Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2080|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Đời này kiếp này / 今生今世 - Trương Kiệt (Happy Birthday tramvip.pro ♥)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Đời này kiếp này - Trương Kiệt

Happy Birthday ku Trâm
Chúc em thêm tuổi mới nhiều niềm vui.
Mong những gì may mắn nhất, tốt đẹp nhất và hạnh phúc nhất sẽ đến với em trong tuổi mới.

C-zone Subteam
Translator: .Me.
Timer & Editor: huongntd
Typesetter & Encoder: .Me.
Vid Maker: .Me.

https://www.youtube.com/watch?v=R5wTgtUAOfI

Rate

Số người tham gia 13Sức gió +65 Thu lại Lý do
piloveyoonge + 5 :X
ntrvietanh + 5 ^^
myluckystar.tky + 5 :x
aqben + 5 Ảnh đẹp quá
^BánhRán^ + 5 :x
tramvip.pro + 5 Em yêu ss lắm ạ <3
bjmbjmxjnh + 5 :x
huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!
xiaoling308 + 5 'xxx
binidiamond26 + 5 Ủng hộ 1 cái!
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
bmwx1ilu + 5 Ủng hộ 1 cái!
kate_lee + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-1-2015 10:45:16 | Chỉ xem của tác giả
Vì là nghe ké quà tặng sinh nhật của bạn @tramvip.pro => Chúc mừng sinh nhật bạn nhé.
Và cám ơn bạn vì nhờ bạn mà mình cũng được thưởng thức bài hát này.

Bài hát " Đời này kiếp này" cuả Trương Kiệt  có ca từ và giai điệu thật giản dị -
... Tiếng nhạc dao đầu rải đều ,chậm rãi. Giọng Trương Kiệt cất lên, thủ thỉ " Mặt trời  lặn rồi trăng sẽ lại lên
Những cánh hoa thơm ngát rồi sẽ lại rơi trên mặt em", Gương vỡ rồi sẽ lại lành, biển xanh rồi sẽ hóa những cánh đồng...
như lời năn nỉ , lời động viên ấm áp.
Những ca từ lặp lại, những giai điệu đều đều nhẹ nhàng, không có những bứt phá , không có những đoạn cao trào.
Nhưng người nghe sẽ cảm nhận được sự chân thật của tình yêu, mong muốn "gương vỡ lại lành" mà Trương Kiệt
đang  thầm thì , đang an ủi ... Sự truyền cảm mà ta nhận được là từ giọng hát tuyệt vời đây cảm xúc của Trương Kiệt.

Cám ơn ST thật nhiều.
Vốn ít nghe nhạc Hoa ngữ nhưng bị mê hoặc bởi những ca khúc như này.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
tramvip.pro + 5 Cảm ơn bạn :xxx
.Me. + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-1-2015 11:30:09 | Chỉ xem của tác giả
Chúc bé Trâm sinh nhật vui vẻ em nhé
Tuổi mới gặp nhiều may mắn và niềm vui xxx
Cảm ơn ss Me iu vấu xxx

Rate

tramvip.pro + 5 Em cảm ơn ss ạ :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-1-2015 19:39:30 | Chỉ xem của tác giả
Bảo Trâm yêu quý Chúc mừng sinh nhật em ^^
Quen biết em chưa lâu, nói chuyện với em cũng chưa nhiều nhưng chị rất quý em bởi sự nhiệt tình, thân thiện, lại còn chăm chỉ và chịu khó mày mò nữa
Chị có tuổi đời hơn em nhưng khéo nhiều cái còn chưa biết bằng em, ví dụ như tiếng Trung nè, TS này, bla bla
Thêm tuổi mới chúc em mạnh khỏe, vui vẻ, học tập tốt
Có cơ hội chị em mình hợp tác với nhau nhiều nhiều hơn em nha

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 quần đến súa quá đi =))))))
Táo~ + 5 :x
tramvip.pro + 5 Em cảm ơn chị ạ <3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 12-1-2015 16:56:54 | Chỉ xem của tác giả
Cũng phải chúc mừng sinh nhật bạn Bảo Trâm nhỉ, dù bạn chẳng biết mình là ai , dù cũng muộn mất một ngày rồi (thì phải) . Sinh nhật vui vẻ nha!
Mình dạo này bị bạn .Me. "đầu độc". Hình như bạn ý đang thích bạn Kiệt nên mình cũng có nhạc của Kiệt mà nghe, mà xem suốt thôi.
Rất muốn một lần viết cảm nhận mà lần nào cũng vào muộn. Ví như lần này, đọc bài của bạn songngoc ở trên mà gật gù, bạn ấy viết hay thế rồi, mình còn lời nào mà viết nữa?

Rate

tramvip.pro + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-1-2015 15:03:16 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng sinh nhật bạn tramvip.pro. Hình như là hôm kia rồi phải không. Mặc dù chưa biết bạn là ai, nhưng mà cũng nhờ bạn mới được xem sub bài hát yêu thích của ca sĩ yêu thích của mình. Bài này nằm trong thẻ nhớ diện thoại nghe hoài nghe hoài. Nghe giọng Kiệt ca trong bài này đặc biệt ấm áp và ngọt ngào. Lời bài hát quá hay. Lời cho ta cảm giác như một bức tranh nhiều màu sắc. ta có thể cảm thấy từng khoảnh khắc mà họ đã có với nhau. Từng chút từng chút một tình yêu của họ. Nhạc đã hay mà lời lại làm cho nó càng hay hơn. Cảm ơn các bạn đã dịch một bài hát hay như thế này. Chĩ tiếc là mạng lởm quá xem bị giựt thôi.

Rate

tramvip.pro + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-1-2015 22:01:49 | Chỉ xem của tác giả
Click vào link này chỉ đơn giản vì đây là ca khúc của Trương Kiệt - một trong số rất ít những ca sĩ mình thật sự yêu thích.
Tình cờ đây cũng là món quà sinh nhật của bạn tramvip.pro nữa, nên mình cũng chúc mừng sinh nhật muộn của bạn luôn nhé!
Bài này mình cũng replay rất nhiều lần rồi, lần này được xem sub lại cảm nhận thêm ý nghĩ của câu chữ. giọng ca của Trương Kiệt quả thật rất ấm áp và có sức lay động. Cảm ơn các bạn đã mang đến một bài hát rất tuyệt của anh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách