

https://www.fshare.vn/file/NA6PQDCCFSGK

Hôm nay anh muốn bày tỏ với em.
Em biết không?
Trước khi gặp em,
anh đã tưởng tượng rất nhiều
về nửa kia của mình.
Chẳng hạn như dịu dàng xinh đẹp
giống một chú chim nhỏ bé.
Nhưng còn em thì sao?
Hẹn hò thì luôn đến muộn,
thời gian nhìn điện thoại còn nhiều hơn nhìn anh,
quên trước quên sau, mơ mơ màng màng.
Còn luôn miệng khăng khăng đòi giảm cân
trong khi nửa đêm lại kéo anh ra ngoài ăn khuya.
Nhưng hôm nay anh vẫn muốn nói với em.
Thẻ của anh em cứ quẹt thoải mái.
Vui cũng quẹt được,
không vui cũng quẹt được.
Nhưng em phải giúp anh cho mèo ăn,
và phải cho anh ăn luôn.
Ở trước mặt anh em có thể không cần trang điểm.
Anh mãi mãi cũng không để ý dáng vẻ lôi thôi của em.
Chúng ta có thể cùng đi ngắm cảnh trên rừng dưới biển,
hoặc cũng có thể ở nhà
vừa ăn uống vừa xem phim dài tập.
Em mãi mãi không cần thay đổi
bởi vì anh có thể thay đổi chính bản thân mình.
Vậy nên
em có bằng lòng để anh yêu em không?

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
HinaNg + 5 Ủng hộ 10000000 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 17-11-2015 10:29:59 | Chỉ xem của tác giả
Bonus vài hình ảnh thân thiết trên phim trường quay bộ phim Tiên kiếm 3 và trong sự kiện Quốc kịch thịnh điển 2014 giữa Hoắc Kiến Hoa và Hồ Ca

.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-11-2015 10:49:11 | Chỉ xem của tác giả
tôi biết hai người vốn tình cảm thắm thiết với nhau rồi
không cần tỏ ra cho thiên hạ cùng thấy, chị em phụ nữ cùng ôm tim mà hét lên thế này đâu. Khổ lắm mấy anh cứ quay sang yêu nhau đi
cái video tỏ tình của lão Hồ nội dung thật khiến tim người đọc như mình rung rinh, quắn quéo, người được nghe trực tiếp không biết sẽ cảm thấy thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-11-2015 18:28:02 | Chỉ xem của tác giả
Chết chết tôi.
Hai lão cứ thế này thì dân tình cứ gọi là nhốn nháo.
Nhớ hồi trước Tô Hữu Bằng buộc miệng nói vui là tới năm 40t mà còn độc thân thì sẽ ở bên Lâm Tâm Như mà giờ cứ tới sn anh là phóng viên cứ hỏi miếc chừng nào Tô-Lâm ở bên nhau.
Giờ Hoắc nói vậy thì fan Hồ-Hoắc cứ gọi là điên đảo, đếm ngược thời gian thôi
Hoắc còn bảo nếu lúc đó Hồ còn cần tôi nữa chứ
Kiểu này rất nhiều CP cảm thấy bị đe dọa nha, Tĩnh-Tô, lão O nữa nè
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-11-2015 19:36:37 | Chỉ xem của tác giả
Em có biết không. Trước khi gặp em, anh đã tưởng tượng rất nhiều về nửa kia của mình. Như là xinh đẹp nhỏ bé mềm mại, như một chú chim nhỏ. Nhưng mà em đó, hẹn hò thì tới muộn, thời gian nhìn điện thoại còn nhiều hơn nhìn anh, quên trước quên sau, mơ mơ màng màng. Lại còn cứ nói muốn giảm cân, nhưng nửa đêm còn kéo anh ra ngoài ăn khuya.

Nhưng mà anh hôm nay chính là muốn nói với em, thẻ của anh em cứ mang đi quẹt, vui thì quẹt, không vui cũng quẹt. Chỉ là em giúp anh cho mèo ăn, còn cả cho anh ăn no. Lúc em ở trước mặt anh thì cũng không cần lo vẻ bề ngoài, anh vĩnh viễn không để ý dáng vẻ lôi thôi của em. Chúng ta có thể cùng đi ngắm cảnh trên rừng dưới biển, hoặc cũng có thể ở nhà, vừa ăn uống vừa xem tivi. Em mãi mãi không cần thay đổi, bởi vì anh có thể thay đổi chính mình. Vậy nên, em có bằng lòng để anh yêu em không ?

quằn quóe chết con tim với những lời này ) ngất mấy lần, tỉnh dậy đọc lại lại ngất tiếp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-11-2015 20:12:02 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi cái phần dịch lời tỏ tình của Hồ bạn tự dịch hay lấy ở đâu vậy? Vì mình thấy nó khá giống với lời dịch ở page Hội fan Cảnh Khanh Hồ Hoắc. Bởi vì nguyên tác lời Hồ nói ko phải y xì lời dịch, ad nhà đó khi dịch đã cố ý sửa lại vài chỗ cho hợp cảnh và dễ hiểu (tình hơn nữa) mà lời dịch của bạn thì giống tới 99% nên nếu bạn lấy lời dịch từ đó thì ghi dùm mình cái cre nhé. Cảm ơn bạn!!!

Bình luận

Tối về sẽ xem lại vid xem cụ thể đã bị sửa những gì nhé :)  Đăng lúc 18-11-2015 07:51 AM
Cái này đúng là có người gửi cho mình. Về mặt nội dung thì đoạn vid này tuần trước mình có xem rồi, tuy không nhớ chính xác nhưng nội dung láng máng là như vậy mà   Đăng lúc 18-11-2015 07:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-11-2015 20:45:23 | Chỉ xem của tác giả
“Nếu 5 năm nữa chúng tôi đều vẫn độc thân, nếu Hồ Ca cũng bằng lòng thì sẽ xem xét việc ở cùng nhau”
Vậy làm thế nào mới có thể làm Hoắc Kiến Hoa “đổ” được đây? Hoắc Kiến Hoa trả lời: Tìm một người khỏe hơn tôi là được.

ôi trời buồn cười quá, 2 cái ông chú này đáng iu ghê ý nhở
thôi thích nhau thì cũng thích rồi, tỏ tình thì cũng làm rồi
thôi 2 chú yêu nhau, về vs đội của nhau ngay và luôn đi ạ
thanks Lão bà dịch tin
p/s: tin tức thú vị ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-11-2015 21:07:23 | Chỉ xem của tác giả
Chen pết 1 cái bài của 2H ko bơi vào ko dc :3
Cái thuyền nầy các chụy em khỏi chèo
Nó thành phi thuyền bay khắp không gian rồi
Dạo này cả 2 lão đều nổi nên báo chí cứ khai thác đề tài 2H mãi. Ngay cả mương 14 cũng ăn theo :v
Mấy năm trước có mỗi mấy con shipper với hủ nữ là chèo thuyền qua ngày, bây giờ khỏi chèo, đài truyền hình, nhà báo, đồng nghiệp của 2 lão góp vốn đầu tư rồi
Cơ mà nói vạy chứ ngưỡng mộ 2 anh quá trời. Con dân 2H đảng chúng em ko cầu 2 anh yêu nhau thật, chỉ mong tình bạn mãi bên lâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-11-2015 22:47:39 | Chỉ xem của tác giả
Nghe đồn Hoắc lặng mất tăm cả tháng trời ở nhà với mẹ mà sao không thấy béo lên tý nào, tay nổi đầy gân luôn ah =.='
Hai ông này rất biết làm fan quắn quéo nhưng thôi mong có 2 cô nào tốt tính, đảm đang, xinh xắn, hiểu chuyện hốt 2 ông đi đi ) Để 1 ông thì suốt ngày chơi với mèo 1 ông thì đanh đá, " kiêu " khỏi bàn ~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách